Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 รบกวนคุณsumsungmanตอบคําถามอีกครั้งนะครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 4201
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????sumsungman???????????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2003 16:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอขอบคุณสําหรับการตอบคําถามที่ได้ฝากถามไว้
มีคําถามมาถามครับจริงหรือเปล่าครับที่SGH-V205ไม่สามารถset wap ได้ครับ
ขอบคุณครับ
SAMSUNG MAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2003 10:57  

จริงครับ เพราะว่า V205 ที่อยู่ในโชนอเมริกา เมื่อใส่ ซิมของ ผู้ให้บริการ จะสามารถที่จะ ใช้ wap หรือ สามารถ ดาวร์โหลดข้อมูลได้เลย ผมหาการตั้งค่าของ v205 อยู่นานก็ไม่เจอแต่เมื่อย้อนกลับมาดูของ S100 เข้าใจ เนื่องจาก เมนูเหมือน v205 เกือบทุกอย่าง นั่นก็คือ ของ s100 ที่ เป็นของโซน อเมริกา ที่ ข้างหน้าจะเขียนว่า T- MOBILE จะไม่มีเมนูในการ เซ็ตค่าเหมือนกัน แต่ถ้า S100 ที่เป็นของโซน เอเซีย ที่ข้างหน้าเขียนว่า color จะมีการตั้งค่า wap setting ,GPRS ซึ่งอยู่ใน menu funbox ให้เราสามารถ เซ็ตค่าการใช้งานได้ เพราะฉะนั้น ควรระมัดระวัง พวกที่มาบุญครอง ที่เอาเข้ามาขาย มันบอกว่าใช้ได้หมดแหละครับ ถ้าไม่ลองเล่นดู แล้วซื้อไปจะใช้ไม่ได้ จะต้องลองเล่นดูก่อน
srr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2003 11:28  

http://www.mobikiss.com/ เลือกในหน้า tip&trick ละกันนะครับ ไ่ม่่มีเครื่องไม่รู้ว่าทำได้ไหม แต่ผมว่าน่าจะได้ครับ

ขอบคุณพี่ BTDT ที่เป็นเจ้าของบทความนะครับ
ขอแจม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????sumsungman???????????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2003 12:35  

note ผู้เขียน:
ขอขอบคุณสําหรับการตอบคําถามที่ได้ฝากถามไว้
มีคําถามมาถามครับจริงหรือเปล่าครับที่SGH-V205ไม่สามารถset wap ได้ครับ
ขอบคุณครับ

ตั้งค่าได้แล้ว ไปดูมาแล้วที่ www.mobikiss.com ขอขอบคุณเว็บนี้จริงๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: