Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG Mobile KF510 - แอลจี
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 130 / เข้าชม: 498324
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : LG Mobile KF510 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 17:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG Mobile KF510 - แอลจี
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/LG/kf510.htm

Larvaz
Silver Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 18:45  

ราคาน่าจะประมาณ 12000 ผู้หญิงคงชอบน่าดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวยมาก
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 18:52  

สวยมากมาย Shocked
ดูแล้วไฮโซมากๆเลย ผมชอบคับผม
หลังๆมานี่ lg ออกแบบได้ดูดีขึ้นมากๆเลยนะคับ
ผมว่าสวยกว่า Samsung อีก ( ความเห็นส่วนตัวนะคับ ) Smile
P_T_A_T_o
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 19:26  

สวยมาก ๆ เลยครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 19:56  

สีแดงสวยยย อิอิ

เนอๆ หลังๆนี่ แอลจี ออกมาสวยๆทัง้นั้น

แต่เราว่าวัมซุงก็ยังสวยอยุดี (ถึงจะไม่ได้ใช้ก็เหอะ) อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 21:11  

สวยดีครับ

ผมว่า LG กับ Samsung 2ค่ายนี้ออกแบบมือถือได้ดูดีสุดแล้วครับ

แถมบ้านเกิดก็ประเทศเดียวกันด้วย อิอิ
juveka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 21:35  

สวยอ่ะ บางมากด้วย สไลด์อีก ชอบๆๆๆ
เหมียวหง่าว
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 22:30  

ยังคงเอกลักษณ์ของ LG ไว้ดีจริงๆ
hs0pgo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 00:37  

ปุ่มตัวเลขมันดูเรียบไปหน่อยนะ
Mini_N82
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 00:58  

มันไล่สีเหรออ่า
mong2534
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 06:59  

ออกแนวไฮโซนิดๆ น่าใช้จัง
นายคิม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 12:35  

สวยจัง
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 18:50  

KG+KEกลายเป็นKFเลยอิอิ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 19:29  

แอบไฮโซ

SS กะ LG ประชันกันเรื่องสไลด์

ทําได้ดีที่สุดเเล้วครับ เเต่คงไม่ทนมือผมหรอก Very Happy
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 21:56  

papayatop ผู้เขียน:
แอบไฮโซ

ทําได้ดีที่สุดเเล้วครับ เเต่คงไม่ทนมือผมหรอก Very Happy

ต้องทนมือทนเท้าสินะ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 22:44  

papayatop ผู้เขียน:
แอบไฮโซ

โหะๆๆ กัวสไลด์แล้วมันหลุดออกจังเลยงะ
bell-kung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2008 15:30  

สีแดงสวยอะ อยากได้
vasaneee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : สวย เริศ
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 00:36  

โอ้ ว้าว สวยมากค่ะ สีแดงแรงดี
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 14:53  

fn แนวเดิมเลยอ่ะ แต่ก้อสวยดีตามฉบับlg
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 19:33  

ชอบการออกแบบของ SS และ LG เหมือนกัน

SS เน้นหรู LG เน้นแปลก

SE สวยสุด ชอบไสตล์ญี่ปุ่น ผู้หญิงก็ชอบหน้าแบบญี่ปุ่น Razz
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2008 06:11  

สีแดงสวยดี

ดูไฮโซ

อยากได้จังเลย >w<
david_kop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2008 01:40  

สวยมากๆ เลยครับ ดูเมทัลลิก โลหะหรูหรา สีแดงก็ไล่สีงามมากๆ แต่ไม่รู้เรื่อง feature จะเป็นไง อยากได้ถ่าย VDO ความละเอียด 320*240 ขึ้นไปอ่ะครับ และกล้องดิจิตอลเป็นแบบ autofocus ด้วยอ่า
deadlynice
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2008 11:29  

สไลด์ของ LG ไม่ให้ความรู้สึกทำนองว่าจะหลุดนะครับ

Shine ใช้มานานเหมือนกัน รางสไลด์มั่นคงมาก

ผมเองก็ใช้งานรุนแรงนะ แต่ไม่มีทีท่าว่ามันจะพังเลย
kyoung2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Saraburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 01:28  

สวยแบบราบเรียบดีครับท่าน Very Happy
อยกาได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 10:58  

แล้วตกลงเมื่อไรจะวางขายอะคับ - -*
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2008 22:52  

ว่าแต่รุ่นนี้ของ LG น่าเล่นมากๆเลยนะครับ เป็นสไลด์โฟนที่บางมากๆ (ไม่รู้ว่าบางที่สุดในโลกหรือปล่าว เพราะไม่เคยหาข้อมูล)

กล้องก็โอเคเลย และผมก็เป็นคนชอบการดีไซนด์ของ LG รุ่นแปลกๆอยู่แล้วด้วย (ที่ว่าแปลกรวมรุ่นนี้ด้วย Very Happy )

ไม่รู้ว่าจะติอะไรดี เสียแค่ไม่มี 3G อย่างเดียวเท่านั้นเอง (ซึ่งบ้านเรายังใช้ไม่ได้) นอกนั้น Perfect (ส่วนตัว Cool )
egsdgd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2008 19:21  

ถ้าไม่เกิน หมื่นห้า ถอยแน่คับ ใครพอจะเป็นผู้เชี่ยวชาญ LG บางคับ ถ้าออกเดือนตัว 26 มีนาคม น่าจะออกขายจริงในเดือนเดือนอะไรหรอคับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2008 20:12  

ผมว่าหมื่นห้าออกจะแพงไปหน่อยนะครับ ถ้าซักไม่เกิน 13,000 บาท กำลังดีครับ เพราะฟังก์ชั่นน้อยอยู่เหมือนกัน Cool

เห็นในเว็บบอกว่าวางจำหน่ายไตรมาสที่ 2 ของปี 2008 ผมคิดว่าคงวางจำหน่ายประมาณเดือน 5-8 อะครับ ไม่งั้นจะเก่าซะก่อน
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : gjkgvkj
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2008 07:12  

น่าจะมีสี เขียว น่ะ แบบ ว่าชอบ
black_izer
Year's Star

หัวข้อ : RE
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 18:48  

ได้ไปลองเล่นมาแล้วคับ ดีมากๆ อาจจะมีหน่วงอยู่เล็กน้อย แต่ไฟที่ปุ่มกด ไฮโซจิงๆ
กล้องก็ใช้ได้เลยทีเดียวคับ เครื่องจิง น้ำหนักดีมากๆ

ปล.เล่นที่ร้าน Phone 4 U (UK)
วรเวช
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2008 20:41  

ตัววนี้น่าจะทำออกมาเพื่อสู้กะ U600 และ U700 ของ SAMSUNG ใช่ป่าว

ดูเรียบหรูคนละแบบซะด้วยสิ

ตัวนี้สไลด์แล้วด้านหลังดูไฮโซมากๆ
ques
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2008 12:24  

เมืองไทยมีขายแล้วหนิ

แต่อยากรู้อ่ะว่าปุ่มกดที่แบบสัมผัสอ่ะ

มันล็อกได้รึป่าว

ถ้ามันโดนนิดๆหน่อยๆก้อกดโทรออกไม่รู้ตัวหน่ะสิ -*-
aitp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : lg
วันที่โพสท์ : 11 May 2008 17:40  

ราคาที่ http://www.lge.co.th 10,900 บาท
หน้าจอกระจกกันรอยขีดข่วน
Body โลหะ
waiting for u
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2008 23:12  

เมื่อไรจะวางขายสักทีอ่า
รออยู่น้ะ ที่รัก
ลองดูนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ดีมาบอกด้วยนะ
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 22:01  

www.tohome.com

มีขายแล้ว ราคา 10,xxx เท่านั้น พระเจ้าจอร์จ
oHmmzLoVE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 15:30  

รุ่นนี้แหละโดนใจ

ลองไปดูการใช้งานที่ Youtube สำหรับคนชอบสิ่งแปลกใหม่ จะสนใจ

ทัชสรีนเจ๋งมากมาย ลูกเล่นเยอะ

แต่ระบบ ออร์แกนไน ไม่ค่อยดีเท่าที่ควร

แต่ ผมว่า น่าซื้อมาครอบครองมากๆเลย รุ่นนี้

โดนแน่ !!!
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 22:09  

สีแดง สวยดี ฮ่าๆๆ

ใช้ คง จา เท่ห์ดี
marazzina
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2008 16:33  

วันนี้ไปจับตัวจริงมาแล้วครับที่0 TG FONE เครื่องสีดำสวยมากๆ บาง จับและเหมาะมือ ใช้แล้วรับรองไฮโซสุดๆ ตอนสไลด์ก็ทำได้ดี(แต่ของKF600ดีกว่านิดนึง) แต่ติดอยู่เรื่องเดียว ขอบโครเมี่ยมเงินๆข้างๆเครื่องน่าจะลอกง่าย(เหมือนprada) แล้วก็จุกปิดรูชาร์ตแบตถอดยาก ใช้ไปนานๆเสียวขาดมากมายT^T สรุป ในราคา 10,900 เป็นเครื่องที่น่าเล่นอย่างมาก แต่ส่วนตัวผมจะไปถอย KF600 แทนเพราะดูวัสดุและความเหมาะมือเข้ากะผมมากกว่า Razz
MooNew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2008 18:02  

marazzina ผู้เขียน:
วันนี้ไปจับตัวจริงมาแล้วครับที่0 TG FONE เครื่องสีดำสวยมากๆ บาง จับและเหมาะมือ ใช้แล้วรับรองไฮโซสุดๆ ตอนสไลด์ก็ทำได้ดี(แต่ของKF600ดีกว่านิดนึง) แต่ติดอยู่เรื่องเดียว ขอบโครเมี่ยมเงินๆข้างๆเครื่องน่าจะลอกง่าย(เหมือนprada) แล้วก็จุกปิดรูชาร์ตแบตถอดยาก ใช้ไปนานๆเสียวขาดมากมายT^T สรุป ในราคา 10,900 เป็นเครื่องที่น่าเล่นอย่างมาก แต่ส่วนตัวผมจะไปถอย KF600 แทนเพราะดูวัสดุและความเหมาะมือเข้ากะผมมากกว่า Razz

0ที่ TG FONE ที่ไป อยู่ที่ไหนหรอครับ

อยากไปลองจับตัวจริงมั่งจัง ^.^

แล้วราคานี้ แถมเมม เท่าไหร่หรอครับ

ขอบคุณนะครับ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2008 22:45  

MooNew ผู้เขียน:
0ที่ TG FONE ที่ไป อยู่ที่ไหนหรอครับ

อยากไปลองจับตัวจริงมั่งจัง ^.^

แล้วราคานี้ แถมเมม เท่าไหร่หรอครับ

0ที่ฟิวเจอร์ครับ แต่ที่จับเป็นเครื่องที่ไม่ได้เปิดให้ลองเล่นนะครับ แต่เป็นเครื่องจริงที่เอามาใส่ตู้ไว้(ไม่ใช่ตัวโชว์) พนักงานบอกว่าพึ่งมาวันแรก จับมาใส่ตู้เมื่อเช้า(มั่วว่ามีสีดำสีเดียวด้วย) แต่เครื่องสวยมากจิงๆครับ ใครชอบเรียบหรูไฮโซตัวนี้เหมาะมาก แต่ถ้าชอบไฮโซแบบเก๋ๆมีสไตล์ เล่นKF600ดีกว่าครับ(ผมจะสอยตัวนี้แหละ) Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2008 21:18  

ไปดูมาเหง ขาย แต่สี ดำๆ อะ

อยากได้ สี แดงมากกว่า ดูแจ่มกว่าเยอะเลย

ไม่รู้เค้าจาเอามาขายไหม สีแดง

ใครมีข้อมูล ช่วยบอกทีนะครับ
MooNew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2008 21:43  

Anonymous ผู้เขียน:

อยากได้ สี แดงมากกว่า ดูแจ่มกว่าเยอะเลย

Shop LG ที่ MBK ชั้น 4 ครับ

ฝั่งโตคิว วันพุธผมไปดู เค้าบอก มีสีแดงด้วยครับ

ราคา.. จำไม่ได้แล้วครับ :>

ยังไง ลองไปดูนะครับ
waiting 4 u
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2008 02:33  

รุ่นนี้มีภาษาไทยป่าว sms ไทยป่าว
แล้วตกลงตัวเครื่องมันลอกจริงมั้ย
ฝากผู้รู้ ช่วยตอบหน่อยค่า!!!
narunaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2008 21:10  

ques ผู้เขียน:
เมืองไทยมีขายแล้วหนิ

แต่อยากรู้อ่ะว่าปุ่มกดที่แบบสัมผัสอ่ะ

มันล็อกได้รึป่าว

ถ้ามันโดนนิดๆหน่อยๆก้อกดโทรออกไม่รู้ตัวหน่ะสิ -*-

ถ้าไม่มี backlight ที่ปุ่มสัมผัส ก็จะไม่ทำงาน
ซึ่งเราสามารถตั้งระยะเวลาของ backlight ได้ครับ ว่าจะนานแค่ไหน
แต่ยังหาที่ lock ปุ่มไม่เจอครับ :]

แต่ถ้าปุ่มไม่มีไฟ โทรศัพท์จะให้กดปุ่กล้องข้างๆ สองครั้งเพื่อนเริ่มการทำงานครับ
narunaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2008 21:11  

MooNew ผู้เขียน:

ได้ mem 1 G ยี่ห้อ Sandisk ครับ :]
narunaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2008 21:15  

ถามจนท. ที่ร้านที่ซื้อมา เขาบอกว่าที่ร้านมีเครื่องเดียวสีเทาๆ นี่อะครับ
ส่วนสีแดงเขาบอกว่าคงต้องรอสั่งพัก คงมีเข้ามา แต่เขาก็ไม่ได้บอกระยะเวลาไว้ครับ :]
narunaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2008 21:24  

waiting 4 u ผู้เขียน:
รุ่นนี้มีภาษาไทยป่าว sms ไทยป่าว
แล้วตกลงตัวเครื่องมันลอกจริงมั้ย
ฝากผู้รู้ ช่วยตอบหน่อยค่า!!!

มีเมนูภาษาไทย และสามารถรับ - ส่ง sms ภาษาไทยได้ครับ
ตัวเครื่องนี่อาจจะต้องรอ ระยะเวลาการใช้งานช่วงหนึ่งครับ ถึงจะตอบได้

แต่ด้านหน้าคงทนพอตัว ดูวิดีโอคลิปประกอบได้ครับ :]

จับ KF510 มาทรมาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2008 23:29  

ตัวเครื่องด้านข้างเขาบอกว่าเป็นโลหะนี่คับ

ไม่ได้บอกว่าเป็นโครเมี่ยมซักหน่อย

แต่โลหะที่ว่านี่ไม่ใช่ Stanless steel ด้วยอ่ะ
บางไปถึงไหน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2008 17:02  

CuEMaSTeR ผู้เขียน:
ว่าแต่รุ่นนี้ของ LG น่าเล่นมากๆเลยนะครับ เป็นสไลด์โฟนที่บางมากๆ (ไม่รู้ว่าบางที่สุดในโลกหรือปล่าว เพราะไม่เคยหาข้อมูล)

กล้องก็โอเคเลย และผมก็เป็นคนชอบการดีไซนด์ของ LG รุ่นแปลกๆอยู่แล้วด้วย (ที่ว่าแปลกรวมรุ่นนี้ด้วย Very Happy )

ไม่รู้ว่าจะติอะไรดี เสียแค่ไม่มี 3G อย่างเดียวเท่านั้นเอง (ซึ่งบ้านเรายังใช้ไม่ได้) นอกนั้น Perfect (ส่วนตัว Cool )

ซัมซุง U600 ก็ 10.9 มม.ครับ

อยากทราบความจุแบตมากกว่า

U600 มัน 690mAh เอง เล่นหนักๆ 10 ชม.ก็หมด เปิดเช้า ดับเย็น - -

ถ้าตัวนี้แบตทนกว่า คงได้สอย

อ้อๆ มีโทรศัพท์ยี่ห้ออะไรไม่รู้ แต่เป็นของเกาหลี ได้ตำแหน่งบางที่สุดไป แต่ก็ตั้งนานพอสมควร เปิดตัวมาไล่ๆกับซัมซุง D900 (หลัง D900 นิดโหน่ย) ได้ 9.9มม.ครับ
panglikhit
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2008 14:11  

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/7e5WJE0TJ-U&hl=en"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/7e5WJE0TJ-U&hl=en" type="application/x-shockwave-flash" width="425" height="344"></embed></object>

โกรธแค้นเคืองโกรธไรนักเนี่ย - -" Confused
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2008 22:34  

ดูวีดีโอข้างบน

ใครอยากได้มือถือ ทนๆ ซื้อเลยครับ

น่าลองเอาซามูไรฟันสักฉับ ดูสิว่าจะเป็นรอยมั๊ย มีดทำครัวผมว่ามันเล็กไป มันเลยไม่เป็นรอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2008 15:52  

narunaka ผู้เขียน:

ถามจนท. ที่ร้านที่ซื้อมา เขาบอกว่าที่ร้านมีเครื่องเดียวสีเทาๆ นี่อะครับ
ส่วนสีแดงเขาบอกว่าคงต้องรอสั่งพัก คงมีเข้ามา แต่เขาก็ไม่ได้บอกระยะเวลาไว้ครับ :]

อยากทราบว่ารุ่นนี้เสียงเรียกเข้าและเสียงสนทนาดังไหม
LG กะ Moto อันไหนดังกว่ากันอ่ะค่ะ
narunaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2008 08:33  

อยากทราบว่ารุ่นนี้เสียงเรียกเข้าและเสียงสนทนาดังไหม
LG กะ Moto อันไหนดังกว่ากันอ่ะค่ะ

เสียงเรียกเข้าถือว่าปกติครับ ถ้าเร่ง volume ไปที่ 5 ก็จะดังใช้ได้อยู่ แต่เสียงเรียกเข้าจะไม่ค่อยหนักครับ ออกแนวก๊องแก๊ง คือเสียงเบสไม่ค่อยมี
ส่วนเสียงสนทนาไม่มีปัญหา ถ้าสนทนาในสภาวะแวดล้อมที่มีเสียงรบกวนมากก็เร่ง volume ให้สุดก็ได้ยินอยู่
ยังไงก่อนซื้อลองเล่นที่ตัวแทนจำหน่ายเป็นการยืนยันอีกทีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 02:27  

โคตรสวยอ่า......
thugsin
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 12:41  

ไปถอยมาเมื่อวันจันทร์ เอา nokia 3250 ไปขายแล้วสอยตัวนี้มาใช้แทน ด้านความสวยถูกใจคับ เพื่อนๆมันยังชมว่าสวยเลย (ซื้อสีแดงมา)
kendoz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 19:27  

เห้นบอกว่า
เป้น real metal body นี่คือส่วนทั้งหมดเลยหรอครับ
หรือว่าเเค่บางส่วน
เห้นตรงด้านข้างเเล้วมันคล้ายๆจะเป็น
โครเมี่ยมที่ลอกได้อ้ะครับ บบ
narunaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 20:32  

kendoz ผู้เขียน:
เห้นบอกว่า
เป้น real metal body นี่คือส่วนทั้งหมดเลยหรอครับ
หรือว่าเเค่บางส่วน
เห้นตรงด้านข้างเเล้วมันคล้ายๆจะเป็น
โครเมี่ยมที่ลอกได้อ้ะครับ บบ

เข้าใจถูกแล้วครับ และด้านหลังเป็นรอยขนแมวได้ง่ายครับ
Vessoungeue L
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 19:43  

ไม่อยากจะ Say! วันนี้พึ่งถอยมาก สวยมากมาย ใช้เองแล้วจะรู้
popika
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2008 17:37  

สำหรับผู้ที่ใช้แล้วเรื่องของเสียงเวลาสนทนาเป็นอย่างไรบ้างคะ

เคยใช้ KG320 อะ เวลาคุยในที่มีเสียงอึกทึกหน่อย(ไม่ถึงกับอยู่ในผับนะคะ)

คุยกันไม่รู้เรื่องเลย หงุดหงิดมาก เลยเข็ดแล้วหันมาใช้ MOTO แทนอ่ะ

แต่มาเห็นรุ่นนี้สวยถูกใจเลยอยากเปลี่ยนมาใช้บ้าง แต่ก็กลัวว่าจะเจอปัญหาเดิมๆ อ่ะ

ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
narunaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 21:41  

popika ผู้เขียน:
สำหรับผู้ที่ใช้แล้วเรื่องของเสียงเวลาสนทนาเป็นอย่างไรบ้างคะ

เคยใช้ KG320 อะ เวลาคุยในที่มีเสียงอึกทึกหน่อย(ไม่ถึงกับอยู่ในผับนะคะ)

คุยกันไม่รู้เรื่องเลย หงุดหงิดมาก เลยเข็ดแล้วหันมาใช้ MOTO แทนอ่ะ

แต่มาเห็นรุ่นนี้สวยถูกใจเลยอยากเปลี่ยนมาใช้บ้าง แต่ก็กลัวว่าจะเจอปัญหาเดิมๆ อ่ะ

ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

ส่วนเสียงสนทนาไม่มีปัญหา ถ้าสนทนาในสภาวะแวดล้อมที่มีเสียงรบกวนมากก็เร่ง volume ให้สุดก็ได้ยินอยู่ แต่ถ้าเสียงรบกวนดังมากๆ ก็สู้ไม่ไหวนะครับ ยังไงก่อนซื้อลองเล่นที่ตัวแทนจำหน่ายเป็นการยืนยันอีกทีครับ
pyp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 14:36  

เวบต่างประเทศมีสีน้ำเงินด้วยอ่ะ

อยากได้ๆ

อยากรุ้ว่าตอนนี้ราคาตกลงงบ้างยังอ่ะ??
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 12:31  

สวยโดนใจทั้งสองสีเลย Very Happy
thugsin
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 12:58  

เคยใช้ซิมเปี้ยน มาใช้ตัวนี้เลยม่ายรู้จะเล่นไรเลย 555+ แต่ก็ดีสวยดีทนดี โดยเฉพาะหน้าจออยากลองขูดดูเหมือนกัน แต่กลัวมันเป็นรอยนี่ถึงกับแซดเลย ใช้งานมาหลายวันโดยรวมโอเคแต่ทามมายชาร์จแบตนานจังเกือบๆ 3 ชั่วโมงกว่าจะเต็ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ............
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 09:49  

เครื่องนี้ระบบปฏิบัตการเป็นซิบเบี้ยนป่าวคับ
ediozzaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 14:44  

สวยเเต่ถ้ามีระบบ cristal talk เหมือน โมโต จะเจ๋งมากเลย
narunaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ............
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 21:48  

เครื่องนี้ระบบปฏิบัตการเป็นซิบเบี้ยนป่าวคับ

ไม่ใช่ครับผม เป็น LG OS ครับ
www3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวยมาก
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 15:43  

สวยดีชอบ แต่น่าจะติดเสียงออกลำโพงเป็นสเตอริโอนะจะได้ฟังเพราะๆ เลยยังไม่ชอบ
miki1234
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 19:34  

อยากถามคนที่ซื้อแล้วอ่ะ

ว่า รูที่ชาร์จ กะ รูเสียบ small talk มันรูเดียวกันหรือคนละรูอ่า

แล้วรูปเวลาโทรเข้าอ่า มันต้องเปนรูปที่ถ่ายจากเครื่องขนาด 74*74 pixel เหมือน Chocolate รึป่าว

หรือว่า ใช้รูปไหนก้อได้ เหมือนมือถือทั่วๆไป

ช่วยตอบด้วยน้าคะ กำลังจาซื้อ อยากรุมากเลยค่ะ
narunaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 22:48  

miki1234 ผู้เขียน:
อยากถามคนที่ซื้อแล้วอ่ะ

ว่า รูที่ชาร์จ กะ รูเสียบ small talk มันรูเดียวกันหรือคนละรูอ่า

เป็นช่องเดียวกันครับ

แล้วรูปเวลาโทรเข้าอ่า มันต้องเปนรูปที่ถ่ายจากเครื่องขนาด 74*74 pixel เหมือน Chocolate รึป่าว

หรือว่า ใช้รูปไหนก้อได้ เหมือนมือถือทั่วๆไป

เป็นไฟล์รูปภาพหรือจะถ่ายจากกล้องในตัวเครื่องก็ได้ครับ แต่ว่าต้อง crop ภาพ ซึ่งผมเข้าใจว่ามีขนาด 74 x 74 ครับ
miki1234
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 23:27  

ต้อง crop หรอคะ

รุปมันไม่ใหญ่ เหมือน Viewty หรอคะ

แย่จัง
narunaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2008 21:49  

ต้อง crop หรอคะ

รุปมันไม่ใหญ่ เหมือน Viewty หรอคะ

แย่จัง

ตอนที่จะเอารูปมาแนบกับ contact มี 2 ทางเลือกครับ
1. ถ่ายรูปใหม่เดียวนั้น ซึ่งไม่ต้อง crop ทิ้ง
2. เลือกรูปจากไฟล์ที่มีอยู่แล้ว จากนั้นดำเนินการ crop เอาเฉพาะส่วนที่ต้องการ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เมื่อเวลาสายเข้ารูปก็จะโชว์เป็นขนาดเล็กๆ (ซึ่งผมเข้าใจว่าคือ 74 x 74) อยู่ค่อนมาทางด้านล่างหน้าจอ ก่อนชื่อและเบอร์โทรศัพท์ ไม่ได้โชว์เต็มจอครับ
gimin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 18:09  

กล้องซูมยังไงอ่าคะ
หาตั้งหลายรอบแล้วก็ไม่เห็นมี -*-
~Ying~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 22:25  

ใช้แบทได้ประมาณกี่วันกันอ่ะคะ ซื้อมาใช้ประมาณวันเดวก็หมดแร้วอ่าคะ -*-
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 01:33  

ผู้หญิงสนใจเยอะจัง

ราคาขายส่งตอนนี้ประมาณ 9800
narunaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 22:58  

gimin ผู้เขียน:
กล้องซูมยังไงอ่าคะ
หาตั้งหลายรอบแล้วก็ไม่เห็นมี -*-

ผมก็หาไม่เจอ เข้าใจว่าไม่มีครับ
narunaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 23:00  

~Ying~ ผู้เขียน:
ใช้แบทได้ประมาณกี่วันกันอ่ะคะ ซื้อมาใช้ประมาณวันเดวก็หมดแร้วอ่าคะ -*-

ของผมประมาณวันครึ่งครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 14:51  

ตอบปัญหาจากผู้ใช้ครับ

1. Charger slot, USB port, headset port ใช้ร่วมกันครับ

2. หน้าจอเป็น tempered glass สามารถทนแรงขีดข่วนหรือกดทับได้ดีครับ ดูง่ายๆ ในตู้เย็นที่มี shelf เป็นกระจก จะแบบเดียวกัน หรือจามชามยี่ห้อของทางอเมริการ ยุโรป เป็นแก้วแบบเดียวกันหมด ทนแรงขีดข่วน ตกไม่แตกครับ

3. Batt ความจุ 800 มิลลิแอมป์ครับ ใน set ใ้แบตมา 1 ก้อน แต่สามารถซื้อได้เพิ่มที่ศูนย์ LG ก้อนละประมาณ 540 บาทครับ ใช้เวลาชาร์จนานมากๆ เกือบ 3 ชม

4. ถ้าแบตใช้ทั่วไป ไม่ได้เล่นอะไรมากมาย ก็ 3 วันครับ คุยหนักๆนี่วันเดียวก็หมดแล้ว ทั้งนี้ ขึ้นอยู่กับ Operator ที่คุณใช้ (คลื่น 900/1800), โหมดประหยัดไฟในเครื่อง, การใช้ข้อมูลที่ต้องอ่านจาก external memory บ่อยๆ, อุณหภูมิ ฯลฯ ทุกปัจจัยมีผลต่อแบตมือถือครับ

5. เครื่องสีดำเงิน จะมีไฟ LED เป้นสีขาว
ส่วนเครื่องสีแดง จะมีไฟ LED เป็นสีแดงออกชมพู สีสวยมากๆทั้งคู่ครับ

6. เสียงจากลำโพงนี่ใช้ได้ คมชัดทีเดียว ดังพอควรครับ แต่ Secret ดังกว่า

7. รูปที่จะใช้เป็น calling picture จะต้องเก็บไว้ในเครื่องครับ
ถ้าเอามาจาก external memory แล้ว crop ลง มันจะ auto save ลงเครื่อง
ขนาดที่ใช้คือ 160x120 pixel ครับ จะมีขนาดใหญ่หน่อย แต่ก็ไม่เต็มหน้าจออยู่ดี

8. สามารถเปิด pdf หรือ document file ได้ครับ

9. Headset นี่จะต้องต่อกับ port เฉพาะของเครื่อง
แต่ก็มี 3.5 mm Jack adapter มาให้ครับ

10. การประกอบเนี้ยบครับ ไม่หลวมโครกครากเหมือนแบรนด์บางแบรนด์ที่ทำ fashion phone ไม่ได้เรืองแล้วแพงอีก

ตอนนี้นึกออกแค่ 10 ข้อ ใครมีไรสงสัยเมลมาถามได้ครับ dagoldenprince@hotmail.com ยินดีให้ข้อมูลครับ
narunaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 22:13  

ตอบปัญหาจากผู้ใช้ครับ

1. Charger slot, USB port, headset port ใช้ร่วมกันครับ

2. หน้าจอเป็น tempered glass สามารถทนแรงขีดข่วนหรือกดทับได้ดีครับ ดูง่ายๆ ในตู้เย็นที่มี shelf เป็นกระจก จะแบบเดียวกัน หรือจามชามยี่ห้อของทางอเมริการ ยุโรป เป็นแก้วแบบเดียวกันหมด ทนแรงขีดข่วน ตกไม่แตกครับ

3. Batt ความจุ 800 มิลลิแอมป์ครับ ใน set ใ้แบตมา 1 ก้อน แต่สามารถซื้อได้เพิ่มที่ศูนย์ LG ก้อนละประมาณ 540 บาทครับ ใช้เวลาชาร์จนานมากๆ เกือบ 3 ชม

4. ถ้าแบตใช้ทั่วไป ไม่ได้เล่นอะไรมากมาย ก็ 3 วันครับ คุยหนักๆนี่วันเดียวก็หมดแล้ว ทั้งนี้ ขึ้นอยู่กับ Operator ที่คุณใช้ (คลื่น 900/1800), โหมดประหยัดไฟในเครื่อง, การใช้ข้อมูลที่ต้องอ่านจาก external memory บ่อยๆ, อุณหภูมิ ฯลฯ ทุกปัจจัยมีผลต่อแบตมือถือครับ

5. เครื่องสีดำเงิน จะมีไฟ LED เป้นสีขาว
ส่วนเครื่องสีแดง จะมีไฟ LED เป็นสีแดงออกชมพู สีสวยมากๆทั้งคู่ครับ

6. เสียงจากลำโพงนี่ใช้ได้ คมชัดทีเดียว ดังพอควรครับ แต่ Secret ดังกว่า

7. รูปที่จะใช้เป็น calling picture จะต้องเก็บไว้ในเครื่องครับ
ถ้าเอามาจาก external memory แล้ว crop ลง มันจะ auto save ลงเครื่อง
ขนาดที่ใช้คือ 160x120 pixel ครับ จะมีขนาดใหญ่หน่อย แต่ก็ไม่เต็มหน้าจออยู่ดี

8. สามารถเปิด pdf หรือ document file ได้ครับ

9. Headset นี่จะต้องต่อกับ port เฉพาะของเครื่อง
แต่ก็มี 3.5 mm Jack adapter มาให้ครับ

10. การประกอบเนี้ยบครับ ไม่หลวมโครกครากเหมือนแบรนด์บางแบรนด์ที่ทำ fashion phone ไม่ได้เรืองแล้วแพงอีก

ตอนนี้นึกออกแค่ 10 ข้อ ใครมีไรสงสัยเมลมาถามได้ครับ dagoldenprince@hotmail.com ยินดีให้ข้อมูลครับ

That's Great!
thugsin
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 11:36  

Headset นี่จะต้องต่อกับ port เฉพาะของเครื่อง

อันนี้มีแถมมาด้วยหรอทามมายไม่เห็นมี

ส่วนแบตถ้าปิดไอ้ระบบสัมผัสแล้วสั่นรู้สึกว่าแบตอึกขึ้นเยอะขนาดเปิดสั่นเบาสุดไม่เคยใช้ได้เกินวันซักที ว่าแต่แบตชาร์จนานมากๆเฉลี่ยที่ 3 ชั่วโมงอ่ะกว่าจะเต็ม
narunaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 20:14  

thugsin ผู้เขียน:
Headset นี่จะต้องต่อกับ port เฉพาะของเครื่อง

อันนี้มีแถมมาด้วยหรอทามมายไม่เห็นมี

ร่วมยืนยันว่ามีครับ ตรง adaptor จะมีไมค์ของ small talk ด้วย
kocc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 00:14  

อยากรู้ว่าตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่คะ

คือสนใจรุ่นนี้น่ะค่ะ...
tongtony
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 12:25  

kocc ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่คะ

คือสนใจรุ่นนี้น่ะค่ะ...

ผมซื้อที่ LG Shop ที่ MBK ครับ
เมื่อเดือนที่แล้ว ได้ 9900 เงินสดนะครับ
kocc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 12:37  

[quote="tongtony"][quote="kocc"]อยากรู้ว่าตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่คะ

คือสนใจรุ่นนี้น่ะค่ะ...[/quote]

ผมซื้อที่ LG Shop ที่ MBK ครับ
เมื่อเดือนที่แล้ว ได้ 9900 เงินสดนะครับ[/quote]

ขอบคุณมากนะคะ[/quote]
*_Cocktail
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 20:06  

1.ตกลงมัน zoom ได้ป่าวอ่ะ

2. ถามหน่อยครับว่าตอนซื้อ มา เค้าแถมอุปกรณ์ อะไรในกล่องบ้างหรอ พวกการ์ด เมม อ่ะคับ

ขอบคุณครับ
narunaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 22:25  

ไม่ได้ครับ

2. ถามหน่อยครับว่าตอนซื้อ มา เค้าแถมอุปกรณ์ อะไรในกล่องบ้างหรอ พวกการ์ด เมม อ่ะคับ
สายชาร์จ, หูฟัง และ Jack แบบ 3.5 + small talk, การ์ดหน่วยความจำ 1 GB, Data cable กรุณาตรวจสอบสถานที่จำหน่ายอีกทีด้วยครับ

ขอบคุณครับ
เพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เจ๋ง
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2008 22:00  

เราเพิ่งซื้อมาวันนี้ 10900 บาท ที่ i mobile แต่แอบเหนที่ jaymart 10000

รูปแบบตอนกดเลขโทรออกน่ารักมากอ่ะ เปลี่ยนได้ 3 แบบ เป็น ดิจิตอล / โน๊ตดนตรี และก็ หญ้าๆ อ่ะ

ลูกเล่นแสงสีมากมาย

ชอบ
tongtony
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 17:41  

narunaka ผู้เขียน:
ไม่ได้ครับ

สายชาร์จ, หูฟัง และ Jack แบบ 3.5 + small talk, การ์ดหน่วยความจำ 1 GB, Data cable กรุณาตรวจสอบสถานที่จำหน่ายอีกทีด้วยครับ

ขอบคุณครับ

1. Zoom ได้นะครับ
ในแง่ของ Viewer นี่ zoom ได้ทั้ง document viewer, image viewer
และในการถ่ายภาพก็ zoom ได้ แต่คุณต้องลดความละเอียดลงมา
เพราะถ้า max resolution ที่ 3.15 ล้านพิกเซล จะซูมไม่ได้

ส่วนวิธีการซูม ใ้ห้ใช้ปุ่ม เพิ่ม/ลดเสียง ข้างตัวเครื่องครับ
narunaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 21:38  

อ้างถึง:
1. Zoom ได้นะครับ
ในแง่ของ Viewer นี่ zoom ได้ทั้ง document viewer, image viewer
และในการถ่ายภาพก็ zoom ได้ แต่คุณต้องลดความละเอียดลงมา
เพราะถ้า max resolution ที่ 3.15 ล้านพิกเซล จะซูมไม่ได้

ส่วนวิธีการซูม ใ้ห้ใช้ปุ่ม เพิ่ม/ลดเสียง ข้างตัวเครื่องครับ

ขอบคุณมากครับใช้มา 2 3 เดือนแล้วยังไม่รู้เลย ตอบให้คนอื่นก็ไปตั้งหลายคน :]
TeddyBearLover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2008 15:54  

อยากขาย KF 510 สีแดงค่ะ
เพิ่งซื้อมายังไม่ถึงเดือน (จาก Jaymary ..เงินสด) อุปกรณ์ในกล่องครบ มี SD card 1 GB
แถมให้ 2 อัน !!

ไม่ค่อยได้ใช้เลยค่ะ เพราะเป็นเครื่องที่สอง
แต่อยากได้ตัวอื่น Embarassed ..เลยจะขายค่ะ

ราคา 8500 บาท
สนใจติดต่อได้ที่ 083-2421512 ค่ะ
tredsredfdf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2008 17:00  

ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วหรอ

??
i.poiz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Songkhla
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2008 22:32  

,, ,
อยากทราบราคาเหมือนกัน
หวังว่าคงจะไม่แพงมากนะ
กะรอซักพัก จะเปลี่ยนเป็นรุ่นนี้ :]]

ใครใช้แล้วเป็นไงบ้าง ??
อยากเห็นสีเงินอะ ในไทยจะมีขายมั้ย
หรือมีแค่สีแดง กะ ดำ !!?
ถามหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทรราบ
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2008 21:12  

ถามหน่อยคัฟ ว่า ตัว นี้ LG KF510 กับ LG KF750(Secret) แล้ว ตระกลู LG KF คือไรหรอคัฟ ช่วยที
น้อง เหม่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จากห้อง LG KF750
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2008 12:12  

คนในกระทุ้ นี้ มีน้อยจัง หรือว่ามันไม่น่าสนใจ แต่ที่ ดูๆมา แล้ว คำตอบ ก้อ ใช้งานดี น่ะ วัสดุ ok เลย เข้าเรื่อง ดีกว่า วันนี้ มีคำถามไม่ กี่ ข้อ ค่ะ ช่วยๆ ตอบทีน่ะ กัลง ตัดสินใจ ชื้อ LG KF510 กับ LG KF750 อยู่เพราะ ดูแล้ว วัสดุ KF510 จะดีกว่า แต่ KF750 จะ ดีที่ มัตมิเดีย
ราคา ก็พอไรเรีย กัน ไม่มากไม่น้อยเท่ารัย ยังไง ช่วย ตัดสินใจทีน่ะ ค่ะ
1เล่น MV(VDO) กับรูปภาพ ใน แนวนอน แนวตั่ง แล้วมันเต็มจอหรือป่าว ค่า
2เปลี่ยนธีมได้หรือป่าว เห็นบางคนว่า ได้แต่ ธีมในเครือง อ่ะค่ะ
2.1แล้ว ไฟล์ นี้ (คือของธีม อ่ะ รับได้แบบไหนบาง) แบบสกุลไฟล์ อ่ะ สมุทว่าเปลียน ธีม อืนได้น่ะ เพราะ นู๋ ใช้SE อยู่ มัน ใช้ไฟล์ thm อย่างเดียว
2.2 แล้ว ไฟล์ ของ ธีม มีกี่ แบบ หรอ ที่เห็นๆมี thm กับ lnk แล้ว มัน มีกี่ไฟล์ กันหรอ
2.3 แล้ว ธีม ของ เครือง นี้ ใช้ ได้แบบไหน ไฟล์ อ่ะค่ะ
3ตกลงว่า LG KF750 อัดเสียง สทนาได้หรือป่าว
3.1 ถ้าได้จะมี เสียง สัญญาน ตูดๆๆ หรือป่าว
4แล้ว ระบบ สัญญาณ ลบ ออกจาก จอได้หรือป่าวอ่ะ ค่ะ
4.1ถ้าได้ จะต้องทำ ยังไง บาง อ่ะ ค่า บอกที
5แล้ว ชื่อ ของเครือง สามารถ ตั่ง เป็น ชื่อ อืนได้มะ แบบ SE หรือ NK อ่ะ ค่ะ
5.1ได้บอกที น่ะคะ
6การ ถ่านรูป เป็น แนว นอน หรือ แนว ตั่ง เห็นบอกถ่าย กัน แนว ตั่ง บางเวป แนว นอน งง
7สามารถ หนุมหน้าจอ ออโต้ได้ทุกเมนู หรือ บางเนนู กัน แน่หรอ
8หน้าจอสัมผัส นี ตกลงว่าได้ แค่บางเมนูใช้ไหม ค่ะ
9หน้าจอเป็น แบบ LG KF510 ช่าย หรือป่าว ค่ะ
10 แล้ว BT ตกลง ว่า เป็น คลาสไหนหรอ ค่ะ
11แล้ว ปรับ ความไว ของ ปุ่มได้ หรือป่าว บางเวปว่าได้ บางเวปว่าไมได้
11.1 ได้ กรุณา บอกที น่ะค่ะ
12 ตัวนี้ลงโปรแกรม ฆ่าไวรัสได้ไหม อ่ะค่ะ คือกัว โหลด หนัง(MV) แล้ว เครือง ติดไสรัส มาอ่ะ ถ้าได้ขอ เวป ที น่ะ แล้ว ลง ดิก ได้หรื่อป่าว (EN-TH+TH-EN) อาะคะ
13มีเวปโหลดโปรแกรม ฟรีๆ ไหมอ่ะ อิอิ ^ ^ ไวจะไปโหลด หนังฟังเพลง
14ของใน กล่องมี อะไรบางหรอ ถ้ามีรูปให้ดูด้วย ดีมากๆ เลย ค่ะ
15 สดท้ายนี้ รุ่นรหัด ลงท้าย ของLG หน่อย จิ ค่ะ อยากรุ้ ว่าเค้า เน้น อะไรมั่ง
เหมือน SE ตัว K เน้น กล่อง ตัว W เน้น เพลง อะไร ทำน่องเนี้ยอ่ะค่ะ
สุดท้าย ขอให้โชคดีน่ะค่ะ ทุกๆคน ที่ชอบตอบคำ ถามของ นู๋ สินเดือนจะไป ชื้อแล้ว
นอน หลับ ฝันดีน่ะ ไป นอนละ บะบาย
i.poiz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Songkhla
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2008 00:36  

,,
ตอบเจ๊แกหน่อยเหอะ - -
ไม่รุเรื่อง หึหึ
TATUM101
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ,มีสีเเดง+ที่ชาร์ทเเท้ ประกันถึงด.5/52 ขาย5500 บาท
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2008 22:46  

,มีสีเเดง+ที่ชาร์ทเเท้ ประกันถึงด.5/52 ขาย5500 บาท มารับเองนะ

0819109102
chinz-indy
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 09:32  

กะ ว่า จะ ซื้อ . . .
noomintz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2008 23:52  

ขายมือถือ LG KF510 สีแดงค่ะ
http://www.siamphone.com/catalog/LG/kf510.htm
รายละเอียดสินค้าค่ะ
มีรอยนิดหน่อยนะคะ ซื้อศูนย์ TG Fone ซื้อมา 2 เดือนค่ะ
เหลือประกันอิก 10 เดือน เครื่องดีทุกอย่างค่ะ อุปกรณ์ครบ แต่ที่อยากขายเพราะว่า
อยากได้รุ่นอื่นค่ะ ^^ ขายราคา 7500 บาท มีแบตให้อิก 1 ก้อนค่ะ ไม่ต่อแล้วนะคะ
เพราะว่าขาดทุนหลายพันแล้ว นัดเจอเท่านั้นค่ะ
ติดต่อ 087-6769107 มิ้นท์ ค่ะ
สาครอาจมูลตรี
Year's Star

หัวข้อ : สวยเพรียบพร้อม
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2008 13:01  

น่าจะมีทีวีด้วย/และเพิ่มกลอ้งอีกตัว
Razz Embarassed Rolling Eyes
kid^_^
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2008 15:23  

แล้วกล้องนี่ 3 ล้านของ LG ชัดไหมครับ พอลงคอมก็ยังชัดอยู่หรือเปล่า Surprised
lightfellow
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2008 19:42  

ยืนยันบางกว่า u600
เล่นเพลงไม่โชว์ปกอัลบัมนะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: