Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 612 - ไอโมบาย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 230 / เข้าชม: 723572
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ด้าเสาสใ
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2007 20:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตกลง หยุด ผลิต ยัง เนี้ย อยาก ได้ เหมือน กัน Laughing
any-were-v-can-go
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : - - "
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2007 11:12  

ยังไงล่ะทีนี้ เราอยากรู้ว่า 611 ก่า 612 อันหนายดีกว่า

*** แต่ในความคิดของเรา 611 น่าจะดีกว่า เพราะว่าตรงเอฟเอ็มไร้สายนี่แหละ และก็มันมีเครื่องสีชมพูด้วย อิอิ (เกี่ยวไรด้วยนี่) และก็แบตมันทนกว่า หน้าจอสวยกว่าน่ะ แต่เสียงน่ะ ยอมรับเลยว่า 612 ดังกว่าแน่นอน ( หรือใครจะว่าอย่างไรคะ เรื่องเสียงอ่ะ ) ยังไงเราก็คิดว่า 611 ดีกว่านิดหน่อยอ่ะนะ ตัวเองใช้อยู่ก็ต้องเข้าข้างมือถือที่ตัวเองใช้อยู่ จริงมะล่ะ อิอิอิ[/img]
purached
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2007 22:43  

ยังไง 612 ก็ดีกว่าครับ กล้องตั้ง 3 ล้านมีแฟตด้วย เสียงก็สุดยอดครับแล้วอีกอย่างจอตั้ง 2.2 นิ้ว มองสบายตา
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 20:59  

tonyboy ผู้เขียน:
ตอนนี้ผมใช้มา 7-8 เดือน เครื่องเริ่มมีปัญหาแล้ว

อยู่ดีๆเครื่องก็ดับไปเอง กดปุ่มเปิดก็ไม่ติด

ต้องถอดแบตออกแล้วเปิดให้ถึงจะติด

ใครเป็นแบบผมบ้าง Neutral

คิดอาการของแบตเสื่อมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 18:46  

ตอนนี้ผมใช้มา 7-8 เดือน เครื่องเริ่มมีปัญหาแล้ว

อยู่ดีๆเครื่องก็ดับไปเอง กดปุ่มเปิดก็ไม่ติด

ต้องถอดแบตออกแล้วเปิดให้ถึงจะติด

ใครเป็นแบบผมบ้าง

...............
7-8 เดือนแบตก็เริ่มเสื่อมแล้วครับเครื่องมันยังดีอยู่ครับ
luv ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : - -
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2007 17:03  

ก็ใช้ดีนะคร๊ะ เท่าๆที่ไปเอาของเพื่อนมาใช้

เราก็ใช้ 609i อยู่ ไม่มีปันหาไร

เมื่อก่อนเคยใช้ 3250 อ่ะ

ช่องใส่เม็มพังง่ายมากๆๆๆๆๆๆ

พี่คนที่ซ่อมบอกว่า " ใส่แรงไป "

แต่ของไอโมบาย เม็มโมรี่ขนาดเท่ากัน

ช่องมันก็ต้องคล้ายๆกันแหละ

ตอนแรกก็กัวมันจะพัง

บางทีมันไม่เข้า ยัดๆๆๆๆ มันเข้าไป มันก็ไม่พังนี่หว่า - -

เปรียบเทียบกะโนเกียแล้ว คุ้มกว่าเยอะ

โนเกีย พังทีนึง ซ่อมไปหลายตังอยู่นะ (( ถ้าไม่มีประกัน ))

ไอโมบาย มันก็เสียหลายอยู่ ถ้าพังหนักๆ (อันนี้ไม่รู้ไม่เคยเอาเข้าศูนย์)

แต่ลองเปรียบเทียบดู ราคาไอโมบายต่ำกว่า เวลาเทริ์นก็แล้วแต่สภาพอยู่ที่ประมาณ

3000

โนเกีย 3250 เราไปถามแล้ว เทริ์นได้แค่ 4500 ทั้งๆที่เพิ่งซื้อ ไม่มีรอยขีดข่วนใดๆ

ช่องใส่เม็มเราก็ซ่อมเรียบร้อย ใช้ได้ปกติ ได้แค่นั้นเอง

ไม่คุ้มเอาซะเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 16:02  

รบกวนถามเปรียบเทียบกับ 611 หน่อยค่ะ

1. กล้อง 3 ล้านนี่ชัดกว่า 611 เยอะมั้ยคะ (611 แค่ 2ล้าน)

2. วิทยุต้องใช้หูฟังแทนเสา แล้วฟังออกลำโพงได้มั้ย หรือฟังได้แค่ในหูฟังคะ

3. กล้องสามารถใช้เป็นเวปแคมได้อย่าง 611 หรือเปล่าคะ

4. ตอนนี้ 612 ยังมีอยู่มั้ยคะ ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่

ช่วยตอบหน่อยนะคะ จะตัดสินใจซื้อวันศุกร์นี้แล้วค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2007 00:04  

กล้องชัดกว่าครับเพราะ 3 ล้านชัดกว่า 2 ล้านแน่นอน ใช้เป็นเวบแคมได้ครับส่วนวิทยุนั้นต้องต่หูฟังครับราคาตอนนี้ประมาณ 7100
musiclive
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กาญจนบุรี
หัวข้อ : - - "
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 15:10  

ตะกี้อ่านมา กระทู้ 611 ดุเดือดกว่าเยอะเลย อ่านแล้วบางทีก็ขำ อ่านแล้วมันดี อิอ ลองไปอ่านจิิ เอ...ไม่รู้ว่า612มันก็ดีกว่า611นะ แต่ทำไมกระทู้ 611 มันถึงมี20 กว่าหน้า ส่วน 612 มีแค่ 5 หน้าเองอะ ไม่เข้าจัยยย
nextstep
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไงอ่ะ เครื่องตก T^T
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 09:51  

ทำเครื่องตกโยไม่ได้ตั้งใจ จอมันขาวๆอ่ะคับ เซ็งเลยไม่รู้ว่าจะเสียตังเท่าไหร่ T^T
เพื่อนๆก็ระวังๆ หน่อยนะครับ อย่าทำตก (หรือว่าของผมมันตกแรง..........มากกกก) ใครพอจะทราบอาการว่าเปนเพราะอะ คือแบบว่า
จอมองเห็นเมนู และก็ภาพอะไรหมด แต่มันเป็นขีดๆ แล้วเปนฝ้าขาวๆ ซื้อมาไม่มกี่วัน ดันทำตก(ซวย) สงสัยคงต้องส่งซ่อม 5555
แล้วมันจะแพงป่ะเนี่ย >*<
ใครเปนอาการแบบนี้บ้าง เข้าศูนย์เลยดีมั้ยคับ
rocker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2007 19:29  

รุ่นนี้วิทยุมันฟังคลื่น .75 หรือ .25 ได้ไหม
max_mobile
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: ทำไงอ่ะ เครื่องตก T^T
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2007 17:17  

nextstep ผู้เขียน:
ทำเครื่องตกโยไม่ได้ตั้งใจ จอมันขาวๆอ่ะคับ เซ็งเลยไม่รู้ว่าจะเสียตังเท่าไหร่ T^T
เพื่อนๆก็ระวังๆ หน่อยนะครับ อย่าทำตก (หรือว่าของผมมันตกแรง..........มากกกก) ใครพอจะทราบอาการว่าเปนเพราะอะ คือแบบว่า
จอมองเห็นเมนู และก็ภาพอะไรหมด แต่มันเป็นขีดๆ แล้วเปนฝ้าขาวๆ ซื้อมาไม่มกี่วัน ดันทำตก(ซวย) สงสัยคงต้องส่งซ่อม 5555
แล้วมันจะแพงป่ะเนี่ย >*<
ใครเปนอาการแบบนี้บ้าง เข้าศูนย์เลยดีมั้ยคับ

แล้วตอนนี้ซ่อมหรือยังอ่ะ เครื่องเราก็เป็นเมื่อกี้นี้เอง เป็นสีขาวไปครึ่งจอ แล้วก็เป็นขีดๆๆ

ใครรู้อาการนี้บ้าง แล้วซ่อมราคาแพงมั้ย หรือไปซื้อเครื่องใหม่ดีกว่า ใครรู้บอกทีจ้า

จะได้ไปซ่อมซักทีอ่า
PZ16
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2007 19:56  

ไม่สามารถเปลี่ยนใจจาก nokia ได้เลย
อิอิ
summon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2007 16:37  

:shock: ผมอยากรู้ราคาตอนนี้มันเท่าไหร่อ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 20:36  

ตอนนี้ก็ ประมาณ 6 พันกว่าๆละครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mobile 612 at TescoLotus
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2007 01:10  

ตอนนี้ที่ lotus เอา i-mobile 612 มาขายล้างสต็อค เหลือ 6 พันกว่าบาท แถม MiniSD 1 GB มีใครซื้อมาลองใช้แล้วบ้างอ่ะ เล่าให้ฟังมั่งสิครับ แบบว่า...อยากได้ แต่ไม่ค่อยเห็นใครพูดถึงเลย
purached
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2007 12:58  

ก็ดีนะครับผมใช้อยู่ 6 เดือนละก็ ok ดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2007 18:25  

กล้องใช้ไม่ได้ซะง้น 555 เป็นไรไม่รู้ ใช้มา 6 เดือนนิดๆ
Zavral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 19:01  

ดีใจที่มือถือไทยผลิตแล้วเทคโนโลยีรองรับความต้องการนะครับ

แต่บริการไอโมบายผมให้ -10 เลย หลังจากที่ซื้อ idea 602 มา แกะกล่อง หูฟังเสียข้างนึงซะแล้ว พอไปเคลมรอเกือบสามเดือน พนักงานก็ไม่สนใจ พูดอะไรก็ไม่ฟังไม่เงยหน้า แม่ผมแอนตี้ไอโมบายมากตอนที่มากับผม

ผมเลยซื้อหูฟังมาในราคาสามร้อยกว่าบาท (มันก็หูฟังอันละสิบบาทแหละ)

จนตอนนี้เครื่องหล่นหายไปแล้ว

อาทิตย์ต่อมาไอโมบายเรียกให้มารับหูฟัง ขอบอกว่าเซ็งมากๆ

แต่ผมเชื่อว่าบริการคงไม่ได้เลวร้ายแบบนี้ทุกที่หรอกครับ บังเอิญแหล่งของผมคนเคลมเยอะ พนักงานเลยอารมณ์เสียมั้ง
navin200
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 17:17  

ขอถามหน่อยครับ
1. ตอนนี้ตามศูนย์ 612 มันขายกันประมาณเท่าไหร่อ่าครับ
2. อยากทราบถึงฟังก์ชั่นที่มันแปลกๆของรุ่นนี้หน่อยอ่าครับ
ขอบคุณที่ตอบมากครับ
ผมใช้แต่ไอโมบาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 12:22  

ผมใช้ 612 มาสัก 3 อาทิตย์แล้วนะครับ ก็จามารีวิวให้ฟังสั้นๆ

ข้อดีก็...
-จอใหญ่ คมชัดกริบ สวยมาก และเอารูปขนาดใดมาทำเป็น Wallpaper ก็ได้
-สมุดโทรศัพท์ลูกเล่นเยอะดี(เช่นใส่ภาพ ใส่VDO ใส่Ringtone แบบค่อนข้างอิสระมาก)
-ถ่าย VDO สะใจ ระดับ 320x240 ที่ 30fps และระดับ VGA ที่ 15fps
-เสียงเรียกเข้าดังบ้านแตก
-ฟังก์ชั่นครบดีดังสเปคเขาบอก

ข้อเสีย
-กล้อง 3 ล้านแบบไอโมบายอ่ะนะ ตอนกลางวันชัดแต่สีไม่สด กลางคืนยิ่งจืดใหญ่ ใช้โหมดกลางคืนจะทำให้เฟรมกล้องและการทำงานของเครื่องหน่วงสุดๆ จะถ่ายนี่ทั้งคนถ่ายคนโพสต้องนิ่งกันสุดๆ ไม่งั้นภาพล้มเอาง่ายๆ สรุป กล้องห่วยกว่า N72 อย่างเห็นได้ชัด อยากให้รูปแจ่มต้องผ่านการตกแต่งนิดหน่อยเช่น เพิ่มความเข้มสดของสี และลดNoise
-MP3 มี Eq ให้เลือกเยอะดี แต่ห่วยทุกอัน คือผมว่า EQ มันไม่ลงตัว ไม่เบสบางไป ก็หนาไป ไม่มีให้เราแต่ง EQ เองเลย
-ลูกเล่นใน VDO ไม่มี มีแต่ Pause กะ Stop กรอเร็ว กรอกลับหอยไรไม่ได้เรย(แต่ช่างเหอะ คลิปที่ผมมีมันก็สั้นนิดเดียว)
-บลูทูธมันงงๆ แฮะ (ลองรับไฟล์จาก Nokia, Sony ได้ แต่ลองส่งดูโดยส่งให้ LG ดันส่งไม่ได้ ทั้ง 612 ทั้ง LG ค้างไปเรย แถมเพื่อนบอกเครื่อง 612 ผมมี Password อีก งงเลย)

โดยรวมๆ มันก็ดีครับ เพราะยกหูคุยทีมันไม่ซ้ำใครดี เบื่อครับ ไปไหนเห็นแต่ Nokia (โดยเฉพาะ N72)
ผมใช้แต่ไอโมบาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 12:32  

navin200 ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยครับ
1. ตอนนี้ตามศูนย์ 612 มันขายกันประมาณเท่าไหร่อ่าครับ
2. อยากทราบถึงฟังก์ชั่นที่มันแปลกๆของรุ่นนี้หน่อยอ่าครับ
ขอบคุณที่ตอบมากครับ

1. เห็นอยู่ทั่วไปก็ 7300 และถ้าหาเก่งก็จะเจอต่ำกว่านั้นครับ
2. เป็น Webcam ได้ครับ(แต่ก็ไม่ค่อยรับแสงอ่ะ เปิดไฟทั้งห้องแล้วภาพในกล้องยังมืดตื๋ออยู่เลย)

อ้อ มีข้อเสียอีกอย่างครับ หาเกม JAVA ลงยาก อีกทั้งเนื้อที่ให้ลงน้อยมาก(อย่างมาก 2 เกม สำหรับเกมใช้เนื้อที่เยอะๆ) ถ้าลงได้ก็มีปัญหาเรื่องปุ่มกด และปัญหาอาการหน่วง(แลค) ระหว่างเล่นเกมครับ (Rainbow Six : Vegas)

ตอนนี้เครื่องผมมีปัญหาแล้วอ่ะ พอแบตเหลือ 3 ขีดลงมา เมื่อคุยกับคนอื่นๆ ได้ 1 นาทีเศษ มันจะบอกแบตหมดแล้วครับ แต่พอปิดแล้วเปิดใหม่แบตกลับยังอยู่ 3 ขีดเหมือนเดิมอ่ะ เหอๆ แถมยังฟังเพลง วิทยุ ถ่ายรูป วิทยุ ได้เต็มที่เหมือนเดิมด้วย แต่เวลาคุยกับเพื่อนๆ อ่ะ แบตหมดเฉยเลย

ยังไม่ได้ส่ง 0 นะครับ ไม่รู้จะส่งดีไหมอ่ะ กลัวเขาดูดรูปส่วนตัวผมไปหมด(มีแต่รูปมะหมา อิอิ)
องค์ชาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2008 10:39  

ราคาเหลือเท่าไหรตอนนี้ งับ
kiwi1423
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 13:56  

อย่าเอาไอโมบาย ไปเทียบกะยี่ห้ออื่นๆเลยครับ

เราเพิ่งได้ยินยี่ห้อไอโมบายมากี่ปี? บริษัทเขาเปิดมากี่ปี?

เอาไปเทียบกะโนเกีย โซนี่ โมโต ไม่ได้หรอกคับ...

พวกนั้นเขาเปิดมา วิจัยมาร่วมร้อยกว่าปี...

ไอโมบายเปิดมาไม่ถึง10ปี...ทำได้ขนาดนี้ก็สุดยอดแล้วคับ

เราต้องช่วยสนับสนุนของเรา ให้กำลังใจต่อไป...

ผมเชื่อว่าคนไทยทำได้ครับ อาจต้องใช้เวลาบ้างครับ
คนเคยใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 13:30  

ของผมกำลังจะกดเบอร์เพื่อโทร อยู่ๆมันก็ดับแล้วก็เปิดไม่ติดอีกเลย เอาเข้าศูนย์ เขาบอกว่าต้องเปลี่ยนบอร์ด 1900 บาท ก็เลยขว้างหัวหมาเลยครับ
Twisted Evil Evil or Very Mad
taenet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 612 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 14:14  

ซื้อมาใช้แล้วครับ สวยมากๆ แต่ว่า ผิดหวัง ไม่ดีอย่างที่คิดเลย ส่วนตัวคิดว่าเป็นรุ่นที่ผิดพลาดมากๆ สำหรับมือถือตัวนี้ของไอโมบาย ใช้สักพักประมา1 สัปดาห์ สีที่แผงปุ่มกดลอกครับ ไปที่ศูนย์ เพื่อสอบถาม เค้าบอกว่ารุ่นนี้เปลี่ยนแผงปุ่มให้ฟรีเพราะว่า รุ่นนนี้สีมันจะลอกตลอด เซ็งคับ....สักพัก โทรเข้าโทรออกได้แต่พูดไม่ได้ ไมล์มีปัญหาคนที่โทรมาหาเราเค้าได้ยินเป็นเสียงลมหรือก๊อกแก๊กตลอด และ โทรแล้วเครื่องตัด-ดับเอง งงดิ เสียค่าโทรฟรีๆตลอด ไปเช็ก ก็กลายเป็นต้องเสียค่าอะไหร่เอง งงมะคับ
และอีกหลายๆอย่าง ผิดหวังกะไอโมบาย จะไม่มีวันใช้มันอีกแล้วครับ
txcdprcwye
Year's Star

หัวข้อ : P.I.N.G
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 17:17  

ขอถามหน่อยได้มั้ยคะ คือ ที่บ้านคุณพ่อใช้ไอ-โมบาย 611 ได้ประมาณหลายเดือนอยู่ไม่มีปัญหาอะไรเลย จะมีก็แต่ตอนที่ส่งข้อมูลเท่านั้นที่จะช้ามากๆ เลยกลัวว่า 612 จะมีอาการเดียวกับ 611 หรือป่าวคะ แต่แบตเตอร์รี่ของ 611 ไม่มีปัญหาเลยค่ะคุณพ่อต้องใช้คุยธุระทุกวันแบตก็ไม่หมดอยู่ได้นานสุด 3 วันแหนะ เลยอยากรู้ว่า612 แบตจะทนเหมือน 611 มั้ยคะ

แล้วตอนนี้612 เลิกผลิตหรือยังคะ และราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่แล้วคะ เพราะอีกเดือนสองเดือนจะเปลี่ยนโทรศัพท์ใหม่แล้วอ่ะค่ะ เลยอยากถามให้แน่ใจ เพราะส่วนตัวแล้วเคยใช้แต่โนเกียมาตลอดแล้วเครื่องล่าสุดก็ใช้มาเกือบ 5 ปีแล้วไม่ค่อยมีปัญหาอะไรนอกจากเครื่องค้างอย่างเดียว

ช่วยตอบทีนะคะ ขอบคุณค่ะ
zomone
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
หัวข้อ : Re: P.I.N.G
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 02:09  

thanyaic18 ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยได้มั้ยคะ คือ ที่บ้านคุณพ่อใช้ไอ-โมบาย 611 ได้ประมาณหลายเดือนอยู่ไม่มีปัญหาอะไรเลย จะมีก็แต่ตอนที่ส่งข้อมูลเท่านั้นที่จะช้ามากๆ เลยกลัวว่า 612 จะมีอาการเดียวกับ 611 หรือป่าวคะ แต่แบตเตอร์รี่ของ 611 ไม่มีปัญหาเลยค่ะคุณพ่อต้องใช้คุยธุระทุกวันแบตก็ไม่หมดอยู่ได้นานสุด 3 วันแหนะ เลยอยากรู้ว่า612 แบตจะทนเหมือน 611 มั้ยคะ

แล้วตอนนี้612 เลิกผลิตหรือยังคะ และราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่แล้วคะ เพราะอีกเดือนสองเดือนจะเปลี่ยนโทรศัพท์ใหม่แล้วอ่ะค่ะ เลยอยากถามให้แน่ใจ เพราะส่วนตัวแล้วเคยใช้แต่โนเกียมาตลอดแล้วเครื่องล่าสุดก็ใช้มาเกือบ 5 ปีแล้วไม่ค่อยมีปัญหาอะไรนอกจากเครื่องค้างอย่างเดียว

ช่วยตอบทีนะคะ ขอบคุณค่ะ

612 มานตกรุ่นไปแล้วนะครับ ถ้าสนใจi-mobile เล่น613 ตัวใหม่ล่าสุดเลยดีกว่าครับสดกว่า 6,490บาทแถมเมม1Gb. จอใหญ่เหมือนกัน เสียงดังกว่าใช้ชิพเสียง Yamaha ครับ กล้อง3ล้านเหมือนเดิมมีAuto Focusครับ มีฟังก์ชั่นใหม่ๆ เขย่าเปลี่ยนเพลง เปลี่ยนภาพ ได้ มีBack Ground Sound เปิดเสียงเอฟเฟ็ค ขณะสนทนาได้ เมนูตัวหนังสือใหญ่ ตัวเลขใหญ่นะ ถ้าสนใจก็ลองไปกดๆเล่นดูนะครับ หรือไม่ก็แนะนำรุ่น518 เหมือน611 ครับแต่เพิ่มฟังก์ชั่นใหม่ๆเข้าไป รูปโฉมโฉบเฉี่ยวขึ้น(อันนี้แล้วแต่มุมมองแต่ละคนนะ) หรือถ้าสนใจแบบ ปัญหาน้อยๆ ผมแนะนำ903 นะ ลองพิจารณาดูนะครับ...
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: