Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 7200
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 192 / เข้าชม: 116183
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia 7200
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 03:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

มื้ง ผู้เขียน:
MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 7200
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/7200.htm

โนเกีย 7200 เครื่องนอกเครื่องใหม่ หน่วยความจำ 4 MB ฝาพับเปลี่ยนฝาได้ทั้งด้านหน้าและด้านหลัง จอ Dual-Screen ด้านในTFT 65,536 สี ถ่ายภาพ ,ถ่ายVDO (กล้องดิจิตอล VGA ) ฟังวิทยุ FM ได้ มีอินฟาเรด, สปีคเกอร์โฟน อุปกรณ์ครบยกกล่อง ติดต่อได้ที่ 01-944-5089 คุณมิ้ง ............ราราคา 25,000 บาท............................................

แพงไปครับ มือ 1 ตอนนี้ขายอยุ่แค่ 22000-23500 เองครับ ราคา 25000 นี่ น่าจะลดลงมาหน่อยนะคับ เพราะอีกไม่นานเดี่ยว 7200 มันก็ออกแล้ว
sdf000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 08:05  

- - B a n K - - ผู้เขียน:
sdf ผู้เขียน:
Nokia ท่าทางจะผลิตฝาพับไม่ค่อยรุ่งนะ

รุ่นนี้มาไม่แรงพอ แต่ว่ากว่าจะก้าวเข้าสู่ฝาพับจิงๆ โนเกียคงถูกซัมซุงเขี่ยกระเด็น

ซัมซุงมันผลิตรุ่นฝาพับตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว มาตรฐานฝาพับมันดีกว่าอยู่แล้ว ผมว่า nokia ควรผลิตฝาพับแบบถูกๆมาขายก่อน แล้วค่อยมีแบบแพงมาต่อกร ไม่งั้นสู้ซัมซุงไม่ได้หรอก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 08:07  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 7200
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/7200.htm

โนเกีย 7200 เครื่องนอกเครื่องใหม่ หน่วยความจำ 4 MB ฝาพับเปลี่ยนฝาได้ทั้งด้านหน้าและด้านหลัง จอ Dual-Screen ด้านในTFT 65,536 สี ถ่ายภาพ ,ถ่ายVDO (กล้องดิจิตอล VGA ) ฟังวิทยุ FM ได้ มีอินฟาเรด, สปีคเกอร์โฟน อุปกรณ์ครบยกกล่อง ติดต่อได้ที่ 01-944-5089 คุณมิ้ง ............ราราคา 25,000 บาท............................................

ใครจะไปซื้อวะ Blisstel เต้ากำลังจะวางตลาดแล้วในราคา 18000-19900
หึๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 08:09  

Blisstel 18900 B ครับ
ddd
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 13:56  

หึๆ ผู้เขียน:

Blisstel 18900 B ครับ

คายจาปายซื้อ ของโนเกีย แค่ 18900 เอง
pond_7710
Year's Star

จังหวัด: จังหวัดที่เท่าไรก็ม่ายรู้ดิ.........ให้ทาย...
หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 21:01  

อู้ยยยยยยยยยย!!!!!!!!!!!!!................ เลิศม๊ากมากค่ะ ดีไซน์หรูอลังการงานสร้างมากเลยค่ะ ถ้ามีสี Skin ...ม่วง... ก็คงดีนะค๊า เสียด๊ายยยยยยยยเสียดายเต็มที หน้าจอน่าจะใหญ่กว่านี้นะค๊า ว่ามั๊ยยยยยยยยย :)
Junior bear*z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2004 12:25  

พิมพ์ไทยได้ป่าวคะ
น้องเปอโยต์
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2004 20:26  

แล้วมันวางตลาดรึยังอะ ตกลง
เครื่องศูนย์นะ
love me..love nokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2004 17:17  

เครื่องของศูนย์บิสเทล ที่โลตัส ลงในหนังสือพิมพ์แล้วนะคะ ราคา 18900 บาท ..ก้อเป็นอีกคนหนึ่งที่รอซื้อมาใช้ค่ะ จริงๆแล้วที่รอ เพราะโดยส่วนตัวชอบโนเกียมากอยู่แล้ว เลยอยากลองแบบฝาพับดู เคยทดลองเครื่องจริง(ของศูนย์โนเกีย)แล้วคิดว่าคุณสมบัติเทียบกับราคาก้อค่อยข้างน่าใช้นะคะ..
นายยาจก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .......
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2004 12:09  

ซื้อแล้ว วันเสาร์ที่ผ่านมา
ลองใช้ดูแล้วก็โอเค แต่ไม่ประทับใจหรือมีอะไรใหม่ๆเท่าไหร่
ฟังชั่นใช้งานยากไปนิดเมื่อเทียบกันกับ6600 ช้ากว่าพอสมควรเลย
ถ้ารูปได้ชัดเจนเมื่อเปรียบเทียบกันรุ่นหน้าจอเล็กของโนเกียตัวอื่น
ทุกอย่างผมว่าก็โอเค แต่ว่านะ รู้สึกว่าเหมาะกะผู้หญิงมากกว่า
ดูได้จากของที่แถมมา รวมทั้งรูปแบบสีสัน
มันแถมถุงเล็กๆไว้ใส่ให้ด้วย จะเป็นลายเดียวกะตัวหน้ากาก
สมอลทอร์คก็น่ารักดี
เลยกำลังจะเอาเครื่องขายต่อให้น้องสาวแบบขาดทุน ฮือฮือฮือ
แต่ถ้ามีตัวที่เป็นพื้นสีดำ ไม่ใช่สีขาวเข้ามาในไทยก็คงซื้ออีกที
...จบข่าว...
นายยาจก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2004 12:12  

มีเมนูไทย รับส่งข้อความภาษาไทยได้จ้า
BioX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2004 19:18  

กลัวน้อยหน้า ซัมซุงล่ะสิถึงออกรุ่นนี้มาน่ะ แล้วใครซื้อใช้แล้วบ้าง เป็นไงผิดหวังไหม
gvv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2004 20:09  

ตอนนี้เครื่องศูนย์มาแล้วอ่ะ ประมาณ 19500 เอง จะไปซื้อทำไมตั้ง 25000
มือใหม่หัดใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2004 19:27  

อย่าดูถูกนะคับว่าไม่มีคนนิยม ตอนนี้บริสเทลติดประกาศว่ารุ่น7200 กะ 6230 ของหมด (อะโห คนไทยยังกะแจกฟรี) แต่ขอถามผุ้รู้จิงเถอะคับว่า 7200 เมนูเป็นขาวดำจิงเหรอคับ ถ้าเป็นจิงนะ คิดได้ไงอ่ะ จอสีเมนูขาวดำ อุบาทว์ (ขอโทษสำหรับผู้ที่ชอบคับ)
ลักยิ้ม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Love-`Man-uTd`-
หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2004 23:12  

ไม่ช่าย ขาวดำ นะ ไปดูมาแล้วอะ มานอานเล็กๆเหลี่ยมๆแปกๆอ่ะ แต่ก้อโอเคนะ ให้ฟรีก้ออาว เสียจอเล็ก
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2004 04:43  

7200 หน้าจอนอก ขาว-ดำ แต่ด้านในจอสี TFT-65536 สี
น้องพลอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2004 12:28  

ใช้ดี ลูกเล่นเยอะ ถึงแม้เครื่องจะใหญ่แต่ก็น่ารัก เหมาะกับผู้หญิงได้ ราคาเครื่องก็พอประมาณไม่น่าเกลียด ถามว่าดีไหม สุดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Arioz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? 7200
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2004 17:00  

คือผมซื้อมาใช้แล้ว แต่ผมเจอปัญหาตรงส่วนของ Sms คือเวลาพิมพ์ภาษาไทยมันจะมีสระให้ไม่ครบ พอผมไปถามทางร้าน เค้าบอกว่าเป็นกันทั่วประเทศ เนื่องจากตัวซอฟท์แวร์ยังไม่สมบูรณ์ ผมจึงอยากจะลองถามเพื่อนดูว่า เป็นอย่างที่ผมบอกกันรึเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ
forlover_film
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Uthai Thani
หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2004 11:57  

สรุปว่าดีมั้ยเนี่ย โนเกีย 7200 แต่ส่วนตัวผมก็ว่าสวยดีน้า แต่ก็ใหญ่ไปหน่อยอ่ะ แพงด้วย ม่ายหวายอ่ะครับ ซื้อม่ายด้าย ม่ายมีกะตังค์จาซื้อแย้ว
toffycake
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2004 11:24  

ก็ซื้อมาแล้วนะ ก็ดีทุกอย่าง แต่มันยังไม่สมบูรณ์รึเปล่าไม่รู้ จอวูบดับเป็นพัก ๆ แล้วก็ปุ่ม 8 พิมพ์ข้อความภาษาไทยไม่ได้เลย ส่งคืนไปแล้วเพราะซื้อเครื่องศูนย์ กะลังรอเครื่องใหม่อยู่ เค้าว่าจะมาหลังสงกรานต์ ไม่รู้จะแย่อีกป่าว เพราะล๊อตที่ซื้อไปเป็นล๊อตแรกเลย มา 7 เครื่อง ส่งคืนไป 5 เครื่องแล้ว(สำหรับเครื่องศูนย์นะ) กะลังคิดอยู่ถ้ามันเป็นอีกคงต้องเปลี่ยนรุ่น แต่เสียดายเหมือนกัน มันทำอะไร ๆ ได้เยอะดี
001
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 7200 ?????
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2004 18:48  

ซื้อมาใช้แล้วเหมือนกัน น่ารักดี จริง ๆ แล้วก็เหมาะทั้งหญิงกะชายอ่ะนะ แค่เลือกลายที่เหมาะก็ใช้ได้ ฟังค์ชั่นดี ใช้ไม่ยาก รอมานานแล้วเหมือนกัน ซื้อมา 18900 ค่ะ อุปกรณ์ครบ ซองใส่ก็น่ารักดี สรุปว่าดีอ่ะนะ
ลักยิ้ม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Love-`Man-uTd`-
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2004 22:40  

ถ้าไม่ติดจอเล็กก้ออยากได้เหมียนกาน อยากให้มีที่รูปร่างหน้ตาเหมือน 7210 แต่มีกล้องแล้วก้อสีเยอะๆหน่อยอ่า ชอบ7210 มากเลย
FFFF
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia 7200
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2004 14:29  

ลองใช้ดูแล้วคิดว่าทุกอย่างก็ OK นะ ...สำหรับคนที่บอกว่ามีปัญหาที่แป้นเลข 8 พิมพ์อักษรไม่ได้...ตอนแรกที่ใช้ก็เป็นอย่างนั้นเหมือนกัน..พอลองเล่นไปเล่นมาก็เลยรู้ว่า..ต้องเข้าไปที่Menu Setting แล้วก็เลือกตั้งค่าเครื่องฯ Setภาษาที่ใช้ในเครื่อง และ ภาษาที่เขียนให้เป็นภาษาไทยทั้งสองอย่างถึงจะพิมพ์ได้ลองทำดูนะคะ..
คนชอบ7200
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 7200 ????????????
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2004 04:08  

เราก็เป็นคนนึงนะที่เล็ง 7200 มาตั้งนานแล้ว จะต้องซื้อให้ได้ ถึงแม้ฟังก์ชันจะสู้ 6600 กับ 6230 ไม่ได้อ่ะนะ แต่ราคามันแพงกว่าสองตัวนี้อ่ะไม่รู้เป็นเพราะอะไร พอคิดจะซื้อ 7200 ทีไรก็เสียดายนิดๆเหมือนกันว่าฟังก์ชันน่าจะเท่ากับ 6230 แต่ยังไงก็ยังชอบดีไซน์ของ 7200 อยู่ดี (อยากรู้ว่ารูปคุณแบงค์จริงๆรึเปล่า ถ้าจริงนะ คุณหน้าตาดีมั่กๆเลย)
วิน MTC#24
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2004 11:05  

มีน้องเพื่อนผมโดนขโมยไป ซื้อมาได้ไม่กี่วัน
โดนเมื่อวานที่เมเจอร์โบวล์ รัชโยธิน
คาดว่าเป็นคนใน เพราะเมื่อวานเขาปิดให้ลูกค้าfordเล่น
ไว้ในห้องน้ำหญิง
มีพี่อีกคนเคยโดนมาเหมือนกัน ที่เดียวกัน
ระวังตัวกันด้วยครับ
อั้ มๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? ? ?? ?? ? ? ?
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2004 15:03  

พว ก พี่ๆ มี คว ม เห็ น ว่า จ ใด กะรุ่ นนี้ ๆ ถ้า ตอ น นี้ ซื้ อ ละ จา ดี ป่า ว. .
ละ จา ต ก รุ่ น เ ร็ว มั้ ย. . ช่ว ง นี้ มี มือ ถื อ ไร ที่ ฟั ง ก์ ชั่น ปรา มา น รุ่ น นี้ บ้า ง
เอา แ บ บ พับ ๆ แล หรู ห รา . . ถ้ รู้ ช่ วย ตอ บ หน่อ ย นะ ฮ่ะ. .
vivi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2004 19:43  

เราว่ามันก็สวยนะ สีขาว+ฟ้าดูดีออก หรูนะ มีสไตล์ด้วย แต่ถ้าแก่คงพวกสีนำตาล แล้วสีดำก็ดูเท่ไปอีกแบบอ่ะ
สรุปเราชอบนะ
7200สู้ ๆ
พี่แบงค์น่ารักอ่ะ
*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2004 15:13  

นี่ๆเราไปดูในเวปมาชอบนะ อยากถามคนซื้อแล้วว่าส่วนใหญ่ซื้อตัวเครื่องสีดำหรือสีขาวมา แล้วที่ร้านมีลายกรอบให้เลือกเยอะมั้ย เพราะมันจะได้เป็นscreensaverลายนั้นเลย แล้วอย่างงี้ถ้าเบื่อแล้วอยาก..เปลี่ยนลายกรอบพร้อมลายสกรีนเดียวกานทำไงอ่ะ ไปหาดาวโหลดเอาหรอ ตอบหน่อยนะครายก้อได้จารอ..ขอบคุณล่วงหน้า
Mtv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^O^
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2004 16:50  

Sexy noughty cheeky มากเลยสำหรับ รุ่นนี้ชอบมากครั้งแรกที่เห็นรู้สึกดูหรูมากชอบ ชอบ
................pepe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2004 19:39  

7200 มีระบบบลูทูธไม๊คะ
แล้วมีรุ่นไหนของโนเกียที่
มี บลูทูธ วิทยุ กล้องถ่ายรูปบ้างคะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2004 21:35  

รุ่นที่มีบลูทูธ วิทยุ กล้อง ครบ
1.7700
2.6230
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Love " V3i " !!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2004 13:56  

ผมชอบรุ่นที่เป็น Leather Edition อะคับ

สีขาวล้วน...สวยมากก
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2004 00:39  

...ก้อดีค่ั...
ืnorth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2004 01:16  

ภาพ 65.000 สี แล้ว แต่ดูยังไงก็ยังชัดสู้ซัมซุงไม่ได้อยู่ดี
Ent ติดแล้ว เย้ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2004 15:26  

เครื่องศูนย์เท่าไหร่แล้วค่ะ...ถามเค้ามาว่าตัวเครื่องมีสีขาวอย่างเดียว ช่ายมะค่ะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2004 15:45  

7200 เครื่องธรรมดาราคา 18900 บาท ส่วน Limited Edition สีขาวล้วนที่ผลิตมาจำกัด 7200 เครื่องนั้น ราคาโดยประมาณ 48000 บาทนะคับ ไม่ใช่รุ่นทั่วไป จำหน่ายเฉพาะประเทศที่เป็นเมืองแฟชั่น เช่น ฝรั่งเศส อังกิด อิตาลี สิคโปร์และไทย ฯลฯ โดยประเทศละประมาณ 200-300 เครื่อง
บีเอ็ม1234
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 03 May 2004 18:08  

ไม่รู้อะไรแล้วอย่าพูดดีกว่า พอดีพึ่งเข้ามาอ่าน เราพอรู้จักเค้าแล้วกัน
แชมป์ปี2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 7200 ?????Bluetooth ????????
วันที่โพสท์ : 03 May 2004 22:07  

7200 ไม่มีBlueTooth จิงๆรเหรอครับ ผมกำลังจะซื้อครับ ไม่ได้อวดรวยนะครับ แล้วเรื่องเรียกเข้าเปง แบบคนร้องได้เปล่าครับ ช่วยทีฮ่ะ
นิษ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 7200 ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 04 May 2004 18:33  

เห็นกำมะหยี่มันเยินอ่ะค่ะ เลยอยากทราบว่าที่บอกว่าเปลี่ยนหน้ากากได้นี่เปลี่ยนได้ตรงช่วงไหนของตัวเครื่องบ้างคะ ช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
bbs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2004 21:10  

Ringing Tones:
- Fixed ringing tones: 20 polyphonic tones, 10 monophonic tones, and 1 Nokia tone
- Monophonic tones
- Voice clips can be used as ringing tones
เบลล์333
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?? BlueTooth ???????
วันที่โพสท์ : 05 May 2004 12:46  

รุ่นนี้มันมีไหมครับ อยากทราบด่วนครับ ช่วยทีครับ ว่ามันมีBLUETOOTHไหมฮับ ขอร้องครับ
Graak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 06 May 2004 10:43  

บอก ที่อ่า ว่า ใช้ ไรดี ระหว่าง E700 E715 แล้วก้อ 7200 ้ เอา ข้อแตกต่างนะคับ คุณภาพ และราคา ก้อสำคันเหอๆ บอกทีนะคับ จาเก็บตังซื้อ เพราะ ว่ากะว่าจะเอา E700 อะ แต่เพื่อ 7200 มานดีัก่าเยอะ ก้อจาเอา 7200
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2004 13:45  

7200 ไม่มี bluetooth คับ

แล้วก้อไม่ได้เป็นเสียงเรียกเข้าเสมือนจิงด้วย
vi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *-*
วันที่โพสท์ : 09 May 2004 20:04  

ระหว่าง e715 e700 แล้วก๋ 7200 ควรจะซื้ออันไหนดีค่ะ ..เห็นเพื่อนบอกว่า e715 แบ๊ต หมดเร็วมากเรยอะค่ะ
เกย์เฒ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2004 08:31  

จนจริงรึป่าวตัว หน้าตาหล่อๆแบบนี้ มาให้เขาเลี้ยงก้อได้นะ จุกกรู่
zerothecroc
Year's Star

หัวข้อ : 7200 ?????????????
วันที่โพสท์ : 12 May 2004 20:09  

มีมั้ยอะคับ ผมเข้าไปดูในแค็ตตาลอกเค้าไม่ได้เขียนว่ามีบลูทูทอะ ....หรือว่ามันไม่มีจริงๆอะคับ ช่วยบอกหน่อยนะคับ/ขอบคุณคับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2004 19:26  

7200 ไม่มี bluetooth แน่ๆคับ
T o o n i e z *
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2004 21:06  

อื่อ เท่าที่อ่านมา รุ่นนี้ มัน ไม่ดี มากๆเรยหรอคะ ..

แบบว่าอยากได้ โนเกียแบบ พับ .. มานานแล้วอ่ะ ..

คือพอมา อ่าน ใน comment แล้ว ก็เรย ลังเล ว่าจะซื้อดีป่าว ..

แล้ว โนเกีย เค้าจะ ออกแบบ พับๆ ดีๆ ออกมาอีก ป่าวอ่ะคะ แร้วจะนานมั้ยเนี่ย

อ้อ แล้ว รุ่นนี้ ราคาจาตกเร็วมั้ยอ่าคะ

สรุปว่า นู๋ควรจาซื้อดี มั้ย ละคะเนี่ย ...

แล้วก็ขอ ชื่นชม พี่แบงค์ .... รู้เยอะจังง่ะ ..
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2004 11:44  

ผมคิดว่าตัวนี้ยังไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไหร่ เพราะมันยังเป็นก้าวแรกขงโนเกียในการทำฝาพับ ดังนั้นจึงบุกเบิกด้วยความเป็นแฟชั่นไว้ก่อน จึงทำให้มีคนสนใจ ส่วนเรื่องถ้าจะรอฝาพับตัวใหม่จากโนเกียนั้น ยังอีกนานน่ะคับ (ในข่าวลือที่ได้มา ถือว่าฝาพับต่อๆไปของโนเกียจะสมบูรณ์แบบมาก แต่การออกแบบอาจจะ.....เหมือนเดิม)
T o o n i e z *
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2004 23:25  

อีกนานหรอ T_T

งั้นใช้ รุ่นนี้ พอขำๆ ไปก่อนละ กัน เอิ้กๆ
chaiwat_4
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2004 00:40  

ดีนะที่ตัวนี้ยี่ห้อ......โนเกีย......
trendsetter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2004 23:18  

ออกมาเดือนกว่าๆ ตอนนี้ราคาลงรึยังน้า ใครรู้ช่วยบอกที.....ได้ข่าวว่าทำมาแค่ 10000 เครื่อง ในประเทศไทย จริงรึปล่า ถ้ารอราคาตกเครื่องจะหมดจากตลาดรึยัง ชอบดีไซน์มากๆ กล้าฉีกออกจากความเป็นโทรศัพท์ดี ใช้แล้วต้องรู้สึก chick แน่ๆ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2004 06:52  

1 หมื่นเครื่องก็ถือว่าเยอะครับ เพราะอย่างตอน sx1 ออกจำหน่าย ผมได้สอบถามไปเขาว่าจะวางตลาดแค่ 1 พันเครื่อง สำหรับราคา 7200 ตอนนี้อยู๋ราว ๆ 17xxx
ผู้ใช้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jul 2004 17:08  

พอใช้ไปใช้มามีปัญหาเรื่องเครื่องมันมักจะดับ
ไปที่ศูนย์เขาบอกว่า
-อย่าปิดฝาเครื่องแรง
-ให้วางสายก่อนปิดฝา
ฯลฯ ปัญหา จะเปลี่ยนแล้ว Sad
alabn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jul 2004 22:06  

ใครก็ได้ช่วยเอา อีลาว อีดอก นี้ออกไปที ตูรำคาญ ช่วยส่งมันกลับประเทศลาวที กูละมันไส้
ได้อ่านแล้วมัน สะอิดสะเอียน ลูกตา เอามันออกไปทีอย่าให้มันโดนใครต่อใครด่ามันเลยอีกต่อไปเลย ตูละสังเวชพวกมึงเขียนโม้ให้คนอื่นมัน มันไส้อยู่ได้ ไอ้นี้โม้ที ไอ้นั้นโม้ที กูละรำคาญพวกมึง เต็มที่แล้วกูเข้ามาทีไรเจอข้อความบ้าๆๆทุกที ช่วยเห็นใจคนอื่นเข้าบ้างว่าเขารำคาญพวกมึง เอามากๆๆๆๆ นี้ มันเป็น Webbord ไม่ใช้ที่โม้กัน ตูไม่เคยโม้ใคร พวกมึงไม่ดูกาละเทสะ เลย แต่ด่าพวกมึง พวกมึงก็ไม่สำนึกหรอก กูแค้นเต็มที่แล้ว พ่อแม่ของมึงรวยมากใช้ไม่ พวกมึงก็พล่านเงินพ่อแม่มึงให้หมดเลย ให้หมดเลยน่ะ พ่อแม่มึงหาเงินได้มากไม่ใช้หรือ
(กระผมต้องขอโทษด้วยน่ะครับ กระผมแค้นมันมากครับ)
(ขอบคุณครับ)
เอาเงินมาฝาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????? ???????? ?????????????...
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2004 22:41  

อาจทำให้ท่านรวยทางลัดได้
"คลิกตัวการ์ตูน หาเงินเข้ากระเป๋าง่ายๆ"
ได้เงินง่ายๆแค่เล่นเน็ทเดือนที่แล้วเราได้มา3500บาทจริงๆไม่ได้โม้
ได้น้อยๆแต่ชัวร์
หาเงินง่ายๆเพียงคุณเล่นอินเตอร์เน็ตเพียงวันละ 2 ชม. ได้เงินอย่างน้อย
ถึงเดือนละ3000 บาท ทำยังไง ค่อยๆอ่านไปนะ
ยิ่งใครเล่นเกมออนไลน์ เช่น ragnarok ล่ะก็ จะได้ตังค์จริงๆ กระฉูดเลย
แค่เปิดไว้พร้อมเกมเท่านั้นเอง

***-หมายเหตุ- ***
ที่บริทัษจ่ายเงินให้เราได้ก็เพราะมีผู้ว่าจ้าง
จ้างให้บริษัทนี้โฆษณาให้จำนวนมากโดยผ่านสื่ออินเตอร์เนต ซึ่งเป็น
ที่ใช้กันอย่างแพร่หลายในปัจจุบันและอนาคต
ทำให้บริษัทมีผลกำไรที่จะจ่ายตอบแทนให้สมาชิกทุกคน

* ถ้าสงสัยอะไรอ่านข้างล่าง
--------------------------------------------------------------------------------
ถ้าคุณอยากจะรวยอย่างง่ายๆ กับการเล่น net (รับรองว่าง่าย)
โดยที่คุณไม่ต้อง
click banner page ที่

คลิกที่ http://www.*** BANNED ***.com/php/join.php?ref=kritapas
เราจะบอกขั้นตอนให้
** ไม่มีคำว่าเสีย มีแต่คำว่าได้ ***

เมื่อคุณตกลงปลงใจแล้ว ก็ลุยเลยครับ
1. คุณ Copy ชื่อ Web Site ด้านบนนะ แล้วไปเปิดใน Internet Brownser
ก็จะเข้าไปหน้า Sign Up
2.ขั้นตอนนี้สำคัญมาก *จะต้องใส่ทุกช่อง*
3. login คือ ช่องที่ให้คุณตั้ง ชื่อ ไว้สำหรับ login ของคุณ
4. password ช่องนี้ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าคือ ให้คุณตั้ง password
ตามใจตัวเองไปเลย
5. Verify password ช่องนี้ก็คือ คุณจะต้อง ใส่ password เดิมอีกครั้ง
6. First name = ชื่อจริงของคุณ Last name = นามสกุล
Street address = ชื่อถนน และ บ้านเลขที่ของคุณ
แต่ต้องกรอกเป็นภาษาอังกฤษ เพราะเขาจะส่งเงิน มาตามที่อยู่ที่กรอกไว้
City = อำเภอ
Zip/Postal code = รหัสไปรษณีย์
State = ช่องนี้ไม่ต้องใส่ เขาให้ใส่เฉพาะ คน อเมริกา
Province = จังหวัด
Country = ประเทศไทย
E-mail address = ใส่ e-mail
Verify e-mail address = ใส่ e-mail อีกที
7. จากนั้นก็อายุ เพศ ระดับการศึกษา และก็รายได้
8. Please tell us why you use Internet คือ เขาถามว่า คุณใช้ net
ทำอะไรบ้าง
9. What do you search for or buy online คือ ถ้าคุณจะ ซื้อสินค้าทาง net
คุณจะซื้ออะไร
10. ตรงช่อง Payment Information ควรใส่ไว้ที่ $50 ดีแล้วค่ะ เพราะว่าเขาถามว่า จะให้ส่งเงินไปตอนที่ได้เงินแค่ไหนแล้ว
11. ตรงช่อง Referred by ใส่ว่า kritapas นะครับ ** คือบอกว่าใครพาให้คุณมาสมัครที่นี่เท่านั้นเองหนะครับ
12. ติ๊ก ที่ ช่อง I have read and understand the Member Agreement
ด้วยนะ
* * จำไว้นะ ว่าจะต้อง ใส่ให้ครบทุก ช่อง * *
เมื่อคุณทำ 12 ข้อง่ายๆ ข้างบนแล้ว คุณก็ถือว่าเป็นสมาชิกคนนึงไปแล้ว
จากนั้นก็กด submit ไปเลย จนมาถึงหน้าให้ download
โปรแกรมสุดยอดที่จะทำให้เราได้เงิน เมื่อเรา download
www.*** BANNED ***.com/php/download.php
มาแล้วนะก็ทำตามขั้นตอนดังนี้
1. เปิด File Cash--.exe ที่ Download ขึ้นมา
2. จากนั้นก็เรียกมันขึ้นมา เสร็จแล้วก็รอสักครู่นะ(
ในกรณีที่ไม่สามารถเปิดโปรแกรมได้ ให้เราคลิกที่
additional file ในหน้าที่เราdown load เมื่อได้มาแล้วก็นําไป unzip สู่
folder
ที่ cash--.exe อยู่
3. จะมีช่องให้เราใส่ login และ password ก็ใส่อันที่เราลงทะเบียนไว้นะ
4. จากนั้นจอของคุณก็จะมีแถบโฆษณา ขึ้นมา ให้คลิกที่คน
นั่ง ให้มันเดิน (สำคัญมากจ๊ะ ไม่เดินไม่ได้เงินนา) อย่าไปปิดมันนะ
เพราะนี่แหละคือ สิ่งที่
จะทำให้เราได้เงิน

* * * * สิ่งที่จะเขียนต่อไปนี้สำคัญมาก * * * * *

## อย่าลืมสังเกตดูตัวการ์ตูนทางซ้ายบนของ bar ด้วยนะครับให้มันเดิน
อยู่ตรงมุมไว้ตลอดอย่าให้นั่งนิ่ง
หรือเดินไปมาบนป้ายโฆษณาโดยสังเกตดูที่รูป $
(ตรงมุมด้านขวาล่าง)

ว่า ถ้ามันเปลี่ยนเป็นสีแดง เราต้องคอยขยับเม้าท์หรือคลิกไปที่ ตัวการ์ตูน
เพราะเขาจะทดสอบว่าเราอยู่หน้าจอหรือไม่ ไม่ใช่แค่เปิดเครื่อง
คอมเอาไว้เฉย ๆ รูปตัว $ จึงเปลี่ยนเป็นสีเขียว (แสดงว่า
ทำงานอยู่จ้าาาาา)
ซึ่งแต้มจะเพิ่มขึ้นทุก 6 วินาที ชั่วโมงหนึ่งจะได้ 600-800 แต้ม
1,000 แต้มจะได้ 1.66 ดอลล่าห์

แนวทางสู่การได้มาของแต้ม ก็มีหลายอย่าง
1. เล่น net บ่อยๆ
2. แนะนำเพื่อนมาสมัครต่อจากคุณ (เพิ่มคะแนนได้อย่างมากมายเลย ขอแนะนำ)
3. สมัครเป็นสมาชิกเวบที่ร่วมรายการ
4. เล่นเกมส์ เป็นเกมส์ไพ่
หรือเกมส์ง่ายที่เครื่องคุณก็มีโดยคลิกขวาที่ตัวการ์ตูน
แล้วก็เล่นเกมส์ไปเรื่อย สนุกดี
อย่าลืม!!! ถ้าคนหยุดเดิน จงกดให้มันเดินด้วย

ถึงจะทบยอดไปรวมกับเดือนต่อไป
และจะต้องไปกดปุ่ม REQUEST PAYMENT button ที่หน้า member
เมื่อเราเป็นสมาชิกแล้ว เพื่อเป็นการร้องขอให้ทางเวบไซต์ส่งเช็คมาให้เรา
โดยจะปุ่มนี้จะปรากฎขึ้นทุกวันที่ 1-15 ในแต่ละเดือน เมื่อครบ 50 ดอลล่าห์
หรือประมาณสองพันบาท
ซึ่งส่วนมากจะได้ถึง 10,000 บาท (ขึ้นอยู่กับความขยันของคุณ)
แต่ถ้าไม่ของเดือนเท่านั้น และต้องมียอดเงินครบตามจำนวนที่เราเลือกไว้
ที่นี้เขาก็จะส่งเช็คมาที่บ้านเลยครับ
แล้วเราก็เอาเช็คไปขึ้นเงินตามธนาคารได้ทุกที่
แต่ต้องเป็นธนาคารใหญ่ ๆ หน่อยนะ โดยจะเสียค่าธรรมเนียมของธนาคารประมาณ
200 บาท
ขอแนะนำที่ ธ. กรุงไทย เพราะถูกที่สุด รู้อย่างนี้แล้วจะมัวรีรอทำไม
มาหารายได้จากการเล่นเนตกันดีกว่า
http://www.*** BANNED ***.com/php/join.php?ref=kritapas
*ที่บริทัษจ่ายเงินให้เราได้ก็เพราะมีผู้ว่าจ้าง
จ้างให้บริษัทนี้โฆษณาให้จำนวนมากโดยผ่านสื่ออินเตอร์เนต ซึ่งเป็น
ที่ใช้กันอย่างแพร่หลายในปัจจุบันและอนาคต
ทำให้บริษัทมีผลกำไรที่จะจ่ายตอบแทนให้สมาชิกทุกคน

*หนทางเพิ่มรายได้ที่ดีที่สุดคือ การเล่นเนตบ่อยๆ
และการหาสมาชิก(อันนี้ขอแนะนำเพราะ
สามารถเพิ่มคะแนนได้อย่างมาก)

*หมายเหตุ

ตอนแรกเราก็นึกว่าถูกหลอก เพราะผ่านไปเดือนกว่าแล้วแล้ว
ก็มีจดหมายมาที่บ้านเป็นภาษาอังกษฤข้างในมีเช็ค
เราเลยเอาไป ขึ้นเงินปรากฎว่าได้ครับ เราจึงเริ่มทำต่อ ขอให้เพื่อนๆ
ทุกคนโชคดีนะ

ขอให้โชคดีนะ
(รายได้ขึ้นอยู่กับความขยันของคุณนะ)
เอาเงินมาฝาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????? ????????? ?????????????...
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2004 22:41  

ทันทีที่กรอกใบสมัครเสร็จและ login เข้าไปดูจะพบเงินอยู่ในบัญชีสะสม = $10 หรือประมาณ
400 บาท ไทยนั่นเอง web นี้ เป็น web รับจ้าง
โฆษณางานทาง internet ทางเวปไซต์จึงต้องการสมาชิกจำนวนมากเพื่อโฆษณางานช่วยเขา
อีกทางหนึ่งและทางเวปไซต์จะจ่ายให้เงินเราในฐานะผู้สร้างผลประโยชน์ให้กับเขา
web นี้จ่ายค่า ตอบแทนค่อนข้างเร็ว
เมื่อสมัครเสร็จ เขาจะมี url ( ลิงค์ของเราเอง ) ให้คุณเพื่อใช้ในการแนะนำคนอื่น ๆ ต่อไป
และทุกคนที่สมัครโดยการอ้างอิงถึงคุณ ( referred by )
คุณจะได้ $5 ต่อคน ถึง 10 ระดับ เมื่อเข้าไปเช็คเมลล์จะได้ $0.10 - $1.00 ต่อ 1 อีเมลล์ ครับ
ทุก ๆ วันที่ 15 และ 30 จะมีปุ่ม request payment
ปรากฏ ( เป็นปุ่มร้องขอให้จ่ายค่าตอบแทน ) ปุ่มนี้จะปรากฏก็ต่อเมื่อเราทำยอดได้ถึง $80 ก็
ไม่ยากแค่แนะนำคนให้สมัครกับเราประมาณ 10 คนขึ้นไป
โดยการลงโฆษณาตาม webboard ต่าง ๆ ที่ให้ลงประกาศได้ฟรี บางคนขยันมาก ทำไม่กี่วันก็
มีปุ่ม request payment ปรากฎแล้ว
เมื่อเราคลิ๊กเขาก็จะส่งเช็คมาให้ตามที่อยู่ที่เราลงไว้ เราสามารถนำไปขึ้นเงินที่ธนาคารไหนก็
ได้ ทราบว่าธนาคารกรุงไทยค่าธรรมเนียมถูกที่สุด
ขั้นตอนการสมัคร**** เข้าไปที่ http://www.affablesite.com/pages/index.php?refid=kritapas
หรือถ้าเข้าไม่ได้ ให้ copy URL ไปวางที่ address แล้ว enter ได้เลย
แล้วคลิ๊ก sign-up หน้าต่อไปใส่อีเมลล์ของคุณ ทางที่ดีควรเป็นของ hotmail หรือ yahoo จะดี
กว่าเพื่อใช้กับการทำงานโดยเฉพาะ
นะครับแล้วคลิ๊กที่ submit รอสักครู่หลังจากนั้นเข้าไปเช็คในเมลล์ของเรา ( mail ที่เราใช้ใน
การสมัคร )
แล้วเปิดดูเมลล์ที่ทางเวปไซต์เขาส่งมาแล้วคลิ๊กที่ลิงค์ยาว ๆ อันแรก
รอสักครู่จะเข้าไปหน้ากรอกใบสมัคร
รายละเอียดทุกอย่างต้องเป็นภาษาอังกฤษนะ
username ใส่ชื่อที่จะใช้ในการ login และเอาไว้เป็นชื่อในการแนะนำเพื่อนๆ
email เขาใส่ให้เราแล้ว ถ้าไม่ได้ใส่ให้เราก็พิมพ์ email ของเราได้เลย
first name ใส่ชื่อจริงของเราที่จะรับเช็ค
last name ใส่นามสกุลจริง
address ใส่ที่อยู่จริงที่จะให้เขาส่งเช็คมาให้
city ใส่จังหวัดที่คุณอยู่
state ใส่ non-us
zip code ใส่รหัสไปรษณีย์
country ใส่ Thailand
referred by ใส่ kritapas อันนี้สำคัญมาก นะครับถือว่าช่วยๆกันนะครับ ***ขอร้องนะครับโปรคใส่ด้วยนะครับ***

ต่อมาคลิ๊กที่ช่องต่าง ๆ ที่คุณสนใจ ( ควรเลือกทุกช่อง เพราะเขาจะส่งโฆษณามาให้และคุณจะ
ใด้เงิน )
select payment method อันนี้คือวิธีการรับค่าตอบแทน ให้คลิ๊กเปลี่ยนเป็นเช็ค (
moneybookers )
payment account id ปล่อยว่างไว้
password ใส่รหัสไม่ต่ำกว่า 5 ตัว ( เอาไว้ login member )
confirm password ใส่รหัสเดิมอีกครั้ง จากนั้น login เข้าไปดูว่ามีเงิน
$ 10 อยู่จริงหรือไม่ แนะนำเพื่อนมาก ๆ ยิ่งได้เงินมาก
แล้วก็ใช้รหัสอ้างอิงของเราเองจะได้เงินมาก ๆ ครับ
ขั้นตอนการหาเงิน web จะส่งโฆษณามาทางเมล ให้เราเปิดอ่านแล้วคลิ๊กที่ลิงค์ยาวๆ รอเวลาที่
เขากำหนดประมาณ 20 - 40 วินาที แค่นี้เอง
อีวิธีนึ่งก็คือไปเข้าที่ paid2click นะครับแล้วจะมีลิงค์อีก ต้องทำทีละอันนะครับ
สุดท้ายขอให้เพื่อนได้เงินและมีความสุขกับการเล่นเน็ตนะครับ
**** หมายเหตุ****
คอม 1 เครื่อง สมัครได้แค่ 1 คน เท่านั้นนะครับ
ห้ามโกงนะ เขาเช็คได้จริง ๆ เป็นที่น่าเสียดายนะ
บางคนแนะนำคนไปตั้งเยอะแล้ว แต่มาทำแบบนี้เขาตัดทิ้งทันทีเลย
ระวังกันนิดหนึ่งนะ บางคนทำไปเพราะไม่ทราบ
แต่บางคนทราบแต่อยากได้สมาชิกเยอะ ๆ เลยใช้คอมตัวเดียวแต่สมัคร
หลายครั้ง เวบนี้เป็นเวบที่ถูกกฎหมาย ครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2004 15:01  

ตอนนี้ทางเวปได้จัดเนื้อที่ให้ post ประกาศเนื้อหาลักษณะเชิญชวนแบบนี้แล้วนะครับ ยังไงก็ลงให้ถูกที่ด้วย
Lexins
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
หัวข้อ : Re: ????????????????? ????????? ?????????????...
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2004 00:38  

เอาเงินมาฝาก ผู้เขียน:
ทันทีที่กรอกใบสมัครเสร็จและ login เข้าไปดูจะพบเงินอยู่ในบัญชีสะสม = $10 หรือประมาณ
400 บาท ไทยนั่นเอง web นี้ เป็น web รับจ้าง
โฆษณางานทาง internet ทางเวปไซต์จึงต้องการสมาชิกจำนวนมากเพื่อโฆษณางานช่วยเขา
อีกทางหนึ่งและทางเวปไซต์จะจ่ายให้เงินเราในฐานะผู้สร้างผลประโยชน์ให้กับเขา
web นี้จ่ายค่า ตอบแทนค่อนข้างเร็ว
เมื่อสมัครเสร็จ เขาจะมี url ( ลิงค์ของเราเอง ) ให้คุณเพื่อใช้ในการแนะนำคนอื่น ๆ ต่อไป
และทุกคนที่สมัครโดยการอ้างอิงถึงคุณ ( referred by )
คุณจะได้ $5 ต่อคน ถึง 10 ระดับ เมื่อเข้าไปเช็คเมลล์จะได้ $0.10 - $1.00 ต่อ 1 อีเมลล์ ครับ
ทุก ๆ วันที่ 15 และ 30 จะมีปุ่ม request payment
ปรากฏ ( เป็นปุ่มร้องขอให้จ่ายค่าตอบแทน ) ปุ่มนี้จะปรากฏก็ต่อเมื่อเราทำยอดได้ถึง $80 ก็
ไม่ยากแค่แนะนำคนให้สมัครกับเราประมาณ 10 คนขึ้นไป
โดยการลงโฆษณาตาม webboard ต่าง ๆ ที่ให้ลงประกาศได้ฟรี บางคนขยันมาก ทำไม่กี่วันก็
มีปุ่ม request payment ปรากฎแล้ว
เมื่อเราคลิ๊กเขาก็จะส่งเช็คมาให้ตามที่อยู่ที่เราลงไว้ เราสามารถนำไปขึ้นเงินที่ธนาคารไหนก็
ได้ ทราบว่าธนาคารกรุงไทยค่าธรรมเนียมถูกที่สุด
ขั้นตอนการสมัคร**** เข้าไปที่ http://www.affablesite.com/pages/index.php?refid=kritapas
หรือถ้าเข้าไม่ได้ ให้ copy URL ไปวางที่ address แล้ว enter ได้เลย
แล้วคลิ๊ก sign-up หน้าต่อไปใส่อีเมลล์ของคุณ ทางที่ดีควรเป็นของ hotmail หรือ yahoo จะดี
กว่าเพื่อใช้กับการทำงานโดยเฉพาะ
นะครับแล้วคลิ๊กที่ submit รอสักครู่หลังจากนั้นเข้าไปเช็คในเมลล์ของเรา ( mail ที่เราใช้ใน
การสมัคร )
แล้วเปิดดูเมลล์ที่ทางเวปไซต์เขาส่งมาแล้วคลิ๊กที่ลิงค์ยาว ๆ อันแรก
รอสักครู่จะเข้าไปหน้ากรอกใบสมัคร
รายละเอียดทุกอย่างต้องเป็นภาษาอังกฤษนะ
username ใส่ชื่อที่จะใช้ในการ login และเอาไว้เป็นชื่อในการแนะนำเพื่อนๆ
email เขาใส่ให้เราแล้ว ถ้าไม่ได้ใส่ให้เราก็พิมพ์ email ของเราได้เลย
first name ใส่ชื่อจริงของเราที่จะรับเช็ค
last name ใส่นามสกุลจริง
address ใส่ที่อยู่จริงที่จะให้เขาส่งเช็คมาให้
city ใส่จังหวัดที่คุณอยู่
state ใส่ non-us
zip code ใส่รหัสไปรษณีย์
country ใส่ Thailand
referred by ใส่ kritapas อันนี้สำคัญมาก นะครับถือว่าช่วยๆกันนะครับ ***ขอร้องนะครับโปรคใส่ด้วยนะครับ***

ต่อมาคลิ๊กที่ช่องต่าง ๆ ที่คุณสนใจ ( ควรเลือกทุกช่อง เพราะเขาจะส่งโฆษณามาให้และคุณจะ
ใด้เงิน )
select payment method อันนี้คือวิธีการรับค่าตอบแทน ให้คลิ๊กเปลี่ยนเป็นเช็ค (
moneybookers )
payment account id ปล่อยว่างไว้
password ใส่รหัสไม่ต่ำกว่า 5 ตัว ( เอาไว้ login member )
confirm password ใส่รหัสเดิมอีกครั้ง จากนั้น login เข้าไปดูว่ามีเงิน
$ 10 อยู่จริงหรือไม่ แนะนำเพื่อนมาก ๆ ยิ่งได้เงินมาก
แล้วก็ใช้รหัสอ้างอิงของเราเองจะได้เงินมาก ๆ ครับ
ขั้นตอนการหาเงิน web จะส่งโฆษณามาทางเมล ให้เราเปิดอ่านแล้วคลิ๊กที่ลิงค์ยาวๆ รอเวลาที่
เขากำหนดประมาณ 20 - 40 วินาที แค่นี้เอง
อีวิธีนึ่งก็คือไปเข้าที่ paid2click นะครับแล้วจะมีลิงค์อีก ต้องทำทีละอันนะครับ
สุดท้ายขอให้เพื่อนได้เงินและมีความสุขกับการเล่นเน็ตนะครับ
**** หมายเหตุ****
คอม 1 เครื่อง สมัครได้แค่ 1 คน เท่านั้นนะครับ
ห้ามโกงนะ เขาเช็คได้จริง ๆ เป็นที่น่าเสียดายนะ
บางคนแนะนำคนไปตั้งเยอะแล้ว แต่มาทำแบบนี้เขาตัดทิ้งทันทีเลย
ระวังกันนิดหนึ่งนะ บางคนทำไปเพราะไม่ทราบ
แต่บางคนทราบแต่อยากได้สมาชิกเยอะ ๆ เลยใช้คอมตัวเดียวแต่สมัคร
หลายครั้ง เวบนี้เป็นเวบที่ถูกกฎหมาย ครับ

ลบพวกนี้ออกไปจากบอดได้ไหมครับ
พี่ ๆ ผู้ดูแลทั้งหลาย**จาขอบคุณมาก
Slash
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2004 14:42  

ใช้รุ่นนี้อยู่ หน้าจอมันชอบดับไปเองอ่ะ ทำไงดีครับ
คนประเทศลาว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? ?????? ???? ?.?
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2004 14:37  

ที่จริงแล้วผมก็ไม่อยากจะว่าหรอกครับ..แต่บางทีคนเรามันก็อดว่าไม่ได้
อันที่บอกคนนั้นคนนี้เป็นลาวนั้น พวกคุณๆเคยรู้จักคนลาวเค้าจริงหรือปล่าว?
เคยคุยกับเค้าไหม? ผมเป็นคนลาว แล้วคนลาวอย่างผมไปทำอะไรให้พวกคุณนักเหรอ?
ผมคิดว่าคนที่พูดส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้คิด ไม่รู้จักคนลาว พูดเพราะอาจติดปาก
พูดเพราะคนรอบข้าง พ่อ แม่ พี่ น้อง เพื่อนพูด แล้วมันติดปากเราก็พูดตาม
หรือบางทีอาจจะไม่ได้อาจหมายถึงคนลาวจริงๆ แต่หมายถึงคนที่โง่ ทำอะไรเปิ่นๆ หรือ
หมายถึงคนอีสาน อะไรใครก็แล้วแต่ คนที่เป็นคนอีสานที่พูดถึงเค้าคงไม่พอใจเท่าไร?
ผมว่าคนอีสานเหล่านี้กับมีคุณความดีชะอีกเช่น: สมรักษ์ ภารดร สุริยา หรือคนอี่นมากมาย
คุณมีประโยชน์ต่อชาติบ้านเมืองได้อย่างคนเหล่านี้ไหม? ดังนั้นถ้าไม่รู้จริงกรุณาอย่าพูดเพราะความสะใจ มันแสดงตัวตนของคุณทุกด้านออกมาเช่นการศึกษา มารยาทสังคม...ถ้าคุณคิดสักนิดคุณจะให้ว่า คนดี คนใหญ่คนโต คนที่มีการศึกษาสูงๆ บุคคลสำคัญๆเค้าจะไม่พูดกัน.
ในมุมกลับกันคนลาวเองก็ไม่ได้ชื่นชมอะไรคนไทยนักหนา ถ้าหากคุณโดนว่ากลับว่า
ไอ้ไทย อีไทย คุณจะรู้สึกอย่างไร? มันก็คงจะเช่นเดียวกันนะครับ. อย่าทำให้เรื่องไม่เป็นเรื่องมาทำลายความรู้สึกที่ดีๆที่มีอยู่ และความสัมพันธ์ระหว่างประเทศต้องลดลงไปเลยครับ
ผมว่าพวกคุณต้องเริ่มเปลี่ยนความคิด มีลูกสอนลูก มีหลานสอนหลาน มีพี่สอนพี่ มีน้องสอนน้อง มีเพื่อนสอนเพี่อนแล้วละครับ...หรืออย่างน้อยๆ คุณควรเห็นใจคนที่ต้องทำงานกับเจ้าหน้าที่ทางลาวหรือคนลาวจริงๆ เพราะสิ่งนี้มันเป็นสิ่งที่กระทบกระเทือนใจคนเหล่านี้ด้วย
สำหรับคนที่ไม่รู้เรื่องที่ได้อ่าน หรือคนที่รู้จักชั่วดีแล้ว เป็นบัวที่พ้นน้ำแล้วผมก็ขอให้ความคิดดี การทำดีของคุณ จงช่วยเกื้อหนุนคุณให้มีแต่ความเจริญรุ่งเรืองต่อๆไป.

ถ้ามีอะไรอยากพูด อยากระบาย อยากด่ากลับ อยากติดต่อผมก็เชิญได้อีเมล์ Phomany_kham@hotmail.com ได้ตลอดเวลาครับ ผมชินกับคำพูด คำด่า คำว่าประเภทอย่างนี้มาเยอะแล้ว ผมอโหสิให้ครับ คำพระสอนว่า เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร และผมก็ไม่อยากมีเวรมีกรรมต้องเกิดมาชดใช้ในชาติหน้าครับ.

ขอบคุณมากๆครับที่สละเวลาอ่าน
7200
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2004 09:28  

มันอยุ่ที่มุมมองของแต่ละคนเอามาวัดไม่ได้หรอกว่า รุ่นไหนดีกว่า 6600 ลูกเล่นดี
7200 เน้นดีไซน์หรูหราแปลกใหม่
แอบมาโพสต์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2004 16:25  

ถึงคนที่ตอบข้อความที่สองนะครับ ไม่เข้าใจว่าใช้แล้วต้อง chick มันหมายความว่าไง....

ใจแล้วเป็นลูกไก่เหรอ.... แล้วจะใช้ทำไมอ่ะครับ

หรือว่าใช้แล้วเท่ อินเทรนด์ งั้นต้องบอกว่า chic คัรบ เฮ้อ สวย ใส แต่ ไร้.....
UtaRos
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : - -
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2004 19:42  

ของผม มันพิม ร เรือ ม่ะได้ T_T ตั้งแต่ซื้อมาที่ 0แล้ว ทำไงดีอ่าค๊าบ ให้ไป 0 ทำให้ได้ไหม แล้วก้อ ตรงฝาปิด มันขยับๆ ยังไงไม่รุ ตอนผมกางเครื่องออกมา แบบนี่จะแก้ ได้ไหมคับ บอกทีค๊าบผม ขอบคุณค๊าบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2004 16:44  

อย่าให้เพื่อนเล่น เพราะเพื่อนมักจะเข้าใจผิดว่ามือถือแบบฝาพับปิดแรงได้ ผมเอาให้เพื่อนเล่นมันปิดกันแบบไม่บันยะบันยัง ดังหปับๆเลย
Perc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2004 20:59  

รุ่นนี้มันมีปัญหาเยอะหรอคับ เห็นมีคนโพสต์ไว้พอสมควรเหมือนกัน แล้วรุ่นนี้นี่
ผมว่ามันสวยดี แล้วฟังก์ชันก้อโอเคนะ
ตอนนี้มันเหลือราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ

แล้วมันทนไม้ทนมือไม๊อ่า 7200 เนี่ย เพราะตัวเองก้อค่อนข้างมือหนัก และก้อซุ่มซ่ามทำร่วงบ่อยมากเลย ของเก่าเข้าศูนย์ซ่อมแทบทุกเดือน จนตอนนี้ค่าซ่อมรวมๆ เอาไปซื้อเครื่องใหม่ได้แล้วอ่ะ อิอิ
zepher
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Leather Edition ??????
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2004 20:20  

Leather Edition ลดราคาแล้วจาก 47,500
เหลือประมาณ 25,700 แล้วครับ รเครื่องศูนย์ Jaymarts ครับ
.:BLACKSHEEP:.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2004 21:20  

คืออยากจะทราบว่าจะเอารุปลงคอมยังไงอ่ะคะ
อยากได้ลงคอมอ่ะคะ
ของขวัญ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? 7200 ????????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2004 16:07  

Embarassed รู้มาว่าตอนนี้ 7200 โดนเรียกเก็บแล้วหรอจริงอะป่าว เพราะมันมีปัญหาและไม่จำหน่ายเครื่องใหม่แล้วด้วย ช่วยตอบหน่อยซิและถ้าไม่มีจำหน่ายทำไมมีรุ่นสีขาวออกมาจำหน่ายหละ
คุณยาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????? 7200 ????????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 17:05  

ของขวัญ ผู้เขียน:
Embarassed รู้มาว่าตอนนี้ 7200 โดนเรียกเก็บแล้วหรอจริงอะป่าว เพราะมันมีปัญหาและไม่จำหน่ายเครื่องใหม่แล้วด้วย ช่วยตอบหน่อยซิและถ้าไม่มีจำหน่ายทำไมมีรุ่นสีขาวออกมาจำหน่ายหละ
Shocked
Shocked อยากจะบอกว่าปัญหาที่เจอบ่อยๆคือ ลำโพงของ7200มีปัญหามากเอาเข้าศูนย์2ครั้งแล้ว พูดๆอยู่ก็มีเสียงดังออกมาคนอื่นรู้หมดว่าสนทนาอะไรกัน ทำไงดี คนที่ใช้เจอปัญหานี้ไหมเขียนมาแลกเปลี่ยนกันหน่อยซิ
n เกจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? ?????? ?????? 7200 ?????????
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2004 01:01  

ากถามว่า เอนเกจ ดีกว่า 7200 อ่ป่าวอ่ะเพราะเอนเกจ มีMMC แล้ว7200ไม่เห็นมี เลยเก็บได้ 4 เมกเอง ผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ Wink
อุ๊
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? 7200
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2004 14:14  

อยากให้โนเกียรุ่น 7200 เป็นเสียงเรียกเข้าเหมือนจริง บอดี้หรือทุกอย่างของเครื่องดีหมดแล้ว ยกเว้นไม่เป็นเสียงเรียกเข้าเหมือนจริง จึงอยากให้โนเกียทำรุ่น 7200 เป็นเสียงเรียกเข้าเหมือนจริงออกมาจำหน่าย
Sivakorn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2004 15:27  

ใครสนใจมือสองบ้างราคาพิเศษ 8800 สภาพ 99% รีบโทรกลับนะ 066890182 ด่วนRazz [/b]
......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2004 20:45  

แล้วความชัดหน้าจอกล้องเท่าไหร่อ่ะคะ
เวร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2004 21:27  

กรูโน๊ต ต.อ.น.รุ่น19 ผู้เขียน:
นี่ๆๆๆๆๆจะบอกอะไรให้นะคือว่าพวกแกอะนะสมองนี่ทำไมไม่รู้จักคิดกันซะเลยเท่าที่อ่านมานะหุ๊อ่านแล้วเหมือนคนไม่มีการศึกษาเลยอะนี่ๆๆๆๆต้องอย่างเราอยู่แค่ม.2เองศึกษามือถือมาตั้งแต่ป.5นะจะบอกให้น้องคิดว่านะคนที่ดีไซน์นะเปงคนที่สมองไวฉลาดจริงๆเพราะว่าเนี่ยmp3เนี่ยนะเค้าเอามาทำเป็นเสียงเรียกเข้าได้กันแล่วเพราะว่าตอนที่น้องเนี่ยนะใช้รุ่น3300อยู่อะแต่ตอนนี้เปลี่ยนแล้วรวยอ่ะมีตังค์รุ่นไหนมาเปลี่ยนหมดเนี่ยแหละนะคนรวยอ่ามาถึงเรื่องเมื่อกี้นะก็คือว่ารุ่น3300เนี่ยนะมันเล่นmp3ได้แล้วไอ้mp3เนี่ยมันเอามาทำเป็นเสียงเรียกเข้าได้รุ่นนี้ก็เหมือนกันและการดีดีไซน์นะไม่รู้ว่าเค้าคิดได้ยังงัยก็ไม่รู้ก็เนี่ยแหละน่าแต่การดีไซน์ของรุ่นนี้จะออกไปทางกล้องถ่ายรูปมากกว่านะเพราะว่าดูซิว่าเลนส์กล้องนั้นมันอยู่ด้านหลังของโทรศัพท์แล้วจะดูเหมือนกล้องถ่ายรูปยังงัยล่ะแล้วที่บอกกันว่ามันดูเหมือนกระเป๋าสตางค์นั่นนะไม่ใช่เหมือนตรงไหนเนี่ยมันเปงสมองของพวกที่ไม่คิดอะไรเนี่ยนะขนาดกรูนะเปิดมาดูสังเกตแปปเดียวก็รู้แล้วแล้วเนี่ยมันก็มีทั้งFile mp3 FM Raio สามารถถ่ายรูปได้ เล่นFile VDOได้นั่นก็เรียกอีกอย่างหนึ่งว่าMp4ไงล่ะครับและก็หน้าจอเป็นแบบทรัสสกรีนสามารถสัมพัสได้ด้วยปากกาสเตตเลอร์หน้าจอ65.539เฉดสีซึ่งภาพนี่คมชัดมากและรองรับ GPRS class 8 . wap.POP3ได้อีกด้วยแต่นี่ยังไม่ถึงขั้นที่จะเป็นมือถือยุค3Gหรอกนะครับนี่ก็เป็นแค่มือถือที่ออกแบบมาเพื่อการใช่งานสำหรับนักธุรกิจจะใช้กันมากกว่าแต่เนี่ยผมไม่อยากจะพูดว่าผมใช่รุ่นอะไรอยู่ตอนนี้พูดไปก็คงไม่อยากจะเชื่อกันล่ะครับอ่ะผมบอกก็ได้ ตอนนี้ผมใช้รุ่นVERTUนะครับก็ผมใช้แบบทองคำขาวซึ่งราคานั้นตอนนี้อยู่ที่(785.599)บาทครับก็ผมเปลี่ยนมือถือมาตั้งแต่ตอนอยู่ป.5ตอนนั้นรูสึกว่าผมใช้โนเกีย3210เป็นรุ่นแรกและตอนนั้นมันแพงมากเลยราคาก็อยู่ประมาณ25.000บาทครับแต่ละคนไฝฝันว่าอยากได้กันครับก็ตอนนี้ผมก็มีร้านมือถืออยู่ที่big cรามคำแหงนะครับเรียกได้ว่าเพื่อนๆทั้งห้องเรียกว่าเกจิอาจารย์แห่งสุดยอดมือถือในร.ร.เลยอ่ะครับก็ผมเปลี่ยนมือถือมาทั้งหมดหูเยอะครับเยอะมากเลยประมาณ30รุ่นเลยหละครับก็ที่เปลี่ยนมาก็มีหลายยี่ห้ออะครับ ก็เวลาไปร.ร.ทีไรเพื่อนๆก็จะถามว่าเปลี่ยนมือถือรึเปล่าวันเนี่ยเหอะๆก็ผมขอจบเพียงเท่านี้นะครับลาก่อนวันหลังจะมาเยี่ยมใหม่

โคตรควายเลย
อวดไม่รู็จักที่
เวรกรรมมันตามทัน
ลูกคุณก็จะเป็นอย่างคุณ
ภูมิใจได้เเล้ว
ได้ลูกเลวๆใช้ของเปลืองๆเลวเหมือนพ่อมัน(ไม่รู็จะมีคนเอาพ่อมันไหม)
ขอบคุณมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2004 18:24  

- กล้องมี Flash หรือไม่ ?
- กล้องมี Digital Zoom หรือไม่ ถ้ามี Zoom กี่ X ?
เต็งบ๊วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2004 22:45  

ขอบคุณมาก ผู้เขียน:
- กล้องมี Flash หรือไม่ ?
- กล้องมี Digital Zoom หรือไม่ ถ้ามี Zoom กี่ X ?

ไม่มีเฟลส มีซูม4x ...วันนี้ไปดูมา เจมาท โล๊ะ ขาย 8,990 เอง....หงุหงุ...เงินหายไป 4พันเลย..
nongkran
Year's Star

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2004 20:42  

ซื้อได้ที่ไหนบ้างน๊าาาา....
hs0eaz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ???? ?????65
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 21:14  

ใครที่ใช้ DTAC การตั้งค่ามือถือ MMS และ GPRS ไม่ได้ให้มาที่เว็บไซต์ http://www.dtac.co.th นี้ เมื่อเปิดหน้าขึ้นมาแล้วให้คลิกที่ การตั้งค่ามือถือ MMS และ GPRS หรือ http://www.djuice.co.th/thai/03_setting/ นะครับ แล้วจะเปิดหน้าขึ้นมาให้ใหม่ แล้วก็คลิกที่ AUTOMETIC SETTING CLICK HERE แล้วจะเปิดหน้าขึ้นมาให้ใหม่ แล้วเราก็ใส่เบอร์โทร.ของเราลงไป แล้วให้มาเลือกว่าเราใช้ ยี่ห้อ และรุ่นไหน แล้วก็ให้คลิกที่ Submit แล้วก็ให้รอผลในหน้านี้ก่อนว่าจะแจ้งว่าอย่างไรก็ให้ทำตามที่บอกก็เท่านี้เองนะครับ ลืมบอกไปว่า ฟรีจริงๆ นะครับ แต่เมื่อส่งเข้ามาแล้วให้เราไปหาภาพอะไรก็ได้แล้วส่งไปให้เพื่อนๆคนไหนก่อน 1 รูป ถึงจะเสร็จสมบูรณ์นะครับ
....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2005 22:30  

เพิ่งซื้อมาวันนี้ครับ วันที่ 5 มกราคม 2548 ถึงแม้ว่าจะลังเลระหว่าง 6260 กับ 7200 แต่ยังไงก็ซื้อมาแล้วล่ะ รู้สึกเสียใจนิดๆ นะ แต่ยังไงก็เถอะมันเป็นความฝันที่มีมานานแล้ว พวกไฮเทคก็รู้สึกว่าขี้เกียจตามแล้วล่ะ เพราะมีเวอร์ชั่นใหม่ๆ มาเรื่อย รอไปอีกหน่อยดีกว่าอาจจะมีตัวที่ไฮเทคกว่านี้
อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2005 19:27  

มันมีเมนู ไทยไหม หว่า ? และ ถ่าย รูป ออกมา ชัดใช้ได้ไหม และมีวิธี อะไรจะเอารุปเข้าคอมได้มั้ง Twisted Evil
CoffinQueen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 20:08  

พวกราฟฟิกของตัวที่เป้นสีขาวล้วนมันมีแตกต่างจากตัวธรรมดามั่งป่าวอะคับ

แล้วพอเปิดฝาออกมานี่เหมือนกันเลยปะคับ
โธ โธ่ โธ้ โธ๊ โธ๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2005 19:12  

คุณคงเป็นพานทองแท้ แน่ๆ เลยใช่มั้ย เครื่องนำเข้าขนาดนี้เอามาใช้ได้ร้านคงใหญ่น่าดู ช่วยบอกเบอร์โทรหน่อย จะไปอุดหนุน คุณจะได้รุ่นที่คุณกำลังฝันหวาน
warut puriwichtada
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2005 19:22  

จริงเหรอครับ ว่าจะเปลี่ยนใหม่อ่ะคับ 8900 เนี่ย ที่ร้านไหนเหรอครับ จาได้ไปซื้ออ่ะคับ ที่blisstel ยังมีอีกป่ะคับ อยากได้ค้าบสวยชอบอ่ะคับ แปลกๆๆเล็งมานานแล้วแต่ไม่รู้ว่ามันทำไรได้บ้าง พอรูแล้วอยากได้อ่ะคับ
p!nNz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????...
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2005 00:56  

ครือ ตอนนิกำลังดูๆมือถือที่ราคาไม่เกินหมื่นอ่ะค่ะ แร้วก้อมีกล้อง ฟังวิทยุ ได้ สนใจ 7200 อยากรุว่า มันคุ้มมั้ยอ่ะคะ?? เท่าที่อ่านมา ดูเหมือนจามีปันหาเยอะเหมือนกัน แต่ชอบฟังก์ชั่น แล้วก้อรูปลักษณ์อ่ะค่ะ ทามงายดี Question รบกวนพี่ๆช่วยให้คำปรึกษาด้วยนะคะ
T.U.N.12
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????? ?.?.?.19
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2005 23:22  

พี่ในฐานะศิษย์เก่ารุ่น12 พี่รู้สึกสลดใจเเทนสถาบันเก่าของพี่จริงๆ ไม่คิดเลยว่าเด็กเตรียมน้อมลูกพระเกี้ยวอย่างเราจะมีคนที่ไร้สมองที่จะกลั่นกรองคำพูดที่เขียนออกมา ทำไมถึงไม่มีความเคารพคนอื่นเขาบ้าง ไปว่าคนอื่นเขานะมองตัวเองบ้างนะว่าจริงเเล้วเราเป็นยังไง บ้านน้องอาจจะไม่รวยอย่างที่บอกก็ได้เพราะคนรวยเขาคงไม่อวดรวยขนาดนี้ นอกจากพวกที่เก็บกด หรือบางทีน้องคงไม่ใช่เด็กเตรียมน้อมเพราะความคิดน้องไม่สมควรเป็นเด็กเตรียมน้อมหรือสถาบันไหนทั้งนั้น มันเสียชื่อสถาบันเขาน่ะ สรุปว่าพี่ในฐานะศิษย์เก่าขอเป็นตัวเเทนรุ่น12 เเสดงความสังเวชน้องอย่างสุดซึ้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2005 16:15  

กรูโน๊ต ต.อ.น.รุ่น19 ผู้เขียน:
นี่ๆๆๆๆๆจะบอกอะไรให้นะคือว่าพวกแกอะนะสมองนี่ทำไมไม่รู้จักคิดกันซะเลยเท่าที่อ่านมานะหุ๊อ่านแล้วเหมือนคนไม่มีการศึกษาเลยอะนี่ๆๆๆๆต้องอย่างเราอยู่แค่ม.2เองศึกษามือถือมาตั้งแต่ป.5นะจะบอกให้น้องคิดว่านะคนที่ดีไซน์นะเปงคนที่สมองไวฉลาดจริงๆเพราะว่าเนี่ยmp3เนี่ยนะเค้าเอามาทำเป็นเสียงเรียกเข้าได้กันแล่วเพราะว่าตอนที่น้องเนี่ยนะใช้รุ่น3300อยู่อะแต่ตอนนี้เปลี่ยนแล้วรวยอ่ะมีตังค์รุ่นไหนมาเปลี่ยนหมดเนี่ยแหละนะคนรวยอ่ามาถึงเรื่องเมื่อกี้นะก็คือว่ารุ่น3300เนี่ยนะมันเล่นmp3ได้แล้วไอ้mp3เนี่ยมันเอามาทำเป็นเสียงเรียกเข้าได้รุ่นนี้ก็เหมือนกันและการดีดีไซน์นะไม่รู้ว่าเค้าคิดได้ยังงัยก็ไม่รู้ก็เนี่ยแหละน่าแต่การดีไซน์ของรุ่นนี้จะออกไปทางกล้องถ่ายรูปมากกว่านะเพราะว่าดูซิว่าเลนส์กล้องนั้นมันอยู่ด้านหลังของโทรศัพท์แล้วจะดูเหมือนกล้องถ่ายรูปยังงัยล่ะแล้วที่บอกกันว่ามันดูเหมือนกระเป๋าสตางค์นั่นนะไม่ใช่เหมือนตรงไหนเนี่ยมันเปงสมองของพวกที่ไม่คิดอะไรเนี่ยนะขนาดกรูนะเปิดมาดูสังเกตแปปเดียวก็รู้แล้วแล้วเนี่ยมันก็มีทั้งFile mp3 FM Raio สามารถถ่ายรูปได้ เล่นFile VDOได้นั่นก็เรียกอีกอย่างหนึ่งว่าMp4ไงล่ะครับและก็หน้าจอเป็นแบบทรัสสกรีนสามารถสัมพัสได้ด้วยปากกาสเตตเลอร์หน้าจอ65.539เฉดสีซึ่งภาพนี่คมชัดมากและรองรับ GPRS class 8 . wap.POP3ได้อีกด้วยแต่นี่ยังไม่ถึงขั้นที่จะเป็นมือถือยุค3Gหรอกนะครับนี่ก็เป็นแค่มือถือที่ออกแบบมาเพื่อการใช่งานสำหรับนักธุรกิจจะใช้กันมากกว่าแต่เนี่ยผมไม่อยากจะพูดว่าผมใช่รุ่นอะไรอยู่ตอนนี้พูดไปก็คงไม่อยากจะเชื่อกันล่ะครับอ่ะผมบอกก็ได้ ตอนนี้ผมใช้รุ่นVERTUนะครับก็ผมใช้แบบทองคำขาวซึ่งราคานั้นตอนนี้อยู่ที่(785.599)บาทครับก็ผมเปลี่ยนมือถือมาตั้งแต่ตอนอยู่ป.5ตอนนั้นรูสึกว่าผมใช้โนเกีย3210เป็นรุ่นแรกและตอนนั้นมันแพงมากเลยราคาก็อยู่ประมาณ25.000บาทครับแต่ละคนไฝฝันว่าอยากได้กันครับก็ตอนนี้ผมก็มีร้านมือถืออยู่ที่big cรามคำแหงนะครับเรียกได้ว่าเพื่อนๆทั้งห้องเรียกว่าเกจิอาจารย์แห่งสุดยอดมือถือในร.ร.เลยอ่ะครับก็ผมเปลี่ยนมือถือมาทั้งหมดหูเยอะครับเยอะมากเลยประมาณ30รุ่นเลยหละครับก็ที่เปลี่ยนมาก็มีหลายยี่ห้ออะครับ ก็เวลาไปร.ร.ทีไรเพื่อนๆก็จะถามว่าเปลี่ยนมือถือรึเปล่าวันเนี่ยเหอะๆก็ผมขอจบเพียงเท่านี้นะครับลาก่อนวันหลังจะมาเยี่ยมใหม่

โห เก็บกดว่ะ
+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 7200 limited edition ?????+
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2005 21:17  

ตอนนี่ใครมี 7200 limited edition หนังขาว ขอชื้อต่อด่วนม่าย ห่วงเรื่องสภาพ 01 6444 987
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2005 16:00  

HIPHOP ผู้เขียน:
ดูท่าทางรุ่นนี้จะไปได้ไม่ดีแน่นอนเลยในไทย แต่ทั้งนี้ผมคิดว่าขึ้นกับราคาด้วยถ้าราคาถูกๆ ก็คงยังพอถูไถเพราะออกแบบมาได้แหวกแนวดี
ปูม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 23:39  

รุ่นนี้ มือ 2 เค้าขายกันเท่าไรหรอครับ
แวะมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 12:25  

รุ่น 7200 ที่พันธ์ทิพย์รับเทิร์นให้ราคา 2,000 บาท แต่เค้าไม่รับซื้ออะ
เหยียบขี้ไก่ไม่ฝ่อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2007 11:01  

โหโง่แล้วยังอวดฉลาด มี mp3 mp4 ที่ใหนกันแล้ว file video ก็ 3gp โว้ย
หน้าจอ touchscreen บ้านป๋าแกอ่ะดิ แถมปากกาสเตตเลอร์ เอาไปเขียนหน้าป๋าแกรึไงสเตตเลอร์ มันเป็นยี่ห้อปากกา ดินสอ พวกเครื่องใช้สำนักงานโว้ย

ความรู้หางอึ่งยิ่งกว่าหางเขียด อย่างนี้น่ะเหรอใช้ vertu เปิดร้านมือถือ หรือพวกเซียน ฮี่ธ่อ!เหยียบขี้ไก่ไม่ฝ่อว่ะ เอาไปหรอกเด็กประถมเหอะ ความรู้ระดับเนี้ย

กระจอก!!!
carman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2008 23:53  

จะหามาใช้ดีไหมหนอ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: