Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG KC550 - แอลจี

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 85 / เข้าชม: 451574
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : LG KC550 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 22:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG KC550 - แอลจี
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2008/lg/kc550/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/LG/kc550.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 19 Sep 2008 21:53; ทั้งหมด 1 ครั้ง
เหมียวหง่าว
Silver Member
Silver Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 23:06  

ดูคล้ายๆ C905 จัง - -
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 23:11  

รุ่นนี้สวยแฮ่ะ......ดดยเฉพาะ กล้องด้านหลัง ฝาปิดดีไซแจ่มดีจัง.....เสียดายไม่มี xenon อ่ะ
นาราคุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 02:43  

สวย เท่ เรียบ ปนน่ารักนิดๆ

โดยเฉพาะด้านหลังเท่มาก
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 15:59  

สวยเดอ่ะ Razz
JigkoXsee
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองวิ่งควาย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 18:12  

กล้องไม่สมกับชื่อรุ่นเท่าไหร่
แต่ว่าถ่ายวีดีโอมีเฟรมเรตเยอะดี เยอะกว่ากล้องดิจิตอลบางรุ่นอีก
zero55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : >_<
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 19:32  

รุ่นนี้แบตจะเท่าไรหนอ Shocked

LG อะไรๆก็ดี ยกเว้นแบต Confused
unknow_s
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2008 23:20  

ยอดเยี่ยมอีกแล้วครับ LG
กล้อง 5ล้าน ชอบๆ
ว่าแต่เสียงเรียกเข้าอ่ะ เมื่อไหร่จาปรับปรุงน๊อ
มาแบบเหนือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2008 20:29  

ไมมันสวยเจงๆ

กล้อง 5 ลานดีไซส๊วยสวย*
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 16:45  

ชอบสีชมพูอ้ะค่ะ หว๊าน หวาน หญิงจ๋าเลย Cool
ใช้แล้วจะเป็นผู้หญิงขึ้นมาไหม ฮา ฮา
ผิวแลดูมันมัน ไม่รู้ว่าจะบอบบางไหม แต่ราคาต้องสูงแน่เลย
กล้องตั้ง 5 ล้านแน่ะ อยากเห็นคุณภาพของรูปจังค่ะ
ช่วยทำรีวิวด้วยนะคะ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 20:10  

10900 เองครับไม่เเพงๆ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 20:29  

สวย แถม ฉลาด

สีชมพูน่ารักดีนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2008 18:18  

อยากได้สีชมพูจังเลยอ่า
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Korea, seoul
หัวข้อ : 65
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 10:32  

สวยมาก อยากได้สไลด์ แบบแนวนี้ ออกแนวไม่เหลี่ยมหรือ กลม จนเกินไป สีชมพูกับสีขาวสวย สีดำก็ดูดี แต่อยากได้สีชมพู จัง อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 23:38  

แต่ปกติไม่ค่อยเห็นโทรศัพท์สีขาวสักเท่าไรเนอะ

ถ้าเป็นสีขาวมุขนี่แจ่มเลยนะ
Nch73
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แอลจีด้ายที่ 3 แว้ว
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 17:23  

แอลจีขึ้นเบอร์ 3 โลกแล้ว
ดูได้จาก http://www.pookluk.com/home/?p=878 ครับพี่น้อง.............
ดหกดห
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 11:31  

ตอนแรกเห็นว่าน่าสน

ดูเสปคดีๆ อ้าว ไม่มีวิทยุนี่หว่า ...จบ
pawite
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 12:50  

อยากรู้ว่าราคามันประมาณเท่าไหร่คะ

ชอบรุ่นนี้คือกำลังหาข้อมูลอยู่น่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 19:11  

เสียงเรียกเข้ามันมีปํญหายังไงอะคับ อยากรู้อะ ข้อเสียเยอะไหมอะคับ กล้องซูมได้ไหม ปิดเสียงกล้องได้ด้วยป่าวคับ ผมลองอ่านดูเค้าบอกมีauto rotateด้วยอ่า
10.10
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 23:09  

เขาก็เขียนไว้แล้วนี่ว่า "เครื่องเล่นmp3 วิทยุ fm"
เจ๋งเลย กล้อง5ล้าน รูปจะออกมาเป็นไงหว่า
ไม่เคยใช้เลยLG
k9999
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2008 15:38  

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T6863003/T6863003.html

ผมถอย kc550 มาเล่นครับเลยลองวิจารณ์ให้เห็นว่ามีข้อดี ข้อด้อยยังไง
สำหรับคนที่สนใจรุ่นนี้อยู่นะครับ แต่บอกได้เลยว่ามันไม่มีข้อเสียร้ายแรงครับ
แต่ข้อดีเยอะเลยครับ ผมว่ามันเป็นรุ่นสุดคุ้มอีกรุ่นนึงเลยละครับ :D
aries-taurus
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2008 02:02  

คือตอนนี้ใช้n73อยู่อ่ะค่ะ

อยากจะทราบว่าหน้าจอสีสันละเอียดสวยงามกว่าn73รึป่าว หรือว่าพอๆกัน

แล้วเสียงของLG kc550 ดังและดีกว่าn73รึป่าวค่ะ

เรื่องของกล้องตัวนี้กับn73ตัวไหนดี มีลูกเล่นมากกว่ากันค่ะ

รบกวนผู้ที่ซื้อมาใช้แล้วตอบทีค่ะ อยากทราบจริงๆใจนึงก้ออยากได้ แต่n73ก้อยังไม่พังอ่ะค่ะ
ChaterlieR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : "
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 07:25  

อยากทราบว่าตกลง การถ่ายวีดีโอ ขนาด 720x480 กับ 640x480 ถ่ายได้ที่ FPS เท่าไหร่ครับ ตกลง 30 หรือ 15 ใครใช้แล้วช่วยเช็คให้ทีครับ เพราะเหนในเว็บฝรั่งเค้าบอกกันว่า วีดีโอสองขนาดนี้ ถ่ายได้ FPS แค่ 15 เองครับ ใครใช้แล้วช่วยรบกวน เช็คการตั้งค่า กะ เช็คไฟล์ที่ได้ออกมาแล้วทีคับ ว่าได้ FPS เท่าไหร่คับ

ขอบคุณมากค๊าบบ
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Korea, seoul
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2008 17:23  

ดูไปดูมา สวยแต่รูปทรง แต่น่าจะจอกว้างกว่านี้ สเป็กเครื่องก็ก็ใช้ได้พอสมควร แต่ถ้าเทียบกับรุ่นอื่นแล้ว ยัง ด้อยอยู่พอสมควร
pighip
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2008 17:29  

อยากรู้ว่าราคาเท่าไหร่คะ คือว่าสนใจรุ่นนี้น่ะค่ะ
เพิ่งซื้อได้4วัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : **
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2008 01:17  

aries-taurus ผู้เขียน:
คือตอนนี้ใช้n73อยู่อ่ะค่ะ

อยากจะทราบว่าหน้าจอสีสันละเอียดสวยงามกว่าn73รึป่าว หรือว่าพอๆกัน

แล้วเสียงของLG kc550 ดังและดีกว่าn73รึป่าวค่ะ

เรื่องของกล้องตัวนี้กับn73ตัวไหนดี มีลูกเล่นมากกว่ากันค่ะ

รบกวนผู้ที่ซื้อมาใช้แล้วตอบทีค่ะ อยากทราบจริงๆใจนึงก้ออยากได้ แต่n73ก้อยังไม่พังอ่ะค่ะ

เรื่องกล้อง การันตี KC550 ดีกว่าแน่นอน ถ่ายรูปชัดมากกกกกกกก
ถ้ายวิดีโอก็ระดับ DVD ถ้าคิดจะซื้อ Camera phone ตัวนี้ เยี่ยมยอดมาก
ผมใช้ KC550 อยู่ บอกไว้เลยถ้าคุณได้เล่นกล้องของรุ่นนี้คุณแทบจะลืมความบกพร่อง
รึความไม่ครบถ้วน ในเรื่องอื่นๆไปเลย
แต่ถ้าเอาเรื่องอื่นด้วยทั่วๆไป โดยเฉพาะ เรื่อง ฟังเพลง ไปเอา n73 เถอะ
terfdfrts
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2008 17:01  

ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วอ่ะ

??
vivip
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2008 23:02  

อยากรู้ว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วคะ?????
Siamphone
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2008 17:58  

vivip ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วคะ?????

ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 9,900 บาทคับ
กลัวเจ๊งง่าย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2008 08:05  

อยากรู้ว่ารุ่นที่สไลด์นี้ มันจะเจ๊งง่ายหรือเปล่า และเวลาเราถ่ายภาพ สามารถเอาลงคอมได้เลยหรือว่าต้องลงโปรแกรมอีกที และภาษาจีนมีไหม
อืม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2008 08:21  

ใช่ค่ะอยากรู้ว่ารุ่น slide จะเสียง่ายไหม เพราะถ้าเวลาเรารับสาย-โทรออกต้องเปิดออกมาอยู่แล้ว และสามารถบันทึกเสียงได้ไหมคะ
รุ่นไหนดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2008 12:42  

ไปเจอรุ่น kp320 มา คุณสมบัติใกล้เคียงกันนะ แต่ไม่รู้จะมีขายในไทยหรือปล่า ใครรู้ช่วยบอก

ทีสิ และพิมพ์ภาษาจีนได้หรือเปล่า
Virgoboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2008 18:58  

วันนี้เราก็เพิ่งไปซื้อมา สีดำอ่ะ

ไม่นึกว่ามีสีขาวกับชมพูด้วย

แต่ถามคนขายแล้วนะว่ามีสีอื่นมั้ย มันบอกว่าไม่

เลยได้สีดำมา ก็โอเคนะ แต่ยังไม่ได้เล่นอะไรเท่าไร

ลองแต่กล้อง ชัดมาก และไม่โหลดช้า

แต่ลืมถามว่าพิมพ์จีนได้มั้ย อยากให้ใช้ได้เหมือนกัน เหอๆ

ถือว่าดี
มือใหม่ใช้แอลจี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ว่าเป็นเหมือนกันไหม
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2008 06:13  

คือไปซื้อรุ่นนี้มาเมื่อวานก่อนที่เชียงรายแล้วบังเอิญในร้านมีเครื่องเดียวไม่มีเครื่องให้ลองเทียบดูอะไรมันก็ดีไปหมดนะโดยเฉพาะกล้องแต่เสียอย่างเดียวเวลาสไลด์ขึ้นเหมือนมันจะคลอนแคลนไปทางขวามือของเรามากกว่าและถ้าเปรียบกับยี่ห้ออื่นๆที่เคยใช้มาจะรู้สึกว่าคลอนแคลนมากไม่ทราบว่าของท่านอื่นๆเป็นแบบนี้ไหมถ้าเป็นแบบนี้ก็จะได้ไม่กังวลถ้าเครื่องนี้ผิดปกติจะได้รีบเอาไปเปลี่ยนก่อนที่จะหมดระยะเวลาให้เปลี่ยนเครื่อง อ้อร้านนี้บอกให้มาเปลี่ยนได้ภายใน 5 วัน ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณมาก
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: >_<
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2008 16:17  

zero55 ผู้เขียน:
รุ่นนี้แบตจะเท่าไรหนอ Shocked

LG อะไรๆก็ดี ยกเว้นแบต Confused

Lithium Ion 3.7V - 900 mAh
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2008 16:19  

กลัวเจ๊งง่าย ผู้เขียน:
อยากรู้ว่ารุ่นที่สไลด์นี้ มันจะเจ๊งง่ายหรือเปล่า และเวลาเราถ่ายภาพ สามารถเอาลงคอมได้เลยหรือว่าต้องลงโปรแกรมอีกที และภาษาจีนมีไหม

ก่อนถ่ายภาพตั้งค่าให้เก็บไว้ในการ์ดหน่วยความจำครับ
แล้วเวลาคัดลอกลงคอมผ่าน การ์ด รีดเดอร์จะง่ายมาก

ภาษาจีนมีครับ ถ้ากำหนดใช้จะพิมพ์ข้อความจีนได้

ปล. ถ้าอยากจะถ่ายโอนผ่านสายเคเบิ้ล ในกล่องแถมสาย Data Cable มาให้ พร้อมแผ่นโปรแกรม
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรู้ว่าเป็นเหมือนกันไหม
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2008 16:23  

มือใหม่ใช้แอลจี ผู้เขียน:
คือไปซื้อรุ่นนี้มาเมื่อวานก่อนที่เชียงรายแล้วบังเอิญในร้านมีเครื่องเดียวไม่มีเครื่องให้ลองเทียบดูอะไรมันก็ดีไปหมดนะโดยเฉพาะกล้องแต่เสียอย่างเดียวเวลาสไลด์ขึ้นเหมือนมันจะคลอนแคลนไปทางขวามือของเรามากกว่าและถ้าเปรียบกับยี่ห้ออื่นๆที่เคยใช้มาจะรู้สึกว่าคลอนแคลนมากไม่ทราบว่าของท่านอื่นๆเป็นแบบนี้ไหมถ้าเป็นแบบนี้ก็จะได้ไม่กังวลถ้าเครื่องนี้ผิดปกติจะได้รีบเอาไปเปลี่ยนก่อนที่จะหมดระยะเวลาให้เปลี่ยนเครื่อง อ้อร้านนี้บอกให้มาเปลี่ยนได้ภายใน 5 วัน ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณมาก

มันโคลงเคลงนิดเดียวเองครับ ถ้ามันโคลงเคลงมากจนผิดปกติ
แนะนำให้ไปเปรียบเทียบกับตัวอื่นดูครับ จะได้ชัดเจนไปเลยว่าของคุณผิดปกติหรือปล่าว
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2008 16:33  

Anonymous ผู้เขียน:
เสียงเรียกเข้ามันมีปํญหายังไงอะคับ อยากรู้อะ ข้อเสียเยอะไหมอะคับ กล้องซูมได้ไหม ปิดเสียงกล้องได้ด้วยป่าวคับ ผมลองอ่านดูเค้าบอกมีauto rotateด้วยอ่า

- เสียงเรียกเข้าไม่มีปัญหาอะไร (นอกจากเปิดดังสุด เสียงจะแตกนิดหน่อยแต่ไม่เลวร้ายอะไร ปรับความดังได้ 5 ระดับ ถ้าเสียงแตกก็ลดระดับลงมาเหลือระดับ 4 ก็โอเค)
- ปิดเสียงกดชัตเตอร์ไม่ได้ครับ
- กล้องซูมได้
- มี Auto rotate
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: "
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2008 16:34  

ChaterlieR ผู้เขียน:
อยากทราบว่าตกลง การถ่ายวีดีโอ ขนาด 720x480 กับ 640x480 ถ่ายได้ที่ FPS เท่าไหร่ครับ ตกลง 30 หรือ 15 ใครใช้แล้วช่วยเช็คให้ทีครับ เพราะเหนในเว็บฝรั่งเค้าบอกกันว่า วีดีโอสองขนาดนี้ ถ่ายได้ FPS แค่ 15 เองครับ ใครใช้แล้วช่วยรบกวน เช็คการตั้งค่า กะ เช็คไฟล์ที่ได้ออกมาแล้วทีคับ ว่าได้ FPS เท่าไหร่คับ

ขอบคุณมากค๊าบบ

ถ่ายวีดีโอ ความละเอียด 720 x 480 พิกเซล ความเร็ว 15 เฟรมต่อวินาที รูปแบบไฟล์ 3GP
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2008 16:37  

อืม ผู้เขียน:
ใช่ค่ะอยากรู้ว่ารุ่น slide จะเสียง่ายไหม เพราะถ้าเวลาเรารับสาย-โทรออกต้องเปิดออกมาอยู่แล้ว และสามารถบันทึกเสียงได้ไหมคะ

- เวลารับสายไม่จำเป็นต้องเลื่อนฝาสไลด์ขึ้น
- บันทึกเสียงระหว่างสนทนาได้ครับ รูปแบบไฟล์ amr
น้อง เหม่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จากห้อง LG KF750
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2008 12:19  

คนในกระทุ้ นี้ มีน้อยจัง หรือว่ามันไม่น่าสนใจ แต่ที่ ดูๆมา แล้ว คำตอบ ก้อ ใช้งานดี น่ะ วัสดุ ok เลย เข้าเรื่อง ดีกว่า วันนี้ มีคำถามไม่ กี่ ข้อ ค่ะ ช่วยๆ ตอบทีน่ะ กัลง ตัดสินใจ ชื้อ LG KF510 กับ LG KF750 อยู่เพราะ ดูแล้ว วัสดุ KF510 จะดีกว่า แต่ KF750 จะ ดีที่ มัตมิเดีย
ราคา ก็พอไรเรีย กัน ไม่มากไม่น้อยเท่ารัย ยังไง ช่วย ตัดสินใจทีน่ะ ค่ะ
1เล่น MV(VDO) กับรูปภาพ ใน แนวนอน แนวตั่ง แล้วมันเต็มจอหรือป่าว ค่า
2เปลี่ยนธีมได้หรือป่าว เห็นบางคนว่า ได้แต่ ธีมในเครือง อ่ะค่ะ
2.1แล้ว ไฟล์ นี้ (คือของธีม อ่ะ รับได้แบบไหนบาง) แบบสกุลไฟล์ อ่ะ สมุทว่าเปลียน ธีม อืนได้น่ะ เพราะ นู๋ ใช้SE อยู่ มัน ใช้ไฟล์ thm อย่างเดียว
2.2 แล้ว ไฟล์ ของ ธีม มีกี่ แบบ หรอ ที่เห็นๆมี thm กับ lnk แล้ว มัน มีกี่ไฟล์ กันหรอ
2.3 แล้ว ธีม ของ เครือง นี้ ใช้ ได้แบบไหน ไฟล์ อ่ะค่ะ
3ตกลงว่า LG KF750 อัดเสียง สทนาได้หรือป่าว
3.1 ถ้าได้จะมี เสียง สัญญาน ตูดๆๆ หรือป่าว
4แล้ว ระบบ สัญญาณ ลบ ออกจาก จอได้หรือป่าวอ่ะ ค่ะ
4.1ถ้าได้ จะต้องทำ ยังไง บาง อ่ะ ค่า บอกที
5แล้ว ชื่อ ของเครือง สามารถ ตั่ง เป็น ชื่อ อืนได้มะ แบบ SE หรือ NK อ่ะ ค่ะ
5.1ได้บอกที น่ะคะ
6การ ถ่านรูป เป็น แนว นอน หรือ แนว ตั่ง เห็นบอกถ่าย กัน แนว ตั่ง บางเวป แนว นอน งง
7สามารถ หนุมหน้าจอ ออโต้ได้ทุกเมนู หรือ บางเนนู กัน แน่หรอ
8หน้าจอสัมผัส นี ตกลงว่าได้ แค่บางเมนูใช้ไหม ค่ะ
9หน้าจอเป็น แบบ LG KF510 ช่าย หรือป่าว ค่ะ
10 แล้ว BT ตกลง ว่า เป็น คลาสไหนหรอ ค่ะ
11แล้ว ปรับ ความไว ของ ปุ่มได้ หรือป่าว บางเวปว่าได้ บางเวปว่าไมได้
11.1 ได้ กรุณา บอกที น่ะค่ะ
12 ตัวนี้ลงโปรแกรม ฆ่าไวรัสได้ไหม อ่ะค่ะ คือกัว โหลด หนัง(MV) แล้ว เครือง ติดไสรัส มาอ่ะ ถ้าได้ขอ เวป ที น่ะ แล้ว ลง ดิก ได้หรื่อป่าว (EN-TH+TH-EN) อาะคะ
13มีเวปโหลดโปรแกรม ฟรีๆ ไหมอ่ะ อิอิ ^ ^ ไวจะไปโหลด หนังฟังเพลง
14ของใน กล่องมี อะไรบางหรอ ถ้ามีรูปให้ดูด้วย ดีมากๆ เลย ค่ะ
15 สดท้ายนี้ รุ่นรหัด ลงท้าย ของLG หน่อย จิ ค่ะ อยากรุ้ ว่าเค้า เน้น อะไรมั่ง
เหมือน SE ตัว K เน้น กล่อง ตัว W เน้น เพลง อะไร ทำน่องเนี้ยอ่ะค่ะ
สุดท้าย ขอให้โชคดีน่ะค่ะ ทุกๆคน ที่ชอบตอบคำ ถามของ นู๋ สินเดือนจะไป ชื้อแล้ว
นอน หลับ ฝันดีน่ะ ไป นอนละ บะบาย
hihihi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2008 22:46  

ชอบจัง

ว่าแต่ตอนนี้ราคาปัจจุบันมันเท่าไหร่คะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องเล่นเพลงโชว์ปกอัลบั้มได้ไหม
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2008 12:10  

เครื่องเล่นเพลงโชว์ปกอัลบั้มได้ไหม
เด็กสวน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 23:32  

hihihi ผู้เขียน:
ชอบจัง

ว่าแต่ตอนนี้ราคาปัจจุบันมันเท่าไหร่คะ

9990 อ่ะมั้งง
Artz
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2008 23:46  

รอมานานแล้วครับ Review แบบเต็มๆ

มองไว้เหมือนกันครับรุ่นนี้ กล้องให้ 5 ดาวไปเลย

สีชมพู จะมีขายไหมเอ่ยยยยย ...
sakurasong
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2008 17:13  

ผมมองไม่ค่อยเหมือนคนอื่นๆนะ
สำหรับผม ผมว่ามันไม่ค่อยสวยเลย
ด้านหลัง ok แต่ด้านหน้าไม่ไหว เรียบไปมั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เจบี
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2008 14:39  

ใช้มาเกือบอาทิตย์แล้วครับ โดยรวมก็ดีนะครับตัวนี้โดยเฉพาะถ้าเทียบกับราคา ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบแบบสไลด์ เท่าไรผมว่ามันใช้ไม่ค่อยถนัดเลย อ้อ เกม สุดยอด M toy ชอบมากๆ (แฟนผมด้วยชอบแย่วไปเล่น)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2008 19:42  

อยากได้รุ่นนี้มากๆเลยค่ะ

มีแต่คนบอกว่าคุณภาพกล้องดีมาก ^^

ก็เลยอยากทราบคุณภาพของเสียงจากการฟังเพลงอ่าค่ะ

ว่าใช้ได้ดีรึปล่าว

รบกวนด้วยน๊าคะ

>:<
^ ^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วววว
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2008 21:58  

เพิ่งไปซื้อมาที่งาน Mobile expo นี้เองค่ะ

หลังลองเล่นมาสองวัน ปรากดว่าชอบรูปที่ถ่ายมมากๆเลย เพราะรูปที่ได้สวยเหมือนถ่ายด้วยกล้องดิจิตอลเลยค่ะ (ปกติเราใช้มือถือแค่โทรเข้าออก กะ ถ่ายรูป สองอย่าง)เลยชอบรุ่นนี้มากๆ ตอนแรกกะจาซื้อ KF 510 ด้วยความสวยและดูทนดีแต่พอลองเล่นดู เราว่าปุ่มสัมผัสมันไวเกิน เราตามไม่ทัน ^ ^")

ส่วนเรื่องเสียง(ทั้งเสียงเรีกเข้าและ MP3) ก้ออยู่ในระดับโอเค แต่ไม่ถึงกะดีแบบ SE (จากการลองฟังดู ^ ^) ความสวยคมชัดของหน้าจอก้อถือว่าชัดเลยนะ งานประกอบบและวัสดุก้อดูดีกว่าที่คิด เกมส์ก้อหนุกดี(บริหารข้อมือ)

โดยรวมเราชอบมากๆๆๆ สำหรับราคาเท่านี้ และกล้องที่ได้
(อ้อ...ซื้อในงานแถม printer cannon ดัวย 1 เครื่อง ยิ่งคุ้มเข้าไปใหญ่ อิอิ)

ps. ยังไงถ้าเพื่อนๆสนใจก้อลองไปเล่นตัวจริงที่งานก้อได้นะ เพราะเห็นมีมาโชว์เกือบทุกรุ่นทุกยี่ห้อเลยทีเดียว

เท่าที่นึกออกก้อมีเท่านี้แหล่ะจ้าาา หวังว่าคงได้มือถือรุ่นที่ดีที่สุดสำหรับตัวเองนะจ๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2008 22:16  

อยากรู้ว่าในงาน mobile expo ราคาเท่าไหร่อ่ะคับ
^ ^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาที่งาน
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2008 10:55  

ราคาที่งานก้อ 9900 เหมือยในศูนย์แหละ แต่มันจามีขอของแถมเพิ่มได้จ้าาา
monboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2008 09:32  

ตอนนี้ หาผ่อนที่ดี ที่ไหนมีจำหน่ายบ้าง
kid^_^
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2008 15:15  

ปวดหัวราคา 9900 KF510 กับ KC550 ราคาเท่ากันต่างกันตรงที่ 510 กล้องแค่ 3 ล้าน แถมสวยกว่า แต่ 550 มันกล้อง 5 ล้าน โอ้ยเอาไงดีเนี่ย Crying or Very sad
nucafill
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งจะซื้อมาใช้อะคะ
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2008 10:25  

เพิ่งจะซื้อมาใช้ แต่เท่าที่เล่นดูก็โอเคเลยนะคะ
แต่ยังใช้ไม่ค่อยคล่องเท่าไหร่ ไว้เด๋วลองเล่นจนคล่อง
ละจะมาบอกนะคะ
monboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2008 07:02  

พึ่งถอยมาเหมือนกันคับ ใครใช้อยู่แบ่งปันความรู้หน่อย ใครมีพื้นหลังสวยๆ กับเกมไรหนุกๆ มาแบ่งกันมั่งนะคับ แล้วก็ มันมีวิธีปิดแฟรชไหม กับตั้งกันสั่น หาไม่เจอ
mondboy
Year's Star

จังหวัด: rayong
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2008 09:51  

ตอนแรกหาฟังชั่น ปิดแฟลช มาโคร กันสั่น ไม่เจอพึ่งมาเจอตอนกะลังเห่อ จะนอนเลยหยิบกล้องมาลองถ่ายมุมมืดดูก็เลยเจอ มันมีอยู่ตรงเมนูลัด ตรงปุ่ม4ทิศทาง แต่มันจะมีแสงบอกเวลาเข้าโหมดกล้อง ถ้าไม่ได้อยู่โหมดกล้อง จะไม่โชว์ - -" ได้แค่นี้ก็ถูกใจแล้วคับ เพราะ มีโนตบุคอยู่แล้ว เลยไม่ได้ใช้โปรแกรมอะไร ชอบถ่ายรูป แต่ขี้เกียจพกกล้อง เลยลงตัวที่ตัวนี้ แต่ตอนแรก ก็ตกใจกับ ฟังชั่นที่สงสัย ทำไมไม่มีให้ตั้งค่า เกือบโยนให้น้องไปใช้แทนแล้ว หุหุ เอาเป็น ถ้ามีอะไรสงสัยและมีลูกเล่นอะไรจะแบ่งความรู้กันนะคับ คุณภาพรูปถ่าย ผมก็ยังว่าสู้กล้องคอมแพคจริงๆยังไม่ได้ แต่ถ้าเทียบกับมือถือด้วยกัน ผมว่า ดีมาก เท่าที่ลองเทียบกับku990 คุณภาพสีกับความผมชัดความเร็วการโฟกัส ถือว่าทำได้ดีกว่า แล้ววันหลังจะเอารูปมาให้ดูนะครับ
mondboy
Year's Star

จังหวัด: rayong
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2008 09:46  

ลองไปดูรูปถ่ายกันได้ตามลิ้งเวปเลยนะครับ
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?p=914117#914117

ต้องการหาแนวร่วม เพราะ เหมือนจะไม่มีเพื่อนร่วมแบ่งปันการใช้งานเลย หุหุ
RuZMey
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2008 21:11  

แอบหลงรัก

แต่ก็ยังไม่ปักใจซื้อ

อิอิ

- -*
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2008 23:15  

วันนี้พาน้องสาวไปซื้อมาแล้วค่ะ

สีสันหน้าจอสวยงาม เสียงก้อดังในระดับหนึ่ง กล้องไม่ต้องพูดถึงเพราะค่อนข้างจะดีมากทีเดียว

สรุปโดยรวมโอเคเลยค่ะ ส่วนตัวก้อแอบชอบเหมือนกัน เครื่องที่น้องสาวซื้อมาสีชมพูสวยมากๆ
ลองใช้มาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2008 14:53  

ซื้อมาจากงานคอม พอลองเล่นดูแล้ว ประทับใจมากๆ จอชัดมากๆ เวลาดูคลิปเนี่ย แจ่มสุดๆ กล้องก็สุดยอด ประสิทธิภาพการถ่ายเหนือกว่ามือถือตัวอื่นๆ จริงๆ ถ่ายกลางคืนก็ชัด แต่รูปมันออกเขียวๆ แต่ปกติมือถือตัวอื่น ถ่ายกลางคืนแทบไม่ได้เลย แล้วก็มี motion sensor ด้วยนะ ก็สะดวกเวลาดูคลิป แต่เราไว้เล่นเกมส์ปาเป้า กะ ตกปลามากกว่า ต้องเขย่าออกแรงจนข้อมือเจ็บเลย

รวมๆ ก็ดีมากเลย วัสดุ น้ำหนัก ความแน่น ดีมากๆ ข้อเสียมีสองอย่างสำหรับเรา คือดูทีวีไม่ได้ แล้วก็ไม่มีจีพีเอส
เจบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 13:13  

กล้องตัวนี้ผมว่าเวลาถ่ยโหมดทั่วไป เฉยๆ นะ ไม่ได้ประทับใจเท่าไร แต่ โหมดมาโคร ขอบอกว่าสุดยอดดดดดด คุณภาพเหมือนใช้กล้องจริงๆ ถ่ายเลย ชอบมากๆ

ผมใส่รูปไม่ป็นไม่งั้นจะใส่ให้ดู[/img]
คนอยากใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2008 02:16  

ไม่ทราบว่าแอลจีรุ่นนี้ มีโมเด็มในตัว (Build-In Modem) รึปว่าคับ

พอดีอย่างได้แบบใช้ต่อเล่นเน็ตได้ด้วย

รบกวนคนที่รู้ตอบด้วยคับบบบบบบบ Embarassed Embarassed Embarassed
คนนึงที่อยากใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2008 13:14  

อยากได้สีชมพู จะหาได้จากที่ไหน

ใครรู้บอกด้วยนะ.... Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2008 10:12  

ตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร่แล้วเนี่ย Very Happy Very Happy Very Happy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2008 17:17  

คนนึงที่อยากใช้ ผู้เขียน:
อยากได้สีชมพู จะหาได้จากที่ไหน

ใครรู้บอกด้วยนะ.... Embarassed

TG FONE สาขาเซ็นทรัล ปิ่นเกล้า ยังมีอยู่น่ะค่ะ

ราคา9,900บาทค่ะ Wink
seesad
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: BKK-Prachinburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2008 00:00  

ไม่ทราบว่าหน้าจอปรับหมุนอัตโนมัติหรือป่าวครับ...

แบบว่าตอนเข้าเมนูอารายแบบเนี้ย พอเอียงโทรศัพท์ เมนูจะเอียงตามมั้ยครับ...

หรือว่าเอียงเฉพาะภาพถ่าย หรือพื้นหลัง...
tipja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วเหมือนกัน
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2008 17:49  

ซื้อมาใช้เล้วเหมือนกันเพื่อนบอกว่าเวลาคุย มันอู้อี้มากๆ ไม่รู้ว่าคนอื่นที่ใช้จะเป็นกันรึเปล่า ช่วยบอกหน่อยนะคะเพราะซื้อมายังไม่ถึง 7 วัน ถ้ามันเปนปัญหาจิงๆจะได้เอาไปเปลี่ยน
meawmaki
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : ขาย LG KC550 ค่ะ
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2008 11:07  

ขาย LG KC550 ค่ะ ราคา 6500 ซื้อมา ประมาณ 2 เดือน ค่ะ สีดำ สภาพ 99% สนใจติดต่อ
เหมียว 086-5672200
PoYYeR
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2008 16:22  

สีชมพูๆๆๆๆๆ
เจบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขออณุญาตขาย LG KC550
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2009 14:03  

ขออณุญาตขาย
ต้องการขาย LG KC550 สภาพดี ใช้มาแค่ 2-3 เดือน อุปกรณ์ครบ สภาพดีมาก ขายเพราะเปลี่ยน เครื่องใหม่ (KP 500) นัดดูของได้ที่ สีลม, สยาม พารากอน, รถไฟฟ้าอารีย์

B 7,500

ลองโทรมาคุยได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขออณุญาตขาย LG KC550
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2009 14:05  

เจบี ผู้เขียน:
ขออณุญาตขาย
ต้องการขาย LG KC550 สภาพดี ใช้มาแค่ 2-3 เดือน อุปกรณ์ครบ สภาพดีมาก ขายเพราะเปลี่ยน เครื่องใหม่ (KP 500) นัดดูของได้ที่ สีลม, สยาม พารากอน, รถไฟฟ้าอารีย์

B 7,500

ลองโทรมาคุยได้ครับ

ลืมให้เบอร์ครับ

085 904 8558
Staywithusbewithus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : kc550
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 02:10  

สวัสดีครับ

วันนี้ผมก็มีของมานำเสนอครับ รับมาจาก pond06 ใน ocz ครับ

คือ Lg kc 550 ครับผม

ตัวนี้มีดีที่กล้อง 5 ล้านครับ

ถ่าย vdo คุณภาพ dvd ชัดแจ๋วเลย

มีระบบหมุนหน้าจอด้วยครับ คล้ายๆไอโฟน ไว้เล่นเกมที่ใช้การเคลื่อนไหวได้ ในเครื่องมีมา 6 เกมครับ

เพิ่งรับมาได้วันสองวันเองครับ ยังไม่ทันได้ใช้เลย ไม่ได้เอาออกไปไหนเลยครับ

เรื่องรอยผมพยายามถ่ายมาให้เห็นชัดที่สุดแล้วน่ะครับ จะได้ไม่มีปัญหาอะไรน่ะครับ

สภาพจะเป็นรอยตามมุมๆเล็กๆทั้งสี่มุมน่ะครับ เป็นรอยตามการใช้งาน

ที่ชัดๆเลยก็จะเป็นรอยตรงมุมที่ร้อยสายคล้องครับเป็นคล้ายๆรอยบุบครับ แต่เล็กครับ เล็กมาก ต้องตั้งใจมองหน่อยครับ พยายามถ่ายเห็นชัดที่สุดแล้วครับ ตัวจริงเล็กมากนิดเดียวครับ

แล้วก็เป็นที่ฝาหลังครับ มุมซ้ายล่าง น่ะครับ

ส่วนรอยขนแมวบนหน้าจอเป็นรอยที่ฟิล์มน่ะครับ แกะออกก็หายครับ แล้วก็เป็นรอยขนแมวบนโครเมี่ยมน่ะครับผม เพราะไม่ได้ใส่ซองหรือซิลิโคน

แต่โดยรวมสภาพดีครับ ขายเพราะไม่ชินกับเมนู Lg ครับ และต้องการจะเอาตังไปใช้อย่างอื่นด้วยครับ

ไม่มีปัญหาต่อการใช้งานครับ

ที่ชาร์จเพิ่งไปซื้อมาใหม่เป็นของ commy ครับ เพิ่งซื้อวันนี้เลย ประกัน 6 เดือนนะครับ

ส่วนตัวเครื่องผมไม่แน่ใจครับ ว่าประกัน ยังเหลือไหม แต่ก็ตีซะว่าไม่เหลือแล้วกันครับ

ยอมขาดทุนครับ ขาย 4321 เท่านั้นครับ

(ขออนุญาตินะครับ ถ้ามีคนไม่ต่อก่อน ผมขออนุญาติให้สิทธ์เค้าก่อนน่ะครับ )

สนใจติดต่อได้ทาง Pm หรือโทร 087-360-2426 น่ะครับผม

สะดวกแถวๆบางกะปิน่ะครับผม หรือละแวกๆนี้ ถ้าไกลเกิน รบกวนเป็น Ems น่ะครับ +50 บาทครับ

ถ้าไม่ต่อส่งฟรีครับ

ขอบคุณมากครับ

นี่รูปน่ะครับ

หรือแยกเป็นรูปแบบนี้ครับ

ส่วนนี้เสปคครับ

http://www.siamphone.com/catalog/LG/kc550.htm

ขอบคุณพื้นที่ siamphone ครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 20:23  

ตอนนี้โลตัสขาย6900แล้วนะครับ

ใครอยากได้กล้องดีๆรีบไปสอยซะ

อ้อ ผมเห็นที่สาขาสระบุรีนะครับ ไม่รู้สาขาอื่นจะมีไหม
บ้า lg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ว่าย้ายหน่วยความจำบลูทูธไปที่จำนอกทำอย่างไร
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 22:27  

เพื่อนบลูรูปมาให้มันบอกว่าความจำเต็ม จะย้ายไปที่ความจำนอกทำอย่างไรครับ ส่วนอย่างอื่นดีมากเลย
jee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 18:31  

เคยใช้เหมือนกันค่ะ ซื้อมาแค่ 1วันก็นำกลับไปคืนที่ร้านเลยเพราะเครื่องมันก๊องแก๊งมากเลยมันไม่แข็งแรงมันโยกมากๆเหมือนเครื่องใช้มาแล้วเป็นปี กลับไปที่ร้าน ทางร้านก็นำเครื่องใหม่มาให้ลองทั้งหมดที่ร้านมี 10 เครื่อง มีเพียงเครื่องเดียวที่ไม่โยก แต่จะมั่นใจได้ยังไงว่ามันจะไม่เป็นเหมือนกัน เกิดความไม่สบายใจถึงราคาแค่ 6900(แต่มันก็เงิน)ทางร้านก็เลยให้เปลี่ยนรุ่นใหม่ไปเลย แต่ก่อนจะให้เปลี่ยนทางร้านบอกว่ารุ่นสไลย์ก็เป็นแบบนี้แหละขอบอกเลยว่าไม่จริงเพราะเป็นคนที่ใช้มือถือแบบสไลย์อยู่มาตลอดตอนนี้ใช้รุ่น LG KF700และใช้มาก่อนที่จะซื้อรุ่น LG KC550ยังไม่เห็นเป็นไรเลย (ซื้อที่งานมือถือที่ paragon เมื่อไม่นานนี่เองค่ะ )ไม่ขอบอกชื่อร้านนะค่ะ

เพียงแค่อยากจะเตือนเพื่อนๆว่าก่อนจะซื้อให้ลองหรือเลือกให้ดีๆก่อนค่ะ Confused
โม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 11:30  

ขออนุญาตขายค่ะ

เครื่องสีเงิน สภาพ 95%
ที่จะขายเพราะว่าตัวเองมี 2 เบอร์แล้วขีเกียจพกเครื่อง 2 เครื่อง (กำลังจะยกเบอร์ 1 เบอร์)
แต่ต้องบอกว่าเป็นการตัดใจขายจิง ๆ เพราะรุ่นนี้ดีได้ใจมาก ๆ
ตอนแรกที่จะเปลี่ยนโทรศัพท์นั้นดูหลายรุ่นแล้วก้อเปรียบเทียบราคาหลายยี่ห้อหลายรุ่น ก้อได้รุ่นนี้ยี่ห้อนี้มา
- กล้องชัดแจ่ม
- เสียงดีสุด ๆ
- อุปกรณ์ครบ
**แถม MEM 2G, Adapter**
ราคา 6000-6500 บาท
สนใจเมลล์มาคุยกันกันได้ค่ะ gatji21@hotmail.com

ขอบคุณ Siamphone อย่างสูงที่เอื้อเฟื้อพื้นที่ลงค่ะ
BcB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 15:50  

ร้านทั่วไปขาย 4,900 แล้วครับ
jt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 21:53  

BcB ผู้เขียน:
ร้านทั่วไปขาย 4,900 แล้วครับ

ร้านไหนบ้างหรอคับ
strawburry
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG KC550 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 19:46  

javascript:emoticon('Razz') เพิ่งไปซื้อมาวันนี้ค่ะ เท่าที่เล่นดูก่อนแบตจะหมด เครื่องแน่นดี แต่ปุ่มอันบนตัว c กดยากไปนิด อาจเพราะยังไม่ชิน นอกนั้นก็โอเคค่ะ ซื้อที่ jay mart 5,900 ค่ะ ได้ของแถมเมมสองกิ๊ก ที่ชาร์จ สายดาต้า สาย tv out แล้วก็อ้อนเซลล์ ได้ที่ชาร์จในรถเพิ่มมาอีก ฟิล์มกันรอยติดมาให้จากโรงงาน เท่านี้ล่ะค่ะ javascript:emoticon('Razz')
strawburry
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 21:11  

Razz วันนี้ลองเล่นมาเกือบครบทุกฟังก์ชั่นแล้วค่ะ Laughing Laughing

ของเค้าดีจริงๆ เรื่องรูปดีมากๆ ถ่ายแล้วสวย ชัดมาก

เรื่องเพลงก็พอไหว (ฟังจากลำโพง) แต่สู้ไอโมบายเครื่องเก่าไม่ได้

หูฟังที่แถมมาแย่จัง ไม่รู้จะหาซื้อหูดีๆมาแทนได้ที่ไหน เสียงไร้เบส

เกม M-TOY พูดได้คำเดียวว่าสุดยอด หนุกหนาน เล่นจนเมื่อยข้อมือเลย

วีดีโอ อันนี้ได้ลองนิดเดียวค่ะ มัวแต่เล่นเกม หุหุ

แต่รับบลูทุธแล้วปรับให้บันทึกที่เมมไม่ได้เหมือนกัน สักพักน่าจะเจอ (รึเปล่า) Rolling Eyes Rolling Eyes
ben beacon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 20:27  

ถ่ายวีดีโอ อัฟให้ดูหน่อยได้ไหมครับ
strawburry
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2009 17:23  

แย่จัง ทำไง เพิ่งรู้ว่ารับ mms ไม่ได้ ไปปรึกษาศูนย์เค้าว่าต้องอัพ FW ได้ความว่าไงจะมาบอก
jaysyniie
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2010 00:41  

ใช้มาเป็นปีแระค่ะ ขอบอกว่าชอบมาก ถ่ายรูปออกมาชัดมากก แต่ตอนนี้หายไปแล้ว ยังเสียดายอยู่เลย เลยไปซื้อชีอคโกแล๊ตรุ่นน้องมาใช้เทียบกันแล้วรู้สึกว่า kc550 ดีกว่าค่ะ เชียรืรุ่นนี้ค่ะ อ้อขอบอกว่า เวลาจะรับสายไม่ต้องสไลด์ก็ได้นะคะ มันตั้งได้ ส่วนเรื่องเสียงหาหูฟังดีๆมาฟังก้โอแล้วค่ะ และที่สำคัญ มันอึดมาก อ้อ ถ้าจะให้ดีถ้าใครใช้อยู่อย่าลืมไปอัพโปรแกรมเป็นเวอร์ชั่นใหม่นะคะ ไปอัพได้ที่ศุนย์ค่ะ Very Happy และอยากจะบอกว่า นี่คือโทรศัพท์นะคะ ไม่ใช่เครื่องเล่นเอ็มพีสาม หรือกล้องdigital ที่จะทำงานให้perfect ให้โดนใจใครต่อใคร มันเป็นไปไม่ได้อ่ะ เราต้องยอมมองส่วนด้อยของมันให้เป็นจุดเล็กแระมาชื่นชมจุดดี ในราคา 6000 กว่าบาท ถือว่าคุ้มนะคะ อย่าไปติมันเลย สงสารมาน Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2010 16:29  

เจอวันนี้เดอะมอลล์บางกะปิอะ 2990 บาทเองเหลือ 3 เครื่องทั้งห้าง
ZAKA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Dec 2010 01:48  

วันนี้ เพิ่งไปซื้อมา จาก Jaymart 2990 บาท
ถ่ายรูปชัดดีครับ เสียงลำโพงก็ดังดี ราคานี้ ผมว่าก็คุ้มแล้วครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2011 20:39  

ยังมีขายอยู่ไหม ที่ไหน ท่านไหนรู้ตอบหน่อยจ้า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: