Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung i900 Omnia - ซัมซุง ออมเนีย
 หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 759 / เข้าชม: 2136349
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung i900 Omnia - ซัมซุง ออมเนีย
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 08:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung i900 Omnia - ซัมซุง ออมเนีย
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2008/samsung/i900/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/i900.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 22 Aug 2008 15:50; ทั้งหมด 2 ครั้ง
Artz
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 08:51  

สวยเอาการเลยที่เดียว ขอราคาอย่าสูงมากนัก

เห็น HTC Diamond ละ want !!
Samsung mania
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 09:51  

ถ้าราคาออกมา ต่ำกว่า 25,000.- ละก็
ตี htch กระจุยแน่
mrgunner
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 11:50  

ระวัง i phone ทำพิษนะครับตอนนี้ป่วนวงการไปหมดแล้ว
Kim mi ru คิมมีรู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 11:59  

ดีชอบ ออกมือถือมาตีกันอีก แข่งกัน

เอาอีก
เอาอีก
เอาอีก

อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 12:46  

ชอบเชียวค่ะ

แต่รอดู i phone 3g

ก่อนค่ะ ว่าเป็นอย่างไร
เหมียวหง่าว
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 14:26  

ทรงเครื่องจริงๆ รอลุ้นให้ราคาวูบลงแบบ i450 i550w G600 U600 หุหุ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 16:36  

ชอบรูปทรงอยู่ เเถมฟังก์ชั่นเด็ดเฉียบขาด ถ้าราคาตํ่ากว่า 30k ตีได้เเน่นอน Shocked
BooK kUnG
Year's Star

จังหวัด: Samutprakarn
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 16:50  

ราคาใครพอทราบบ้างครับ

ซักประมาณ 22,900 บาท พอจะได้มั๊ยครับ

แล้วใครทราบว่า จะออกวางจำหน่ายเดือนไหน ครับ

สวยเอาการ เลยถามมากไปหน่อย ต้องซื้อให้ได้
pp..bnz+''
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 17:24  

สวยจัง..แต่เพิ่งไอโฟนมาอ้ะ Embarassed
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 19:18  

รู้สึกว่า อ่านเจอจาก เวป ไหนมานี่แหล่ะ เปิดตัว 24,900 บาท ราคาเปิดคงอยู่แถวๆนั้นแหล่ะ
Chalermkiatad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 19:34  

รอมานาน Samsung i900 ราคาคงจะพอกันกับ HTC Touch Diamond แต่ Spec สูงโคตร จอ 3.2 นิ้ว QVGA + กล้อง-Flash Auto focus 5 ล้าน + mem 8 Gb + Micro SD ได้ 16 Gb + CPU Marvell PXA312 624MHz + FM + TV out + GPS receiver Built-in + Wifi + ความบาง พระเจ้าซื้อตัวเดียวเลิกซื้อตัวอื่นเลย ซัก 3 ต้นๆก็น่าจะถอย...(วันก่อนไปดูงาน Commart...ขนตังค์ไป 30,000 กะจาถอย HTC Touch Diamond มาเล่นมั่ง เห็น booth ของ HTC อยู่หน้าทางเข้า lobby ลองไปลองมากลัวต้องหาผ้าคอยเช็ดอย่างที่คุณ PC ทั้งหลายทำ แถมเหมือนพลาสติกของเล่นพิกล ลูกเล่นดีกว่า Cruise แต่อุปกรณ์รวมถึง body ไม่เหมาะกับคนทำงาน...ก็เลยใช้เจ้า Cruise ต่อ และรอ Samsung i900 ต่อไป ในงานมีแต่ Samsung i780 แถมตอนนี้มีหนูลองยาเจอปัญหาของน้องเพชร HTC หลายราย รอให้ผู้รู้ช่วยกันแก้ไขน้องเพชร HTC ให้หายดื้อก่อน....ไม่เสี่ยงขอรับกระผม รอ..รอ..รอ)
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 20:17  

รอรุ่นนี้รุ่นเดียวเลยครับ สุดยอดมากๆ คิดว่าราคาคงเปิดตัวไม่สูงมากนะครับ เพราะว่าหลังๆ ซัมซุง ออกมาแต่ละรุ่นราคา กับ สรรพคุณแต่ละรุ่นนี่ ผมว่าคุ้มค่าเงินที่เราเสียไปที่สุดครับ

รอวันวางจำหน่าย ออกปุ๊บถอยปั๊บทันทีแน่นอน ซัมซุงไม่มีผิดหวัง Wink
++หมู หมู++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 21:49  

จะเอา จะเอา จะเอา เมื่อไหร่จะมาซักทีบอกได้คำเดียว ตอบโจทย์!!!!
สกาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 22:01  

เห็นเค้าว่ากันว่า จะมีเปิดตัวมือถือ ตัวนี้ ที่ สิงกโปร์ พรุง่นี้นะครับ

อยากได้มากๆๆๆๆๆๆ

ตอนแรกว่าจะซื้อ F480 เพระว่า UI เหมือนกัน

แต่ ไม่เห้นมีครายหิ้วมาให้เราซื้อบ้างเลย แงแง
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 22:43  

ไม่มีปัญญาซื้อแน่นอนเลยฉัน

แต่ก็หวังให้ราคาดิ่งลงมาแบบ I450 ไรงี้นะ

จะได้ประหยัดงบกันเนาะ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 23:33  

ราคา 24999

ชัวร์รึเปล่าไม่แน่ใจครับ แต่ที่แน่ๆ "แพงไม่ได้" เพราะไอโฟนดัมพ์ราคาเหลือเครื่อง 6900 ทั่วโลก ขืนแพงกระฉูดมีหวังแท้งก่อนคลอดแหงๆ นอกจากนี้ สตีฟ จ๊อบ ลดราคา ไอโฟนเวอร์ชั่นแรก 8Gb กับ 16Gb ลงแล้ว

แต่คนไทยก็หิ้วต่อไป
l3oOmz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 00:00  

ตัวนี้ใช่ ตัวเดียวกับ Anycall Haptic ที่ เกาหลี หรือเปล่าครับ..

เห็น Interface กับ Body คล้ายๆกัน..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 00:49  

จะวางขายเมื่อไหร่คะ
ใครซื้อแล้วมาบอกด้วยน้าาาาา
Se3erdrA
Year's Star

จังหวัด: Anycallland
หัวข้อ : Omnia
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 02:58  

Official Site

http://omnia.samsungmobile.com/

Live Pics

http://forum2.mobile-review.com/showthread.php?t=75904&page=2

Video Previews

http://www.youtube.com/watch?v=-_xZFsyYJus

http://www.youtube.com/watch?v=cXPP1Cqchr8

http://youtube.com/watch?v=qEtgKXzbyII

http://youtube.com/watch?v=FeE4xPB6cEY

รอเสียเงินอยู่จ้าน้อง Omnia สิงหานี้เจอกัน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Se3erdrA เมื่อวันที่ 18 Jun 2008 01:18; ทั้งหมด 2 ครั้ง
ota_hay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ง่ะ
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 11:06  

เสียอย่างเดียว จอ 65k
- -a
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 11:39  

ง่ะ จอ 65k มีเเค่นี้หรือไงหว่าหน้าจอ

ตอนนี้อยากได้ มือถือสเปคนี้

จอสัมผัส 2.8"+
16.7 ล้านสี
เปน วินโด้โมบาย6.x
กล้อง 5m + auto focus + flash (ถ้าเปนกล้องวิวตี้ก้อดี เเล้วให้มันสว่างกว่านี้หน่อยนะ เเจ่มโคตร)
ลำโพงเครื่อง เพราะๆหน่อย ไม่ต้องดังมากก้อได้ เท่า n76 ก้อโอเค
หูฟังขอเปน 3.5mm
ส่วนพวก ram rom cpu ขอให้อยู่ในมาตรฐานก้อพอ (128/256 cpu 520 ก้อโอเคเเล้ว)
ความจุในตัว 4หรือ8 gb ก้อได้ เเล้วขอ มี เพิ่มด้วย microsd เอาการ์ดออกโดยที่ไม่ตองปิดเครื่อง (ปามานว่าเปิดๆเครื่องอยู่ก้อเอาการืดออกได้เลยอ่ะ ไม่ต้องเเกะแบต ปามานนี้)
แบตเตอรี่ ขอ 1500+ เอานานๆหน่อย
รองรับ 3G
มี GPS ในตัว
ระบบ จอหมุนตามเครื่องออโต้ (เเต่เราสามารถ เปิดปิดได้เอง เพราะบางคนอาจไม่ชอบ)
เเล้วการเฃื่อมต่อกับคอม มีให้เลือกได้ว่าจะต่อแบบผ่านโปรเเกรม หรือ ต่อเเล้วให้มันขึ้นเปนไดร์ เลย (เหมือนแฟลชไดร์ สะดวกในการเอา mp3 ลง เมมโมรี่ เเต่เราไม่สามารถไปยุ่งกะเมมเครื่องได้ ปามานนี้ อ่ะ)
ช่อง usb ขอเปน mini usb ด้วย

มันมีหรือยังหว่า มือถือสเปคที่เราเขียนไปอ่ะ
ถ้ามีรุ่นที่เขียนไว้ ราคา ก้ออยากเกิน 35k ไม่งั้นก้อไม่เอาอ่ะ
กว่าจะผ่อนหมด มีรุ่นใหม่เเน่นอน -- --a
ตอนนี้ตัดใจเอา 95 8gb มา ผ่อนตั้ง 6เดือน กับ อิออน
คงอีกนานกว่าจะมีมือถือที่อยากได้แบบข้างบน คงผ่อนเครื่องนี้หมดพอดี 555+

ปล อยากได้มือถือ จอสัมผัสมากมาย เเต่ไม่ชอบ ไอโฟน เพราะ ไม่มีเงินซื้อเเมคเเอร์ใช้
นุ้งหนู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 14:23  

ดูคล้ายๆ anycall haptic phone เลยเนอะ

น่าใช้จังเยย

แต่งบไม่พอ TT_TT
wisuts
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 21:24  

ที่เจ้า i900 มันมีค่าแสดงสี 65k น่ะเป็นเพราะมันใช้ระบบ Windows mobile ซึ่งต้องใช้ทรัพยากรในการแสดงผลมากอยู่แล้วดังนั้นหากว่าใช้เป็น 256k มือถือเครื่องนี้คงต้องใส่ สเปกให้มันแรงกว่านี้อีกล่ะครับซึ่งแค่นี้ก็แรงมากพอแล้วเหอะครับสำหรับมือถือเครื่องนึงอ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Omnia
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 22:29  

Se3erdrA ผู้เขียน:
Official Site

http://omnia.samsungmobile.com/

Live Pics

http://forum2.mobile-review.com/showthread.php?t=75904&page=2

Video Previews

http://www.youtube.com/watch?v=cXPP1Cqchr8

http://youtube.com/watch?v=qEtgKXzbyII

http://youtube.com/watch?v=FeE4xPB6cEY

รอเสียเงินอยู่จ้าน้อง Omnia สิงหานี้เจอกัน

เข้าสิงหาหรอครับ
hs0pgo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 00:36  

สวยงามจริงๆ
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 10:24  

สเปคเทพจริงๆ
goki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 11:12  

ราคาที่ Singapore ประกาศขาย S$1,098 หรือประมาณ 27,000 บาท สำหรับรุ่น 16GB ส่วน 8GB ยังไม่ประกาศ คาดว่าราคาคงจะประมาณ 20,000 บาท

จาก http://www.gsmarena.com/newscomm-519.php
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 19:49  

รอสอยคร้าบ รอสอย 8 หรือ 16 ก็ได้ มาให้ถอยซะดีๆ Very Happy
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 23:59  

Live Pics from Communicasia 2008 http://www.phonemag.com/samsung-omnia-hands-on-at-communicasia-2008-063173.php
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 00:19  

พอดีว่ามือถือผมเพิ่งจะเสียพอดี ตอนนี้ใช้เครื่องสำรองอยู่ เลยอยากทราบว่าระหว่างรอรุ่นนี้ ,
I-Phone 3 G หรือว่า ซื้อ I-Phone เลยดีครับ เรื่องวัสดดุ I-Phone กับ I-Phone 3G ต่างกันมากไหมครับ อ๋อ ลืมบอกไปผมไม่ใช่คใจร้อนน่ะครับ ไม่ได้รีบอะไร เครื่องสำรองก็ยังใช้ได้อยู่ครับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 13:31  

ไม่รู้ว่า เสียง เรียกเข้าจะ เบา รึเปล่า...ถ้าเสียงเบาล่ะก็ จบ กัน samsung ยิ่งทำเสียงเบาๆ อยู่แล้วด้วย
firstime911
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 13:56  

เมือ่ไหร่จะเข้าไทยคับ..
รอนานจัง..จะเปลี่ยนมือถือแล้ว.. ช้ามากเดี่ยวไป ซื้อ diamond หละ Neutral
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 21:20  

สวยสัส

สเปคเทพมาก

อยากได้ T^T
น่าสน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 22:38  

แต่ทำไมให้ ram กับ rom มาน้อยจังน่ะ น่าจะเพิ่มอีกเท่านึงนะ
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 23:10  

The Samsung Omnia will be available in Singapore this week, followed by Europe at the end of July. China and Taiwan will get the Omnia in August. The Omnia will cost about 1098 SGD for the 16GB configuration without contract in Singapore. No information on the availability or pricing on the 8GB version yet.

1098 SGD

1 SGD = 24.23 บาท

1098 SGD : 26604.54 บาท (ราคา OMNIA 16 GB ที่ สิงคโปร์)
สกาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 00:15  

อยากได้ๆๆๆๆๆ

เมื่อไรจะมา นะเนี่ย

เริ่ม รอไม่ไหวแล้ว
joke2222222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อิอิ
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 02:50  

ซัมซุงมี i900
โซนีมี xperia 1
HTC มีdaimon
แล้วnokaiจะเข็นอะไรออกมาล่ะเนี่ย
55555555555 Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 12:02  

Nokia กำลังจะเข็นตัวนี้มาครับ
http://www.techxcite.com/content.php/1/1013/%E0%B9%80%E0%B8%9C%E0%B8%A2%E0%B9%82%E0%B8%89%E0%B8%A1+Nokia+Tube+%E0%B8%A2%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B9%84%E0%B8%A1%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%B5+Multi+Touch/
*0*/
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 12:06  

ภาพโนเกีย Tube คับจอสัมผัส
http://myphone.igetweb.com/index.php?mo=14&newsid=34731
soapberry
Year's Star

หัวข้อ : ฉันเอง
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 16:29  

จะรอซื้อ i900 ล่ะ แต่ต้องรอให้ราคาลงสักหน่อย ไม่รีบเพราะงานนี้คุณแฟนซื้อให้ Razz
pymzii
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 14:27  

wisuts ผู้เขียน:
ที่เจ้า i900 มันมีค่าแสดงสี 65k น่ะเป็นเพราะมันใช้ระบบ Windows mobile ซึ่งต้องใช้ทรัพยากรในการแสดงผลมากอยู่แล้วดังนั้นหากว่าใช้เป็น 256k มือถือเครื่องนี้คงต้องใส่ สเปกให้มันแรงกว่านี้อีกล่ะครับซึ่งแค่นี้ก็แรงมากพอแล้วเหอะครับสำหรับมือถือเครื่องนึงอ่า

นั่นนะสิ ผมก็งงว่าทำไมส่วนตัว เครื่องจอสัมผัสส่วนใหญ่ หน้าจอจะต้องเป็นสี 65k ด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 18:35  

i phone มีำไรดีครับ น่าใช้ตรงไหน ?
ก็แค่ตามกระแส
montblanc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 19:25  

pymzii ผู้เขียน:

นั่นนะสิ ผมก็งงว่าทำไมส่วนตัว เครื่องจอสัมผัสส่วนใหญ่ หน้าจอจะต้องเป็นสี 65k ด้วย

ผมว่าจอสัมผัสที่มีสีละเอียดมันแพงด้วยแหละครับ สังเกตุซัมซุงตัวใหม่สี ส่วนสัมผัสยังแยกจากจอปกติเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 20:03  

แระยังงี้ไอโฟนจะสู้ในไทยได้หรอ

คนที่ซื้อมาใช้แล้วก้อเหมือนกับขับเฟอร์รารี่หนีภาษี

ประมาณว่าคนอื่นดูหรูอ่ะ แต่ตัวเองรู้ว่ารถคันนี้มันมีที่มายังไง

มือถือเครื่องเปงหมื่นๆไม่มีรับประกัน
montblanc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 23:56  

Anonymous ผู้เขียน:
แระยังงี้ไอโฟนจะสู้ในไทยได้หรอ

คนที่ซื้อมาใช้แล้วก้อเหมือนกับขับเฟอร์รารี่หนีภาษี

ประมาณว่าคนอื่นดูหรูอ่ะ แต่ตัวเองรู้ว่ารถคันนี้มันมีที่มายังไง

มือถือเครื่องเปงหมื่นๆไม่มีรับประกัน

ก็ถ้าเป็นแบบขายในไทยเลยมีประกันมีราคามี่ไม่โก่งจนเว่อแบบนี้ ก็น่าสนมากเลยครับ ลองคิดดูว่าถ้ามือถือราคา 13-14k 8G มีตัวไหนพอจะคู่คี่กับมันได้บ้าง
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2008 00:51  

แต่ผมว่า สตีฟ จ๊อบ ผู้บริหารแอปเปิ้ลไม่ได้มองว่าจะทำการตลาดในไทยเลยนะครับ
mujahideen_y
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2008 02:41  

Larvaz ผู้เขียน:
แต่ผมว่า สตีฟ จ๊อบ ผู้บริหารแอปเปิ้ลไม่ได้มองว่าจะทำการตลาดในไทยเลยนะครับ

มันโง่ครับ....ส่วนผมไมปล่อยให้มันดูถูกครับ ไม่เข้ามาผมก็ไม่ใช้ครับ
ไม่ง้อครับ มีตังค์แต่ไม่ใช้ครับ
รอกด i900 ก็ได้ครับ
ว่าแต่ระยะเวลานี่มันนานแค่ไหรกันครับ เพื่อนที่ ทราบข่าวร้อนมาแจ้งกันด้วยนะครับ
JeansZi
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2008 09:22  

น่าเล่นแฮะ Windows Mobile ติดกล้อง 5 ล้าน พร้อมฟังก์ชั่นครบสูตร

แต่เมื่อไร Nokia จะเล่น Windows Mobile กับเค้าบ้างสักที
Hanaukyo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เกี่ยวกับ IPhone นะครับ
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2008 20:37  

เกี่ยวกับ IPhone นะครับคือผมเองก็อยากได้เหมือนกันเลยฝากอาที่อยู่ USA ซื้อครับแล้วอาผมเค้าก็อยากได้อยู่แล้วเลยลองไปถามศูนย์ของ Apple ดูครับปรากฎว่าเค้าบังคับให้ทำสัญญาด้วยนะครับคือต้องมีหลักฐานการสมัครต่างๆเยอะมากที่แน่ๆคือการยืนยันตัวตนว่าเป็นบุคคลสัญชาติอเมริกาจริงรึเปล่าและต้องใช้อย่างน้อย 1 ปีครับซึ่งถึงตรงนี้หลายๆคน คงนึกได้แล้วนะครับว่าเป็นไปไม่ได้เลยที่จะมีคนเอา IPhone 3G เข้ามาขายในไทยนะครับเพราะคงไม่มีใครโง่ไปทำสัญญาแล้วเอาเข้ามาขายหรอกครับจริงมั้ยขนาดอาผมเองเค้ายังไม่กล้าซื้อให้ผมเลยงะ -*-
unknow_s
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2008 23:26  

เมื่อไหร่จะ Launch ตลาดหว่า
อยากรู้ราคาเปิดตัวจิงๆ
montblanc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เกี่ยวกับ IPhone นะครับ
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 00:50  

Hanaukyo ผู้เขียน:
เกี่ยวกับ IPhone นะครับคือผมเองก็อยากได้เหมือนกันเลยฝากอาที่อยู่ USA ซื้อครับแล้วอาผมเค้าก็อยากได้อยู่แล้วเลยลองไปถามศูนย์ของ Apple ดูครับปรากฎว่าเค้าบังคับให้ทำสัญญาด้วยนะครับคือต้องมีหลักฐานการสมัครต่างๆเยอะมากที่แน่ๆคือการยืนยันตัวตนว่าเป็นบุคคลสัญชาติอเมริกาจริงรึเปล่าและต้องใช้อย่างน้อย 1 ปีครับซึ่งถึงตรงนี้หลายๆคน คงนึกได้แล้วนะครับว่าเป็นไปไม่ได้เลยที่จะมีคนเอา IPhone 3G เข้ามาขายในไทยนะครับเพราะคงไม่มีใครโง่ไปทำสัญญาแล้วเอาเข้ามาขายหรอกครับจริงมั้ยขนาดอาผมเองเค้ายังไม่กล้าซื้อให้ผมเลยงะ -*-

ไม่ต้องกลัวคับ มีคนซื้อให้ก็ยังดีกว่าโดนขูดเลือด ประเทศอื่นก็ยังมีครับไม่ได้มีขายที่เดียว หลายๆคนเค้าก็กำลังลุ้นๆกันอยู่
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 01:22  

montblanc ผู้เขียน:

ผมว่าจอสัมผัสที่มีสีละเอียดมันแพงด้วยแหละครับ สังเกตุซัมซุงตัวใหม่สี ส่วนสัมผัสยังแยกจากจอปกติเลย

นั่นสิครับ window mobile จะรับสีได้มากๆก็อยู่ที่ประมาณ 65k ครับมากกว่านี้ไม่เคยเห็นเลย
montblanc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 01:34  

yuppiekabb ผู้เขียน:
montblanc ผู้เขียน:

นั่นสิครับ window mobile จะรับสีได้มากๆก็อยู่ที่ประมาณ 65k ครับมากกว่านี้ไม่เคยเห็นเลย

แต่ 65k ก็ทำให้สวยได้นะครับ ลองดู Hx4700 สิครับละเอียดยิบ ตอนผมจะซื้อทีแรกยังปล่อยไก่แบบโคตรอายอ่ะ เค้าเอาตัวจริงมาให้เล่นแต่ผมนึกว่าของโชว์เพราะจอมันเหมือนเอารูปถ่ายมาปิดไว้ที่หน้าจอเลย ซึ่งสมัยนั้นจอทั่วๆไปจะดูห็นเหลี่ยมๆค่อนข้างชัด แบบว่าต่างกันเลย VGA เนี่ย

ปล.ทีแรกผมก็นึกว่ามันละเอียดกว่า 65k ไปหา specอ่านอีกทีเห้ยมัน 65k นี่หว่าละเอียดได้ขนาดนี้ผมก็ยอมรับเลยถ้า i900 QVGA มาแล้วละเอียดขนาดนี้เอาตังผมไปได้เลยยอมจริงๆจ้า
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ : OMNIE Review
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 00:43  

ดู Review กันชัด ๆ กับ VDO 2 ตัวนี้ครับ

อันแรกพูดถึง Software : www.theunwired.net/?item=videoview-samsung-sgh-i900-omnia-gui-and-software-hands-on

อันที่ 2 พูดถึง Hardware http://www.theunwired.net/?item=videoview-samsung-sgh-i900-omnia-hardware-hands-on
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 01:02  

จะเข้าไทยตอนไหนเนี่ย
น่าใช้จัง
ชอบที่มานเล่นไฟล์ Divx ได้อ่า
หน้สจอใหญ่อีก
เล่นได้ดีแน่นอน

ตอนแรกแอบเล็ง F480 ไว้เช่นกานเพราะ
ได้ข่าวมาว่าไกล้จะขายในไทยแล้ว
เห็นตัวนี้สับสนกานเลยทีเดว
soapberry
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 12:08  

เห็นราคาไอโฟน 3G ยวนใจ ถามน้องที่ลอนดอนบอก 200 ปอนด์ และติดสัญญาปีนึง น้องเลยบอกจะเอาโทรศัพท์ที่ใช้อยู่ไปเปลี่ยนเป็นไอโฟน เผื่อจะได้ใช้บ้าง

พอมาเห็น i900 สวย ถูกใจ เพราะใช้ซัมซุงอยู่แล้ว อยากได้มากๆๆ คุณแฟนจะซื้อให้เป็นของขวัญวันเกิด เลยรอว่าราคาจะเป็นยังไง
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 18:43  

อยากได้มากๆ ต้องสอยๆ รุ่นนี้ให้ได้เลยล่ะ สาวก ซัมซุง ห้ามพลาดเลยนะเนี่ย ^_^''
BooK kUnG
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 20:32  

อยากรู้ราคาจัง
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ : i900 Standard Accessories
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2008 15:57  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2008 00:15  

สงสัยเรื่องด้านหลัง
จะเป็นเหมือนรูปที่ 1 ที่เหมือนเป็นโลหะ
หรือว่า รูปที่ 3 ที่เป็นพลาสติก Shocked
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2008 19:29  

โหว หูฟัง in-ear รุ่นแรกของซัมซุงเลยรึเปล่าเนี่ย Shocked Shocked ตอนนี้ก็ใช้ i550 อยู่ สงสัยได้เป็นสาวกตระกูล I ของซัมซุงซะแล้ว รอๆ ต่อปาย ไม่มีนอกใจ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2008 19:33  

โหว หูฟัง in-ear รุ่นแรกของซัมซุงเลยรึเปล่าเนี่ย Shocked Shocked ตอนนี้ก็ใช้ i550 อยู่ สงสัยได้เป็นสาวกตระกูล I ของซัมซุงซะแล้ว รอๆ ต่อปาย ไม่มีนอกใจ
แนตตี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 11:59  

ต้องรออีกนานไม๊อ่ะรอไม่ไหวแล้ว จะไปหิ้วIphone Laughing มาติดไฟฉาย & แกะกล้องN95มาใส่ดีมะน่าจะเพอร์เฟคแต่ยอมรับว่าชอบรูปลักษณ์ Iphone มากกว่าชอบสีขาวอ่ะถูกดีด้วย
AchAngel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 12:20  

แนตตี้ ผู้เขียน:
ต้องรออีกนานไม๊อ่ะรอไม่ไหวแล้ว จะไปหิ้วIphone Laughing มาติดไฟฉาย & แกะกล้องN95มาใส่ดีมะน่าจะเพอร์เฟคแต่ยอมรับว่าชอบรูปลักษณ์ Iphone มากกว่าชอบสีขาวอ่ะถูกดีด้วย

ไอ้ที่ว่าถูกมั่นใจเหรอครับว่าถูกจริง
ตัวเก่าตอนนี้ มาบุญครองพุ่งไป 21500 แล้ว
ส่วน 3g ถ้ามีคนกล้าฉีกสัญญาให้
15000 ก็จัดไปครับ แต่เพื่อนผมที่เป็นฝรั่งอยุ่อเมกา ห้าคน cancle มาหมดแล้ว AT&T เล่นแรงมากครับ ถ้าซื้อแบบ ปลดล๊อคในตัว ที่ ยุโรป ราคาอยู่ ราวๆ 25000 สำหรับ 8g ตัว 16g 30000 นะครับ และที่สำคัญมันใช่ 3g ในบ้านเราไม่ได้
อันนี้ผมแค่สงสัย 3g ตัวนี้ไม่ใช่ cdma แต่มันเป็นคลื่น 900 จะใช่ได้ไหม ผู้ชำนาญมาตอบผมตรงนี้ที
montblanc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 15:04  

AchAngel ผู้เขียน:
แนตตี้ ผู้เขียน:

ไอ้ที่ว่าถูกมั่นใจเหรอครับว่าถูกจริง
ตัวเก่าตอนนี้ มาบุญครองพุ่งไป 21500 แล้ว
ส่วน 3g ถ้ามีคนกล้าฉีกสัญญาให้
15000 ก็จัดไปครับ แต่เพื่อนผมที่เป็นฝรั่งอยุ่อเมกา ห้าคน cancle มาหมดแล้ว AT&T เล่นแรงมากครับ ถ้าซื้อแบบ ปลดล๊อคในตัว ที่ ยุโรป ราคาอยู่ ราวๆ 25000 สำหรับ 8g ตัว 16g 30000 นะครับ และที่สำคัญมันใช่ 3g ในบ้านเราไม่ได้
อันนี้ผมแค่สงสัย 3g ตัวนี้ไม่ใช่ cdma แต่มันเป็นคลื่น 900 จะใช่ได้ไหม ผู้ชำนาญมาตอบผมตรงนี้ที

ผมไม่ชำนาญแต่ขอตอบนิดนึงคับพอดีโทรไปถาม 1148 ไม่รู้ข้อมูลเชื่อได้แค่ไหน คือ 3G ที่ AIS เป็นจะเป็นช่วงปรับปรุงเครือข่ายเก่า 900 นั่นแหละครับให้รองรับแต่คงไม่ครบครับเท่าเครือข่ายสัญญาณใหม่ซึ่งยังติดการอนุมัติจาก... ซึ่งยังต้องรอผู้ให้บริการเจ้าอื่นมาพร้อมกันเพื่อจัดสรรความถี่ประมานนั้น พูดง่ายๆ(จะอถิบายยาวมัยนิ) คือเครื่องที่รองรับ 3G บน 900 จะใช้ได้โดยช่วนี้อยู่ในขั้นทดลองและจะเปิดเรื่อยๆ แต่ไม่ได้หมายความว่า 850 หรือ 2100 จะใช้ไม่ได้ครับ ใช้ได้แต่เมื่อไรล่ะ (ไม่มีคำตอบ Y^Y)
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 17:56  

สวยจัง
หูฟังเป็นแบบอินเอียร์ด้วย
ดูเผินๆๆๆ จากรูปด้านบนนะ
แอบคล้ายๆๆ ซัมซุงอามานี่ด้วยเหอๆๆ
BooK kUnG
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 21:50  

เมื่อไหร่จะเข้ามาไทยซะทีน๊า............

รอนานจังเลย........
มิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 09:07  

Anonymous ผู้เขียน:
i phone มีำไรดีครับ น่าใช้ตรงไหน ?
ก็แค่ตามกระแส

แล้วคุณเคยใช้หรือยัง...ไม่ใช่สักแต่ว่าพลิกไปมา แล้วแตะ ๆ ดู โดยที่ไม่ได้ศึกษาอย่างดี แล้วมาว่ามันไม่ดี...อยากจะบอกว่ามือถือทุกรุ่น ต่างก็มีดีทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับว่าใครชอบแบบไหน
Amp_U700
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 09:23  

ไม่ใช่รุ่นแรกที่เป็นหูฟัง in ear นะครับ เท่าที่ผมเห็นมี F300 G600 ก็ได้หูฟัง in ear นะครับ ไม่แน่ใจว่า i450 เป็น in ear ด้วยรึเปล่า
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 21:32  

โอ่ว F480 วางขายแล้ว สวยมากๆ น่าสอยเหลือเกิน >< กัวสอยออกมาแล้ว i900 วางขายติดๆ -*-
hutcha
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 22:20  

ได้มาเมื่อวันก่อนจากประเทศเพื่อนบ้าน หน่วงนิดหน่อยแต่พอรับได้ครับ ขนาดกับนำหนักโอเคดี กล้องชัด ไม่มีโหมดมาโคร แต่ถ่ายได้ใกล้มากเลย สีสวย ถ้ามีคนโทรเข้าแล้วเราจับคว่ำเสียงจะเงียบทันที หงายแล้วดังเหมือนเดิม หมุนเปลี่ยนมุมมองภาพเร็วสู้ไอโฟนไม่ได้ครับ แต่ก็ไม่ช้าเกิน หน้าจอก็สวย เก็บเมนูโดนการลากไปข้างๆ ยังใช้ไม่คล่องเท่าไหร่เลยครับ ตอนนี้ให้น้องชายไปเล่นก่อน เจ้านี่ชอบของแปลกใหม่ อ้อ ราคาได้มาคำนวณแล้วประมาณ25000ครับ กับ8GB โดยส่วนตัวผมว่าสวยดีจังเลย แถมมีปุ่มเนวิเกเตอร์ตรงกลางให้เลื่อนลูกศรเหมือนเม้าส์แพดบนnote bookด้วย เล็กไปนิดแต่ค่อยๆใช้ก็ทำความคุ้นได้ไม่ยากครับ
fonnnnof
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 23:39  

ที่ศูนย์ samsung fortune เจ้าหน้าที่บอกว่าจะมาเดือนหน้า ราคาประมาณ 15000-16000 เอ๊ง ถ้าจริงก้จะต้องใช้กันทุกครัวเรือนแน่ๆเลย
montblanc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 02:11  

ในที่สุดก็มีข่าวซะที 25k อืมเก็บตังๆ แต่ถ้า 15-16k อย่างที่ท่านบนบอกจะเป็นอะไรที่แจ่มมากๆเลยครับ ถึงจะใช้กันจนโหลผมก็ไม่สนมันตรงใจผมสุดๆละ
Peter4846
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เอามาเปรียบ
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 09:55  

ตัวเท่ากันเลย Laughing
Peter4648
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 10:00  

มีลูกศรเม้าส์มาให้ด้วย
Peter4648
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 10:02  

กล้องเนียนๆ

แต่สรุปว่าไม่ชอบอย่าเดียว ตรงที่เป็น WM6
montblanc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 10:31  

Peter4648 ผู้เขียน:
กล้องเนียนๆ

แต่สรุปว่าไม่ชอบอย่าเดียว ตรงที่เป็น WM6

เอาน่าอย่างน้อยมันก็มี software มาให้ใช้พอตัวแล้วทำใจเอาครับ เผื่อ wm7 ออกจะดีขึ้น(มั้ย) พอเทียบความสว่างแล้วดูทมึนไปเลย i900 เป็นสิ่งนึงที่ยืนยันว่าบริโภคแบตพอตัวถ้าจอสว่างเท่ากัน
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 20:05  

คิดว่า 15000-16000 ไม่มีทางเป็นไปได้เลยล่ะครับ ถ้าออกมาราคานี้จริง แล้ว F480 ที่กำลังจะวางขาย จะเหลือราคาเท่าไหร่??? เพราะเห็นมีโบว์ชัวร์ของ Powerbuy แปะราคา F480 เอาไว้ที่ 16900 บาท ผ่อน 0% นาน 10 เดือน Shocked แล้วก็มันถูกเกินไปสำหรับตัวท้อป ของ Samsung *-*
kueel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไอโฟน
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 07:27  

ผมจะบอกไรไห้ ยังไงก้อมีคนเอาไอโฟนไปขายที่เมืองไทยได้ ที่ออสเตเลีย ออกวางขายเป็นระบบเติมเงินครับ เป็นของโวดาโฟน และ ออฟตัส แต่ว่าของจะพอกับตลาดมั้ยก้อนั่นละครับ ต้องคอยดูกันไป คาดว่าจะออกมานิดเดียว แล้ว ก้อหาซื้อไม่ได้สักสองเดือน แล้วผมก็จะลงแดงตาย โมโห ก้อเลยเลยซื้อ ซัมซุง ฮ่าๆๆ สเปคขั้นเทพ คริคริ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 19:36  

เอิ่กๆ วันนี้ผมไปจองเครื่อง F480 ที่ศูนย์ซัมซุงมาแล้วครับ หุๆ เค้าบอกมีคนจองไปแล้ว 20 กว่าเครื่อง อีกประมาณ 10 วันจะได้ของ ที่สำคัญของแถมครบครัน เม็ม 4 GB และก็บลูทูต ให้ด้วย ในราคาเพียง 16500 ถือว่าสมราคามากๆครับ เอามาใช้รอ i900 ได้สบายเลย วันนี้ได้กดเล่นตัวจริงอยู่พักใหญ่ๆ ชอบมากๆ สวย เนียน บาง ทำงานได้เร็วกว่าตัว อามานี่ อีก กล้องจัดแจ๋ว สัมผัสเบาบางดี ถูกใจอยากได้เร็วๆเลยล่ะครับ บางเท่า Iphone เลย Very Happy
AchAngel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 01:36  

Yarisz ผู้เขียน:
เอิ่กๆ วันนี้ผมไปจองเครื่อง F480 ที่ศูนย์ซัมซุงมาแล้วครับ หุๆ เค้าบอกมีคนจองไปแล้ว 20 กว่าเครื่อง อีกประมาณ 10 วันจะได้ของ ที่สำคัญของแถมครบครัน เม็ม 4 GB และก็บลูทูต ให้ด้วย ในราคาเพียง 16500 ถือว่าสมราคามากๆครับ เอามาใช้รอ i900 ได้สบายเลย วันนี้ได้กดเล่นตัวจริงอยู่พักใหญ่ๆ ชอบมากๆ สวย เนียน บาง ทำงานได้เร็วกว่าตัว อามานี่ อีก กล้องจัดแจ๋ว สัมผัสเบาบางดี ถูกใจอยากได้เร็วๆเลยล่ะครับ บางเท่า Iphone เลย Very Happy

แล้วตัว F480 นี้มันต่างกับ i900 เยอะไหมและ มันจะมาเมื่อไร สำหรับ i900 อะครับ
SEIYU
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : samsung omnia
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 01:49  

ราคาที่ singapore ตกเป็นเงินไทยประมาณ 25000 บาท บวกลบนิดหน่อย คงจะมีหลายท่านได้อ่านภาพรวมจากหลาย comment และนี่ก็จะเป็นข้อละเอียดเล็กๆน้อยๆเพิ่มเติมนะครับ ราคาที่ว่านี้ไม่ใช่ 8 gb แต่เป็น 16 gb นะคับ ปากกามีให้พก เพราะตัวเครื่องไม่มีที่เสียบ สำหรับคนที่ใช้งานไม่ถนัดรึว่าเล๊บยาว ส่วนเรื่องกล้องนอกจากจะมาพร้อมกับความละเอียดถึง 5 ล้านพิกเซลแล้ว ยังมีระบบ auto fucus และ มาโครมาให้ด้วย ปุ่มเสียงด้านข้างถ้ากดลงค้างไว้สักพักจะเข้าเป็นหมวดไฟส่องสว่างสามารถตั้งเวลาให้สว่างนานตามที่เราตั้งเวลาได้ และถ้ากดในตำเเหน่งขึ้นค้างไว้จะเป็นการเปิดการขยายหน้าตาของหน้าที่เรากำลังใช้งานอยู่ได้นะคับ ถ้าหาอะไรเจออีกจะเอามาบอกกันนะคับ
black_izer
Year's Star

หัวข้อ : RE
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 20:59  

ผมเป็นกลุ่มแรกๆ ที่มีโอกาสใช้ไอโฟน ตั้งแต่รุ่นที่ยังต้องใช้ซิมปลดล๊อกและมีการแกะเครื่องปลดล๊อกกัน
ผมบอกตามตรงว่าที่ผมซื้อเพราะเห่อมากๆ ไอโฟนจิงๆแล้วไม่มีอะไรหรอก ว่างเปล่า
เน้นความเรียบง่ายและเข้าใจง่าย สะดวกซะมากกว่า ไม่ได้เน้นอะไรจิงจังคับ
เสียงก็ถือว่าเข้าขั้นดีเท่าไอพอดเลยน่ะคับเสียงหูฟังของไอโฟนแต่อย่าเปิดจากลำโพงเชียว
ไอโฟนเป็นมือถือที่ดีได้ถ้าทางแอ๊ปเปิ้ลไม่คิดถึงผลประโยชน์และความถูกต้องมากเกินไป
เช่น การรับส่งข้อมูลไฟล์ต่างๆ ผ่านบลูทูธ ไม่ได้ และการลงเพลงต้อง Sync ผ่าน iTune เหมือน iPod
ที่ญี่ปุ่นเกิน 90% น่ะคับไม่มีใครอยากได้ไอโฟน บางคนบอกว่าเป็นเพราะไม่มี ICcard ,Ir และการโหลดต่างๆอย่างอิสระ และบางกลุ่มที่ญี่ปุ่นก็ต่อต้านแบนด์ที่มาจากต่างชาติ
ตัวผมเองขายไอโฟนไปสักพักใหญ่ๆแล้วคับ ใช้อย่างมีความสุขแค่ 1 เดือนแรก เดือนที่ 2 เริ่มเซ็ง พอเข้าเดือนที่ 3 ผมทนใช้ ทนได้ 1 อาทิดผมก็ขายเลยคับ แล้วหันไปจับ LG Shine แทนตอนนี้ Shine ก็ยังใช้ แต่ก็มี K770i N95 P905i 6280 และ N70 ไว้ใช้อยู่คับ
ผมชอบเก็บสะสมแต่สำหรับไอโฟนไม่ดีกว่า

ผมมองว่าเจ้า SS ตัวนี้นเล่นเหมือนกันน่ะคับ ดูหรูหราสไตล์เกาหลี
ราคาให้มากสุด 27000 คับถ้าเกินจากนี้คงไม่ซื้อ
BooK kUnG
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 21:23  

อยากให้วางจำหน่ายเร็วๆจัง

มีรีวิวแบบตั้งแต่แกะกล่อง

แล้วทดลองใช้ทุกโปรแกรม ทุกการใช้งานที่ทุกคนอยากรู้

จะมีมั๊ยน๊า............
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 23:23  

ผมว่านะครับตัวนี้ ไม่ถึง 27000 ชัวร์ๆ ครับ เพราะตอนนี้จะวางขายตัว F480 แล้ว สเป็คแตกต่างกันไม่มากเท่าไหร่ แต่ F480 จะวางขายที่ 15900 บาท นะคับ สำหรับที่ศูนย์ซัมซุง ถ้าราคาขนาดนี้เนี่ย i900 ออกตัวแรงสุดยังไงก็ไม่น่าเกินช่วง 2 หมื่นต้นๆเลยด้วยซ้ำครับ Very Happy รอสอยๆ อิอิ
montblanc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 00:15  

Yarisz ผู้เขียน:
ผมว่านะครับตัวนี้ ไม่ถึง 27000 ชัวร์ๆ ครับ เพราะตอนนี้จะวางขายตัว F480 แล้ว สเป็คแตกต่างกันไม่มากเท่าไหร่ แต่ F480 จะวางขายที่ 15900 บาท นะคับ สำหรับที่ศูนย์ซัมซุง ถ้าราคาขนาดนี้เนี่ย i900 ออกตัวแรงสุดยังไงก็ไม่น่าเกินช่วง 2 หมื่นต้นๆเลยด้วยซ้ำครับ Very Happy รอสอยๆ อิอิ

ถ้า 8Gb ก็น่าจะใช่ครับ ซัก 18000-21000 กำลังดีเลย แต่ถ้า 16GB ก็ไม่แน่แต่เห็นมีคนบอกว่าจะมาไหยแค่8 ซึ่งผมโอเคพอใช้ละ มาช่วยกันลุ้นให้มันไม่ถึง 20000 กันเถอะ อิอิ
95CuEMaSTeR95
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 11:15  

HTC Daimond VS. SS i900

http://www.gsmarena.com/htc_touch_diamond_vs_samsung_i900_omnia-review-262.php
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 15:04  

อะไรมันจะถูกปานน้าน ของดีราคาถูก มีซัมซุงเท่านั้นที่ทำได้ เจ๋งๆๆๆๆ
เตร็ดเตร่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 15:28  

ถ้าไปหิ้วมาจาก สิงคโปร์ มาใช้ในเมืองไทย เราต้องทำยังไงบ้างไหมครับ
zikhard
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 16:11  

ตัวนี้มี ICEpower จาก Bang & Olufsen ป่าว Rolling Eyes
SEIYU
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 00:39  

เตร็ดเตร่ ผู้เขียน:
ถ้าไปหิ้วมาจาก สิงคโปร์ มาใช้ในเมืองไทย เราต้องทำยังไงบ้างไหมครับ
ไม่ต้องทำอะไรมากครับ แค่เปิดด้านท้ายเอาแบตฯออก เอาซิมใส่เข้าไป ปิดฝาแล้วก้อพลิกด้านหน้าเปิดเคื่อง รอได้เลย อ้อ ไม่มีภาษาไทยนะครับ ต้องหาโหลดเอาเอง แต่คิดว่าอีกไม่นานก้อคงจะมี
montblanc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 01:12  

ขอรบกวนคุณ SEIYU นิดนึงครับช่วยดูว่ามันถ่าย video ได้กี่เฟรมต่อวิครับ(ลุ้นให้ 30 ขึ้นไป อิอิ)
AchAngel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 01:20  

เวรกรรมไปเอาจากsingapo ได้เลยเหรอ งั้นเดยวรีบจิ๊กเพื่อนที่เรียนนั่นให้ซื้อมาให้อย่างด่วนแล้ว = =
เตร็ดเตร่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 10:08  

SEIYU ผู้เขียน:
เตร็ดเตร่ ผู้เขียน:
ไม่ต้องทำอะไรมากครับ แค่เปิดด้านท้ายเอาแบตฯออก เอาซิมใส่เข้าไป ปิดฝาแล้วก้อพลิกด้านหน้าเปิดเคื่อง รอได้เลย อ้อ ไม่มีภาษาไทยนะครับ ต้องหาโหลดเอาเอง แต่คิดว่าอีกไม่นานก้อคงจะมี

ขอบคุณมากครับ ที่ให้คำแนะนำ

สงสัยจะยุ่งยากน่าดู อย่างนี้ต้องรีบหาคนหิ้วมาให้เสียแล้ว Very Happy
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 11:38  

อ้างถึง:
ขอรบกวนคุณ SEIYU นิดนึงครับช่วยดูว่ามันถ่าย video ได้กี่เฟรมต่อวิครับ(ลุ้นให้ 30 ขึ้นไป อิอิ)

เอาภาพวีดีโอที่ถ่ายจาก i900 มาให้ดูคับ

VGA video (640 x 480 pixels) at 15fps
http://i.gsmarena.com/vv/reviewsimg/htc-diamond-vs-samsung-omnia/omnia/camera/gsmarena_v002.mp4

QVGA video (320 x 240 pixel) at 30fps
http://i.gsmarena.com/vv/reviewsimg/htc-diamond-vs-samsung-omnia/omnia/camera/gsmarena_v003.mp4
อยากได้ๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 11:39  

ที่สิงค์โปรนี่ราคาเท่าไหร่หรอคับ
SEIYU
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 21:29  

อยากได้ๆๆ ผู้เขียน:
ที่สิงค์โปรนี่ราคาเท่าไหร่หรอคับ
ราคาที่ singapore ประมาณ 1,070 sgd เงินไทยประมาณ คูณ 24.00 25,680 บาทไทย บวก ลบนิดหน่อยตามอัตราเเลกเปลี่ยน ส่วนเรื่อง vdo กี่เฟรมก้อคงมึคนเอาคลิปให้ดูแล้ว ที่สำคัญผมลืมไปว่ามันเป็น window mobile วันนี้ก้อเลยลองเอา thai WinCe มาลง ของ window mb 6 ก้อสามารถใช้งานได้ดี เด๋วพรุ่งนี้กลับก็ว่าไปทำเรื่องซื้อ licence ให้เรียบร้อย เพราะจะได้อ่านข้อความได้ พิมไทยคงไม่คุ้น สระเยอะเกิน อิ อิ
montblanc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 22:49  

SEIYU ผู้เขียน:
อยากได้ๆๆ ผู้เขียน:
ราคาที่ singapore ประมาณ 1,070 sgd เงินไทยประมาณ คูณ 24.00 25,680 บาทไทย บวก ลบนิดหน่อยตามอัตราเเลกเปลี่ยน ส่วนเรื่อง vdo กี่เฟรมก้อคงมึคนเอาคลิปให้ดูแล้ว ที่สำคัญผมลืมไปว่ามันเป็น window mobile วันนี้ก้อเลยลองเอา thai WinCe มาลง ของ window mb 6 ก้อสามารถใช้งานได้ดี เด๋วพรุ่งนี้กลับก็ว่าไปทำเรื่องซื้อ licence ให้เรียบร้อย เพราะจะได้อ่านข้อความได้ พิมไทยคงไม่คุ้น สระเยอะเกิน อิ อิ

ผมมีภาษาไทยให้ใช้ก่อนสนมั้ยครับไม่รู้ว่าจะมีคีย์บอร์ด qwerty ของ 240*400 ออกมาโดยเฉพาะมั้ยไม่งั้นเดี๋ยวต้องเสียตัง 2 รอบนะครับ(ตอนนี้ใช้ thaiwince แล้วใช้งานได้ครบทุกส่วนเลยรึปล่าวครับ)

ขอบคุณสำหรับคำตอบเรื่องถ่ายวิดีโอด้วยครับ 30เฟรมแจ่มมากๆ
SO9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2008 17:37  

program ทั่วไปของ ppc จะรองรับหน้าจอเเบบ 240*400 ไหมครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: