Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 WellcoM W920 - เวลคอม
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 887 / เข้าชม: 1273858
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: สุรินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เครื่องใครเป็นแบบนี้บ้างครับ
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมใช้ w920 อยู่ แต่เวลาดูทีวี รู้สึกว่าการเคลื่อนไหวของภาพจะสโลว์นิดหน่อย ไม่เหมือนกับการเคลื่อนไหวเวลาดูจากทีวีจริงๆ ไม่ทราบว่าคนอื่นเป็นเหมือนผมบ้างหรือเปล่า แล้วเวลาใช้งานอย่างอื่นเช่นฟังวิทยุ หรือว่าการเข้าเมนูเพื่อไปทำรายการอื่นๆ เครื่องจะอืดเหมือนกันนะครับ ไม่ทราบจะแก้ไขอย่างไร
rewat551234
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยผมด้วยครับ...
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

ผมใช้รุ่น WellcoM W920 เพิ่งซื้อครับใช้งานดีมาก แต่มีปัญหาคือ
1.โหลดไฟล์ผ่านบลูทูชจะเห็นไฟล์นั้นเป็นชื่อ 0 ตลอดเลยครับ เปิดไม่ได้ เหมือนเป็นไฟล์เสีย แต่ส่งไฟล์ให้คนอื่นได้
2.โหลดเกม .jar มาเล่นได้หมดไหมครับ เคยลองเข้าเกมแล้วจอขาวครับ
3.โหลด opera 4.0 มา ไว้แค่เล่นเน็ตหรอครับ msnหาโหลดที่ไหนครับ เคยโหลดมาแต่ภาษายึกยือ
รบกวนช่วยตอบทีนะครับ...
Luzy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

โอ้ว ลงโปรแกรมเพิ่มได้ด้วยหรือนี่ สุดยอดดดดด
xzero
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

นกจ้า ผู้เขียน:
Nuengzero ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาเมื่อวานมีเรื่องอยากจะถามและจะบอก
อยากจะถามว่า
1.วิธีใช้ไฟฉายรุ่นนี้ต้องเซ็ทยังไงและวิธีใช้งานใช้อย่างไร
2.วิธีลงเกมในเครื่องลงยังไง ผมเอาเกมที่โหลดมาแล้วขนาด 240*320 พอติดตั้งแล้วไม่สามารถติดตั้งได้
3.ทำยังให้แยกโฟเดอร์เพลงออกเป็น 2 โฟเดอร์และสามารถเลือกฟังเพลงทั้งหมดทีละโฟเดอร์ได้
4.ต้องเซ็ทขนาดของภาพที่จะมาลงwallpaperยังไงให้เต็มจอพอดีเพราะตอนนี้ผมเซ็ทที่ 240*320 มันจะไม่เต็มจอพอดียังมีพื้นที่ข้างๆเหลืออยู่อีก

อยากจะบอกว่า
1.หูฟังที่แถมมากับตัวเครื่องพอเปิดเพลงฟังจากเครื่อง เสียงไม่ค่อยจะดังเท่าไร
2.เวลาเขียนตัวหนังสือถ้าเราเลือกตัวใกล้เคียงที่อยู่ริมซ้ายสุดของตัวเครื่องจะไม่สามารถเลือกได้โดยเฉพาะตัว ส และ ง ขอบคุณครับ

ตอบคำถาม
1. ไฟฉาย เข้าที่เมนู เพิ่มเติม ฟังชั่นพิเศษ ไฟฉาย เปลี่ยนเป็นเปิดคะ
2. ไม่รู้เหมือนกันนะคะ เพราะไม่เจอปัญหานี้ ลงได้ตลอดเลย
3. ไม่รู้เหมือนกันคะ
4. รูปที่ว่านี้ถ่ายจากมือถือหรือว่าโหลดมาคะ นกถ่ายรูปมาตั้งเป็น wallpaper ก็ใช้ ขนาด 240 * 320 มันก็เต็มนะคะ

โทษนะครับอยากทราบว่ารูปเวลาที่มีคนโทรเข้าและเราโทรออก (ที่เราตั้งค่าไว้ให้มันโชว์) มันเป็นรูปใหญ่เต็มจอ หรือ ว่าเล็ก ๆ เหมือนโทรศัพท์ทั่วไปครับ
mompo
Year's Star

จังหวัด: 101
หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
ส่งซ่อมไปแล้ว ซื้อมาได้ไม่กี่เดือน เกิดอาการ ...โทรออกไปแล้วจะไม่ได้ยินอะไรเลย เงียบกริบ (แต่ถ้าเปิดลำโพงจะได้ยินและ คุยได้) แต่...สัญญาปลายทางเรียกไปตามปกติ และได้ยินเสียงเราปกติ Twisted Evil Twisted Evil เซ็งชิป เลย

Question เท่าที่อ่านบอร์ดมา ยังไม่เห็นใครต้องส่งซ่อม กรณีนี้เกิดจากสินค้า หรือ การใช้งานอะ
armamaxs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อรุ่นไหนดี

อยากถามว่ารุ่นนี้ส่วนใหย่ดูทีวีกันชัดไหมครับ
หรือต้องเดินหาสันยานกัน แล้วซื้อไปได้ดูกันบ่อยไหมงะ

กำลังลังเลระหว่าง w920 กับ w819

เพราะw819มันเล่นเกมได้ด้วยงะ แต่ยังไม่รุ้ว่าจะเล่นเกมได้ดีมากน้อยแค่ไหน
และความเสถียรของตัวเครื่องไม่รุ้จะดีป่าว กลัวซื้อไปแล้วชอบแฮ้ง

ช่วยแนะนำทีนะคับ
rewat551234
Year's Star

หัวข้อ : w920

ผมใช้ w920 เท่าทีลองโหลดเกม java เช่น เกม metel slug ก็เล่นได้แต่เคลื่อนไหวช้า
w920 ผมคิดว่าเล่นได้แต่เกมกราฟฟิคไม่เยอะครับ
แต่ถ้าเป็นเกมพวก 3d ผมเล่นไม่ได้ครับ โหลดนานมากๆ และชอบค้างไปเลย
เคน156
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากทราบว่าตัวนี้บันทึกวีดีโอจากทีวีได้มั้ย และบันทึกเสียงจากวิทยุได้มั้ยครับ

ขอบคุณมากกคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

kung999 ผู้เขียน:
อ้างถึง:
ส่งซ่อมไปแล้ว ซื้อมาได้ไม่กี่เดือน เกิดอาการ ...โทรออกไปแล้วจะไม่ได้ยินอะไรเลย เงียบกริบ (แต่ถ้าเปิดลำโพงจะได้ยินและ คุยได้) แต่...สัญญาปลายทางเรียกไปตามปกติ และได้ยินเสียงเราปกติ Twisted Evil Twisted Evil เซ็งชิป เลย

ซื้อมานานยังคับ Sad

ซ่อมเสร็จแล้ว ลงโปรแกรมใหม่ให้ เปลี่ยนลำโพงให้ใหม่
ตอนนี้ใช้ได้ปกติแล้วค่ะ ไม่ต้องจ่ายสักบาท อยู่ในประกันค่ะ
Razz Razz
Trippleplays
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ้างถึง:
อยากทราบว่าตัวนี้บันทึกวีดีโอจากทีวีได้มั้ย และบันทึกเสียงจากวิทยุได้มั้ยครับ

บันทึกจากวิทยุได้คับ แต่จากทีวีไม่ได้นะคับ หรือผมหาไม่เจอไม่รู้อ่ะ Confused

ซื้อมา 3 วัน การใช้งานรวมๆแล้ว เยี่ยมคับ หน้าจอชัดใส เสียงออกลำโพงก็เพราะดี การเข้าเมนูต่างๆก็เป็นระเบียบ ใช้งานง่ายคับ

เรื่องเกมเอามาลงก็เล่นได้ เพราะถึงจะเอาเกมที่รองรับความละเอียดเท่้ากับหน้าจอคือ 240*320 มาลง แต่ก็เล่นไม่ได้ทั้งหมด คงเพราะจริงๆเขาไม่ได้เขียนเกมมารองรับกับ wellcom แต่เขียนมาให้เล่นกับ Nokia กับ Sony ericson เป็นหลักมั้งคับ

แต่สรุปแล้วคุ้มค่าเงินมากๆคับ Very Happy
เคน156
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

>>> รู้สึกตอนนี้ราคาเริ่มตกแล้วนะคับ

อ้างถึง:

<<< ช่วยตอบด้วยคับ
lastone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วครับงาน mobile expo 0สิริกิติ์

ซื้อมาแล้วครับงาน mobile expo 0สิริกิติ์

ราคา 6900 อุปกรณ์ครบ
มีเสื้อยืด wellcom+แก้วน้ำเก็บอุณหภูมิ+ซอง แถมมาให้ครับ

ที่บูทให้ลองเล่นได้ครบเลยครับ
บริการดีถูกใจครับ
tannguy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

7200 แล้วครับ ได้มาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

กีวี่ ผู้เขียน:
xzero ผู้เขียน:
ซื้อมาตั้งแต่ปีใหม่ จนบัดนี้ยังไม่มีปัญหาอะไร ใช้ดีมากคับ
แต่อยากจะถามหน่อยคับว่าปิดฟังค์ชั่นเขย่าเปลี่ยนภาพทำไงคับ Question Sad

ให้ไปที่
- Settings
- Phone Setup
- Display Characteristic
- Switch Pic
- Active Switch Wallpaper by shaking ให้เลือกเป็น OFF

ตั้งแต่ซื้อมาจนถึงวันนี้ ก็ยังไม่มีปัญหาอะไรเหมือนกันค่ะ ชอบมากๆเลย

โทษนะครับอยากทราบว่ารูปเวลาที่มีคนโทรเข้าและเราโทรออก (ที่เราตั้งค่าไว้ให้มันโชว์) มันเป็นรูปใหญ่เต็มจอ หรือ ว่าเล็ก ๆ เหมือนโทรศัพท์ทั่วไปครับ แล้วระบบจดจำลายมือไทยเนี้ยเราสามารถเขียนเป็นคำได้เลยไหมครับ

มันใหญ่ค่ะ แต่ก็ไม่ถึงกับเต็มจอ
เคยใช้จากโอนรูปจากที่ใช้ที่เครื่องอื่นมาที่เครื่องนี้ กับลองถ่ายรูปแล้วใช้ตอนคนโทรเข้า

ไม่รู้ว่าเป็นที่ขนาดของรูป หรือตอนที่เซ็ทขนาดภาพตอนถ่ายรึเปล่า
แต่ใหญ่ขนาดเท่าที่มี สำหรับตัวเองก็โอเคแล้วค่ะ

ส่วนระบบจดจำลายมือ ไม่เคยใช้ค่ะ เคยแต่ sms ไทย เขียนได้ทีละตัวค่ะ

ข้อมูลที่ตอบไป อาจจะไม่ได้ช่วยอะไรมาก แต่อยากช่วยตอบค่ะ ^_^

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบช่วยได้มากที่เดียว อยากทราบอีกเรื่องอะครับรูปมันใหญ่ทั้งตอนโทรเข้าแล้วก้อโทรออกใช่ไหมครับ แล้วแบบวีดีโอทำได้ไหมครับ ถ้าทำได้เสียงที่เรียกเข้าเป็นเสียงของไฟล์วีดีโอ หรือว่าเสียงที่เราตั้งไว้ปรกติเหมือนของซัมซุงครับ

ภาพคนโทรเข้าแบบวีดีโอ ทำได้ทั้งเสียงจากวีดีโอ และกำหนดเองครับ ไปเซ็ตใน สมุดโทรสับครับ เจ๋งดีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาตั้งแต่ปีใหม่ จนบัดนี้ยังไม่มีปัญหาอะไร ใช้ดีมากคับ
แต่อยากจะถามหน่อยคับว่าปิดฟังค์ชั่นเขย่าเปลี่ยนภาพทำไงคับ Question Sad

ให้ไปที่
- Settings
- Active Switch Wallpaper by shaking ให้เลือกเป็น OFF

ตั้งแต่ซื้อมาจนถึงวันนี้ ก็ยังไม่มีปัญหาอะไรเหมือนกันค่ะ ชอบมากๆเลย

โทษนะครับอยากทราบว่ารูปเวลาที่มีคนโทรเข้าและเราโทรออก (ที่เราตั้งค่าไว้ให้มันโชว์) มันเป็นรูปใหญ่เต็มจอ หรือ ว่าเล็ก ๆ เหมือนโทรศัพท์ทั่วไปครับ แล้วระบบจดจำลายมือไทยเนี้ยเราสามารถเขียนเป็นคำได้เลยไหมครับ

มันใหญ่ค่ะ แต่ก็ไม่ถึงกับเต็มจอ
เคยใช้จากโอนรูปจากที่ใช้ที่เครื่องอื่นมาที่เครื่องนี้ กับลองถ่ายรูปแล้วใช้ตอนคนโทรเข้า

ไม่รู้ว่าเป็นที่ขนาดของรูป หรือตอนที่เซ็ทขนาดภาพตอนถ่ายรึเปล่า
แต่ใหญ่ขนาดเท่าที่มี สำหรับตัวเองก็โอเคแล้วค่ะ

ส่วนระบบจดจำลายมือ ไม่เคยใช้ค่ะ เคยแต่ sms ไทย เขียนได้ทีละตัวค่ะ

ข้อมูลที่ตอบไป อาจจะไม่ได้ช่วยอะไรมาก แต่อยากช่วยตอบค่ะ ^_^

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบช่วยได้มากที่เดียว อยากทราบอีกเรื่องอะครับรูปมันใหญ่ทั้งตอนโทรเข้าแล้วก้อโทรออกใช่ไหมครับ แล้วแบบวีดีโอทำได้ไหมครับ ถ้าทำได้เสียงที่เรียกเข้าเป็นเสียงของไฟล์วีดีโอ หรือว่าเสียงที่เราตั้งไว้ปรกติเหมือนของซัมซุงครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใครสนใจบ้าง

ขายเครื่อง W920 สีดำ ซื้อมาจากร้านเอสโมบาย เซ็นทรัลพระราม 2 ราคา 7900 บาท อุปกรณ์ครบยกกล่อง สภาพไม่เคยใช้งาน แค่ลองใส่ซิมเทสต์เล่นที่ร้านเท่านั้น หูฟัง สายต่อ อุปกรณ์ต่างๆ ยังอยู่ในห่อพลาสติก เครื่องไม่ได้มีปัญหาอะไรนะคับ ใช้ดีคับ รับรอง แต่ที่ต้องขายเพราะว่าพอดีแฟนซื้อมาให้เป็นของขวัญอีกอันอ่ะคับ(สีขาว) เลยต้องขายสีดำทิ้ง จริงๆ ผมอ่ะชอบสีดำ T_T ใครสนใจติดต่อมาได้นะคับ ขอขายที่ราคา 7500 บาทแล้วกัน มีฟิล์มกันรอยกับซองหนังสีดำให้ด้วยนะคับ พี 085-9423142

ช่วยมาเอาไปหน่อยจ้า ส่งให้ถึงที่เลย ถ้าไม่ไกลมาก
ปล. คนที่อยู่แถวนนทบุรีที่โทรมา ถ้ายังสนใจโทรมาใหม่นะคับ
เบอร์มันรันหายไปแล้ว พอดีผมอาจต้องไปธุระแถวๆ นั้นอาทิตย์นี้
ิิิออ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตกลงมันมีสายอแดบเตอร์ สมอลทอร์ก แบบปกติปล่าวครับ
กีวี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ให้ไปที่
- Settings

kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ้างถึง:

ซื้อมานานยังคับ Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

nipon1169
Year's Star

หัวข้อ :

patty_99 ผู้เขียน:
nipon1169 ผู้เขียน:
Arrow เพื่อนๆสมาชิกท่านใดที่ใช้ w920 ไม่ว่าจะขาวหรือดำไปโหลด opera mini
กันหรึยังครับ เอาไว้ใช้ท่อง web เช็ค mail เล่น msn กับเจ้าw920 ตัวเก่งกันครับ
การดาวน์โหลด ก็ไปโหลดได้ที่ http://mini.opera.com จากเจ้าตัว
w920ได้เลยนะครับ อย่าลืมเปิด GPRS ก่อนนะครับ ท่องอินเตอร์เน็ต
กันให้สนุกนะครับ Rolling Eyes

ลองเข้าไปโหลดแล้วแต่โหลดไม่ได้ คือพอเปิดหน้าเว็บในมือถือมันฟ้องว่ารุ่นของเราไม่รองรับ แต่ก็ลองโหลดดู ตอนแรกสถานะแสดงกำลังโหลด โหลดได้สูงสุดแค่ 62 % มันก็หยุดและฟ้องว่า แฟ้ม .... (อะไรซักอย่างนี่แหละจำไม่ได้) เสียหาย

รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ เพราะอยากใช้ ออนเอ็ม กะ เช็คเมลล์มาก ๆ

Laughing Arrow

วิธีการดาวน์โหลด
1. เครื่องของท่านต้องตั้งค่า GPRS เรียบร้อยแล้ว และสามารถเชื่อมต่อเพื่อเล่นอินเตอร์เน็ต หรือ Wap ผ่าน Browser มาตรฐานบนมือถือได้อยู่แล้ว
2. เข้าสู่ Browser หรือหน้า Web บนมือถือของท่าน และพิมพ์ Url ดังนี้ http://mini.opera.com
3. ทำตามคำสั่งที่ขึ้นที่หน้าจอ ดาวน์โหลดและติดตั้งลงบนมือถือ ซึ่งเครื่องก็จะถามว่าจะโหลดเก็บไว้ที่ไหน ก็เลือกโหลดเก็บไว้ในเม็มโมรี่การด์ จากนั้นก็โหลด ก็สามารถใช้งานได้แล้วครับ

หมายเหตุ:

Opera Mini มี Version สำหรับใช้งานบนโทรศัพท์มือถือทั่วๆ ไปด้วยนะครับ สนใจรายละเอียดเพิ่มเติมดูได้ที่ http://www.opera.com Very Happy
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่ทราบว่า w920 เล่น msn ได้ด้วยเหรอครับ ถ้าใครเคยลองแล้วช่วยมาบอกทีนะครับ
ตอนนี้ซื้อให้แฟนแล้ว1เครื่อง ถ้าออนเอ็มได้จิงๆ จะไปซื้ออีกหนึ่งเครื่องเดี่ยวนี้เลยครับ
armamaxs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลดหน่อยจิ

อ้างถึง:
ขายเครื่อง W920 สีดำ ซื้อมาจากร้านเอสโมบาย เซ็นทรัลพระราม 2 ราคา 7900 บาท อุปกรณ์ครบยกกล่อง สภาพไม่เคยใช้งาน แค่ลองใส่ซิมเทสต์เล่นที่ร้านเท่านั้น หูฟัง สายต่อ อุปกรณ์ต่างๆ ยังอยู่ในห่อพลาสติก เครื่องไม่ได้มีปัญหาอะไรนะคับ ใช้ดีคับ รับรอง แต่ที่ต้องขายเพราะว่าพอดีแฟนซื้อมาให้เป็นของขวัญอีกอันอ่ะคับ(สีขาว) เลยต้องขายสีดำทิ้ง จริงๆ ผมอ่ะชอบสีดำ T_T ใครสนใจติดต่อมาได้นะคับ ขอขายที่ราคา 7500 บาทแล้วกัน มีฟิล์มกันรอยกับซองหนังสีดำให้ด้วยนะคับ พี 085-9423142

ยังขายอยู่นะคับ ติดต่อมาได้

ที่ร้านอมรสยามดิโอล ขายมือ1แค่ 7250 THB เองนิคับ
น่าจะลองลดอีกหน่อยนะครับ ถ้าราคาตามที่ผมคิดไว้ก็คงดีเลย 555+
mompo
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยด้วย

ต้องลงแบบ advance ครับ ตามลิงเปนของโมโต e365 ใช้ได้ครับผมลงแล้ว มีเกม ทัชสกรีนด้วย

รบกวนอีกครั้ง ช่วยบอกรายละเอียดได้ไหมค่ะว่าลงยังไง คือไม่แน่ใจกลัวทำผิดแล้วเครื่องพังค่ะ ตอนนี้เข้าไปตามลิ้งค์และโหลดไว้ในเครื่องคอมพ์ แตกฟายเรียบร้อยแล้ว และทำไงต่อค่ะ และลิ้งค์ที่ให้นี่ลงเกมส์ หรือ ลงโปรแกรมที่สามารถออน msn ได้ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ต้องลงแบบ advance ครับ ตามลิงเปนของโมโต e365 ใช้ได้ครับผมลงแล้ว มีเกม ทัชสกรีนด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : miniopera

http://202.44.71.148/eoffice/e398/ipb/index.php?s=483e2263ddcf2ff6298001de7c664275&act=ST&f=4&t=8714
armamaxs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายต่อได้นะ

ครายซื้อมาแล้วไม่ถูกจัยขายต่อเราได้นะ
รับเครื่องสีดำราคาไม่เกิน6000บาท
089-158-0444
nut_knng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามหน่อยคับ

1.w920 สีดำกับสีขาวต่างกันตรงไหนบ้างครับมีการปรับแต่งเพิ่มหรือเปล่า
2.ลงโปรแกรมเพิ่มได้หรือเปล่าคับ
3.ถ้าจะใช้เป็นโมเด็มต้องทำอย่างไรบ้างครับ
4.มีการ์ดมาให้เท่าไรคับ แล้วเม็มเครื่องเท่าไรคับ
5.เล่น .3gp ได้หรือเปล่าคับ
6.เล่น MSN ได้ไหม้คับ
7.สมุดรายชื่อในซิมกับในเครื่อง เลือกให้แสดงอย่างได้อย่างหนึ่งได้ไหม้คับ
หรือว่าแสดงปนกัน
8.อุปกรณ์เสริม แบท หูฟัง หาซื้อได้ที่ไหน จะมีขายตามร้านมือถือทั่วไปหรือเปล่าคับ
9.ได้ข่าวว่า E-book อ่านภาษาไทยไม่ได้ตริงหรือเปล่าคับ
mompo
Year's Star

หัวข้อ :

Arrow เพื่อนๆสมาชิกท่านใดที่ใช้ w920 ไม่ว่าจะขาวหรือดำไปโหลด opera mini
กันหรึยังครับ เอาไว้ใช้ท่อง web เช็ค mail เล่น msn กับเจ้าw920 ตัวเก่งกันครับ
การดาวน์โหลด ก็ไปโหลดได้ที่ http://mini.opera.com จากเจ้าตัว
w920ได้เลยนะครับ อย่าลืมเปิด GPRS ก่อนนะครับ ท่องอินเตอร์เน็ต

ลองเข้าไปโหลดแล้วแต่โหลดไม่ได้ คือพอเปิดหน้าเว็บในมือถือมันฟ้องว่ารุ่นของเราไม่รองรับ แต่ก็ลองโหลดดู ตอนแรกสถานะแสดงกำลังโหลด โหลดได้สูงสุดแค่ 62 % มันก็หยุดและฟ้องว่า แฟ้ม .... (อะไรซักอย่างนี่แหละจำไม่ได้) เสียหาย

รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ เพราะอยากใช้ ออนเอ็ม กะ เช็คเมลล์มาก ๆ
mompo
Year's Star

หัวข้อ : ชักเริ่มสงสัย

Rolling Eyes อ่านในบอร์ดแล้วเกิดความสงสัย เรื่องราคากับอุปกรณ์ในกล่อง สรุปแล้วอุปกรณ์ในกล่องที่แถมมากลับเครื่อง เพื่อน ๆ ที่ซื้อมาแล้วได้อะไรกันมาบ้าง (ไม่รวมของแถมของทางร้านนะ) จะได้เป็นข้อมูลให้กับคนที่จะไปซื้อทราบว่า จริง ๆแล้วควรได้อุปกรณ์อะไรบ้าง

ส่วนของเราได้ ตัวเครื่อง แบต เมม512 สายดาต้าลิ้งค์ หูฟัง วอลชาร์ท คู่มือ และเจ้าแท่งสีแดง ได้เหมือนกันป่าว

ปล.ใครมีเว็บโหลดเกมส์ โพสลิ้งค์ทิ้งไว้บ้างนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

โหลดมา ได .rar แตกไฟ ได้ .jar กอบลงเครื่องติดตั้ง ค่นี้ครับ เปิด gprs ด้วยนา
mompo
Year's Star

หัวข้อ : เย้ ๆ

Laughing โหลดโปรแกรมสำเร็จแระ สงสัยเมื่อวานสัญญาณไม่ค่อยดีเลยโหลดไม่ได้
แต่ตอนนี้ สำเร็จแล้ว หน้าจอชัดดีมาก ๆ เลย เล่นเน็ต เข้าเว็บ เช็คเมลล์ ออนเอ็มแจ่มเลยจ้า
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ว้าวววววววววว สุดยอด เล่นเอ็มได้ด้วยหรือนี่ ต้องไปซื้ออีกเครื่องแล้ว
เอาไว้ออนเอ็มกะแฟน Laughing
detconan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สาวกคนใหม่ของเวลคอม

หลังจากเป็นสาวกมาหลายแบรนด์ดังทั้งโนเกีย โมโต แอลจี ซัมซุง โซนี่อิริคสัน ขอยอมรับเลยว่าที่ผ่านมาจะเห่อกับยี่ห้อมากกว่าลูกเล่น แต่หลังจากมาอ่านบอร์ดนี้ เกิดนึกชอบเวลคอมขึ้นมาเลยไปซื้อมาแระ (ทั้งที่ตอนแรกก็ยังกังวลเรื่องยี่ห้ออยู่เหมือนกัน) แต่พอได้ลองเล่นดู ลูกเล่นเยอะเล่นไม่เบื่อเลย คุ้มกับราคาค่ะ เลยขอแวะมาถามเรื่องการใช้งานหน่อยจ้า
1. ขอถามอีกรอบ สัญญลักษณ์ตรงหน้าจอด้านบน ที่เป็นรูปซองจดหมายสีเหลือง แล้วเขียนว่า WAP ด้วยตัวสีแดง (อยู่บริเวณใกล้กับจุดบอกสถานะสัญญานโทรศัพท์) อยากรู้ว่าหมายถึงอะไร
2. อยู่ในสถานที่เดียวกัน ทีวีรับสัญญาณได้ชัด กว่า เคลื่อนวิทยุอีก ใครเป็นกันบ้างป่าว และจะแก้ไขยังไง มีเทคนิคไหมค่ะ Laughing

ตอบคับ
1.สัญลักษณ์ รูปซองจดหมายสีเหลือง แล้วเขียนว่า WAP เป็นจดหมายที่เตือนให้ทราบถึงการบริการ WAP หรือ GPRS ของเครือข่ายที่ใช้บริการอยู่ เข้าไปดูได้ที่ เมนู 6 (บริการ) หรือไอ้รูปตัว e หมุนๆ น่ะคับ แล้วเลือก WAP แล้วเลือกถาดเข้าบริการ คับเพื่อเช็คข้อความที่ทางเครือข่ายส่งมาให้
2.ใช่คับ เพราะถ้าจะให้ชัดก็ต้องดึงเสาออกมา ลำบากมากทีเดียว คงไม่มีวิธีแก้ล่ะคับ ยกเว้นดึงเสาออกมาแล้วถือเอาไว้ เสียดายจิงๆ
paradiso156
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อmemoryที่ไหนดีคับ แบบ2GB

กะจะไปซื้อที่มาบุญครอง ไม่รู้ว่าซื้อร้านไหนแล้วรับประกัน+ถูกด้วยอ่ะคับ
saneevong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากถามว่ารุ่นนี้มีสายแปลงหูฟังเป็นแบบปกติขายมั่งป่าวคับ ราคาประมานเท่าไหร่คับ
ผู้มาเยือน

ยังขายอยู่นะคับ ติดต่อมาได้
มู๋ซะเต๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

นั้นจิครับ.. อยากทราบเหมือนกันว่า ที่แปลงหูฟังซื้อได้ที่ไหนอ่าครับ..
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สายแปลงต่อหูฟัง ซื้อได้ที่ไหนแล้วก็ราคาเท่าไหร่คับ
สมอลทอล์คของผมเจ๊งไปแล้ว เลยอยากจะใช้สมอลทอล์คแบบธรรมดา
เพราะหาซื้อง่ายกว่าแล้วก็ราคาถูกกว่าด้วยคับ
โทสับรุ่น w920 คับ Neutral
lina
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : lsmall talk

อยากรุค่ะ ว่าเวลาเอาสมอลทอค์ใส่ฟังเพลง แล้วเสียงเพลงก้อยังดังออกลำโพงอยู่ดี
จิงรึป่าวค่ะ มันมีทางแก้รึป่าวค่ะ
xzero
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ให้ไปที่
- Settings

สาวกหน้าใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอตอบ

อ้างถึง:
อ่านในบอร์ดแล้วเกิดความสงสัย เรื่องราคากับอุปกรณ์ในกล่อง สรุปแล้วอุปกรณ์ในกล่องที่แถมมากลับเครื่อง เพื่อน ๆ ที่ซื้อมาแล้วได้อะไรกันมาบ้าง (ไม่รวมของแถมของทางร้านนะ) จะได้เป็นข้อมูลให้กับคนที่จะไปซื้อทราบว่า จริง ๆแล้วควรได้อุปกรณ์อะไรบ้าง

ส่วนของเราได้ ตัวเครื่อง แบต เมม512 สายดาต้าลิ้งค์ หูฟัง วอลชาร์ท คู่มือ และเจ้าแท่งสีแดง ได้เหมือนกันป่าว

ปล.ใครมีเว็บโหลดเกมส์ โพสลิ้งค์ทิ้งไว้บ้างนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

Very Happy
อ้างถึง:
เมื่อกี้ไปเดินดูที่ big c วงศ์สว่าง..

ที่ telewit ราคาอยู่ที่ 7900 สีดำ ...แถม mem 512 แล้วก็อุปกรณืพื้นฐานอ่าครับ..

พี่เค้าก็ใจดี แกะกล่องให้ดูเครื่องเลย... แต่ไม่ให้เปิดเครือ่งดูนะ อิอิ

สงสัยจังว่า คุณ"สาวกหน้าใหม่" ที่ซื้อ 7290 ที่ร้าน อมร ดิโอลด์สยามพลาซ่า อ่าครับ..

ได้ memory มาเท่าไรอ่าครับ... สงสัยต้องไปอุตหนุนที่ ร้าน อมร ดิโอลด์สยาม บ้างละ.. อิอิ

อ่อ แล้วเจ้า w920 มีสายแปลงที่เอาไว้ต่อหูฟังทั่วไปมั้ยอ่ะครับ...

Very Happy
อุปกรณ์ในกล่อง
1.ตัวเครื่อง
2.เม็ม 512 M
3.หูฟัง
4.ชาร์จไฟบ้าน
5.สาย USB
6.ปากกาสำรอง(กล่องสีแดง)
7.คู่มือ
Embarassed
เว็ปโหลดเกมส์ http://www.umnet.com/Gallery/free-games.aspx
ปล.สายแปลงต่อหูฟังไม่มีครับ(ต้องซื้อเพิ่ม)
อยากบอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครอยู่ระแวกพระราม 2 ตอนนี้ที่ร้านเอสโมบาย เซ็นทรัลพระราม 2 กำลังอยู่ในช่วง sale wellcom อ่ะครับ ลดราคาอยู่เพราะเป็นช่วงตรุษจีน ผมเพิ่งไปซื้อมาเองครับ w920 7600 บาทเอง และก้อซื้ออีกตัว w819 5700 บาท และตอนี้ที่ร้านเค้าก้อมีรุ่นใหม่มาด้วยนะครับเป็นรุ่น W828 เป็นตัว Duo sim คือใส่ได้ 2 sim Standby พร้อมกันได้เลยไม่ต้องสลับ Sim ผมว่ารูปทรงมันก้อสวยดีทีเดียวนะ อยู่ที่ 5900 ตัวนี้เค้าไม่ได้ลดอ่ะเพราะเป็นตัวใหม่ ผมเห็นว่าเค้าขายถูกดีในระแวกนี้นะเลยหวังดีมาบอกต่อๆกัน อิอิ ไปล่ะครับไปลองเล่นเครื่องก่อนละ

ร้านเค้าอยู่ติด ศูนย์ Dtac นะ ชั้น 2 ฝั่งพลาซ่าอ่ะ ถ้าไปไม่ถูกโทรไปที่ร้านเค้าก้อได้นะเผอิญผมขอนามบัตรร้านเค้ามา 02-8724404 ไปล่ะค้าบ
nipon1169
Year's Star

หัวข้อ :

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่น W920 นี้ ราคาล่าสุดในงาน Thailand Mobile Expo 2008 เหลือ 6,900 บาท แล้วจ้า
แว่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ้างถึง:
ทำไมเครื่องดับเองอ่ะ เปิดเครื่องใหม่แบตโชว์ 2 ขีด มีใครเป็นแบบผมมั่งอ่ะ ชาร์ตแบตครั้งแรกครั้งเดียวเองอ่ะ

ของผมตอนเปิดเครื่องครั้งแรกแบตก็มีอยู่ 2 ขีดครับ แต่ก็ไม่มีอาการดับ ถ้าเครื่องเพิ่งซื้อลองเอากลับไปที่ร้านที่ซื้อให้เขาดูให้ดีกว่าครับ เผื่อถ้าเครื่องมีปัญหา จะได้เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ ถ้าเพิ่งซื้อไม่นานครับ

อ้างถึง:
ผมว่าจิ้มถูกตรงตัวอักษรแล้ว บางครั้งเครื่องหาว่าเราจิ้มผิด เช่น เราจะจิ้ม ตรง (ล้าง, กลับ ) (เมนู ตัวเลือก) แถวบรรทัดนี้ มันคงใกล้กันไปหน่อย

อันมันจะบอกว่าให้เรา ออกจากแพพลิเคชั่นชั่นก่อน มันแสดงขึ้นมารำคาญมันจัง

เพื่อนๆ เป็นกันบ้างไหมครับ ถ้าไม่เป็น

แสดงเครื่องต้องเช็คกันหน่อยแล้วเรา
ทำใจเอา

อาการจิ้มแล้วไม่ตรงตัวอักษร ผมก็เป็นบ้างครับ บางครั้งตอนจิ้มที่หน้าจอถ้ามือไม่นิ่ง ก็จะเป็นครับ แต่ไม่ได้ซีเรียสอะไรครับ ส่วนที่บอกว่าให้ออกจากแพพลิเคชั่นชั่นก่อน เท่าที่สังเกตมันจะฟ้องตอนที่เรากำลังจะไปยังหน้าโปรแกรมอื่น โดยที่ยังไม่ได้ปิดหน้าโปรแกรมที่กำลังทำงานอยู่ครับ ^^

อ้างถึง:
ช่วยแนะนำ-อธิบายการใช้ Web Camera ด้วยครับ

ฟังก์ชั่นนี้ยังไม่ได้ลอง เด๋วลองแล้วจะมาบอกให้น่ะครับ

อ้างถึง:
แก้ให้แล้ว
http://www.uploadtoday.com/download/?3bb3c25c4b3cc0fe6b5f9aab569e68bb

ขอบคุณมากๆครับ โหลดได้แล้วครับ :bow:

อ้างถึง:
FM นี่หาคลื่นอัตโนมัติยังไงเหรอครับ ลองหาแล้วหาไม่เจอ

เท่าที่ลองกดดูรู้สึกว่าจะให้มันสแกนอัตโนมัติไม่ได้ครับ ต้องกดแล้วหยุดเองครับ

อ้างถึง:
สงสัยกับโทรศัพท์รุ่นนี้อยู่ครับ กำลังสนใจอยู่ รบกวนถามนะครับ
1.รุ่นนี้สามารถจะแยกเสียงRINGTONEเหมือนโนเกียไหมว่า นายก.โทรมาใช้เพลงA แล้วนายข.โทรมาใช้เพลงB.
2.เสียงคู่สนทนาของเราบางคนบอกว่าเสียงมันแปลกๆไม่ค่อยดี เป็นอย่างนั้นหรือเปล่า
3.ราคาตอนนี้ประมาณเท่าไหร่แล้ว
รบกวนด้วยนะครับ กำลังชั่งใจอยู่

ตอบแยกข้อน่ะครับ
1.ได้ครับ แต่มันจะไม่ค่อยยึดหยุ่นเท่าไร อธิบายยังไงดี คือว่าเสียงเรียกเข้าจะตั้งได้ทั้งหมด 30 เสียง โดยที่ในเครื่องมันจะมีมาให้แล้ว 25 เสียง แล้วมีให้เราสามารถกำหนดได้เองอีก 5 เสียง โดยถ้าเรากำหนดเสียงเพิ่มเติมครบแล้วทั้ง 5 เสียงเราก็สามารถเอาเสียงที่ 1 ไปกำหนดให้กับนาย ก เอาเสียงที่ 2 ไปกำหนดให้กับนาย ข ประมาณนี้ครับ สรุปก็คือสามารถจัดเสียงเรียกเข้าได้ 5 เสียง แต่สามารถกำหนดให้แต่ล่ะบุคคลใช้เสียงเดียวกันก็ได้ครับ งงไหมครับผม
2.เรื่องเสียงคู่สนทนา รู้สึกว่าจะเหมือนกับว่าเสียงมันก้องๆ นิดหน่อย เหมือนเสียงที่อยู่ในแก้วครับ แต่ไม่ได้เป็นปัญหาแต่อย่างใด ชัดเจนดีครับ
3.ผมซื้อมาที่อมร 6990 + 40 ฟิลม์กันรอยครับ
jupiter_crove
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอแสดงความคิดเห็นเพิ่มเติม

ผมก็เพิ่งซื้อเมื่อวันที่ 2/3/2008 ที่แฟชั่นไอแลนด์ ราคา 7,200 บาท และลองใช้แล้วชอบมากตรงที่เขียนตัวอักษรภาษาไทยด้วยปากกา แล้วแปลงเป็นตัวพิมพ์ให้เลย ไม่ต้องมาตั้งหน้าตั้งตาจิ้มที่ละตัวเร็วดี เขียนแบบไหนมันก็แปลงได้ถูกต้องดี ทีวี วิทยุ ก็ใช้ได้ดี กำลังจะลองต่อกับคอมพิวเตอร์ไม่รู้จะเป็นอย่างไร ลองแล้วเป็นอย่างไรจะมาแจ้งเพิ่มเติมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: รบกวนถามหน่อยครับ

โต๋ ผู้เขียน:
เราจะสามารถ Charge มือถือผ่านสาย USB ที่ต่อ กับ Computor ได้ไหมครับ
ได้ค่ะ
muy322
Year's Star

จังหวัด: songkhla
หัวข้อ : เพื่อนๆรองสังเกตุ

เวลามีสายเข้ามา ไฟที่แผงปุ่มกดไม่ติด ทำให้มองไม่เห็นปุ่มกดรับสายในเวลากลางคืน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ฟิวเจอร์ รังสิต มีร้านไหนขายมั่งครับ ราคาเท่าไหร่แล้วเอ่ย

และของที่ได้มีอะไรบ้างครับ ครบไหม

ขอบคุณมากครับ
โต๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนถามหน่อยครับ

เราจะสามารถ Charge มือถือผ่านสาย USB ที่ต่อ กับ Computor ได้ไหมครับ
nopgtfst
Year's Star

หัวข้อ : จาวาเกมส์

อยากได้มือถือไหม่ ผู้เขียน:
อยากทราบว่า Wellcom 920 นีอะงับ ลงเกมเป็งแบบ จาวา หรือเป็งเกมที่โหลดเอาตามเว็ปอะงับ แล้วทามมายเห็นในรีวิวในเว็ปของWellcom มานบอกว่า มีจาวาด้วย ตกลงมันมีหรือไม่มีอะ แล้วเป็งจาวายังไงอะงับ

ช่วยตอบด้วยนะครับ Confused Confused

ตอบ
รุ่นนี้รองรับจาวาเกมส์หาเกมโหลดได้ JAVA อยู่ที่เมนู เกมส์และความสนุก
ติดตั้งง่ายโดยเข้าไปที่จัดการไฟล์หาไฟล์เลือกแล้วกดตัวเลือกแล้วติดตั้งก็เล่นได้
อยากได้มือถือไหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากทราบว่า Wellcom 920 นีอะงับ ลงเกมเป็งแบบ จาวา หรือเป็งเกมที่โหลดเอาตามเว็ปอะงับ แล้วทามมายเห็นในรีวิวในเว็ปของWellcom มานบอกว่า มีจาวาด้วย ตกลงมันมีหรือไม่มีอะ แล้วเป็งจาวายังไงอะงับ

ช่วยตอบด้วยนะครับ Confused Confused
nopgtfst
Year's Star

หัวข้อ : เกมส์

1981 ผู้เขียน:
อยากลงเกมส์อ่ะ โหลดหลายเวปแล้วจากกระทู้ก็ไม่รู้ว่าจะลงยังไงดี

ของเวปที่ลงง่ายๆนะขอวิธีลงหน่อยแบบละเอียดเลยนะคะ (เอาแบบว่าต้องโหลดยังไงลงยังไงเลยก็ดีนะคะ) อิอิ

แล้วพอดีโหลดโปรแกรม Webcam Driver ไว้จาก http://www.wellcommobile.com/th/download.php
ต้องโหลดลงเครื่องคอมหรือว่าโหลดใส่มือถือได้เลยยิ่งทำยิ่งงง
ขอแบบผู้รู้แบบละเอียดเลยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้า

เอาที่นี้สิเห็นลงกระทู้มือถือเครื่องอื่นๆๆ
http://www.savefile.com/files/1039138
http://upload.mthai.com/F0/47c8274b007fe

พอโหลดมาจะเป็นเป็นwinrarให้คลิกขวากด extract here
แล้วเอาไฟล์ที่ได้จากการแตกไฟล์ไปใส่ในเมมเปิกจัดการไฟล์ในมือถือ
ไปที่ที่เก็บเกมส์ที่พึ่งลงเมื่อต้องการเล่นอันไหนให้ติดตั้งไม่รู้เหมือนยี่ห้ออื่นๆๆ
หรือเปล่า เมื่อเจอไฟล์ที่ต้องการเลื่อนไปที่ไฟล์กดตัวเลือกกดติดตั้ง ถ้าเสร็จลงเข้าดู
ถ้าติดตั้งแล้วเสร็จไม่เกมส์ให้ ให้ไปที่เกมส์และความสนุก แล้วเข้าที่จาวาเมื่อเจอก็กดเล่น
ได้เลย

จาวา เหมือนโปรแกรมคอมนั้นแหละแต่ใช้กับมือถือ
ที่เอาให้ไปก็มีหลายเกมส์ เอา dict แปล eng -> thai ให้ด้วย ชื่อไฟล์ leklekdict 2.5n
ใช้งานได้สบายเลย
nopgtfst
Year's Star

หัวข้อ : Re: สาวก w920

1981 ผู้เขียน:
ลองลงโปรแกรม MP4แล้วค่ะ แปลงไพล์VDO แล้วค่ะ

ว่าแต่ว่าจะเองลงมือถืออย่างไงเนี่ยและ 555 แบบว่าไม่เก่งเรื่องโปรแกรมมือถือเลยเน้อ

ตอบๆๆด้วยนะจ๊ะ

ถ้าทำไม่เป็นแนะนำให้ปิดเครื่องก่อนแล้วเสียบสายต่อเข้าคอม คอมจะรันขึ้นให้เปิดหน่วย
ความจำของการ์ดมือถือขึ้นมาจากนั้นลากไฟล์ที่แปลงเสร็จลงการ์ด (ไว้ที่โฟรเดอร์วิดีโอหาง่ายดี) เมื่อโหลดลงการ์ดเสร็จ ถอดสายเสียบออกแล้วเปิดเครื่องดู ถ้าลากไว้ในการ์ดใหดูที่
จักการไฟล์ ถ้าโหลดลงมาไว้ในมือถือแล้วไว้ในโฟเดอร์ที่เก็บวิดีโอที่อัดจากกล้อง
ก็น่าจะดูในมัลติมีเดียได้

ถ้าได้เขียนบอกด้วยนะ
ผู้มาเยือน

ลดเหลือ 6500 บาท ขี้เกียจเก็บแล้ว มาเอาไปเลยคร๊าบ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สวัสดีคับ
อยากขอบคุณกะความคิดที่บ่งบอกถึงการใช้งานของตัวนี้ W920
เพราะผมได้มาอ่าน มาศึกษา แล้วเห็นเหตุผล ออกมาในทางที่ดี ถึงดีมาก เวอร์ไปเปล่าว่ะเรา
เราตัดสินใจเลย อ่านมันแม่งทุกหน้า แล้วมั่นใจขึ้นเยอะเลยอะ
วันเสาร์ที่ผ่าน 1 03 2551 ตัดสินใจไปเซ็นทรัลพระรามสาม
ไปซื้อตอนแรกเดินตามร้านที่อยู่ชั่นหก แต่เค้าบอกว่า มีศูนย์ที่ขายอยู่ชั้น 3
ก็เลยเดินมามันอยู่ข้างร้านเจมาร์ ไม่แน่ใจว่าชื่อร้านสตูโฟนอะไรเนี้ย และ
พี่คับ ผมเอารุ่นW920 ครับ เค้าก็เอาตัวเทศมาให้ลอง บอกก่อนเลยว่า เพิ่งเห็นตัวเป็นครั้งแรก
สวยใช้ได้ ตัวเครื่องทำได้ดีมาก ไม่ย๋องแย๋ง เหมือน ไอโมบาย เลย
เรื่องเสียงยอมรับ ขั้นเทพ เวอร์อีกและ จริงๆๆๆๆ
เสียงสุดยอด ดังมากมาย ขนาดโนเกียยังชิดซ้าย และขวา
เพราะอะไรรู้ เราเคยโหลดMV เด็กมีปัญหาเสียงแรกเข้า มา เล่นในโนเกีย เบามาก เบามากมาย แต่แล้วสรรค์ส่งมาเลยหรือเปล่า ดังอะไรมากมายขนาดเนี้ย
เสียงพูดค่อย ดังจับใจ ดังฟังชัด
เรื่องของภาพ สุด จริง ไม่นับภาพ ทีถ่ายจากกล้อง อันพอทำใจได้ เพราะ ผมมีกล้องดิจิตอล
แต่เอามาลงในเครื่องตัวนี้ สีสุดยอด ใหญ่ สวยจับจิต
สงสัยเราต้องโดนว่าเป็นหน้าม้า ฮิฮิแน่ จริงๆๆๆ ภาพสวยเวอร์
หน้าจอใหญจริงๆๆๆๆ เพื่อนหลายคนคงคิดว่าหน้าจอเหมือนโทรศัพ ลาว หรือโนเกียจีนหรือ
อยาก เสียงๆๆๆๆ ไปเลยว่า คนละเรื่อง อย่างแรก เรื่องสี แจ่มชัด นะ รูปที่เอามาลง เสียงสุดยอด
ยอมรับเรื่องเสียงได้เลยว่าของเค้าดีจริงๆๆๆๆ
เรื่องของศูนย์บริการก็ไม่ต้องห่วง มีรับรองอยู่แล้ว
เรื่องที่ทีวี ก็พอทำใจ ได้
วิทยูก็โอเค
ทถกอย่างเอาไป 9 อิอิอิ
ใครซื้อรุ่นนี้ไม่ต้องมานั่งร้องไห้เสียใจกะราคา มันคุ้มสะจนน้ำตาไหล
6990 เอง คุ้ม ยิ่งกว่าคุ้มอีก
อิอิอิ
มู๋ซะเต๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขี้เกียจ quote มาอ่า... แต่จะมาช่วยเพื่อนๆ ตอบครับ..

1. driver webcam ... เป็น driver ที่เราต้องเอามาลงที่เครื่องคอมฯเราครับ..
ติดตั้งแล้ว ก็ต่อกับเจ้า w920 ได้เลย เลือกข้อ 2 ครับ.. เสร็จแล้วลองใน msn ได้เลย แจ่มครับ..

---------------------

2. การส่งข้อมูลเข้ามือถือ นอกจากใช้สาย datalink แล้ว ก้ใช้เป็น bluetooth ได้ครับ..
ไฟล์ที่ส่งมาจะอยู่ที่ โฟลเดอร์ receive อ่าคับ..

3. ไฟล์ mp4 ที่แปลง.. ไม่ว่าจะใช้โปรแกรมอะไรแปลงก็แล้วแต่ ต้อง size 174x144 ครับ

4. เกม ต้องเป็นไฟล์ จาวา เท่านั้น... หาโหลดเอาครับ
(ผมเองยังหาเกมไม่ได้เหมือนกัน.. ที่โหลดมาก็เล่นไม่ได้ ก็มาดูด เอาจากเพื่อนๆ ที่มาแชร์กันนี่แหละครับ อิอิ)
มู๋ซะเต๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอถามหน่อยครับว่า เล่น msn กันยังไงหว่า..

หรือว่าเปิดจากเวปไหนกันอ่าครับ..

โหลด opera mini มาลงแย้วละ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เมื่อเชื่อมต่อหูฟังบลูทูธ เสียงของโทรทัศน์หรือวิทยุ จะออกทางหูฟังทันที
ความชัดเจนอยู่ที่ตัวหูฟังว่ามีคุณภาพแค่ไหน
ส่วนเรื่องแยกเสียงเรียกเข้าตามสายที่โทรมานั้น
ทำได้สบายๆ อยู่แล้ว อันนี้มันลูกเล่นแบบพื้นๆ
ลองใช้ดู แล้วจะรู้ว่าฟังก์ชั่นมันมากมายขนาดไหน
doctorgost
Year's Star

หัวข้อ :

สงสัยกับโทรศัพท์รุ่นนี้อยู่ครับ กำลังสนใจอยู่ รบกวนถามนะครับ
1.รุ่นนี้สามารถจะแยกเสียงRINGTONEเหมือนโนเกียไหมว่า นายก.โทรมาใช้เพลงA แล้วนายข.โทรมาใช้เพลงB.
2.เสียงคู่สนทนาของเราบางคนบอกว่าเสียงมันแปลกๆไม่ค่อยดี เป็นอย่างนั้นหรือเปล่า
3.ราคาตอนนี้ประมาณเท่าไหร่แล้ว
รบกวนด้วยนะครับ กำลังชั่งใจอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

FM นี่หาคลื่นอัตโนมัติยังไงเหรอครับ ลองหาแล้วหาไม่เจอ
งงงง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หาเมนูไม่เจอเหมือนในคู่มือ

สวัสดีครับ หลังจากที่ได้ข้อมูลจากที่นี่ เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาก็ได้ไปถอยออกมาแล้วครับ ชอบมาก ๆ เลยครับ แต่มีข้อสงสัยอย่างนึงคือในคู่มือหน้าที่ 42 ตรงส่วนของโปรไฟล์ เห็นในข้อมูลบอกว่ามีเตือนอัจฉริยะ ซึ่งเมื่อมีสายโทรเข้าแล้วจะมีเสียงพูดเลขหมาย แต่เมื่อลองดูเมนูในเครื่องแล้วผมหาไม่เจอครับ ไม่ทราบว่าจริงๆแล้วมันมีหรือเปล่าครับฟังก์ชั่นนี้ ส่วนของโทรทัศน์ถ้าฟังผ่านบลูทูธได้ก็จะเยี่ยมเลยนะครับ เอาไว้ใช้ในรถประจำทาง หรือว่ามันทำได้แต่ผมทำไม่เป็น รบกวนบอกด้วยนะครับ สุดท้ายนี้เพื่อน ๆ ท่านใดถ้ากำลังหาข้อมูลอยู่ ผมบอกได้เลยนะครับ ว่าคุ้มค่ามากครับ
nopgtfst
Year's Star

หัวข้อ : แก้ลิ้ง

แว่น ผู้เขียน:
อ้างถึง:
เอาที่นี้สิเห็นลงกระทู้มือถือเครื่องอื่นๆๆ
http://www.savefile.com/files/1039138
http://upload.mthai.com/F0/47c8274b007fe

ลิงค์อันของ mthai ไฟล์มันหายไปแล้ว ท่านใดที่มีโหลดไว้รบกวนช่วยอัพให้ใหม่ทีครับผม ^^

ปล.มาเป็นสาวก W920 อีกคนคร้าบ

แก้ให้แล้ว
http://www.uploadtoday.com/download/?3bb3c25c4b3cc0fe6b5f9aab569e68bb
muy322
Year's Star

จังหวัด: songkhla
หัวข้อ : Web Camera

ช่วยแนะนำ-อธิบายการใช้ Web Camera ด้วยครับ
แว่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ้างถึง:

ลิงค์อันของ mthai ไฟล์มันหายไปแล้ว ท่านใดที่มีโหลดไว้รบกวนช่วยอัพให้ใหม่ทีครับผม ^^

ปล.มาเป็นสาวก W920 อีกคนคร้าบ
งงจังเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปิดเครื่องทิ้งไว้ ทำไมดับเองอ่ะงง

ทำไมเครื่องดับเองอ่ะ เปิดเครื่องใหม่แบตโชว์ 2 ขีด มีใครเป็นแบบผมมั่งอ่ะ ชาร์ตแบตครั้งแรกครั้งเดียวเองอ่ะ Sad
nopgtfst
Year's Star

หัวข้อ : เกมส์

มู๋ซะเต๊ะ ผู้เขียน:
ขี้เกียจ quote มาอ่า... แต่จะมาช่วยเพื่อนๆ ตอบครับ..

4. เกม ต้องเป็นไฟล์ จาวา เท่านั้น... หาโหลดเอาครับ
(ผมเองยังหาเกมไม่ได้เหมือนกัน.. ที่โหลดมาก็เล่นไม่ได้ ก็มาดูด เอาจากเพื่อนๆ ที่มาแชร์กันนี่แหละครับ อิอิ)

เกมส์โหลดตรงนี้ได้เลย มีให้เลือกหลายเกม

ลิงค์

พอโหลดมาจะเป็นเป็นwinrarให้คลิกขวากด extract here
แล้วเอาไฟล์ที่ได้จากการแตกไฟล์ไปใส่ในเมมเปิกจัดการไฟล์ในมือถือ
ไปที่ที่เก็บเกมส์ที่พึ่งลงเมื่อต้องการเล่นอันไหนให้ติดตั้งไม่รู้เหมือนยี่ห้ออื่นๆๆ
หรือเปล่า เมื่อเจอไฟล์ที่ต้องการเลื่อนไปที่ไฟล์กดตัวเลือกกดติดตั้ง ถ้าเสร็จลงเข้าดู
ถ้าติดตั้งแล้วเสร็จไม่เกมส์ให้ ให้ไปที่เกมส์และความสนุก แล้วเข้าที่จาวาเมื่อเจอก็กดเล่น
ได้เลย

จาวา เหมือนโปรแกรมคอมนั้นแหละแต่ใช้กับมือถือ
ที่เอาให้ไปก็มีหลายเกมส์ เอา dict แปล eng -> thai ให้ด้วย ชื่อไฟล์ leklekdict 2.5n
ใช้งานได้สบายเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สวัสดีคับ
อยากขอบคุณกะความคิดที่บ่งบอกถึงการใช้งานของตัวนี้ W920
เพราะผมได้มาอ่าน มาศึกษา แล้วเห็นเหตุผล ออกมาในทางที่ดี ถึงดีมาก เวอร์ไปเปล่าว่ะเรา
เราตัดสินใจเลย อ่านมันแม่งทุกหน้า แล้วมั่นใจขึ้นเยอะเลยอะ
วันเสาร์ที่ผ่าน 1 03 2551 ตัดสินใจไปเซ็นทรัลพระรามสาม
ไปซื้อตอนแรกเดินตามร้านที่อยู่ชั่นหก แต่เค้าบอกว่า มีศูนย์ที่ขายอยู่ชั้น 3
ก็เลยเดินมามันอยู่ข้างร้านเจมาร์ ไม่แน่ใจว่าชื่อร้านสตูโฟนอะไรเนี้ย และ
พี่คับ ผมเอารุ่นW920 ครับ เค้าก็เอาตัวเทศมาให้ลอง บอกก่อนเลยว่า เพิ่งเห็นตัวเป็นครั้งแรก
สวยใช้ได้ ตัวเครื่องทำได้ดีมาก ไม่ย๋องแย๋ง เหมือน ไอโมบาย เลย
เรื่องเสียงยอมรับ ขั้นเทพ เวอร์อีกและ จริงๆๆๆๆ
เสียงสุดยอด ดังมากมาย ขนาดโนเกียยังชิดซ้าย และขวา
เพราะอะไรรู้ เราเคยโหลดMV เด็กมีปัญหาเสียงแรกเข้า มา เล่นในโนเกีย เบามาก เบามากมาย แต่แล้วสรรค์ส่งมาเลยหรือเปล่า ดังอะไรมากมายขนาดเนี้ย
เสียงพูดค่อย ดังจับใจ ดังฟังชัด
เรื่องของภาพ สุด จริง ไม่นับภาพ ทีถ่ายจากกล้อง อันพอทำใจได้ เพราะ ผมมีกล้องดิจิตอล
แต่เอามาลงในเครื่องตัวนี้ สีสุดยอด ใหญ่ สวยจับจิต
สงสัยเราต้องโดนว่าเป็นหน้าม้า ฮิฮิแน่ จริงๆๆๆ ภาพสวยเวอร์
หน้าจอใหญจริงๆๆๆๆ เพื่อนหลายคนคงคิดว่าหน้าจอเหมือนโทรศัพ ลาว หรือโนเกียจีนหรือ
อยาก เสียงๆๆๆๆ ไปเลยว่า คนละเรื่อง อย่างแรก เรื่องสี แจ่มชัด นะ รูปที่เอามาลง เสียงสุดยอด
ยอมรับเรื่องเสียงได้เลยว่าของเค้าดีจริงๆๆๆๆ
เรื่องของศูนย์บริการก็ไม่ต้องห่วง มีรับรองอยู่แล้ว
เรื่องที่ทีวี ก็พอทำใจ ได้
วิทยูก็โอเค
ทถกอย่างเอาไป 9 อิอิอิ
ใครซื้อรุ่นนี้ไม่ต้องมานั่งร้องไห้เสียใจกะราคา มันคุ้มสะจนน้ำตาไหล
6990 เอง คุ้ม ยิ่งกว่าคุ้มอีก
อิอิอิ

อ่านแล้วก็งงๆ - - แต่ก็คงบ่งบอกได้ว่าเครื่องมันดีสมใจหล่ะมั๊ง ^^"
fankok
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ :

1. เครื่องของท่านต้องตั้งค่า GPRS เรียบร้อยแล้ว และสามารถเชื่อมต่อเพื่อเล่นอินเตอร์เน็ต หรือ Wap ผ่าน Browser มาตรฐานบนมือถือได้อยู่แล้ว
2. เข้าสู่ Browser หรือหน้า Web บนมือถือของท่าน และพิมพ์ Url ดังนี้ http://mini.opera.com
3. ทำตามคำสั่งที่ขึ้นที่หน้าจอ ดาวน์โหลดและติดตั้งลงบนมือถือ ซึ่งเครื่องก็จะถามว่าจะโหลดเก็บไว้ที่ไหน ก็เลือกโหลดเก็บไว้ในเม็มโมรี่การด์ จากนั้นก็โหลด ก็สามารถใช้งานได้แล้วครับ

หมายเหตุ:

Opera Mini มี Version สำหรับใช้งานบนโทรศัพท์มือถือทั่วๆ ไปด้วยนะครับ สนใจรายละเอียดเพิ่มเติมดูได้ที่ http://www.opera.com Very Happy

ลองโหลดแล้วครับ แต่เวลาจะเข้าเนทหน้าจอขาวหมดเลย เกิดจากอะไรหรอครับ มีวิธีแก้มั้ยครับ ผมใช้ซิม happy แบบเติมเงิน ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกันหรือเปล่า หรือว่าโปรแกรมนี้ใช้ได้เฉพาะกับ ซิมแบบรายเดือนครับ

ลอง ตัว version4 เพราะตัวผมเองก็เจอปัญหาเดียวกัน ของผมดับไปเลย แต่ใช้ version4 แล้วไม่มีปัญหา เล่นได้ ผมใช้ truemove นะ
1981
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สาวก w920

ลองลงโปรแกรม MP4แล้วค่ะ แปลงไพล์VDO แล้วค่ะ

ว่าแต่ว่าจะเองลงมือถืออย่างไงเนี่ยและ 555 แบบว่าไม่เก่งเรื่องโปรแกรมมือถือเลยเน้อ

ตอบๆๆด้วยนะจ๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สงสัย

whutzy ผู้เขียน:
ผมนั่งทำไฟล์วิดีโอ เป็นMP.4
อยู่นานแล้วครับ หลายแบบ แต่พอเอาเข้าไป
ตอนเปิด มันฟ้องว่า

ไฟล์วิดีโอผิด ทุกครั้งเลย
หมายความว่าไงครับ
ผมต้องแก้ด้วยอะไร

ต้องใช้ขนาด 176x144 เท่านั้นครับ
whutzy
Year's Star

หัวข้อ : สงสัย

อยู่นานแล้วครับ หลายแบบ แต่พอเอาเข้าไป

เม่าเม๊า !
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...

มือถือยี่ห้อนี้ทนรึป่าวอ่า

กัวว่าซื้อมาราคานี้

มันจะประมานเดียวกับไอโมบาย

เสียความรุสึกมาก

ใช้ได้แค่ปีเดียว -*-
gooeng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เดอะมอลล์งามวงวานมีขายไหม

[quote="แอ๊บแบ๋ว"]เดอะมอลล์งามวงวานมีขายไหมคะ หรือพันทิพย์งามวงวาน มีปะ ราคาเท่าไหร่คะ
พอดีไปดูของเพื่อนมา น่าสนใจดี เเต่ว่าเพื่อนทำหน้าจอแตกส่งศูนย์เสียค่าซ่อม 2000 กว่า :shock: ใครรู้บอกทีนะ[/quot

งามวงวานมีแล้วทั้งเดอะมอล พันทิพอ่ะ ผมไปซื้อมาที่พันทิพ
มู๋ซะเต๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Y___Y

ทำปากกาตกหายซะงั้น... ครายไปเดิน bitec แล้วเจอเก็บมาให้หน่อยนะ..

วันนี้ไปเดินหาที่ mbk ไม่มีเลย ไม่รู้ที่ศูนย์จะมาขายมั้ยอ่ะครับ...

หรือว่าที่ไหนมีปากกาขาย ใครรู้รบกวนโพสบอกหน่อยนะครับ...
แอ๊บแบ๋ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เดอะมอลล์งามวงวานมีขายไหม

เดอะมอลล์งามวงวานมีขายไหมคะ หรือพันทิพย์งามวงวาน มีปะ ราคาเท่าไหร่คะ
พอดีไปดูของเพื่อนมา น่าสนใจดี เเต่ว่าเพื่อนทำหน้าจอแตกส่งศูนย์เสียค่าซ่อม 2000 กว่า Shocked ใครรู้บอกทีนะ
Driersighex
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยอัพเดตราคาหน่อยครับ

ตอนนี้ wellcom w920 ราคาเหลือเท่าไหร่แล้วครับ
มู๋ซะเต๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาแล้วนะครับ..

ในงาน mobie ที่สิริกิต เมื่อวันเสาร์.. 6900 บาท

แจ่มดี.. ชอบเสียงของตัวนี้เหมือนกันนะ.. (ต้องเป็นไฟล์ mp3 only)

ฟังแล้วเบสแน่นมากมาย..ปรับ eq ได้ด้วย หุหุ

แต่อยากได้ตัวแปลงไว้ต่อกับหูฟังอื่นได้อ่ะ.. ถามที่ร้าน บอกว่ายังไม่มีทำออกมา

อีกเรื่องก็หน้าจอ แสดงแจ่มดี สีใช้ได้เลยคับ..(ต้องเป็นไฟล์ mp3 only)

ส่วนข้อด้วยก็มีบ้าง

เช่น..

ที่บางเมนูของ ทัสสกรีน เล็กไปนิด จิ่มมะค่อยตรง 555+

แล้วก็เรื่องกล้อง ตอนกลางคืนไม่ต้องพูดกันเลย.. 555+

เอาไปลองที่ข้าวสารมาแระ เปิดแฟลตถ่าย เห็นเป็นสีขาวๆ เลยซะงั้น..

แต่กลางวันโอเคนะ แต่ว่าไม่ค่อยได้ใช้มือถือถ่ายรูปเท่าไร..

ส่วนเกมจาวา... นอกจากต้องหา 240*320 แล้ว..

คิดว่าคงต้องเป็นเกมที่ไม่หนักมากเท่าไรด้วย...

ผมไปโหลดมา เล่นไม่ได้ซักเกม สงสัยกินทรัพยากรเครื่องเกินไป...

เพื่อนๆ โหลดเกมอะไรมาเล่นกันบ้างอ่ะครับ บอกกันหน่อยจิคับ...

ส่วนอย่างอื่น ยังไม่ได้ลองเลย.. ว่าจะพยายามเล่น พยายามดู เผื่อมีปัญหา

เค้าเปลี่ยนเครื่องให้ภายใน 7 วัน...

ปล . มีใครเคยลองเอา mem 4g มาใส่บ้างรึยังครับ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วถูกก่วางาน Mobile Expo 2008 อีกครับ

:) ซื้อมาจากเซ็นทรัลพระรามสองครับ 6800 บาทถ้วน แถมผ่อนอิออนได้ด้วยครับ ถ้าผ่อนอิออน ทางร้านขอราคาเป็น 7200 บาท ก็ยังถูกก่วาร้านอื่นอยู่ดีครับ ผมเดินเช็คราคามาหมดแล้วถูกก่วาบางร้านถึง 1100 บาท ครับ เครื่องก็รับประกัน 1 ปีครับ ลองเล่นดูแล้วโอเคเลย เสียงดังชัดเจนดีมาก เล่นเน็ตก็ได้แต่ MSN นี่ซิครับ ไม่รู้จะเล่นยังไงใครรู้วิ๊บอกมั่งซิครับ อยากจะแชทมั่งครับ :cry:
Hangman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หมายเหตุ:

ลองโหลดแล้วครับ แต่เวลาจะเข้าเนทหน้าจอขาวหมดเลย เกิดจากอะไรหรอครับ มีวิธีแก้มั้ยครับ ผมใช้ซิม happy แบบเติมเงิน ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกันหรือเปล่า หรือว่าโปรแกรมนี้ใช้ได้เฉพาะกับ ซิมแบบรายเดือนครับ
มู๋ซะเต๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ครายพอทราบว่า ปากกา stalux มีขายที่ไหนบ้างอ่าครับ...

หรือว่าที่ศูนย์มีขายแยกรึเปล่าอ่าครับ..

ไปเดินดูๆ MBK มาไม่เจออ่า..

โทรเข้าไปถามที่ศูนย์ก็สายไม่ว่างเลยอ่าครับ..

ครายรู้รบกวนโพสบอกทีนะ...

webboard ของ wellcom ก็ล่มด้วยแหะ...
nopgtfst
Year's Star

ตอบ
ใช้โปรแกรมนีดีกว่าเราก็ใช้ mp4 converter

โปรแกรมพร้อมโค้ดรหัส
http://upload.mthai.com/dl.php?is=0&fi=471cd6da8a805

ชื่อแรกเขียนอะไรก็ได้
ช่องที่ 2 มันต้องการ Code หรือ serial number
code: BD62EDB31580C1432249011D-8EC7-BDDD-4794 (กันลืม)

สำหรับรุ่น wellcom เกือบทุกรุ่นใช้แบบนี้

VDO video size 174x144
bit rate 400 512 768 1200 (เลือกเอา 400 ก็ชัดแล้ว)
frams rate 23

Audio
bit rate 128k up (128 ถือเป็นระดับเสียงมาตราฐานเท่ากับmp3) จะ 112k ก็ได้
sample rate 48000
channels 2 Stereo (2 ทิศทาง ซ้าย - ขวา เวลาดูแล้วใส่หูฟังมันจะเซอราวด์รอบทิศ)
armamaxs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาเท่าไหร่แล้วคับ

รู้สึกว่าที่ร้านอมรจะขายราคาถูกสุดเลยนะครับ เท่าที่อ่านๆมา
มีใครรู้บ้างว่าตอนนี้ที่ร้าน อมรดิโอลสยามขายเท่าไหร่งะ
ว่าจะส่อยซักที เหอะๆ
สาวก920 (อีกคน)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Driver W920

หลังจากพิจารณาจากหลายๆ ความเห็นของกระทู้นี้ ก็สรุปว่าไปซื้อมาแล้วครับ ราคาอาจจะแพงกว่าในกรุงเทพฯ นะครับ ที่โลตัส อยุธยา 7150 บาทถ้วนครับ อุปกรณ์ครบ mem 512 ของ newtel สีดำ มือหนึ่ง สวยอย่างที่บอกจริงๆ ครับพี่น้อง... Laughing
@rms
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ปากากาเขียนมีปัญหาบ้างไหมครับ

ผมว่าจิ้มถูกตรงตัวอักษรแล้ว บางครั้งเครื่องหาว่าเราจิ้มผิด เช่น เราจะจิ้ม ตรง (ล้าง, กลับ ) (เมนู ตัวเลือก) แถวบรรทัดนี้ มันคงใกล้กันไปหน่อย

อันมันจะบอกว่าให้เรา ออกจากแพพลิเคชั่นชั่นก่อน มันแสดงขึ้นมารำคาญมันจัง

เพื่อนๆ เป็นกันบ้างไหมครับ ถ้าไม่เป็น

แสดงเครื่องต้องเช็คกันหน่อยแล้วเรา
ทำใจเอา

http://www.teenontop.com
BKB
Year's Star

หัวข้อ : หาซื้อ wellcom w920 แถวบางนาได้ที่ไหน

ผมสนใจกะลังจะซื้อรุ่นนี้อะครับ แต่แถวบางนาไม่รู้ว่ามีรึเปล่า ใครรู้ช่วยบอกที่นะครับ
ผู้มาเยือน

melinee_pcd ผู้เขียน:

ตอบ
ใช้โปรแกรมนีดีกว่าเราก็ใช้ mp4 converter

http://upload.mthai.com/dl.php?is=0&fi=471cd6da8a805

ช่องที่ 2 มันต้องการ Code หรือ serial number
code: BD62EDB31580C1432249011D-8EC7-BDDD-4794 (กันลืม)

สำหรับรุ่น wellcom เกือบทุกรุ่นใช้แบบนี้

bit rate 400 512 768 1200 (เลือกเอา 400 ก็ชัดแล้ว)

Audio
bit rate 128k up (128 ถือเป็นระดับเสียงมาตราฐานเท่ากับmp3) จะ 112k ก็ได้
channels 2 Stereo (2 ทิศทาง ซ้าย - ขวา เวลาดูแล้วใส่หูฟังมันจะเซอราวด์รอบทิศ)

โหลดแล้วต้องลงเครื่องคอมก่อนหรือลงมือถือได้เลยค่ะ ลงไงอะ งง
1981
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้เหมือนกัน

อยากลงเกมส์อ่ะ โหลดหลายเวปแล้วจากกระทู้ก็ไม่รู้ว่าจะลงยังไงดี

ของเวปที่ลงง่ายๆนะขอวิธีลงหน่อยแบบละเอียดเลยนะคะ (เอาแบบว่าต้องโหลดยังไงลงยังไงเลยก็ดีนะคะ) อิอิ

แล้วพอดีโหลดโปรแกรม Webcam Driver ไว้จาก http://www.wellcommobile.com/th/download.php
ต้องโหลดลงเครื่องคอมหรือว่าโหลดใส่มือถือได้เลยยิ่งทำยิ่งงง
ขอแบบผู้รู้แบบละเอียดเลยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้า
mompo
Year's Star

หัวข้อ : ผู้ใช้จริง

ซื้อมาใช้ได้เกือบ 2 เดือนแระ ทุกอย่างโอเคดีมาก ๆค่ะ เข้ามาอ่านเว็บบอร์ดได้ความรู้ไปเยอะเลย ได้โหลดเกมส์(เล่นได้ทุกเกมส์เลยที่แนะนำมา) และไปโหลดโปรแกรม opera mini ที่เพื่อน ๆ แนะนำ ก็ใช้ได้ดี เปิดเว็บ ออนเอ็มได้ แต่มีข้อสงสัยรบกวนถามหน่อยค่ะ

ถ้าใช้โปรแกรม opera mini ออนเอ็ม จะสามารถสนทนาในห้องรวมของเอ็มได้หรือเปล่าค่ะ เพราะยังไม่เคยลอง ใครเคยลองเล่นแล้ว มาเล่าให้ฟังบ้างนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุนคับ ตอบได้ชัดเจนมากๆเลยคับ

ตกลงนี้สอยW920แน่นอนเลยคับ

แล้วพอจะมีใครทราบไหมคับว่าใช้กับบลูทูธรุ่นอะไรได้บ้างคับ

เพราะไม่เคยใช้บลูทูธมาก่อนอ่ะคับ
nopgtfst
Year's Star

melinee_pcd ผู้เขียน:

ตอบ

Audio

โหลดแล้วต้องลงเครื่องคอมก่อนหรือลงมือถือได้เลยค่ะ ลงไงอะ งง

ติดตั้งในคอมก่อนพอติดตั้งเสร็จเปิดโปรแกรมขึ้นมา
แถบเครื่องจะอยู่ด้านบนคลิก Help ไปที่ Enter registration code
เอาโค้ดใส่ในไฟล์ที่ดาวโหลดไปใส่ทั้ง 2 ช่อง
Name:mp4
Licence Code:BD62EDB31580C1432249011D-8EC7-BDDD-4794
แล้วกด OK

จากนั้นคลิก Add เลือกไฟล์วิดีโอ กด Open ในรายชื่อก็จะมีชื่อไฟล์ที่เลือก
จากนั้นคลิกที่ไฟล์ที่เราเลือกตรงช่องรายชื่อก็สามารถเปลี่ยนค่าต่างๆทางด้านขวาได้

แล้วใส่ตามนี้ ( พิมพ์เอาเฉพาะ bit rate และ Frame rate นอกนั้นเลือกเอาได้เพราะมีตัวเลือก )

VDO video size 174x144 (คลิกเลือกเอา)
bit rate 400 512 768 1200 เลือกพิมพ์เอา 400 ก็ชัดแล้ว ถ้าautoไฟล์มันใหญ่เปลืองพท.
frams rate: Autoไว้ ไม่ต้องคลิก (ถ้าเล่นในมือถือแล้วกะตุกหรือไฟล์ผิด เปลี่ยน auto
ให้พิมพ์เป็น 23 )

Audio
channels 2 Stereo

ถ้าตัวไหนไม่ได้บอกให้เปลี่ยนก็ไม่ต้องเปลี่ยน เดี๋ยวไฟล์มันผิด
ถ้าดูในมือถือได้แล้วเขียนด้วยนะ
มู๋ซะเต๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

vanhaco ผู้เขียน:
เมื่อวันเสาร์แวะไปดูที่อมร ดิโอสยาม ราคาอยู่ที่ 6990 มีปากกาขายด้วย สำหรับคนที่ทำหาย ราคา 150 บาทครับ ^^

ปล.เดินดูหลายรอบแล้ว อยากจะซื้อใจจะขาด แต่อยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมอีกหน่อย
1.สังเกตเห็นว่าตอนเราเปิดดู TV เหมือนภาพกันเสียงมันเหลือมกันอยู่นิดหน่อย ท่านอื่นเป็นหรือเปล่าครับ หรือว่าคิดไปเอง
2.หูฟังที่แถมมาให้ ตอนต่อใช้งานเสียงมันเบาหรือเปล่าครับ
3.FM ชัดมากน้อยแค่ไหนครับ พอดีที่ห้อง มันค่อนข้างอับสัญญาณ กลัวจะรับสัญญาณ ไม่ค่อยได้ครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบครับ

1. ที่ผมไม่หน่วงนะครับ ชัดเจนดี...

2. หูฟัง เสียงดังครับ ถือว่าคุณภาพโอเคเลย... แต่คงไม่ดีเท่าของมียี่ห้อ อย่าง sony แน่ครับ

3. FM ชัดนะครับ ถ้ายิ่งดึงเสาร์ออกมา ยิ่งชัดใหญ่ครับ..(ส่วนใหญ่ฟัง MP3 หนะ)

ขอบคุณสำหรับข่าวเรื่อง ปากกานะครับ
vanhaco
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เมื่อวันเสาร์แวะไปดูที่อมร ดิโอสยาม ราคาอยู่ที่ 6990 มีปากกาขายด้วย สำหรับคนที่ทำหาย ราคา 150 บาทครับ ^^

ปล.เดินดูหลายรอบแล้ว อยากจะซื้อใจจะขาด แต่อยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมอีกหน่อย
1.สังเกตเห็นว่าตอนเราเปิดดู TV เหมือนภาพกันเสียงมันเหลือมกันอยู่นิดหน่อย ท่านอื่นเป็นหรือเปล่าครับ หรือว่าคิดไปเอง
2.หูฟังที่แถมมาให้ ตอนต่อใช้งานเสียงมันเบาหรือเปล่าครับ
3.FM ชัดมากน้อยแค่ไหนครับ พอดีที่ห้อง มันค่อนข้างอับสัญญาณ กลัวจะรับสัญญาณ ไม่ค่อยได้ครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบครับ
xzero
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากทราบว่าตัวนี้ไม่มีเมมในเครื่องใช่มั๊ยคับ แล้วจะรับบลูทูธที่ส่งเข้ามาได้มั๊ยคับ
คือว่าจะซื้อแต่ไม่แน่ใจเรื่องการรับบลูทูธนี่หล่ะคับ แล้วกล้องชัดมั๊ยคับ
ใครจะขายบอกด้วยนะคับ

ไม่มีเมนในเครื่องครับ แต่รับไฟล์จากบลูทูธได้ครับ แต่กล้องไม่ชัดเท่าไรครับ (ก้อชัดในระดับ 1.3 ล้านครับ)
kradoryai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีร้านไหนในสระบุรีขายมั่งไหมครับคุณ kradoryai

และที่ฟิวเจอร์มีร้านเดียวเหรอครับที่มีw920ขาย

จำเป็นต้องซื้อที่สระบุรีไหมครับ...ถ้าจำเป็นเดี่ยวพรุ่งนี่ตอนเที่ยงเดี่ยวผมโพสบอกให้
ผมขอหารายชื่อหน่อย..ส่วนที่ฟิวเจอร์ไม่ได้มีร้านเดียวหรอกครับ
แต่ร้านที่ผมบอกนี่ เป็นร้านที่ได้รับการแต่งตั้งเป็นตัวแทนจำหน่ายในพื้นที่อย่างเป็นทางการครับ โดยไม่ต้องกังวลเรื่องของในกล่องไม่ครบแน่นอน
jxt.tii3
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามนิด

Imprezza5 ผู้เขียน:
อ่า ขอถามหน่อยนะคับบ

อยากรู้ว่า สั่นพร้อมเสียงได้ไม๊ แล้วนี่คือไม่ใช่ PDA Phone ใช่ป่าว

แล้ว คนที่ใช้มา มีปัญหา อะไรบ้าง ที่เกิดบ่อยที่สุด

พอดีไปอ่านที่เวปบอร์ดของเค้ามาแล้ว รู้สึกไม่ค่อยประทับใจ กับ admin ของบอร์ดอย่างแรง

คนตั้งคำถามไปตั้งเยอะ ตอบนิดเดียว แล้วบางทีไม่ได้กระจ่างอะไรขึ้นมาเลย เลยคิดว่า ขนาดตอบในเนต ยังขี้เกียจพิมพ์ ขนาดนี้ ถ้า ซื้อมามีปัญหา โทรไปถาม เกิดขี้เกียจพูดขึ้นมาจะแย่เอา

แต่ยังไงก้ออยากได้ง่ะ

ช่วยตอบหน่อยนะคับ ว่า สั่นพร้อมเสียงได้ป่าว(เห็นบอกว่าสั่นเบา มันเบาขนาดไหนอ่ะ)
แล้ว ระยะเวลาการชาร์จ ครั้งนึงนี่ ใช้เวลากี่ชั่วโมง
เสียงเวลา สนทนา ชัดดีรึเปล่า (เห็นมีบางความเห็นบอกเสียงก้องๆ เป็นที่อะไร เป็นกันเยอะไม๊)

เกี่ยวกะซอร์ฟแวร์ มี บัค ค้าง หรืออะไรบ้างรึเปล่าคับ

ถามเยอะไปหน่อย ช่วยตอบหน่อยนะคับ ตอนนี้ไม่สนใจและ อยากได้ ไม่ได้ใช้พิสดารไรคงไม่พังง่ายๆ หรอกเนอะ อิอิ

เอาเท่าที่ส่วนตัวผมใช้แล้วรู้แล้วกันนะครับ

1. สั่นพร้อมเสียงได้ครับ

2. W920 ไม่ใช่ PDA ครับ

3. เรื่องสั่น ก็ไม่ถึงกะสั่นเบามากจนน่าเกลียด

4. เรื่องการชารต์ ผมชาร์ตค้างคืน-เช้าตื่นมาเต็ม ใช้ได้อีกประมาณ 4-5 วันสบายๆ (แต่ก็
ไม่เคยใช้จนหมดเกลี้ยงเลย เหลือ 1 ขีดก็ชาร์ตแล้วครับเพราะรู้สึกไม่สบายใจซะมากกว่า
55 นี่รวมดูทีวี - MP3 - ฟังวิทยุ - ใช้โทรเข้า-ออกปกติแล้วนะ เกิดมาไม่เคยใช้รุ่นไหน
แบตฯอึดซะขนาดนี่เลยครับ)

5. เรื่องเสียงสนทนา ที่ว่ากันว่าก้อง ส่วนตัวผมแล้วผมว่าดีนะ มันเหมือนตัดเสียงรอบข้าง
แล้วเราก็ได้ยินเสียงได้ชัดเจนมากขึ้น

6. เรื่องซอฟแวร์เครื่อง อันนี้เท่าที่ผมใช้ก็ยังไม่เจออะไรนะ จะมีบ้างก็เวลาจะกดเลขโทร
ออก หรือ speed dial จะหน่วงนิดนึง แต่ไม่ถึงกะน่าเกลียดมากพอรับ (จะเป็นเฉพาะเลข
ตัวแรก หลังจากนั้นก็กดกันได้ยาวไป...)

7. เรื่อง เว็บบอร์ด + admin ที่นั่น ขอคอมเม้นต์หน่อยเถอะคับ ลองอ่านๆกันดูแล้วจะรู้ถึง
ศักยภาพของผู้ดูแล555 คำตอบส่วนใหญ่เรื่องการใช้งานตัวเครื่อง ส่วนตัวผมว่าได้จาก
ผู้ใช้ด้วยกันเองนี่แหละ... ที่พอจะพึ่งพาได้

ตัวอย่างฮาๆ เช่น
1. w920 ใส่เม็มได้เท่าไหร่ ? (เป็นใครก็อยากรู้)
- admin ตอบ : 1 gb (ถามกี่ครั้ง ก็ตะแบงตอบอยู่ได้ว่า 1 gb)
- user ตอบ : 2 gb (เพราะซื้อมาใส่แล้ว) คนใช้ 2 gb มาตอบ ยังมาตอบทับเค้าอีกว่าได้แค่ 1 gb ไม่เชื่อลองไปอ่านกันดู 555

2. w920 อ่าน e-book ไทยได้หรือไม่
- admin ตอบ : ไม่ได้ อ่านได้แต่ภาษาอังกฤษเท่านั้น (มันอ่านไม่ได้อยู่คนเดียวแหละ หัวไม่ดี อ่านอะไรก็ไม่ออก 555)
- user ตอบ : อ่านได้ครับ โดยตอน save file เลือก save as type: *.txt ส่วน Encoding: Unicode

3. พวกปุ่มลัดก็รู้มาจากผู้ใช้ด้วยกัน

ปล. 1. ทุกคำตอบ-ทุกคอมเม็นต์ของผม เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมคนเดียว ไม่ได้อ้างอิงทฤษฏีที่มีในโลกนี้....
ปล. 2. บุคคลที่กล่าวถึงข้างต้นทุกท่าน เป็นเพียงตัวละครสมมุติที่แต่งขึ้น

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย jxt.tii3 เมื่อวันที่ 18 Jan 2008 10:19; ทั้งหมด 1 ครั้ง
konmairoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากจะรุ้คุณภาพลำโพงคับ

ผมอยากจะรู้ว่าลำโพงตัวนี้ดังดีไหม

แล้วก้อลำโพงกี่ตัวคับ

ขอบคุณมากคับ
เด็กใต้รักจริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากจะรู้ว่าที่นครศรีธรรมราชมีขายที่ไหนมั้งครับ

อยากจะรู้ว่าที่นครศรีธรรมราชมีขายที่ไหนมั้งครับ และที่ไหนราคาถูกๆๆๆๆมั้งครับ

ขอบคุรฒษฏ
jasson
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

โทรมาได้ครับ ทุกเรื่อง ครับ ผมดูมาหมดแล้ว ครับ เต้ 0873-957959 และ 083-6552919 ครับ เผื่อจะช่วยได้บ้าง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: