Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 wins M880 - วินส์

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 25 / เข้าชม: 47604
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : wins M880 - วินส์
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2007 22:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ wins M880 - วินส์
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/wins/m880.htm

United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2007 22:56  

ตัวเครื่องรูปทรงก็ใช้ได้นะ ถึงจะดูแปลกๆ คุณสมบัติก็อยู่ในระดับที่ดี
boatboat
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 09:20  

สีส้มสวยดี ยี่ห้อก็แปลกๆ
john bravo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 15:24  

หน้าตาก้อ โอเค,คุณสมบัติ ก้อพอได้ แต่อยากทราบว่าใครเป็นคนนำเข้ามา เพราะกำลังจาเปลี่ยนมือถือ ช่วยตอบหน่อยนะคร้าบ Laughing
john bravo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 15:24  

หน้าตาก้อ โอเค,คุณสมบัติ ก้อพอได้ แต่อยากทราบว่าใครเป็นคนนำเข้ามา เพราะกำลังจาเปลี่ยนมือถือ ช่วยตอบหน่อยนะคร้าบ Laughing
john bravo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 15:25  

voravish
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 17:49  

สีส้มขาวสวยดีคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 18:08  

สไตล์เรียบๆ คับ แต่ฟังส์ชั่นครบครันดีคับ

ดูไปดูมาคล้าย nokia6230
foma
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: wins M880 - วินส์
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 18:32  

รูปทรงใช้ได้คุณสมบัติก็ใช้ได้
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 21:53  

กล้องซุมได้ 15เท่าเลยหรอ
ใช้ด้วยจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เจ๋ง จริงๆๆ
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2007 09:54  

เพิ่งเห็นว่า เอามาลงในนี้แล้ว จะบอกว่า ใช้ดีมากๆ จนลืมมือถือแพงๆไปเลย ตอนแรกเพื่อนๆมันก็บอกว่าซื้อของแปลกมาใช้ แต่ก็บอกมันว่า ของดีไม่จำเป็นต้องแพงว่ะ และก็ดีจริงๆ พอเสียบ USB เข้าไปโหลดเพลง ถึงได้รู้ว่า ข้างในมัีนคือ ASUS V66 เปลี่ยนหน้ากากใหม่ Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked ใช้ดีมากๆ ก็เลยไปถอยมาให้แฟนอีกเครื่องหนึ่ง สีส้มบาดใจ (เพื่อนมันก็แอบไปชื้อให้กิ๊กมัน Evil or Very Mad ) ชอบในระบบอัดเสียงขณะสนทนาจัง ไม่มีเสียงปิ๊บๆให้รำคาญ แถมอัดได้นานจนความจำมันเต็ม เจ๋ง จริงๆๆ Very Happy
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2007 15:24  

ตัวเนี้ยเป็นตัวที่สอง ที่ทำตลาด ครับ ตอนนี้ไม่มีเครื่องแล้วละครับ(เหลือแต่เครื่องที่เราสต๊อกไว้ เพื่อเป็นอะไหล่ แต่ ยังไม่ค่อยมีเครื่องเข้ามาซ่อมเลยครับ กะลัง คิดอยู่ว่าจะสั่งใหม่อีกล๊อตหนึ่งไม๊ ก็ติดตรงราคาที่เค้าคิดเราแพงขึ้นมาก ) นำเข้ามาช่วงเดือนมิถุนายน 2549 ยิ่งคุณใช้ด้วยจ้า รู้ลึกว่าเมนบรอด์เป็นของยี่ห้อที่คุ้นตาอย่างเงี้ยแล้ว ช่วยคิดหน่อย ว่าผมจะทำอย่างไรดี ครับ Rolling Eyes อ้อ อย่าสงสัยเรื่องฟังค์ชั่นเลยครับ เพราะฟังค์ชั่น ก็เป็นอย่างที่siamphone แจ้งไว้ ละครับ Rolling Eyes Wink
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2007 10:30  

ชอบจอ ใหญ่ดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 09:39  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ยังมีขายอยู่หรือไม่ ราคาน่าสน Very Happy แล้วรุ่นนี้กับm990 อันไหนใช้ดีกว่ากัน ผมชอบเครื่องเล็กๆอ่าคับ แล้วชอบมีฟังก์ชั่นลูกเล่นนิดหน่อย
wins 1
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 13:33  

Anonymous ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ยังมีขายอยู่หรือไม่ ราคาน่าสน Very Happy แล้วรุ่นนี้กับm990 อันไหนใช้ดีกว่ากัน ผมชอบเครื่องเล็กๆอ่าคับ แล้วชอบมีฟังก์ชั่นลูกเล่นนิดหน่อย

ถ้าอยากจะใช้จริงๆ จะแบ่งให้อะ ครับ เพราะเป็นเครื่งที่เราเตรียมสำรองไว้เผื่อซ่อมครับ แต่ไม่ค่อยมีเครื่องกลับมาให้ซ่อม มีแต่มาลงโปรแกรมใหม่เพระโดนไวรัส แต่ก็แก้ปัญหาได้ครับ ซ่อมวันเดียวก็เสร็จแย้วอ่ะ ถ้าอยู่ต่างจังหวัดก็มีปัญหาเรื่องของการจัดส่งให้เท่านั้น ส่วนอาการหนักก็จะมี จอตกแตกอย่างแรงจนต้องเปลี่ยนทั้งตัวเครส ใส่ยีนส์นั่งทับ ประมาณการซ่อมก็ไม่เกิน 3 วัน - 2อาทิตย์ รับรองไม่ถึง 3 เดือนแบบยี่ห้อดังๆ หรอกครับ อิอิ Embarassed
User M880
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2007 18:22  

ใช้ M880
เสียงดังดี สั่นแรงดี แต่ข้อเสียที่เจอคือ กล้อง 1.3ล้าน แต่รูปถ่ายที่ออกมาสู้ BenQ A500 กล้อง 3แสน ไม่ได้เลย เลนส์ BenQ น่าจะดีกว่ารึเปล่าก็ไม่รู้ ตั้งใจซื้อรุ่นนี้มาเพราะอยากเอาไว้ถ่ายรูปเก็บอะไรเล็กๆ น้อย ๆ เช่นเวลาไปหาซื้อของจะได้ถ่ายส่งมาให้คนฝากซื้อดู
แต่ว่านี่ไม่ว่าจะกลางแจ้งหรือในร่ม ถ่ายมาแล้วไม่ชัด มันออกมัว ๆ (ไม่ใช่ถ่ายเบลอนะ แต่ภาพดูไม่ใส) ลองปรับสารพัดแล้ว นี่ดีว่าเสียงเรียกเข้าดังดี แล้วก็สั่นได้แรง เพราะมักจะพกไว้ในกระเป๋าถือถ้าไม่ดังไม่ค่อยได้ยิน ไม่งั้นก็ไม่ค่อยอยากใช้แล้ว
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2007 21:25  

User M880 ผู้เขียน:
ถ่ายมาแล้วไม่ชัด มันออกมัว ๆ (ไม่ใช่ถ่ายเบลอนะ แต่ภาพดูไม่ใส) ลองปรับสารพัดแล้ว

ขอลองอีกสักครั้งนะครับ เนื่องจากเจ้า M880 ฟังค์ชันกล้องเค้าเยอะ เอาอย่างนี้ครับ เข้าฟังค์ชั่นกล้อง แล้วกดเลข 2 ซ้ำๆ จะเห็นว่าหน้าจอจะเป็นการตั้งค่ากล้องอย่างเร็วโชว์ที่หน้าจอ ตั้งค่าไวที่ อัตโนมัติ จากนั้น กดเลข 5 เปิดโหมดกลางคืน(ในกรณีแสงน้อย) จากนั้น กดเลข 6 เลือกคุณภาพที่ดีที่สุด จากนั้น กดเลข 7 เลือกขนาดภาพ ตามที่ต้องการ ถ้าจะนำไปใช้งาน ก็เลือก 1280 x1024 หรือเลือกตามขนาดที่ต้องการจะใช้ ครับ อ้อ ขอบอกโหมดตัวเลขอื่นๆด้วยครับ กดเลข 1 เลือกเอฟเฟค 17แบบ ให้เลือก ปรกติ, กดเลข 3 ตั้งเวลาถ่ายมีให้เลือก5,10,15 วินาที เลือก ปิด , กดเลข 4 ถ่ายต่อเนื่อง มีให้เลือก4,6,9 รูป เลือก ปิด .....ลองดูครับ แล้วจะรู้ว่า เครื่องที่คุณUser M880ใช้ คุณภาพดีกว่าแน่ๆ ขอขอบคุณครับ เอ หรือลืมดึงสติเกอร์กันรอยข้างหลังออก แฮ่ๆๆ Rolling Eyes Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หฟห
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2007 21:04  

Confused อยากซาบว่าชาร์จแล้วใช้ได้กี่ ชม. คุยได้กี่ ชม.

แล้วแบท เท่าไหย่ ขอบคุงคับ

Wink
^^กวางจ้า^^
Year's Star

จังหวัด: วังหน้า
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2007 21:21  

แง่ว Sad อารายกานเนี่ย หมดแล้วหรอ

รุ่นที่มีอยู่มันก็ไม่ค่อยเต็มง่ะ (งงอ่ะดิ) คือมานขาด fm กะไม่รองรับจาวาไง อย่างb8เนี่ย ชอบมากมายเลย เท่ดีอ่ะ อยากซื่อให้แฟน แต่สเปคไม่เครบ เลยมาดูไอ้เนี่ย ดันหมดอีกง่ะ ส่วนอีกอัน ดันเหมือน "ไอไม่บาย 603" ที่เคยใช้ เลยไม่อยากมองมันเท่าไหร่อ่ะ ไม่อยากจำ เด๋วของขึ้น หุหุ Laughing

แต่ตัวเองเล่น se อยู่ค่ะ นี่ถ้าต่อไปคุณงัดท่าไม้ตายออกมา ต่อไปสงสัยคงต้องหันมามองเจ้า"ชนะเลิศ" นี้แล้วล่ะสิ
^^กวางจ้า^^
Year's Star

จังหวัด: วังหน้า
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2007 21:23  

วินส์ จงเจริญ Very Happy
demon-x
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่เวิร์ค
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2007 23:17  

ผมใช้อยู่ครับ

เสียง FM ไม่ชัด ไม่คม ไม่ใส หาสถานีไม่ค่อยเจอ ภาพที่ถ่ายจะดรอปเยอะเหมือนกัน
โทรคุยเสียงไม่ชัด เบา
ยี่ห้อนี้มาจากยี่ห้อ sanuo แล้วเอาสติ๊กเกอร์ wins แปะทับ ตอนหลังจึงเปลี่ยนเป็น wins
ออปชั่นเยอะแต่ไม่เวิร์คครับ

ยี่ห้อนี้จะไม่มีวันได้เงินผมเป็นครั้งที่สอง
wins 1
Year's Star

หัวข้อ : Re: ไม่เวิร์ค
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 20:45  

demon-x ผู้เขียน:
ผมใช้อยู่ครับ

เสียง FM ไม่ชัด ไม่คม ไม่ใส หาสถานีไม่ค่อยเจอ ภาพที่ถ่ายจะดรอปเยอะเหมือนกัน
โทรคุยเสียงไม่ชัด เบา
ยี่ห้อนี้มาจากยี่ห้อ sanuo แล้วเอาสติ๊กเกอร์ wins แปะทับ ตอนหลังจึงเปลี่ยนเป็น wins
ออปชั่นเยอะแต่ไม่เวิร์คครับ

ยี่ห้อนี้จะไม่มีวันได้เงินผมเป็นครั้งที่สอง

ผมก็ยังใช้อยู่นะครับ ท่านdemon-x ที่บอกว่า เสียง FM ไม่ชัด เนี้ย ใช้หูฟังที่ติดมากะตัวเครื่องหรือเปล่าว์ครับ ขอยืนยันว่า ชัดเจนกว่ายี่ห้อดังๆ เยอะครับ ผมมียี่ห้อดังอื่นๆเปรียบเทียบด้วย ว่าจุดไหนที่ ยี่ห้อดังๆ รับไม่ได้เสียงซ่า หยิบwins M880 มา ก็เสียงดังฟังชัดทุกที ส่วนภาพที่ถ่ายจะดรอปเยอะเนี้ย ไม่ทราบว่า ตั้งค่ากล้องเป็นหรือเปล่าว์ครับ แล้วที่บอกว่า wins M880 นี้มาจากยี่ห้อ sanuo ผิดครับ wins M880 ที่คุณใช้แล้วจ้าบอกว่า พอเสียบ USB เข้าไปโหลดเพลง ถึงได้รู้ว่า ข้างในมัีนคือ ASUS V66 อันนี้ต่างหากคือคนที่ใช้จริงๆๆ ผมมีวิจารณญานครับ ไม่เอาของซั่วๆๆ มาหลอกขายให้ลูกค้าหรอก หรือ ถ้ามันจะซั่ว ก๋็อต้องปรับปรุงก่อน ไม่ใช่สักแต่ขายแล้วไม่ดูแล.....แล้วก็ไม่เป็นไรครับ ซื้อรุ่นที่คุณdemon-x พอใจซื้อเถอะครับ ผมยินดีด้วย Evil or Very Mad Twisted Evil
ลองดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อได้ที่ไหน
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 12:48  

ผมอยากถามว่าจะหาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ รบกวนช่วย email : suchart_v@hotmail.com น่ะครับ ขอบคุณ
wins 1
Year's Star

หัวข้อ : Re: ซื้อได้ที่ไหน
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 12:17  

ลองดู ผู้เขียน:
ผมอยากถามว่าจะหาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ รบกวนช่วย email : suchart_v@hotmail.com น่ะครับ ขอบคุณ

สินค้าตัวนี้ หมดจากสต๊อคที่ขายไปแล้วครับ คงเหลือแต่หัวเครื่องไว้เป็นอะไหล่ ที่ใช้สำหรับการซ่อมอ่ะครับ ก็เอาอย่างนี้ครับ ถ้าใครเห็นตกค้างขายอยู่ที่ไหน ก็ช่วยบอกๆกันด้วยเถอะครับ (เพราะมีร้านที่ไม่ใช่ตัวแทนบางรายที่ซื้อต่อไป ซึ่งไม่สามารถเช็คสต็อคได้ ก็อาจจะมีเหลือบ้างที่ไม่รู้อ่ะครับ) Rolling Eyes Wink
ผู้ใช้จิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .25
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 20:04  

เราก้อใช้นะ ใช้สีขาว ขอบส้ม.. พ่อเราซื้อมาให้อ่ะ เราไม่ได้ไปเลือกนะ ก้อโอเค ละ ซื้อมาเมื่อ เดือน ตุลาคม 2549 อ่า ตอนนีก้อใช้มาปีกว่าๆละ ยังไม่เคยเข้าซ่อม เลยนะ จริงๆนะ เยี่ยมจิงๆ ฟังก์ชั่นก้อดี ถ่ายรูปก้อโอเค เลยละ .. เมมการ์ดก้อมีมาให้ ดีจิงๆ
wins 1
Year's Star

หัวข้อ : Re: .25
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2008 19:49  

ผู้ใช้จิง ผู้เขียน:
เราก้อใช้นะ ใช้สีขาว ขอบส้ม.. พ่อเราซื้อมาให้อ่ะ เราไม่ได้ไปเลือกนะ ก้อโอเค ละ ซื้อมาเมื่อ เดือน ตุลาคม 2549 อ่า ตอนนีก้อใช้มาปีกว่าๆละ ยังไม่เคยเข้าซ่อม เลยนะ จริงๆนะ เยี่ยมจิงๆ ฟังก์ชั่นก้อดี ถ่ายรูปก้อโอเค เลยละ .. เมมการ์ดก้อมีมาให้ ดีจิงๆ

ลูกค้าที่น่ารักแบบเนี้ยแหละครับ ที่ผม ภูมิใจ หลายๆท่าน ก็ยังใช้งานได้ดีอยู่ แม้จะผ่านไปเกือบ 2- 3 ปีแล้ว Razz Laughing Laughing Laughing Laughing ปลื้มอ่ะครับ Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: