Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 การแก้ปัญหาและการใช้งาน Symbian เบื้องต้น และ เกร็ดความรู้ต่าง ๆ
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 142 / เข้าชม: 248759
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
:+:SuPeR_TOOK~:+:
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 23:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอบคุณค่ะ
:+:SuPeR_TOOK~:+:
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 23:04  

ไว้จะแวะมาหาความรู้เพิ่มเติม นะคะ
artkab
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 22:21  

เชค Firmware versions ของ Nokia รุ่นล่าหรือยัง ง่ายๆ

ที่

http://hunajatehdas.net/nokia/firmware/index_en.php?
crystal27694
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยทีครับ
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 18:21  

อยากทราบว่า N73 ME อะคับ
เมื่อลงตีมไปแล้วจะเอาออกได้ยังไงครับ
ลบได้แต่ตัวไฟล์ที่ใช้อินสตออะครับ
แต่ตัวที่ลงไว้ในเครื่องลบไม่ได้ ใครช่วยบอกทีครับผม
ขอบคุนครับ
Ju_On
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: BKK-MNL-BKK
หัวข้อ : Re: ช่วยทีครับ
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 19:13  

crystal27694 ผู้เขียน:
เมื่อลงตีมไปแล้วจะเอาออกได้ยังไงครับ
ลบได้แต่ตัวไฟล์ที่ใช้อินสตออะครับ
แต่ตัวที่ลงไว้ในเครื่องลบไม่ได้ ใครช่วยบอกทีครับผม
ขอบคุนครับ

เข้าไปที่ tools -- app.mgr. -- เลือกธีมที่จะลบ -- กด option -- เลือก remove
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 19:57  

เอ่ออ...พอเข้าไปตามที่บอกไว้แล้ว
มันมีไม่ครบทุกตีมอะครับ
บางตีมที่ลงไว้ไม่แสดงใน app mgr
เปนเพราะอารัยหลองั๊บ
big15096
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 20:22  

เเล้ว ธีม นั้นมีสัญลักษณ์คล้ายๆการ็ด อยู่ด้านหลังหรือปล่าวครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 21:49  

มีค๊าบบบ ทามงายอะมานคืออะไร
พอดีมะเคยใช้อะ แหะๆ
big15096
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 23:11  

Ju_On ผู้เขียน:
ขอบคุนครับ

เข้าไปที่ tools -- app.mgr. -- เลือกธีมที่จะลบ -- กด option -- เลือก remove

งั้นก็เข้าไปที่นี่ ก็ต้องมีสิครับ
ลองดูดีๆครับ
artkab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 06:50  

วิธีลบธีม
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=184253
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=189422
wowtophone
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 19:10  

artkab ผู้เขียน:
เชค Firmware versions ของ Nokia รุ่นล่าหรือยัง ง่ายๆ

ที่

http://hunajatehdas.net/nokia/firmware/index_en.php?

ขอบคุณมากครับ คุณอ๊าท
ExepanG
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 08:32  

ขอบคุณสำหรับโปรแกรมที่นำมานะคับ
ขอบคุณมั่กๆๆๆเลยคับ
หุๆๆ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 22:36  

ช่วยหน่อยยค๊าบบ
ผมใช้ 73 ME อะคับ
ปันหามีอยู่ว่า ผมรับไฟล์ผ่านบลูทูธจากเพื่อนที่เปน AVI
แต่ผมเอามานออกมาจาก Inbox ไม่ได้อะ
กด move ก็ย้ายได้แค่จาก Inbox ย้ายไป my folder
กดเปิดอ่านไมได้เพราะเปนเอวีไอ
พอผมไปรีสแกนใน สมาท มูวี่ มานก็หาไม่เจอ
ไม่ทราบทำไงดีครับ ผมจะใช้ตัดจัดการไฟล์ S Expolar
ก็หามะเจอ ย้ายไฟล์มะได้ ช่วยทีครับ
nears
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 19:04  

ใช้ได้แฮะ
theice
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 21:55  

ขอบคุนครับ

มีปัญหาเหมือนผมเลย ครับ คือว่า มันจะมีให้ Remove แค่บางอันเท่านั้นอ่ะ

บางอันก็ม่ายมีเลยอ่าครับ ใน App mgr อ่ะ แต่ยังมีใน theme อยุ่น่ะครับ

ปล. ผมอธิบาย งง ไหม ละก็ผมลองทำตามคุณ Art แล้วอะคับ ทามมะได้ง่ะ T_T

ครายมีวิธีอื่นอีกไม๊ครับ ? ช่วยบอกทีเน้อ
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 21:42  

นาย เวรกรรม ในนี้
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?p=674443#674443

ยืมใช้หน่อยนะ แต่เราบอก link ที่มาใว้เรียบร้อยแล้ว เดี๋ยวจะหาว่าก๊อบ บอกแล้วเน่อ
vengrum
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 06:10  

atthaphon_s ผู้เขียน:
นาย เวรกรรม ในนี้
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?p=674443#674443

ยืมใช้หน่อยนะ แต่เราบอก link ที่มาใว้เรียบร้อยแล้ว เดี๋ยวจะหาว่าก๊อบ บอกแล้วเน่อ

แจ่มมากคับพี่ ปรบมือให้ในความขยันอ่ะ

-----------------------------------------------------
ของดีมันมีอยู่ แต่ถ้าไม่ไขว่คว้า ก็คงหาไม่เจอ
gkit
Year's Star

จังหวัด: ฝั่งธน
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2007 00:07  

ตอนนี้ยังไม่มีห้องอยู่ มาหลบที่นี่ก่อนแป๊บนึงนะ
Playl3odyz
Year's Star

จังหวัด: อยุธยาคับ!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 14:18  

หวาดดีคับผมก้อพึ่งซื้อN73 MEมาอ่ะ
Playl3odyz
Year's Star

จังหวัด: อยุธยาคับ!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 14:47  

N73ME
nawapol36
Year's Star

จังหวัด: เลย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 00:14  

ขอบคุณครับ
NuMenaZa
Year's Star

จังหวัด: ณ จุตติ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 15:16  

ขอโปรแกรม scan virus N73 หน่อยค่ะ
ที่ติดมากะเครื่อง มันหมดอายุ+อัพเดทไม่ได้อ่ะค่ะ
love_jam
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Phuket
หัวข้อ : ตอบที
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2007 15:41  

เอาโปรแกรมที่โหลดลงคอม ลงมือถือยังไงหรอคับ
phian
Year's Star

หัวข้อ : Re: ตอบที
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 12:50  

love_jam ผู้เขียน:
เอาโปรแกรมที่โหลดลงคอม ลงมือถือยังไงหรอคับ

มีอยู่ด้วยกันหลายวิธีครับ

1 ใช้ card reader ต่อกับคอมแล้วเอา card เสียบเข้าไป เลือก file .sis ที่เราต้องการลงไป

ใน card อ่ะครับเก็บไว้ในโฟล์เดอร์ที่ชื่อ other ก็ได้

2 ใช้การเชื่อมต่อบูลธูทก็ได้หากเครื่องมี บูลธูท ก็ทำเช่นเดียวกัน พอเชื่อมต่อเสร็จเลือก

file .sis ที่เราต้องการลงไปใน card เก็บไว้ในโฟล์เดอร์ที่ชื่อ other เช่นกัน

3 เชื่อมต่อโดยใช้สายดาต้า ไฟล์ที่ต้องการเหมือนขั้นตอนข้างบน

ผมถนัดใช้ ข้อ 1 กับข้อ 2 มากกว่า เพราะสายดาต้าเสียบบ่อย ๆ กลัวหลวมน่ะครับ
palmpppp
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 23:47  

ช่วยผมหน่อยผมเข้าเมนูbluetoohไม่ได้มันขึ้นว่า App. closed BtUi รบกวนด้วยแล้วไวรัส Commwarrior โลโก้มันไม่หายแต่ไสรัสหายละ
LoMAWaiNum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 11:24  

http://pclab.nectec.or.th/Documents/Support/Article/Malware.pdf
เรื่องต่างๆเกียวกับไวรัสคับ อ่านเยอะหน้าน่ะ >,<
scarlet
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2007 12:19  

ได้ Razz ความรู้เพียบ
bluysky
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กาญจนบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2007 23:24  

โฮ เจ๋งอะสุดยอดเลยครับดีมากมีประโยชน์มาก ขอบคุณครับ
faanzaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : N80 อยากอัพ V 5.0719.0.2
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 12:07  

จาหาอัพที่ไหนคับ
tow_tae
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2007 18:14  

เป็นประโยชน์มากๆคับ
DepecheWS
Year's Star

จังหวัด: Russia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2007 14:46  

Razz
SkinsSeistgok
Year's Star

จังหวัด: Slovakia
หัวข้อ : ใครรู้ช่วยตอบที Email กับ Contact
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2007 03:59  

มีปัญหาด้งนี้ครับ

เป็นเรื่องเกี่ยวกับ การทำงาน ของ Email แล้วก็ Contact ของเครื่องรุ่นใหม่ๆ โดยเฉพาะ Symbian OS

Email
โดยปกติแล้ว การใช้งาน email นั้น ผมมักจะอยากให้เครื่อง มัน Load Email เอามาเก็บไว้ ตามเวลาที่เราตั้งไว้ เช่น ทุกๆ 1 ชั่วโมงเป็น ต้น แต่ว่า ทำไม มั้นถึง Load ได้แต่ หัวเรื่อง เท่านั้น จะอ่านเรื่องไหน ก็ต้องเข้าไป Load ดูกันอีกครั้ง ซึ่งไม่ค่อยสะดวกเลย อยากได้ Function แบบพวก Palm กับ Window Mobile ในเรื่องนี้ แต่ว่า ทำไมเค้าไม่ ทำเป็น Standard ใน Symbian OS ชักที หรือว่า เครื่องมันมีทรัพยากร ไม่พอ ทำงาน แบบนี้ไม่ได้
ผมอยากให้มันเลือกได้ อ่ะ ว่า จะไห้ เอาเนื้อ email มาด้วย หรือว่า เอาแต่หัวข้อ ก็ตามที่เรา ตั้ง

Contact
การใช้งาน ของผม มันจะ Sync กับ MS-Outlook อยู่เป็น ประจำ
สิ่งที่ผมต้องการใช้ก็คือ ใน Data base ของ Contact จะมี Company name อยู่แล้ว
แต่ว่า ทำไม Symbian OS พื้นฐาน (ไม่ลงโปรแกรมเพิ่ม) มันไม่สามารถ List รายชื่อแบบ Group by Company ได้ ต้องมาตั้ง Group เอง ต่างหาก ถ้าต้องการ

ทำไม ไม่ทำง่ายๆ เหมือน MS-Outlook แค่เอา Company name มา Group ก็ใช้ได้แล้ว
หรือว่า เหมือน เดิมอีก เครื่องที่ Run Symbian ทรัพยากร ไม่พอ Run เรื่องพวกนี้หรือเปล่า

แต่ว่า ก็ไม่น่าใช่ เพราะว่า เห็น RUN เกมส์ หรือ Graphic อื่นๆ ก็ใช้ ทรัพยากรมากอยู่แล้ว

หรือว่า เค้าต้องการขายโปรแกรม เสริม เลยทำมาให้ไม่สมบูรณ์

ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อย นะครับ

ผมซื้อเครื่องมาลองใช้เยอะแล้ว ไม่ตรงใจซักที
Window Mobile - Function ตรงที่ต้องการทุกอย่าง แต่ว่า แฮงค์บ่อย เครื่องใหญ่ แบตหมดเร็ว เรื่องการเป็น โทรศัพท์ ไม่ดีเท่า เครื่องโทรศัพท์ ธรรมดา

Palm,Symbian - Function ไม่ตรงเท่าไหร่เลย

ผมไม่ได้สนใจเรื่อง Graphic หรือว่าความสวยงาม อะไรนักหรอก
แต่แปลกใจว่า เครื่องก็เร็ว แรมก็เยอะ Basic ที่ติดมากับ OS ทำไม มันทำไม่ได้

เรียนท่าน เซียนๆ มือถือทั้งหลาย ช่วยแนะนำทีว่า ต้องทำยังไง ครับ

ขอบคุณมาก
indyman01
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 03:10  

สอนวิธีอัพเดต Firmware หน่อยครับทำยังไง ซื้อมาเกือบ 2 ปีเเล้วจะอัพเดตมันหน่อย N71
minemim
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 00:07  

ช่วยหน่อยคร้าบคือN73แฟนผมลงโปรแกรมอะไรไม่ได้ซักอย่างเลยมันขึ้นว่า ใบรับรองหมดอายุทุกครั้งเลย
แต่ของผมโปรแกรมที่ใช้ลงก็ตัวเดียวกันมือถือก็รุ่นเดียวกัน ซื้อก็พร้อมกัน
แต่ทำไมผมลงได้อะครับ
ช่วยหน่อยนะครับ
ขอบคุณมากๆเลยครับ
thammaki
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
หัวข้อ : Re: การแก้ปัญหาและการใช้งาน Symbian เบื้องต้น/Help me please
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 16:41  

ซื้อ N70ME มือ 2 มาเขาใส่โปรแกรมแบบ File ขาด ๆ ไม่เต็มโปรแกรมไว้เยอะเปิดเข้าใช้แล้วกระตุก จอวาบ ๆ ขาวบางช่วง Remove ออกไปจากตัวจัดการแอปพลิเคชั่นจนหมดแล้ว แต่ยังดีขึ้นเล็กน้อยยังไม่ขาด ดูใน Fileman แล้ว .mbm ก็เป็นรูปกระดาษ ไม่ได้เป็นไอคอนสีสันแบบเครื่องอื่นน่ะ ต้อง Format card ไหม เสียดายโปรแกรมเสริมที่ติดมากับเครื่องน่ะ
vengrum ผู้เขียน:
วิธีการ Hard Reset เครื่องโทรศัพท์ และการ Format Memory Card ตลอดจนวิธีการแก้ปัญหาที่เกิดขึ้นในการ Reset เครื่องโทรศัพท์

การ Hard Reset
ส่วนที่ 1 : เตรียมความพร้อมก่อนการ Hard Reset

Hard Reset คืออะไร
การ Hard Reset หรือการ Format เครื่องโทรศัพท์ เป็นการลบข้อมูลที่เกิดขึ้นภายในหน่วยความจำของตัวเครื่องจากผู้ใช้งาน ทั้งข้อมูลที่เกิดจากการติดตั้งโปรแกรมเสริม, ข้อมูลรายการ Contacts, SMS หรือข้อมูลอื่นๆ แต่จะคงเหลือข้อมูลที่อยู่ในส่วนของ ROM (รูปที่ 1) ที่มาจากโรงงานผลิตเก็บเอาไว้ เช่น โปรแกรมพื้นฐาน และข้อมูล ไฟล์ต่างๆ ใน ROM จะถูกดึงขึ้นมาใช้งานอีกครั้งหลังจากกระบวนการ Hard Reset เสร็จสิ้น โดยหลังการ Hard Reset จะทำให้ข้อมูลและโปรแกรมพื้นฐานภายในเครื่องเหมือนตอนที่ซื้อเครื่องโทรศัพท์มาใหม่ๆ และยังช่วยแก้ปัญหาของระบบได้อีกด้วย

รูปที่ 1 ROM Drive

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ปัญหาจุกจิกที่แก้ไขได้โดยไม่ต้อง Hard Reset
ในส่วนนี้จะขอกล่าวถึงปัญหาที่พบได้บ่อยที่สามารถแก้ไขได้ด้วยตนเอง และยังไม่ถึงขนาดต้อง Reset เครื่องโทรศัพท์ นั่นก็คือปัญหาเครื่องโทรศัพท์ทำงานช้าและปัญหา Memory เต็มขณะใช้งาน ซึ่งปัญหาเหล่านี้เกิดขึ้นจากหน่วยความจำ (RAM) ของเครื่องโทรศัพท์มีไม่เพียงพอหรือเหลือน้อยมาก

วิธีการแก้ไขปัญหาอย่างง่ายๆ ก็คือควรปิดโปรแกรมที่เปิดทำงานค้างอยู่ โดยตรวจสอบด้วยการกดปุ่ม Menu ค้างไว้ จะปรากฏรายชื่อโปรแกรมที่เปิดทำงานอยู่ขึ้นมา จากนั้นเลือกโปรแกรมที่ต้องการปิดแล้วกดปุ่ม C เพื่อปิดโปรแกรมให้คงเหลือไว้แต่ Telephone หรือ Phone (รูปที่ 2) หากยังไม่ดีขึ้นให้ทำการปิด/เปิดเครื่องโทรศัพท์ใหม่หรือ Restart เครื่องโทรศัพท์ใหม่

รูปที่ 2 : ตรวจสอบและปิดโปรแกรมที่ไม่ได้ใช้

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

สำหรับปัญหาอีกอย่างหนึ่ง ที่บังเอิญได้รับคำถามจากผู้ใช้งานมือใหม่สำหรับ Symbian Series60 จากคนใกล้ตัวว่าทำไมรับไฟล์จากเครื่องอื่นๆ ผ่าน Bluetooth ไม่ได้ โดยจะมีข้อความขึ้นว่า Memory Full. Delete Same Data นั้น (รูปที่ 3) เราสามารถแก้ไขได้โดยลบไฟล์ที่รับมาใน Inbox ออกให้หมด (รูปที่ 4) เพียงแค่นี้ก็สามารถรับไฟล์จาก Bluetooth ได้เหมือนเดิม หากเป็นไฟล์ที่มีขนาดใหญ่กว่า 1 MB ควรใช้ Card Reader เป็นตัวช่วยสำหรับการส่งข้อมูลเข้าเครื่องโทรศัพท์

รูปที่ 3 : ข้อความ Memory Full

รูปที่ 4 : ลบไฟล์ใน Inbox ออก

vengrum
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2008 02:52  

เข้าไปที่ fileman ลบไฟล์ในนั้นได้เลยอ่ะ
ไม่ต้องถึงกับ format หรอกครับ
แต่ถ้าไม่สบายใจ ก็ back up ไว้ก่อน
แล้วก็ format ใหม่ จะดีกว่าครับ
yamachita
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2008 11:59  

ดีครับ
ไม่มีชื่อ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ขอบคุณ
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 10:44  

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ พี่เวรกรัม

ผมขอเสนอ

โปรแกรมซิมเบี้ยน เวอร์ชั่น 9

โหลดที่นี่ Arrow Arrow http://www.uploadd.com/download.aspx?pku=177B31BEEER99HRKDU2R[N5QO1YOJ3

มีอะไรสงสัยเมลมาสอบถามที่ kanop999@yahoo.com นะครับ

รายละเอียดโปรแกรม ( ตรงกับในไฟล์ ZIP )

vengrum
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 03:00  

แวะมาเยี่ยมคับ
เจ๋งมากมายคับทุกท่าน
pistonss
Year's Star

หัวข้อ : N72 อะครับ
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2008 15:53  

คือผมใช้ N72 แล้ว จะโหลดโปรแกรม Smart Guard Pro ซึ่งเป้นโปรแกรมที่ใช้จัดการ +ซ่อน ไฟล์ คราวนี้ ผมก็ใช้วิธี copy ตัว install ของโปรแกรมนั้น สกุล .sis ลงการ์ดเมมมอรี่ แต่พอเปิดจะเข้าไปinstall จากมือถือ มันก็บอกว่า Installation security error. Unable to install

ใครรู้ควรทำไง ช่วยบอกทีนะครับ หรือถ้ามีวิธีอื่นแนะนำก็ช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

หรือจะส่งมาที่เมลผมก็ได้ครับ

nic-raidiangza@hotmail.com
tumcia
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2009 19:32  

thank Smile Smile Smile
atkdead
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
หัวข้อ : Re: การแก้ปัญหาและการใช้งาน Symbian เบื้องต้น และ เกร็ดความรู้ต่าง ๆ
วันที่โพสท์ : 28 May 2010 13:38  

Mobile Phones Reviews --> http://phonesreviewsuk.blogspot.com
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: