Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 จะอัพFW w850i ทำไง และหาโหลดจากไหน

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 4269
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : จะอัพFW w850i ทำไง และหาโหลดจากไหน
วันที่โพสท์ : 30 May 2008 03:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

1.คือว่าผมอยากอัพFWให้เป็นรุ่นใหม่ และเราจะรู้ได้ยังไงว่าตอนนี้เราใช้รุ่นอะไรอยู่ และอัพไง
2.เราจะสามารถตรวจสอบระยะเวลาของเครื่องยังไง
3.ปุ่มสวิตซ์ ปิด/เปิดw850i ของผม มันไม่ดี ผมสามารถหาซื้อ แยกต่างหากมีขายไหม

ขอบคุณมากๆที่เข้ามาตอบคับ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2008 11:23  

ไปอัพได้ที่ 0 ครับจะได้รุ่นใหม่ที่สุด ........... หรือถ้าประกันหมดแล้ว ไม่อยากเสียตัง อัพ ..ก็ไปโหลด ดปรแกรมของโซนี่ครับ จะใช้ต่อมือถือ อะพ FW ผ่านเน๊ตได้ครับทำได้เองที่บ้าน ใช้ไม่ยากครับในโปรแกรมจะเขียนบอกเอาไว้เป็นภาษาไทย ..............แต่ถ้าประกันยังเหลือ ไป 0 โลดดดดดดดด Very Happy
editionz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2008 13:46  

แล้วเราจะหาFWจากตรงไหนอะคับ หรือว่า ต่ออินเตอเนตแล้วลงโปรแกรม PC SUITหรอ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2008 15:42  

ตัวโปรแกรมจะค้นหา FW แล้วอัพให้ครับ ...... แต่ถ้าเครื่องท่าน มี FW ใหม่อยู่แล้วโปรแกรมก็จะบอกเองครับว่าไม่ต้องอัพ Very Happy
editionz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2008 20:20  

ยังไงหรอ ผมยังไม่ค่อยเข้าใจเลย คือว่า ผมใช้ W850i อยุ่
แล้วผมก็ติดตั้งโปรแกรม Pc Suite แล้ว แล้วผมจะรู้ได้ไงว่ามันกำลังUP FW ตัวใหม่อยู๋อะ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2008 21:49  

โปรแกรมคนละตัวกับ โปรแกรมแผ่นที่ให้มาครับ ............ ต้องไปโหลดเอาครับ ..... Very Happy ไปโหลดจากหน้าเวป www.sonyericsson.com ก้ได้ครับ หรือไปที่ ลิ้งนี้ครับ http://www.sonyericsson.com/cws/support/softwaredownloads?cc=th&lc=th แล้วไปดาวโหลดโปรแกรมที่ใช้อัพ FW มาครับ ........
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: