Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ความเห็นN81 ของผม

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 1997
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: ร้อยเอ็ด
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ความเห็นN81 ของผม
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2008 21:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

ซื้อมาได้ 10วันละ

มีปันหาก้ที่เจอก้คือ ผมเล่น wlan แล้วสงสัยติดไวรัสมั้ง

อาการแรกเลย เปิดกล้องไม่ได้ ปิดเครื่องเปิดใหม่ก้เหมือนเดิมอะ

อาการที่สอง เพิ่มเสียงเพลงไม่ได้

อาการที่สาม ตรวจสอบความจำเมม ไม่ได้

อาการที่สี่ ย้ายเป็นข้อความเมม ไม่ได้

เจอปายแบบนี้ ผมเคลียดเลยอ่ะ ผมก้ลองปล่อยไว้ ปิดเครื่องเปิดใหม่บ้างก้เหมือนเดิม

เลยลองถอดเมมออกดู แล้วลองใหม่ก้เลยรุ้ว่า เป้นเพราะเมม กว่าจะหาเจอ

ผมก้เลยไม่รุ้จะทำไง เลยฟอเเมต เมมอ่ะครับ

ก้ใช้ได้ปกติ ผมเลยอยากถามว่า โปรแกรมที่มันติดมาในเมมอ่ะ มันมีอารายบ้างอ่ะ

ผมลืมดูก่อนฟอแมต กลัวไปโดนไรสำคันอ่ะ ครับ

และอีกอย่างที่สงสัย ความจำเครื่อง มันบอกที่ใช้ไป 24mb

ผมหาไม่เจอว่าใช้ตรงไหนอ่ะครับ หรือที่เกมครับ

อาการล่าสุด รอยเกิดง่ายมากมาย รักษาสุดๆยังมีรอยเลย

แต่ก้ชอบครับ

ตอบทีครับ
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2008 22:09  

ถ้าปัญหาเพราะเมม แสดงว่าคุณลงโปรแกรมหรือเกมส์ไว้ในเมมมากเกินไปครับ เพราะจะทำให้เครื่องช้า ถ้าเป็นมากๆ ก็จะทำให้เครื่องทำงานผิดปกติได้

ส่วนหน่วยความจำที่ว่าใช้ไป 24MB โดยไม่ได้เก็บอะไรไว้ในเครื่อง แสดงว่าเป็นเพราะลงโปรแกรมหรือเกมส์มากเกินไปเช่นกันครับ ถึงแม้จะลงในการ์ด แต่ก็ต้องมีส่วนหนึ่งของตัวโปรแกรมที่ใช้ความจำเครื่องเป็น Requiers ในการติดตั้ง

ตัวเครื่อง จริงๆ รุ่นนี้ก็สวยดีนะครับ โดยเฉพาะสีน้ำเงิน แต่ข้อเสีย อยู่ตรงที่ฝาหลังครับ ซึ่งเป็นรอยขีดข่วนง่ายมากนั่นเอง แต่ถ้าใช้ถนอม โดยไม่แกะแผ่นกันรอยออก ก็เป็นทางเลือกที่ดีในการถนอมครับ ฝาหลังนี้สามารถไปซื้อมาใส่ใหม่ได้ที่ศูนย์ครับ ราคาประมาณ 300 บาท
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 11:55  

กลับไป hard reset ทีเดียว รับรองเบาโหวง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: