Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 หลังจากที่ผมได้จับตัวอย่างเครื่อง W890i (Pop-Up) มา ....

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 3244
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : หลังจากที่ผมได้จับตัวอย่างเครื่อง W890i (Pop-Up) มา ....
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 14:31  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีผมไปสอบถาม W890i ที่ศูนย์ SE ใน Esplanade น่ะครับ เห็นเขาว่าจะมาภายในอาทิตย์นี้อ่ะครับ และพนักงานขายก็เอาตัวอย่างเครื่อง W890i มาให้ดู (เป็นตัว Pop-Up) ดูเครื่องโดยรอบสวยดีครับ และหน้าจอขนาดกำลังดีครับ ตัวปุ่มกดก็เยี่ยมครับ ไม่ขัด (สำหรับคนมือเล็ก) แต่เสียตรงด้านหลังตรงช่องใส่ Mem M2 เนี่ยแหละครับ ผิดกับรุ่น W880i ตรงที่รุ่นที่แล้วมันสามารถถอด M2 โดยไม่ต้องเปิดฝาหลังเครื่องอ่ะครับ แต่รุ่นนี้ที่จะมาจะต้องถอดฝาหลังก่อนแล้วจึงถอด-ใส่ M2 ได้ เลยเสียดายตรงนี้แหละครับ ผมคงจะรอเก็บเงินไปซักพักก่อน เผื่อจะหามาเป็นเครื่องที่ 2 เอาไว้คู่กับ W880i บางดีทั้งคู่เลยอ่ะครับ ชอบมากกกกก Very Happy
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 15:32  

นั่นแหล่ะครับข้อเสียของมัน ....... ไม่สามารถถอดเปลี่ยนเมมโมรี่ได้ทันทีครับ ต้องถอดฝาหลังออก .... ไม่ค่อยสะดวก เพราะใช้สาย USB มันช้าไปหน่อยเวลาโอนไฟล์เล็กๆ Very Happy
kit_E51
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 15:27  

เอาน่ะ ข้อเสียเล็กๆน้อยๆซึ่งผมว่าเป็นแค่บางคนเท่านั้นแหละที่คิดว่ามันเป็นข้อเสียนะ
แต่อย่างอื่นก็เจ๋งใช่มั๊ยล่ะงิ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: