Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ใครเคยใช้ 6120c เป็นโมเด็มต่อเนตกับโน๊ตบุ๊คบ้างคับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 2468
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ใครเคยใช้ 6120c เป็นโมเด็มต่อเนตกับโน๊ตบุ๊คบ้างคับ
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2008 14:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากถามว่าถ้าจะซื้อรุ่นนี้มาใช้แล้วก็ใช้ต่อเน็ตกับโน๊ตบุ๊คที่บ้านจะคุ้มมั๊ยคับ

เห็นว่ามันมี Edge คลาส 32 ก็เลยคิดว่าน่าจะเร็วกว่าคลาส 12 อ่ะคับ(อันนี้เดาเอานะคับ)

ใครเคยใช้ต่อเนตดูแล้วช่วยตอบด้วยนะคับ ขอขอบพระคุณมาล่วงหน้าคับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ใครเคยใช้ 6120c เป็นโมเด็มต่อเนตกับโน๊ตบุ๊คบ้างคับ
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2008 23:13  

minobu17 ผู้เขียน:
อยากถามว่าถ้าจะซื้อรุ่นนี้มาใช้แล้วก็ใช้ต่อเน็ตกับโน๊ตบุ๊คที่บ้านจะคุ้มมั๊ยคับ

เห็นว่ามันมี Edge คลาส 32 ก็เลยคิดว่าน่าจะเร็วกว่าคลาส 12 อ่ะคับ(อันนี้เดาเอานะคับ)

ใครเคยใช้ต่อเนตดูแล้วช่วยตอบด้วยนะคับ ขอขอบพระคุณมาล่วงหน้าคับ

จะถามว่าคุ้มมั้ย ก็ถือว่า ok นะครับ เเต่เเบตอาจจะไม่อึดมาก

สําหรับ คลาส 32 ต้องเร็วเเละเสถียรกว่า คลาส 12 อยู่เเล้วครับ เเต่จริงๆ ขึ้นอยู่กับสถานที่ เเละสัญญาน ณ ที่นั้นด้วยครับ อย่าไปจริงจังมาก
stealthmode
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: ใครเคยใช้ 6120c เป็นโมเด็มต่อเนตกับโน๊ตบุ๊คบ้างคับ
วันที่โพสท์ : 07 May 2008 11:58  

minobu17 ผู้เขียน:

ผมใช้ 3110C ไม่รู้ว่าคลาสไหน แต่ต่อเน็ตความเฉลี่ย 80-120 kbps สำหรับผม คุ้ม
degaze
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 10:34  

ส่วนของผม 6120 รักมากๆๆๆๆ 460.8 kbps เร็วดีจิงๆๆๆๆๆๆๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: