Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6120 Classic - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 680 / เข้าชม: 1672761
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

รุ่นนี้มีขายอยู่ไหมครับ ราคาเท่าไรครับ
thawatchai.sh
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

สส ผู้เขียน:
รุ่นนี้มีบันทึกการโทรออกว่ามีโทรออกไปเบอร์ไหนบ้างวัน เวลาไหน และที่ต้องการคือโทรออกนานเท่าไร หรือเปล่าครับ เอาเก็บเป็นข้อมูลไว้ดูย้อนหลังเลย อะครับ ทำได้เป่า

ถ้าไม่ได้ ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมครับว่า ของ Nokia มีรุ่นไหนทำได้บ้างครับ ราคาประมาณรุ่นนี้ หนะ ถูกกว่า ยิ่งดี แต่ต้องมี Build in Hand Free..

ขอบคุณครับ....

ตอบเสริมอีกนิดนึง...ถ้าตั้งให้เครื่องบันทึกข้อมูลการใช้ไว้30วันจะทำให้เครื่องช้าแต่ถ้าตั้งไว้วันเดียวเครื่องเร็วกว่าเดิมไม่เชื่อลองทำดู
JigkoXsee
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองวิ่งควาย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

thawatchai.sh ผู้เขียน:
jadez_08 ผู้เขียน:
ผมซื้อมาได้อาทิตย์กว่าๆแล้วคับ เครื่องสีขาว สวยดี แต่กำลังงงกับการลง theme อยู่เลยคับ โหลดไฟล์ที่เป็นนามสกุล sis มาแล้ว แต่พอลงเครื่องมันบอกว่า ไม่ support ครับ ใครรู้ว่าเป็นเพราะอะไรช่วยบอกผมทีครับ ขอบคุณคับ อ้อ แล้วรบกวนใครมีเวบโหลด Theme สวยๆ ที่สามารถใช้กับเครื่องรุ่นนี้ได้ ช่วยลงลิงค์ให้ได้รึเปล่าครับ

ในเครื่องจะมีโปรแกรมโอเปล่านั่นแหละเปิดเข้าไปจะมีคำว่าฟรีดาวโหลดมีเยอะแยะเลยทั้งภาพ ธีม โปรแกรมและอีกวิธีนึงในเครื่องจะมีไอคอนคำว่าดาวน์โหลดไอคอนนี้มากับเครื่องตอนซื้อนั้นแหละครับ
เข้าไปเลยมีทุกอย่างฟรีทั้งนั้นไม่ว่าจะเป็นแอนตี้ไวรัส-โปรแกรมตัดเพลงเป็นเสียงเรียกเข้า-แผนที่(ใช้ได้จริงสุดยอดมากๆ)

ไม่ support แสดงว่าธีมที่โหลดมาเป็นคนละเวอร์ชั่นกับที่รุนนี้รองรับได้
ลองเข้าไปหาใน Ownskin.com ดูครับใช่ได้ชัว
JigkoXsee
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

Laughing ผู้เขียน:
ขอบคุณน่ะครับจาลองทำดู แต่ว่า...มันใช้ก่ะรุ้นนี้ได้ใช่ไหมครับ ช่วยบอกวิธีหน่อยได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ ถ้าม่ายรบกวนเกินไปส่งมาให้ที่เมล์ celuronJ@hotmail.com ให้หน่อยน่ะครับ
ขอบคุณครับ

Warelex Mobiola WebCam Bluetooth v1.00 S60v3 SymbianOS9.1 Cracked-BiNPDA
ต้องสมัครสมาชิกก่อนด้วยนะ

Part1
Part2

ถ้าโปรแกรมถามหารหัส
IMEI: 353252012313615
Registration code: SSK4-AW73-HKE3-FNFA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครมีเวบโหลดโปรแกรมขอดวยนะคร้าบ

ขอบคุณมากมายฮ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

จะลบทีมที่ไม่เอา
ออกยังไงอะคับ
แบบใน File Maneger
มันไม่มีให้ลบออกอ่าคับบ><
สอนหน่อยน้า

ขอบใจคร้าบผม
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ : Re: -

FairyiiZ ผู้เขียน:
ซื้อเมื่อต้นเดือนมิถุนายน ราคา 6800 ตอนนี้ก้ประมาณ 6500 แล้วมั้ง

ถ้าไปเจอร้านที่ถามว่า ได้ราคามาเท่าไหร่

ก้จะได้ถูกหน่อย ^^

ตอนนี้มีปัญหาอย่างเดียวคือเพลงขึ้นเป็นภาษา #@%$ งงสุดๆ ต้องจำสัญลักษณ์เอา

หมดทางแก้ T^T

Confused

วิธีเเก้ต่างด้าว >>> http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=246018
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ดีคร้าบบ
เพิ่งซื้อมาวันนี้อ่าคร้าบบ
เข้าเครื่องเร่นเสียงแล้วมันค้างอ่าคับ
ทำไงเดอ่ะ
ใครมีเวบโหลดทีม
โหลดโปรแกรมมั่งเอ่ยย

ขอบคุนน้า
FairyiiZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -

ซื้อเมื่อต้นเดือนมิถุนายน ราคา 6800 ตอนนี้ก้ประมาณ 6500 แล้วมั้ง

ถ้าไปเจอร้านที่ถามว่า ได้ราคามาเท่าไหร่

ก้จะได้ถูกหน่อย ^^

ตอนนี้มีปัญหาอย่างเดียวคือเพลงขึ้นเป็นภาษา #@%$ งงสุดๆ ต้องจำสัญลักษณ์เอา

หมดทางแก้ T^T

Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
ลองอ่าน link ของคุณ Pinery ดู
อ้างถึง:
Pinery
SP Guest

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 02:56 [ 161.246.1.36 ]

--------------------------------------------------------------------------------

เอ็มทีวี ผู้เขียน:
จอมืด แบบไหนหรอ เราใช้มาตั้งแต่เดือนตุลาแล้ว ยังไม่เห็นเป็นไรเลย

แบบหน้า 7 อ่าครับ ลองไปอ่านดู คือ ฟื้นจาก sleep mode ไม่ขึ้นอ่ะครับ

http://discussions.nokia-asia.com/discussions/board/message?board.id=smartphones&thread.id=77756

แบบนี้เลยครับ

มีปัญหากันหลายประเทศครับ มี Web ที่ user ทำขึ้นเพื่อ ให้ User ลงชื่อสำหรับปัญหานี้โดยเฉพาะเผื่อ Nokia จะสนใจ

http://www.gopetition.com/petitions/nokia-6120c-6121-problems/sign.html

มีคนเขียน Program "CClock" เพื่อให้ Phone ไม่ดับหน้าจอด้วย

http://pachome1.pacific.net.sg/~welic/cClock.html

ใครมีอะไรที่ดีก่วาหรอประสการณ์ตรงก้อเอามาลงนะครับ

ขอบคุณคับ
ตัวโปรแกรม CClock ที่ให้มา ผม Load มาใช้แล้ว
ได้ผลยังไง จะมาโพสท์ให้ฟังกันนะคับ

Laughing Laughing Laughing
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

ขอถามหน่อยหนึ่ง ผู้เขียน:

2. คุณภาพเสียงตอนคุยผ่าน Speaker Phone ทั้งทางฝั่งเราและปลายสาย ดีไหมครับ?

รบกวนผู้ที่เคยใช้ช่วยตอบหน่อยนะครับ ...
ขอบคุณครับ Very Happy

ได้ยินชัดเจนดีครับ เเต่ก็ขึ้นอยู่กับสัญญาน เครือข่าย สถานที่ด้วย
ขอถามหน่อยหนึ่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

1. คืองี้ อยากทราบว่ามีใครเคยใช้รุ่นนี้คุยโทรศัพท์ผ่าน Bluetooth บ้างครับ คุณภาพเสียงดีไหม ครับ ในทุกสภาวะแวดล้อมทั้งทางฝั่งเราและปลายสาย เช่น คุยนที่เสียงดัง?
เห็นบางรุ่นคุยในที่เสียงดังผ่าน Bluetooth แล้วเสียงขาดหาย ครับรุ่นน้เป็นหรือเปล่าครับ

2. คุณภาพเสียงตอนคุยผ่าน Speaker Phone ทั้งทางฝั่งเราและปลายสาย ดีไหมครับ?

รบกวนผู้ที่เคยใช้ช่วยตอบหน่อยนะครับ ...
ขอบคุณครับ Very Happy
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

suyokung ผู้เขียน:
คือว่าตอนนี้ผมมีปัญหาส่วนตัวเองมั้งครับ

อยากถามผู้รู้นิดนึง คือว่าตอนนี้ผมเชื่อมต่อแบบถ่ายโอนข้อมูลไม่ได้อ่ะครับ

ต่อได้แต่ PC Suit มีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ

เคยเป็นเหมือนกัน ผม HR เครื่องเลยครับ กลับมาใช้ดีเหมือนเดิม ^^

ทําโดยกด *#7370# รหัส 12345 รอซักครู่ ก่อนทําให้เเบ๊กอัพเบอร์ ข้อความ ฯลฯ ก่อนนะครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

ถ้าไตรงที่เป็นสีเงินๆ เป็นรอย จะปลี่ยนได้ไหมครับ ราคาประมาณเท่าไร เหรอ?

แล้วอ้ายหน้ากากนี่มีให้ซื้อได้ทั่วไปหรือเปล่าหรือต้องเข้าศูนย์อย่างเดียว มีหลายสีไหม๊ หรือเปลี่ยนไม่ได้ อะ?

เปลี่ยนได้ เเต่ราคาไม่เเน่ใจเหมือนกัน ไม่เเพงเหมือนพวก N หรอกครับ ถ้าเครื่องเหลือประกันอยู่ซื้อศูนย์ดีกว่า เปลี่ยนฟรี เสร็จเเล้วสภาพอย่างกะเครื่องใหม่เลย

เปลี่ยนข้างนอก ถูกกว่าก็จริง เเต่วัสดุคนละเกรดกันเเถมเสียประกันอีกตะหาก
POKeiYako..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณ คุณ SP Guest จ้า...
ท่าทางไม่เสียงดีกว่ารุ่นนี้ .. แต่อยากได้อยู่อะ ไม่แพงมาก แต่กลัวมีปังหาอะ ..
เอางัยดีหนะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

nujoy ผู้เขียน:
ถ่ายรูปกล้องรุ่นนี้ มีเทคนิคอะไรหรือเปล่าคะ
เพราะเห็นคนอื่นถ่าย รูปออกมาชัดดี ทำไมเครื่องตัวเองถ่ายแล้วไม่ชัดไม่รู้
ตั้งค่าสูงสุดแล้ว ขนาด file ออกมา แค่ 300k เอง

รู้สึกว่าถ้าเปิด flash ภาพมันจะเป็นจุด ๆ ด้วยอ่ะค่ะ

ใครมีเทคนิคถ่ายภายช่วยบอกหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

คุณภาพรูปถ่ายสูงสุด จะอยู่ประมาณ 260-410 kb ครับ แฟลชช่วยอะไรไม่ได้มากหรอกครับ ให้ผลสูงสุดเเค่ 1.5 เมตร เเละถ้าถ่ายในที่เเสงไม่พอ ถึงจะมีแฟลชออก เเต่ภาพก็ noise เยอะ เขียว เเดง ม่วง อยู่ดี

สรุปเเล้ว กล้องเเนวๆ ไม่มี AF , Flash เเรงๆ , เพิ่ม EV ถ่ายกลางวันเเจ๋วสุด
nujoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถ่ายรูปกล้องรุ่นนี้ มีเทคนิคอะไรหรือเปล่าคะ
เพราะเห็นคนอื่นถ่าย รูปออกมาชัดดี ทำไมเครื่องตัวเองถ่ายแล้วไม่ชัดไม่รู้
ตั้งค่าสูงสุดแล้ว ขนาด file ออกมา แค่ 300k เอง

รู้สึกว่าถ้าเปิด flash ภาพมันจะเป็นจุด ๆ ด้วยอ่ะค่ะ

ใครมีเทคนิคถ่ายภายช่วยบอกหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ลองอ่าน link ของคุณ Pinery ดู
อ้างถึง:
Pinery
SP Guest

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 02:56 [ 161.246.1.36 ]

--------------------------------------------------------------------------------

เอ็มทีวี ผู้เขียน:
จอมืด แบบไหนหรอ เราใช้มาตั้งแต่เดือนตุลาแล้ว ยังไม่เห็นเป็นไรเลย

แบบหน้า 7 อ่าครับ ลองไปอ่านดู คือ ฟื้นจาก sleep mode ไม่ขึ้นอ่ะครับ

http://discussions.nokia-asia.com/discussions/board/message?board.id=smartphones&thread.id=77756

แบบนี้เลยครับ

มีปัญหากันหลายประเทศครับ มี Web ที่ user ทำขึ้นเพื่อ ให้ User ลงชื่อสำหรับปัญหานี้โดยเฉพาะเผื่อ Nokia จะสนใจ

http://www.gopetition.com/petitions/nokia-6120c-6121-problems/sign.html

มีคนเขียน Program "CClock" เพื่อให้ Phone ไม่ดับหน้าจอด้วย

http://pachome1.pacific.net.sg/~welic/cClock.html

ใครมีอะไรที่ดีก่วาหรอประสการณ์ตรงก้อเอามาลงนะครับ
POKeiYako
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ่านมาเห็นในบอร์ดนี้กับในWeb NK อ้ายปัญหาจอมืด หรือ เครื่องปิดจอ จนต้องเปิดปิดใหม่ หลังจากไม่ใช้เป็นเวลานาน จะเป็นปัญหาประจำตัวกับางเครื่องของรุ่นนี้ ใช่ปะ?
ทำไมบางคนเจอบางคนไม่เจออะ?
แล้ว โนเกีย เขาแก้งัยอะ ปัญหา Software อะเป่า?
พี่ๆ ผู้รู้ที่ใช้อยู่ช่วยตอบหน่อยชิ กำลังสนใจอยู่อะ นะจ๊ะ

ป.ล. หาซื้อยากเหมือนกันนะไปดูแถวบ้านมีแค่ไม่กี่ร้านเองอะ ที่มีเป็นร้านเล็กด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เราใช้รู่นนี้มา 3เดือนก็โอนะ แต่เพื่อนที่ออฟฟิตซื้อมาเดือนเดียวแต่ลำโพงเสียอ่ะต้องใช้สมอทอร์กอ่ะ แต่ของเราไม่เป็นไร :lol:
phonecatalog.blogspot.com
JigkoXsee
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เครื่องนี้ใช้แผ่นกันรอยชองรุ่นไหนเหรอครับ กำลังหาอยู่เลย

papayatop ผู้เขียน:
Master-Jedi ผู้เขียน:

เครื่องนี้ใช้แผ่นกันรอยของรุ่นไหนเหรอครับ กำลังหาอยู่เลย

รุ่นไหนก็ได้ครับ ที่เป็นจอ 2 นิ้วเท่ากัน หาได้ตามร้านขายอุปกรณ์ทั่วไป

ผมแนะนำว่าซื้อมาติดเองถูกกว่าครับ แต่ถ้ากลัวไม่เนียนให้ร้านติดให็ก็ดี
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เครื่องนี้ใช้แผ่นกันรอยชองรุ่นไหนเหรอครับ กำลังหาอยู่เลย

Master-Jedi ผู้เขียน:

เครื่องนี้ใช้แผ่นกันรอยของรุ่นไหนเหรอครับ กำลังหาอยู่เลย

รุ่นไหนก็ได้ครับ ที่เป็นจอ 2 นิ้วเท่ากัน หาได้ตามร้านขายอุปกรณ์ทั่วไป
ิBeautiful Day
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

doralove ผู้เขียน:
อยากได้โปรแกรม โชว์ภาพคนโทรเข้าเต็มจอ ใครมีขอบ้างนะค่ะ

โปรแกรมโชว์รูปเต็มจอเวลาสายเข้า เข้าไปโหลดได้จาก
wap.waremode.com
ชื่อโปรแกรม Best full sceen caller (สำหรับลูกค้า ais , Dtac)
ดูข้อมูลเพิ่มเติม www.softwaremall.net
เป็นโปรแกรมถูกลิขสิทธิ์ด้วยค่ะ Laughing
Beautiful Day
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

thawatchai.sh ผู้เขียน:
ซื้อมาเมื่อวาน(สีขาว)7100-ที่มาบุญครอง ดีมากๆเครื่องทำงานได้เร็วมากๆยังกับไม่ใช่ซิมเบี้ยน กล้องชัดทั้งหน้าและหลัง(จอสวยกว่า6300-5310 อีก) เสียงสนทนาแจ่มดีขนาดเปิดแค่5ขีดฟังเพลงผ่านลำโพงพอใช้ได้แต่ฟังผ่านหูฟังไม่ค่อยดีเท่าไหร แต่ถ้าเทียบเรื่องรูปภาพและเสียงลำโพงอาจจะยังสู้พวก n73 ไม่ได้แต่ถ้าเทียบเรื่องความเร็วและจอแสดงผล(กินขาด)จะหาแอนตี้ไวรัสได้ที่ไหนใครรู้บอกทีขอบคุณครับ

อยากได้โปรแกรมแอนตี้ไวรัสหรืคะไม่ยากค่ะโหลดได้จาก
wap.waremode.com เหมือนกัน
ที่นี่เขามีโปรแกรมเยอะมากเลย ลองเข้าไปดูนะคะ
มี UMU Antivirus กับอีกอัน Mobile Disinfector
ดูข้อมูลเพิ่มเติม www.softwaremall.net
ช่วยซื้อของถูกลิขสิทธิ์กันหน่อยนะคะ Razz
Year's Star

หัวข้อ :

nujoy ผู้เขียน:

ขอบคุณค่ะ

ตอบ...ผมถ่ายมาได้ประมาณ400-714k ล้างออกมาแล้วชัดมากๆ แค่คุณปรับโหมดการถ่ายภาพให้เหมาะสมกับสภาวะสิ่งแวดล้อมในขณะนั้น มือนิ่งๆอย่าถ่ายย้อนแสง ถ้าถ่ายในที่แสงน้อยเช่นตอนเย็นควรเปิดโหมดกลางคืน แล้วรอสักครู่ค่อยถ่ายเพราะเลนกล้องต้องใช้เวลาปรับแสงแต่ถ้ามืดจริงๆให้เปิดแฟลซ โหมดนีออนสำหรับถ่ายในห้างหรือในที่ใช้แสงจากหลอดไฟสีขาว โหมดทังเสตนหลอดสีเหลืองหรือหลอดใส้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถ้าไตรงที่เป็นสีเงินๆ เป็นรอย จะปลี่ยนได้ไหมครับ ราคาประมาณเท่าไร เหรอ?

แล้วอ้ายหน้ากากนี่มีให้ซื้อได้ทั่วไปหรือเปล่าหรือต้องเข้าศูนย์อย่างเดียว มีหลายสีไหม๊ หรือเปลี่ยนไม่ได้ อะ?
สส..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณรับสำหรับครับตอบเรื่อง บันทึกเวลา....
: )
JigkoXsee
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

สส ผู้เขียน:
รุ่นนี้มีบันทึกการโทรออกว่ามีโทรออกไปเบอร์ไหนบ้างวัน เวลาไหน และที่ต้องการคือโทรออกนานเท่าไร หรือเปล่าครับ เอาเก็บเป็นข้อมูลไว้ดูย้อนหลังเลย อะครับ ทำได้เป่า

ถ้าไม่ได้ ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมครับว่า ของ Nokia มีรุ่นไหนทำได้บ้างครับ ราคาประมาณรุ่นนี้ หนะ ถูกกว่า ยิ่งดี แต่ต้องมี Build in Hand Free..

บันทึกสามารถดูย้อนหลังได้ 30 วัน
สำำหรับเวลาที่แสดงขณะโทร และ สรุปเวลาการโทร ต้องตั้งค่าก่อนจึงใช้ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีบันทึกครับว่าโทรออกไปเบอร์ไหนวันไหนเวลาไหน ดูย้อนหลังได้30วัน

ส่วนยอดรวมการโทรจะบันทึกไว้จนกว่าจะ Hard reset ครับ
สส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Year's Star

หัวข้อ :

อยากรู้ว่า ถ้าเปรียบเทียบรุ่น 6120c กับ N81 รุ่นไหนน่าซื้อกว่ากันคะ

คุณสมบัติไม่แตกต่างกันมากนัก แล้วแต่ความชอบแต่ถ้าอยากได้ความเร็วแรง 6120c กินขาดแต่ถ้าอยากได้ความจุไว้ฟังเพลงเยอะก็ n81 6120c พกพาง่ายกว่า
Year's Star

หัวข้อ :

สวยดีอ่า

แต่ทำไมมันไม่มีวิทยุล่ะขอรับ

^^*

ตอบ..มีครับบันทึกได้50 สถานี
Year's Star

หัวข้อ :

สงสัย ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า

* Landscape และ Portrait มันคือภาพแบบไหนอ่าคะ

* รุ่นนี้ วิดีโอ มีความละเอียดเท่าไหร่คะ

* ลำโพงสเตอริโอรึป่าว

ขอบคุณค่ะ

ตอบ..landscape เป็นโหมดภาพถ่ายวิวหรือบางรุ่นจะเป็นโหมดพาโรนาม่าจะชัดลึกแต่ไม่ชัดตื้นส่วนโหมดportrait เป็นโหมดถ่ายคนจะชัดตื้นแต่ไม่ชัดลึกฉากหลังจะเบลอแต่เห็นคนชัด VDO ความละเอียดอยู่ที่320*240ลำโพงไม่ใช่เสตอริโอแต่เสียงดีกว่า6300-5310-3120แต่ถ้าอยากได้รุ่นที่เสียงดีและถ่ายวีด๊โอชัดแนะนำเป็น 6233(หายากหน่อย) 6267(ฝาพับรองรับ3จีกล้อง2ตัว)และ6500
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

รบกวนเพื่อนๆช่วยเปรียบเทียบระหว่าง n73me กับ 6120c ทีครับ
หลักๆที่ใช้ก็
-เครื่องฟังเพลงเสียงเจ๋งๆและดังๆ
-ถ่ายรูปโอๆ
-เครื่องไม่รวนบ่อยมาก
-เสียงสนทนาชัดเจน
แค่นี้อ่าครับถ้าซื้อ n73 มานจาคุ้มไหมอะครับ แต่ก็อยากได้ราคาไม่แพงถ้าหายจาได้ไม่กังวล
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1. 73 ดังกว่าเยอะ
2. 73 ถ่ายรูปดีกว่า
3. 73 รวนกว่า ช้ากว่าพอสมควร
4. พอๆ กัน

N73 เเพงกว่าเจ้านี่ 2500 บ. ชั่งใจดูละกันว่าจะเอา เครื่องเล็ก-ทํางานไว-จอชัด หรือจะเอา กล้องดี-จอใหญ่-เสียงดัง นะจ๊ะ Very Happy
rain203
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :

United ผู้เขียน:
กุ๋ยอุ๋ย ผู้เขียน:
คลายๆ N73
กล้องด้านหน้า + OS 9.1 + HSPDA + จอ 16ล้านสี = เจ๋งมากๆสำหรับราคาเปิดตัวของมัน

รุ่นนี้ Symbian 9.2 ไม่ใช่เหรอครับ

ยืนยันว่าเป็น Symbian OS 9.2 จ๊ะ
aoy0007
Year's Star

หัวข้อ : เปลี่ยนมาใช้โนเกียซาดีมั้ยเนี่ย

ไตรมาส3เลยเหรอ ราคามิตรภาพดีแฮะ จะรอดูพรีวิวเด้อ
Zta
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ยังจำวาทะเด็ดเรื่อง D70 ที่ทำให้ทุกคน อึ้งกิมกี่ งงงวยไปหมดได้ดีครับ ป่านนี้คงเปลี่ยนกล้องแล้ว
ฐานะดีขนาดนี้ ก็ไม่ได้ว่าอะไรครับ เพียงแต่ทำนาย และรอวาทะเด็ดอันใหม่อยู่
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

Zta ผู้เขียน:
Turn N73ME => 6120 คิดได้ไง สู้อะไรไม่ได้สักอย่าง

หวัดดีครับ ผมคิดได้ตั้งแต่ 6120 ออกมาไงครับ...จริงๆแล้วผมชอบเครื่องบางๆ แล้วทำไมครับ ผมทนใช้ N73ME มาสองเดือนแล้ว มันหนา แล้วด้านข้างเนี่ยผมต้องติดกันลื่น มันหลุดมือง่ายครับ (ทำตกจาก Skylab! ที่อุดร...หัวถลอกเลยอ่ะ แต่ดีไม่พัง) แล้วส่วนตัวผมไม่ชอบ Stick มันมากที่สุดเลย นิ้วผมใหญ่ เวลารีบๆ เลื่อนขึ้นหรือลง มันกลายเป็นกดลงไงครับ...

และผมก็ว่า 6120 ก็ไม่ได้ด้อยกว่า 73ME สักเท่าไหร่เลย (อย่าบอกว่าเรื่องกล้องนะ จากใจเลย กล้อง 73 ME ภาพออกมาห่วยมากๆ เอาไว้แก้ขัด ใช้ไปใช้มาก็ Hang) ปกติจะถ่ายภาพนะผมจะใช้กล้องที่เป็นกล้องจริงๆ ไม่ใช้หรอกกล้องจากมือถือ) ส่วนเรื่องเพลง..มันมีอยู่ 2 GB. ผมก็ใส่ไปเกือบสองกิ๊กแหละ ฟังยังไม่เคยหมดทุกเพลงซักที Play List เพลง POP ก็ปาไป 10 ชั่วโมงแล้ว แล้วเพลงไทยก็ปาไปอีก 7 ชั่วโมง ไม่ทราบว่าจะเอาเวลาที่ไหนไปฟัง...เยอะจัด ดังนั้น..มีเยอะก็แค่นั้น...ต่างคนต่างคิดครับ

ส่วนเรื่องการเปลี่ยนมือถือ ใช่ครับ ผมชอบเปลี่ยนครับ เครื่องนี้ผมใช้มาเป็นเครื่องที่ สี่สิบกว่าๆ แล้วไงครับ (เครื่องแรกที่ผมใช้เป็น Moto MicroTac รุ่นแรก...เคยเห็นป่าวครับ ปีประมาณ 32 operator เป็น CATโทรออกนาทีละ 3 บาท รับนาทีละ 2 บาท) มือถือที่ใช้มา...เบื่อก็ขายไงครับ ซื้อทั้งมือหนึ่ง และเครื่องมือสอง พอๆกันครับ ที่ใช้ทนสุดเนี่ยผมใช้ 5500 มา 5 เดือน (ชอบมันมากๆ แต่ปุ่มดันหลุด..เซ็งมากๆเลย ส่วน N73 (ที่ไม่ใช่ ME) ผมใช้อยู่สองวัน ก็ขาย ขาดทุน 2000 ก้อแค่นั้นแหละครับ พอดีผมเสพเทคโนฯ นะ Smile
pearwar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรู้ว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้ว อยากได้จังเรย

ไครู้ตอบที
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

ดูแล้วน่าจะชอบเปลี่ยนมือถือ กลัวจะผิดหวังนะสิ มีมือถือดีกว่า น่าจะรอรุ่นที่ดีกว่า
OS ออกมาแล้วคงไม่ต่างกันเพราะอยู่ รุ่นเดียวกัน ยิ่ง up ได้ด้วย เหมือนกันแน่
ปัญหาจะตามมา จอเล็กกว่า แต่แบตหมดเร็วกว่า ฟังเพลงสู้ไม่ได้ ใช้หูฟัง 3.5 mm ลำบากกว่า
ถ่ายรูปยิ่งไม่ต้องพูดถึง ต้องได้รับคำบ่นว่าภาพมัวแน่ ๆ

ตอนแรกผมจะซื้อ N73 ME นี่แหละ แต่จะเอารุ่นนี้แทน เพราะไม่ได้ใช้คุณสมบัติเสริมมาก
เน้นเล่นโปรแกรม และใช้มือถือนานไม่ค่อยเปลี่ยนง่าย ทำให้ดีตรง port และหูฟัง หาใหม่ง่าย
โทรก็น้อยไม่กังวลเรื่องแบต ชาร์จทุกวันก็ไม่เดือดร้อน

OS ของ Nokia ไ่ม่มีการอัพเดตนะครับ อย่าง Symbian 9.1 ไป 9.2 อะไรอย่างนี้ ถ้าเป็น N73 ก็ต้องใช้ 9.1 ไปเรื่อยๆ จนขายทิ้งไม่ก็พังนั่นแหละครับ
Zta
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ดูแล้วน่าจะชอบเปลี่ยนมือถือ กลัวจะผิดหวังนะสิ มีมือถือดีกว่า น่าจะรอรุ่นที่ดีกว่า
OS ออกมาแล้วคงไม่ต่างกันเพราะอยู่ รุ่นเดียวกัน ยิ่ง up ได้ด้วย เหมือนกันแน่
ปัญหาจะตามมา จอเล็กกว่า แต่แบตหมดเร็วกว่า ฟังเพลงสู้ไม่ได้ ใช้หูฟัง 3.5 mm ลำบากกว่า
ถ่ายรูปยิ่งไม่ต้องพูดถึง ต้องได้รับคำบ่นว่าภาพมัวแน่ ๆ

ตอนแรกผมจะซื้อ N73 ME นี่แหละ แต่จะเอารุ่นนี้แทน เพราะไม่ได้ใช้คุณสมบัติเสริมมาก
เน้นเล่นโปรแกรม และใช้มือถือนานไม่ค่อยเปลี่ยนง่าย ทำให้ดีตรง port และหูฟัง หาใหม่ง่าย
โทรก็น้อยไม่กังวลเรื่องแบต ชาร์จทุกวันก็ไม่เดือดร้อน
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

Turn N73ME => 6120 คิดได้ไง สู้อะไรไม่ได้สักอย่าง

OS ใหม่กว่า CPU เร็วกว่า ขนาดเครื่องกระทัดรัดกว่า (ก็ดูเล็กที่สุัดในบรรดา s60 แ้ล้วอ่ะครับ)

ก็แล้วแต่ความชอบด้วยแหละครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย -MeeTz- เมื่อวันที่ 11 Aug 2007 20:51; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Zta
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :

สีขาวสวยดีอ่ะ หน้าตาแบบนี้น่าจาชื่อรุ่น N73 Classic มากก่านะ หุหุ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

รออยู่นานเลย..Nokia รีบออกนะ...ยิ่งดูยิ่งชอบอ่ะ Smile ขอให้งานประกอบดีๆเลย ไม่ก๊อปแก็ปนะ แน่นๆ เหมือน 6300 เลยจะเจ๋งมากๆเลย
aoy0007
Year's Star

หัวข้อ :

รุ่นนี้ พอจะสู้กับ6280ได้มั้ยคะ ไม่นับosอ่ะค่ะ พวกความละเอียดของวีดีโออะไรทำนองนี้อ่ะค่ะ
rain203
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

United ผู้เขียน:
กุ๋ยอุ๋ย ผู้เขียน:
คลายๆ N73
กล้องด้านหน้า + OS 9.1 + HSPDA + จอ 16ล้านสี = เจ๋งมากๆสำหรับราคาเปิดตัวของมัน

รุ่นนี้ Symbian 9.2 ไม่ใช่เหรอครับ

ยืนยันว่ารุ่นนี้ Symbian 9.2 จ๊ะ
งิงิสามสี่บึ้ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เอ่อ...............กล้องมัวๆๆๆๆๆๆ เอ๊ะ........ยังไง

รุ่นนี้เสียงไม่ดี กล้องไม่ชัดหรอออออ เอ๊ะ.............................ยังไง

++++++++++++++++++++++++อธิบายทีก็ดีนะคะ+++++++++++++
NO_MIA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Gtm[1] ผู้เขียน:
เมื่อไหร่จะออกวางจำหน่ายครับ
ตอนนี้อยากได้เครื่องใหม่ รอรุ่นนี้อยู่
อยากให้ออกมาเร็วๆ จังเลยคับ

กำหนดการวางจำหน่าย:
ประมาณเดือน กรกฎาคม - กันยายน 2550
ที่มา : http://www.nokia.co.th/nokia/0,,102094,00.html
Gtm[1]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เมื่อไหร่จะออกวางจำหน่ายครับ
ตอนนี้อยากได้เครื่องใหม่ รอรุ่นนี้อยู่
อยากให้ออกมาเร็วๆ จังเลยคับ
????????????
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรู้ว่าถ่าย VDO ที่ Frame rate เท่าไหร่

ถ้า 25 - 30 fps แจ่มเลย........
the butt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .

เมื่อไหร่จะวางขายเนี่ยย จอร์จ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

:b ผู้เขียน:
รออยู่นานเลย..Nokia รีบออกนะ...ยิ่งดูยิ่งชอบอ่ะ Smile ขอให้งานประกอบดีๆเลย ไม่ก๊อปแก็ปนะ แน่นๆ เหมือน 6300 เลยจะเจ๋งมากๆเลย
หายากมั๊งครับ......
ยอมรับว่าตระกูล 3 ประกอบดี ยกเว้น 3250 3230 อันนี้ผมไม่แน่ใจ

อ้างถึง:
รุ่นนี้ พอจะสู้กับ6280ได้มั้ยคะ ไม่นับosอ่ะค่ะ พวกความละเอียดของวีดีโออะไรทำนองนี้อ่ะค่ะ

จะดีกว่าเรื่องสีเยอะกว่า -*-......แต่มือถือแต่ละเครื่องก็มีข้อดีข้อเสียต่างกันไป.....ให้ลองเปรียบเทียบคุณสมบัติกับทางเว็บ nokia.co.th ดู
aoy0007
Year's Star

หัวข้อ :

SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

เมื่อไหร่จะออกล่ะ เด๋วผม Turn N73ME ได้ต่ำกว่าหมื่นก็แย่ดิ ฮึๆๆ ออกมาเร็วๆ อยากลองจังเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้มี Pop port มะงับ Shocked
mะเหมียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้เปงซิมเบี้ยนที่น่าสนมากๆ ขอบอกว่าน่าสนสุดๆ ดูแล้วคุ้มค่าไม่ต่างกับ E50 เลยย

หมายถึงความคุ้มค่านะๆ ... + แบบว่าเปงระบบซิมเบี้ยนมีทุกอย่างครบ ดูแล้วเปงน้องๆ Nซีรีย์เรยอ่ะ

เผลอๆดีกว่า Nซีรีย์บางตัวอีกกแหนะ ... อยากให้ออกไวๆจังงอยากได้ง่ะ

แต่ก็คงไม่ได้หรอก เพราะใช้ N71 อยู่ง่ะๆ .. แง่มๆ

อันที่จิงการใช้ระบบซิมเบี้ยนไม่ต้องกลัวเครื่องจะเสียหรือพังหรอกจ๊ะๆ

มันก็คล้ายๆกับระบบคอม ไม่มีอะไรที่ยุ่งยากหรอก เราคิดซะอีกว่า

ซีรีส์40 อ่ะ จาใช้ยากกว่า ซีรีย์60ซิมเบี้ยนอีกนะ อิอิ ..
thai_ban
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :

อ้างถึง:
แล้วจะมีขายเมื่อไรครับ หรือเขาจะเอาเข้ามาขายที่เมืองไทยไม

เข้าเมืองไทยแน่นอนครับ กลางเดือนสิงหา Wink

ถ้ากล้องมีmacroจะแจ่มมาก Confused
ป.ล ดูจากspecคล้าย5700เลย Twisted Evil

ขอบคุณครับที่ตอบคำถามให้ จะได้รอครับเพราะใช้โทรศัพท์ซิมเบี้ยนไม่เก่ง ไม่กล้าจะใช้รุ่นแพงๆ กลัวจะเสียก่อน กะว่าจะลองใช้รุ่นที่ใช้ง่ายๆ ก่อนนะครับ ถ้ามีปัญหาในการใช้งานจะรบกวนอีกนะครับ ขอบคุณมากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ้างถึง:
แล้วจะมีขายเมื่อไรครับ หรือเขาจะเอาเข้ามาขายที่เมืองไทยไม

เข้าเมืองไทยแน่นอนครับ กลางเดือนสิงหา Wink

ถ้ากล้องมีmacroจะแจ่มมาก Confused
ป.ล ดูจากspecคล้าย5700เลย Twisted Evil
แวะมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

น้องกว่างกว๊าง ผู้เขียน:
พี่ขา ช่วยตอบหนุหน่อยสิคะว่า คนส่วนใหญ่เค้าซื้อมือถือที่ไหนกานหรอ ที่มันถูกกว่าที่อื่นๆ และมีรับประกันศูนด้วยง่ะ และเราควรทำไงด้วยอ่ะค่ะ
ทุกครั้งพ่อ แม่เปงคนซื้อให้หนู แต่คราวนี้หนูต้องซื้อเองง่ะ หนูกัวง่ะ กัวซื้อผิดที่ผิดทาง กัวมันมีผลที่ไม่ดีตามมาทีหลังน่ะค่ะ
ส่วนใหญ่ได้ยินกันว่าที่ซื้อที่มาบุญคอง แล้วที่พันทิพล่ะคะเปงไง รึยังงไงดีคะ คือบ้านหนูอยู่บางขุนนนท์อ่ะค่ะ ศูนไหนที่ไหนดีคะ ช่วยตอบหนูหน่อยนะคะ

น่าสน
น้องกว่างกว๊าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

พี่ขา ช่วยตอบหนุหน่อยสิคะว่า คนส่วนใหญ่เค้าซื้อมือถือที่ไหนกานหรอ ที่มันถูกกว่าที่อื่นๆ และมีรับประกันศูนด้วยง่ะ และเราควรทำไงด้วยอ่ะค่ะ
ทุกครั้งพ่อ แม่เปงคนซื้อให้หนู แต่คราวนี้หนูต้องซื้อเองง่ะ หนูกัวง่ะ กัวซื้อผิดที่ผิดทาง กัวมันมีผลที่ไม่ดีตามมาทีหลังน่ะค่ะ
ส่วนใหญ่ได้ยินกันว่าที่ซื้อที่มาบุญคอง แล้วที่พันทิพล่ะคะเปงไง รึยังงไงดีคะ คือบ้านหนูอยู่บางขุนนนท์อ่ะค่ะ ศูนไหนที่ไหนดีคะ ช่วยตอบหนูหน่อยนะคะ
คนใกล้ตัว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

e_lle_z ผู้เขียน:
สวย ๆๆๆๆๆๆ ชอบมั่ก ๆ ชอบมั่กก่าผัวนู๋ 55

รูปที่โชว์อยู่เป็นเธอเองป่าว ถ้าใช่ เราชอบเธอมากว่าโนเกียอีก อิ อิ
e_lle_z
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

สวย ๆๆๆๆๆๆ ชอบมั่ก ๆ ชอบมั่กก่าผัวนู๋ 55
kltty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เมื่อไรจาขายง่ะ แล้วออกมาราคามันจาตั้งสูงกว่านี้จิงๆหรอมากอ๊ะป่าวอะ
D.dog
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ๆๆ ผู้เขียน:
แบตจะหมดเร็วมั้ยน้า

นั่นดิ ส่วนใหญ่ระบบซิมเบี้ยนกินแบตเหลือเกิน
ครรักจริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากได้มากๆครับ ผมว่าน่าจะออกขอยมิถุนายน นะครับ Embarassed
jjkamui
Year's Star

หัวข้อ : Nokia 6120 Classic

Embarassed Embarassed Wink Wink Embarassed Embarassed Wink Wink Embarassed Embarassed Wink Wink Embarassed Embarassed Wink Wink Embarassed Embarassed Wink Wink Embarassed Embarassed

เรียบๆแต่ดูดี เหมือนเอารูปร่างและคุณสมบัติของ N73+6300+3110classic มารวมกัน

คิดว่าในราคาประมาณนี้ถือว่าโอเคสุดๆ!!!!!

Embarassed Embarassed Wink Wink Embarassed Embarassed Wink Wink Embarassed Embarassed Wink Wink Embarassed Embarassed Wink Wink Embarassed Embarassed Wink Wink Embarassed Embarassed
Gtm[1]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

_KE ผู้เขียน:
ใครรู้ตอบให้หน่อยนะคับ

1. เครื่องนี้เอาไปใช้กับระบบ CDMA ของ CAT หรือ HUTCH ได้อ่ะเปล่าอ่ะครับ
2. มันจามาเมื่อไหร่อ่ะ อยากได้อ่า

ขอบคุณครับ ^_^

1.ดูจากที่บอกว่าเป็น WCDMA นี่น่าจะไม่รองรับ HUTCH นะครับ เพราะอันนั้นเขาเป็น CDMA 2000
2. ม่ายรู้ครับ ...

ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบ ^_^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ติดใจในรูปลักษณ์

IT MAN ผู้เขียน:
Sales Package Contents
- Nokia 6120 classic
- Transceiver
- Nokia Travel Charger AC-4
- Nokia Battery BL-5B (890mAh)
- Short User Guide (full User Guide online + CS help)
- Nokia Stereo Headset HS-47
- CD-Rom
- Data cable DKE-2
Power Management

ที่มา http://europe.nokia.com/EUROPE_NOKIA_COM_3/Find_and_Compare/6120_classic/pdf_6120classic.pdf

ไม่แถม เมมโมรีการ์ด.....อ่ะต้องคอยดู

- Transceiver
ใช่ตัว รับ คลื่นวิทยุ FM ที่ทำแยกจากตัวเครื่องหรือเปล่า แต่ว่าก็แปลกใจน่ะ ที่ใช้คำว่า Transceiver เพราะมันหมายถึงตัว รับ-ส่ง อ่ะ มันมาจาก transport(ส่ง) + receiver(รับ) แต่ถ้าเป็นตัว รับ FM มันจะเป็นตัวรับอย่างเดียว อ่ะ ยกเว้น ว่าจะเป็นแบบตัว
รับ FM แล้วส่ง FM เข้าเครื่องรับอื่นๆๆอีกทีเพื่อฟัง โดยไม่ผ่านสายนำสัญญาน แบบไวส์เลส อ่ะ ใครทราบบ้างไหม อ่ะ ว่ามัน คือตัวอะไรกันแน่
จากเว็บโนเกียไทยบอกแถมครับ......

ชุดจัดจำหน่าย
โทรศัพท์โนเกีย 6120 classic
แบตเตอรี่มาตราฐาน
อุปกรณ์ชาร์จแบตเตอรี่แบบพกพา AC-4
หูฟังแบบสเตอริโอ HS-47
การ์ดหน่วยความจำ microSD ขนาด 256 เมกะไบต์ MU-27 *
ซีดีรอม
คู่มือการใช้งานแบบย่อ (ดูคู่มือการใช้งานฉบับเต็มพร้อมข้อมูลช่วยเหลือได้แบบออนไลน์)
สายเคเบิลชนิด USB สำหรับเชื่อมต่อ DKE-2

* อุปกรณ์ในชุดจัดจำหน่ายอาจแตกต่างกันไปตามพื้นที่จัดจำหน่าย

iPob! ผู้เขียน:
แบต BL-5B กับ BL-5C มันใช้แทนกันได้รึป่าวคับ ?

ผมเองก็ไม่รู้ครับ.....ถึงยังไงผมก็ยังไม่กล้าลอง....เพราะโนเกียมีข่าวฉาวบ่อย Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
แหล่ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่ต้องสงสัยหรือกังวลอะไรทั้งนั้น นี่แหละคำตอบสุดท้าย ซื้อเลย Wink
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :

Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากดั้ยอยากได้ ^^
_KE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แล้วรุ่นนี้มันใส่sim hutch ได้มั้ยอ่ะ เห็นรองรับ wcdma อ่ะครับ Question

ถ้าเป็น WCDMA นี่ไม่น่าจะใช้ HUTCH ได้นะครับ เพราะรายนั้นเขาเป็น CDMA 2000
_KE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครรู้ตอบให้หน่อยนะคับ

1. เครื่องนี้เอาไปใช้กับระบบ CDMA ของ CAT หรือ HUTCH ได้อ่ะเปล่าอ่ะครับ
2. มันจามาเมื่อไหร่อ่ะ อยากได้อ่า

ขอบคุณครับ ^_^

1.ดูจากที่บอกว่าเป็น WCDMA นี่น่าจะไม่รองรับ HUTCH นะครับ เพราะอันนั้นเขาเป็น CDMA 2000
2. ม่ายรู้ครับ ...
Zta
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

http://www.nokia.co.th/nokia/0,8764,102094,00.html

กำหนดการวางจำหน่าย:
ประมาณเดือน กรกฎาคม - กันยายน 2550
ผู้รัก N7X
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากเห็น ภาพ รุ่นนี้ ขัดๆ อ่ะด้านหน้า ด้านหลัง มีสี

อะไรบ้าง สวยๆนะ

อยากได้รุ่นนี้เหมือนกัน แต่อยากได้ ไฮ ๆ กว่านี้อะ

N77 ก็ดูเหมือนจะไม่มีไรสวยเลย

เมื่อไหร่ โนเกีย จะออก N7X ที่สวยๆ มาอีกสักทีน๊า
สุขชัย
Year's Star

หัวข้อ :

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ใช้โปรแกรมอะไรที่ทำให้เวลาคนโทรเข้าเห็นรูปใหญ่ครับ
คริคริ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6120 Classic

zoxoco ผู้เขียน:
Nokia 6120 Classic

เป็นมือถือ ซิมเบี้ยน ที่"คลาสสิค"สมชื่อเลยครับ ถ้าจะเอาอะไรมากกว่านี้ให้เหมือนกับ ซิมเบี้ยน รุ่นทั้วๆไป
คำว่า "Classic" ก็คงจะไม่มีความหมายแล้วแหล่ะครับ

คงจะเหมาะสำหรับ บุคคล ที่อาจจะยังไม่เคยใช้ ซิมเบี้ยน โนเกียเลยออก Nokia 6120 Classic มา
เพื่อให้ได้ลองฝึกใช้งานแบบ ซิมเบี้ยน ดู อาจจะยังไม่ต้องมีลูกเล่นอะไรมาก
พอคุ้นเคยกับระบบแบบ ซิมเบี้ยน แล้วก็ค่อยเลื่อนขั้นไปใช้งาน ซิมเบี้ยน แบบเต็มตัว ที่มีทุกอย่างครบครัน ต่อๆไป ครับ

Very Happy

อยากหัดบ้าง
บุคคลภายนอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถามหน่อยครับ มีสไลด์โชว์ไหม ขอบคุณครับ
สวยมีสมอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากทราบว่า ของจริง สีไหนสวยกว่า กัน Laughing
อบเชย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เมื่อวานเจอที่ เพาวเวอร์บาย ฟิวเจอร์รังสิต ติดไว้ 9,900 บาทครับ
และชั้น 5 มีอยู่ร้านเดียว ขายที่ 9,200 ครับ (จำชื่อร้านไม่ได้ รู้แต่ว่าร้านใหญ่หน่อย)

เป็นสีดำ ทั้งสองที่ครับ
แต่ผมไม่ได้ซื้อ ดันไปหลงมนต์ PDA มือสอง เข้ามาขัดขวางไว้ Embarassed
พอดีอยากหัดเล่น windows mobile หนะครับ ทั้งๆ ที่ตอนแรก เล็งรุ่นนี้ไว้แล้วเชียวววว
คนซื้อครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมซึ้อมาแล้วครับ 9490 แถม 256 MB อ่ะ เชียงราย

พกง่าย เบา บาง แต่มีปัญหา ชื่อไฟล์ที่เป็นภาษาไทย บางไฟล์เช่น ชื่อเพลงนะครับ ประมวลอาจช้านิดหน่อยเวลากด น่ะ ออฟชั่นเยอะมากๆๆๆ เกมส์ใหม่ด้วย ผมซึ้อมาแล้วครับ 9490 แถม 256 MB อ่ะ เชียงราย
rain203
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

RV670 ผู้เขียน:
ขายแล้วคร้าบบบบบบบ!!!!
9520 บาท
ก่อนหน้านีี้ tohomeเคยให้ preorder 12900 แน่ะ
แต่ไม่กี่วันก็เลิกไป - -
จะบ้าคาย

======================
ซี้อมาแล้วครับ 9500 บาท เครื่อง MFA สวยดีครับแน่น จอสวยชัด เร็วเสียงดีมาก Very Happy

รู้เหมือนกันว่าเครื่องศูนย์เริ่มออกวางขาย หาซื้อได้ที่ไหนเหรอ เราอยู่นครปฐม ไปถามหาเมื่อวันที่ 8 ก.ย. บอกมายังไม่มา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

RV670 ผู้เขียน:
9520 บาท
ก่อนหน้านีี้ tohomeเคยให้ preorder 12900 แน่ะ
จะบ้าคาย

======================
ซี้อมาแล้วครับ 9500 บาท เครื่อง MFA สวยดีครับแน่น จอสวยชัด เร็วเสียงดีมาก Very Happy
RV670
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

9520 บาท
จะบ้าคาย
trd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ดูวิดีโอกันไปพรางๆ สำหรับคนกำลังตัดสินใจ ใครจะมือใหม่ หัดห รือไม่หัด ผม ว่าเปิดตัวราคานี้ก็คุ้มดี

<object width="425" height="350"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/JGcHVwGNHH4"></param><param name="wmode" value="transparent"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/JGcHVwGNHH4" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" width="425" height="350"></embed></object>
http://www.youtube.com/watch?v=JGcHVwGNHH4&mode=related&search=

ระบบ เมนูข้างใ นมันต่างกะ N73(me) บ้างมั๊ยยครับ..(ยกเว้นกล้อง)

เปิดตัวหวังตีกะ คู่แข่ง อย่าง SE แน่ๆ..รุ่นเน้ NKเขาทำได้เชื่อแระ
trd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

น้องตัวนี้ กะราคาเปิดตัว มันคุ้มก่า N73 ตรงไหนนะ..คิกๆ

Symbian S60 3rd Edition FP1 operating system with 369 MHz processor

Quadband GSM (850/900/1800/1900)

Dualband 3G WCDMA/UMTS (850/2100)

3.5G HSDPA, which lets you download from the internet at 3 to 14 Megabits per second on phone networks which support the standard

Support for A2DP and AVRCP stereo Bluetooth headphones

2 megapixel camera with video recording at 320x240 and on-board video editing software (and you can use the built-in web browser to upload files direct to YouTube)

Secondary front camera for videophone calls
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครเพิ่งซื้อ NK แพงก ว่า หมื่ น ละก็ เห็นสเปกรุ่นนี้คงแอบบบน้อยจายเล็กๆเห็นๆเลย..นะ ผมว่า เห่อ เห่อ..
akeko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไปสอยมาเรียบร้อยให้พ่อใช่

ตัวเครื่องโดน รวมสวยดี ครับ แต่ด้านหลังอาจจะเป็นรอยนิ้วได้ง่าย
ระบบ symbian ใช่งานง่ายไม่ยุ่งยาก งง เมนูนิดหน่อย เพราะไม่เคยใช้
ลำโพงด้าน ข้างเสียงดังดีครับ
กล้อง 2 ล้าน พร้อมแฟลส ถ้ากลางวัน คมชัดดี กลาง คืน สีมัวๆๆ ยังไงก็ไม่รู้
ผมก็ไม่รู้ ต้องปรับ ตรงไหน
Fm รับได้ งับ
แถม mem 256 ทั้งหมด 9500 แพงเหมือนกัน ศูนย์ m-link
ชอบครับ symbian เครื่องแรก เลย
แต่ให้พ่อใช้ นะ ชอบ se มากกว่า

อยากถามผู้รู้ ครับ ใช้ โปรแกรม ลง นี่ต้อง ใช้กับ symbian v ไหน งะ
ลงมากๆๆ เจ๋ง ป่าว
lorlarkkk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สีขาวมาแล้ว ร้าน59 สอยซะเมื่อวาน 9000 ถ้วน ผมว่ามันสวยกว่าสีดำนะ แต่ต้องระวังเลอะหน่อย เยี่ยมครับ แต่ theme ส่วนใหญ่ใช้ของ n73 ไม่ได้เลย มันขึ้นว่า expired ... จำไม่ได้อะ เซง
TonG-Er>>
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มี FM จ้า 6120classic

รุ่นนี้ก้อมี FM ครบอะ ซื้อมาเล่นดูแล้ว ก้อดีนะ แต่ตัวเครื่องมันดูธรรมดาๆ แต่
ฟังชั่นก้อโอเคเลยอะ มีครบหมด เพอเฟค55 ดูรุปเหมือนใหญ่ เครื่องจิงเล็กกว่า N70 อีก
เบาดีด้วย
ลำโพง 10 ระดับอะ Cool Wink
poom4you
Year's Star

หัวข้อ : ..

ใครซื้อแล้ว ถามหน่อยครับ ว่ามีวิทยุไหม ถ้ามีละเยี่ยมเลย
garunpon
Year's Star

หัวข้อ :

ถ้ารุ่นนี้กับ moto E6 อันไหนดีก่ากันอ่าครับ เน้นเรื่องกล้องเอาเวลาปริ๊นจากคอมชัดก่า เสียงไหนดีก่ากันอ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อบเชย ผู้เขียน:
เมื่อวานเจอที่ เพาวเวอร์บาย ฟิวเจอร์รังสิต ติดไว้ 9,900 บาทครับ
และชั้น 5 มีอยู่ร้านเดียว ขายที่ 9,200 ครับ (จำชื่อร้านไม่ได้ รู้แต่ว่าร้านใหญ่หน่อย)

เป็นสีดำ ทั้งสองที่ครับ
แต่ผมไม่ได้ซื้อ ดันไปหลงมนต์ PDA มือสอง เข้ามาขัดขวางไว้ Embarassed
พอดีอยากหัดเล่น windows mobile หนะครับ ทั้งๆ ที่ตอนแรก เล็งรุ่นนี้ไว้แล้วเชียวววว

อุ้ยขอโทษค่ะ อ่านพลาดไป.....

ถ้าที่ไทย 9200 จริง
งั้นที่นี้ก็ถูกมากเลยสิค่ะ 31 ยูโรเอง....
กรี๊ด

อืมแต่คิดว่า ต้องซื้อเครื่องบวกบริการ ของที่นี้นะคะ

ที่นี้ บางทีเราไม่ต้องจ่ายค่าเครื่อง เครื่องโนเกียรุ่นไหนก็ได้ อยากถอยก็ไปถอยมา
แต่ต้องใช้รายเดือน หรือบริการ ของทางผู้ให้บริการ อืม...

อ่านภาษาฟินน์ ไม่ออกนะคะ แต่อยากรู้จริงๆ ทำไงดี

ย้ากกกกกกกกก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรู้ว่า ตอนนี้ที่ไทย nokia 6120 ราคาเท่าไหร่ค่ะ

เพราะตอนนี้ที่ฟินน์ ราคา 30.90 ยูโรค่ะ

รบกวนตอบให้หน่อยนะคะ ^__^

ที่ alonemind@เมลร้อน.คอม นะคะ
vengrum
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

ซื้อมา รับรองไม่ผิดหวัง ใช้งานง่ายกว่า N73 อีก จะพูดไป N73 มีจุดแข็งกว่าตรงกล้อง 3 ล้าน แค่นั้น เมื่อเทียบราคาแล้ว รุ่น 6120 คุ้มค่ากว่าเห็น ๆ ผมเองก็จะไปถอยมา แต่ขอเป็นเดือนหน้า รองบก่อน อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

:b ผู้เขียน:
มาอ่ะยังละ...อยากเห็นตัวเป็นๆ ว่าน่าใช้หรือปล่าว งานประกอบแน่นหนาดี หรู ดีครับ ชักเริ่มเบื่อ N95 แล้วดิ...

=========================
เมื่อไหร่จะมา รอเมื่่อยแล้วนะ
adfad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมเองก้รอรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน แต่รอนานเกินไปละ Nokia นี่ประจำ ตอนนี้เลยอยากไปเล่น Samsung U600 ละ สวย+คุณ สมบัติดีที่เดี่ยว Nokia เอ้ยยยยย อย่าทนงตนว่าเป็นแบร์ดอันดับต้นๆ แล้วคนเค้าจะต้องง้อตลอดนะ หุหุ Evil or Very Mad
uuuuuu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุ่นนี้เสียงดังไหมครับ

รุ่นนี้เสียงดังไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รออีกไตรมาสได้ 6121 Shocked
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: