Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ++โปรแกรม Inesoft Address Book ผู้ช่วยด้านการใช้งานที่ดีที่สุด+++

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 22 / เข้าชม: 23632
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ++โปรแกรม Inesoft Address Book ผู้ช่วยด้านการใช้งานที่ดีที่สุด+++
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 12:48  
ตอบโดยอ้างถึง  

โปรแกรม Inesoft Address Book 1.6.5

โปรแกรม Inesoft Address Book สุดยอดของโปรแกรมที่จะช่วยคุณจัดการด้าน contacts บน PPC ของคุณ

ในระหว่างที่คนอื่นยังค้นหารายชื่อนั้น โปรแกรม Address Book สามารถช่วยคุณได้ไกลกว่าที่จะค้นหาแบบเก่าเก่า ไม่ว่าจะเป็นหมายเลขโทรศัพท์ อีเมลล์แอดเดรส MSN หรือแม้กระทั่งวันครบรอบต่างๆ หรือที่อยู่ด้วยระบบค้นหาอันชาญฉลาดสามารถค้นหาได้แม้กระทั่งรายการอยู่ใน Note ก็ตาม

โปรแกรม Innosoft AddressBook เป็นโปรแกรมที่รองรับการเชื่อมต่อ กับ ActiveSync, Outlook, Pocket Informant และอื่นๆ และเมื่อคุณได้เพิ่มหรือลด รายชื่อหมายเลขโทรศัพท์ โปรแกรมจะทำการแก้ไขให้กับโปรแกรมหลักโดยอัติโนมัติ

ด้วยคุณสมบัติพิเศษของโปรแกรม ทำให้ PPC ของคุณ มีรูปลักษณ์ใหม่ในการใช้ PPC ของคุณในการค้นหารายชื่อ รับสาย โทรออก และด้วยฟังค์ชั่นที่ออกแบบให้ใช้งานได้ง่าย สามารถสลับไปมาระหว่างรายชื่อ และอีกทั้งสามารถเพิ่มรูป หรือระบุเสียงเรียกเข้าให้เฉพาะเจาะจงแต่ละบุคคลนั้นได้อีกด้วย

ลักษณะที่เด่นอีกอันหนึ่งของโปรแกรม Innosoft Address Book จะมีแถบเรียกรายชื่อโทรศัพทือยู่บนหน้าจอหลัก ซึ่งสามารถค้นหารายชื่อได้อย่างง่ายและสามารถปรับเปลี่ยนภาษาได้ตามต้องการ และเมื่อไม่ต้องการสามารถเอาออกได้ เพื่อช่วยให้คุณสะดวกสบายที่สุดในการใช้โปรแกรมนี้

Full information

และในโปรแกรมนี้เราไม่ขีดจำกัดของการเพิ่มข้อมูลของรายชื่อโทรศัพท์ ไม่ว่าบุคคลใดจะมีรายชื่อโทรศัพท์มากแค่ไหนคุณสามารถจัดการได้ภายในรายชื่อเดียว อีกรวมทั้ง อีเมลล์ต่างๆ ซึ่งในโปรแกรมหลักไม่สามารถทำได้

และเมื่อมีข้อมูลมากมาย รายชื่อพร้อมหมายเลขมากขึ้น วันสำคัญต่างๆ มากขึ้นซึ่งอาจจะจำไม่ได้ว่าใครเป็นใคร โปรแกรมได้ออกแบบมาให้ง่ายต่อการใส่รูปบุคคลลงไปได้ทุกรายชื่อ และคุณสามารถย่อขนาดรูปภาพได้ตามที่คุณต้องการ

Today Screen

และเมื่อคุณต้องการหารายชื่อโทรศัพท์อย่างด่วน คุณไม่ต้องสลับไปมากับโปรแกรมอีกต่อไป เพราะโปรแกรมได้สร้างแถบเรียกรายชื่อบนหน้าจอหลัก เพียงกดไม่กี่ครั้งคุณก็สามารถโทรออก หรือส่งอีเมลล์ SMS ถึงบุคคลนั้นได้แล้ว

Caller ID with Photo Contact and Ring Tones

เมื่อคุณรับสาย เมื่อมีเสียงเรียก โปรแกรมจะโชว์รูปของบุคคลนั้น และคุณยังสามารถเลือกเสียงเรียกเข้าได้ตามบุคคลนั้น หรือเสียงเรียกเป็นกลุ่มก็ได้

T9 ABC Bar

ด้วยโปรแกรมอันชาญฉลาด เพื่อช่วยในการค้นหาด้วยการกดเพียง ครั้งสองครั้ง ในระบบ T9 และโปรแกรมสามารถรองรับทุกภาษาในในแถบ ABC นี้

Skilful Number

และลักษณะพิเศษอีกหนึ่งอย่างของการค้นหาด้วยหมายเลข เพียงคุณกดเลขหมาย โปรแกรมจะทำการค้นหาหมายเลขที่ใกล้เคียงที่สุด ตรงตามบุคคลที่คุณต้องการโทรออก เพื่อเป็นตัวช่วยได้ง่ายขึ้นในการค้นหาเลขหมายโทรศัพท์

Active contact

และถ้าคุณต้องการใช้งานด้าน BlueTooth หรือ IrDA เพื่อส่งข้อมูลไปยังเครื่องอื่น โปรแกรมสามารถทำได้อย่างรวดเร็ว และง่ายดาย

ActiveSync

เมื่อใดที่ PPC ของคุณต้องการเก็บข้อมูลทั้งหมด หรือจะย้ายเปลี่ยนเครื่อง ข้อมูลทั้งหมดที่คุณตั้งไว้จะไม่สูญหายแน่นอน ดดยจะทำการเก็บข้อมูลผ่านทาง ActiveSync เพื่อไปเก็บไว้ใน MS Outlook

คุณสามารถเลือกรูปแบบต่างๆในมุมมองที่คุณชอบ และอีกทั้งยังสามารถจัดรูปแบบได้เอง และด้วยระบบ T9 ทำให้สามารถหาข้อมูลได้ง่ายสะดวกสบาย

คุณสามารถเพิ่มข้อมูลได้แสนง่ายดาย และไม่มีขีดจำกัดเหมือนโปรแกรมหลักอีกต่อไปอีกทั้งยังสามารถใส่รูปได้ โดยทำการย่อรูปได้อย่างง่ายดาย และอีกทั้งยังสามารถเลือกตำแหน่งของรูปที่คุณต้องการได้อีกด้วย

เมื่อคุณต้องการแก้ไขรายชื่อข้อมูลต่างๆ สามารถทำได้เพียงคลิกเดียว โดยไม่ต้องสลับไปมากับโปรแกรมอื่นๆ และในรายการที่แสดงทั้งหมดสามารถดูได้ในหน้าเดียว

ด้วยระบบอันชาญฉลาดของ แถบรายชื่อ หรือคีย์บอร์ด ด้วยครบสมบูรณ์แบบ
และหมายเลขโทรศัพท์ต่างๆ จะแสดงให้คุณได้ทั้งหมดโดยไม่ต้องคอยห่วงเกี่ยวเลขรหัสเมือง หรือรหัสประเทศ

และคุณสามารถลบช่องรายการต่างๆที่ไม่ต้องการใช้ออก เพื่อไม่ยุ่งยากในการค้นหา หรือเมื่ออนาคตคุณต้องการก็สามารถเพิ่มได้ตามต้องการ เพื่อรูปแบบในการมองที่สวยงาม อีกทั้งในแถบ ABC ตัวหนังสือ หมายเลขโทรศัพท์ คุณสามารถแก้ไขได้ตามที่คุณต้องการเลยทีเดียว

เวบไซด์ผู้ผลิต http://www.inesoft.com/
ดาวน์โหลดโปรแกรม http://www.inesoft.com/eng/daddressbook.php
Red bull
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 12:51  

ดาวน์โหลดที่นี่สำหรับรุ่น2003_เวอร์ชั่น 165
ดาวน์โหลดที่นี่สำหรับรุ่นWM5_เวอร์ชั่น 165

ดาวน์โหลดที่นี่สำหรับรุ่น2003_เวอร์ชั่น 167
ดาวน์โหลดที่นี่สำหรับรุ่นWM5_เวอร์ชั่น 167
Aechan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 19:18  

Thank you so much krub. All of you are always being helpful.
Aechan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 19:27  

ผมลองลงโปรแกรมแล้ว แต่เวลาเปิดใช้มันจะเปลี่ยนไปเป็น contactของ pocket informant แทน ไม่ทราบว่าต้อง config ยังไงครับ
Aechan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 19:28  

หรือจะต้องเอา pocket informant ออก
koompapun26
Year's Star

หัวข้อ : มันเป็นภาษาสี่เหลี่ยมครับ
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 11:08  

มันเป็นภาษาสี่เหลี่ยมครับแก้ไขยังไง ใช้ DOPOD 818 PRO ครับ ขอบคุณครับ
Chukiet
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : รบกวนคุณ red ช่วยทีครับ ผมเด็กใหม่ครับ
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 13:01  

Sad อยากได้ยาแก้ของ Inesoft Address Book 1.6.5 ครับ ต้องการด่วนช่วยทีครับ ถ้าไม่สะดวกส่งมาให้ที่ chukiet_c@yahoo.com ก็ได้ครับ ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ (ผมใช้ wm5 นะครับ)
Red Machine
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 14:19  

ต้องลบโปรแกรมเกี่ยวกับ Contact ตัวอื่นออกก่อนน่ะครับ ไม่งั้นมันทำงานซ้อนกันน่ะครับ
pramarnw
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 08:49  

ลงแล้ว มีปัญหาครับ

ผมใช้ ASUS P525 ครับ มันมี โปรแกรมคอนแทค อยู่แล้ว
กับตัว os เลยนะครับ หาวิธีเอาออกไม่เจอ ครับ
ไม่มี ใน remove program เลยเอาออกไม่ถูก

ลองโหลด ตัว ver 1.65 CAB ตาม Link ที่ให้ ไว้ ลง แล้ว เมนู ก็จะเป็น ตัว
เหลี่ยมๆ อ่านไม่ออก Hard reset ใหม่ๆแล้ว ลงก็เป็นครับ

แต่ถ้า เอา ตัว 1.65 ที่เป็น ตัว EXE มาลงจะใช้ได้ครับ
แต่ว่า ,yนจะให้ register ครับ

รบกวนช่วยบอกวิธี remove contact ของเดิมหน่อยครับ
หรือไม่ก็รบกวนขอยาแก้ไอด้วยครับ ของ ver 1.65 ผมใช้ WM5 ครับ
ขอบคุณมากๆครับ

pramarn@hotmail.com
pramarnw@yahoo.com
koompapun26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 14:13  

เป็นเหมือนกันเลย ใครแก้ได้ช่วยทีครับ
koompapun26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 14:51  

koompapun26@hotmail.com
yutbj
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ขอด้วย
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2006 01:10  

charngphetpon@gmail.com
pravitp2001
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ : มี Inesoft Address Book แก้ไอแล้ว
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2006 10:51  

Version 1.66 ใช้ได้เลย
ที่ http://www.sharebig.com/share.php?id=s6gijlsjrjPZzuYV

mr.noom
koompapun26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 14:34  

ใครที่มีปัญหากับโปรแกรมตัวนี้อยู่โหลดของคุณ Pravitp2001 ไปใช้ได้เลยครับ ขอบคุณคุณ Pravitp2001 มากครับ
sxodus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: มี Inesoft Address Book แก้ไอแล้ว
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2007 00:18  

pravitp2001 ผู้เขียน:
ที่ http://www.sharebig.com/share.php?id=s6gijlsjrjPZzuYV

mr.noom

ไม่เวิร์คกับ rw6828 ครับ ท่านอื่นเป็นงัยกันบ้าง
pravitp2001
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: มี Inesoft Address Book แก้ไอแล้ว
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2007 23:54  

sxodus ผู้เขียน:

mr.noom

ไม่เวิร์คกับ rw6828 ครับ ท่านอื่นเป็นงัยกันบ้าง[/quote]
pravitp2001
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ตัวนี้ ใช้ได้กับ wm2003se ครับ
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2007 17:37  

Smile ถ้าไง จาหาสำหรับ WM5 มาฝากนะครับ Smile
N95
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2007 20:50  

ขอยาแก้ไอด้วยครับ koetemp@yahoo.com
ดลน์
Year's Star

หัวข้อ : ขอยาแก้ครับ
วันที่โพสท์ : 14 May 2007 12:51  

dol_is@yahoo.com
hwangjai
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 19:02  

ใช้ HTC P3400 มันลงได้ไหมอ่ะครับ คือcontact มันมีอยู่แต่ผมก้อลบไม่เป็น อยากได้แค่ FS cALL เท่านั้นเองอ่ะครับ พี่ๆช่วยแนะนำทีนะครับ ขอบคุณ
hwangjai
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 19:03  

hwangjai ผู้เขียน:
ใช้ HTC P3400 มันลงได้ไหมอ่ะครับ คือcontact มันมีอยู่แต่ผมก้อลบไม่เป็น อยากได้แค่ FS cALL เท่านั้นเองอ่ะครับ พี่ๆช่วยแนะนำทีนะครับ ขอบคุณ

worwear@hotmail.com เมลๆของผมครับ รบกวนทีนะครับ
hwangjai
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 18:05  

ยาแก้ไอ คืออะไยเหยอ
radion_series1
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ : รบกวน
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 18:00  

รบกวนขอโปรแกรมกับยาแก้ไอด้วยนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: