Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 w850i มอง memory stick pro duo ไม่เห็นอ่าครับ รบกวนช่วยหน่อย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 7296
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: 3 จ.ชายแดนใต้
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : w850i มอง memory stick pro duo ไม่เห็นอ่าครับ รบกวนช่วยหน่อย
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 14:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าผมไปซื้อ ms pro duo 2 g high speed มาใส่ใน w850i ตอนใส่เปิดมาก็มองเห็นครับ ฟังเพลงได้ ถ่ายรูปลง ms pro ได้ปกติ แต่พอ ตั้งทิ้งไว้ซักพัก อยู่ ๆ มันก็มองไม่เห็น ms pro ต้องทำการถอดแล้วเสียบใหม่ถึงจะเห็น แต่พอทิ้งไว้ซักพักก็ไม่เห็นเหมือนเดิม ทำการ format จากคอมมก็แล้ว format จาก w850i ก็แล้วยังเป็นเหมือนเดิมเลย พอมีใครจะช่วยแก้ไขให้ได้ป่าวครับ เดือดร้อนมาก ฟังเพลงไม่ได้เลย
กรุณาช่วยตอบด้วยนะครับจะขอบคุณมาก

*** ลืมบอกไปนะครับ ms pro duo ตัวนี้ รองรับ psp ด้วยไม่ทราบว่าจะเกี่ยวกับตัวนี้ด้วยหรือป่าวถึงทำให้มีปัญหา
LYLY
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: w850i มอง memory stick pro duo ไม่เห็นอ่าครับ รบกวนช่วยหน่อย
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 04:10  

mohog_n_gage ผู้เขียน:
คือว่าผมไปซื้อ ms pro duo 2 g high speed มาใส่ใน w850i ตอนใส่เปิดมาก็มองเห็นครับ ฟังเพลงได้ ถ่ายรูปลง ms pro ได้ปกติ แต่พอ ตั้งทิ้งไว้ซักพัก อยู่ ๆ มันก็มองไม่เห็น ms pro ต้องทำการถอดแล้วเสียบใหม่ถึงจะเห็น แต่พอทิ้งไว้ซักพักก็ไม่เห็นเหมือนเดิม ทำการ format จากคอมมก็แล้ว format จาก w850i ก็แล้วยังเป็นเหมือนเดิมเลย พอมีใครจะช่วยแก้ไขให้ได้ป่าวครับ เดือดร้อนมาก ฟังเพลงไม่ได้เลย
กรุณาช่วยตอบด้วยนะครับจะขอบคุณมาก

*** ลืมบอกไปนะครับ ms pro duo ตัวนี้ รองรับ psp ด้วยไม่ทราบว่าจะเกี่ยวกับตัวนี้ด้วยหรือป่าวถึงทำให้มีปัญหา

mem ที่ซื้อมาเป็นของแท้หรือของปลอมครับ
ผมก็เคยเจอกับเคสคล้ายๆกัน แต่เป็น M2 ขนาด1GB ซื้อจาก HK พอมาใช้เห็นซักพักก้ไม่เห็น แล้วหน้าจอก็ขาว ถอดออกจากเครื่องหาย format ลองใหม่ ก็ใช้ได้ซักพักก็เป็นอีก สุดท้าย ใช้ scandisk ใน windows และลอง format ใหม่ คราวนี้ กลายเป็น 256 MB งงมั้ยครับ ใช้ได้ไม่เคยเสียอีกเลย จากเคสของผมและของคุณ มันคล้ายๆกัน ถ้ายังเป็นอาการเดิมอีกและลอง mem อื่นกับเครื่องคุณแล้ว ไม่เป็นอาการดังกล่าวตามที่คุณกล่าวมา ผมว่าเอา mem ไปเปลี่ยนเถอะ ยังไง mem duo pro 2 GB(PSP) ยังไงมันก็ support เครื่องคุณ ถ้า mem ไม่เสียนะครับ
Pug-me
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : ลองดู
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2007 22:19  

ผมเคยเจอปัญหาเรื่องเมม เหมือนกัน เพราะซื้อของเก๊มา แต่ไม่ต้องห่วง ถ้าเคลมได้ให้รีบเคลม แต่อย่างน้อยให้ลองเอาตัวอ่านเมมลองอ่านก่อนถ้าอ่านได้ให้นำข้อมูลออกมากก่อน แต่ถ้าไม่ได้หมายความว่าเจ๊งชัวร์ แต่ถ้าอ่านได้ให้แบ๊คอัพไ้ว้ก่อนแล้วลองฟอร์แมทกับตัวเครื่องมือถือที่สามารถทำได้ อาจใช้อีกเครื่องก็ได้ ถ้าทำได้ก็จบปัญหา
แต่ถ้ามองไม่เห็นให้ฟอร์แมตด้วยวินโดว์ต แล้วลองใส่เครื่องใหม่ แล้วลบอีกที ถ้าใช้ไม่ได้ก็จบไม่สามารถทำอะไรได้ แต่ของผมเคยทำได้ครับ
mohog_n_gage
Year's Star

จังหวัด: 3 จ.ชายแดนใต้
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 15:36  

ทราบปัญหาแล้วครับ เกิดจากปัญหาอะไ ร

น่าจะเป็นปัญหาที่ตัว ms pro duo เป็นของก๊อปครับ

คือว่าผมนำไปเคลมที่ร้านครับ

แล้วปรากฏว่า เค้าลองเปลี่ยนทุกตัวเลย

ปรากฏว่าปัญหาเหมือนเดิม

เห็นเพียบชั่วคร แู่ต่หลังจากนั้น

ก็กลับเป็นมองไม่เห็น เหมือนเดิม

สุดท้ายทางร้านไปเอา ms pro duo ตัวใหม่ซึ่งเป็นของแท้มาให้ลองปรากฏว่าใช้ได้ครับ

ผมคิดว่าน่าจะเป็นปัญหาที่ ms pro duo ปลอม ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: