Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 n81 2gb set wlan ยังไงครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 3594
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : n81 2gb set wlan ยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 22:48  
ตอบโดยอ้างถึง  

n81 2gb set wlan ยังไงครับ คือมันเจอสัญญาน แต่พอกดเปิดเว็บ มันเข้าไม่ได้ มันขึ้น gateway ไม่ตอบ
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: n81 2gb set wlan ยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 23:30  

makoi ผู้เขียน:
n81 2gb set wlan ยังไงครับ คือมันเจอสัญญาน แต่พอกดเปิดเว็บ มันเข้าไม่ได้ มันขึ้น gateway ไม่ตอบ

เชิญอ่านก่อน http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=244640
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 04:09  

ปกติไม่ต้องทำอะไรนะ แสกนแล้วใส่พาสก็เล่นได้เลย
Janny_Junir
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 12:50  

Larvaz ผู้เขียน:
ปกติไม่ต้องทำอะไรนะ แสกนแล้วใส่พาสก็เล่นได้เลย

ไม่เสมอไปค่ะ

มันอยู่ที่ สถานที่ๆ เราเข้าไปใช้งานมันมีตั้ง ip หรือเปล่าค่ะ ถ้าอย่างใน ม.เราอ่ะ อาจารย์จะตั้ง security อยู่อ่ะ มีทั้ง ip ทั้ง pass เลยอ่ะ แรกๆ เอาไปเล่นไม่ได้ ต้องไปตั้งค่าก่อนถึงจะเล่นได้อ่ะ ยกเว้นถ้าไม่ได้ตั้งค่าอะไร แสกนหาก็เล่นได้เลยค่ะ

ปล.. ใช้ N81 2Gb อยู่ค่ะ
makoi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 22:48  

Janny_Junir ผู้เขียน:
Larvaz ผู้เขียน:

ไม่เสมอไปค่ะ

มันอยู่ที่ สถานที่ๆ เราเข้าไปใช้งานมันมีตั้ง ip หรือเปล่าค่ะ ถ้าอย่างใน ม.เราอ่ะ อาจารย์จะตั้ง security อยู่อ่ะ มีทั้ง ip ทั้ง pass เลยอ่ะ แรกๆ เอาไปเล่นไม่ได้ ต้องไปตั้งค่าก่อนถึงจะเล่นได้อ่ะ ยกเว้นถ้าไม่ได้ตั้งค่าอะไร แสกนหาก็เล่นได้เลยค่ะ

ปล.. ใช้ N81 2Gb อยู่ค่ะ
ผมลองต่อเอาในบ้านครับ พอดีพึ่งเปล่ยนเน็ตเป็น 2mb.
makoi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: n81 2gb set wlan ยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 22:18  

atthaphon_s ผู้เขียน:
makoi ผู้เขียน:

เชิญอ่านก่อน http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=244640
ทำตามวิธีข้างต้นแล้ว แต่ยังเป็นเหมือนเดิมครับ gateway ไม่ตอบครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: