Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung D880 Dual Sim - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 208 / เข้าชม: 463545
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

" เรียกน้ำย่อย ไปดูตัวจริงกัน เท่าที่ดู สวยมาก

การตอบสนองของเมนูทำได้ดี และเร็วพอสมควร "

<object width="425" height="355"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/nEwfJxHxJig&rel=1"></param><param name="wmode" value="transparent"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/nEwfJxHxJig&rel=1" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" width="425" height="355"></embed></object>

http://www.youtube.com/watch?v=nEwfJxHxJig
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

รอรอ แล้วก้อรอชอบๆๆขอให้มีสี อื่นเหอะ
รอลูกเดียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รอ..ร๊อ..รอ

ขออย่าได้ฮิตเหอะนะ..ราคาจะได้ตกไวๆ รอซื้อตอนราคาถูกกว่านี้ดีกว่า กะว่าซัก 3 เดือนน่าจะเหลือซัก 10,900 แน่ๆ
ผู้ใช้ที่รอคอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เห็นไหม ค่ายใหญ่เขาทำ 2 SIM แล้ว

ผมเคยอยู่บริษัทผลิตมือถือ ของคนไทยรายหนึ่ง
บอกเขาแล้วรีบทำ

แต่เขาอ้างว่า เราไม่ทำ เพราะเดี๋ยวขายเครื่องได้เครื่องเดียว
ดีเหมือนกัน รอค่ายใหญ่เขาทำแล้ว ทำตาม เจริญ... ครับทีมงานมือถือคนไทย
GoldGear58
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มาเมื่อไร

แล้วจะมาเมื่อไร มีใครรู้บ้าง
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

แพงไปหน่อย
nbt9999
Year's Star

หัวข้อ :

ดีไหมครับ มีท่านผู้ใดลองใช้หรือยัง
-เสียงสนทนาดังชัดไหมครับ
-กล้องชัดไหมครับ
wisuts
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :

ผมก้อไม่เคยลองใช้นะ แต่ ระดับ ซัมซุง ซะอย่าง

กล้อง ชัด ใช้ได้ครับ
เสียงสนทนา เวิร์คมาก เชื่อดิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

" วางจำหน่ายแล้วครับ "

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T6180875/T6180875.html[/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

sim นิงใช้ true sim นึงใช้ ais ได้มะ
ฉันเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...

triband และ data เฉพาะซิมหลัก ส่วนซิมรองไม่สามารถครับ เปิดพร้อมกันได้ทั้ง 2 ซิม
แยกเสียงต่างกันได้ ถ้าเอาซิมใดซิมหนึ่ง โทรเข้าอีกซิม จะเป็นสายไม่ว่าง
ซิมหลักอัดเสียงสนทนาได้ ซิมรองไม่สามารถ ครับ ช่วงนี้หาของยากนิดหนึ่งครับ
เครื่องค่อนข้างหนา และ หนัก ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...

ฉันเอง ผู้เขียน:
triband และ data เฉพาะซิมหลัก ส่วนซิมรองไม่สามารถครับ เปิดพร้อมกันได้ทั้ง 2 ซิม
แยกเสียงต่างกันได้ ถ้าเอาซิมใดซิมหนึ่ง โทรเข้าอีกซิม จะเป็นสายไม่ว่าง
ซิมหลักอัดเสียงสนทนาได้ ซิมรองไม่สามารถ ครับ ช่วงนี้หาของยากนิดหนึ่งครับ
เครื่องค่อนข้างหนา และ หนัก ครับ

หนาครับแต่ก็ถนัดมือดี สำหรับผู้ชายนะครับ
แต่หนักเน่ยะ ผมว่าไม่หนักมากนะครับ
เพราะตัวเครื่องเป็นพลาสติกเกือบทั้งหมด
เบากว่าที่คิดเยอะครับ
samsungman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมว่าประหยัดดีครับ...ไม่ต้องซื้อหลายเครื่อง ไม่ต้องพกหลายเครื่อง คุณภาพของ samsung ผมว่าได้มาตรฐานอยู่แล้ว เท่าที่ใช้มาไม่เคยผิดหวังครับ
นนรนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
แก้ไขนิดนึงครับ
ตั้งเสียงเรียกเข้าแยกซิมไม่ได้
แต่เลือกว่า เสียงดัง หรือ สั่น แยก sim ได้ครับ

ตกลงว่าตั้งแยกได้ครับ แหะ ประมาณว่ายังใหม่อยู่...

ใครมีนี้ผมว่าเท่มากครับ....อิอิอิ Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตั้งเสียงเรียกเข้าแยกซิมไม่ได้
แต่เลือกว่า เสียงดัง หรือ สั่น แยก sim ได้ครับ

ตกลงว่าตั้งแยกได้ครับ แหะ ประมาณว่ายังใหม่อยู่...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Artz ผู้เขียน:
ถ้าโทรออก sim 1 .. sim 2 ยังรับสัญญาณ ได้ไหมครับ Laughing

ได้ครับ แล้วบอกด้วยว่าเขาจาก sim1 หรือ sim2
สามารถเลือก disable ใช้ sim เดียวก็ได้ครับ

แต่ซิมที่เป็น primary จะโทรออกได้ sim เดียว
ถ้าจะเปลี่ยนต้อง ตั้งค่าใหม่ (กดป่มข้างเครื่อง) แล้ว restart ใหม่
ง่ายมากๆ

ตั้งเสียง sim ต่างกันก็ได้ด้วยครับ

สะดวกดีครับเหมาะสำหรับคนที่ใช้ promotion ต่างๆกัน

ปล.ซื้อมาใช้แล้วครับ
แบตไม่เปลืองเพราะก้อนใหญ่ 1200 mA แน่ะ
CzmaN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

" วางจำหน่ายแล้วครับ "

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T6180875/T6180875.html
ampol jampaton
Year's Star

จังหวัด: ครีสะเกษ
หัวข้อ : 2 ซิม ด้วย แต่่.....

Surprised แปลกตรงมี 2 ซิม ส่วนคุณสมบัติอื่นๆ เหมือนเดิมเลย ผมว่าราคาน่าจะตั้งไว้ประมาณ 8000-9000 ก็น่าจะ OK แล้ว แต่นี่ตั้ง 12900 น่ะ Crying or Very sad
tsudoka
Year's Star

หัวข้อ : ต่อ

D 880 ราคา 12,900 บาท อยากได้แต่รอสัก 5-6 เดือนดีกว่ารอราคามันลงก่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

" ราคามาแล้วครับ

D 880 ราคา 12,900 บาท

G 600 ราคา 15,900 บาท

E 950 ราคา 10,900 บาท

เปิดตัวพร้อมจำหน่าย ต้นปี 2551

ที่มา ศูนย์ซัมซุง 02-689-3232 "
ohmkub
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
หัวข้อ :

Samsung ไอเดียแจ๋วดีแฮะ ที่ทำรุ่นนี้ออกมา ไม่แน่ใจว่าเป็นจ้าวแรกที่ทำหรือเปล่า แบตเตอรี่ให้มาตั้ง 1200 mAh คิดว่าคงเป็นเพราะ2ซิมที่ต้องการรับประทานพลังงานมากกว่าปกติ รูปร่างดูสวยดี สีดำเหมาะกับผู้ชายดีนะผมว่า แต่ราคาก็สูงลิ่วเหมือนกัน เห็นเวปไซด์ทางยุโรปบอกเปิดตัวประมาณ 21245.00บาท ประมาณนั้น ส่วนตัวผมผมขอเครื่องละซิมดีกว่า จะได้มีโทรศัพท์ไว้ใช้หลายๆเครื่อง Rolling Eyes
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :

ก็สวยอยู่อ่ะ

จอใหญ่(ชอบ)

แต่เครื่องหนาไปนิดส์หนึ่ง Very Happy
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :

ปกติจะสแตนด์บายได้สองสายครับ

ส่วนในรูปที่สอง ที่มีเลือกซิม น่าจะเป็นระบบเลือกว่าจะใช้เบอร์ไหนโทรออก

ถ้าจำไม่ผิด ระบบสองซิมจะกินไฟเอามากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สงสัยสองซิม

Double Sims ผู้เขียน:
ใส่ได้ 2 ซิม แล้วใช้ได้พร้อมกันเลยมั้ย หรือว่า ต้องสลับกันใช้ทีละซิม ถ้าใช้ได้พร้อมกันเลยก็เยี่ยม........สอยชัวร์

รองรับการทำงาน 2 ซิมการ์ด พร้อมกัน (Dual SIM cards)

ก็มันมี ใน feature หนิครับ
Double Sims
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัยสองซิม

ใส่ได้ 2 ซิม แล้วใช้ได้พร้อมกันเลยมั้ย หรือว่า ต้องสลับกันใช้ทีละซิม ถ้าใช้ได้พร้อมกันเลยก็เยี่ยม........สอยชัวร์
ssaaayy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อย่าเกิน 13000 ได้ไหม คุณแม่ขอร้อง
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :

แต่ถ้าหาย ก็หายทีละสองซิมเหมือนกัน
aiem
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :

อ๋อค่ะ เครื่องจะขยับนิดๆหน่ะค่ะ ตอนที่ไม่ได้สไลด์นะค่ะ
aiem
Year's Star

หัวข้อ :

ถ้าจะลงรูปที่เราถ่ายจากมือถือ หรือว่ารูปที่เราเก็บไว้ในคอทฯมาโพสให้ดูในกระทู้ เราจะทำยังไงบ้างค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หนาไป ไม่เป๊ค เลย
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

scharan ผู้เขียน:
Samsung ไอเดียแจ๋วดีแฮะ ที่ทำรุ่นนี้ออกมา ไม่แน่ใจว่าเป็นจ้าวแรกที่ทำหรือเปล่า แบตเตอรี่ให้มาตั้ง 1200 mAh คิดว่าคงเป็นเพราะ2ซิมที่ต้องการรับประทานพลังงานมากกว่าปกติ รูปร่างดูสวยดี สีดำเหมาะกับผู้ชายดีนะผมว่า แต่ราคาก็สูงลิ่วเหมือนกัน เห็นเวปไซด์ทางยุโรปบอกเปิดตัวประมาณ 21245.00บาท ประมาณนั้น ส่วนตัวผมผมขอเครื่องละซิมดีกว่า จะได้มีโทรศัพท์ไว้ใช้หลายๆเครื่อง Rolling Eyes

เห็นว่าพวกเครื่องจีนแดงก็ใส่ได้ 2 ซิมอ้าคับ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ต่อจากนี้ กิ๊ก และแฟนก็โทรเข้ามาเครื่องเดียวกันได้แล้ว เย้

จะได้ไม่ต้องพกหลายเครื่อง

หลายที่ซ่อน
Cyber TONG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 4 เบอร์

zabbazak ผู้เขียน:
รอเครื่อง 4 ซิมครับ รุ่นนี้ไม่พอ เพราะเมีย 1 กิ๊กอีก 3 ไม่อยากพกหลายเครื่อง

ใช้ 1 ซิม 2 เบอร์ ซิ ก็เป็น 4 เบอร์แล้ว
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :

2ซิม ซัมซุง คงจะน่าไว้ใจได้ ถ้าไม่แพงก็ใช่เลย
หมาน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ระบบ 2 sim ของตัวนี้ สามารถให้มันเชื่อมต่อเครือข่ายได้พร้อมกันทั้ง 2 sim หรือจะปิด sim ใด sim หนึ่ง ให้เชื่อมต่อแค่ sim เดียวก็ได้

ส่วนเวลาโทรออกสามารถเลื่อนปุ่มที่ด้านข้างได้ว่าจะโทรออกด้วย sim ไหนได้โดยไม่ต้องปิดเครื่อง

ราคาเปิดตัวไม่เกิน 15,900 บาท เพราะมันต้องถูกกว่า G600

สีที่เข้ามาตอนแรกคาดว่าจ่าจะมีแค่สีดำสีเดียว ถ้าการตอบรับดีก็อาจจะมีสีอื่นๆเข้ามาอีก
คนอุดร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ความสามารถเลียนแบบ OEM ซะงั้น

OEM เราลอกหน้าตาเค้ามาก่อน เค้าเลยลอกความสามารถของ OEM ที่ใส่ได้ 2 ซิม
ต่อไปคงลอกความสามารถทีวี UHF โดยใช้ปากกาเป็นเสาอากาศ- ทำ 2 กล้องแต่ไม่มี 3g
ใช้กล้องเป็น webcam ได้ ฯลฯ
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : น่าใช้มากเลยยยย

น่าใช้มากเลยยยยย Shocked desigeก็สวย
zabbazak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รอเครื่อง 4 ซิมครับ รุ่นนี้ไม่พอ เพราะเมีย 1 กิ๊กอีก 3 ไม่อยากพกหลายเครื่อง
บ้ามือถือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : samsung

ดูรูปร่างแล้ว น่าจะใช้ได้ที่ละ sim นะ ช่วยแถลงไขหน่อยนะ Samsung ราคาเท่าไหร่ สีอะไรบ้าง Cool Cool Twisted Evil Evil or Very Mad
รอซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เลือกได้

scharan ผู้เขียน:
exodus ผู้เขียน:
ต่อจากนี้ กิ๊ก และแฟนก็โทรเข้ามาเครื่องเดียวกันได้แล้ว เย้

หลายที่ซ่อน

น่าเป็นห่วงSamsung รุ่นนี้จัง ตอนเวลาที่อยู่กะแฟน แล้ว กิ๊ก ดันโทรมา กะว่ากลัวโดนเฟี่ยง แต่ถ้าเฟี่ยงแล้วเครื่องไม่เป็นไร ซื้อเลยครับ ถือว่าคุ้มสุด อิอิ Very Happy

รู้สึกว่ารุ่นนี้จะเลือกได้ว่าจะปิดสัญญาณซิมใดซิมหนึ่งก็ได้นะ ทีนี้ก็ไม่ต้องกลัวว่ากิ๊กจะโทรหาเวลาไปไหนกับแฟน..55
Razz
ohmkub
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
หัวข้อ :

exodus ผู้เขียน:

หลายที่ซ่อน

น่าเป็นห่วงSamsung รุ่นนี้จัง ตอนเวลาที่อยู่กะแฟน แล้ว กิ๊ก ดันโทรมา กะว่ากลัวโดนเฟี่ยง แต่ถ้าเฟี่ยงแล้วเครื่องไม่เป็นไร ซื้อเลยครับ ถือว่าคุ้มสุด อิอิ Very Happy
aiem
Year's Star

หัวข้อ : Re: ติชม

ลูกค้าซัมซุง ผู้เขียน:
เราซื้อไอ้เครื่องนี้มาราคา19000บาท(จ.มุกดาหาร โลตัส ใช้บัตรแครดิด)ใช้ได้ไม่ถึงเดือนจิงๆ
ปรากฎว่าสายแพร์ขาด เครื่องลวน เปิดไม่ติด ส่งเข้าศูนย์ตอนแรกอีคนขายบอกจะส่งให้ ผ่านไป1สัปดา เราไปถาม มันบอกยังไม่ได้ส่งให้ เสียอารมมากเลย
เราไม่รอหรอกนะเอาไปให้คนรู้จัก(ร้ายขายโทรศัพท์อีกที่)ส่งให้ ผ่าน1เดือน
ซ้อมไม่เสร็จคะ โทรถามที่ศุนย์มันบอกว่ารออีก 1 เดือน (เป็นเดือนที่2แล้วนะ)มันบอกถึงจะซ้อมเสร็จ มันบอกจะเสร็จปามาณวันที่24 สค.51 เราก็จะรอดูมันซิว่าจะเป็นไง
ฝากบอกทางศูนย์ด้วยนะคะว่าปริการแบบนี้จะไม่เป็นลูกค้าซัมซุงอีกต่อไปและจะบอกทุกคนที่รู้จัดด้วยว่า
ห่วยที่สุด
ฝากไล้มันอกด้วยอีคนขายสองคนที่ศูนย์ โลตัสมุกดาหาร เพราะมันกำลังทำให้บริษัทของคุณถูกมองในแง่ลบ พูดจาไม่ดี บริการแย่ สินค้าแถมห่วยอีก เสียอารมสุดๆ

ถ้าเป็นคุณละซื้อของมาใช้ยังไม่ทันเป็นด้วยซ้ำก็ใช้การไม่ได้ และซ้อมลืมอีกตาหาก โคตรแย่ Evil or Very Mad

อาจจะบังเอิญเจอเครื่องที่มีปัญหาก้ได้อ่าค่ะ ถ้าจาซื้อต้องซื้อในที่ที่มั่นใจว่าเครื่องดีมีคุณภาพอ่าค่ะ
ใครรู้บ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้

เห็น Phone one M503 ก็เป็นระบบ 2 ซิมเหมือนกัน ไม่ทราบมีท่านใดเคยใช้บ้าง?

ไม่รู้เป็นยังไงบ้าง เห็นราคาถูกกว่าพอสวมควรเลย 5,900 บาท
ไอโกะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

โทรเช็คกับทาง call center มาแล้วค่ะ

เค้าบอกว่าเป็นปกติของรุ่นนี้ค่ะ
dookie1992
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อมาแล้ว แต่ว่าอยากถามข้อนึงอ่ะ

zendesign ผู้เขียน:
ซื้อมาได้ 2 สัปดาห์แล้วครับ ดีมากๆ คือว่าอย่างแรกเลยก้อคงเป็นที่ใช้ได้ 2 sim เนี้ยแหล่ะ เพราะว่าผมติดตั้ง ubc ที่บ้านแล้วได้ ซิมของทรูมาและก้ออยากซื้อโทรศัพท์ใหม่สักเครื่องแล้วเครื่องเก่าก้อใส่ซิมทรู เลยเดินหาแต่พอได้ samsung ตัวนี้มาก้อจบเลย แต่ลูกเล่นที่ไม่มีเหมือน sony เครื่องเก่าก้อตรงไม่มี ธีมให้ดาวส์โหลดครับ ในเครื่องมีธีมไว้ให้แค่ 4 อันเองแต่ก้อไม่ค่อยได้เล่นอะไรมากมายอยู่แล้ว ข้อสงสัยอีกอย่างที่อยากถามครับ ผมเลือกภาพใน folder ส่วนตัวแล้วเลือกไปที่ ภาพแล้วเลือกตั้งเป็นรูปภาพผู้โทร แต่ว่าทำไมพอเลือกแล้ว มันถึงขึ้นว่า "ว่าง ! " หมายถึงอะไรเหรอ
Shocked

แปลว่าในเครื่องคุณยังไม่มีรายชื่ออะครับ
ต้องเซฟรายชื่อในเครื่องก่อนนะครับ
dookie1992
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สอบถามเรื่อง small talk

Guay-jenK ผู้เขียน:
small talk ที่แถมมาน่ะครับ ต้องไป set อะไรให้มันใช้งานได้ไหมครับ ของผมฟังเสียงได้แต่กดรับสายไม่ได้ และถ้าเราใช้ฟังเพลงอยู่ถ้ามีสายเข้ามันจะตัดเสียงเพลงให้ไหมครับ

การรับสายจากสมอลลทอล์คต้องกดปุ่มค้างไว้ครับ
กดทีเดียวรับไม่ได้ครับ ต้องกดค้างนะครับ
akespv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากถามผู้ที่ใช้อยู่หน่อยครับว่า ซิมรองสามารถใช้ BT หูฟังได้มั้ยครับ

บางยี่ห้อใช้ได้แค่ซิมหลัก จะเปลี่ยนมาใช้ D880 แต่ติดใจตรงเรื่อง BT ครับ
p_suntree
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: kanchanaburi
หัวข้อ :

ตอนนี้ก็ใช้2เครื่องอยู่คะ กำลังมองหาเครื่อง2ซิมอยู่พอดี เห็นรุ่นนี้OKเลย ติดนิดเดียวคือรู้สึกมันใหญ่ หนาและน่าจะหนัก ผู้ที่ใช้แล้วช่วยแสดงความเห็นทีสิคะว่ามันใหญ่และหนักรึเปล่าคะ ถ้าผู้หญิงถือมันจะดูเทอะทะไปไหมคะ ตอนนี้ใช้sonyอันนึงและsamsungอันนึงแต่อันเล็กๆเบาๆนะคะ Confused
ขอบคุณคะ

ปล.samsungตัวนี้เปลี่ยนธีมได้ไช่ไหมคะ คือใช้SamsungE590มันเปลี่ยนไม่ได้นะคะ ชอบแบบเปลี่ยนได้เหมือนsonyนะคะ
zendesign
Year's Star

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว แต่ว่าอยากถามข้อนึงอ่ะ

ซื้อมาได้ 2 สัปดาห์แล้วครับ ดีมากๆ คือว่าอย่างแรกเลยก้อคงเป็นที่ใช้ได้ 2 sim เนี้ยแหล่ะ เพราะว่าผมติดตั้ง ubc ที่บ้านแล้วได้ ซิมของทรูมาและก้ออยากซื้อโทรศัพท์ใหม่สักเครื่องแล้วเครื่องเก่าก้อใส่ซิมทรู เลยเดินหาแต่พอได้ samsung ตัวนี้มาก้อจบเลย แต่ลูกเล่นที่ไม่มีเหมือน sony เครื่องเก่าก้อตรงไม่มี ธีมให้ดาวส์โหลดครับ ในเครื่องมีธีมไว้ให้แค่ 4 อันเองแต่ก้อไม่ค่อยได้เล่นอะไรมากมายอยู่แล้ว ข้อสงสัยอีกอย่างที่อยากถามครับ ผมเลือกภาพใน folder ส่วนตัวแล้วเลือกไปที่ ภาพแล้วเลือกตั้งเป็นรูปภาพผู้โทร แต่ว่าทำไมพอเลือกแล้ว มันถึงขึ้นว่า "ว่าง ! " หมายถึงอะไรเหรอ
Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใช้ Samsung U600 อยู่ มันให้แบตมา 3.7V 800mA รู้สึกว่าแบตหมดเร็ว (คงเปนเพราะเล่นเยอะ) ต้องชาร์ตทุกวัน

ถ้าผมจะไปซื้อแบตที่ใช้กับรุ่นนี่แต่มี mA สูงกว่าจะอยู่ได้นานกว่ารึป่าวครับ ?
มันจะมีขายรึป่าว หรือว่าสำหรับรุ่นนี้เค้ามีขายเฉพาะ 800mA ?
แล้วถ้ามีขาย ซื้อมาใช้จะเป็นอะไรกับตัวมือถือรึป่าวครับ ?
Guay-jenK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามเรื่อง small talk

small talk ที่แถมมาน่ะครับ ต้องไป set อะไรให้มันใช้งานได้ไหมครับ ของผมฟังเสียงได้แต่กดรับสายไม่ได้ และถ้าเราใช้ฟังเพลงอยู่ถ้ามีสายเข้ามันจะตัดเสียงเพลงให้ไหมครับ
ไอโกะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

กำลังตัดสินใจซื้อรุ่นนี้อยู่ค่ะ

รบกวนผู้ที่มีประสบการณ์ช่วยให้คะแนน

และแจกแจงข้อดีข้อเสียให้ด้วยค่ะ
bobogointer_11222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว งงคับ

อยากทราบว่าทุกคนเป็นเหมือนกันหรือเปล่า หรือเครื่องผมมันเป็นเครื่องเดียว

เวลาเพลงมือถือดัง (คนโทรเข้า)

ถ้าตั้ง volumn เต็มนะคับ
เสียงมันจะดังเบาๆแปปนึงแล้วค่อยดังมากๆหรือเปล่าคับบ

คืออยากรู้ว่ามันเป็นปรกติของ samsung ทุกเครื่อง

หรือ เครื่องผมเสียอ่ะคับ (จะได้เอาไปเทิร์น)

รบกวนตอบด้วยนะคับ

ปล. ผมตั้ง melody(เสียงดนตรี) ไว้อ่ะคับ ไม่ใช่ increasing (เพิ่มระดับเสียง)อ่ะคับ

คือถ้าเป็นnokia มันจะดังเลยไงคับ

ขอบคุณมากๆๆคับบบ
ไอโกะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เพิ่งไปถอยมาเมื่อวันเสาร์ค่ะ อาการเสียงเรียกเข้าเป็นเหมือนกับคุณ bobogointer_11222 เลยค่ะ

ท่านอื่น ๆ มีอาการแบบนี้หรือไม่ค่ะ ถ้าไม่ปกติจะได้รีบเอาไปเทิร์นค่ะ (เค้าให้เปลี่ยนได้ภายใน 7 วันค่ะ
p_suntree
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานเองคะ เสียงเรียกเข้าเป็นเหมือนกันคะ คือจะดังเบาๆนิดนึงก่อนแล้วจึงจะดังเต็มทีนะคะ แต่ก่อนหน้านี้ใช้E590รู้สึกจะไม่เป็นแบบนี้นะคะ ตกลงเครื่องมันปกติของรุ่นD880หรือเปล่าคะใครใช้แล้วเป็นอย่างไรบ้างช่วยบอกทีคะ
ขอบคุณคะ
คนชอบลอง(ของ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามเพิ่มเตอม D880

สอบถามเพิ่มเติมครับ ถ้ากรณีที่ซิมหลัก เป็นระบบAIS 2 เบอร์ใน 1 ซิม และซิมลองเป็นระบบ True Move จะใช้งานได้ไหม (เพราะเท่ากับ เราจะมี 3 เบอร์เลย) สงสัยครับ ถ้าได้จะไปซื้อเลย ช่วยตอบด้วยนะครับ

ปล.อย่าคิดมากนะครับ ว่าทำไม๊ มีหลายเบอร์จัง เพราะ
- Sim AIS เบอร์ที่1 เบอร์ใช้มานาน ใช้เรื่องงานเลยครับ ส่วนเบอร์ที่ 2 พอดีเป็นเบอร์ที่ชอบมาก เลขสวย [เดิมก็ใช้ 2 Sim แต่พอออกระบบนี้ เลยไปเปลี่ยนให้อยู่ในซิมเดียว]
- SIm True Move พอดีที่บ้านแม่สัญณาญ TV ไม่ชัด เลยต้องใช้โปรโมชั่น True Move เพื่อติดจาน UBC ดู Free TV และบางช่องฟรี [เพิ่งติด]
tsudoka
Year's Star

หัวข้อ : Re: ฟิล์มกันรอย + ซอง ของ D880

BBQ ผู้เขียน:
ภูหมื่น ผู้เขียน:
พอจะทราบไหมครับว่ามีที่ไหนที่ขายฟิล์มกันรอย + ซองหรือ case ของรุ่นนี้ หรือมีของรุ่นอื่นรุ่นไหนที่ใช้แทนกันได้ค่อนข้างพอดีบ้าง

ขอบคุณครับ Laughing

ใช้ของD840ได้ครับ ผมซื้อที่คาร์ฟูร์ 59บาท

แล้วแบบ crystal case มีหรือยังครับ
BBQ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ฟิล์มกันรอย + ซอง ของ D880

ภูหมื่น ผู้เขียน:
พอจะทราบไหมครับว่ามีที่ไหนที่ขายฟิล์มกันรอย + ซองหรือ case ของรุ่นนี้ หรือมีของรุ่นอื่นรุ่นไหนที่ใช้แทนกันได้ค่อนข้างพอดีบ้าง

ใช้ของD840ได้ครับ ผมซื้อที่คาร์ฟูร์ 59บาท
p_suntree
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ความหนา

จอมมารน้อย ผู้เขียน:
ตอนนี้ก็ใช้2เครื่องอยู่คะ กำลังมองหาเครื่อง2ซิมอยู่พอดี เห็นรุ่นนี้OKเลย ติดนิดเดียวคือรู้สึกมันใหญ่ หนาและน่าจะหนัก ผู้ที่ใช้แล้วช่วยแสดงความเห็นทีสิคะว่ามันใหญ่และหนักรึเปล่าคะ ถ้าผู้หญิงถือมันจะดูเทอะทะไปไหมคะ ตอนนี้ใช้sonyอันนึงและsamsungอันนึงแต่อันเล็กๆเบาๆนะคะ
ขอบคุณคะ

ปล.samsungตัวนี้เปลี่ยนธีมได้ไช่ไหมคะ คือใช้SamsungE590มันเปลี่ยนไม่ได้นะคะ ชอบแบบเปลี่ยนได้เหมือนsonyนะคะ

ก็น่าจะเหมาะครับ ผม happy กับขนาดและน้ำหนักมาก เบากว่า LG shine เครื่องเก่าผมมาก สรุปว่าดีครับ ซื้อเลย ๆ ๆ ๆ

ขอบคุณคะ ตอนนี้ซื้อมาแล้วคะ ในความรู้สึกขนาดและน้ำหนัก OK เลยคะ ไม่ได้ใหญ่หรือหนักอย่างที่คิดคะ

และที่ถามว่า "แล้วถ้าใส่แค่ซิมเดียวละครับ มันจะเป็นยังไง" เคยลองเหมือนกันคะ เครื่องก็ใช้โทรได้ปกติเหมือนเครื่อง1ซิมคะ ถ้าSIMที่ใส่นั้นเคยกำหนดไว้เป็นSimiรองเครื่องก็จะเปลี่ยนSimที่ใส่อยู่นั้นเป็นSimหลักนะคะ
p_suntree
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

korea girl ผู้เขียน:
คุณที่บอกว่าเคยใช้ e590 อ่ะเคยใช้เองป่าวคะ

ตอนนี้เราใช้อยู่ก้อแบบเบาก่อนและค่อยดังค่ะ

ซัมซุงก้อเปนงี้เกือบทุกรุ่นแหละค่ะ อาการปกติ

E590นะคะเคยใช้เองแต่เพิ่งซื้อและใช้ได้ประมาณ 1 เดือนนะคะแต่ตอนนี้ไม่ได้ใช้แล้วคะมาใช้D880แทน เพียงแต่ตอนที่ใช้E590ไม่ได้รู้สึกว่าเสียงเบานะคะ ถ้าข้อมูลผิดพลาดก็ต้องขอโทษด้วยคะ
เวลคอมถูกกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา

Siv ผู้เขียน:
ตอนนี้ตัวนี้ราคาเท่าไหร่ครับ ลงมาบ้างหรือยัง

ล่าสุดถามที่มอลงามวงศ์วาน 11,900 บาท
Siv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้ตัวนี้ราคาเท่าไหร่ครับ ลงมาบ้างหรือยัง
จอมมารน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ความหนา

ตอนนี้ก็ใช้2เครื่องอยู่คะ กำลังมองหาเครื่อง2ซิมอยู่พอดี เห็นรุ่นนี้OKเลย ติดนิดเดียวคือรู้สึกมันใหญ่ หนาและน่าจะหนัก ผู้ที่ใช้แล้วช่วยแสดงความเห็นทีสิคะว่ามันใหญ่และหนักรึเปล่าคะ ถ้าผู้หญิงถือมันจะดูเทอะทะไปไหมคะ ตอนนี้ใช้sonyอันนึงและsamsungอันนึงแต่อันเล็กๆเบาๆนะคะ
ขอบคุณคะ

ก็น่าจะเหมาะครับ ผม happy กับขนาดและน้ำหนักมาก เบากว่า LG shine เครื่องเก่าผมมาก สรุปว่าดีครับ ซื้อเลย ๆ ๆ ๆ
korea girl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คุณที่บอกว่าเคยใช้ e590 อ่ะเคยใช้เองป่าวคะ

ตอนนี้เราใช้อยู่ก้อแบบเบาก่อนและค่อยดังค่ะ

ซัมซุงก้อเปนงี้เกือบทุกรุ่นแหละค่ะ อาการปกติ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตั้งเสียงเรียกเข้าแยกซิมได้ด้วยครับ
orion_216
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

แล้วถ้าใส่แค่ซิมเดียวละครับ มันจะเป็นยังไง
Se7en
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กุงเทบกั๊บพ๋ม
หัวข้อ :

หน้าจอ มันshowชื่อเครือข่าย ได้พร้อมกัน2ตัวเลยไหมคับ?
tum1998
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีจริงหรอ

สมัยก่อนที่ ais อก muti sim เปิดอีกเบอร์ อีกเบอรนึงก็ติดบ้างไม่ติดบ้าง ทำเอาวุ่นวายไปหมด มี 2เครื่องไปเลยดีกว่า บางทีทำธุรกิจติดต่อไม่ได้ แย่ครับ เสียลูกค้าไปเลย แต่ถ้าเทคดนโลยีใหม่ ๆ ก็ ok ครับ แต่ช่วงนี้โปรโมชั่นก็ไม่ได้แบบสมัยก่อน ผมต้องไปใช้แบบ GSm เครื่งนึงแล้วก็ไปใช้ CDMA อีกเครื่องครับ ถึงคุ้มกว่าเพราะโปรทาง cdma ดีกว่าเยอะครับ
tomnew99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใช้ดีจังเลย

นนรนน ผู้เขียน:
tomnew99 ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับ ลองใช้งานดู โดยรวมอยู่ในเกณฑ์ดีมาตราฐาน SAMSUNG เลยครับ

แต่ยังคงต้องพัฒนาระบบ 2 sim ให้สะดวกกว่านี้ได้ในอนาคต เช่นการสลับ sim ในการโทรออกโดยที่ไม่ต้อง boot เครื่องใหม่ทุกครั้ง

หาซื้อยากมาครับ เครื่องขายตลาด เห็นว่าสินค้า lot แรกมาน้อย มีขายเฉพาะที่ DTAC Shop กับที่ TG เท่านั้นครับ กว่าจะหาซื้อได้เหนื่อยเลย

ซื้อมาจังหวัดไหนอ่าครับ ที่ไหนด้วย

ซื้อที่กรุงเทพครับ ร้าน DTAC เซ็นทรัลพระราม 3 ครับ
ton_por
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :

มันคือ D900 ในเวอร์ชั่นหุ่นอาเสี่ย...มาเลี้ยงต้อย
dispatcher
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

โดยรวมที่ดูมันก็ดีนะครับ แต่รู้สึกจะมีข้อเสียอยู่เหมือนกันหนิ เอาเป็นว่าเด่วจะลองไปซื้อมาใช้ดูเผื่อจะได้ข้อมูลอะไรใหม่ ๆ และจะมาอัพเดทให้กันฟังนะครับ... Smile
นนรนน
ผู้มาเยือน

ซื้อมาแล้วครับ ลองใช้งานดู โดยรวมอยู่ในเกณฑ์ดีมาตราฐาน SAMSUNG เลยครับ

แต่ยังคงต้องพัฒนาระบบ 2 sim ให้สะดวกกว่านี้ได้ในอนาคต เช่นการสลับ sim ในการโทรออกโดยที่ไม่ต้อง boot เครื่องใหม่ทุกครั้ง

หาซื้อยากมาครับ เครื่องขายตลาด เห็นว่าสินค้า lot แรกมาน้อย มีขายเฉพาะที่ DTAC Shop กับที่ TG เท่านั้นครับ กว่าจะหาซื้อได้เหนื่อยเลย

ซื้อมาจังหวัดไหนอ่าครับ ที่ไหนด้วย
tomnew99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ดีจังเลย

SEIYU
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : D 880

แปะกันรอยใช้ของ nokia N81 น่าจะพอดีสวย เครื่อง2 ซิม เปิดพร้อมกันใช้ได้โดยสามารถตั้งได้ว่าจะเอาซิมไหนเป็นตัวโทรออก และอีกตัวจะทำได้เเค่รับสายเท่านั้น ถ้ามีการสลับซิมเช่น ซิม 1 เปลี่ยนจากการโทรออกให้เป็น ซิม 2 สามารถกดที่ข้างเครื่องด้านซ้ายเเละเลือกสลับจากเมนูได้เลย และเครื่องจะขอ reboot เอง ในกรณีนี้ถ้าใส่เตรื่อง 2 ซิมอยู่ ก็สามารถที่จะให้ซิมใดซิมหนึ่งปิดการใช้งานได้ โดยกดปุ่มด้านซ้ายเลือกที่โหมดซิม แล้วเอาเครื่องหมายถูกหน้า enable ออก เพียงแค่นี้ซิมก้อจะใช้งานได้เพียงซิมหลักซิมเดียว และเมื่อต้องการใช้ก้อ เอาเครื่องหมายถูก ติ๊กกลับไปที่ enable ในกรณีนี้ไม่มีการ reboot เครื่อง
ภูหมื่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฟิล์มกันรอย + ซอง ของ D880

ภูหมื่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ D880 เป็นซัมซุงเครื่องแรก

ใช้มาตั้งแต่วันสิ้นปีครับ เดิมใช้ siemens และ sony ericsson พอมาใช้ SS ก็โอ พอทำความเข้าใจกับเมนูแล้วก็ใช้งานง่าย มีฟังก์ชันครบ และก็ยังเสถียรดี ตอนโอนถ่าย phonebook มาจาก outlook ขลุกขลัก นิดหน่อยแต่สุดท้ายก็ผ่านฉลุยครับ

โดยรวมชอบมาก ๆ โดยเฉพาะเรื่องสองซิมที่ใช้ง่ายแล้วก็มีเรื่องหน้าจอที่ใหญ่และคมชัดดีมากๆ ครับ

มีข้อสงสัยนิดหน่อย คือว่า
-พยายามจะ ตั้ง shortcut การเปิด/ปิด bluetooth ไว้ที่ navi key แต่ไม่มี option ให้เลือก ที่มีให้ก็มีแต่ bluetooth ที่เป็นการเลือก devices ถ้าใครมี tip แนะนำด้วยครับ
-การถ่าย video เห็นเป็น format mpeg4 เท่านั้นไม่ทราบว่าตั้งเป็น format อื่นได้ไหมครับ
-เวลากดปุ่มถ่ายรูปมันจะ autofocus แล้วถ่ายเลย มีวิธีให้กดลงไปนิดนึงแล้วแต่ยังไม่ถ่ายได้ไหม (ให้ focus ไว้ก่อน)

ข้อติคือ
-การ connect ต้องมาคอยสลับ mode ที่ตัวเครื่อง เวลาจะ sync กับ outlook ก็ต้องเป็นโหมด modem แต่ถ้าจะโหลดเพลง/ ภาพ ก็ต้องเปลี่ยน mode เป็น mass storage จริงๆ น่าจะ auto ได้เลย
-กล้องตั้ง 3 m แต่ไม่มีแฟลชให้
-ช่องใส่ sd card ไปหลบอยู่ใต้ batt ไม่สะดวก
-เสียงสนทนารู้สึกจะเบาไปหน่อย (แก้ได้ด้วยการใช้หูฟัง bt หรือ handsfree)
-เสียง speaker เวลาเล่น mp3 จะแตกๆ นิดนึง ยังสู้ SE ไม่ได้ แต่ฟังผ่านหูฟังก็ดี
capt.nares
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ยอมอ่าน memory

Rolling Eyes
ซื้อมาเมื่อวานนี้อะครับ โดยรวม เรียกว่าแจ๋ว...
ยังมีปัญหาว่า เล่นเพลง หรือเอารูปจาก mem มาไม่ได้อะซิ ต้องลองซักตั้ง
หรือใครรู้ว่าทำไงช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุณผู้หวังดี ล่วงหน้าครับ (หรือว่าต้องไปเคลม)
สาวก Ss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ฟังเพลงผ่านหูฟัง คุณภาพเสียงเป็นยังไงคับ เทียบกับ walkman phone เปนยังไงอ่ะคับ
ละมีช่องเสียบหฟัง 3.5 mm ป่าวคับ ..... ขอบคุณคับ
ฐฐานะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : D880 กล้องเสียแล้ว

แย่แล้วครับ ซื้อ D880 มาใช้เมื่อ 2 วันที่แล้ว ตอนนี้กล้องใช้ไม่ได้แล้ว พอเรียกใช้งานก็ขึ้นข้อความ Preview Error ภาษาไทยขึ้นคำว่า ข้อมูลผิดพลาด ใครพอทราบบ้างครับว่าเกิดจากอะไร
tomnew99
ผู้มาเยือน

TERRiZ1 ผู้เขียน:
digital_ok ผู้เขียน:

ซื้อที่กรุงเทพครับ ร้าน DTAC เซ็นทรัลพระราม 3 ครับ

การใช้ 2 ซิมก็ไม่มีปัญหานิครับ ใช้โทรออกได้ทั้งสองเบอร์ไม่ต้อง boot เครื่องใหม่เลยครับ
ลองกด เบอร์ที่จะโทรออกสิครับ แล้วกด ปุ่มบนสุดด้านซ้ายเหนือ ปุ่มปรับเสียงครับ หน้าจอก็จะเลื่อนไปโทรออกด้วย ซิมที่ 2 ทันที รวมทั้งการใช้งาน คอมมานต่างๆด้วยนะครับ

ถูกต้องครับ ถ้าจะโทรออก สามารถเลือกได้ว่าจะใช้ซิมไหนโทรออก โดยไม่ต้อง boot เครื่องใหม่
แต่ถ้าเราต้องการเปลี่ยนเอา SIM 2 มาเป็น SIM หลัก อันนี้ต้อง reboot ครับ
การเปลี่ยน SIM 2 มาเป็น SIM หลัก จะทำให้เราสะดวกเวลาจะโทรออกไม่ต้องไปเลือก SIM ที่จะโทรอีกรอบนึงน่ะครับ

แต่ปัญหาส่วนตัวของผมตอนนี้คือ Samsung PC Studio 3 ใช้งานได้ไม่ดีเลย
เอา contact กับ calendar ใน Outlook กับในโทรศัพท์ Dump ใส่กันมั่วไปหมด
ตอนนี้มีรายการ Duplicate เต็มเครื่องเลยครับ ต้องมาไล่ลบ
ขนาด set ให้ outlook มาทับที่โทรศัพท์ทั้งหมดแล้วนะครับ มันดันไม่จำอีก dup แหลกเลยตอนนี้
ประเด็นนี้คาดว่าต้องรอว่าจะ Samsung PC Studio 3 จะมี version update มาแก้ bug ตรงนี้หรือเปล่า

อีกประเด็นคือ ใน D880 เก็บ contact ได้เพียง 1000 ชื่อเท่านั้น (ผมเป็นเซลส์ใช้มากกว่านั้นน่ะครับ)

ขอบคุณครับทุกท่าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วหรือครับ นาซ่ามีขายหรือเปล่า?
มาเยือน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

mcsiam ผู้เขียน:
ผมมีปัญหาครับ ผมเพิ่งซื้อ D880มา แล้วทีนี้ลองโอนไฟล์ mp3 เข้าเครื่อง แต่พอเปิดในมือถือ จะมองเห็นแค่บางไฟล์ครับ เช่น โอนมา 3 ไฟล์ พอเปิดดูเห็นแค่ไฟล์เดียว ครับ

ลอง Rename ชื่อเพลงให้สั้นลงค่ะ
อาจเป็นเพราะชื่อเพลงยาวเกินไปเลยทำให้มองไม่เห็น
mcsiam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมมีปัญหาครับ ผมเพิ่งซื้อ D880มา แล้วทีนี้ลองโอนไฟล์ mp3 เข้าเครื่อง แต่พอเปิดในมือถือ จะมองเห็นแค่บางไฟล์ครับ เช่น โอนมา 3 ไฟล์ พอเปิดดูเห็นแค่ไฟล์เดียว ครับ
แบต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แบตอยู่ได้นานแค่ไหนอะครับ ประมาณ คุยปกติ และฟังวิทยุบ้าง ขอบคุงครับ ^^
TERRiZ1
ผู้มาเยือน

digital_ok ผู้เขียน:

การใช้ 2 ซิมก็ไม่มีปัญหานิครับ ใช้โทรออกได้ทั้งสองเบอร์ไม่ต้อง boot เครื่องใหม่เลยครับ
ลองกด เบอร์ที่จะโทรออกสิครับ แล้วกด ปุ่มบนสุดด้านซ้ายเหนือ ปุ่มปรับเสียงครับ หน้าจอก็จะเลื่อนไปโทรออกด้วย ซิมที่ 2 ทันที รวมทั้งการใช้งาน คอมมานต่างๆด้วยนะครับ

ถูกต้องครับ ถ้าจะโทรออก สามารถเลือกได้ว่าจะใช้ซิมไหนโทรออก โดยไม่ต้อง boot เครื่องใหม่
แต่ถ้าเราต้องการเปลี่ยนเอา SIM 2 มาเป็น SIM หลัก อันนี้ต้อง reboot ครับ
การเปลี่ยน SIM 2 มาเป็น SIM หลัก จะทำให้เราสะดวกเวลาจะโทรออกไม่ต้องไปเลือก SIM ที่จะโทรอีกรอบนึงน่ะครับ

แต่ปัญหาส่วนตัวของผมตอนนี้คือ Samsung PC Studio 3 ใช้งานได้ไม่ดีเลย
เอา contact กับ calendar ใน Outlook กับในโทรศัพท์ Dump ใส่กันมั่วไปหมด
ตอนนี้มีรายการ Duplicate เต็มเครื่องเลยครับ ต้องมาไล่ลบ
ขนาด set ให้ outlook มาทับที่โทรศัพท์ทั้งหมดแล้วนะครับ มันดันไม่จำอีก dup แหลกเลยตอนนี้
ประเด็นนี้คาดว่าต้องรอว่าจะ Samsung PC Studio 3 จะมี version update มาแก้ bug ตรงนี้หรือเปล่า

อีกประเด็นคือ ใน D880 เก็บ contact ได้เพียง 1000 ชื่อเท่านั้น (ผมเป็นเซลส์ใช้มากกว่านั้นน่ะครับ)
digital_ok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไม่ยอมอ่าน memory

cybershotk790 ผู้เขียน:
capt.nares ผู้เขียน:
ซื้อมาเมื่อวานนี้อะครับ โดยรวม เรียกว่าแจ๋ว...
ยังมีปัญหาว่า เล่นเพลง หรือเอารูปจาก mem มาไม่ได้อะซิ ต้องลองซักตั้ง
หรือใครรู้ว่าทำไงช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุณผู้หวังดี ล่วงหน้าครับ (หรือว่าต้องไปเคลม)

กล้อง กี่ พิกเซลครับ ภาพถ่ายเป็นไง

เมนู ไฟล์ส่วนตัว เลื่อน โดยกดปุ่ม * # สังเกตูด้านบนจะมีคำว่า โทรศัพท์ กับ การ์ด
digital_ok
ผู้มาเยือน

cybershotk790
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ไม่ยอมอ่าน memory

กล้อง กี่ พิกเซลครับ ภาพถ่ายเป็นไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เอาเครื่องไปให้ DTAC เช็ค ทางร้าน Reset ใหม่ กล้องใช้งานได้แล้ว บอกว่าให้ลองใช้ถ้ายังไม่ครบ 7 วัน น่าจะเคลมเปลี่ยนเครื่องได้

ส่วนเรื่องโทรออกจาก Sim 1+2 ไม่ต้อง reboot นะครับ เพียงแค่กดเบอร์แล้วเลือกปุ่มสลับซิมโทรออกด้านข้างให้เป็น Sim 1 หรือ Sim 2 แล้วโทรออกครับ
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2009 18:33  

สวย ๆ มาก ๆรุ่นนี้ ๆ
aiem
Year's Star

หัวข้อ : Re: ซื้อมาแล้ว แต่ว่าอยากถามข้อนึงอ่ะ
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2009 14:12  

zendesign ผู้เขียน:
Shocked

ก่อนอื่นต้องขอถามก่อนนะค่ะว่าเก็บรูปภาพไว้ที่ไหนระหว่างเครื่องหรือ การ์ดค่ะ
aiem
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอบถามเรื่อง small talk
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2009 14:15  

Guay-jenK ผู้เขียน:

small talk ที่ใช้อยู่ทุกวันนี้ไม่เคยได้ตั้งค่าอะไรเลยนะค่ะ เพียงแต่ว่าจะรับสายจะต้องกดปุ่มรับสายที่เครื่องอ่ะค่ะ ส่วนกำลังฟังเพลงอยู่มีสายเรียกเข้าเข้ามา ก็จะหยุดเล่นเพลงก่อนนะค่ะแล้วเป็นเสียงเรียกเข้าแทนที่เราตั้งไว้
aiem
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2009 14:17  

ตั้งเสียงเรียกเข้าแยกซิมได้ด้วยครับ

ค่ะได้

สามารถรองรับได้ทั้งสองเบอร์ในเวลาเดียวกัน
aiem
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2009 14:18  

orion_216 ผู้เขียน:
แล้วถ้าใส่แค่ซิมเดียวละครับ มันจะเป็นยังไง

ก็ไม่เป็นไรค่ะสามารถใช้ได้ตามปกติ
aiem
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2009 14:20  

p_suntree ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาเมื่อวานเองคะ เสียงเรียกเข้าเป็นเหมือนกันคะ คือจะดังเบาๆนิดนึงก่อนแล้วจึงจะดังเต็มทีนะคะ แต่ก่อนหน้านี้ใช้E590รู้สึกจะไม่เป็นแบบนี้นะคะ ตกลงเครื่องมันปกติของรุ่นD880หรือเปล่าคะใครใช้แล้วเป็นอย่างไรบ้างช่วยบอกทีคะ
ขอบคุณคะ

ก็ต้องไปเลือกโหมดให้ดังสม่ำเสมอกันหน่ะค่ะ
aiem
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2009 14:21  

cybershotk790 ผู้เขียน:

สามล้านพิกเซลค่ะ
kreangsakch
Year's Star

หัวข้อ : ไม่ต้อง รีสตาร์ท ครับ
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2009 11:26  

เวลาจะโทรโดยใช้อีก sim ให้กดไปเบอร์ที่จะโทรออก โดยหาจากรายชื่อ หรือ กดหมายเลข ก่อนจะกดปุ่มโทรออก (สีเขียว) ให้กดปุ่มสลับ sim ข้างซ้าย สังเกต แถบจะเลื่อนขวาไปอีก sim แล้วกดโทรออก แต่ถ้าโทรออกครั้งต่อไป จะกลับไป sim หลักเหมือนเดิม ไม่เสียเวลารีสตาร์ท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 12:02  

เสียงลำโพงดังดีมาก ชัดเจนในทุกที่ คุยสบาย ทุกสายทุกซิม
เสียงกริ่งดี ดังOKเลย ตั้งเพลงก็ดังใช้ได้ สั่นก็ใช้ได้ดี
ทนดีมาก ทำตกบ่อยเลย กระจกแตก เครื่องบิ่น ก็เก็บมาคุยต่อได้ ดีจัง
ผมใช้งานลุยมาก กลับบ้านไม่เคยวางเบาๆ โยนเครื่องตลอด
Searchหาเบอร์ ได้ดีมาก สะดวกเลย จำได้แค่3-4ตัวก็ค้นหาได้ อันนี้ชอบมากที่สุด
ยังหารุ่นอื่นตัวแทนไมได้ ดูD780ไว้แต่ไทยไม่มีขาย ชอบแบบแทงๆมากกว่าสไลด์
ตอนนี้ใช้ให้ถึงขีดสุด จะให้พังแต่ก็ไม่พังซะที จะซื้อใหม่ชั่วโมงนี้คงD880อีก
ยังไม่เจอข้อเสีย ถูกใชพอใจ แต่ไม่ชอบสไลด์แต่ต้องใช้เพราะดี
HOON
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 12:10  

ตั้งเสียงแยกซิม1-2ได้ แยกเสียงเบอร์ใครเบอร์มันก็ได้ ตั้งรูปก็ได้
สัญญาณถือว่าดีเลย ผมลุยมาทั่วประเทศใช้งานได้ดีเลย
ไม่ใส่ซอง ใส่กระเป๋ากางเกง วางบนโต๊ะ วางเบาะรถ
สไลด์เปิดปิดทั้งวัน(น่าจะสไลด์มาเป็นหมื่นครั้ง)
รับสายโทรออกมากๆ รวมเป็น1,000ชม. ยังใช้ดี
ขับรถใส่หูฟังก็ชัด ใช้ดีเลย ยังถูกใจ
HOON
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: