Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ปรึกษาหน่อยค่ะ เรื่อง จะซื้อมือถือเครื่องใหม่

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4055
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ปรึกษาหน่อยค่ะ เรื่อง จะซื้อมือถือเครื่องใหม่
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2008 17:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือตอนนี้ใช้ K750i อยู่ค่ะ ใช้มาได้ 2 ปีแล้วค่ะ สภาพมันก็ เน่า อ่ะค่ะ ถลอกไปหมดและค่ะ ปุ่มกดถ่ายรูปก็ใช้ไม่ค่อยจะปกติแล้วอ่ะค่ะ คือทุกอย่างเสื่อมสภาพตามกาลเวลา แต่กรอบนี่อาการหนักมาก ทำตกกับพื้นซีเมนต์ ตรงสีเงินๆ บิ่นไปเลย สรุป เครื่องตอนนี้อนาถมากค่ะ

เข้าเรื่องนะคะ ^^ คืออยากจะถามพี่ๆว่า ถ้าจะยกเครื่องใหม่ คือแบบทำทุกอย่าง เปลี่ยนกรอบทั้งเครื่อง เปลี่ยนปุ่ม ( ทุกปุ่ม ) อัพเกรด ซอฟแวร์

* ของแท้นะคะ

กับการซื้อเครื่องใหม่ รุ่นที่สนใจคือ Sony Ericsson Z610i ( Sony Ericsson Z750i รุ่นไหนที่ขายในไทยอ่ะคะ หรือว่าทั้ง 2 รุ่นเลย สับสนค่ะ )

ระหว่างเครื่องใหม่กับอัพเดทเครื่องเก่า

อีกนิดค่ะ

รุ่น Sony Ericsson Z750i ใช้ดีมั้ยคะ กรอบนอกที่เป็นสีชมพูเงาๆอ่ะค่ะ เป็นรอยง่ายมั้ย มีกรอบเปลี่ยนมั้ยเอ่ย

ขอบคุณค่ะ

หรือจะช่วยแนะนำรุ่นอีกจะเป็นพระคุณมากค่ะ งบ ที่ 6500 ค่ะ

mp3 ไม่ค่อยจำเป็นค่ะ เพราะฟัง mp4 อยู่

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2008 18:04  

การเปลี่ยนกรอบ จะทำให้เครื่องดูใหม่กว่าเดิม น่าใช้ขึ้น แต่ไม่ได้ทำให้การใช้งานดีขึ้นนะครับ รุ่นเก่า ระบบการใช้งานก็ดูเก่าไปตามการเวลาเช่นกัน ถึงแม้จะอัพ firmware ใหม่ก็ตาม

ส่วนที่ถามว่า Z610i Z750i นั้น รุ่นที่เข้าไทยก็คือ Z610 ครับ น่าใช้เช่นกัน

ส่วน Z750i นี้ก็มีเพื่อนผมไปซื้อมาจากร้านขายส่ง แต่เป็นเครื่องนอกที่ร้านเขานำเข้ามาเอง จากการลองเล่นแล้ว ไม่ค่อยมีอะไรต่างจาก Z610i มากนัก นอกจากหน้าจอความละเอียดสูงกว่า และมีวิทยุเพิ่มเข้ามา นอกนั้น เหมือนกันหมดครับ

ส่วน 6500 slide นี่ ก็ใช้ได้ดีเหมือนกันครับ เพราะใช้กรอบเป็นโลหะดูหรูหรา และมีกล้อง 3 ล้านมาให้ แล้วยังมี TV OUT อีกด้วยครับ เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจครับ

แต่ถ้าใจเย็นพอที่จะรอรุ่นใหม่ที่จะออกมา และมีความสามารถคล้ายๆ K750i ก็คือรุ่น C702 ครับ เป็น Cybershot กล้อง 3 ล้าน วัสดุกันน้ำ ส่วนราคาคาดว่าจะอยู่ที่ประมาณ 10000 ครับ และจะวางขายในปลายเดือนนี้ครับ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2008 23:44  

คุรเคยใช้ K750 มา ....ถ้าเปลี่ยนมาใช้ซีรี่ Z อาจจะไม่ถูกใจครับ เพราะเครื่องฟังชั่นด้อยกว่าพวก ซีรี่ K หรือ W พอสมควรครับ .......... ส่วนถ้าจะยกเครื่องใหม่ผมว่า ซื้อเครื่องใหม่คุ้มกว่าแน่ๆครับ ........ งบ 6500 บาท มีรุ่นที่เจ๊งๆก็พวก K550i K750i W380i ประมาณนี้ครับ .... ถ้าเบื่อ K750i แล้วอยากเล่นตัวใหม่ที่ฟังชั่นพอๆกันก็คือ K550i ครับ ...... แต่ถ้ารอเก๊บเงินอีกหน่อย จะมีรุ่นให้เลือกเยอ่ะเลยครับมากมายในงบไม่เกิน 10000 บาท ....... Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: