Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากถามผู้เชี่ยวชาญเกียวกับการเลือกซื้อมือถือครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 3900
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากถามผู้เชี่ยวชาญเกียวกับการเลือกซื้อมือถือครับ
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 17:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือผมจะซื้อมือถือโซนี่เครื่องแรก

เนื่องจากใช้โนเกียมาตลอดแต่ว่ามีแต่ใครๆบอกให้เลิกใช้ได้แล้ว

เลยกะว่าจะซื้อ w960i

แต่คือรุ่นนี้รู้สึกว่าจะต้องจองใช่อะป่าวครับ

แล้วราคาแพงพอดูเลย

อยากจะทราบว่าตอนซื้อเราควรตรวจสอบอะไรบ้าง

เช่น สภาพเครื่อง หรืออะไรต่างๆ

อยากรู้ว่าเพื่อนๆเวลาซื้อมือถือนั้นตรวจสอบอะไรบ้าง

แล้วเพื่อนๆคิดว่ารุ่นนี้ดีรึป่าวอะครับ

คือผมเป็นคนชอบฟังเพลง แล้วถ้าไม่ใช่รุ่นนี้จะมีรุ่นไหนที่ดีกว่านี้อีกไหมครับผม

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 19:07  

W960i ...... เป็นรุ่นที่เสียงดีที่สุด ทั้งหูฟังและลำโพงครับ .... กล้อง 3.2 ล้าน มี AF และไฟส่อง ...... และเป็นซิมเบี้ยน UIQ .... ราคา 21000 ไม่ต้องสั่งจองครับ ร้านไหนมีซื้อได้เลย ...... รุ่นนี้ ถ้าซื้อมาแล้วเล่นทุกๆอย่างที่มันมี ก็คุ้มครับ กับราคา ........... แต่ถ้าชอบฟังเพลง มากๆ ไม่ค่อยเล่นกล้อง และไม่ซีเรียสเรื่องลงโปรแกรม ..... ซื้อมาใช้ไม่ค้มหรอกครับ ........... ผมแนะนำเป็น W890i ดีกว่าอีกครับ ... ราคา 13500 ถูกกว่าเยอ่ะ แถมเมมโมรี่ 2 กิ๊ก ผมว่าใช้ฟังเพลงแจ่มๆได้สบายเลยครับ ..... กล้องก็ 3.2 ล้าน .... ส่วนเรื่องการซื้อมือถือ ....... ผมขอบอกเลยว่า ถ้าซื้อที่ 0 รับรองว่าไม่ต้องเชคอะไรเลยครับ ... มือ 1 และของครบแน่นอน ..... Very Happy
mrgunner
Year's Star

หัวข้อ : จะซื้อใหม่เหมือนกันครับ
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 21:32  

งบไม่เกินหมื่น ซื้อต่อเน็ตกับคอม
mrgunner
Year's Star

หัวข้อ : วานบอก
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 21:46  

โซนี่ดีกว่าโนเกียตรงไหนเหรอครับ เคยใช้3310ทนดี แล้วก็เปลี่ยนมาเป็น k 510i โดยรวมถือว่าดี แต่ตอนนี้มันไม่มีเสียงเรียกเข้า เล่นเพลงอะไรก็ไม่ได้ ต้องตั้งระบบสั่นอย่างเดียว เวลาคุยมีเสียงช็อตด้วย หาข้อมูลมากว่าสองเดือนแล้ว ยังตัดสินใจไม่ได้เลย รบกวนช่วยเสริมความรู้ให้ผู้น้อยหน่อยครับ ทนใช้k510i ไม่ไหวแล้ว แต่ตังค์ก็ไม่ค่อยมี เฮ้อ Crying or Very sad
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 23:00  

ถ้างบไม่เกินหมื่น เน็นต่อเน๊ตกับคอม....ผมขอแนะนำ K790i มีเอดจ์ ต่อเน๊ตได้เร็วครับ เป็นรุ่นท๊อปด้วย ........ เรื่องกล้องก็แจ่มมาก เรื่องเสียงก็ โอเคครับ ..... และราคาแค่ 9400 เองครับ ........ ตัวนี้คุ้มมากๆครับ ครบถ้วนการใช้งาน Very Happy
World News Rc
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 23:40  

ขอบคุณมากครับ คุณ deksilpa

รุ่นw890iแมมมากสุดกี่กิ๊กอะครับ

แล้วผมอยากถามว่า ถ้าซื้อเครื่องที่ศูนย์นี่คือ ศูนย์ที่ไหนดีอ่ะครับ

แล้วซื้อที่ศูนย์มันไม่ต้องจองหรอครับ

แล้วผมขอถามอีกนิสนึง คือผมจะซื้อประมาณเดือนหน้า

จะมีโอกาสของหมดมั้ยอ่ะครับ

หุหุอยากได้จัด

ขอบคุณมากครับ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 00:04  

มือถือ ปกติก็ซื้อกันแบบไม่ต้องจองอยู่แล้วครับ ...... ทางร้านเขามีของมาเรื่อยๆอยู่แล้ว .... ซื้อ 0 ก็คือ พวกร้านต่างๆที่ไม่ใช่ร้านตู้ ...พวก เจมาร์ท Blisstel ไอโมบาย Sony ..... ประมาณนี้ครับ เขาจะประกัน 0 ...... อย่าไปซื้อร้านตู้ที่ มาบุญครอง หรือตามร้าน นาซา อะไรต่างๆ ..... จะมีปัญหาภายหลังได้ ................. ส่วน W890i สามารถใส่เมมโมรี่ได้สูงสุด คือ เท่าที่จะมีวางขายเลยครับ ... เช่นตอนนี้ วางขายสูงสุดที่ 4 กิ๊ก ก็ซื้อมาใส่ได้ครับ อนาคตจะมี 8 กิ๊ก วางขาย ........ แต่ตัว W890i เมมโมรี่ที่แถมมากับเครื่อง จะมีมาให้ 2 กิ๊ก ครับ .....ผมก็ว่ามากพอแล้วสำหรับฟังเพลงครับ .... ฟังกันไม่รู้หมด Very Happy
World News Rc
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 01:06  

ขอบคุณมากค้าบบ

ช่วยผมได้เยอะเลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: