Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 c702 ความสามารถดีๆทำไมไม่นำเข้ามาขาย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 6466
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

เห็นด้วยมั้ยครับที่จะไม่นำc702เข้ามาขาย
  เห็นด้วย
  ไม่เห็นด้วย
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : c702 ความสามารถดีๆทำไมไม่นำเข้ามาขาย
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 11:47  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากทราบความคิดเห็นพี่น้องชาวse ครับที่ทางโซนี่ประเทศไทยจะไม่นำ โทรศัพท์รุ่น c702 เข้ามาขาย
c702 ที่น่าตาธรรมดา แต่ความสามารถที่ติดตัวมานั้นอาจแต่ต่าง ด้วยเกิดมาในตระกูลไซเบอร์ชอท 3.2 ล้านpixel ออโต้โฟกัส พร้อมflash LEDมีฟังก์ชั่น โฟกัสใบหน้า ระบบดาวเทียม ค้นหาตำแหน่ง (Build-In A-GPS navigation) แอพพลิเคชั่น Google map mobile และในตัว fw น่าจะมี เมก้าเบสมาด้วย พร้อมทั้งความสามารถที่ดีแต่ไม่ค่อยมีในมือถือปัจจุบันนั่นคือ สามารถป้องกันฝุ่นและละอองน้ำได้

เท่าที่เห็นจากความสามารถและความรู้สึกส่วนตัวผมมันเป็นโทรศัพท์ที่น่าใช้มากเลยครับพี่น้อง
และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆล่ะครับว่ายังไงกันบ้าง
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 17:16  

ความสามารถกันน้ำกันฝุ่น ผมขอยกให้ทาง SE ประเทศไทย ว่ามันไม่เป็นสาระสำคัญ

แต่ที่แน่ๆคือ แค่ตัวทดสอบของ C702 ก็ให้คุณภาพของภาพถ่ายที่เหนือกว่า K810i ที่เป็นสุดยอดกล้องมือถือ 3.2 ล้าน

คิดมั้ยครับว่ามันจะเป็นทางเลือกของคนที่อยากได้มือถือราคาถูกที่มีกล้องที่ดี อีกอย่างมือถือในปีนี้เค้าไม่แข่งกันที่ 3.2 ล้านแล้วครับ เค้าแข่งกันที่ 5 ล้านพิกเซล ไม่คิดหรือครับว่า C702 ตัวนี้มันจะไม่มีคู่แข่งในตลาดราคาเดียวกับมันและกล้องที่ดีเท่ากับมัน

ตัวนี้มี MegaBass แน่นอนครับ มือถือ SE ที่มีปุ่มรับสาย-วางสาย Media Player จะมี MegaBass ทุกรุ่น

ต่างกับ C902 ที่มีกล้อง 5 ล้านพิกเซลเหมือนกับ K850i แต่ Camera Module ที่ใช้ มีคุณภาพด้อยกว่า คิดหรือครับคนเล่น 5 ล้านพิกเซลจะลงมาเล่น C902 ลำพัง K850i แค่แข่งเรื่องภาพถ่ายกับค่ายอื่นๆก็หืดขึ้นคอละครับ พูดง่ายๆเลยว่า C902 เป็นรุ่นที่ขายแค่ความบางเพียงอย่างเดียว จอยังเล็กกว่า C702 อีกด้วย

ทาง SE ประเทศไทยเค้าแจ้งเหตุผลว่า สาเหตุที่ไม่นำเข้ามาขายก็คือ ดีไซนด์มันไม่โดน แต่โดยส่วนตัว ผมเองก็ไม่เห็นว่า C902 มันจะสวยกว่าตรงไหนเลย จอมันเล็กๆไม่สมส่วนกับเครื่องอะครับ ยิ่งเวลาที่แบล๊คไลท์ข้างๆจอไม่ติด มันเหมือนกับจอโทสับของเล่นเลย เล็กจิ๊ดเดียว
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 22:00  

โห้ยยย สวยดีออก

กันน้ำกันฝุ่นได้ด้วย งี้ดิชอบเลยอะ

-*-

ถ้าราคาไม่แพง ยิ่งต้องเอาเข้ามา
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2008 12:52  

Darkelf Havoc ผู้เขียน:
ผมว่ามันต้องเข้าแน่นอนครับ ใจเย็นๆ ก่อนครับ

ถ้าอยากรู้ว่า SE รุ่นไหนจะเข้าไทย หรือไม่เข้า ต้องดูที่เว็บ Sony Ericsson ประเทศไทยครับ ถ้าพบรุ่นที่ต้องการหา แสดงว่ารุ่นนั้นจะเข้าไทยแน่นอนครับ แต่ถ้าไม่พบรุ่นที่ต้องการหา แสดงว่ารุ่นนั้นจะไม่เข้าไทยครับ

สำหรับรุ่น C702 มีในเว็บนั้นครับ ซึ่งหมายความว่ารุ่นนี้จะเข้าไทยแน่นอนครับ แต่ยังไม่มาตอนนี้ครับ

คุณ CuenYtheCuTe ช่วยแจงให้กระจ่างด้วยครับผมละเซง
ยังไงคุณDarkelf Havocช่วยศึกษาข่าวที่เกิดขึ้นก่อนจะโพสนะครับ
เพราะตอนแรกโซนี่จะไม่นำรุ่นนี้มาขาย แต่ตอนนี้ได้ประชุมเปลี่ยนใจแล้วครับจะนำมาขายในเดือนมิย ในราคา11900ดูข้อมูลเอาครับ
http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=16098&sid=0f11671f43a08661f19d3b7999cffde5
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2008 12:57  

Concerning your inquiry we would like to inform you the following information :
ในนามตัวแทนบริษัทโซนี่อิริคสันประเทศไทยต้องขออภัยด้วยค่ะ สำหรับโทรศัพท์รุ่นที่ท่านสนใจ จะไม่ได้นำเข้ามาจำหน่ายในประเทศไทย ขอขอบพระคุณสำหรับข้อเสนอแนะค่ะ ถ้าท่านสนใจผลิตภัณฑ์ของ SonyEricsson สามารถดูรุ่นอื่นที่ใกล้เคียงกัน สอบถามเพิ่มเติม Sonyericsson Call Center 0-2248-3030 ทุกวันเวลา 08.00 - 20.00 น.หรือ www.sonyericsson.com ค่ะ
The details of this case are as follows:

Case: 72090224
Engineer: xxxxx
CaseOpened: 11/Apr/2008 10:43:56

Old emails:
Email:xxxxxxx
To: questions.th@support.sonyericsson.com
From:
Product: C702
นี่คือหลักฐานแต่ตอนนี้รุ่นนี้จะนำเข้ามาขายแล้วครับเย้ๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: