Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E66 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 314 / เข้าชม: 886928
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

เท่าที่อ่านดูเข้าใจปัญหาหมดแล้วครับแต่
ขออีกคำถามนึงครับรบกวนจริงจริงจะถอยแล้ว
คือเสียงในหูฟัง มีเบสหนักไหมครับ
คือชอบเสียง n series แต่ไม่ชอบวัสดุกับการประกอบ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
anant.nirandorn
Year's Star

จังหวัด: nontaburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

tak99 ผู้เขียน:
รบกวนหน่อยครับ

เครื่องผม E66 เปิด function แตะเบาๆ เพื่อปิดเสียงแล้ว แต่ว่ามันไม่ทำงานอ่ะครับ ไม่ว่าจะแตะเบาๆ 1 ที 2 ที หรือแตะแรงๆมันก็ไม่ทำงาน เสียงก็ยังดังอยู่ดี

แต่ว่าแบบคว่ำเครื่องใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ

อย่างนี้ต้องเอาไปศูนย์ไหมครับ

เซ็งเลยเพิ่งซื้อเมื่อวานเองครับ

............

สวัสดีครับ คุณ[tak99]
ไม่ทราบว่ามีใครแนะนำคุณหรือยัง ยังไงผมขอใช้หัวสมองอันน้อยนิด ความรู้แค่หางอึ่งมาบังอาจแนะนำการตั้งค่าครับผม
Nokia E66 สามารถใช้ฟังค์ชั่นปิดเสียงเรีกเข้าโดยการวางคว่ำและแตะหน้าจอ2ครั้ง ครับ
โดยตั้งค่าดังนี้ครับ
Menu ---> Tools ---> Setting -----> General --->Personalisation ---> Tones ----> เลื่อนไปที่ Turn to silince เลือกเป็น ON เสร็จแล้วเลื่อนลงไปที่ Tap to silence เลือกเป็น ON เท่านี้ เครื่องของคุณก็สามารถใช้ฟังค์ชั่นได้แล้วครับ แต่โดยส่วนตัวผมแล้ว ผมเรียกว่า เคาะ 2ครั้ง คือต้องใช้นิ้วเคาะหน้าจอ 2 ครั้ง เบาๆไม่ได้ครับ ต้องออกแรงนิดนึง
ลองดูนะครับท่าน
Year's Star

หัวข้อ :

เครื่องผม E66 เปิด function แตะเบาๆ เพื่อปิดเสียงแล้ว แต่ว่ามันไม่ทำงานอ่ะครับ ไม่ว่าจะแตะเบาๆ 1 ที 2 ที หรือแตะแรงๆมันก็ไม่ทำงาน เสียงก็ยังดังอยู่ดี

แต่ว่าแบบคว่ำเครื่องใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ

เซ็งเลยเพิ่งซื้อเมื่อวานเองครับ
Year's Star

หัวข้อ :

Panwarit
Year's Star

หัวข้อ :

MooOwn ผู้เขียน:
อยากดู Review มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ปล. กล้องหน้าถ่ายรูปไม่ได้ช่ายป่ะค่ะ

ถ่ายไม่ได้จิงง่ะ ? O_o?
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Korea, seoul
หัวข้อ :

อยากดู Review มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ปล. กล้องหน้าถ่ายรูปไม่ได้ช่ายป่ะค่ะ
bnsuchada
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

อ้างถึง:
อยากถามผู้ใช้อยู่มานานพอสมควรอ่ะค่ะว่า
มีปัญหาเรื่องกรอบสีถลอกหรือส่วนตรงไหนลอกบ้างมั๊ยคะ
ยกเว้นคุณทำตกหล่นเอง
ขอบคุณค่ะ

เราใช้มาก้อเกือบเดือนแระสียังไม่ลอกน่ะ เราว่าวัสดุที่ใช้มันดีอะ เราคิดน่ะว่าจะเปลี่ยนไปใช้น้องออม แต่เราก้อเสียดายe66 อะ เครื่องมันสวยเราชอบ อีกใจก้ออยากเล่นทัชสกรีนอะ
PPOOPP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สีลอก

Genuinemint ผู้เขียน:
อยากถามผู้ใช้อยู่มานานพอสมควรอ่ะค่ะว่า
มีปัญหาเรื่องกรอบสีถลอกหรือส่วนตรงไหนลอกบ้างมั๊ยคะ
ขอบคุณค่ะ Smile

ใช้มาตั้งแต่ออกมาใหม่ๆ สียังไม่ถลอกเลยครับ รู้สึกว่าใช้วัสดุดี ยากที่จะถลอกน่ะ ถ้าไม่ตก
PPOOPP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...

ยิ ผู้เขียน:
laimkosa ผู้เขียน:
หลังจากได้อ่านถาม-ตอบกระทู้ทั้ง E51 และ E66
พบว่า E66 เจอปัญหามากเหมือนกัน เมื่อเทียบกับ E51 แล้ว???
อยากให้ผู้รู้หลาย ๆ ท่านช่วยฟันธงให้ทีน่ะค่ะ ว่าจะตัดสินใจซื้อรุ่นไหนดี (กลัวเจอปัญหา เหมือน user หลาย ๆ ท่าน )
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

ลองดู อี 65 บ้างซิครับ

เท่าที่ใช้มา 1ปี ครึ่ง ไม่เคยแฮงค์ มีรีสตาร์ทให้เห็น 3 ครั้ง เอง

แต่ปัญหาเค้าบอกว่าสีลอก แต่ของผมลอกตรงส่วนที่เป็นสีน้ำตาล ตรงมุมบนซ้าย

(ผมใช้ค่อนข้างทะนุถนอมมาก)

ของน้องบางคนที่รู้จัก ใช้ไม่ได้รักษามาก แต่ก็ไม่ได้ทิ้งขว้าง ก็ถลอกปลอกเปลือกซะ.......

ตอนนี้เพิ่งถอย เอ็น 82 มาเองครับ การประกอบก็โอเค (เีทียบกับ อี 65 นะ)

แต่ปุ่มตรงกลางห่วยมาก + ซื้อมาเล่ย จีพีเอส แมร่ง แฮงค์ทันที แกะแบตโลด

ตอนนี้โอเคแล้ว

(ตอนแรกก็กะสานต่อ อี 65 เป็น อี 66 แต่ดูแล้วแบบว่า..... สไลด์ แล้ว กด 0 จะ แฮงค์ รับไม่ได้จริงๆ โนเกียนะ ทำกับอี ซีรีย์ได้.............)

อ้อ แล้วมีอะไรจะบอกด้วยครับ อี ซีรีย์แทบทุกตัว คุณภาพภาพที่ถ่ายออกมาจะไม่ค่อยดี

(เช่น อี 65 ภาพ 2 ล้าน สู้กับ 7233 ถาพ 2 ล้าน -----ผล อี 65 แพ้ครับ

เทียบกับ เอ็นซีรีน์ โนคอมเมนต์ครับ)

ลองฟังดูเป็นข้อมูลเพื่อช่วยในการตัดสินใจละกันครับ

เรื่องกล้องตระกูล E เห็นด้วยว่าแย่กว่าตระกูล N ในความละเอียดเท่ากัน

ส่วนเรื่องสไลด์ แล้วกด 0 ยังไม่เคยแฮ๊งเลยสักครั้งครับ ยังไงลองเช็ตก่อนซื้อครับ เพราะไม่เป็นทุกเครื่องแน่นอน
PPOOPP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...

ยิ ผู้เขียน:
หลังจากได้อ่านถาม-ตอบกระทู้ทั้ง E51 และ E66
พบว่า E66 เจอปัญหามากเหมือนกัน เมื่อเทียบกับ E51 แล้ว???
อยากให้ผู้รู้หลาย ๆ ท่านช่วยฟันธงให้ทีน่ะค่ะ ว่าจะตัดสินใจซื้อรุ่นไหนดี (กลัวเจอปัญหา เหมือน user หลาย ๆ ท่าน )

เท่าที่ใช้มา 1ปี ครึ่ง ไม่เคยแฮงค์ มีรีสตาร์ทให้เห็น 3 ครั้ง เอง

แต่ปัญหาเค้าบอกว่าสีลอก แต่ของผมลอกตรงส่วนที่เป็นสีน้ำตาล ตรงมุมบนซ้าย

ของน้องบางคนที่รู้จัก ใช้ไม่ได้รักษามาก แต่ก็ไม่ได้ทิ้งขว้าง ก็ถลอกปลอกเปลือกซะ.......

ตอนนี้เพิ่งถอย เอ็น 82 มาเองครับ การประกอบก็โอเค (เีทียบกับ อี 65 นะ)

แต่ปุ่มตรงกลางห่วยมาก + ซื้อมาเล่ย จีพีเอส แมร่ง แฮงค์ทันที แกะแบตโลด

(ตอนแรกก็กะสานต่อ อี 65 เป็น อี 66 แต่ดูแล้วแบบว่า..... สไลด์ แล้ว กด 0 จะ แฮงค์ รับไม่ได้จริงๆ โนเกียนะ ทำกับอี ซีรีย์ได้.............)

อ้อ แล้วมีอะไรจะบอกด้วยครับ อี ซีรีย์แทบทุกตัว คุณภาพภาพที่ถ่ายออกมาจะไม่ค่อยดี

(เช่น อี 65 ภาพ 2 ล้าน สู้กับ 7233 ถาพ 2 ล้าน -----ผล อี 65 แพ้ครับ

เทียบกับ เอ็นซีรีน์ โนคอมเมนต์ครับ)

ลองฟังดูเป็นข้อมูลเพื่อช่วยในการตัดสินใจละกันครับ

สำหรับผมยังไม่เคยเจออาการแฮ็งสักครั้งเดียว ตั้งแต่ใช้ E66 มาครับ
ของแบบนี้ ผมว่ามันขึ้นอยู่กับดวงด้วยน่ะ เช่นโรงงานผลิตเครื่องออกมา 1000 เครื่อง อย่างน้อยมันจะต้องมีสัก 10 เครื่อง ที่ผิดปกติ แล้วถ้าผลิตออกมา 10000 เครื่อง มันก็มีเครื่องที่ผิดปกติ 100 เครื่อง และร้อยเครื่องนี่เหละ ที่พวกใช้แล้วมีปิญหา ออกมาถามตามบอร์ด แก้ปัญหาไม่ได้แล้วก็ขาย แล้วก็บอกว่า E66 ไม่ดียั่งงั้น ยั่งงี้
เพราะฉะนั้นผมว่า มันต้องขึ้นอยู่กับดวงด้วยว่าเราจะได้เครื่องที่เป็นบัคของการผลิตหรือเปล่า

ส่วนตัวผมตั้งแต่ใช้ E66 มาตั้งแต่เริ่มวางขาย จุดด้อยที่ผมเห็นอย่างเดียวก็คือ เรื่องกล้องเวลาถ่ายตอนกลางคืนจะแย่มากๆ เมื่อเทียบกับกล้องโนเกียตระกูล N 3.2ล้านเท่านั้น แต่ถ้าถ่ายกลางวันจะชัดเท่าพวกตระกูล N 3.2ล้านเลยนะครับ นอกนั้นปัญหา หรือ ข้อเสีย อย่างอื่นผมไม่ยังไม่เจอเลยนะครับ

ผมเปิด bluetooth ทั้งวัน + เปิด WiFi บ้างเมื่อเจอสัญญาณ + เปิด GPS บางครั้ง เวลาไป-กลับที่ทำงาน(อยากลองเส้นทางใหม่ไปเรื่อย) + กลางคืนใช้โทรศัพท์คุยกับแฟนไม่ต่ำกว่า 2ชม.

ใช้มายังไม่เคยแฮ๊งเลยครับ ยังไงคนที่ใช้แล้วแฮ๊ง ถ้าเครื่องไม่มีปัญหา ก็ลองดูพฤติกรรมการใช้ของเราว่าเสี่ยงต่อการทำให้เครื่องแฮ๊งหรือเปล่า
nudee
Year's Star

หัวข้อ : Re: อาการแฮ้งค์ของเครื่องเมื่อกด 0

[quote="คนใช้ E66"]รบกวนกุนซือทั้งหลายครับ พอดีเจอปัญหาเดียวกับหลายๆท่าน
เวลากด 0 บางครั้งจะ แฮ้งค์ ต้อง reset เครื่อง โดยการถอดแบ๊ตออก
hard reset ก็ไม่หาย อย่างอื่นไม่มีปัญหาครับ แต่เรื่องสไลด์แล้วกด 0
นี่สิ บริษัทโนเกีย น่าจะ แสดงความรับผิดชอบให้มากกว่านี้ ว่ามั๊ยครับ
ขอความกรุณช่วยกันแก้ด้วยครับ หากใครมีวิธีแก้ช่วยบอกด้วยครับ
ขอบคุณครับ[/quote

ลองวิธีเราดูนะ เพราะเราลองดูแล้วไม่เจอปัญหาเครื่องค้าง
ถ้าจะเข้าเน็ต ให้คุณเข้าเมนูแล้วก็ไปที่ เว็บ(web)
แล้วก็กดเข้าไปค่ะ หน้าจอมันจะเหมือนเวลาเรากด 0 ค้างไว้เลย
เราลองแล้วดีเลย ไม่ต้องมาปวดหัวและเป็นกังวลกับเครื่องค้างค่ะ
วิธีนี้ก็เข้าเน็ตได้เหมือนปกติเลยค่ะ
nudee
Year's Star

หัวข้อ :

CopularZ ผู้เขียน:
อยากทราบว่ารุ่นนี้เวลาใช้ GPS ยังต้องเสียเงินต่อผ่าน GPRS รึเปล่าครับ

มันมีwifi นี่คะ
ไม่น่าจะเสียนะ
ถ้าคุณใช้ตัวจับสัญญาณ
เชื่อมต่อได้ค่ะ
ยิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...

laimkosa
Year's Star

หัวข้อ : ขอคำตอบ เพื่อช่วยตัดสินใจ

kengttfts
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ : กด 0 แล้วแฮ้งค์

ทำทุกอย่างแล้วไม่หาย ตอนนี้จะขายแล้วครับ
bnsuchada
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

อ้างถึง:
รบกวนกุนซือทั้งหลายครับ พอดีเจอปัญหาเดียวกับหลายๆท่าน
เวลากด 0 บางครั้งจะ แฮ้งค์ ต้อง reset เครื่อง โดยการถอดแบ๊ตออก
hard reset ก็ไม่หาย อย่างอื่นไม่มีปัญหาครับ แต่เรื่องสไลด์แล้วกด 0
นี่สิ บริษัทโนเกีย น่าจะ แสดงความรับผิดชอบให้มากกว่านี้ ว่ามั๊ยครับ
ขอความกรุณช่วยกันแก้ด้วยครับ หากใครมีวิธีแก้ช่วยบอกด้วยครับ
ขอบคุณครับ

เราไม่ใช่ผู้รู้หรอกนะคะแต่เครื่องของเราก็มีอาการค้างเหมือนกัน ช่วงแรก ๆ เป็นบ่อยวันละประมาณ 3-4 ครั้ง ก็ต้องถอดแบตเหมือนกันเลย
เราเคยเข้ามาถามในนี้แล้วคุณ PPOOPP เข้ามาช่วยตอบ
เค้าบอกว่าให้ลองกด *#7370# ดู เราก็ลองทำตาม แต่เครื่องมันจะถามหา code
เราก็ไม่ได้กด code หรอกนะคะ แต่หลังจากลองทำดูอาการเครื่องค้างก็ดีขึ้น เป็นน้อยลง บางวันก็ไม่เป็นเลย เราก็ไม่รู้ว่าเพราะอะไรนะ ไม่รู้ว่าเราจะช่วยแก้ปัญหาให้คุณได้หรือเปล่านะ
ยังไงก็ลองทำดูแล้วกัน เราเข้าใจความรู้สึกนี้ดีมาก ๆ เลยล่ะ
โชคดีนะ

เอาคำตอบมาจากเค้าอีกทีอ่ะค่ะ ลองทำตามขั้นตอนนี้ดูน่ะค่ะ
คนใช้ E66
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อาการแฮ้งค์ของเครื่องเมื่อกด 0

รบกวนกุนซือทั้งหลายครับ พอดีเจอปัญหาเดียวกับหลายๆท่าน
ขอบคุณครับ
bnsuchada
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

อ้างถึง:
PPOOPP Posted: 18 Sep 2008 09:44 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

*~ApHiSiT~* ผู้เขียน:
เรื่องความสวยไม่ผ่านครับ

ผมว่าเรื่องความสวย ผ่านเลยนะครับ

สวยกว่าโนเกียหลายๆรุ่นเลยด้วย

ในรูปเหมือนจะหนา แต่ตัวจริงบางกว่าในรูป และสวยดูมีระดับมากครับ

เห็นด้วยค่ะเรื่องความสวยงาม ผ่านฉลุยค่ะ วัสดุดีมากค่ะ คุณภาพถือว่าอยู่ในระดับเกรด b น่ะ
ความหรูหรา ไอโซสุดยอดอะ
PPOOPP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

*~ApHiSiT~* ผู้เขียน:
เรื่องความสวยไม่ผ่านครับ

ผมว่าเรื่องความสวย ผ่านเลยนะครับ

สวยกว่าโนเกียหลายๆรุ่นเลยด้วย

ในรูปเหมือนจะหนา แต่ตัวจริงบางกว่าในรูป และสวยดูมีระดับมากครับ
delma
Year's Star

หัวข้อ :

คือเราใช้มือถือเป็นโมเด็มเชื่อมกะโน๊ตบุคอ่ะคะ

พอเล่นเสร็จ disconnect อะไรเรียบร้อยแล้ว

ออกจาก pc suit แล้วเช่นกัน

ไม่ได้เปิดใช้งานอะไรที่เกี่ยวข้องกะมือถือเลย

แต่ทำไมเรา safely remove hardware ไม่ได้อ่ะคะ

มันฟ้องว่ามีโปรแกรมกำลังเปิดใช้งานอยู่

เราต้องดึงออกเฉยๆตลอดเลย

แล้วทำอย่างงี้เครื่องจะเจ๊งเร็วม่ะอ่ะ

ใครมีวิธีช่วยบอกหน่อยนะคะ

ออ ลืมบอกไปคะว่าบางทีซิงค์กะโน๊ตบุค

โดยไม่เปิดใช้งานอินเตอร์เน็ตก้อ safe and remove ได้นะคะ

แต่บางทีก้อไม่ได้เช่นกันอ่ะ

มันเกิดจากอะไรหรอ บอกทีคะ
bnsuchada
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

อ้างถึง:
อ้างถึง:
bnsuchada ผู้เขียน:
ใครก้อได้ช่วยตอบที เราจะโหลดธีมจากเว็บใส่มือถือ เป็นรุ่นของมันเลยน่ะ แต่พอเอาลงเครื่อง ติดตั้งแล้ว มันไม่ได้ มันถามหาใบรับรอง ทำไงดี ผู้รู้ช่วยบอกหน่อยสิ ถ้าติดตั้งได้มันจะไปอยู่ตรงไหนอะ หาไม่เจอ

เห็นเคยมีคนถามเรื่องเดียวกับคุณนะคะ
ลองหาดูในหน้า 4 ซิคะะ

เข้าไปดูแล้วค่ะ มันยากอะ ไม่เข้าจาย พอดีไม่ค่อยเก่งอ่ะค่ะ แล้วคุณไม่ได้โหลดธีมลงมือถือคุณบ้างเหรอค่ะ

ทำตามนะเอาแบบ ง่ายๆ เลยนะ

1.เข้าเมนู
2.ไปเครื่องมือ
3.เข้าการตั้งค่า
4.แอปพลิเคชั่น
5.ตัวจัดการแอปฯ
6.เลือก การติดตั้งซอฟต์แวร์ เป็นทั้งหมด
7.เลือก ตรวจใบรับรองออนไลน์ เป็น ปิด

ทำตาม 7 ข้อด้านแล้ว
1.เปิด Nokia PC Suite
2.เลือก ติดตั้งแอปพลิเคชั่น
3.เข้าสู่โปรแกรม nokia application installer
4.เลือก ทีม ที่อยู่ในเครื่องคอมฯ ของคุณเอง แล้วทำการติดตั้ง
5.ในตัวโปรแกรม nokia application installer จะขึ้นอะไรไม่ต้องสนใจ ไปดูที่เครื่อง e66 ทำการติดตั้งในเครื่องโทรศัพท์ให้เสร็จ
6.พอติดตั้งเสร็จ มันก็จะบอกว่าไม่สามารถใช้ได้ ไม่ต้องสนใจ เข้าไปในลักษณะเลือกใช้ทีมได้เลยครับ

หวังว่าคงจะทำเองได้นะครับ ขอให้สนุกกับทีมน่ารักๆ

ขอบคุณมากค่ะ ทำได้แล้วค่ะ ไว้มีปัญหาอะไรจะถามใหม่น่ะคะ ขอบคุณจริงๆค่ะ Very Happy
ลองทำดู new
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ้างถึง:
ใครก้อได้ช่วยตอบที เราจะโหลดธีมจากเว็บใส่มือถือ เป็นรุ่นของมันเลยน่ะ แต่พอเอาลงเครื่อง ติดตั้งแล้ว มันไม่ได้ มันถามหาใบรับรอง ทำไงดี ผู้รู้ช่วยบอกหน่อยสิ ถ้าติดตั้งได้มันจะไปอยู่ตรงไหนอะ หาไม่เจอ

เห็นเคยมีคนถามเรื่องเดียวกับคุณนะคะ
ลองหาดูในหน้า 4 ซิคะะ

เข้าไปดูแล้วค่ะ มันยากอะ ไม่เข้าจาย พอดีไม่ค่อยเก่งอ่ะค่ะ แล้วคุณไม่ได้โหลดธีมลงมือถือคุณบ้างเหรอค่ะ

ทำตามนะเอาแบบ ง่ายๆ เลยนะ

1.เข้าเมนู
2.ไปเครื่องมือ
3.เข้าการตั้งค่า
4.แอปพลิเคชั่น
5.ตัวจัดการแอปฯ
6.เลือก การติดตั้งซอฟต์แวร์ เป็นทั้งหมด
7.เลือก ตรวจใบรับรองออนไลน์ เป็น ปิด

ทำตาม 7 ข้อด้านแล้ว
1.เปิด Nokia PC Suite
2.เลือก ติดตั้งแอปพลิเคชั่น
3.เข้าสู่โปรแกรม nokia application installer
4.เลือก ทีม ที่อยู่ในเครื่องคอมฯ ของคุณเอง แล้วทำการติดตั้ง
5.ในตัวโปรแกรม nokia application installer จะขึ้นอะไรไม่ต้องสนใจ ไปดูที่เครื่อง e66 ทำการติดตั้งในเครื่องโทรศัพท์ให้เสร็จ
6.พอติดตั้งเสร็จ มันก็จะบอกว่าไม่สามารถใช้ได้ ไม่ต้องสนใจ เข้าไปในลักษณะเลือกใช้ทีมได้เลยครับ

หวังว่าคงจะทำเองได้นะครับ ขอให้สนุกกับทีมน่ารักๆ
bnsuchada
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

อ้างถึง:
วิธีลงธีมนะครับ ถ้าธีมที่โหลดมา Sing มาให้แล้ว ก็ติดตั้งได้เลย แต่ถ้ายังไม่ sing มา มันจะติด Certificate Expire ทำให้เราติดตั้งไม่ได้ ให้ทำตามนี้

วิธีง่ายๆเลยคือต้องแตกตัว .SiS ออกมาดูว่า มันประกอบด้วยอะไร เมื่อ Install แล้วมันไปลงที่ไหนของเครื่อง หรือ ของเมมโมรี่ ซึ่งมีอยู่หลายโปรแกรมเหมือนกัน ที่เอาไว้ Extract Sis

แนะนำโปรแกรมของคนไทย (K. Suwatchai) ได้ทำโปรแกรม SiSVue ขึ้นมา ดาวน์โหลดกันก่อนเลย http://www.smart-mobile.com/forum/download.php?id=54743

เมื่อได้โปรแกรมมาแล้ว เอามา Extract File SiS ของเรา ดังนี้

- เปิดโปรแกรม SiSVue กด Ctrl+O
- เลือก Theme ที่อยู่ในรูป .SiS
- กด Ctrl+E เพื่อ Extract File หา Directory ปลายทาง ที่จะเอาลงเองนะ
- จะเป็นเป็น Folder Bin ให้เข้าไปข้างในเรื่อยๆ จนเจอ 10207114
- เสียบ Usb เข้า N95 ต่อแบบ Data Tranfer ไม่ใช่แบบ PC-Suit น๊ะ
- Copy Folder 10207114 ลงไปใน Private ถ้าหา Private ไม่เจอใน Explore ใน Pc ให้กด Tools->Folder Options->View เลือก Show Hidden files and folders
- ถอดสาย Usb ออก แล้วเข้าไปที่ Theme จะพบ Theme ใหม่ที่เราโหลดมาแล้วววววว

Q. อ่า แล้วจะลบ Theme ออกยังไง ลงแล้วไม่ชอบใจ ไม่อยากให้อยู่เกะกะเครื่องเรา???

- ก็ทำกลับขึ้นไป เสียบ Usb แบบ Data Tranfer แล้วเข้าไปที่ 10207114 ใน Private แล้วหา Folder ที่ตรงกับ Theme ที่เราไม่ต้องการ แล้ว ก็ลบออก เท่านี้ Theme ที่ไม่ต้องการ ก็ถูกลบไปจากเครื่อง คิคิ

คุณหมายถึงรุ่น e66 หรือเปล่าที่แนะนำวิธีลงธีม แต่เราก้อลองดูแล้วอะ เกือบเสร็จแระ หาprivate ไม่เจอ ไม่รู้จะทำไงอะ
nudee
Year's Star

หัวข้อ :

ตอนแรก ๆ ที่เราซื้อมาก็แฮงค์บ่อยมาก
วันละหลายหนเลย
คิดว่าจะขายแล้วไปซื้อ N82 มาใช้แทน
เพราะทนไม่ไหว เราลองอดทนใช้มันไปอีกหน่อย
ปรากฏว่าระยะหลัง ๆ มันแฮงค์น้อยลงเยอะเลย
หลังจากที่ลองทำตามที่คุณสักคนนึงในนี้แนะนำมาให้กดนั่นกดนี่น่ะ
คือมีวิธีไหนก็ลองหมด ระยะหลัง ๆ มันดีขึ้นจริง ๆ ลืมอาการแฮงค์ของมันไปเลย
แต่ก็ยังไม่อยากคาดหวังอะไรมากนัก
แล้วไม่ทราบว่าE66 ตอนนี้มีเฟิร์มแวร์รุ่นใหม่ออกมาบ้างหรือยังคะ
เผื่อจะมาช่วยแก้อาการแฮงค์ไปได้บ้าง ก็คงได้แต่รอไปก่อน
เราเข้าใจความรู้สึกของคนที่ใช้รุ่นนี้แล้วมีปัญหาแบบนี้
สงสัยไอ้เครื่องที่ผลิตออกมาแล้วมีปัญหานี่ตัวนึงอยู่ที่เราแน่นอนเลย
เฮ้อ อดทนค่ะ ถ้าทนไม่ไหวก็หาตัวใหม่กันต่อไป
bnsuchada
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

เครื่องเราตั้งแต่ซื้อมาก้อไม่มีปัญหาไรน่ะ สไลด์กดศูนย์ก้อปกติ ตอนนี้ใช้เช็คเมลล์ เล่นเน็ต
เร็วดีเหมือนกันน่ะ เราใช้WLAN เล่นเพลินไปเลยอะ สบายค่าgprs ก้อไม่ต้องเสีย
ถือว่าคุ้มน่ะที่ซื้อรุ่นนี้มาใช้ ตัวเก่าเราใช้ n95 นะ เรื่องเสียงต้องยอมรับเค้าเรยยอะ
แต่ถ้ากล้องห้าล้านก้อจริง แต่เวลาถ่านกล้องมันจะดีเลย์อะ จะไม่รูปตามที่เราถ่ายเซรง
วัสดุก้อห่วยแตก ลำโพงสองข้าง ปุ่มชัตเตอร์ก้อลอก ลอกหมดเรยย
เราชอบกล้องรุ่นe66 นะ มันถ่ายได้ภาพอย่างใจเรยยกล้องไม่ดีเลย์ด้วย
bnsuchada
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยน่ะค่ะ พอดีเราอยากให้รูปคนโทรเข้ามันใหญ่เต็มจอทำไงค่ะ ต้องลงโปรแกรมไรเพิ่มค่ะ ถ้ามีช่วยบอกด้วย ขอลิงค์ด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
pp..bnz+''
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วอ้ะคะ...
Genuinemint
Year's Star

หัวข้อ : สีลอก

ขอบคุณค่ะ Smile
bnsuchada
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ขอถามหน่อยน่ะค่ะ โปรแกรม garmin เป็นโปรแกรมอะไรค่ะ ไว้ทำอะไร
gu_koson
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

germin เป็นโปรแกรมนำทางครับ เหมือนพวก gps ติดรถยนต์นั่นแหละครับ
aor_galjee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการขาย e66

ขาย nokia e66 สีดำค่ะ
ซื้อเครื่องมาจาก ร้าน TG phone เซ็นทรัลลาดพร้าว
เมื่อต้นเดือนกันยาค่ะ อุปกรณ์อยู่ครบ ยกกล่อง ติดกันรอยแล้ว
ลงโปรแกรม garmin เรียบร้อยแล้วค่ะ
เครื่องใช้ได้ดีไม่มีปัญหาค่ะ
ต้องการขายเพราะใช้ไม่ถนัดค่ะเลยอยากขาย
แถมที่ชาร์จในรถให้ด้วยค่ะ
ขอขายที่ 13,900 ค่ะ
สนใจ โทร. 0839971504 อ๋อค่ะ
Mori Sato
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E66 O.k. เลย คร้าบบบบบบบบบบ

เพิ่งถอยใหม่มาเมื่อวาน (3 ต.ค.51) @ Shop NOKIA เซ็นทรัล ลาดพร้าว

นิยาม สำหรับ E66 "รูปลักษณ์โดดเด่น ฟังก์ชันโดนใจ"

เมื่อเที่ยบกับ N80 IE ที่เคยใช้ ถือว่า E66 สวยกว่ามาก บางกว่าเยอะ รวมถึงฟังก์ชันก์ต่างๆ ก็ไม่ได้น้อยหน้ากันเลย ออกจะดีกว่าด้วยซ้ำ เจ๋งไปเลยครับ สำหรับ E66 ชอบ สุด สุด Confrim เลย คร้าบบบบบบบบบบ Very Happy
jaajaajaajaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใช้มา 1 อาทิตย์ครับปรากฏว่ากดศูนย์แล้วเครื่องค้างต้องถอดแบตอย่างเดียว 2 ครั้งครับ
darkpowerp
Year's Star

หัวข้อ :

อ้อ ...สำหรับผู้ใช้ E66 ทุกท่าน
ผมแนะนำให้ไปอ่านเพิ่มที่กระดานของ E71 ครับ
โดยเฉพาะเรื่องการใช้โปรแกรม GPS (Garmin MobileXT) ซึ่งดีกว่า maps ที่มากับเครื่องมากครับ
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=251292&postdays=0&postorder=asc&start=50
และก็เรื่องการ Hack เครื่องที่เรียบเรียงไว้ค่อนข้างดีครับ
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=251292&postdays=0&postorder=asc&start=750

(เห็นว่าที่นั่นเขาทำไว้แล้ว เลยไม่อยากทำซ้ำครับ)

ลองดูครับ แล้ว E66 จะเจ๋งขึ้น
(ถ้าจะลงแค่ MobileXT ไม่ต้อง hack เครื่องก็ได้นะครับ)

แต่ถ้าเป็นเรื่องโปรแกรมอื่นๆ เชิญถามผมได้ครับ จะช่วยหามาให้
darkpowerp
Year's Star

หัวข้อ : โปรแกรมบนมือถือเนี่ยเหรอครับ?

ใครมีโปรแกรมตกแต่งรูปภาพบ้างค่ะ รบกวนขอหน่อยค่ะ อยากได้

โปรแกรมบนมือถือเนี่ยเหรอครับ?
ผมว่ามันไม่ค่อยสะดวกนา...

(ถ้าจะเอาจริง ช่วยมายืนยันอีกรอบครับ จะส่งไปให้)
bnsuchada
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ใครมีโปรแกรมตกแต่งรูปภาพบ้างค่ะ รบกวนขอหน่อยค่ะ อยากได้
CopularZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากทราบว่ารุ่นนี้เวลาใช้ GPS ยังต้องเสียเงินต่อผ่าน GPRS รึเปล่าครับ
WG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอความช่วยเหลือค่ะ
อยู่ดีๆ เวลาไสลด์ขึ้นมันก็ไม่ปลดล็อค สไลด์ปิดมันก็ไม่ล็อค
มีสายเข้าไสลด์รับก็ไม่ได้ สไลปิดวางสายก็ไม่ได้
โดยที่ไม่ได้ไปเปลี่ยนแปลงการตั้งค่าใดๆ เลย
ต้องไปตั้งค่าอะไรที่ไหนคะ รบกวนบอกที
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
nudee
Year's Star

หัวข้อ :

[quote="Anonymous"]
ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยน่ะค่ะ พอดีเราอยากให้รูปคนโทรเข้ามันใหญ่เต็มจอทำไงค่ะ ต้องลงโปรแกรมไรเพิ่มค่ะ ถ้ามีช่วยบอกด้วย ขอลิงค์ด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ส่งเมล์มานะครับ winyuchon@gmail.com[/quote

ขอด้วยนะคะ
gu_koson
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

e 66 เนี่ยสามารถลงโปรแกรมของ e 71 ได้เลยใช่ไหมครับ แบบว่าเห็นกระทู้ e71 วิ่งฉิวจริงๆ ฮ่าๆๆ

อ้อ...ถามเรื่องฟอนต์หน่อยครับ ผมเห็นเพื่อนผมมันใช้ i phone มันสามารถเปลี่ยนฟ้อนต์เป็นตัวหนังสือแบบลายมือได้ด้วย เลยอยากถามว่าเราสามารถเอาฟ้อนต์พวกนี้มาลงและเปลี่ยนได้ไหมครับ(ในกรณีที่เราหาฟ้อนต์ที่ใช้กับมือถือได้ แต่ยังไม่รู้จะหาจากไหน ฮ่วย T_T )

ใครพอทราบรบกวนทีนะครับ

จริงๆตอนนี้มีเงินพร้อมจะซื้อแล้วแหละครับ แต่แบบแอบรอราคาลงอีกซักนิด แถวๆหมื่นสามจะแจ๋วเลย อีกอย่างกะว่าจะรอซื้อวันเกิดไปด้วยเลย ไม่กี่เดือนเอง

ตอนนี้เลยเก็บข้อมูลไปพลางๆ ว่ามันมีปัญหาอะไรหรือเปล่า Wink เช่นพวก สีลอก กลไกสไลด์ เสียงดังไหม อะไรเงี้ย

ขอบคุณครับ Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ส่งเมล์มานะครับ winyuchon@gmail.com
PPOOPP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

วิธีลงธีมนะครับ ถ้าธีมที่โหลดมา Sing มาให้แล้ว ก็ติดตั้งได้เลย แต่ถ้ายังไม่ sing มา มันจะติด Certificate Expire ทำให้เราติดตั้งไม่ได้ ให้ทำตามนี้

วิธีง่ายๆเลยคือต้องแตกตัว .SiS ออกมาดูว่า มันประกอบด้วยอะไร เมื่อ Install แล้วมันไปลงที่ไหนของเครื่อง หรือ ของเมมโมรี่ ซึ่งมีอยู่หลายโปรแกรมเหมือนกัน ที่เอาไว้ Extract Sis

แนะนำโปรแกรมของคนไทย (K. Suwatchai) ได้ทำโปรแกรม SiSVue ขึ้นมา ดาวน์โหลดกันก่อนเลย http://www.smart-mobile.com/forum/download.php?id=54743

เมื่อได้โปรแกรมมาแล้ว เอามา Extract File SiS ของเรา ดังนี้

- เปิดโปรแกรม SiSVue กด Ctrl+O
- เลือก Theme ที่อยู่ในรูป .SiS
- กด Ctrl+E เพื่อ Extract File หา Directory ปลายทาง ที่จะเอาลงเองนะ
- จะเป็นเป็น Folder Bin ให้เข้าไปข้างในเรื่อยๆ จนเจอ 10207114
- เสียบ Usb เข้า N95 ต่อแบบ Data Tranfer ไม่ใช่แบบ PC-Suit น๊ะ
- Copy Folder 10207114 ลงไปใน Private ถ้าหา Private ไม่เจอใน Explore ใน Pc ให้กด Tools->Folder Options->View เลือก Show Hidden files and folders
- ถอดสาย Usb ออก แล้วเข้าไปที่ Theme จะพบ Theme ใหม่ที่เราโหลดมาแล้วววววว

Q. อ่า แล้วจะลบ Theme ออกยังไง ลงแล้วไม่ชอบใจ ไม่อยากให้อยู่เกะกะเครื่องเรา???

- ก็ทำกลับขึ้นไป เสียบ Usb แบบ Data Tranfer แล้วเข้าไปที่ 10207114 ใน Private แล้วหา Folder ที่ตรงกับ Theme ที่เราไม่ต้องการ แล้ว ก็ลบออก เท่านี้ Theme ที่ไม่ต้องการ ก็ถูกลบไปจากเครื่อง คิคิ
surasakpat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ส่งผ่านข้อมูล ผ่าน Wlan เข้า notebook

สามารถทำได้ไหมครับ ...
Set อย่างไรครับ...

ขอบคุณครับ :roll:
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ลองเปรียบเทียบ spec กับรุ่นอื่นดูด้วย (search 'phone comparison' ใน google ได้ link นี้อันแรก) http://www.phonescoop.com/phones/compare_select.php
เห็น NOKIA E66 ไม่มีส่วนของฟังก์ชัน SyncML พอกดดูความหมายของมัน เป็นดังนี้
------------------------------------------------------------------------------
SyncML
SyncML is a standard for synchronizing personal organizer data between different devices. Such data includes contacts, to-do lists, and schedules. Devices might be phones, handhelds, PCs, or even services, such as web sites. SyncML provides an XML-based standard format for this data, that all SyncML-compatible devices can understand. It can work over various types of connections, including Wireless Internet, Bluetooth, and infrared.
------------------------------------------------------------------------------
มันแปลว่า Nokia E66 จะ sync ข้อมูลพวก contacts, to-do หรือ calendar ต่างๆกับอุปกรณ์อื่น (เช่น คอมพิวเตอร์) ไม่ได้หรือป่าวอะคับ สงสัยว่าข้อมูลในเว็บดังกล่าวมันไม่ถูกต้องรึป่าว รบกวนผู้รู้ชี้แจงหน่อยครับ กำลังจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

MerlinNokia ผู้เขียน:
E66

iT mall มาแล้วครับ หลายร้าน ชั้น 2
Telewiz ราคา 16,500
JayMart ประมาณ 17,290
ร้านอื่นๆ ประมาณ <16,000

แต่มี แต่สี Grey นะครับ สีขาวยังไม่มา

จับมาแล้ววววว สวยดีครับ

อ้อ อีกอย่าง E71 ก็มาแล้วนะครับ ส่วนตัว คิดว่า สัมผัสของปุ่มดีกว่า E66 ครับ

พึ่งกลับมาเมื่อกี้ ผมไปเดิน IT MALL FORTUNE ไม่มีสักร้านเลย มีแต่ E71 อะครับ

ร้านไหนหรอครับ ที่มี E66 ผมลองเสื่องตายถามไปร้ายหนึ่(เหอะๆ) เขาบอกว่าของยังไม่มา อีกประมาณ 1-2อาทิตย์ถึงจะมา
MerlinNokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

E66

iT mall มาแล้วครับ หลายร้าน ชั้น 2

แต่มี แต่สี Grey นะครับ สีขาวยังไม่มา

อ้อ อีกอย่าง E71 ก็มาแล้วนะครับ ส่วนตัว คิดว่า สัมผัสของปุ่มดีกว่า E66 ครับ
italive
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

วันนี้ คุณ scofield ไปรับเครื่องนี้ เห็นโพส บอกไว้

เป็นไงมา review ให้อ่านหน่อยนะคับ

ตอนนี้กำลังจะซื้อ E51 แต่ไปดูมา 3 - 4 ร้าน ของหมด ก็เลยกำลังคิดว่า เพิ่มอีก ประมาณ 5 - 6 พัน เอา e66 เลยดีมั้ยน๊อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

cdumkum ผู้เขียน:
วันนี้เห็นลงขายในหนังสือพิมพ์ ไทยรัฐ เป็นเครื่องของ MFA ราคา 16,500 บาท แต่ไม่รู้ว่ามีของมาหรือยัง ส่วน E71 ราคา 16,200 บาท

http://www.mfa.ais.co.th/Mobile/Brand/Nokia/E+Series/

ลงเว็บแล้วอะครับ ใครผ่านไปร้าน mfa ลองดูให้หน่อยนะครับ

สนใจรุ่นนี้มาก
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ :

วันนี้เห็นลงขายในหนังสือพิมพ์ ไทยรัฐ เป็นเครื่องของ MFA ราคา 16,500 บาท แต่ไม่รู้ว่ามีของมาหรือยัง ส่วน E71 ราคา 16,200 บาท
Larvaz
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :

น่าจะต่างจาก n78 ตรงสไลด์กับเมมภายใน

แล้วก้อแบตน้อยกว่า
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

รอสีขาวอ่ะ..... Very Happy

V - วัสดุที่ทำต่างกันมากๆ ดูดีกว่ามากๆๆๆๆ N-Series มันปั๊ดติก ดูไม่ดีเอาเลย (ถ้าลองใช้พวกโลหะ เช่น E51,E71,8800 มาแล้วจะรู้สึกได้ครับ แต่อย่าทำตกนะครับ...งิ้วเลิกแน่)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย :b เมื่อวันที่ 15 Jul 2008 08:54; ทั้งหมด 1 ครั้ง
italive
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

เมื่อวานไปถามศุนย์โนเกีย อยู่พารากอน มา พอดีได้ไปเดินเล่น
เค้าบอกเข้า 17 ก.ค. นี่ อ่า ราคา 16000

แต่พอไปถามอีกคน เค้ากลับบอกว่า รอเดือนหน้า -_-

อะไรกันหว่า
scofield
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E66

จองไว้ละครับ รอรับเครื่อง 16 นี้
แล้วจะมาเล่าสู่กันฟังครับ
นายบอล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โมโหอารมเสีย

-ไม่รู้จะเข้าไปแสดงความโง่ของตัวเองที่ไหน-

เจ็บใจนัก NOKIA ทำกันได้
ไครใช้ n76 แล้วสีตกสเก็ดเป็นเก็ดงู หลุดลอกได้เหมือนขี้กากมาฟังทางนี้ครับ
ทาง NOKIA เขาใจดีเปลียนให้ใหม่ทั้นที ถ้าเครื่องอยู่ในประกันโดยไม่เสียกะตัง
แต่เขามีใจดีกว่านี้อีกคือ ถ้าเครื่องเคยซ้อมมาไม่ว่าจากโลกไหน ก็สามารถเปลียน
ได้ฟรีเช่นกัน แต่เขาจะมีไห้ลงซื่ออะไรนิดหน่อยพอเป็นพิธี หลังจากนั้นรอรับเครื่อง
ได้เลยใช้เวลาไม่นาน ประมาน 1 ชั้วโมง ..... โปลนี้ดีจริงๆ

แต่ความจริงแล้วซื้อเครื่องมาได้ 2 เดือน แม่งดับๆติดๆ ก็เลยเขาศูน ศูนบอกรอซ้อม
30 วันคะ พอถามว่ามันเป็นอะไรครับ เขาตอบว่ามันมีความชื้น ไอ้เราก็งงเลยถามต่อ
ไปโง่ๆว่าถ้าเอาไปเป่าพัดลมจะหายปะครับ เขาตอบไม่รู้คะต้องถามช่าง ผมไม่ยากรอ
เลยกับมาทำเองอย่างที่พูดเป่าอยู่ 2 วันไม่หาย เลยโมโหไปซ้อมร้านโทรสัพข้างบ้าน
ใช้เวลา 30 นาที หายเสียตังไป 150 หลังจากนั้นประมาน 5 เดือนเศษ ผมกับมาที่ศูน
ถามเขาว่าถ้าเครื่องซ้อมมาแล้วเปลียนได้ปะครับ ได้คะนี้คือคำตอบ ไปทำตาขั้นตอนเลย
เสร็จละสวยเชียว เปิดเครื่องไม่ติดเป็นไรหว่า ไปถามพนักงาน พี่ครับมันเป็นไรครับ
พนักงานตอบว่า มันมีอาการจากการเปลียนบอดี้ แล้วผมต้องทำไงครับ ต้องเปลียนบอด
คะราคา ประมาน 3000 แล้วพี่ไม่รับผิดชอบอะไรให้เลยเหลอครับ น้องเซ็นยินยอมไปแล้ว
นิคะ ว่าจะยอมรับอาการต่างๆที่จะตามมา

พมกับมาซ้อมร้องเจ้าประจำเขาก็พูดเหมือนพนักงานสาวพูดทุกประการว่าต้องเปลียนบอด
สรุปว่าพังได้ไงไม่รู้

ทุกวันนี้ยังงงอยูเลย
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ :

จากคนใช้ E51 ครับ E66 โดนใจผมมากมายครับ ส่วนเรื่อง OS ผมว่าที่ทำเวอร์ชั่นเก่าก็คงจะเห็นว่า OS ใน E51 มันเสถียรดีแล้วจึงไม่อยากปรับเปลี่ยนมั้งครับ สำหรับผมมันไม่ใช่เรื่องสำคัญ อย่างว่าแหละครับ E51 ของผมไม่ต้องกลัวเรื่องสีลอก วัสดุที่ใช้ไม่แข็งแรง หรือว่ามีอาการกรอบแกร๊บ ให้เห็นครับ แนะนำนะครับสำหรับคนที่มองหามือถือดี ๆ ซักเครื่อง ผมว่า E66 เป็นอีกทางเลือกนึงของผู้ที่กำลังจะซื้อใหม่นะครับ

ยังไงรบกวนผู้ที่ซื้อมาแล้วช่วยมา Review ให้ดูด้วยนะครับ
PPP123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนแรกว่าจะรอรุ่นนี้ แต่คิดไปคิดมา GPS แผนที่มันได้แค่ กทม.+ปริมณฑล และไม่ละเอียดด้วย ที่สำคัญถ้าจะใช้นำทางต้องเสียเงิน เลยไปซื้อ PPC HTC Diamon มาใช้แทนแล้ว GPS ฟรีตลอดทุกอย่าง ปลื้มมาก

ส่วนใครที่รอรุ่นนี้ ขอบอกว่าอีกประมาณ 1 - 2 เดือนถึงจะออกวางตลาดครับ เพราะมันเพิ่งลงหนังสือโนเกียเอง ใครที่บอกว่ามีขายแล้วอย่าไปเชื่อครับ ส่วนราคาที่คาดว่าน่าจะประมาณ 16k-18k

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ทำไมรุ่นใหม่แต่กลับไปใช้ os รุ่นเก่า

แล้วมันต่างยังไงกับ n78 ใครรู้ช่วยบอกหน่อย
EEEE666666
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ที่ไหนขายแล้ว ขอรายละเอียดด้วยครับ ไปดูที่ฟิวเจอรรังสิต มาวันนี้ ยังไม่มีร้านไหนขายเลย
italive
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ที่ไหนๆๆ

ใครซื้อแล้ว เอามา Review ให้อ่าหน่อยนะครับ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อย่า เข้า ศูนย์ โนเกีย ปิ่นเกล้า นะ

นำเครื่องไปซ่อมบูลธุท ต่อ หูฟัง ได้ บ้างไม่ได้ บ้าง อย่างอื่นดีหมด

เข้าๆออกๆ สามเดือน ตอน รับเครื่อง บอก ดีแล้ว

แต่ ตอนไปรับ ก็ยังไม่หาย

6 ครั้งยังแก้ไม่ได้ เลย ขอไม่ซ่อม ต่อ

จนท บอก ต้องจ่ายค่าอะไหล่

เราบอก ว่า ยังใช้ไม่ได้ แล้วให้ ทำไง เสีย 200 บ ค่า เปิดเครื่องแล้ว

จนท บอก งั้นต้องถอด อะไหล่ ออก

เรา ก็ OK เสียเงิน ฟรี 200.

พอนำเครื่อง กลับ มาใช้ 1 เดือน ก็เกิด อาการ อย่างที่ไม่เคย ปรากฎ จนใช้เครื่องไม่ได้

ศุนย์ บอก ไม่เกี่ยว ถึงเกี่ยว ก็เกิน ประกัน แล้ว ช่วยไม่ได้

มัน น่า เจ็บใจ + เสีย ค่าโง่ อีก ระวังไว้ ขอบอก
MerlinNokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
E66

พึ่งกลับมาเมื่อกี้ ผมไปเดิน IT MALL FORTUNE ไม่มีสักร้านเลย มีแต่ E71 อะครับ

ร้านไหนหรอครับ ที่มี E66 ผมลองเสื่องตายถามไปร้ายหนึ่(เหอะๆ) เขาบอกว่าของยังไม่มา อีกประมาณ 1-2อาทิตย์ถึงจะมา

ผมเดินตอนบ่าย3 ครับ เท่าที่รู้ E66 มีประมาณ ร้านละ 1 ตัว
MAX Telecom
J Mart
TeleWiz
- 3 ร้านนี้มี แต่คงโดน สอย(ซื้อ)กันไปหมดแล้วล่ะครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :

ร้านส่ง E66 อยู่ราวๆ 15400-15700 บ. หลายๆ ร้านมีครับ ร้านเล็กๆ มี 1-2 ตัว ร้านใหญ่ก็มี 4-6 ตัวครับ ของมาเรื่อยๆ Very Happy
ไหหหก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถ้าใครซื้อมาแล้ว จะหวังกับ GPS อย่าไปหวังเลย ห่วยแตกมาก แถมเสียเงินต่อ GPRS อีก ซื้อมาให้ใช้แผนที่ฟรี ได้ไม่กี่เดือนเอง
tak99
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ขอถามหน่อยครับเรื่องกล้องอ่ะครับ จริงๆแล้วก็รู้ครับว่ารุ่นนี้กล้องแทบจะไม่ได้ให้ความสำคัญเลย

แต่ว่าก็อยากรู้น่ะครับ ว่ามันเป็นตามที่เมืองนองเค้า review กันหรือเปล่าว่ากล้องรุ่นนี้แย่มากอ่ะครับ ไม่รู้ว่า model ของไทยมีการแก้ไขหรือเปล่า ท่านใดครอบครองอยู่ช่วยตอบทีครับ
tchai_9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

:ซื้อมาใช้แล้ว ของเขาดีจริงๆ ดีไซด์สวย ราคา 16500 บาท ภาพคมขัดมาก
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

คงจะ Review ไม่ได้แล้วอ่ะ....ขายไปแล้ว ลองมาหนึ่งคืน.....

ลึกๆ ก็ยังเสียดายอยู่เลย...ทั้งที่ชอบรูปร่างและ Fn. ของมันดีมากๆ แต่ก็อย่างว่าแหละ มันซ้ำกับ E71 ที่ใช้อยู่

และเนื่องจาก...(มีอคตินิดนึง...โดยส่วนตัว)
1. ไม่ชอบแบบ Slide ... แต่อยากลอง พอลองแล้วไม่ชอบ...
2. ไม่ชอบปุ่มแก้ว (ด้านหน้า) มัน Feeling ไม่ถูกใจ...ต้องไปลองเอาเอง ...วันที่ซื้อ เสียงในงานมันดัง (งาน มั่นใจฯ) ก็เลยไม่ได้ยินอะไร.... เวลากดมีเสียงกร๊อบแกร๊บ(เบาๆ)เวลากด...ซึ่งไม่ชอบเลย (เคยโดนกับ N82...ดังกว่าเยอะ)
3. เวลา Slide ขึ้น..ชุดที่ slide จะเอียงนิดดดนึง.คงเป็นเพราะชุดสปริง....พอดีเรื่องมากก็เลยไม่ค่อยถูกใจ
4. ขี้เกียจ Update หรือ Sync ให้ทั้ง E71 & E66 มีข้อมูลต่างๆ เหมือนกัน
5. สุดท้าย..พอมีอคติกะมันก็เลยเก็บเข้ากล่อง...ขาย....และผมชอบที่จะใช้ E71 มากกว่า...มันรู้สึกดีกว่า และรู้สึกว่ามีเยอะไป..ก็ขายไปแล้ว Sad

แต่ก็ยังคิดถึงอยู่นะ...... E66
MerlinNokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

^^^
^^^
^^^
ครับ จะรอชม แบบ User Review
Thank in Advance
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

^ ถูกต้องแล้วคร๊าบบบบ......Feeling ของปุ่มแก้ว...สู้ปุ่มของ E51,71 ไม่ได้นะครับ..เพราะตั้งแต่ใช้มือถือ Nokia มา...ก็ติดใจที่สุดสำหรับปุ่มของรุ่น E51 เนี่ยแหละ ว่าจะปล่อยเลยปล่อยไม่ลงเลย..ก็เก็บไว้ใช้เป็น modem ล่ะ......

แต่ E66 ก็สวยมากๆ (ภาพรวม) เพื่อนๆเห็นยังชอบแทบจะ 100% นะ ทั้งเรียบร้อย ทั้งดูดี...Fn. ครบ...

ส่วนรูป...ยังไม่มีเวลาเลยช่วงนี้งานยุ่งไปหมด...ขออำภัย..ถ้าว่างจะนำมาลงให้ครับ
MerlinNokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รู้สึกเหมือนผมรึปล่าวครับ

ว่าปุ่มแก้วของ E66 มันไม่นิ่ม หรือกดไม่ firm เหมือนของ E71 ??

ขอ ความเห็นหน่อยนะครับ
dccc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมรู้สึกว่า ในรูปมันสวยกว่าตัวจริงๆอะ ตัวจริง ดูมันโล้นๆไงไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แหล่มเลย ขอหลายๆมุมก็ดีนะคร้าบบบ Surprised
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

eee & 3e
GUKOSON
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อืม...ยังไงถ่ายรูปตัวเป็นๆมาลงให้ดูหน่อยนะครับ ชอบมากเลยรุ่นนี้ ผมรอรีวิวแบบเต็มๆเลยละกันนะครับ Very Happy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ลองอยู่ครึ่งวัน....โอเคครับ

Slide ความรู้สึกคล้ายๆ 8800 แน่นดีครับ ของใหม่ก็ถนอมหน่อยล่ะครับ....ไม่กล้า Slide เปิดปิดแรงๆ (ดีกว่า N95,95 8GB ที่เคยใช้หลายเท่านัก..เลยลืม N-Serie ไปนานแล้ว Smile )....นอกนั้น ok ตามปกติเลยครับ คืนนี้ชาร์ตแบ็ตก่อนครับ....ค่อยว่ากันใหม่

ลำโพงอยู่ด้านล่างครับ...เสียงก็ ok นะ แต่ยังไม่ได้ลองมากมายครับ.....ว่าจะเอา BOSE มายัดลงซักหน่อย Laughing

แต่ดู web หรือ MSN ยังไงก็สู้ E71 ไม่ได้อยู่ดีอ่ะ....ทั้งจอ ทั้ง keyboard มันสะดวกกว่ากันเยอะ อันนี้แล้วแต่คนถนัดละครับ ส่วนผมตัดสินใจไม่ได้ ก็เลยเอามาใช้ทั้งสองตัว...หมดเป๋าเลย...ทำไงได้...คนมันชอบอ่ะ :b
gukoson
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เป็นยังไงมั่งครับ สไลด์แข็งแรงเปล่าครับ ลำโพงเสียงดังไหม

กะลังจะซื้อเลยคร้าบบ

รอมารีวิวครับ จะได้ตามไปติดๆๆๆ Twisted Evil
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

รอสีขาวไม่ไหว...กดมาแล้ว...งามหยด...ใช้มันทั้ง 51,66,71 งงไปหมด คงต้องไปโล๊ะของเก่าบ้างแล้ว

แหล่มเลย....ชอบมากๆ
Linconn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ความชัดของกล้องตัวนี้อยู่ที่ระดับชัดใช้ได้ แต่สีไม่ค่อยเป็นธรรมชาติเท่าไร ถ้าเทียบกับ 3.2ล้าน ของ HTC Diamond คนละเรื่องเลย Diamond สีดูเป็นธรรมชาติกว่ามาก แต่ความชัดพอๆกัน

เรื่องแบตของผม ก็อยู่ได้นานนะ(2วัน) แต่ก่อนเคยใช้ diamond อยู่แค่วันเดียวเอง อิอิ

รุ่นนี้เล่นพวก WiFi หรือ เปิด GPS นานๆ เครื่องแทบไม่มีความร้อนเลยครับ เจ๋งมากๆ

อยากถามผู้รู้ว่า มันมีตัวแปลงสายหูฟัง จาก 2.5'' เป็น 3.5'' มั้ยอะ พอดีจะเอาหูฟัง sony ดีๆมาต่อ
มาแว้วว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เริ่มขายแล้วครับ วันนี้ 16500 บาท
nk-club
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

จะมาเมื่อใหร่ใครพอจะรู้บ้างครับ รบกวนบอกด้วยครับผม
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :

dekudon1991 ผู้เขียน:
ความสมารถโดยรวมเหมือน N78 6210c
ว่าแต่ว่าทางเว็บทำไมถึงไม่โชว์ในห้อง catalog หลักล่ะครับ

ไม่โชว์อะไรหรือครับ Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

จากที่เคยใช้มือ ถือที่มีวัสดุลักษณะนี้ มีข้อผิดพลาดนิดนึงตรงที่ว่า คุยนานแล้ว มัน ร้อน อ่ะครับ กลัวแค่นี้เอง ทุกอย่างไม่มีข้อกังขา ครับผม หลายคนบอกว่า ให้ใช้แฮนด์ฟรี แต่ก็นะครับบางทีมันไม่สะดวกอ่ะนะ ครับชอบถือเครื่องมากกว่าอ่า แต่ว่าตอนนี้ใช้มือถือ ป๊าดซาติก อยู่ อิอิ 55+
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :

ความสมารถโดยรวมเหมือน N78 6210c
ว่าแต่ว่าทางเว็บทำไมถึงไม่โชว์ในห้อง catalog หลักล่ะครับ
Columbuz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

เสียตังค์อีกแล้วเรา
โดนครับ...โดน
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :

ตัวเครื่องใช้วัสดุที่ไร้สารปนเปื้อนอันก่อให้เกิดอันตรายกับผู้ใช้

อ้าวแล้วตัวที่ใช้อยู่ตอนนี้ละฟะ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ตามประสาคนชอบและใช้ E51 อยู่....อยากได้อ่ะ...เลือกไม่ถูกเลยทั้ง E71 & E66 คงจะต้องจัดแน่นอน ชอบมากๆ สวยงาม เรียบร้อย วัสดุดี และดูดี Smile สำหรับผม...ลืมตระกูล "N" ไปได้สนิทเลยล่ะ (ตอบเหมือน E71 เลย Smile ) แต่ก็อย่างว่าแหละ..slide นี่จะทำได้ดีกว่า N95 8GB หรือปล่าว ไม่กี๊กๆ (แบบไม่แน่น หรือหลวมนั่นแหละ) คงจะต้องไปลองก่อน หรือไปใช้ E71 ก่อนแล้วรอผลการใช้ในระยะยาว Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือแบบว่าใช้ อี 65 อยู่ครับขอบอกว่า

ข้อเสีย
1.กล้องเส็งเคร็งสุดๆครับ ไม่ชัด
2.ไม่มีแฟลช

ข้อดี
1.เสถียรมากๆๆๆๆๆๆๆๆ
2.สวย แต่ไม่โหล(อันนี้สำคัญมากๆๆๆๆๆ)
3.ประกอบดีมากๆๆๆๆๆๆ

กำลังคิดจะเปลี่ยนเป็น เอ็น 82 แต่มาเจอ อี 66 สวยโดนจาย

ว่าแต่กล้อง 3.2 ล้าน มันจะดีจริงป่าวก็ไม่รู้ ชัดป่าวก็ไม่รู้

และไอ้กล้องหน้า ไมรูมันเล็กจัง ใช้ถ่ายรูปได้ป่าว
หรือต้องใช้ตอน วีดีโอคอนเฟอเรนส เท่านั้น์
kyoung2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Saraburi
หัวข้อ :

เป็นที่ทำมาได้ลงตัวดีนะครับ(รูปทรง+คุณบัติการใช้งาน)

ปล.ชอบตรงที่แยกปุ่มตัวเลขกับปุ่มลัดนี่แหละ
ทางด้านรูปทรงก็โอเคเลยครับ(เคยใช้E51 ของพี่สาวแต่งงๆกับการใช้งานพอสมควร)
JigkoXsee
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองวิ่งควาย
หัวข้อ :

แบตนานดี สมแล้วที่เป็นE กล้องก็มีคุณสมบัตเยอะอยู่ มีคุณสบัติครบครันเลย
MagnamonKunGz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ตัวนี้ไม่ได้เปน 9.3 หรอ ว้า แย่จัง -.-
เหมียวหง่าว
Year's Star

หัวข้อ :

สวยหรูแบบมาดนักธุรกิจจริงๆ
E-Series รุ่นใหม่ๆเป็นทางเลือกสำหรับคนอยากใช้ N-Series แต่เบื่อวัสดุง็อกแง๊ก
อย่างน้อยก็โดนใจผมคนนึงแหละ Razz
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :

รุ่นที่ลือๆ กันออกก็มาซะกะที

E66 เเละ E71 ไม่ได้เป็นเเค่มือถือธุรกิจอย่างเดียวซะเเล้ว เเต่เสริมกล้อง เสริม GPS ให้ทัดเทียมพอๆ กะ PPC เเน่นอนว่างานนี้จะบอกไม่ได้ว่า มือถือซีรี่ส์ E ไม่ได้มีไว้ทํางานอย่างเดียว !
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ลองเปรียบเทียบ spec กับรุ่นอื่นดูด้วย (search 'phone comparison' ใน google ได้ link นี้อันแรก) http://www.phonescoop.com/phones/compare_select.php
เห็น NOKIA E66 ไม่มีส่วนของฟังก์ชัน SyncML พอกดดูความหมายของมัน เป็นดังนี้
SyncML
SyncML is a standard for synchronizing personal organizer data between different devices. Such data includes contacts, to-do lists, and schedules. Devices might be phones, handhelds, PCs, or even services, such as web sites. SyncML provides an XML-based standard format for this data, that all SyncML-compatible devices can understand. It can work over various types of connections, including Wireless Internet, Bluetooth, and infrared.
มันแปลว่า Nokia E66 จะ sync ข้อมูลพวก contacts, to-do หรือ calendar ต่างๆกับอุปกรณ์อื่น (เช่น คอมพิวเตอร์) ไม่ได้หรือป่าวอะคับ สงสัยว่าข้อมูลในเว็บดังกล่าวมันไม่ถูกต้องรึป่าว รบกวนผู้รู้ชี้แจงหน่อยครับ กำลังจะซื้อ

เท่าที่ใช้มาทั้ง E71, E66, E51 นั้นมันสามารถ Sync ได้กับ Microsoft Outlook นะครับ
MerlinNokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

E66 สีขาวมายังครับเนี่ย

ใครเห็นตามร้านแล้วบอกด้วยนะ

ได้แต่ไปจับ Mock up E71สีขาว สวยดีเหมือนกัน
petitel
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

มันเยี่ยมมากครับ E66 ขอบคุณโนเกีย ที่ทำมือถือดีๆ สวยๆ มาให้ใช้กัน :)
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : ไร

ไม่รู้สิครับแต่คนธรมมดาๆอย่างผมเอา N-serie ดีฟ่าครับ E คงไม่เหมาะกะผม จากเด็ก 17
m.j.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แล้วงี้ก็มีหวังจะได้ e90 ตัวใหม่น่ะสิคะ.... อยากได้ ๆ เก็บตังรอเลยดีกว่าเจ้าค่ะ
asssdd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

MrPhone ผู้เขียน:
มันมีวางขายแล้วไม่ใช่หรอ ตามเวปยังมีขายเลย ราคาประมาณ 17xxx

ราคา 16,000 บาทครับ

ด้านล่างนี้เป็นข้อมูลเพิ่มเติมของผลิตภัณฑ์ครับ

หนังสือรับรอง Eco Declaration

หนังสือรับรอง Eco Declaration ให้ข้อมูลเกี่ยวกับการรับผิดชอบต่อสิ่งแวดล้อมของผลิตภัณฑ์ (ความปลอดภัยของวัสดุ การประหยัดพลังงาน การหีบห่อหรือบรรจุภัณฑ์ การรีไซเคิล) โดยอ้างอิงจากการวิเคราะห์ทางวิทยาศาสตร์และ/หรือข้อมูลที่จัดทำโดยผู้ผลิตของโนเกีย

ผลิตภัณฑ์นี้ได้รับอนุญาตจาก EU RoHS Directive 2002/95/EC และข้อกำหนดของประเทศจีนตาม "กรรมวิธีการจัดการในการป้องกันและควบคุมมลพิษจากผลิตภัณฑ์เครื่องใช้ไฟฟ้า" หรือที่รู้จักกันในชื่อ "China RoHS"

ผลิตภัณฑ์นี้ไม่มีสาร:

Azo colorants และสีที่ใช้ carcinogenic amino เป็นสารประกอบ
Asbestos
Benzene
Beryllium Oxide
Cadmium
Chromium VI+
Chlorofluorocarbons CFCs/HCFCs/Halons ตามที่มีการระงับใช้ในพิธีสารมอนทรีออล (Montreal Protocol)
ตะกั่ว
ปรอท
Polybrominated Biphenyls (PBB) หรือ
Polybrominated Diphenyl Ethers (PBDE)
Polychlorinated Biphenyls (PCB) หรือ
Polychlorinated Terphenyls (PCT)
Short Chained Chlorinated Paraffins
สารที่เป็นอันตรายต่อพืชพรรณหรือสิ่งมีชีวิต
สารเหล่านี้อยู่ภายใต้การควบคุมตามกฎหมายและมีการจำกัดการใช้งานโดยโนเกีย

ผลิตภัณฑ์นี้ได้รับเครื่องหมาย Energy Star และอยู่ในข้อกำหนดของ EU Code of Conduct

สายชาร์จแบตเตอรี่ AC-5: บริโภคไฟน้อยกว่า 300 มิลลิวัตต์ อยู่ในระดับ 3 จากเกณฑ์ทั้งหมด 7 ระดับ โดยระดับที่ 1 หมายถึงบริโภคไฟมากสุด (มากกว่า 500 มิลลิวัตต์) และ 7 หมายถึงน้อยสุด (0 มิลลิวัตต์)

กรุณาอย่าทิ้งอุปกรณ์ในบริเวณที่ไม่มีการกำจัดของเสีย คุณสามารถดูแผนที่จุดรีไซเคิลโทรศัพท์และอุปกรณ์ของคุณกว่า 4500 แห่งทั่วโลกได้ที่ http://www.nokia.com/environment นอกจากนี้คุณยังสามารถส่งผลิตภัณฑ์ที่ใช้แล้วของคุณมาให้เราเพื่อที่เราจะนำไปรีไซเคิลอย่างถูกวิธี

ชิ้นส่วนพลาสติกและโลหะทั้งหมดจะมีเครื่องหมายรีไซเคิลในกรณีที่สามารถติดลงไปได้ ชิ้นส่วนพลาสติกจะมีการทำเครื่องหมายตามมาตรฐาน ISO 11469 และ ISO 1043-1 ถึง 4
ชิ้นส่วนทั้งหมดที่มีส่วนประกอบของแม็กนีเซียม (Mg) จะถูกทำเครื่องหมายเพื่อการจัดการอย่างมีประสิทธิภาพเมื่อหมดอายุการใช้งาน
ผลิตภัณฑ์อาจมีการทำเครื่องหมายของ WEEE ตามข้อกำหนดในการรีไซเคิล
แบตเตอรี่สามารถถอดออกได้อย่างง่ายดายโดยไม่ต้องใช้เครื่องมือสำหรับการรีไซเคิล และถอดปลั๊กอุปกรณ์ชาร์จแบตเตอรี่ทุกครั้งเมื่อไม่ได้ใช้งาน

ราคา 16000 นี้ ออกมาแล้ว
แต่ตัวจริงยังไม่มาใช่มั๊ยครับ
หรือว่ามาแล้ว มีที่ร้านไหน วานบอกครับ

ขอทราบสถานที่ขายด้วยครับ ว่าที่ไหนมีขายบ้างแล้ววววว จะไปจัดมาด่วนเลย ชอบมากตัวนี้ ไปถามร้านไหน ก็ไม่รุ้เรื่องเลยว่า E66 จะเข้าแล้ว ชอบมั่วบอกว่าตกรุ่นไปแล้วบ้าง ของโมโตหรอ เค้าไม่ฮิตเพราะไม่ดีบ้าง เด๋วจะซื้อมาใช้ให้ดู สวยจะตาย
por18879
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ตอนแรกคิดว่าจะซื้อ N78 แต่พอเห็น E66 เนี่ย ชอบเลย รุ้สึกว่าฟังก์ชั่นบางอย่างดีกว่าด้วย สวยดี แต่ไม่รู้ว่ากล้องที่ความละเอียดเท่ากัน จะชัดเหมือน N series หรือ ป่าว และเสียงลำโพงจะเพราะหรือ ป่าวไม่รู้ เหมือนกันนะครับ เดี่ยวนี้ E มีฟังก์ชั่นหมุนหน้าจอแล้วหรอครับ ยังไงต้องรอพิสูจน์ตัวจริง
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :

มันมีวางขายแล้วไม่ใช่หรอ ตามเวปยังมีขายเลย ราคาประมาณ 17xxx

ราคา 16,000 บาทครับ

ด้านล่างนี้เป็นข้อมูลเพิ่มเติมของผลิตภัณฑ์ครับ

หนังสือรับรอง Eco Declaration

หนังสือรับรอง Eco Declaration ให้ข้อมูลเกี่ยวกับการรับผิดชอบต่อสิ่งแวดล้อมของผลิตภัณฑ์ (ความปลอดภัยของวัสดุ การประหยัดพลังงาน การหีบห่อหรือบรรจุภัณฑ์ การรีไซเคิล) โดยอ้างอิงจากการวิเคราะห์ทางวิทยาศาสตร์และ/หรือข้อมูลที่จัดทำโดยผู้ผลิตของโนเกีย

ผลิตภัณฑ์นี้ได้รับอนุญาตจาก EU RoHS Directive 2002/95/EC และข้อกำหนดของประเทศจีนตาม "กรรมวิธีการจัดการในการป้องกันและควบคุมมลพิษจากผลิตภัณฑ์เครื่องใช้ไฟฟ้า" หรือที่รู้จักกันในชื่อ "China RoHS"

ผลิตภัณฑ์นี้ไม่มีสาร:

Azo colorants และสีที่ใช้ carcinogenic amino เป็นสารประกอบ
Asbestos
Benzene
Beryllium Oxide
Cadmium
Chromium VI+
Chlorofluorocarbons CFCs/HCFCs/Halons ตามที่มีการระงับใช้ในพิธีสารมอนทรีออล (Montreal Protocol)
ตะกั่ว
ปรอท
Polybrominated Biphenyls (PBB) หรือ
Polybrominated Diphenyl Ethers (PBDE)
Polychlorinated Biphenyls (PCB) หรือ
Polychlorinated Terphenyls (PCT)
Short Chained Chlorinated Paraffins
สารที่เป็นอันตรายต่อพืชพรรณหรือสิ่งมีชีวิต
สารเหล่านี้อยู่ภายใต้การควบคุมตามกฎหมายและมีการจำกัดการใช้งานโดยโนเกีย

ผลิตภัณฑ์นี้ได้รับเครื่องหมาย Energy Star และอยู่ในข้อกำหนดของ EU Code of Conduct

สายชาร์จแบตเตอรี่ AC-5: บริโภคไฟน้อยกว่า 300 มิลลิวัตต์ อยู่ในระดับ 3 จากเกณฑ์ทั้งหมด 7 ระดับ โดยระดับที่ 1 หมายถึงบริโภคไฟมากสุด (มากกว่า 500 มิลลิวัตต์) และ 7 หมายถึงน้อยสุด (0 มิลลิวัตต์)

กรุณาอย่าทิ้งอุปกรณ์ในบริเวณที่ไม่มีการกำจัดของเสีย คุณสามารถดูแผนที่จุดรีไซเคิลโทรศัพท์และอุปกรณ์ของคุณกว่า 4500 แห่งทั่วโลกได้ที่ http://www.nokia.com/environment นอกจากนี้คุณยังสามารถส่งผลิตภัณฑ์ที่ใช้แล้วของคุณมาให้เราเพื่อที่เราจะนำไปรีไซเคิลอย่างถูกวิธี

ชิ้นส่วนพลาสติกและโลหะทั้งหมดจะมีเครื่องหมายรีไซเคิลในกรณีที่สามารถติดลงไปได้ ชิ้นส่วนพลาสติกจะมีการทำเครื่องหมายตามมาตรฐาน ISO 11469 และ ISO 1043-1 ถึง 4
ชิ้นส่วนทั้งหมดที่มีส่วนประกอบของแม็กนีเซียม (Mg) จะถูกทำเครื่องหมายเพื่อการจัดการอย่างมีประสิทธิภาพเมื่อหมดอายุการใช้งาน
ผลิตภัณฑ์อาจมีการทำเครื่องหมายของ WEEE ตามข้อกำหนดในการรีไซเคิล
แบตเตอรี่สามารถถอดออกได้อย่างง่ายดายโดยไม่ต้องใช้เครื่องมือสำหรับการรีไซเคิล และถอดปลั๊กอุปกรณ์ชาร์จแบตเตอรี่ทุกครั้งเมื่อไม่ได้ใช้งาน
bossyuri
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
หัวข้อ : อะนะ

[/b] คล้ายไหมครับท่าน คล้ายไหม? คล้าย NOKIA E71 อะครับเหมือนรุ่น E66 จะเป็นรุ่นน้องของ E71 ค่ายเดียวกันนี้แหละครับ สีก็แบบเดียวกัน ดีไซน์ก็แนวๆเดียวกัน เซ็ง...
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: