Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 se กับการลงโปรแกรม

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 5814
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : se กับการลงโปรแกรม
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 22:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

SE ลงโปรแกรมที่เขียนด้วยภาษาอะไรได้บ้างครับ
แล้วระบบที่ใช้กับ se มีรุ่นไหนบ้างครับ
อย่าง nk ก็ s40 อย่างเนี๊ยะครับ
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: se กับการลงโปรแกรม
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 21:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

xp_mobile ผู้เขียน:
SE ลงโปรแกรมที่เขียนด้วยภาษาอะไรได้บ้างครับ
แล้วระบบที่ใช้กับ se มีรุ่นไหนบ้างครับ
อย่าง nk ก็ s40 อย่างเนี๊ยะครับ

โปรแกรมที่จะนำมาลง Sony Ericsson รุ่นที่ไม่ใช่ symbian ก็จะเป็นโปรแกรมประเภท java ครับ มีสกุลไฟล์เป็น .jar วิธีการติดตั้งก็ง่ายๆ ครับ โดยเอาเครื่องต่อกับคอม แล้วเอาไฟล์โปรแกรม .jar ลงในเครื่องหรือการ์ด โดยแนะนำให้ลงในโฟลเดอร์ อื่นๆ จากนั้นเปิดโทรศัพท์ขึ้นมา เปิดตัวจัดการไฟล์ เลือก อื่นๆ หรือโฟลเดอร์ที่เราลงไฟล์ไว้ กดที่ไฟล์นั้น 1 ครั้ง การติดตั้งก็จะเริ่มครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: