Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยบอกที่ว่า samsung F400 หรือ sony w760i ไหนดีกว่ากันครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 6351
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยบอกที่ว่า samsung F400 หรือ sony w760i ไหนดีกว่ากันครับ
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 14:13  
ตอบโดยอ้างถึง  

ช่วยบอกที่ครับ ขอบคุณคับ Very Happy
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2008 04:24  

ชอบยี้ห้อไหนเลือกเลยครับ......ไม่แพ้กัน ดีทั้งคู่ แต่ W760 ถ่ายถาพสวยมากสีสด ภาพคม ดีกว่า Cyber Shot บางรุ่นซ่ะอีก ครับ ส่วนเสียง ผมให้ภาษีเรื่องความนุ่มนวลของเสียง ไปทาง F400 ครับ ทั้งหูฟังและลำโพง คือเสียง นุ่มนวล เหมาะกับพวกเพลง หวานๆ ช้าๆ ซึ้งๆ หรือ สุนทราภรณ์ นี่สุดยอดมาก ............ แต่ถ้า พวกเพลง ร๊อก เพลงเร็ว ฮาร์ดคอ เทคโน ....... ผมว่า W760i ดีกว่าครับมากๆ เบสแน่นตึบ เพื่อนผมชอบยืมฟัง พวกแนว ฮาร์ดคอ ...... มันบอกเบสแน่นมันสุดๆ ขี้หูไหล....N73 ของมันไม่ได้ฟิว ไม่มีเบสเลย ..... Very Happy

ส่วนตัวผมฟังแนวเพลงช้า 80% ครับ .... เลยติดใจเสียงของ ซัมซุง ครับ ความนุ่มนวลสูง ไพเราะ ..... ชอบมากกับ I450 .... แต่ไม่ชอบอย่างอื่นของมัน เลยเล่น SE ครับ ปรับ อีควอฯ ...ให้ต่ำหน่อย ลดเบส ก็โอแล้วครับกับเพลงช้าซึ้งๆ
coffio
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2008 20:04  

เอ่อ..อยากทราบว่า ที่มีผู้บอกว่าseไม่มีการ์ดเสียงเมื่อยี่ห้ออื่นๆ ทำให้เสียงไม่ดี แระไม่มีแจ๊ค3.5 เพือที่จะเปลี่ยนหุฟังตามใจชอบได้ คิดว่าไงกันบ้างครับ ?
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2008 21:55  

^
^
ยี้ห้ออื่นๆก็ไม่มีครับ มีแค่บางรุ่นเท่านั้นเอง .... ค่านอื่นก็ไม่ได้มีทุกรุ่น ส่วน แจ๊ค 3.5 นั้น SE ไม่มีครับ ...... แต่รู้สึกว่าจะเริ่มทำบ้างแล้วนะ ผมก็อยากได้อยู่นะ 3.5 อ่ะ มันหาเปลี่ยนง่าย และ ซื้อหาง่าย แต่ไม่มีซักที เบื่อๆเหมือนกันเวลาถอดเข้าถอดออก
profesh
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2008 18:23  

ผมได้ยินว่า F400 มันมีปันหาเรื่องsoftware ใช่มั่ยครับ
inwdewkung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2008 23:13  

ผมเคยใช้ Soul อ่ะ
คิดว่าเบสมันไม่ค่อยมีเลย
แต่เสียงใสปิ๊งมาก เรื่อง ระบบปฏิบัติการ ผมยกให้ SE ครับ
W760 ตัวนี้มี A-GPS ด้วย

แจ๊ค 3.5 นี่หาAdaptor มาต่อได้ครับ หาที่มากับพวก HPM-64 , HPM-70 มาใช้ได้ครับ

สรุปถ้าฟัง Rock-Hardcore นี่เอา W760 เลยครับ (ลูกทุ่งด้วย Laughing )
แต่ถ้าฟังเพลง คลาสสิกหน่อยๆนี่ F400 ผมว่าน่าจะดีกว่าครับ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2008 00:01  

^
^
ถุกเลย ซัมซุงฟังเพลงช้า ได้ไพเราะเสนาะหูมากๆ ขนาดพวกรุ่นเก่าๆยังทำได้กีมากๆ เช่น D500 เป็นต้นมา ..... แต่อย่าไปหวังเรื่องเสียง เบส .... และความแน่นดัง ของเสียง ไม่ถูกใจขาร๊อค ฮาร์ดคอร์ อย่างแรง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: