Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 มือถือN81 8GBหาย ทำไงดีคับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 2924
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : มือถือN81 8GBหาย ทำไงดีคับ
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2008 20:47  
ตอบโดยอ้างถึง  

เมื่อวานไปเดินเล่นอินดี้อินทาวน์โดนล้วงโทสับอ่ะ เซ็งๆๆๆๆๆ แจ้งเอไอเอส เค้าก็ช่วยอะไรไม่ได้อ่ะคับ เสียดายรูปภาพ เบอร์ติดต่อ กับ ข้อความมากๆๆๆเลย โดนล้วงกะเป๋าโดยไม่รู้ตัว
jump_dekdee
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2008 20:57  

ไปแจ้งความเอาให้ระบุเลข IMEI แล้วไปแจ้งที่ศุนย์โนเกีย เผื่อโชคดี เขาเอาเครื่องไปซ่อม
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ : Re: มือถือN81 8GBหาย ทำไงดีคับ
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2008 20:58  

goe555 ผู้เขียน:
เมื่อวานไปเดินเล่นอินดี้อินทาวน์โดนล้วงโทสับอ่ะ เซ็งๆๆๆๆๆ แจ้งเอไอเอส เค้าก็ช่วยอะไรไม่ได้อ่ะคับ เสียดายรูปภาพ เบอร์ติดต่อ กับ ข้อความมากๆๆๆเลย โดนล้วงกะเป๋าโดยไม่รู้ตัว

ขอเเสดงความเสียใจด้วยนะครับ

- ควรเเจ้งตํารวจเพื่อลงบันทึกประจําวันไว้ก่อน
- จําอีมี่ไว้
- พยายามไปหาพวกร้านตู้ ตามเเหล่งมือถือใกล้เคียงกับจุดเกิดเหตุครับ เผื่อโจรนําไปปล่อยเเถวนั้น

เเม้ว่าโอกาสที่จะได้คืนมันยากมาก เเต่ก็ควรดําเนินการไว้ก่อน

สมัยนี้ข้าวยากหมากเเพง ต้องระวังครับ โจรเยอะ ยิ่งมือถือยอดนิยม เวลาขายได้ราคาดีด้วยครับ เป็นบทเรียนอย่างนึงเลยล่ะ
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2008 22:20  

ยิ่งรุ่นนี้ไม่มี GPS ด้วย การติดตามคงยากครับ

ทำโทรศัพท์ราคาระดับนี้หาย เป็นที่น่าเสียดายอย่างยิ่งครับ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับ

ปล. เพื่อนผมเคยทำรุ่น N80 หาย แต่ยังดีที่มีโปรแกรม Back2U ที่ใช้สืบเบอร์โทรศัพท์ของขโมย แล้วนำไปแจ้งความ จนได้คืนครับ

ถ้าไม่มีโปรแกรมกันขโมยติดเครื่องไว้แบบนี้ วิธีใช้เลข IMEI ดีที่สุดครับ เอาไปแจ้งความเลยครับ!
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Korea, seoul
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2008 22:46  

แสดงความเสียใจด้วยน่ะ ค่ะ เครื่องราคาก็มิช่ายถูกๆๆ ไอคนขโมยไป มานก็ ชิงหมามาเกิด แต่ก็ไปแจ้งความ + จดหมายเลข Imei ไว้ หรือถ้าจำไม่ได้ ข้างกล้องจะมีบอกหมายเลขอยู่น่ะค่ะ ลองดูแล้วจดไปแจ้งกับศูนย์ไว้
phissanu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2008 19:33  

เสียใจด้วยครับ คงต้องระวังกันมากขึ้น
nikhom738
Year's Star

จังหวัด: ปทุมนี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2008 22:28  

เสียใจด้วยนะครับ ต้องไปถอยไหม่ครับ
goe555
Year's Star

หัวข้อ : ถึงทุกคนที่เม้นท์
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 23:02  

ขอบคุณมากคับๆๆๆ ที่ช่วยให้ข้อมูลแก่ผม ตอนนี้ทำอะไรไม่ถูกเลยอ่ะคับ แย่จิงๆๆๆๆ
ไงก็ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคับ http://go-goe.hi5.comคับ แวะมาเม้นท์กันได้นะคับ ขอบคุณคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: