Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 wins K81 - วินส์

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 25 / เข้าชม: 26971
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : wins K81 - วินส์
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 16:18  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ wins K81 - วินส์
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/wins/k81.htm

papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 20:52  

เปิดรอรับสายสูงสุดยังไม่ถึง 5 วันเลยนะครับนี่

สงสัยคุยนานหน่อย ต้องเสียบชาร์ตไปด้วยเเน่เลย
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 22:52  

หน้าจอกว้าง สามนิ้ว

แต่ทำไม ดูเล็กจัง ???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 23:05  

อยากได้แบบนี้แต่ ซิมเดียว
hs0pgo
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 01:17  

ตัวจริงสวยดีนะ
wins 1
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 00:15  

hs0pgo ผู้เขียน:
ตัวจริงสวยดีนะ

ที่สวย เพราะเห็นภาพนี้หรือเปล่าว์ครับ เอาแบบชัดๆๆ Laughing

ไซส์จอผิดไปอ่ะครับ 2.0 นิ้ว และมี สองสีให้เลือกอ่ะครับ Wink

ตัวนี้ เป็นหนึ่งซีพียูนะครับ ไม่สมบรูณ์เท่ากับเจ้า wins TV 808 ต้องขออภัยด้วยครับเพราะ ขนาดไซส์เครื่อง ไม่สามารถเพิ่มประสิทธิภาพได้มากกว่านี้อ่ะครับ ตอนนี้ กะลังปล้ำกับ fw เพื่อให้สมบรูณ์ยิ่งขึ้นครับ
Neutral
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 00:18  

ส่วนเรื่องแสตนด์บายและการใช้งานจริง ได้ชี้แจงไปบางส่วนแล้วในกระทู้ความคิดเห็นของ wins TV 808 อ่ะครับ Wink
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 00:27  

ก็ว่าอยู่นะครับ 3 นิ้ว ทําไมมันเท่านี้เอา ก็ ok ครับ 2 นิ้ว เครื่องไม่ใหญ่เว่อร์

ไอ้ที่ว่า ปลํ้ากะ FW เอ่อ... Very Happy
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 00:49  

papayatop ผู้เขียน:
ก็ว่าอยู่นะครับ 3 นิ้ว ทําไมมันเท่านี้เอา ก็ ok ครับ 2 นิ้ว เครื่องไม่ใหญ่เว่อร์

ไอ้ที่ว่า ปลํ้ากะ FW เอ่อ... Very Happy

สำหรับ วินส์ ถ้าลองติดตามกันมา่นาน ก็จะรับรู้อ่ะครับ ว่า ถ้าเกิดข้อผิดผลาด เราก็พร้อมที่จะแก้ไข
แค่ขอโอกาสให้ได้ปรับปรุงให้ดียิ่งขึ้น(เพราะ ทำได้แค่เท่ากะยี่ห้ออื่นๆๆ ในราคาใกล้่เคียงกัน...ผมยังไม่พอใจอ่ะครับ) ต้องดีกว่า คุ้มค่ากะเงินที่จ่าย หรือหาสิ่งที่ทดแทนมาตอบแทนลูกค้า ไม่ให้ผิดหวัง ..... ผมดีใจทุกครั้ง ที่น้องๆๆหน้าร้าน บอกว่า ผ่านมา เกือบ 2-3 ปีแล้ว เครื่องก็ยังใช้ได้ดีอยู่ แต่แบตฯพังก่อน ก็มาหาซื้อ หรือสั่งซื้อทางไปรษณีย์ ก็ทำได้ มือถือยี่ห้อเล็กๆๆ แต่ควบคุมได้ ทำให้ลูกค้าพอใจ ขายไปเรื่อยๆๆ แบบนี้ ผมพอใจและพอเพียงละครับ Embarassed Wink
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 12:47  

อ่อ

โอเค แค่สองนิ้ว

ถึงว่า

ทำไม สามนิ้วมันจอน้อยจัง

- -*
chogy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2008 21:40  

อยากทราบน่ะครับว่ารุ่นนี้ใช้บลูทูธซิม 2 ได้ไหมครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2008 00:58  

หื้มๆ ก็น่าสนนะเนี่ย

มีลำโพงตัวเดียวป่าวอ่างับ

แล้วก็ แถมเม็มมาให้ไม๊ ถ้าแถมมาให้ แถมเท่าไหร่เอ่ย
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)..z Z
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2008 15:31  

สวยดีนะเนี่ย
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2008 17:22  

chogy ผู้เขียน:
อยากทราบน่ะครับว่ารุ่นนี้ใช้บลูทูธซิม 2 ได้ไหมครับ

ใช้ได้ครับ แต่ไม่ดีเท่ากะ wins TV808 (เจ้าwins TV808 ถือว่าสมบรูณ์ที่สุด ในกระบวนมือถือ 2 ซิม ลูกค้าก็ชมกันมา และนำไปเปรียบเทียบเอง สั้นๆๆ ว่า ทีวีก็ชัดกว่า 2ซิมก็เยี่ยม แบตฯก็นานกว่า โดนใจเต็มๆๆ)......ถามตรงๆๆ ก็ตอบตรงอ่ะครับ บลูทูธซิม 2 นั้น wins K81 ก็จะเหมือนกะยี่ห้ออื่นๆๆ คือ มีเสียงแตกหรือเสียงก้องๆๆ ไม่ชัดเจน ....กำลังหาทางแก้ไข FW อยู่อ่ะครับ ว่า บั๊คมันอยู่ตรงไหน และจะทำให้ดีที่สุด ได้อย่างไร Crying or Very sad

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย wins 1 เมื่อวันที่ 19 Apr 2008 17:53; ทั้งหมด 1 ครั้ง
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2008 17:33  

ToEi'z ผู้เขียน:
หื้มๆ ก็น่าสนนะเนี่ย

มีลำโพงตัวเดียวป่าวอ่างับ

แล้วก็ แถมเม็มมาให้ไม๊ ถ้าแถมมาให้ แถมเท่าไหร่เอ่ย

ใช่ครับ ลำโพงตัวเดียว และแถมเม็มมาให้ microSD (T-Flash) 512 MB อ่ะครับ อ้อ ราคาขายหน้าร้าน ปรับราคาลงมาที่ 3,999 บาท แบตเตอรี่ลดจาก 2 ก้อน เป็นแค่ 1 ก้อนอ่ะครับ ....อ้อ จุดเด่นอีกอย่างของ wins K81 คือสามารถสลับจากซิม1เป็นซิม2 ซิม2เป็นซิม1 โดยเครื่องไม่บูทดับ อ่ะคับ Wink
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2008 20:09  

เป็นผม ราคาเดิม เเบต 2 ก้อน กันหนืดดีกว่า Smile
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2008 14:06  

เป็นผม ราคาเดิม เเบต 2 ก้อน กันหนืดดีกว่า Smile

คือ คู่แข่งที่มีฟังค์ชั่นใกล้เคียงกันเค้าปรับราคาลงมาอ่ะครับ.....ตลาดมันเงียบเหงามั้งครับ ก็เลยต้องปรับตาม แต่ถ้าลูกค้าซื้อแบตฯ เพิ่ม ก็คิดก้อนละ 450 บาท ซึ่ง อะแดปเตอร์ของ wins K81 ออกแบบมาให้มีช่องเสียบชาท์ตแบตสำรองได้ด้วยอ่ะครับ .... Razz
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2008 19:03  

wins 1 ผู้เขียน:

คือ คู่แข่งที่มีฟังค์ชั่นใกล้เคียงกันเค้าปรับราคาลงมาอ่ะครับ.....ตลาดมันเงียบเหงามั้งครับ ก็เลยต้องปรับตาม แต่ถ้าลูกค้าซื้อแบตฯ เพิ่ม ก็คิดก้อนละ 450 บาท ซึ่ง อะแดปเตอร์ของ wins K81 ออกแบบมาให้มีช่องเสียบชาท์ตแบตสำรองได้ด้วยอ่ะครับ .... Razz

ก็น่าสนใจดี หุหุ

เด่วรอดูก่อน
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2008 20:37  

ก็ดีนะครับ ถือว่าสะดวกได้ระดับหนึ่ง เเละเเบตก็ไม่เเพงซะด้วย
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2008 04:42  

เริ่มสนใจรุ่นนี้อะ

ระบบเสียง Hi-Fi Stereo 3D sound

มันจิงอ๊ะป่าวววงับ

+++++++++

อยากให้มีรีวิวจังเรยอะ
หมี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2008 10:17  

มีขายที่ไหนคะ มาบุญครองมีหรือเปล่า?
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2008 15:02  

หมี ผู้เขียน:
มีขายที่ไหนคะ มาบุญครองมีหรือเปล่า?

ที่ร้าน เจมารท์ ชั้น 4 อ่ะครับ Wink
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 18:32  

ราคาเท่าไหร่อะคับ ตอนเนี้ยอะนะ
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 18:20  

ราคาเท่าไหร่อะคับ ตอนเนี้ยอะนะ

ตอนนี้ ไม่ได้เล่นสงคราม ราคาแล้วละครับ กลับไปที่ ราคาเดิม เเบต 2 ก้อน ดีกว่า ..... Wink
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 23:06  

ตอนนี้ ไม่ได้เล่นสงคราม ราคาแล้วละครับ กลับไปที่ ราคาเดิม เเบต 2 ก้อน ดีกว่า ..... Wink

5290 บาทน่ะหรอคับ

-*-
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 14:27  

รุ่นนี้ ดูรูปร่างดีๆ เหมือนของ Vertu เลยครับ

ดูตรงลำโพงสนทนาเป็นโลโก้ของ Vertu เหมือนกับ Vertu Ascent Ti เลยครับ

แต่ราคาก็แค่ 5200 บาทเองครับ ไม่พุ่งปรี๊ดเหมือน Vertu หรอก
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: