Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากได้มือถือเสียงดังๆๆ จะซื้อให้แม่ เป็นของขวัญค่ะ ช่วยแนะนำที

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 8326
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากได้มือถือเสียงดังๆๆ จะซื้อให้แม่ เป็นของขวัญค่ะ ช่วยแนะนำที
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2008 02:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่า คนแก่แล้วหูตึงค่ะ อยากได้แบบเสียงเรียกเข้าดังๆ นะ
ซื้อ โนเกีย 3110c ไป ใส่กระเป๋ากางเกง ปรากฎว่า ไม่ได้ยิน เลยต้องยกให้คนอื่นไป
จอไม่เล็กเกินไป
ฟังชันเบสิค ขอแค่ฟังวิทยุ FM ต้องฟังช่องสนธิได้ด้วยนะ
มีกล้องด้วย
ราคาไม่เกิน 4000

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากได้มือถือเสียงดังๆๆ จะซื้อให้แม่ เป็นของขวัญค่ะ ช่วยแนะนำที
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2008 08:14  

nasanuks ผู้เขียน:
คือว่า คนแก่แล้วหูตึงค่ะ อยากได้แบบเสียงเรียกเข้าดังๆ นะ
ซื้อ โนเกีย 3110c ไป ใส่กระเป๋ากางเกง ปรากฎว่า ไม่ได้ยิน เลยต้องยกให้คนอื่นไป
จอไม่เล็กเกินไป
ฟังชันเบสิค ขอแค่ฟังวิทยุ FM ต้องฟังช่องสนธิได้ด้วยนะ
มีกล้องด้วย
ราคาไม่เกิน 4000

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

อยากได้โทรศัพท์ลำโพงดังๆ และเน้นฟังวิทยุ FM ได้ ก็ R300i ครับ ลำโพงขนาดใหญ่ด้านหลังดังพอๆ กับเครื่องเล่นวิทยุเทปเลยครับ รุ่นนี้มีดีอีกคือ นอกจากจะฟังวิทยุ FM ได้แล้วยังสามารถฟังได้ในระบบ AM ได้อีกด้วยนะครับ และการฟังวิทยุนั้นจะมีเสาอากาศในตัว ไม่ต้องเสียบหูฟังเลยครับ เพียงเข้าเมนูวิทยุ แล้วเสียงก็จะดังออกลำโพงทันที

ส่วนฟังก์ชั่นด้านอื่นๆ ของรุ่นนี้จะธรรมดามากครับ คือ เพิ่มการ์ดไม่ได้ จอความละเอียดน้อยไปหน่อย และกล้อง 1.3 ล้านด้านหลังที่ใช้ถ่ายภาพเล่นๆ ครับ

ราคาของรุ่นนี้อยู่ที่ประมาณ 2990 บาทครับ
nasanuks
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2008 16:56  

ถามต่อค่ะ

มันเป็นวิทยุ จุด เดียวใช่ป่าว งี้ก็ฟังสนธิไม่ได้อะดิ

แล้วกล้องมันจะแย่มากไหมคะ มันไม่ถึงล้านเลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: