Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 W910i VS W760i จะซื้อไรดีคับ รูปลัก คุณภาพ การประกอบ ณ.ปัจจุบัน

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 6078
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : W910i VS W760i จะซื้อไรดีคับ รูปลัก คุณภาพ การประกอบ ณ.ปัจจุบัน
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 13:57  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถาม2รุ่นนี้หน่อยคับ
จะซื้ออยุ่แต่ยังตัดสินใจไม่ถูก

1. คุณภาพของการกระกอบเครื่องของ 2 รุ่นนี้ ณ.ล๊อดปัจจุบันล่าสุด นี้ เครื่องไหนดีกว่ากันคับ
2. เสียงลำโพง และ หูฟัง อันไหนดีกว่ากัน2รุ่นนี้
3. สีเครื่องรุ่นไหนถลอก บ้างไหมคับ
4. ความทนอันไหนดีกว่ากัน
5. ความสวยงาม รูปลัก
6. Walkman เปง V. ไหนคับของทั้ง2รุ่น
7. คุณภาพกล้องของทั้ง2รุ่น
8. ปุ่มกด

จิงๆ จากได้ที่ได้อ่านบทความต่างๆมา ผมสนใจลูกเล่นของ k850i มากๆ
ชอบตรงที่ใส่เมมได้2แบบ กล้อง5m ลำโพงเจ๋ง
จึงตัดสินใจเดินไปเลือกซื้อแล้วด้วย *แต่พอไปเหงตัวเครื่องจิงๆ*
ยกเลิกการซื้อเลย ไม่ถูกใจรุปทรง Y_Y

ปกติของในกล่องให้ไรบ้างคับ แบบครบๆ ทั้ง2รุ่น
หูฟังรุ่นอะไรคับ
(ถ้าซื้อที่ MBK ราคาจะถูกกว่า แต่จะได้ของน้อยลงใช่ไหมคับ ??? เช่น ลดเมม เปลี่ยนหูฟัง)

ถ้าจะซื้อ ควรซื้อที่ไหนดีคับที่ได้ของในกล่องดีๆเยอะๆ คุ้มๆเหมาะสมกับราคามราสุด
(เหงว่าบางที่ แถมที่ชาตในรถให้ด้วย)

ช่วยเพิ่มเติมจุดอื่นๆ ข้อดีเสียของ2รุ่นนี้ให้ด้วยน่ะคับ
Razz ขอบคุณคับLaughing
<<mommam>>
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 00:00  

กำลังสนใจ 2 ร่นนี้อยู่เหมือนกันค่ะ
เท่าที่ดูก้อต่างที่

รูปร่าง
โดยส่วนตัวชอบ910มากกว่า เพราะมันดูแบนๆเหลี่ยมๆ
แต่760 จะคล้ายกับ580ก้อสวยดี

กล้อง
760 จะ3.2ล้าน เลนอยู่ข้างใน(ติดกับที่สไลดขึ้น) เพราะฉะนั้นก้อช่วยกันรอยได้
ส่วน910 จะ2ล้าน เลนส์อยู่ข้างนอกเปนรอยได้ง่ายกว่า

เสียง
ม่ายทราบเพราะม่ายเคยลองเทสเลย
แต่หูฟัง760ม่ายช่ายอินเอีย

ความใหม่
760ใหม่กว่ามาก910ออกมานานแล้ว

ปุ่มshake
ตำแหน่งของปุ่มนี้ 760 ใช้สะดวกกว่า อยู่ด้านข้าง
แต่910จะอยู่ด้านบน

**ก้ออันนี้ก้อเท่าที่รู้อ่ะค่ะรอกูรูมาบอกอีกทีละกัน
เพราะเราเองก้อดูๆอยู่เลยรู้ข้อมูลคร่าวๆ

ซึ่งส่วนตัวอยากได้ คุณสมบัติทุกอย่างของ760
ยกเว้น หูฟังซึ่งอยากได้อินเอียและรูปลักษณ์ภายนอกถูกใจ910มากกว่า
ก้อเลยเลือกม่ายถูกเลยยย

ยังงัยก้อฝากช่วยแนะนนำด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ
<<mommam>>
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 00:07  

อืมลืมบอกไป จิงๆแล้วก้อสนใจw850 กับ k810ด้วย
แต่ม่ายรุว่า850จะเก่าไปรึป่าว
ยังงัยก้อฝากคอมเม้น4ตัวเลยละกันนะคะ

w760 w910 w850 k810

ขอบพระคุณค่ะ ^______^
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2008 04:28  

ในบรรดา W ที่ให้มา W760i ถ่ายภาพแจ่มที่สุด ภาพสวย สีสด คมชัด ........ แต่ถ้าวัดเสียงเพียวๆ W850i ดีสุดครับ เพราะมีการใส่ชิพ ด้านเพลง ออดิโอ้ ชิฟ ... ที่รุ่นอื่นๆใน W ไม่มีครับ มีแค่ 2 ตัวคือ W850i W980i ............ แต่ถ่ายภาพ อย่างห่วยเหลือรัปทาน .......... หน้าจอก็มืดหม่นเหลือรัปทาน เพราะพี่แกดันใส่ เซนเซอร์วัดแสงมา ที่เซอร์สมชื่อมัน Very Happy
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2008 08:27  

ชอบ W760i ตรงที่กล้อง 3 ล้าน ซ่อนอยู่ใต้ฝาสไลต์

ลำโพงมีสองตัวอยู่ด้านหน้าเครื่อง ให้เสียงดังกว่า W910i

เป็น Walkman ตัวเดียวในตอนนี้ ที่มีภาครับสัญญาณ GPS ในตัว เหมือนกับ Walkman รุ่นใหม่ๆที่ยังไม่เข้าอย่าง W902
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: