Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 จะขายโทรศัพท์แบบไหนดีครับ ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 4393
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : จะขายโทรศัพท์แบบไหนดีครับ ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 21:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

สวัสดีครับ
ผมขอคำแนะนำหน่อยน่ะครับ
ผมมี k810i กล้อง 3.2 ล้าน เพิ่งซื้อมาวันที่7/2/51 จากศูนยSE์แฟนชั่นไอแลนด์ครับ
แต่ว่าผมอยากเปลี่ยนเป็นรุ่น K850i กล้อง 5ล้าน

คืออยากขอคำแนะนำหน่อยน่ะครับ ว่าผมจะขายแบบไหนดี
ราคาถึงจะตกน้อยที่สุดอะครับ สภาพใหม่กิบๆเลยครับ
เช่น ขายในเวบ /ขายที่ร้านทั่วไปที่รับเทิร์นด้วย / หรือยังไงดีครับ?

ผมชอบถ่ายรูป ตอนแรกที่ซื้อมาเพราะคิดว่ามันน่าจะพอใจ 3.2ล้านน่ะครับ แต่ตอนนี้ผมอยากได้ 5ล้านแล้วครับ^^" ขอโทษน่ะครับ ช่วยแนะนำหน่อยเถอะครับ
ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เท่าไหร่ เสียดายเหมือนกันเพราะมันสวยครับ เท่ห์ดีด้วย แต่ผมอยากใช้กล้อง5ล้านครับ

ขอบคุณครับ
sony-ericsson ชอบมากๆเลยครับ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 22:02  

ถ้าจะซื้อ K850i เพราะอยากได้กล้อง 5 ล้านพิกเซล ....... ผมว่าเก็บ K810i ไว้ดีกว่าครับ ..... เพราะ K850i ... กล้อง 5 ล้าน แต่ทำได้ไม่ดีเท่า 3.2 ล้านของ K810i ครับผม ............ ท่านซื้อมาใช้อาจจะผิดหวังเอาได้ครับ ถ้าจะเล่นกล้อง ..... และตอนนี้ยังไม่มี FW ตัวใดที่ทำให้ถ่ายดีขึ้นกว่าเดิมเลยครับ .............. แต่ถ้าจะขายจริงๆ ผมแนะนำว่า ให้ขายในเวปครับ ราคาจะได้ดีกว่า ตามร้านที่รับซื้อมากมาย ...... คือตั้งราคาไปได้เลย คนซื้อเขาต่อเองอ่ะ ต่อได้ราคาพอใจก็ขายครับ ........... แหม มาบอกช้าไปหน่อย ผมเพิ่งไปถอย K810i มาได้ 1 อาทิตย์กว่าเอง ..... ไม่งั้นได้ขายต่อผมล่ะ Very Happy

....แนะนำที่เวป pantip.com ครับ ราคาดีครับ น่าจะราวๆ 7000+ สภาะอย่างของคุณ ผมให้ได้เลยครับ ไม่ต่ำกว่า 7500 เพราะเพิ่งถอยมา ถ้าไปขายร้าน ได้ไม่ถึงแน่ๆครับ ประมาณ 6000 ...... เพราะเคยไปถามมาแล้ว Very Happy
phatpk
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 00:51  

^
^

เห็นด้วยครับ แต่ถ้าอยากได้ 5 ล้าน จริงๆ รอตัวใหม่ของ SE ออกมาก่อนดีกว่าครับ เพราะว่าตัวออกใหม่ๆแต่ละตัวสวยๆทั้งนั้นเลยครับ และฟังก์ชั่นในการถ่ายรูปก็จะมีมากกว่ารุ่นเก่าอย่าง K850i อย่ารีบร้อนถอย K850i เลยครับ

แต่ ณ ขณะนี้ ถือว่าใช้ K810i ถ่ายภาพได้สบายๆครับ ภาพ 3.2 ของ K810i ก็ชัดมากแล้วครับ
inwdewkung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 21:13  

ของใหม่เขาว่ามี multiple face focus ด้วยนะครับ น่าสนใจเหมือนกัน โฟกัสหลายๆ หน้า Twisted Evil

แต่จะตัด xenon flash ออกไป แต่ก็จะทำให้ถ่ายมาโครในที่มืดเป็นไปได้ดีขึ้น
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: