Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola ROKR E8 - โมโตโรล่า
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 735 / เข้าชม: 631759
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: tity
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

monososumpa ผู้เขียน:
สินเดือนนี้มาแน่ เมื่อวานไปดูมาที่โมโตชอป เซ็นปิ่น มีเครื่องให้ลองแต่เป็นของ
พนักงานน่ะ ข้างหลังมีสกีนว่า Not For Sale ด้วย และที่สำคัญราคา 13990
ผมว่ามันออกแนว แบบพวก ไอพอท น่ะ รูปร่างคล้ายๆ กันอ่ะ
แบบว่าดีไซฟังเพลงโดยเฉาะไม่ได้เนน โรเท่าไหร่

ทำไมราคาสูงกว่า เจมาร์ท เนี้ย
เดินหน้าแล้วฆ่ามัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

จะรอตัวนี้แหละ แนวดีจริงๆ เคยประทับใจเสียงของ E398 มาก่อน(ทั้งผ่านหูฟังและลำโพงในตัวเครื่อง) ส่วนเรื่องกล้องถ้าทำได้เท่า E6 ก็ถือว่าไม่ขี้เหร่เท่าไหร่นะ
นาราคุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อันนี้เป็นพรีวิว ROKR E8 ของไทยคับ

อันนี้เป็นพรีวิว ROKR E8 ของไทยคับ
http://www.whatphone.net/mobile/motorola-rokr_e8-preview-802.html
ลองเข้าไปอ่านดูนะคับ Very Happy
นาราคุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มาแน่คับผม

มาแน่คับผม
ลองเข้าไปอ่านดูนะคับ ผมได้ตั้งกระทู้ถามพี่ๆในนั้นดูแล้วคับ

http://www.thailinuxpda.com/forum/index.php/topic,2270.0.html

พี่ๆในนั้น บอกว่าจะมา ปลายเดือนนี้
ส่วนผมไปถามร้านประจำที่มาบุญ
บอกว่ามาวันศุกร์นี้ ผมก็ไม่แน่ใจว่าวันไหนแน่
แต่คิดว่าภายในเดือนนี้ น่าจะมาแน่นอนคับ
vasaneee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : แป้นปุ่มกด

พี่ค่ะ
ถ้าปุ่มกดตัวเลขเป็นแป้นพิมพ์ระบบสัมผัสแล้ว
จะมีภาษาไทยมั๊ยอะค่ะ เหงในรูปมีแต่ภาษาอังกฤษ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : re..........

สวยครับ สวยมาก ๆ ธรรมดา จะเห็นแต่เป็นสีดำทั้งหมด พอกดปุ่มกลาง แสงไฟออกมา พร้อมทั้งแป้นตัวอักษร ไทย-อังกฤษและ ภาพหน้าจอ สวยครับ สวยมาก ๆ แปลกดีด้วย เสียงก็ดีด้วย ราคาก็ดี เล่น E6 มาแล้ว ตอนนี้ชื่นชมกับ E8 ครับ ใช้ก็ไม่ยากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

jay mart มีลง web ละ ไปดูได้

http://www.jaymart.co.th/product_and_service/product/mobile/modelselect2.asp?rqPROD_ID=7282&rqBrandname=MOTOROLA

ราคา 12,590 บาท

ถ้าขึ้น web แล้วก็น่าจะออกอีกไม่เกิน 2-3 อาทิตย์นี้ละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อเเล้ว เเต่ไม่เเถมเม็มเพราะในตัวมีอยู่2GBเเล้ว หูฟังเบาดูบอบบางเป็นยางที่ติดฝุ่นง่าย เเนะให้ใช้หูฟังภายนอกเเบบหาซื้อเองดีกว่า FM27ช่อง เเบ่งเป็น3หมวด หมวดละ9ช่องเหมือนE2 ดังชัดไม่มีปัญหา MP3ไพเราะดีมีปรับEqualizerเเต่ไม่มีManaul กล้องดีเเบบมีติดไว้ไม่เลิศเลอมาก เเต่เครื่องเหมาะไว้ชมVDOเเบบI Podรองรับ ไฟล์เยอะมากถึงมากทีสุด ไม่กระตุก เมนูมีหน่วงเเต่ไม่เยอะ เมนูเก๋สวยเเต่เเล้วเเต่ชอบ ปรับไสตล์การโชว์ไอคอนได้ Wapใช้งานโอเค การโทรเข้าเเละออกชัด ตัดเสียงรบกวน ตัวเครื่องประกอบดีมาก-ที่สุด เสียงเรียกดัง ต่อสายUSBคอมจะอ่านเลย เเต่สายUSBดึงยากกว่าสายชาร์ต Themeมีเเบบเดียว เเต่เปลี่ยนWallpaperได้ ประโยชน์การใช้สอยให้คะเเนนE6มากกว่า เเต่ถ้ามีไสตล์ เเละ เน้นฟังเพลง เเละบางละก็ตัวนี้ ดีไซน์ดีมาก การกดปุ่มใช้เวลาสักวันน่าจะชิน วงล้อเลื่อนเมนูถ้าไม่ต้องการให้เลยให้พยายามเเนบนิ้วลงบนโทรศัพท์เยอะหน่อย เกมส์runโอเคไม่สดุด เท่าที่ใช้ไม่พบอาการค้างหรือเเฮงค์เลย
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :

ผมไปอ่านรีวิวของมือถือตัวนี้มา ถึงกับตะลึงครับ จากการทดสอบ เจ้าตัวนี้ให้เสียงที่ดีกว่า i450 ของ Samsung ที่ขึ้นชื่อว่าเป็นมือถือที่เสียงดีที่สุดในโลก เสียอีก Shocked และถึงขั้นที่ว่าให้เสียงที่ดีในระดับเครื่องเล่น MP3 ของแบรนด์ดังๆเลยทีเดียว Shocked แต่มันไม่ฮิต Confused

ลิงค์รีวิวของเจ้าตัวนี้ครับ
http://www.mobile-review.com/review/motorola-e8-rokr-en.shtml
nypd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

อนาคตมือถือเสียงดีที่สุดในโลก :shock:

น่าสนมากๆๆ
Year's Star

หัวข้อ :

nypd ผู้เขียน:
อนาคตมือถือเสียงดีที่สุดในโลก Shocked

น่าสนมากๆๆ

เหอๆ ตอนนี้เอาชนะ i450 ของ Samsung ได้ ก็คงได้เป็นแล้วหละครับ วางขายแล้วด้วยครับ Very Happy
นาราคุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ยังไม่มีขายนะคับผม
e8 จะขายเดือนหน้าคับ แต่ไม่แน่ใจว่าวันไหนคับ
ส่วนตัวรอซื้อรุ่นนี้อยู่คับ รอตั้งแต่เดือนธันวาปีที่แล้ว
ว่าแต่ทำไมรุ่นนี้ถึงไม่ค่อยมีใครสนใจเลยหละ
ผมว่ามันออกจะเจ๋งออก หรือเพื่อนๆมีความคิดเห็นว่าไงคับ
Year's Star

หัวข้อ :

ผมคนหนึ่งหละครับ ที่สนใจรุ่นนี้ครับ แต่ที่ไม่ค่อยจะมีคนสนใจผมคิดว่าน่าจะเป็นด้วยหลายสาเหตุดังนี้ครับ

1.อย่างแรกที่อยากจะบอกเลยครับ การ PR รุ่นนี้แย่มากๆครับ สำหรับโมโตฯประเทศไทย เหมือนว่าจะขายแต่ตระกูล V กับ Z

2.โมโตเป็นค่ายที่มีแฟนคลับ(ในประเทศไทย)น้อยอยู่แล้วด้วยครับ ไม่เหมือน NK SE SS

3.โมโตฯ E8 ตัวนี้ ถึงเสียงจะดีมากก็จริง แต่ให้น้ำหนักกับด้านอื่นๆน้อยไปหน่อยครับ มือถือระดับนี้น่าจะมี 3G HSDPA ได้แล้วครับ กล้องก็น่าจะ 3 ล้าน ไม่มี AF ก็ได้ครับ เพราะกล้อง 2 ล้าน ไม่มี AF เป็นมาตราฐานของ Music Phone เมื่อปี 2007 ครับ

ปล.ตอนนี้คงต้องยอมรับว่า Music Phone ที่เพรียบพร้อมที่สุดเป็นของค่าย Samsung ถึงโมโตฯจะทำมือถือที่ฟังเพลงได้ดีกว่า แต่คะแนนโดยรวมยังสู้ Samsung ไม่ได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

วันนี้ผมไปสอบถามร้านประจำที่ มาบุญ มาคับ
เค้าบอกว่า e8 จะเข้ามาอาทิตย์หน้า วันพฤหัส ไม่ก็วันศุกร์
ทางร้านบอกว่า ทางโมโตนำเครื่องมาให้ดูแล้ว
และบอกจะส่งของมา ในวันที่ผมบอกข้างต้น
และผมได้ไปสอบถามที่ Jaymarts ก็บอกว่าของมาวันศุกร์เช่นกันคับ
ราคาที่ Jaymarts 12900 ส่วนร้านส่งบอกว่า น่าจะอยู่ที่ 11900ขึ้น ( น่าจะนะคับ ) Smile
ก็เลยนำมาบอกเพื่อนๆ เพื่อมีใครรอซื้อเหมือนผมคับ
ส่วนผมคงรอรีวิวออกก่อนค่อยตัดสินใจซื้อคับ Very Happy
Year's Star

หัวข้อ :

รีวิวออกแล้วครับ ลิงค์ที่ผมให้ไปข้างบนไงครับ (เป็นภาษาอังกิด) ทำดีมากๆเลยครับ พูดถึงเรื่องวัสดุ แบตฯ กล้อง ฯลฯ ละเอียดมากๆเลยครับ

อีกทีครับ
- http://www.mobile-review.com/review/motorola-e8-rokr-en.shtml
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

CuenYtheCuTe ผู้เขียน:
ผมคนหนึ่งหละครับ ที่สนใจรุ่นนี้ครับ แต่ที่ไม่ค่อยจะมีคนสนใจผมคิดว่าน่าจะเป็นด้วยหลายสาเหตุดังนี้ครับ

1.อย่างแรกที่อยากจะบอกเลยครับ การ PR รุ่นนี้แย่มากๆครับ สำหรับโมโตฯประเทศไทย เหมือนว่าจะขายแต่ตระกูล V กับ Z

2.โมโตเป็นค่ายที่มีแฟนคลับ(ในประเทศไทย)น้อยอยู่แล้วด้วยครับ ไม่เหมือน NK SE SS

3.โมโตฯ E8 ตัวนี้ ถึงเสียงจะดีมากก็จริง แต่ให้น้ำหนักกับด้านอื่นๆน้อยไปหน่อยครับ มือถือระดับนี้น่าจะมี 3G HSDPA ได้แล้วครับ กล้องก็น่าจะ 3 ล้าน ไม่มี AF ก็ได้ครับ เพราะกล้อง 2 ล้าน ไม่มี AF เป็นมาตราฐานของ Music Phone เมื่อปี 2007 ครับ

ปล.ตอนนี้คงต้องยอมรับว่า Music Phone ที่เพรียบพร้อมที่สุดเป็นของค่าย Samsung ถึงโมโตฯจะทำมือถือที่ฟังเพลงได้ดีกว่า แต่คะแนนโดยรวมยังสู้ Samsung ไม่ได้ครับ

โมโตไม่คิดจะโฆษณาMusic Phoneทั้งๆก็ทำได้ อาจจะกลัวขายดี
Year's Star

หัวข้อ :

ไม่ทราบว่าจำผิดหรือเปล่าอะคับ แต่จำได้ว่ามีอยู่ช่วงหนึ่ง เห็นตั้งราคาขายในเว็บ JayMart ไว้ที่ 12,900 บาท เขียนบอกว่า Soon
โมโต อีแปด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เมื่อไรจะออกมาขายครับเนี่ย รอนานมากๆแล้วนะครับ แถมเมื่อวานไปถามที่ศูนย์พารากอน ไม่มีพนักงานคนใหนรู้เรื่องเลยครับ ไม่ใช่ว่าไม่รู้ว่าจะขายเมื่อไรแต่ประมาณว่าแทบไม่รู้จักเลย ทำให้ไม่รู้ว่าจะมาจริงหรือเปล่าเนี่ย
gigamag
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

I LOVE MOTO ^ ^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ช่วยหน่อย E8 กับ 6500 อัน จะ โอ เค กว่า กัน อ่า

ชอบ ดี ไว ทั้ง สอง แบบ เลย

แต่ แอบ เท ใข ให้ E8 อ่า

อยาก ทราบ ว่า จะ เลิอก อะ ไร ดี

ชอบ เพลง ของ E8 ชอบ กล้อง ของ 6500

ตัด สิน ใจ ยาก จัง 5 5 5 5 5
nnnnnnum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
ช่วยหน่อย E8 กับ 6500 อัน จะ โอ เค กว่า กัน อ่า

อยาก ทราบ ว่า จะ เลิอก อะ ไร ดี

ชอบ เพลง ของ E8 ชอบ กล้อง ของ 6500

เอาเพลงดีกว่าครับ รูปจากกล้องมือถือ มันไม่ค่อยดีหรอก ต่อให้ พิเซลสูงๆก็เถอะ ผมลองเอารูป 5ล้านของมือถือ se ไปเทียบกับรูป 4 ล้านของกล้องดิจิตอลราคา 4 พันกว่าบาท มันคนละเรื่องกันเลย
Ruedeejing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

วันที่2พ.ค.แล้ว มารึยางเนี่ยๆๆๆๆ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

nnnnnnum ผู้เขียน:

เอาเพลงดีกว่าครับ รูปจากกล้องมือถือ มันไม่ค่อยดีหรอก ต่อให้ พิเซลสูงๆก็เถอะ ผมลองเอารูป 5ล้านของมือถือ se ไปเทียบกับรูป 4 ล้านของกล้องดิจิตอลราคา 4 พันกว่าบาท มันคนละเรื่องกันเลย
แหมชิฟประมวลผลภาพมือถือมันเปนcmosแต่กล้องดิจิตอลมันccdนี่มันก้อต้องเข้าใจอ่านะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เมื่อกี้โทรไปถามโมโต Call Center มาบอกว่ายังไม่เข้า ไม่มีข้อมูล Sad
นาราคุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เมื่อกี้โทรไปถามโมโต Call Center มาบอกว่ายังไม่เข้า ไม่มีข้อมูล Sad

อย่าพึ่งเซ็งนะคับ
อยู่รอเป็นเพื่อนกันก่อน เอาไว้ได้ข่าวว่าเข้าขายเมื่อไหร่แล้ว
จะรีบเข้ามาแจ้งนะครับผม Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E8 เห็น่่ว่ามาแล้วนะ

ลองไปดูที่นี่ครับ

http://www.thaimobilecenter.com/spec/Motorola_ROKR_E8.asp
JLM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตกลงจะมีแผนออก จำหน่ายเมือไร่เนี้ย Sad
nnnnnnum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: E8 เห็น่่ว่ามาแล้วนะ

ลองไปดูที่นี่ครับ

http://www.thaimobilecenter.com/spec/Motorola_ROKR_E8.asp

ให้ดูอาไรเหรอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขายล่ะนิครับในเวปเจมาร์ทก้อเห็นขายอยู่นะ
http://www.jaymart.co.th/product_and_service/product/mobile/modelselect.asp?rqPROD_ID=7282&rqBrandname=MOTOROLA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

yuppiekabb ผู้เขียน:
nnnnnnum ผู้เขียน:

แหมชิฟประมวลผลภาพมือถือมันเปนcmosแต่กล้องดิจิตอลมันccdนี่มันก้อต้องเข้าใจอ่านะ

ตอนนี้รอ E8 อ่าครับ

เห็น ZN5 แล้วตะลึงเลยนะ

โมโต เล่นแรง กล้องของโกดัก ขนาด 5 ล้านเลย

แต่ ไง ก็ รอตัวนี้แระ ชอบงานดีไซน์ของโมโต ครับ

ประณีตดีละก็ ทุ่มทุนดี

เอาเป็นว่ามาเมื่อไรรีบมาบอกด้วยนะ รอนานจบเบื่อแล้ว
นาราคุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

วันนี้ไปส่องที่mbkมาคับ ตามที่พี่ๆวงในโมโตบอก ว่าของจะเข้ามาขายภายในอาทิตย์นี้

http://www.thailinuxpda.com/forum/index.php/topic,2270.45.html

แต่ก็ยังไร้วี่แว่วคับ ร้านส่งที่ผมซื้อประจำ ก็บอกว่าเลื่อนมาหลายครั้งแล้ว เลยไม่แน่ใจว่าจะเข้าวันไหนแน่

แต่ว่าวันศุกร์ผมจะไปเที่ยวอีก แล้วจะเอาข่าวมาบอกเพื่อนๆที่รอเหมือนกันนะคับ Very Happy

ส่วนใครที่เห็นว่าวางขายแล้วก็นำข่าวมาบอกกันบ้างนะคับ Smile
nypd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ยังไม่ขายอีกหรอ

ขึ้น BTS เห็นโฆษณาละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไปซื้อมาแล้วครับ เมื่อเย็น ราคา 11,150 บาท

ณ TG phone เดอะมอลบางกะปิ Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

[quote="คนผ่านมา"]ที่ MBK ที่เดียวหรอครับ? ส่วนตัวมะค่อยชอบซื้อที่ MBK เท่าไหร่ (มีคนบอกว่าไว้ใจไม่ได้)

เอ่อ ใครที่ไปดูโทรศัพท์มา รบกวนถามหน่อยครับ ถึงรุ่น w890i ว่ามีสีดำไหม?

ถ้าไม่มีสีดำ ผมคงเอาเจ้าตัว E8 นี่แหละครับ สองจิตสองใจ อยู่ =-=[/quote]

วันนี่เพิ่งไปดูที่ THE MALL BANGKAPI มาค่ะ เห็นที่ร้าน TG PHONE
ที่เดียวร้านอื่นยังไม่เห็นนะ ราคาก้อ 11,500 ถูกกว่าราคาเปิดตัวหน่อยนึง
Midnoghtpapa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมว่าเค้าคงรอดู กระแสความต้องการมั้งครับ ดีไม่ดี ออกมาขายจริง ราคาอาจจะแพงขึ้นนิดหน่อย Cool
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้มีจำหน่ายเฉพาะ TG Shop นะครับ เห็นบอกว่า นำมาขายแค่ 50 เครื่องเท่านั้น (ทั้งประเทศ)
ลอตใหญ่จะมาเมื่อไหร่ไม่ทราบ แต่คาดว่าเร็วๆ นี้

ผมซื้อมาขนาด ฟิลม์กันรอย ยังไม่มี ของ E8 เลยครับ ของมันเพิ่งออกจริงๆ 2 วันก่อนเอง Very Happy
นาราคุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Ruedeejing ผู้เขียน:
วันที่2พ.ค.แล้ว มารึยางเนี่ยๆๆๆๆ

ยังไรวี้แว่วคับ Confused
Ruedeejing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

E8มาเมื่อไหร่ คัยไปซื้อรึไปเหงมาเอาข่าวมาบอกกานมั๊งน๊า

รอนานเหลือเกินนนนน
นาราคุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

songsai ผู้เขียน:
ขอถามผู้รู้ที่ครับว่า
music phone ตัวไหนเสียงดีที่สุดในตอนนี้หรอครับ Crying or Very sad

ก่อนหน้านั้น i450 ของ Samsung ขึ้นชื่อว่าเป็นมือถือที่เสียงดีที่สุดในโลก

แต่ว่า moto e8 ตัวนี้ เค้าว่าเสียงดีกว่า i450 ของ Samsung อีกนะคับ

งั้นก็พอจะเข้าใจได้ว่า moto e8 นั้นน่าจะเสียงดีที่สุดในตอนนี้ อิอิ Wink ( ต้องลองเอาเอง )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เพลง E8 ดีกว่าครับ
นาราคุ
ผู้มาเยือน

สินเดือนนี้มาแน่ เมื่อวานไปดูมาที่โมโตชอป เซ็นปิ่น มีเครื่องให้ลองแต่เป็นของ
พนักงานน่ะ ข้างหลังมีสกีนว่า Not For Sale ด้วย และที่สำคัญราคา 13990
ผมว่ามันออกแนว แบบพวก ไอพอท น่ะ รูปร่างคล้ายๆ กันอ่ะ
แบบว่าดีไซฟังเพลงโดยเฉาะไม่ได้เนน โรเท่าไหร่

เซ็นปิ่นมีให้ลองด้วยเหรอคับ
พรุ่งนี้ต้องไปดูซํกหน่อย คุคุคุ Wink
นาราคุ
ผู้มาเยือน

นาราคุ ผู้เขียน:

เซ็นปิ่นมีให้ลองด้วยเหรอคับ
พรุ่งนี้ต้องไปดูซํกหน่อย คุคุคุ Wink

วันนี้ผมไปลองเล่นดูแล้วคับ
เครื่องสวยมาก งานประกอบแน่หนาดีคับ
ลำโพงดีกว่า e6 คับ จอสวยงามคมชัดเหมือน v8 แต่สว่างกว่าคับ
เครื่องที่ผมเล่นเป็นเครื่อง ทดสอบ เมนูเพลงจึงช้ามาก ถึงมากที่สุด
แต่คิดว่า Software ขายจริงคงได้รับการแก้ไขแล้วคับ
ราคาเครื่อง 0 พี่เค้าบอกว่า 12900 คับ ( ราคาไม่ตรงกับคนข้างบนแฮะ )
Ruedeejing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

วันนี้ถ้าคัยไปซื้อE8มาแล้วมาบอกกันมั๊งนะซื้อมาจากไหนเท่าไร

แล้วก้อ...มีไรก้อแนะนำกันบ้าง
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : สเส

เห็นว่า โมโตโรล่า
จะขายกิจการโทรศัพท์มือถือแล้วอ่าเนื่องจากขาดทุนมาตลอด
เลยอยากให้รู้ว่า
โมโตโรล่า เกิดขึ้นมาได้ยังไง Copy จากใน Google น่ะ

โมโตโรล่าเริ่มกิจการเมื่อ ค.ศ. 1928 ในชื่อ Galvin Manufacturing Corporation และเปลี่ยนชื่อมาเป็นโมโตโรล่าในปี ค.ศ. 1947 ผู้ก่อตั้งคือนาย Paul Galvin ได้คิดชื่อโมโตโรล่าเมื่อบริษัทของเขาเริ่มทำธุรกิจวิทยุติดรถยนต์ ช่วงแรกนั้นบริษัททำธุรกิจด้านวิทยุ, อุปกรณ์ทางเสียง โดยมีชื่อผลิตภัณฑ์ลงท้ายด้วยคำว่า "-ola" เช่น Victrola, Moviola เป็นต้น ชื่อ Motorola นั้นมาจากคำว่า "Motor" ซึ่งหมายถึงการที่บริษัททำธุรกิจอุปกรณ์ของรถยนต์นั่นเอง

ผลิตภัณฑ์ส่วนมากของโมโตโรล่าเกี่ยวข้องกับวิทยุ เช่น วิทยุสื่อสารแบบ Walkie-Talkie, อุปกรณ์สื่อสารทางการทหาร, โทรศัพท์มือถือ และอุปกรณ์เครือข่ายของโทรศัพท์มือถือ โมโตโรล่ายังเข้มแข็งในธุรกิจเซมิคอนดักเตอร์ เช่น แผงวงจรรวม (Integrated Circuit) และเป็นผู้ผลิตไมโครโพรเซสเซอร์รายใหญ่สำหรับคอมพิวเตอร์ในตระกูล Commodore Amiga และแมคอินทอชตั้งแต่รุ่นแรก - รุ่นที่ขายในปี 1994 นอกจากนี้ยังมีธุรกิจโมเด็ม, อุปกรณ์รับสัญญาณดาวเทียม และเคเบิลทีวี

โมโตโรล่าได้ประกาศแยกธุรกิจเซมิคอนดักเตอร์ออกเป็นบริษัทลูกในชื่อ Freescale Semiconductor เมื่อวันที่ 6 ตุลาคม ค.ศ. 2003
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : kjl,ghj

เห็นว่า โมโตโรล่า
จะขายกิจการโทรศัพท์มือถือแล้วอ่าเนื่องจากขาดทุนมาตลอด
เลยอยากให้รู้ว่า
โมโตโรล่า เกิดขึ้นมาได้ยังไง Copy จากใน Google น่ะ

โมโตโรล่าเริ่มกิจการเมื่อ ค.ศ. 1928 ในชื่อ Galvin Manufacturing Corporation และเปลี่ยนชื่อมาเป็นโมโตโรล่าในปี ค.ศ. 1947 ผู้ก่อตั้งคือนาย Paul Galvin ได้คิดชื่อโมโตโรล่าเมื่อบริษัทของเขาเริ่มทำธุรกิจวิทยุติดรถยนต์ ช่วงแรกนั้นบริษัททำธุรกิจด้านวิทยุ, อุปกรณ์ทางเสียง โดยมีชื่อผลิตภัณฑ์ลงท้ายด้วยคำว่า "-ola" เช่น Victrola, Moviola เป็นต้น ชื่อ Motorola นั้นมาจากคำว่า "Motor" ซึ่งหมายถึงการที่บริษัททำธุรกิจอุปกรณ์ของรถยนต์นั่นเอง

ผลิตภัณฑ์ส่วนมากของโมโตโรล่าเกี่ยวข้องกับวิทยุ เช่น วิทยุสื่อสารแบบ Walkie-Talkie, อุปกรณ์สื่อสารทางการทหาร, โทรศัพท์มือถือ และอุปกรณ์เครือข่ายของโทรศัพท์มือถือ โมโตโรล่ายังเข้มแข็งในธุรกิจเซมิคอนดักเตอร์ เช่น แผงวงจรรวม (Integrated Circuit) และเป็นผู้ผลิตไมโครโพรเซสเซอร์รายใหญ่สำหรับคอมพิวเตอร์ในตระกูล Commodore Amiga และแมคอินทอชตั้งแต่รุ่นแรก - รุ่นที่ขายในปี 1994 นอกจากนี้ยังมีธุรกิจโมเด็ม, อุปกรณ์รับสัญญาณดาวเทียม และเคเบิลทีวี

โมโตโรล่าได้ประกาศแยกธุรกิจเซมิคอนดักเตอร์ออกเป็นบริษัทลูกในชื่อ Freescale Semiconductor เมื่อวันที่ 6 ตุลาคม ค.ศ. 2003
อยากรู้มากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ข่าวเอามาจากไหนเหรอ นั่งเทียน?
Ruedeejing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เหงมีคนโพสบอกวันที่ 25/04/08 วางจำหน่าย ศูนย์โมโตที่เซนทรัลเวิล์ด
มีคัยผ่านไปว่าวางขายแล้วบ้างมาบอกหน่อยรึว่าที่อื่นก้อวางขายแล้ว

รึว่ายังไม่ได้วางขายกันแน่หว่า...???
นาราคุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Ruedeejing ผู้เขียน:
เหงมีคนโพสบอกวันที่ 25/04/08 วางจำหน่าย ศูนย์โมโตที่เซนทรัลเวิล์ด
มีคัยผ่านไปว่าวางขายแล้วบ้างมาบอกหน่อยรึว่าที่อื่นก้อวางขายแล้ว

รึว่ายังไม่ได้วางขายกันแน่หว่า...???

ยังไม่ได้วางขายคับ ผมตามข่าวทุกวัน รอซื้อเหมือนกันคับ
แต่แหล่งข่าวทุกที่บอกว่า สิ้นเดือนนี้ วางขายแน่คับ
อดใจรอหน่อยนะคับ น่าจะไม่เกิน อาทิตย์นึง ( รึเปล่า ) Wink
นาราคุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรู้มากๆ ผู้เขียน:
ข่าวเอามาจากไหนเหรอ นั่งเทียน?

สำหรับข่าวที่ว่าโมโตจะถอยออกจากธุรกิจมือถือนั้นเป็นเรื่องจิงคับ

แต่ไม่ต้องตกใจไปคับ เพราะว่าโมโตได้ออกมาประกาศแล้วว่า

โมโตจะไม่ถอยออกจากธุรกิจมือถือแล้ว

ลองเข้าไปอ่านรายละเอียดดูนะคับ ผู้ที่รอซื้อโมโต จะได้สบายใจขึ้น

http://www.thailinuxpda.com/forum/index.php/topic,1839.0.html
อยากรู้มากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

[url]http://www.motorola.co.th/pcs/th/hotnews/29mar08/motobiz_29mar.html
[/url]
ไปลองอ่านจากเวปออฟฟิศเชียล ของโมโตไทยแลนเอาแล้วกันครับ แล้วตีความกันเอาเองว่าเค้าถอยหรือไม่ถอย จากที่ผมรวมรวบขอมูลมา รู้สึกว่ามันจะเป็น ข่าวโคมลอย นะครับ

"อย่าลืมนะคับว่าโมโตเป็นบริษัทแรกของโลกที่ทำมือถือ แค่ยอดขายตกปีเดียวเค้าไม่เลิกทำหรอกคับ มีขึ้นก็มีลงเป็นธรรมดา อ่านนี่ดูครับ มีคนแปลมา:

"สำหรับแฟนๆโมโตที่กำลังสงสัยว่าโมโตจะถอยออกจากธุรกิจมือถือหรือเปล่านั้น ตอนนี้สามารถวางใจได้แล้วเพราะเมื่อวันที่ 11 กุมภา โมโตได้ประกาศว่า 'จะทำต่อ' ซึ่งกลยุทธของโมโตที่จะนำมาแก้ไขก็คือ 'การนำตลาดด้วยผลิตพันธ์' (Product-led) ซึ่งโมโตเชื่อว่าจะแก้ไขปัญหาได้

ข่าวลือที่ว่าโมโตจะถอยออกจากธุรกิจมือถือนั้นเกิดขึ้นเมื่อปลายเดือนมกราคม เนื่องจากโมโตมีการพิจารณาแยกกลุ่มธุรกิจมือถือออกจากธุรกิจอื่นๆ ซึ่งโมโตเชื่อว่าน่าจะแก้ปัญหาการขายที่ตกลงได้ ซึ่งที่ผ่านมาก็เห็นๆกันว่าโมโตได้เสียตลาดให้กับ Nokia, samsung, sony ericsson โมโตไม่สามารถทำตลาดได้เหมือนตอนที่ V3 ออกมาใหม่ๆ. Don McLellan, รองประธานบริษัทโมโตด้านกรยุทธและการพัฒนา ได้กล่าวว่า 'ตลาดได้ให้ความสำคัญกับมือถือโมโตน้อยลง นั้นเป็นสิ่งที่เรากลัว แต่เรามั่นใจว่ามือถือของโมโตจะกลับมาเป็นผู้นำตลาดได้' นี่ก็เป็นคำยืนยันจากโมโต ซึ่งได้ประกาศว่าจะกลับมานำตลาดมือถืออีกครั้งนึง ด้วยไอเดียใหม่ๆ ทั้งนี้เค้ายังได้กล่าวอีกว่าเหตุผลที่ยอดขายตกลงก็เพราะโมโตมั่วแต่มุ่งมั่นกับธุรกิจด้านอื่นๆอยู่ ซึ่งเป็นส่วนที่กำลังเติบโตและสร้างรายได้ให้กับโมโตมาก เลยละเลยธุรกิจมือถือไปหน่อย

และเพื่อเป็นการเพิ่มความมั่นใจให้กับแฟนๆโมโต CEO ของโมโต Greg Brown ได้กล่าวที่ Mobile World Congress, ณ Barcelona ว่า 'ผมไม่อยากให้มีการสับสนกัน โมโตจะยังคงพัฒนาและผลิตมือถือต่อไป'

*แหล่งข่าวมาจาก Mobile-review.com วันที่ 12 Feb,08*"

[/url]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรู้มากๆ ผู้เขียน:
[url]http://www.motorola.co.th/pcs/th/hotnews/29mar08/motobiz_29mar.html
[/url]
ไปลองอ่านจากเวปออฟฟิศเชียล ของโมโตไทยแลนเอาแล้วกันครับ แล้วตีความกันเอาเองว่าเค้าถอยหรือไม่ถอย จากที่ผมรวมรวบขอมูลมา รู้สึกว่ามันจะเป็น ข่าวโคมลอย นะครับ

"อย่าลืมนะคับว่าโมโตเป็นบริษัทแรกของโลกที่ทำมือถือ แค่ยอดขายตกปีเดียวเค้าไม่เลิกทำหรอกคับ มีขึ้นก็มีลงเป็นธรรมดา อ่านนี่ดูครับ มีคนแปลมา:

"สำหรับแฟนๆโมโตที่กำลังสงสัยว่าโมโตจะถอยออกจากธุรกิจมือถือหรือเปล่านั้น ตอนนี้สามารถวางใจได้แล้วเพราะเมื่อวันที่ 11 กุมภา โมโตได้ประกาศว่า 'จะทำต่อ' ซึ่งกลยุทธของโมโตที่จะนำมาแก้ไขก็คือ 'การนำตลาดด้วยผลิตพันธ์' (Product-led) ซึ่งโมโตเชื่อว่าจะแก้ไขปัญหาได้

ข่าวลือที่ว่าโมโตจะถอยออกจากธุรกิจมือถือนั้นเกิดขึ้นเมื่อปลายเดือนมกราคม เนื่องจากโมโตมีการพิจารณาแยกกลุ่มธุรกิจมือถือออกจากธุรกิจอื่นๆ ซึ่งโมโตเชื่อว่าน่าจะแก้ปัญหาการขายที่ตกลงได้ ซึ่งที่ผ่านมาก็เห็นๆกันว่าโมโตได้เสียตลาดให้กับ Nokia, samsung, sony ericsson โมโตไม่สามารถทำตลาดได้เหมือนตอนที่ V3 ออกมาใหม่ๆ. Don McLellan, รองประธานบริษัทโมโตด้านกรยุทธและการพัฒนา ได้กล่าวว่า 'ตลาดได้ให้ความสำคัญกับมือถือโมโตน้อยลง นั้นเป็นสิ่งที่เรากลัว แต่เรามั่นใจว่ามือถือของโมโตจะกลับมาเป็นผู้นำตลาดได้' นี่ก็เป็นคำยืนยันจากโมโต ซึ่งได้ประกาศว่าจะกลับมานำตลาดมือถืออีกครั้งนึง ด้วยไอเดียใหม่ๆ ทั้งนี้เค้ายังได้กล่าวอีกว่าเหตุผลที่ยอดขายตกลงก็เพราะโมโตมั่วแต่มุ่งมั่นกับธุรกิจด้านอื่นๆอยู่ ซึ่งเป็นส่วนที่กำลังเติบโตและสร้างรายได้ให้กับโมโตมาก เลยละเลยธุรกิจมือถือไปหน่อย

และเพื่อเป็นการเพิ่มความมั่นใจให้กับแฟนๆโมโต CEO ของโมโต Greg Brown ได้กล่าวที่ Mobile World Congress, ณ Barcelona ว่า 'ผมไม่อยากให้มีการสับสนกัน โมโตจะยังคงพัฒนาและผลิตมือถือต่อไป'

*แหล่งข่าวมาจาก Mobile-review.com วันที่ 12 Feb,08*"

ขอแกลิ้งเวปออฟฟิศเชียลของโมโคไทแลนหน่อยนะครับ ทำลิ้ง ผิด Embarassed
http://www.motorola.co.th/pcs/th/hotnews/29mar08/motobiz_29mar.html[/url]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตกลง MOTO จะเลิกทำมือถือจริงปะครับ Question ไม่อยากให้เลิกเลย ตอนนี้ใช้ K1อยู่(ชอบมากๆ) และจะใช้ MOTOรุ่นอื่นๆต่อไป Embarassed
My Moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตกลง จะไม่ขายว่างั้น
รอ รอ รอ รอ รอ รอ
songsai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอถามผู้รู้ที่ครับว่า
music phone ตัวไหนเสียงดีที่สุดในตอนนี้หรอครับ Crying or Very sad
เตรียมสอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใน MBK ถ้าจะซื้อเจ้าe8(ในกรณีที่ของมาทั่วถึงแล้ว) คิดว่าควรจะไปซื้อร้านไหนดีถึงจะไว้ใจได้
victor888
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เมื่อ ไร จะ มา ซะ ที รอ มา นาน มาก มาย

u9 ก็ มี รี วิว ละ ต่อ ไป ก็ คง เป็น E8 แล้ว

เย้ เย้ เย้

ผม ว่า กระ แส ความ ต้อง การ อยาก เปน จเ ของ E8 แรง อยู่ นะ

ตัว นี้ ปุ่ม ก็ เปน แบบ สัม ผัส หมด แถม เว ลา เข้า โหมด ดู หนัง ฟัง เพลง ปุ่ม ก็ เปลี่ยน ได้

คอย ดู นะ เด๋ว ค่าย อื่น ๆ ต้อง ทำ ออก มา บ้าง

ก็ เหมือน ตอน V3 บูม ระ เบิด ระ เบ้อ ไง ทุก ค่าย หัน มา หั่น โท สับ ตัว เอง เหลือ อัน ติ๊ด เดียว

จะ รอ นะ จ๊ะ E8 คน สวย

Shocked แต่ เห็น ZN5 แล้ว ตะ ลึง Shocked
akapu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สวยดี แต่จะกดยากมั๊ยอ่า
wisuts
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :

ทรงเป็นบาร์คล้าย L6 L7 เลย ยิ่งดูข้างหลังนี่คล้ายมั่กๆ แต่ดูด้านหน้าคนละเรื่องเลย สวยล้ำมากๆ ตระกูล E รู้อยู่แล้วว่าระบบเสียงเจ๋งยังไง ซี้ดดด อยากได้มั่กๆ
vasaneee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ludiss

สวยค่ะ โมโตทำได้บาดใจตลอด

แต่ปุ่มควบคุมทิศทางแบบวงล้อ นี่ซิ ใช้ยากมั๊ยอะค่ะ มะเคยใช้
ยิ้มๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สวยดีเนอะ เยี่ยมไปเลย
น่าใช้ๆๆๆ จัง
แต่ไม่มีใครซื้อให้ T^T
Neutral
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ludiss

vasaneee ผู้เขียน:
สวยค่ะ โมโตทำได้บาดใจตลอด

แต่ปุ่มควบคุมทิศทางแบบวงล้อ นี่ซิ ใช้ยากมั๊ยอะค่ะ มะเคยใช้

ผมว่าถ้าใช้เกี่ยวกันเรื่องเมนูกับการเล่นเพลง มันก็ไม่ยากหรอก แต่ถ้าใช้ทำอย่างอื่นด้วยเหมือน 7280 , 7380 อันนี้ก็ต้องใช้เวลามากกว่าในการใช้งานนิดนิง แต่ว่ารุ่นนี้มีปุ่มเหมือนปกติเลย ผมว่าไม่ยากหรอกคับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

รุ่นนี้ทั้งสวย ทั้งดีเลย น่ามีไว้ซักตัว
ราคาไม่สูงมากด้วย
wicmoto
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ทุกคนชอบหมดเลย Surprised โมโตเอามาเร็วๆ
jaynous
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สวย น่าใช้มากครับ โมโต ตระกูล E นี่ทำมาไม่ผิดหวัง เคยใช้ E398 แล้วชอบมาก สงสัยต้องเก็บตังซื้อซะแล้ว
palmpppp
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :

มันเหมือน MP4 จัง และก็จอเล็กไปนะครับ

แต่สุดท้าย ผมก็จะซื้อมัน
ถึงด้านล่่าง

เป็นอะไรหรอครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย palmpppp เมื่อวันที่ 16 Nov 2008 18:26; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แนวได้อีก!!!

แปลกตาดี
ชอบปุ่มสัมผัสทั้งเครื่อง
ดูดีอ้ะ

จอเล็กแต่ละเอียดก้อโออยุ่นะ

งืมๆ
GM
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

^
^
^
เป็นอะไรมากป่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ทำมาแข่งกะไอโฟนรึไง Laughing Laughing แต่จอคงเล็กไปหน่อยอะนะครับ
panman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

จอ wide หรือนี่ Shocked

ผมว่ารูปเครื่องตอนที่ไม่มีไฟมันไม่สวยเลยอะ ออกแนวเครื่อง prototype ไม่ได้ใส่ปุ่มเข้าไป - -" ไอจุดๆตรงปุ่มมันเยอะอะ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

palmpppp ผู้เขียน:
มันเหมือน MP4 จัง และก็จอเล็กไปนะครับ

g]ถึงจะเล็กแต่ว่าความละเอียดสูงนะครับ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ทำมาแข่งกะไอโฟนรึไง Laughing Laughing แต่จอคงเล็กไปหน่อยอะนะครับ
มันคนละเรื่องกันเลยนะครับกับไอโฟนเนี่ย ดูยังไงหรอ ??
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

โมโต ถ้าเอามาขายก่อนจะได้ตังค์ก่อน รีบเอามาเร้ว
Gaunteen
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ชอบ ๆ ผมชอบจังเลย ออกมาเมื่อไหร่เสร็จตู กล้องช่างมัน ไม่ชัดเอาแค่ถ่ายได้ก็พอ ผมเน้นเพลงนะ แล้วก็ดีไซด์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สวย ราคาถูก ผมว่าราคาเปิดตัวไม่ต่างจากที่บอกเท่าไรหรอก เพราะว่าโมโตไม่เคยขายของราคาแพง ถ้าเป็น ยี่ห้ออื่น ก็บอกได้เลย ว่า สองหมื่นขึ้นแน่ ๆ งานประกอบเยี่ยม เสียงสุดยอกมาตั้งแต่รุ่นพ่อ ขอโมโตให้ไปเลย
Year's Star

หัวข้อ :

Motoฯ รีบๆเข้านะคร๊าบ

มือถือสมัยนี้เค้าอัพเดตกันเป็นรายอาทิตย์แล้ว ข่าวคราวมือถือที่จะออกใหม่ มีให้เห็นกันทุกอาทิตย์

ขืนยังยืดยาดอืดอาดแบบนี้ เดี๋ยวเจ้า E8 ก็เก่าซะก่อนพอดี Razz
Ruedeejing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากได้จัง
รอนานมั๊กมัก เกบตังครบจนจาเอาตังที่เกบไปใช้หมดแระเนี่ย

ไม่มาสักที Sad
popika
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Very Happy อยากได้อ่ะ จะเข้ามาเมื่อไหร่เหรอ
เสียอย่างเดียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เรื่องดีไซน์ ของ โมโต ไม่เคยสงสัยเลย หายห่วง

แต่ว่าเมื่อไหร่ จะพัฒนาเรื่องกล้องสักทีน้า เฮ้อ Mad
tanik
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ดูแล้วแปลกๆ แต่ก็น่าสนใจดี Embarassed
คนแรก อิอิ..
ผู้บริโภค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ออกแนวเครื่องเล่นเพลงยี่ห้อดัง

แต่สวยไปอีกแบบ Very Happy น่าลองใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แปลกอ่า
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :

ดีจัง มีให้ตั้ง2กิ๊กกะไบต์ (ตัวเครื่อง) Very Happy
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ดีไซน์เหมือนเครื่องเล่น MP3
2 กิ๊ก เพิ่มอีกได้ ถือว่าเยี่ยม
Skeibler
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :

สวย บางเฉียบ เก็บภาพ/เพลงด้วยความจำ 2GB พร้อมเพิ่มหน่วยความจำได้ คอเพลงไม่ควรพลาด
SAVKRZROR
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ปุ่มสัมผัส - -"จะกดยากเหมือนV6มั้ยเนี่ย
น่าสนๆ
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :

ปุ่มสัมผัสทั้งเครื่อง เก๋ซะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไมถูกจังหว่า..
Very Happy
นานๆเจอกันที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ว้าวววววววววววว!!!!! จอเค้าแนวดีออกแบบมาเป็นจอแบบพานอฯอีก กำลังจะสอย E6 อยู่แล้ว E8 ก็เผยโฉมมาแล้ว เหอๆ คงต้องร้องเพลงรอกันต่อไปแล้วสิท่า ขออย่างเดียวอย่าออกมาช้าเกินไปล่ะอาโหลโมโต จะตั้งตารอ..อุอุ
ME2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอชม เท่มากๆ Very Happy Very Happy Very Happy
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

panman ผู้เขียน:
จอ wide หรือนี่ Shocked

ผมว่ารูปเครื่องตอนที่ไม่มีไฟมันไม่สวยเลยอะ ออกแนวเครื่อง prototype ไม่ได้ใส่ปุ่มเข้าไป - -" ไอจุดๆตรงปุ่มมันเยอะอะ
ไอ้จุด ๆอ้า มีไว้ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นคับ เหมือนจุดที่เลขห้า ในเครื่องปกติไง เพื่อว่าเวลากดจะได้ไม่ต้องมามองปุ่มตลอดถ้าเคยชินแล้ว เพราะว่าเครื่องมันเรียบไปหมด
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : เท่

เท่ดีออก ผมชอบ อยากฟังเสียงอ่ะว่าจะเหมือนE398ป่าว
PoOjuNz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถูกใจป๋า.. จัดไป Laughing
ืn 70
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เล็ก

จอเล็กแค่นี้ มิต้องเอาแว่นขยายส่องรึ
nhgd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

จอเล็กแต่แจ่มและสวบงามมากนะเฟ้ย อยากได้ๆๆๆๆๆๆ มีปุ่มที่เปลี่ยนไอคอนได้เหมือนซัมซุงเลยแต่คนละแบบ มีล้อหมุนๆเหมือน แอลจีเลย แต่ก็คนละอย่างกัน ดีๆ ชอบ เสียงดีสู้ E398 เขาไม่ได้หรอก คนละชั้น รายนั้นเขาลอยอยู่บนสวรรค์ของเสียงมือถือแล้ว ไม่มีใครเทียบเคียงได้เลยผมใช้อยู่ โนเกียนี่ไม่ต้องเซด ไม่มี แต่โมโตฟังผ่านหูฟังจะดีๆมากๆๆๆ ใน E2 ฟังแล้ว ของพี่ แจ่มมากๆ ราคาถูกแต่คุณสมบัติได้ใจจริงๆ รุ่นนี้อีกตัวนึง เมมตั้ง สอง กิ๊ก เพิ่มได้อีก ดีๆๆๆอ่า มีขายยัง
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : cc

จอเล็กเป็นเพราะมันคือมิวสิคโฟนอ่ะครับ ไม่ได้มีไว้เป็น view finder ของกล้องดีอ่ะนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตัวนี้เข้าไทยไหมอะครับ แล้วถ้าเข้าราคามันจะสักเท่าไรอะครับ ขอบคุณครับ
สาวเหนือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มาช้าจัง

โอ้ยยยยยยยยยยยย
มาช้าขนาด รอซื้ออยู่เจ้า Wink
PoOjuNz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

วันนี้เห็นมันออกโฆษณาทางทีวีแล้ว คงอีกไม่นาน น่าจะวางแผงขายแล้ว

ราคาคงประมาณที่บอกไว้หน้าหลักอ่ะนะ 12000-13000
~rOse~*Zaa*
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

มือถือตอนนี้นับว่าเลือกยากจริง ๆ สวยโดนไปหมด ราคาเฉือดเฉือนกันน่าดู
CuenYtheCuTe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ชอบมากอะ มือถือตัวนี้ทำให้คนชอบฟังเพลงเลือกยากขึ้นเยอะ (ปกติชอบฟังเพลงมักจะซื้อ Walkman ของ SE) ไม่รู้ว่าเสียงของมิวสิกโฟนตัวนี้สู้ W ของ SE ได้รึเปล่า แต่ดีไซน์(แน่ๆ)และวัสดุ(รึเปล่า) กินขาด
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: