Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung F210 - ซัมซุง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 81 / เข้าชม: 220896
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung F210 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 21:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung F210 - ซัมซุง
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/f210.htm

Gaunteen
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 23:02  

กล้องกลับมาแล้ว น่าสน แข่งกับ ลาร์มัวป่าวเนี๊ย
e_lle_z
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 23:24  

สวยยยยย

แร้ดดดดดมาก ๆๆๆ
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 23:39  

สวยสุดยอด แต่เฉดสีขรึมไปนิดหน่อย
~ ลามูร์หรูกว่าเยอะครับ แต่ถ้าคุณสมบัติดีกว่าเยอะ
กล้วยไข่
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 08:38  

โดนใจอย่างแรงเลยครับ
พ่อแม่พี่น้อง

ราคาเท่าไหร่เนี่ย
SAVKRZROR
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 16:59  

ทำไมเวลาเล่นเพลง ปุ่มมันไปอยู่ทางซ้ายอ่ะ
foma
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Samsung F210 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 19:07  

สวยๆไปปรับปรุงมาดี
jusmin nabatong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 19:31  

สวยมากเริศ
ถอยเลยๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 23:24  

โอเค ซื้อครับ อ่าๆ โดนเลย
bell-kung
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2007 08:29  

สุดยอด อันนี้ละใช่เลย เตรียมเก็บตังชื้อ Shocked Shocked Shocked
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2007 10:38  

SAVKRZROR ผู้เขียน:
ทำไมเวลาเล่นเพลง ปุ่มมันไปอยู่ทางซ้ายอ่ะ

เห็นด้วยครับ เพราะคนไทยถนัดขวามากกว่า
jack_six
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2007 12:48  

ตอนสวิงขึ้น กลัวหักจัง Smile
SesiL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2007 10:38  

Neutral มันมีวิทยุเจงอะ (ไม่ค่อยแน่ใจแฮะ)
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 22:27  

F200 ดูสวยกว่านะ แต่รุ่นนี้ดูเนี๊ยบกว่า
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 13:56  

gotjii ผู้เขียน:
SAVKRZROR ผู้เขียน:

เห็นด้วยครับ เพราะคนไทยถนัดขวามากกว่า

มันอาจจะเปลี่ยนเป็นด้านได้ก็ได้มั้ง
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 14:14  

มันแปลกดีนะ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)..z Z
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2007 04:31  

ถ้าเป็นMP3ก็เป็นMP3ที่สวยมาก
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2007 23:53  

ตอนแรกดูรุ่นนี้ก็คิดว่า อารายว่ะไอติมแท่งหรอ
เพราะว่ามันดูสูงๆ แล้วก็ผอม

แต่ถ้ามองในรูปแบบของMP3อ่ะ
ดูไปดูมาผมว่าสวยนะเนี่ย
เห็นแล้วแอบอยากได้ขึ้นมาอยู่ในใจ

แต่เซงพึงได้ P850 มาได้ไม่นาน
ถ้าขอมือถือใหม่กับแม่ละก็มีหวังโดนด่าแน่อิอิ
เพื่อความปลอดภัยเลยไม่ขอ
"แอบคิดอยู่ในใจลึกๆว่าอยากได้อิอิ"

(รุ่นนี้เป็นเหมือนSSรุ่นอื่นป่ะที่อัลบั้มนึงมันเก็บได้แค่30เพลงอ่ะ
ถ้าเป็นอย่างนั้นละก็อยากร้องเลย)
wisuts
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 22:25  

จะเข้ามาขายแล้วหนิครับ ฟังก์ชั่นซัพพอร์ทการเป็นมือถือฟังเพลงมั่กๆ
Magic man28
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : เห็นตัวจริงมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2007 15:29  

กระผม พึ่งมีโอกาสไปเห็นรุ่นนี้ตอนเปิดตัววันแรกที่ห้างเซ็นทรัล ปิ่นเกล้า แรก ๆ แฟนกระผมก็คิดว่า เป็นเครื่อง Mp3 แต่เอาเข้าจริง ๆ มีกล้อง 2 ล้าน ถ่ายออกมาแล้ว ชัดดีนะ แถมเครื่องเสียงเมื่อฟังผ่านหูฟังแล้วก็ชัดเจนดีมาก ๆ แต่ติดที่ว่า จอเล็กไปหน่อย ราคาแพงและสีมีแค่ดำและม่วงเข้ม มันไม่ค่อยสวย ส่วนคุณสมบัติก็พอใช้ได้ ที่กระผมชอบก็คือ มันเล็กดี ถ้ามีหลายสี ผู้หญิงคงชอบใช้ เพราะมันใหญ่กว่าไฟแช็คนิดเดียว
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 01:46  

อยากซื้อมาไว้แอ๊บว่าเปงเครื่องเอมพี แอบใช้เปงโทรศัพท์ได้ดีที่เดียวเลยนะนี่ ผมละอยากซื้อมาเนียนสักเครื่องเจงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 19:04  

อยากได้จังเลยค่ะ
ใครได้ใช้แล้ว เข้ามาแนะนำบ้างสิคะ
เห็นว่าเสียงเรียกเข้าเปา จริงรึเปล่าคะ...???
ไปอ่านในเว็บต่างประเทศ เค้าก็ว่าดีกัน ประมาณ 90 % นะคะ
ไม่รู้ว่าพี่ไทยใช้แล้วเป็นไงบ้าง
แนะนำหน่อยค่ะ....ขอบคุณค่ะ
moomooooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถอยมาแล้วค่ะ
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 13:04  

ถอยมาแล้วนะคะ ขอตอบคำถามเท่าที่รู้ก็แล้วกันค่ะ

- เวลาฟังเพลง ปุ่มจะอยู่ด้านขวา ตามถนัดของคนไทยนะคะ
- เสียงเรียกเข้าไม่เบานะค่ะ ดังกำลังดี ไม่มีไม่ได้ยินแน่นอน
- กล้องชัดมากค่ะ 2 ล้าน pxl ตามมาตรฐานปัจจุบัน
- ฟัง FM ได้ชัวร์ค่ะ
- ฟัง FM แบบ SPEAKER ON ได้ด้วยค่ะ (แต่ต้อง connect สาย hand-free ไว้นะคะ)
- memory 2GB ค่ะ เก็บเพลง เก็บรูป เก็บอะไรต่ออะไรกันได้หนำใจ (ถ้าเข้าใจไม่ผิด สามารถเพิ่มได้อีก 1 GB external ด้วย .. ไม่ชัวร์นะคะอันนี้)

แต่เท่าที่ใช้มา ขอคอนเฟิร์มว่า ดีมากๆค่ะ คุ้มมาก ไม่ถึงหมื่น แต่ แกทำได้ทุกกกอย่าง + แถมสวยอีกต่างหาก

แล้วแต่คนจะชอบนะคะ
meooooo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 00:29  

ไปซื้อมาแล้วเหมือนกันค่ะ...ขอบอกว่าประทับใจมั่กๆๆๆ(นู๋เป็นคห.ข้างบนถัดไปอันนึงอ่ะค่ะ)
ทุกอย่างดีหมด ในราคา 7900 บาท
แต่จะขอแก้ไขที่ คห.ข้างบนนิ๊ดนึงนะคะ...เรื่อง เมม
มีเมมในเครื่องให้มา 1 GB นะคะ (แค่นี้ก็จุใจโคตรๆแล้ว)
และสามารถเพิ่ม microSDได้สูงสุด 2 GB แน่นอนค่ะ
ช่องใส่นั้นจะต้องเอาแบตออกก่อน ซึ่งแบตกะฝาหลังเป็นหนึ่งเดียวกัน
เวลาสวิงออกมา เท่มั่กๆๆๆๆ สนุกกว่าสไลท์เยอะเลยค่ะ
และเครื่องก็เล็กน่ารักมากมาย จับได้ถนัดมือดีมาก (แบบไม่น่าเชื่อ)
วัสดุผลิตจากวัสดุที่ดี ไม่น่าเป็นรอยง่าย และดูแข็งแรงดีค่ะ
ตอนแรกเกือบจะซื้อ PhoneONE แล้ว เพราะเห็นถูก และ ออพชั่นดีมากกก
แต่พอไปดูเครื่องรู้สึกไม่ค่อยแข็งแรง
พอมาดูรุ่นนี้ ตัดสินใจซื้อเลยค่ะ ไม่คิดมาก
แค่เอามาห้อยคอให้เท่ๆอย่างเดียว ก็คุ้มแล้วค่ะ >_<v
onishiwa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 10:47  

หาซื้อยากจังค่ะ ใครรู้บ้างที่ไหนมี
Meooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ที่เดียว
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 16:28  

ร้าน Blisstel ทุกสาขาจ้า
อย่างเรา ซื้อที่ ฟิวเจอร์รังสิต ชั้น 3
7,900 จ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 17:24  

เสียงเรียกเข้าดังไหมครับ
Meooo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 12:46  

วันนี้จะมาบอกข้อเสียเพิ่มนิดหน่อยจ้า
1.ไม่สามารถสั่นกับเสียงพร้อมกันได้นะจ๊ะ ยังไม่ค่อยชินเท่าไหร่เลยเรา
2. เสียงเรียกเข้าอาจจะดังสู้โนเกียร์ไม่ได้ แต่ก็ไม่ได้สร้างความลำบากมากมายจ้า
3. การแสดงผลของหน้าจอไม่มีการเปลี่ยนธีม แต่เปลี่ยนเมนูสีได้ 2 สี
4. กล้องถ่ายภาพได้ในแนวนอน แต่จอแสดงผลได้เพียงบางส่วนของภาพ(สามารถตั้งแค่เพิ่มเติมได้ ว่าจะให้แสดงอย่างไร) แต่บางคนอาจจะไม่ชิน ใช้ๆไปก็ชิดจ้า
5.กล้องไม่มีลูกเล่นมากนัก แต่ภาพถ่ายก็ชัดเจนดี สมกับคุณภาพ 2M

ข้อดีที่ไม่น่าเชื่อ
1. แม้เครื่องจะเล็ก แต่ก็จับได้ถนัดมือดีค่ะ ปุ่มกดก็ใช้ง่าย
2. จากคำบอกเล่าของผู้ขายบอกว่า การสวิงของแกนหมุนนี้ เสียยากกว่าแบบสไลต์นะคะ(ไม่รู้จริงรึเปล่า)
3. เวลาสวิงขึ้นมารับสาย เท่มั่กๆๆ
4. สมอล์ทอคคล้องคอ สมบูรณ์แบบจ้า ทั้งเวลาคุย และฟังเพลง (ห้อยคอก็ไม่หนัก)
5. หากใช้งานล้อหมุนได้เคยชิด จะรู้สึกใช้งานง่ายมั่กๆจ้า

ซื้อเลย แนะนำ เพื่อนๆเห็นแล้ว กรี๊ดดดดสลบเลย อิ๊ อิ๊
momodoa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : f210
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 20:07  

ชอบมาก
ใช้ดี
วัสดุเยี่ยม
โชว์ เด่น
คนเห็นแล้ว งง ชอบ
กล้อง ลูกเล่นครบ
อยากรู้จริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 22:53  

ซัมซุงชอบมีปัญหาแบบนี้ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มีไหมครับ

1. อ่านไฟล์เพลงไม่ได้ (มองไม่เห็น) ถ้าชื่อเพลงเกิน 16 ตัวอักษร (รวมตัวพยัญชนะด้วย)

2. จำกัด list เพลง 30 เพลงต่อ 1 list และมีแค่ 4 list

3. fm กี่ทศนิยมครับ เป็น 97.75 หรือ 97.7 ครับ ? (xx.xx หรือ xx.x )

4. รุ่นนี้มี edge ไหมครับ ไว้ต่อ notebook เล่นเน็ต

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2008 19:40  

อยากรู้จริงๆ ผู้เขียน:
ซัมซุงชอบมีปัญหาแบบนี้ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มีไหมครับ

1. อ่านไฟล์เพลงไม่ได้ (มองไม่เห็น) ถ้าชื่อเพลงเกิน 16 ตัวอักษร (รวมตัวพยัญชนะด้วย)

ตอบ..ถ้าใช้โปรแกรมของเค้าใส่เพลงลงเครื่อง มันจะให้เราแก้ชื่อก่อนใส่เพลง แต่ก็เห็นถ้าบลูทูตมาก็ใช้งานเพลงได้ตามปกตินะคะ

2. จำกัด list เพลง 30 เพลงต่อ 1 list และมีแค่ 4 list

ตอบ ยังไม่เคใช้ลิสเลยอ่ะค่ะ เพราะฟังทีก็ฟังได้ทั้งหมด ไม่ต้องทำลิส

3. fm กี่ทศนิยมครับ เป็น 97.75 หรือ 97.7 ครับ ? (xx.xx หรือ xx.x )

ตอบ...xx.xx

4. รุ่นนี้มี edge ไหมครับ ไว้ต่อ notebook เล่นเน็ต

ตอบ..มีค่ะ ใช้เชื่อมต่อผ่านได้ 2 ทาง USB & Bluetooth

ขอบคุณครับ
J^o^D
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หูฟัง
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 00:23  

ที่เสียบหูฟังเป็นแบบไหนครับ
J^o^D
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หูฟัง
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 00:25  

papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ : Re: หูฟัง
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 20:34  

J^o^D ผู้เขียน:

2.5
หนุงหนิงมาทำสวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2008 04:03  

ซื้อมาใช้ได้อาทิตย์นึงได้แล้ว โดยรวมก็ถือว่าสวยถูกใจมาก จิงๆใช้ NOKIA 6500 silde อยู่ด้วยอีกเครื่อง แต่พอพกอันนี้แล้ว ก็เอา NOKIA ตั้งไว้เฉยๆที่บ้านเลยอ่า

ส่วนตัวคือใช้แต่ NOKIA มาตลอด พอมาใช้เครื่องนี้ก็เลยรู้สึกไม่คุ้นนิดหน่อย เรื่องฟังค์ชั่น แต่นอกนั้นก็โอเคหมดลย ใครๆก็ชมว่าเครื่องสวย ถือแล้วก็ภูมิจายยย ใครกำลังตัดสินใจจะซื้อก็สนับสนุนอีกแรงค่ะ
mookynoi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2008 17:13  

ชักถูกใจแฮะ แบตเป็นไงบ้างคะ อยู่ได้นานแค่ไหนเอ่ย ถ้าฟังเพลงไปด้วยน่ะค่ะ
แล้วเสียงเรียกเข้าเป็นไงบ้างคะ โหลดลงด้วยสายusbได้ใช่มั้ยเอ่ย

ยิ่งดูยิ่งชอบแฮะ สงสัยได้ไปสอยแหง๋มๆ อิอิ

ปล.เสียดายสั่นพร้อมกันไม่ได้ แต่ถ้าสั่น ตัวเบาแค่นี้ก็คงไม่รู้สึกอยู่ดี เอาน่ะหยวนๆ Laughing
ducter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โคนะ
วันที่โพสท์ : 15 May 2008 14:40  

แบตถ้าฟังเพลงอย่างเดียวอยู่ได้นานมากครับ6+ ชม.ได้ครับ ถ้ามีโทรอาจจะลดลงมาแจ่ผว่านานมากครับเสียงเหมือฟังจากเครื่องเล่นmp3เลยครับเสียดีครับ

-โหลดเพลงผ่านusbได้ครับ หรือใส่ไปในเมมก็ได้ครับ

รุ่นนี้เหมาะกับคนชอบฟังเพลงกับโรศัพท์เป็นหลักครับใช่งานสบายๆฟังชันพื่นๆครบ
ดูคลิปก็ได้ดีสรุปรวมๆดีมากครับตอนแรกซื้อมาคิดว่าผิดหวังใช้มาเรื่อยๆรู้สึกดีครับไม่ผิดหวังละครับ

เรื่องเสียงเรียกเข้าอาจจะเบากว่าโนเกียซัก1-2ระดับครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 00:42  

Surprised ว้าวขอบคุณมากเลยค่ะสำหรัีบข้อมูล วันนี้เดินไปหาตามร้านซัมซุงยังหาไม่ได้เลยค่ะ
ถ้าไม่เป็นการรบกวนขออีกซักสองคำถามนะคะ

-สายหูฟังที่เป็นแบบคล้องคอนี่เป็นสมอลทอล์คด้วยรึเปล่าคะ

-ถ้าไม่เป็นการรบกวนช่วยถ่ายรูปจากกล้องของ f210 ให้ชมซักนิดจะขอบคุณมากเลยค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ Wink
mameoooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 02:35  

-สายหูฟังที่เป็นแบบคล้องคอนี่เป็นสมอลทอล์คด้วยรึเปล่าคะ
เป็นแน่นอนค่ะ...ใส่ขับรถได้สบาย ไปถูกตำรวจจับ อิ๊ อิ๊

-ถ้าไม่เป็นการรบกวนช่วยถ่ายรูปจากกล้องของ f210 ให้ชมซักนิดจะขอบคุณมากเลยค่ะ
ไว้พรุ่งนี้เช้าจะมาลงให้นะคะ ตอนนี้เอาภาพลงเครื่องมะได้อยู่ที่ทำงาน

ซื้อได้ที่ร้าน Blisstel ทุกสาขานะคะ
ส่วนตัวซื้อสาขา ฟิว รังสิตค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 02:38  

mameoooo ผู้เขียน:
เป็นแน่นอนค่ะ...ใส่ขับรถได้สบาย ไม่ถูกตำรวจจับ อิ๊ อิ๊

ไว้พรุ่งนี้เช้าจะมาลงให้นะคะ ตอนนี้เอาภาพลงเครื่องมะได้อยู่ที่ทำงาน

ซื้อได้ที่ร้าน Blisstel ทุกสาขานะคะ
ส่วนตัวซื้อสาขา ฟิว รังสิตค่ะ

ปล. เพิ่มนิดนึงค่ะ เค้าแถมสายต่อที่แปลงเป็นแจ็คเสียบหูฟังทั่วไป 3.5 ให้ด้วยนะคะ
ซึ่งเรานำมาใช้ประโยชน์คือต่อกะ AUX ในเครื่องเสียงรถยนต์สบายเลยค่ะ เพราะมากมาย
หรือใครชอบฟังเพลงมากๆ จะหาหูฟังเทพๆมาต่อก็ไม่เป็นปัญหาเลยค่ะ
meooooooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 09:49  

ตามสัญญาคร่า...
2M
[img=http://images.temppic.com/18-05-2008/images_vertis/1211078193_0.83179000.jpg]
meooooooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 09:51  

ตามสัญญาคร่า...
2M
[img]http://www.temppic.com/img.php?18-05-2008:1211078193_0.83179000.jpg[/img][/img]
mookynoi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 21:32  

Surprised ว้าวววว ขอบคุณคุณmeooooooo มากเลยค่ะ กระจ่างเลยทีเดียว อิอิ Wink
giglegy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัย f210
วันที่โพสท์ : 19 May 2008 01:22  

เวลามีคนโทรเข้ามา จะตัดสายทิ้งนี่จะทำยังไงอ่า

สวิงแล้วมันรับเองเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2008 01:16  

ก็ต้องยอมเท่ลดลง 10 % นะคะ เข้าไปยกเลิกการใช้แกนหมุนได้
แต่ทีนี้ก็จะรับสายแบบสวิงไม่ได้อีกต่อไปต้องกดรับอย่างเดียว
เข้าไปที่การตั้งค่าโทรศัพท์ > การตั้งค่าแบบพิเศษ > แล้วเอาเครื่องหมายถูกหน้า "ทำงานแกนหมุน" ออกอ่ะค่ะ

เพียงเท่านี้ ก็จะต้องสวิงขึ้นมาแล้วก็เลือกว่าจะรับหรือไม่รับสายนะคะ

ขอให้มีความสุขกับการใช้โทรศัทพ์ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 21:57  

I bought it today and I really like it both FM and Mp3 sound. I don't care much abot the small screen coz there are other functions that are better than other cellphone.
คนที่ใช้เครื่องนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชอบมาก
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 12:23  

ตอนนี้เราก้อใช้ samsung f210 เราใช้สีแดงกุหลาบ (red rose) ใช้ดีมาก บางครั้งแทบดูไม่ออกว่าเป็นมือถือหรือ เครื่องเล่น mp3 บางครั้งก้อมีคนมองว่า เอ๊ะ ทำไมมันเล็กจัง เท่ห์ดีด้วย เรื่องลูกเล่นในเครื่องไม่ต้องพูดถึง ดีเยี่ยม สมกับราคาขาย เวลาเล่นเพลงเสียงดัง ฟังชัด เสียงดีมาก กล้องถึงจะเล็กแต่ก้อชัดแจ๋ว

เราชอบมาก ๆ เลย ไม่ผิดหวังทีีใช้รุ่นนี้

เฟอะฟะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2008 22:05  

สี red rose นี่หาซื้อที่ไหนเหรอ ครับ สวยมากกกกก
สวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : และก็สวย
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2008 10:51  

เห็นตอนนี้ ราคา 5900 น่าสนมาก
asurada
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 22:45  

สรุปมันมี EDGE หรือ GPRS กันแน่ครับ

ดูในเวปของ siamphone บอกเป็น GPRS class 10

แต่ในเวปนอกบอกมี EDGE ด้วย

ขอผู้ที่เป็นเจ้าของมาแถลงไขด้วยครับ

กำลังจะตัดสินใจซื้อแล้วววววว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 14:40  

เฟอะฟะ ผู้เขียน:
สี red rose นี่หาซื้อที่ไหนเหรอ ครับ สวยมากกกกก

i bought this phone(red rose) from Singapore ka. i now stay in Singapore.

ok this is all about pictures. i take it from Samsung f210.it's small phone. but very nice!

thanks!
ota_hay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันเปน clickwheel แบบ ipod ด้วยเหรอเนี่ย
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 09:46  

ตกลงปุ่มควบคุมกลม ๆ
ที่ทาง siamphone บอกว่าเป็น ควบคุม 5 ทิศทางนี่ตกลงเป็น clickwheel แบบ ipod ด้วยเหรอครับนี่ งี้ก็เจ๋งดิ
http://www.gsmarena.com/samsung_f210-video-2014.php

แล้วถามท่านที่ซื้อมาใช้หน่อยนะครับว่า
มันมีเมนูให้เราเปลี่ยนให้ปุ่มกลมมันใช้งานด้านซ้ายเหมือนในรูปได้ป่าวครับ ผมไม่ถนัดขวาน่ะครับ
แล้วเรื่องแบตเตอรี่นี่เปิดแสตนบายเฉย ๆ ได้ประมาณกี่วันครับ
สุดท้ายขอรบกวนอีกเรื่อง ช่วยลงรูป สายแปลงจาก 2.5 ไป 3.5 ให้หน่อยได้ไหมครับ อยากรู้ว่ามันยาวมากไหม เพราะหูฟัง 3.5 นี่ก็ยาวเป็นเมตรขึ้นไปอยู่แล้ว กลัวรุงรังครับ
และถ้าถ่ายอุปกรณ์ต่าง ๆ ที่มาในกล่องด้วยจะดีมากเลยครับ อยากเห็นว่าแถมไรบ้าง

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูลล่วงหน้าครับผม
ohoono
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มันเปน clickwheel แบบ ipod ด้วยเหรอเนี่ย
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 22:40  

ota_hay ผู้เขียน:
ตกลงปุ่มควบคุมกลม ๆ
ที่ทาง siamphone บอกว่าเป็น ควบคุม 5 ทิศทางนี่ตกลงเป็น clickwheel แบบ ipod ด้วยเหรอครับนี่ งี้ก็เจ๋งดิ
http://www.gsmarena.com/samsung_f210-video-2014.php

แล้วถามท่านที่ซื้อมาใช้หน่อยนะครับว่า
มันมีเมนูให้เราเปลี่ยนให้ปุ่มกลมมันใช้งานด้านซ้ายเหมือนในรูปได้ป่าวครับ ผมไม่ถนัดขวาน่ะครับ
แล้วเรื่องแบตเตอรี่นี่เปิดแสตนบายเฉย ๆ ได้ประมาณกี่วันครับ
สุดท้ายขอรบกวนอีกเรื่อง ช่วยลงรูป สายแปลงจาก 2.5 ไป 3.5 ให้หน่อยได้ไหมครับ อยากรู้ว่ามันยาวมากไหม เพราะหูฟัง 3.5 นี่ก็ยาวเป็นเมตรขึ้นไปอยู่แล้ว กลัวรุงรังครับ
และถ้าถ่ายอุปกรณ์ต่าง ๆ ที่มาในกล่องด้วยจะดีมากเลยครับ อยากเห็นว่าแถมไรบ้าง

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูลล่วงหน้าครับผม

Q : มันมีเมนูให้เราเปลี่ยนให้ปุ่มกลมมันใช้งานด้านซ้ายเหมือนในรูปได้ป่าวครับ ผมไม่ถนัดขวาน่ะครับ
A : เท่าที่ลองไม่สามารถนะครับ

Q : แล้วเรื่องแบตเตอรี่นี่เปิดแสตนบายเฉย ๆ ได้ประมาณกี่วันครับ
A : ของผมใช้โทรน้อย ไม่ได้ฟังเพลงเลย ประมาณ 3-4 วันครับ

Q : สายแปลงจาก 2.5 ไป 3.5 ให้หน่อยได้ไหมครับ อยากรู้ว่ามันยาวมากไหม เพราะหูฟัง 3.5 นี่ก็ยาวเป็นเมตรขึ้นไปอยู่แล้ว กลัวรุงรังครับ
A : ยาวประมาณ 90 cm ครับ ผมแนะนำให้ซื้อหูฟังที่สั้นๆ ผมใช้ creative ep635 ครับเป็นที่คล้องคอความยาวเหมาะเจาะกับสายของ F210 เลยครับ (เสียงดีด้วย ประมาณ 1100 บาท)

Q : อยากเห็นว่าแถมไรบ้าง
A : ไม่ได้ถ่ายรูปแต่บอกให้นะครับ
1.)โทรศัพท์
2.)ที่ชาร์ต
3.)สายต่อ USB
4.)สายแปลงหูฟัง
5.)ซีดีโปรแกรม
6.)คู่มือ
เมมไม่มีแถมให้นะครับ ของผมซื้อเองของ Micro SD Kingston 2G ราคา 320 บาทครับ
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2008 14:24  

ขอถามหน่อยค่ะ เวลาที่ไม่ได้สวิงทำไมหน้าจอมันยังเป็น MP3 อยู่คะ ทำไงให้เป็นหน้าจอปกติเวลาไม่ได้สวิงคะ เอาปุ่มล็อคข้างเครื่องออกก็ไม่หายค่ะ

แล้วอย่างนี้จะดูเวลาหรือ misscall ยังไงล่ะค๊า!!
ornor123
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สิงห์บุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 21:00  

ตกลงว่า จะไปซื้อมาใช้และ ไม่ดีก็ช่างมัน ซื้อใหม่
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2008 07:59  

ตูน ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยค่ะ เวลาที่ไม่ได้สวิงทำไมหน้าจอมันยังเป็น MP3 อยู่คะ ทำไงให้เป็นหน้าจอปกติเวลาไม่ได้สวิงคะ เอาปุ่มล็อคข้างเครื่องออกก็ไม่หายค่ะ

แล้วอย่างนี้จะดูเวลาหรือ misscall ยังไงล่ะค๊า!!

โทรถามศูนย์ซัมซุงแร๊ะ เค้าบอกว่าทำไม่ได้อ่ะ มันต้องเป็น MP3 อย่างนั้นเวลาไม่สวิง -_-!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 00:05  

ซื้อมาแล้วสีม่วง ทีแรกตามหาลามูร์ 7380 อยู่แต่หายากเหลือเกินเลยสอยตัวนี้มาเลย แต่ยังแอบงงอ่า ว่าสายหูฟังที่คล้องคอได้ใส่ยังงัย วานผู้รู้ช่วยบอกด้วยค่ะ
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 19:40  

Anonymous ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วสีม่วง ทีแรกตามหาลามูร์ 7380 อยู่แต่หายากเหลือเกินเลยสอยตัวนี้มาเลย แต่ยังแอบงงอ่า ว่าสายหูฟังที่คล้องคอได้ใส่ยังงัย วานผู้รู้ช่วยบอกด้วยค่ะ

ต้องถอดตรงหัวสีเงินที่ครอบฝาเปิดช่องเสียบสาย USB ออกค่ะ ทีแรกก็งงเหมือนกัน คิดว่ามันจะถอดไม่ได้ แต่สรุปว่าถอดได้ค่ะ...ลองดู วิธีถอดคือให้กดปุ่มสีเงินที่อยู่ด้านหลังสีเงินอ่ะค่ะ มันเป็นตัวล็อคไว้ เสร็จแล้วก็เอาหัวเงินๆของหูฟังมาใส่แทนค่ะ
bonnie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาเท่าไหร่ตอนนี้
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2008 03:30  

อยากทราบว่าราคาตอนนี้เท่าไหร่

แล้วราคาเมืองไทยกับราคาเมืองนอกต่างกันมั้ย

อย่างใกล้ๆแค่ สิงค์โปร์ เนี่ยะ

เท่าไหร่คับ

ขอบคุณคับ
cbst
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ราคาเท่าไหร่ตอนนี้
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2008 08:51  

bonnie ผู้เขียน:
อยากทราบว่าราคาตอนนี้เท่าไหร่

แล้วราคาเมืองไทยกับราคาเมืองนอกต่างกันมั้ย

อย่างใกล้ๆแค่ สิงค์โปร์ เนี่ยะ

เท่าไหร่คับ

ขอบคุณคับ

Twisted Evil เมื่อวานของมาส่งได้ไม่ทัน จบที่ 5600 Bth
วันนี้จะไปเอา ฮี่ๆๆๆ Twisted Evil
fake31day
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2008 00:37  

อยากจะทราบว่าถ้าซื้อที่สิงคโป

มันจะเป็นโปรแกรมภาษาไทยรึป่าวคับ

แบบว่าอยากได้สีแดงอ่ะ Razz
fake31day
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2008 21:11  

ไม่มีคัยมาตอบเลย Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 22:11  

fake31day ผู้เขียน:
อยากจะทราบว่าถ้าซื้อที่สิงคโป

มันจะเป็นโปรแกรมภาษาไทยรึป่าวคับ

แบบว่าอยากได้สีแดงอ่ะ Razz

ซื้อที่สิงคโปร์มีโปรแกรมภาษาไทยค่ะ มีสีแดงกุหลาบ สีดำ และสีน้ำเงิน

ตอนนี้ใช้เครื่องสีแดงกุหลาบค่ะ น่ารักดี

fake31day
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2008 13:41  

ขอบคุณคับที่มาตอบรอเปนเดือนเรย Shocked
bonnie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2008 14:35  

ราคามือสองเท่าไหร่คับ

แล้วราคาที่สิงตโปร์

เท่าไหร่เหรอ

มีกี่สีอะ

อยากได้จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอโทษนะ
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2008 09:43  

fake31day ผู้เขียน:
ขอบคุณคับที่มาตอบรอเปนเดือนเรย Shocked

ขอโทษค่ะ ที่ตอบช้า มัวแต่ยุ่ง ๆ เรื่องงาน และไม่ค่อยได้เข้าเนตเลยช่วงนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ราคา
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2008 09:56  

bonnie ผู้เขียน:
ราคามือสองเท่าไหร่คับ

แล้วราคาที่สิงตโปร์

เท่าไหร่เหรอ

มีกี่สีอะ

อยากได้จัง

ตอนนั้นก้อซื้อประมาณ 300 ดอลลาร์สิงคโปร์ เอา 23 คูณเข้าไป ก้อประมาณ 6900 บาทค่ะ

มี 3 สี สีแดงกุหลาบ สีดำ และสีน้ำเงิน
mameooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2008 14:13  

อยากเอาสีม่วงไปเทิร์นสีแดง
แงๆ[/u]
pass1191
Year's Star

หัวข้อ : อยากได้ F-210
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2008 01:59  

มีใครจะขายโทรบอกหน่อยไม่ต้องเกรงใจ...ยังไงก็จะซื้อ
จะเก็บไว้ฟังเพลง...ใครผ่านมาเห็นกระทู้นี้ นานแค่ไหน ก็ยังจะซื้อนะ
ราคา ตามตกลงเลย
โทร. 085-5505858
081-7745440
ow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : F 210 in London
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2008 07:41  

ดูกันซะที่อังกฤษขายเท่าไหร่ ผมไปซื้อไม่ทันอะที่ลอนดอนคนออกมาซื้อของกันเยอะมากช่วงคริสมาส http://shop.orange.co.uk/shop/show/handset/samsung_f210_blue/detail/pay_as_you_go
ooboatqq
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยังมีอยู่ไหมเนี่ย
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2008 23:27  

ยังมีอยู่ไหมเนี่ย ราคาล่าสุดเท่าไหร่ แถวไหนครับ

ขอบคุนครับ
น้ำแข็งใส๛
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หาสีแดง
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2009 02:24  

สีแดงที่ เชียงใหม่ หายากอ่า

มีแต่่สีม่วง lotus คำเที่ยง 4,900
Yunt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2009 16:16  

อยากทราบว่าทั้งรุ่นนี้ และ x830 นี่ยังมีขายอยุที่ไหนบ้างอ่ะคะ ในกทม.นะ

แล้วราคาเท่าไหร่อ่ะคะ วานบอกด้วยน้า สนใจมากเรย ขอบคุนค่ะ

ปล...ในงาน TME นี่จะยังมีมั้ยอ่ะ
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2009 18:02  

Yunt ผู้เขียน:
อยากทราบว่าทั้งรุ่นนี้ และ x830 นี่ยังมีขายอยุที่ไหนบ้างอ่ะคะ ในกทม.นะ

แล้วราคาเท่าไหร่อ่ะคะ วานบอกด้วยน้า สนใจมากเรย ขอบคุนค่ะ

ปล...ในงาน TME นี่จะยังมีมั้ยอ่ะ

กระทู้ห้องนี้ของ F210 อ่ะ Razz

แต่จะว่าไปเสียดาย x830 เหมือนกัน ขายรุ่นนั้นแล้วมาซื้อรุ่นนี้ รุ่นนี้ชอบหมดเลยยกเว้นเวลาที่ไม่สวิงมือถือจะดูอะไรจากหน้าจอไม่ได้เลย ไม่ว่าจะเป็น miss callหรือดูเวลา ก็อย่างว่าแหละน๊า mp3 phone Neutral
tarocute
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เท่าไหร่อ่ะคะ
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 22:07  

พอจะรู้มั้ยคะ ว่าตอนนี้หาซื้อได้ที่ไหนบ้าง แล้วราคาเท่าไหร่อ่ะค่ะ

พยายามหาหลายที่แล้วแต่มันไม่มีเลยอ่ะค่ะ อยากได้มากๆๆ >______________<
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เท่าไหร่อ่ะคะ
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 14:51  

tarocute ผู้เขียน:
พอจะรู้มั้ยคะ ว่าตอนนี้หาซื้อได้ที่ไหนบ้าง แล้วราคาเท่าไหร่อ่ะค่ะ

พยายามหาหลายที่แล้วแต่มันไม่มีเลยอ่ะค่ะ อยากได้มากๆๆ >______________<
089-763-5857 ที่ร้านผมมีขายครับ (สีม่วงนะครับ) 4,900บาทครับ
neungnoi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2009 01:12  

ผมไปซื้อมาวันนี้อ่า MBKอขครับ 4000 บาท สีม่วง ออกสว่างๆนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สนใจซื้อ f210 สีดำ และ สีแดง
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2009 21:01  

รับซื้อ มือสอง ประกันต้องเหลือ 8 เดือนขึ้นไป

สีดำ หรือ สีแดง เท่านั้น ( สีแดงไม่มีประกันก็ได้ )

ราคา 3000 - 3500 บาทตามสภาพ ถ้าเน่าก็ไม่เอานะครับ อุปกรณ์ครบพร้อมกล่อง

0877197258 เอฟ
S[h]aron_G[u]ncher
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : Re: Samsung F210 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 16:24  

ยังหาเครืองได้อยู่มั้ยเนี่ย Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2009 10:53  

มือหนึ่งประมาณ 5,990 ศูนย์ซัมซุง
Rtkilkl
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 22:33  

ตอนนี้ยังหาได้อยู่ไหมครับ
ZhiFei
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2012 15:40  

ตอนนี้ยังมีที่ไหนขายบ้างอยู่ครับ อยากซื้อกลับมาเก็บไว้ใช้เป็นมือถือสำรอง เพราะเคยใช้อยู่ช่วงนึง แล้วติดใจในดีไซน์มาก แต่ไม่รู้คิดอะไร เอาไปขายซะงั้น
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: