Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 W910i จอมืดอะครับ ใครมีปัญหาแบบนี้บ้าง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 5820
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : W910i จอมืดอะครับ ใครมีปัญหาแบบนี้บ้าง
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2008 00:14  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าใช้ๆไป สักพักอยู่ดีดี จอก็ดับไปเลยอะครับ แต่เครื่องยังติดอยุ่เหมือนเดิมนะครับ
จอดับนี่ เป็นทั้งแบบคามือเลย คือเล่นๆอะไรไป แล้วจอมืด
หรือไม่ได้ใช้ แต่ว่าพอหยิบมาดูอีกที จอก็มืดไปซะแล้ว
นานๆทีจะเป็นทีนะครับ ประมาณสองอาทิตย์จะเป็นทีนึง
ประมาณนะครับ บางทีก็เป็นบ่อย หรือไม่ก็ไม่เป็นเลยนานเหมือนกัน

วิธีแก้ปัญหา ก็ทำได้โดยต้องปิดแล้วเปิดใหม่ครับ
ผมก็ต้องกดปิดเครื่อง ทั้งที่มองไม่เห็นแหละครับ แต่ด้วยความที่ใช้มานาน เลยไม่มีปัญหา

มีใครเป็นแบบผมบ้างครับ แล้วผมควรจะทำยังไงดี
เอาเข้าศุนย์ เค้าสามารถเช็คให้เราได้หรือป่าวครับ
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 23:13  

จับเข้า 0 ไปเลยครับ มันดื้อนี่นาอย่างนี้ Razz
GloOm
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 17:06  

เป็นเหมือนกันครับ บางทีเล่นๆ อยู่มันก็จอมืดไปเฉยๆ เลยแล้วอยู่ๆ มันก็จะกลับมาของมันเอง แต่พอจอสว่างอีกทีมันจะค้นหาสัญญาณเครือข่ายที่เราใช้อีกรอบ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: