Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Toshiba G450 - โตชิบา

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 38 / เข้าชม: 68796
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Toshiba G450 - โตชิบา
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 21:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Toshiba G450 - โตชิบา
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/toshiba/g450.htm

de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 00:43  

ไม่สวย แล้วยังแพง
nnvc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 00:46  

สิ่งอุบาทว์ได้ถือกำเนิดบนโลกมนุษย์แล้ว
ฮ่าฮ่าฮ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 17:00  

nnvc ผู้เขียน:
สิ่งอุบาทว์ได้ถือกำเนิดบนโลกมนุษย์แล้ว

นั่นก็คือตัวคุณเองใช่ไหม โถ.. น่าสงสาร
pre-chorus
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 17:28  

อิอิ มันคือ ศิลปะ ดูไปก็อวกาศดี แต่นี้มันยุค นาโน ง่ะ ยังเป็น ดิจิตอล อยู่เลย ก็ดีน่ะ แต่ราคาก็น่ากลัวนิ
dekudon1991
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Music Phone ของแท้จริงๆ
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 18:30  

Music Phone ของแท้จริงๆ
เกิดมาเพื่อเล่นเพลงโดยเฉพาะ ทำอย่างอื่นไม่ได้เลย

ปล.9,000แพงไปหน่อย ถ้าราคา 3,xxx บาทเนี่ยจะดีที่สุดนะครับ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : โหหห
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 22:51  

แพงไปป่าวครับพี่น้อง9000 นี่ได้seซี่รี่ย์ w ดีๆได้หลายรุ่นเลยนะเนี่ย
นายมอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 23:52  

...มันไม่น่าเข้าเมืองไทยกระมัง...ครับ

...เพราะมันคือ "โต-ซิ-บ้า"...จึงอยู่อย่างเล็กๆต่อไป...ครับ
น่าจะเน้นจุดเด่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แปลกดี แต่ขายยาก
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 10:40  

ถ้าเพิ่มให้เป็นเครื่องแอร ์หรือ เปิดฝาได้เป็นตู้เย็นมินิ น่าจะดีสมราคานะ

ยี่ห้อนี้ผมก็ใช้ เเช่ผัก ผลไม้ ได้นานเลย ใช้มาหลายปีละ Very Happy
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 12:06  

สีดำๆ คลาสสิคดี Very Happy Very Happy
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 14:28  

แพงจัง
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 20:09  

รีโมต

-*-

ที่ฟังเพลงได้ และ ราคาแพงเกินคาด
pymzii
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 09:56  

ได้ไอเดียมาจาก capsule ของ i-mobile รึเปล่าเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 12:40  

คิดมาได้ยังไง ไม่มีฟังก์ชั่นอะไรเลย แต่ราคาดันแพงซะงั้น 10 เครื่องทั่วประเทศไม่รู้จะขายได้ป่าว Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 19:44  

อย่าว่าเขาเลย โตชิบ้าน่ะ
ก็เค้าบอกว่า "โตชิบา..นำสิ่งที่ดี...สู่ชีวิต" เค้าอุตส่าออกแบบแหวกแนว
Sony_Ericsson
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 19:58  

แพงเกินไป (มาก)
non555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 03:48  

เมาๆนี่กดไม่ถูกเรยนะเนี้ย..........
ไฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งง
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 12:34  

แพงมาก + อุบาท ทำอะไรไม่ได้นอกจากฟังเพลง เค้าขายกันแค่ 1,000 เอง
ทุเรศที่สุด 9,000 เครื่องเดียวก็ให้ขายได้เถอะ
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 13:43  

รุ่นนี้เน้นการใช้งานเป็น Modem เชื่อมต่อเครือข่าย HSDPA
พูดง่ายๆ ก็ทำหน้าที่คล้ายๆ Air card นั่นแหล่ะครับ แล้วปกติ ราคาของ Air card ก็อยู่ในระดับ หนึ่งหมื่นบาท ขึ้นไปอยู่แล้ว แต่ Toshiba G450 ยังสามารถใช้เป็นโทรศัพท์ มีเครื่องเล่นเพลงอีกในตัว ผมว่าสำหรับคนที่ต้องการใช้งานจริงๆ คงไม่แพงเกินไป

เรื่องรูปร่างหน้าตาของโทรศัพท์ ผมคิดว่าผู้ออกแบบจงใจทำให้มันเหมือนเครื่องเล่นเพลง และมีขนาดเล็กพกพาสะดวก มากกว่าจะใช้สนทนาเหมือนโทรศัพท์มือถือทั่วไป อย่างไรก็ตาม ต่างคนต่างก็มีความชอบแตกต่างกัน ไม่มีสิ่งไหนทำออกมาถูกใจคนทุกคนบนโลกได้หรอกครับ

จุดด้อยที่ผมเห็นก็คือ
ถ้าจะทำออกมาเป็นมิวสิคโฟนด้วย ควรให้หน่วยความจำมามากกว่านี้
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2008 00:14  

เหมือนรีโมตจริงๆ
Celtwooleft
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2008 09:06  

สวยดี แปลก แพงดี
มันมีอะไรดีบ้างเนี่ย Crying or Very sad
Skeibler
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2008 15:36  

"รูปทรงแปลกตา ราคาแปลกใจ" ให้คำนิยามไปเลย

เอามาก็ต่อ HSDPA ไม่ได้ครับ ประเทศไทยยังไม่ผ่านยุค 3G เลย (ยกเว้น CDMA ในไทย)

ปล. ถ้าเน้นมิวสิคโฟน ผมว่าน่าจะให้เพิ่มการ์ดหน่วยความจำได้นะ
santikaro
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2008 20:57  

Shocked เหอเหอ ยังกะ MP3
nnvc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 08:50  

ฮ่าฮ่าฮ่า ผู้เขียน:
nnvc ผู้เขียน:

นั่นก็คือตัวคุณเองใช่ไหม โถ.. น่าสงสาร

ใช้สมองบ้างก็ดีนะครับ

นี่บอร์ดรีวิวโทรศัพท์
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 00:07  

7280 คือตัวแรกที่ถูกสร้างมาในรูปทรงแบบนี้และเป็นตัวเดียวที่ดูดีสุด
captain2000
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: มหาสารคาม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 09:57  

รูปร่างหน้าตาเหมือนกับกระดูกโยนให้หมาคาบเลยว่ะ
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 20:27  

ผมว่าไปถอย N70 มือหนึ่งยังจะคุ้มกว่านะครับพี่น้อง
คือรูปแบบมันจี๊ดเกินจริงๆครับ(แต่สรรพคุณมันไม่จี๊ดตามครับผม)
แสด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 14:55  

ผมเห็นด้วยนะ คุณ nnvc วิจารณ์เชิงลบมากไป
นี่แหละเนื้อแท้คนไทย ความเจริญถึงมีแนวโน้มที่ต่ำ ประเทศอื่นๆเค้าไปไหนต่อไหนแล้ว
ให้มองว่ามันเป็น design สิครับ เรื่องราคาก็วิจารณ์กันไป
แต่การที่จะบอกว่าทุเรศหรือสวยหรู มันอยู่ที่คนมองครับ
คุณ nnvc ควรจะใช้ความคิดในเชิงบวกบ้างนะ คุณ ฮ่าๆๆ เค้าคงหมั่นไส้แหละ
สำหรับผมชอบให้มี design แปลกๆออกมาเยอะๆ แต่เรื่องราคายอมรับว่าแพงเกินจริงครับ
ถ้าเราคิดอยู่ในกรอบตลอดก็จะเป็นแบบคุณ nnvc บ้านจะมีแต่เหลี่ยมๆ
และถ้าทุกคนคิดอย่างนี้ ป่านนี้ยังไม่มีอะไรสวยงามอย่างทุกวันนี้หรอกนะ
StarFires
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 12:30  

ยังกะรีโมท - -*
bell-kung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 18:07  

สวยดีออก
ืnnvc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 03:37  

แสด ผู้เขียน:
ผมเห็นด้วยนะ คุณ nnvc วิจารณ์เชิงลบมากไป
นี่แหละเนื้อแท้คนไทย ความเจริญถึงมีแนวโน้มที่ต่ำ ประเทศอื่นๆเค้าไปไหนต่อไหนแล้ว
ให้มองว่ามันเป็น design สิครับ เรื่องราคาก็วิจารณ์กันไป
แต่การที่จะบอกว่าทุเรศหรือสวยหรู มันอยู่ที่คนมองครับ
คุณ nnvc ควรจะใช้ความคิดในเชิงบวกบ้างนะ คุณ ฮ่าๆๆ เค้าคงหมั่นไส้แหละ
สำหรับผมชอบให้มี design แปลกๆออกมาเยอะๆ แต่เรื่องราคายอมรับว่าแพงเกินจริงครับ
ถ้าเราคิดอยู่ในกรอบตลอดก็จะเป็นแบบคุณ nnvc บ้านจะมีแต่เหลี่ยมๆ
และถ้าทุกคนคิดอย่างนี้ ป่านนี้ยังไม่มีอะไรสวยงามอย่างทุกวันนี้หรอกนะ

ผิดมากเหรอที่ผมวิจาร์ณว่าโทรศัพท์นี้มันอุบาทว์

บางคนก็ว่าไม่สวย

หรือว่าเป็นข้อบังคับของบอร์ดที่ต้องอธิบายเหตุผลที่มาที่ไป หรือยกตัวอย่าง อ้างโน่นอ้างนี่

หรือดูถูกผมแบบที่ คุณฮ่าฮ่าฮ่า ทำ

ผมไม่ได้เิ่ืริ่มว่าพวกคุณ(หรือคนเดียวกัน)ก่อนเลยนะ

ผมยืนยันที่จะวิจาร์ณโทรศัพท์นี้ว่าอุบาทว์ แค่นี้ครับ

ถ้าคุณจะวิจาร์ณต่อก็วิจาร์ณที่โืทรศัพท์ จะอ้างเหตุผลที่มาที่ไปประกอบการอธิบายใดๆก็แล้วแต่

แต่อย่าดูถูกคนด้วยกันครับ ไม่มีใครชอบหรอก
I'm UNIQUE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 01:53  

ืnnvc ผู้เขียน:

ผิดมากเหรอที่ผมวิจาร์ณว่าโทรศัพท์นี้มันอุบาทว์

หรือว่าเป็นข้อบังคับของบอร์ดที่ต้องอธิบายเหตุผลที่มาที่ไป หรือยกตัวอย่าง อ้างโน่นอ้างนี่

หรือดูถูกผมแบบที่ คุณฮ่าฮ่าฮ่า ทำ

ผมไม่ได้เิ่ืริ่มว่าพวกคุณ(หรือคนเดียวกัน)ก่อนเลยนะ

ผมยืนยันที่จะวิจาร์ณโทรศัพท์นี้ว่าอุบาทว์ แค่นี้ครับ

ถ้าคุณจะวิจาร์ณต่อก็วิจาร์ณที่โืทรศัพท์ จะอ้างเหตุผลที่มาที่ไปประกอบการอธิบายใดๆก็แล้วแต่

แต่อย่าดูถูกคนด้วยกันครับ ไม่มีใครชอบหรอก

อ่านมาตั้งนานก็ยังคิดได้แค่นี้ครับ มองอย่างเป็นกลางหน่อยก็ดีนะครับ อยู่แต่ในกรอบ ก็จะคิดเหมือน เหมือนกัน ชอบเหมือน เหมือน กัน แถมมีคนมาติงก็ยังรั้น ตะแบง ไม่ลองออกแบบเองดูบ้างล่ะครับ ถ้ามีความคิดดีเลิศนัก
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 18:12  

ไข่เจียวยัดไส้ ผู้เขียน:
ที่รุ่นนี้ขายแพง เพราะเน้นการใช้งานเป็น Modem เชื่อมต่อเครือข่าย HSDPA
พูดง่ายๆ ก็ทำหน้าที่คล้ายๆ Air card นั่นแหล่ะครับ แล้วปกติ ราคาของ Air card ก็อยู่ในระดับ หนึ่งหมื่นบาท ขึ้นไปอยู่แล้ว แต่ Toshiba G450 ยังสามารถใช้เป็นโทรศัพท์ มีเครื่องเล่นเพลงอีกในตัว ผมว่าสำหรับคนที่ต้องการใช้งานจริงๆ คงไม่แพงเกินไป

เรื่องรูปร่างหน้าตาของโทรศัพท์ ผมคิดว่าผู้ออกแบบจงใจทำให้มันเหมือนเครื่องเล่นเพลง และมีขนาดเล็กพกพาสะดวก มากกว่าจะใช้สนทนาเหมือนโทรศัพท์มือถือทั่วไป อย่างไรก็ตาม ต่างคนต่างก็มีความชอบแตกต่างกัน ไม่มีสิ่งไหนทำออกมาถูกใจคนทุกคนบนโลกได้หรอกครับ

ถ้าจะทำออกมาเป็นมิวสิคโฟนด้วย ควรให้หน่วยความจำมามากกว่านี้

อย่างงี้นี่เองครับ
จิ๊ดดดดริ๊ดดดด *-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2008 16:54  

แปลกดี
แต่แพง
เกืนนนนนนน
vxxgk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 09:47  

เราชอบรูปทรงมันนะ เท่ห์ดีออก ดูบึกบึน แข็งแรง ไม่พังง่าย อิอิ
-จอเล็กไม่กินแบตอีก
-เสียงเรียกเข้า mp3 ด้วย

แต่ราคานี่แหละ ถ้าไม่เกิน 3 พัน จะน่าสนหน่อย Wink
naza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สิทธิ์ส่วนบุคคล
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2008 17:38  

ืnnvc ผู้เขียน:

คุณจะไปว่าเค้าทำไมล่ะครับในเมื่อมันเป็นสิทธิ์ของเค้าแล้วคุณล่ะมีสมองบางหรือป่าวที่ไปว่าเค้าล่ะ โดนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆล่ะซิ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2008 00:22  

ไข่เจียวยัดไส้ ผู้เขียน:
ที่รุ่นนี้ขายแพง เพราะเน้นการใช้งานเป็น Modem เชื่อมต่อเครือข่าย HSDPA

อ้อ

แบบเน๊นี่เอง มิน่าละแพงจัง
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : กดเกดื
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2008 07:17  

เพื่อ....
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: