Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ถ้าไม่ใช้ ตระกูล W ฟังเพลง เสียงจะเหมือนกันไหม

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 5814
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ถ้าไม่ใช้ ตระกูล W ฟังเพลง เสียงจะเหมือนกันไหม
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2008 11:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถามผู้ใช้ฮะ ว่า ถ้าเรา เลือก ตระกูล C อย่างงี้ เวลาฟังเพลงเสียบหูฟัง เบสความเพราะ จะเท่า พวก W ไหมครับ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2008 15:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

จริงๆแล้วมันวัดความแตกต่างชัดเจนได้ยากครับ ...... คือ ถ้าใช้หูฟังตัวเดียวกันฟัง เช่น HPM- 70 HPM-75 หรือ 77 ........เสียงที่ได้แทบไม่ค่อยจะต่าง ถ้าไม่ใช่พวกตัวระดับสูงจริงๆ เช่น ...W960i W980i เอาไปเทียบ C 902 อะไรประมาณนี้ ก็อาจจะเห้นความแตกต่างได้ครับ ......แต่ถ้ารุ่นทั่วไปแลว แทบไม่ต่างเลยจริงๆ นอกจากพวกระบบจัดการและรูปร่างหน้าตาที่แตกต่างกันครับ .... แต่ ซีรี่ C เดี๋ยวนี้เขาทำระบบจัดการและ เมก้าเบส คล้ายๆ ซีรี่ W แล้วครับ แต่ซอร์ฟแวร์ด้านเสียง ใช้คนละตัวครับ .......... จริงๆถ้าชอบฟังเพลงเป็นหลักก็ซื้อ W ไปได้เลยครับ ...แต่ถ้าเน้นใช้งานกล้องเป็นหลัก หรือพอๆกัน ก็เล่นพวก C ครับ แล้วเปลี่ยนหูฟังดีๆใส่ไปแทนของแถม ก็จะเหมือน W แล้วครับเวลาฟังเพลง แต่ต้องปรับแต่ง EQ ด้วยนัครับเดิมๆฃม่ปรับมันอาจจะไม่ถูกใจเรา Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: