Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola Z9 - โมโตโรล่า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 60 / เข้าชม: 184465
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Motorola Z9 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2009 14:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Motorola Z9 - โมโตโรล่า
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/motorola/z9.htm

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

ของจริงวัสดุดีสุดๆ เเต่ค่อนข้างหนัก
Manosoma
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

แปลกเนอะครับ โทรสับเครื่องแรกที่ผมใช้คือโมโต C300 ที่ทำอะไรไม่ค่อยได้เลย
หลังจากนั้นผมก็ติดใจโมโตเสมอมา

แต่หลังๆ เริ่มรับไม่ได้กับเมนูที่หน่วงมากๆ ในหลายๆเครื่อง
โมโตอยู่ในแนวๆหน้าที่อกกแบบสวยเกือยทุกรุ่นเนอะครับ

แต่ถึงอย่างว่าว่า ใครหล่ะที่อยากได้ สวยแต่รูป จูบไม่หอม ???
อย่าให้เหมือน Siemens ละกันครับ โดน BenQ ย่ำยี เห้อ
โมโตนะโมโต --..--
053
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบคับ

คืออยากรู้ว่า โทรศัพทืของโมโตนี่

เวลาที่เราโทรหาเพื่อน แล้วเพื่อนกำลังคุยสายกับคนอื่นอยู่

เราจะสามารถรู้ได้มั๊ยครับว่าเราโทรไปเป็นสายซื้อของเค้า

ยกตัวอย่างเช่น โนเกียและโซนี่ ถ้าเราโทรไปเป็นสายซ้อนของเขา

มันจะมีเสียง ตี๊ดๆ ขึ้นมาก่อนครั้งนึงขณะโทร

เลยอยากทราบว่าโมโตทำได้มั๊ยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ยังไงก็รัก MOTO Embarassed แต่ก่อนใช้แต่โนเกียตอนนี้ใช้ MOTO แล้ว
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : พะเ

จร้า ๆ มีก็มีจร้า
ไม่ได้เกลียดโมโตน่ะ จริงๆอ่ะรัก โมโตจะตาย
ไม่อยากให้เค้าขายกิจการเลยด้วยซ้ำกลัวจะเป็นแบบ ซีเมน
มือถือเครื่องแรกที่ใช้ ก็โมโต T190 แต่ปัจจุบันไปคบกับโนเกียแล้วล่ะ
อย่างไรก็ตามก็อยากให้โมโตมีอนาคตที่ดีต่อ
สู้เค้า โมโตโรล่า อินทายลิเจน เอฟวีแว....... สโกนเค้าอ่านงี้ช่ายป่ะ....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อิอิอิ

Anonymous ผู้เขียน:
monososumpa ผู้เขียน:
อิอิอิคนแรก
เห็นออกมากี่รุ่นต่อกี่รุ่นก็ยังคงขี้เหนียว วิทยุอีกตามเคย
ไม่เคยได้ฟังวิทยุจากโมโตสักที

ก็ E6 L6i ไงคะ

E2 ด้วยครับ วัสดุกับตัวเครื่องแข็งแรงมากครับ แต่หนาไปนิดปุ่มกดเล็กกค่อนข้างยากแต่ไม่ยากอย่างที่คิดกดเร็วๆมีพลาดบ้าง แต่ชอบดูน่ารักดี มีวิทยุเอสดีสองกิกกล้อง1.3 แต่ตอนนี้เริ่มสนใจ ซัมซุงU600 U700 แต่ไม่รู้ว่าวัสดุกับตัวเครื่องแข็งแรงดีหรือเปล่า
Z9 ดูหนากว่าที่บอกไว้ที่สนใจคือใส่เอสดีได้แปดกิก แต่ดันไม่มีวิทยุ
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

แล้วจุดขายมันคืออาไร???

กล้อง 2 ล้าน pixel หลอ???
wicmoto
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

มีแต่คนเห็นใจ โมโตนะ วัสดุและดีไซน์เป็นเรื่องแรกๆที่แฟนโมโตประทับใจ
BBnnET
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ :

ยังไงก็รัก Moto ครับผม Embarassed อยากได้รุ่นนี้ด้วย ชอบสไลด์ บาง ๆ
zakorokr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : moto willcome back

I LOVE MOTO !!!!
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :

จะซื้อแบบไหน แล้วแต่ผมจะเลือกครับ ผมรู้ว่าผมควรซื้อมือถือแค่ไหน
แต่ว่าโมโตก็ควรออกมือถือที่หลากหลายกว่านี้และมีคุณสมบัติสูงกว่านี้
สำหรับคนที่ยังรักและต้องการโมโตจริงๆ ไม่ใช่เพราะผมต้องการคนเดียว

โมโตอาจจะเข้าใจแต่ตลาดอเมริการว่าคนส่วนใหญ่ใช้แค่โทรกับส่ง sms
แต่ประเทศอื่นๆมันก็ใช่ว่าจะต้องเป็นแบบอเมริกานี่ครับ
กว่าจะรู้ตัวว่าต้องเปลี่ยนแปลงก็โดนค่ายอื่นรุกซะจนยอดขายลดฮวบ
หรือถ้าคิดว่าโมโตออกแบบเดิมก็ได้ อีกไม่นานก็คงไม่ได้เห็นโมโตจริงๆ
เพราะนี่เค้าอุตส่าห์ปรับกลยุทธใหม่ที่แยกส่วนการสื่อสารออกมาเป็นอีกบริษัท
ไม่ได้คิดจะขายบริษัทให้ใคร อย่างที่เป็นข่าวออกมาเมื่อต้นปี
ก็เพราะเค้าต้องการพัฒนาคุณสมบัติ ดังจะได้เห็นในซีรีย์ต่อไป
เช่น MING, Skarven, X PIXL ซึ่งเป็นรุ่นคุณสมบัติสูงขึ้นเอาใจผู้บริโภคตามกลุ่ม
อย่างด้านกล้องดิจิตอลได้ข่าวว่าจับมือกับโกดัก จะรอดูนะครับ
เหมียวหง่าว
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :

มันก็ไม่น่าแปลกเลยครับที่โมโตจะเจ๊ง
เพราะยังใช้กลยุทธเดิมๆไม่เปลี่ยนไปตามสมัยนิยมหรือไม่ปรับตัวนั่นเอง

กล้องถ่ายรูปเมื่อดูจากจอหลอกๆ นั่นแหละขายดีนัก
ต้องมีทางเลือกให้ลูกค้าเยอะๆไม่ใช่มีทางเลือกน้อยๆและให้ลูกค้าจำใจเลือกเอง
เค้าก็ไปซบยี่ห้ออื่นน่ะซิครับ

อีกอย่าง GPS WiFi เค้ามีไว้ให้คนใช้เป็นหรือจำเป็นต้องใช้
ถ้าคุณตอบโจทย์ลูกค้าไม่ได้ พวกเค้าก็ไม่สนคุณหรอกครับ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :

ถ้าเทียบกับตัวนี้ กับโนเกีย

จะมีรุ่นที่สเปคเท่านี้ ในราคาถูกเยอะแยะ เช่น 3310c และรุ่นอื่นๆ ซึ่งเป็นพืนฐานของมือถือ

แต่โมโตเปิดตัวนี้ 14k ใครๆก็ย่อมมองว่าแพง (สำหรับคนที่ไม่เคยใช้โมโตเห็นก็เบนหน้าแล้ว)

แต่คนที่เคยใช้จะรุ้ว่างานประกอบปราณีตมาก และเสียงดี

โมโตจึงยังอยู่ได้ แต่ช่วงนี้เรตติ้งเริ่มลดลงแล้ว

ตัวนี้ออกมาก็ไม่ค่อยดังนะ แล้วคนที่ซื้อตระกูล V ก็ไ่ม่น่าคิดจะเปลี่ยนมาเล่นตัวนี้หรอกครับ
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :

^
^

จะบอกว่าไม่ได้เกี่ยวกานเล้ยยยยยย แค่อยากจะบอกว่า คุณต้องมีทางเลือกให้คนซื้อมากกว่านี้ ก็เท่านั้นเอง ไม่ใช่นู่นก็ไม่จำเป็น
นี่ก็ไม่จำเป็น ในฐานะของผู้ผลิต คุณต้องคิดได้ Wink

ทั้งนี้และทั้งนั้นการที่ไม่มีทางเลือกให้ลูกค้า ก็หมายความว่าคุณกำลังลดยอดขายของตัวเองลง ไม่งั้นค่ายอื่นๆ จะออกรุ่นใหม่ๆมาเป็นพรวนเลยหรือครับ Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ท่านผู้รู้กรุณาเปรียบเทียบกับ E8 หน่อยครับ

ไม่ทราบว่า มีอะไรดี อะไรต่างกัน ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมว่าโมโตยังไปได้ดี

ในต่างประเทศนะเพราะเห็นเค้าก็ใช้เป็นโทรศัพท์ ที่รับสัญญาณชัดเจน และวัสดุกับการประกอบดี

U6 อเมริกาถือกันมากมายหลายสี เมืองไทยกับไปไม่รอด ก็นี่แหละคนไทย ชอบเป็ด มากกว่านก หรือปลา

ถ้าจะเลือกโทรศัพท์ ผมเลือก moto แต่ถ้าสนใจของเล่น ผมไปหา iPhone ดีกว่า
pop_z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

M_O_S ผู้เขียน:
ถูกใจรูปร่างคับ ชอบวัสดุด้วย แต่เสียเรื่องกล้อง โมโตกล้องไม่ค่อยได้เรื่องเลย

เหะๆๆ กล้อง 2 ล้าน nokia ก็ไม่ค่อยได้เรื่องเหมือนกัน แต่คนก็ยังนิยม
indexplus
Year's Star

จังหวัด: ChOnBuRi
หัวข้อ :

ถูกใจรูปร่างคับ ชอบวัสดุด้วย แต่เสียเรื่องกล้อง โมโตกล้องไม่ค่อยได้เรื่องเลย
aries-taurus
Year's Star

หัวข้อ :

lil' cutie ผู้เขียน:
เท่าที่ สังเกต ((จากสายตา ... คนอย่างนู๋อ่ะนะ))

ฟังก์ชั่นของโมโต ... จะไม่ค่อยพัฒนาเท่าไร ... อยู่ยังไงก้อยังงั้น

เลยเป็นจุดที่ โมโต ขายไม่ออก

ที่ไม่ได้ซื้อโมโตซะทีก้อเพราะ ฟังก์ชั่นนี่แหละ ...

ทั้งๆ ที่วัสดุ และการประกอบดีเหลือล้น

เอาใจช่วยอยู่นะ ... โมโต

คิดแบบนี้เหมือนกันเลยค่ะ ยังไงก้อเอาใจช่วยน่ะค่ะ ใส่กล้องเจ๋งๆเสียงแจ่มๆ

ตีตลาดแบรนด์ดังค่ายอื่นๆได้แน่ๆค่ะ Wink
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :

เหมือนมันจะแพง(มาก ๆ)เลย
คนธรรมดาจะมีปัญญาซื้อไหมเนี่ย Crying or Very sad
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

มือถือของโมโตเวลาโทรคุยกัน เราสามารถเข้าเมนูไปเปิดเพลงในโทรศัพท์ให้อีกฝ่ายได้ฟังแบบของโนเกียได้หรือป่าวครับ

ถ้าเปิดไม่ได้มียี่ห้อไหนเปิดได้อีกบ้างครับ

ผมใช้ซัมซุงมันเปิดไม่ได้อ่าครับ

ไม่ได้ครับ

เท่าที่ลอง มี nokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากทราบคับ

053 ผู้เขียน:
คืออยากรู้ว่า โทรศัพทืของโมโตนี่

เวลาที่เราโทรหาเพื่อน แล้วเพื่อนกำลังคุยสายกับคนอื่นอยู่

เราจะสามารถรู้ได้มั๊ยครับว่าเราโทรไปเป็นสายซื้อของเค้า

ยกตัวอย่างเช่น โนเกียและโซนี่ ถ้าเราโทรไปเป็นสายซ้อนของเขา

มันจะมีเสียง ตี๊ดๆ ขึ้นมาก่อนครั้งนึงขณะโทร

เลยอยากทราบว่าโมโตทำได้มั๊ยครับ

ทำได้ครับ ไม่มีปัญหาอะไร
สำหรับคนที่ใช้โมโตจริงๆ (แบบว่าไม่ใช่ทดลองใช้แค่แป๊บๆ แล้วบอกว่าไม่ดี) ผมว่าฟังก์ชันที่เค้าให้มาก้อครบดีนะครับ เรื่องความเร็วของการใช้งาน ผมว่าเร็วกว่า N95 ที่ราคาเกือบสามหมื่นอีกนะครับ (ผมใช้ E6 อยู่)
ediozzaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

น่าจะเฉียบกว่านี้นะเนี่ย
สาวกโมโต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ้างถึง:
ไฟรั่ว จับแล้วดูดเวลาต่อUSB เป็นอีกคุณสมบัติหนึ่งของโมโตครับ ขนาดขอเปลี่ยนเครื่องใหม่ก้อยังเป็นอยู่ น่าจะเขียนคุณสมบัตินี้ลงไปด้วย คงขายดีเป็นเทน้ำเทท่าเลย เอิ๊กๆๆๆๆๆๆ

ที่รั่วก็เพราะตัวเครื่องมันเป็นโลหะครับทุนสูง ไม่ใช่พลาสติกรีไซเคิลกระจอกๆ เหมือนบางยี่ห้อ ที่ขายก็แพงแถมการประกอบกับวัสดุห่วยมากๆ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มือถือของโมโตเวลาโทรคุยกัน เราสามารถเข้าเมนูไปเปิดเพลงในโทรศัพท์ให้อีกฝ่ายได้ฟังแบบของโนเกียได้หรือป่าวครับ

ถ้าเปิดไม่ได้มียี่ห้อไหนเปิดได้อีกบ้างครับ

ผมใช้ซัมซุงมันเปิดไม่ได้อ่าครับ
one-peet
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
หัวข้อ :

ไฟรั่ว จับแล้วดูดเวลาต่อUSB เป็นอีกคุณสมบัติหนึ่งของโมโตครับ ขนาดขอเปลี่ยนเครื่องใหม่ก้อยังเป็นอยู่ น่าจะเขียนคุณสมบัตินี้ลงไปด้วย คงขายดีเป็นเทน้ำเทท่าเลย เอิ๊กๆๆๆๆๆๆ
oHmmzLoVE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

หนาไปนิด
motolover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

mong2534 ผู้เขียน:
สงสัยปุ่มเลขคงจะกดยาก ให้มาเล็กจังง

ผมว่าคงเป็นปุ่มแบบสัมผัสมากกว่านะครับ จริงๆ ชอบแบบกดมากว่า ไม่ค่อยมีปัญหาดี
Suzanโบนว์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อะไรคือเหตุ

ที่โมโตขาดทุนเพราะใช้วัสดุที่ดีเกินในราคาเท่าค่ายอื่นรึเปล่าค่ะ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

CuenYtheCuTe ผู้เขียน:
kyoung2 ผู้เขียน:
คือความแตกต่างในการประชันรุ่นต่อรุ่นอันนี้ก็สำคัญนะครับ

ปล.ถ้ามามัวออกแบบกระปิดกระปอยอันนี้เสร็จโนเกียหมดครับท่าน

ถูกเลยคร๊าบ ดูตัวอย่างสิครับ NK SE SS 3 ค่ายนี้ออกมือถือใหม่มาเป็นพรวน

ฟังชั่นโมโตผมว่าก็คลอบคลุมนะคับ

ก่อนจะซื้อก็ต้องตอบโจทย์ตัวเองก่อนว่าต้องการอะไร

และอะไรที่มีแล้วไม่จำเป็น พวก GPS ก็ลองคิดว่าจะหลงกันมั้ย

กับทางที่ผ่านไปทุกวัน หรือถ้าเดินทางบ่อย

มันจะทำให้หลงทางเพิ่มขึ้นกว่าเดิมมั้ย กับ GPS ความละเอียดระดับสีเทียนอนุบาลวาด

ถ้าชอบรุ่นที่มีฟังชั้นครบครันโมโตก็มีรุ่นที่ตอบโจทย์คุณได้

แต่ต้องถามก่อนว่าถ้ามีแล้วได้ใช้หรือเปล่า

อยากได้ดูคุณภาพ + ราคาเปิดตัว

โมโตสำหรับคนที่ไม่ต้องการมือถือที่ป้ำออกมาทุกวัน

ใช้ไม่กี่วันก็ตกรุ่น หรือมีฟังชั่นที่ไม่จำเป็น ขาด ๆ เกิน ๆ

ถ้าคุณยังชอบ GPS พลังความระเอียดสีเทียน

WIFi ที่รับสัญญาณจากต้นไม้ไม่ได้

หรือกล้องที่คิดว่าจะเอามาแทนกล้องถ่ายรูปเมื่อดูจากจอหลอก ๆ

ยี่ห้ออื่น ๆก็ยังคงเป็นทางเลือกคับ
Year's Star

หัวข้อ :

kyoung2 ผู้เขียน:
คือความแตกต่างในการประชันรุ่นต่อรุ่นอันนี้ก็สำคัญนะครับ

ปล.ถ้ามามัวออกแบบกระปิดกระปอยอันนี้เสร็จโนเกียหมดครับท่าน

ถูกเลยคร๊าบ ดูตัวอย่างสิครับ NK SE SS 3 ค่ายนี้ออกมือถือใหม่มาเป็นพรวน
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
หัวข้อ :

เท่าที่ สังเกต ((จากสายตา ... คนอย่างนู๋อ่ะนะ))

ฟังก์ชั่นของโมโต ... จะไม่ค่อยพัฒนาเท่าไร ... อยู่ยังไงก้อยังงั้น

เลยเป็นจุดที่ โมโต ขายไม่ออก

ที่ไม่ได้ซื้อโมโตซะทีก้อเพราะ ฟังก์ชั่นนี่แหละ ...

ทั้งๆ ที่วัสดุ และการประกอบดีเหลือล้น

เอาใจช่วยอยู่นะ ... โมโต
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :

โมโตจะรอดมั้ยเนี่ย กิจการตัวเองจะพังเพราะมือตัวเอง
ดีไซน์หลังๆมันก็สวยจริงอยู่ แต่ใช้รูปแบบ V3 หากินเกินไป
ที่จะตกม้าตายด้วยก็ที่คุณสมบัติที่ไม่พัฒนาเท่าไหร่เลย
ค่ายอื่นมีไปหมดแล้ว(และนานแล้ว)แต่โมโตเพิ่งออก
เช่น เรื่อง กล้อง(ก็ยัง 2 ล้าน แต่คุณภาพงั้นๆด้วย), UI ไม่แจ่ม
ก็รอดูซีรีย์ไฮเอนด์ชุดใหม่ที่ยังซุ่มอยู่ (X PIXL) ว่ากล้อง 5 ล้านจะคมชัดมั้ย
ถ้าผลรวมๆออกมาดี ผู้บริโภคก็กลับมาสนใจโมโตขึ้นเหมือนเดิม
เอาใจช่วยโมโตน่ะ สู้ๆ
Year's Star

หัวข้อ :

โมโตฯ มีเอกลักษณ์ที่วัสดุและการประกอบที่ดี(ที่สุด) + กล้องและซอฟแวร์ล้าสมัย Razz
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :

สวยยยยมากเลย

เพิ่มเม้มได้ 8 กิ๊ก ด้วย

# Side keys with vibrating haptic feedback
# Speaker independent name and digit dialing

สองอันนี้คือไรงับ งง
เหมียวหง่าว
Year's Star

หัวข้อ :

ตัวเครื่องวัสดุสวย หน้าจอใหญ่ดี แต่...กล้องยังเหมือนเดิม Exclamation
buso
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: น่าน

มันมีปุ่มย้อนกลับแบบseด้วยใช่หรือไม่ครับ
ผู้มาเยือน

อิอิอิคนแรก
เห็นออกมากี่รุ่นต่อกี่รุ่นก็ยังคงขี้เหนียว วิทยุอีกตามเคย

mong2534
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :

สงสัยปุ่มเลขคงจะกดยาก ให้มาเล็กจังง
laTaE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .......

โมโตค๊าบบ

ถ้าอยากขายยได้

ก็สร้างเอกลักษณ์...หรืออารัยยที่แปลก..มาดิ

เหมือนที่เคยยทำใน วี3อะ

อย่าง i phoneก๊มีหน้าจอที่แปลกไหม่

โมโตน่าจะยัดจอใส่ซัก4นิ้วเลยย

แล้วก็มีเซนเซอเยอะๆ

อะ

โอเค

ตอนนี้ก็ใช้v8อยู่

ไม่เสียใจเลยย

ที่ซื้อ.........
vasaneee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : LovE MoToRoLa

สวยค่า

ขอบโมโตจังเรย
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : อิอิอิ

อิอิอิคนแรก
^___^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อานะ
กล้อง 2 ล้าน . +_________+
กั๊กอีกแระ
เหอๆ.

+_____________+
โมโต สู้ๆๆๆ.
Year's Star

หัวข้อ :

ถ้าภายในปีนี้ โมโตฯทำการบ้านดีพอ ผมคิดว่าเจ๊งยากครับ ยังไงๆ คนที่ชอบเรื่องวัสดุและการดีไซนด์ของโมโตฯมีมากครับ แต่เค้ารับไม่ได้ที่ฟังก์ชั่นของมันครับ จนถึงตอนนี้ ถ้าจะหามือที่ที่มีวัสดุดีๆอย่างโมโตฯมาใช้ หายากมากครับ อย่าเจ๊งเลยนะโมโตฯ Sad
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :

ต้องพิสุจน์ด้วยคุณภาพล่ะทีนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Confused
kit101
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เซ็ง

0 บริการห่วย ก็คงใกล้เจ้งแล้วละครับ

เมื่อก่อนผมนิยม โมโตมาก แต่เจอ 0 บริการแย่ๆ บายดีกว่า
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :

pymzii ผู้เขียน:
เมื่อเอา E8 มาทำเป็น slide
และเดี๋ยวก็ต้องมี E8 เป็นแบบฝาพับอีก....

เมื่อไร E8 จะมาซะทีอ่ะ...

ROKR E8 ศูนย์เจย์มาร์ทก็ขายแล้วไงครับ ประมาณ 12,500 บาท
(หรือยังไม่ขาย?? แต่ในเว็บมีราคา)
pymzii
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

เมื่อเอา E8 มาทำเป็น slide
และเดี๋ยวก็ต้องมี E8 เป็นแบบฝาพับอีก....

เมื่อไร E8 จะมาซะทีอ่ะ...
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : พรา

โมโตเค้าทำหลายอย่างจิงๆ ไมาว่าขะเปง วอกี้ ทอกกี้ ซีพียู เมนบลอด ลำโลงรถยนต์ ฯลฯ
clubbank_max
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: PHRAE CITY
หัวข้อ :

สวยดีครับ

ตรงสไลด์บางๆ

ชอบ ครับ
kyoung2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Saraburi
หัวข้อ :

lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
หัวข้อ :

ได้โปรดดดด

ทำออฟชั่นสูงๆ แหล่มๆ มาทีเหอะ

อยากสอย มือถือโมโต ที่วัสดุงาม ... ฟังก์ชั่นสูง มาใช้บ้างง่ะ

- -*
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :

taiki-aik ผู้เขียน:
แล้วจุดขายมันคืออาไร???

กล้อง 2 ล้าน pixel หลอ???

ดีไซน์กับฟังเพลงมากกว่า
45rdt65gf32d
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ดูดีนะ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :

kimjonghoon ผู้เขียน:
ได้ข่าวว่าโมโตโรล่าจะเจ๊ง แต่ทำไมถึงไม่ทำมือถือให้ทันตลาดชาวบ้านชาวช่องเค้าบ้างนะ ใจของผมชอบที่วัสดุและการดีไซน์ที่สวยไฮโซไม่แว๊นนะครับ อาจเป็นเพราะฟังก์ชั่นที่ไม่พัฒนาละมั้งนะถึงทำตลาดถดถอยลงทุกวันแบบนี้ สุดท้ายผมก้อยังเอาใจช่วยไม่อยากให้ล้มหายตายจากเหมือนยี่ห้ออื่นๆเค้านะครับ

เขาทำธุรกิจด้านอื่นด้วยไงครับ

โดยเฉพาะฮาร์ดแวร์ระบบเครือข่ายที่ดีที่สุดในโลก

ดังนั้นธุรกิจด้านมือถือเขาลงทุนไม่เต็มที่ พอกลับมาอีกทีเขาไปดาวอังคารแล้ว

อาจจะเป็นเรื่องภายในด้วยมั้งครับ วิศวกรรมเทคโนโลยีคงมีปัญหาไม่ลงรอย
kimjonghoon
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
หัวข้อ :

ได้ข่าวว่าโมโตโรล่าจะเจ๊ง แต่ทำไมถึงไม่ทำมือถือให้ทันตลาดชาวบ้านชาวช่องเค้าบ้างนะ ใจของผมชอบที่วัสดุและการดีไซน์ที่สวยไฮโซไม่แว๊นนะครับ อาจเป็นเพราะฟังก์ชั่นที่ไม่พัฒนาละมั้งนะถึงทำตลาดถดถอยลงทุกวันแบบนี้ สุดท้ายผมก้อยังเอาใจช่วยไม่อยากให้ล้มหายตายจากเหมือนยี่ห้ออื่นๆเค้านะครับ
hs0pgo
Year's Star

หัวข้อ :

สีสวยดีนะ แต่กล้อง2ล้านเอง AFก็ไม่มี
P_T_A_T_o
Year's Star

หัวข้อ :

หน้าตาโดนใจมาก ๆ ครับ

แต่น่าจะปรับกล้องให้เป็น 3.2 ล้านได้แล้วนะ เหอ
ผู้มาเยือน

อิอิอิคนแรก

E2 ด้วยครับ วัสดุกับตัวเครื่องแข็งแรงมากครับ แต่หนาไปนิดปุ่มกดเล็กกค่อนข้างยากแต่ไม่ยากอย่างที่คิดกดเร็วๆมีพลาดบ้าง แต่ชอบดูน่ารักดี มีวิทยุเอสดีสองกิกกล้อง1.3 แต่ตอนนี้เริ่มสนใจ ซัมซุงU600 U700 แต่ไม่รู้ว่าวัสดุกับตัวเครื่องแข็งแรงดีหรือเปล่า
Z9 ดูหนากว่าที่บอกไว้ที่สนใจคือใส่เอสดีได้แปดกิก แต่ดันไม่มีวิทยุ

เป็นข้อมูลครับ U600 เำ่พื่อนใช้ ตรงส่วนบนสุดสีดำลอกเมื่อใช้ไปไ่ม่นานครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: