Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola ROKR E8 - โมโตโรล่า
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 735 / เข้าชม: 631746
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไปเจอมาคับ เห็นวางขายอยู่ที่ true shop siam paragon ^^
captain2000
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: มหาสารคาม
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

มีออกมาขายทั่วประเทศรึยังครับที่ขอนแก่นมีรึยังน้อ..รออยู่นะเนี้ย
kumpiro
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

[ไหนบอกว่าหน้าจอ 2.0" ไม่ใช่เหรอครับแล้วทำไมดูแล้วมันเล็กจังละหรือว่าเขาพิมพ์ผิด
PoOjuNz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

kumpiro ผู้เขียน:
[ไหนบอกว่าหน้าจอ 2.0" ไม่ใช่เหรอครับแล้วทำไมดูแล้วมันเล็กจังละหรือว่าเขาพิมพ์ผิด

หมายถึงแค่ความกว้างน่ะคับ
ชอบ ชอบ ชอบ มากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชอบมากครับ

เมื่อไรจะเข้ามาขายเนี่ย โดนมากๆ
M max
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : e8

Posted: 29 Jan 2008 03:11 หัวข้อ: ....

--------------------------------------------------------------------------------

ไปเจอมาคับ เห็นวางขายอยู่ที่ true shop siam paragon ^^

จิงหรอคับ แต่ทำไมผมไปถามตามศูนย์โมโตเค้าบอกว่ายังไม่มีแนวโน้มจะวางตลาดเลยอ่ะคับ
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :

แนวมากครับ

ถ้าเป็นโหมดธรรมดา จะแสดงตัวเลขให้กด

ถ้าฟังเพลง จะแสดงเป็นไอค่อนปุ่มคอนโทรลเพลง

เทพมาก

แต่จอเล็กไปหน่อยนะ
Moto_man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

exodus ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
ทำมาแข่งกะไอโฟนรึไง Laughing Laughing แต่จอคงเล็กไปหน่อยอะนะครับ
มันคนละเรื่องกันเลยนะครับกับไอโฟนเนี่ย ดูยังไงหรอ ??
รู้รึเปล่าว่าโมโตกับแอปเปิ้ลจับมือกันมาได้ปีสองปีแล้วไม่น่าแปลกใจหรอก ถ้าลองไปดูที่ศูนย์โมโตก็จะเห็นว่าในเครื่องจะใช้ธีมของไอโฟนทั้งนั้น(เฉพาะรุ่นใหม่)
คนอุดร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาถูกกว่า 6500c

หน่วยความจำมากกว่า 6500c ถึง 2 เท่า แถมใส่การ์ดเพิ่มได้อีก
กล้องก็ 2 ล้านเท่ากัน แต่ราคาถูกกว่าตั้ง 1000
อยากทราบว่ามีอะไรที่ 6500c มีแต่ E8 ไม่มีบ้างเนี่ย
ขำๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แค่สวยก้อพอแว้วนะผมว่า จะได้ใช้แล้วไม่เบื่อ (แล้วแต่คนนะคับ)
มะอึก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เท่

monososumpa ผู้เขียน:
เท่ดีออก ผมชอบ อยากฟังเสียงอ่ะว่าจะเหมือนE398ป่าว

คงจะสู้ E398 ไม่ได้หรอกมั้ง เคยเห็นช่างที่ร้านแกะ E398 ลำโพงนี่อย่างหรูเลยหนิ ...
nypd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

เท่ห์สุดๆ :shock:
PZ16
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :

ปุ่มกดแปลกๆง่า
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เท่

มะอึก ผู้เขียน:
เท่ดีออก ผมชอบ อยากฟังเสียงอ่ะว่าจะเหมือนE398ป่าว

คงจะสู้ E398 ไม่ได้หรอกมั้ง เคยเห็นช่างที่ร้านแกะ E398 ลำโพงนี่อย่างหรูเลยหนิ ...
ลำโพงชั้นยอดจาก yamaha งิ ใช้อยู่เหมือนกาน เบสสั่นได้สะใจ 555+
mummy78
Year's Star

จังหวัด: กรงเทพ
หัวข้อ :

ผมว่ารอกันจนคางเหลืองแน่เลยอ่ะ แต่ยังงัยก้อจะรอ โดน จายว่ะ v8 กะ e8 เลือกไม่ถูก
แต่คงรอ ราคา ลงหน่อยอ่ะ อิอิ 555+
mummy78
Year's Star

จังหวัด: กรงเทพ
หัวข้อ :

E6 กะ E8 อันไหนสวยกว่ากานอ่ะ
palmpppp
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :

มันเอา Key Music ด้านล่างออกยังไงง่ะ ทำไงให้มันมีปุ่มตัวเลข ง่ะ งง จริงๆ เหอๆ เด๋วนี้ รัก โมโต แล้วตั้งแต่ v3i ถ้ามี ITune นี่ ออกแนว เครื่องเล่นเพลงตัวนั้นจริงๆ
tone_2551
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไอระบบสัมผัสนี่เวลาไปนานๆมันจะเริ่มกดไม่ติดนะ แถมยังไม่ให้ความรู้สึกกับมือ เวลาคุณจะกดเอร์แบบไม่ได้มองเครื่อง เช่นอยู่ในกางเกง(แอบคุยกับกิ้ก) ก็เดาปุ่มไม่ออก และเผลอๆ ก็อาจจะกดเบอร์ผิดได้ อันนี้ความคิดเห็นผมนะครับ แต่ผมแอนตี้ปุ่มสัมผัสมาแต่ไหนแต่ไรแล้ว ตัวเครื่องสวยดี แต่แบตอาจหมดเร็ว จอเล้กเกินไปสำหรับดูวีดีโอ แถมเป็นระบบลีนุกซ์ หาโปรแกรมลงยาก แถมต้องดูแลอย่างดีเพราะไอปุ่มสัมผัสนีี่มันค่อนข้างบอบบาง ลูดเล่นส่วนใหญ่ โมโตทำได้ดีครับ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

tone_2551 ผู้เขียน:
ไอระบบสัมผัสนี่เวลาไปนานๆมันจะเริ่มกดไม่ติดนะ แถมยังไม่ให้ความรู้สึกกับมือ เวลาคุณจะกดเอร์แบบไม่ได้มองเครื่อง เช่นอยู่ในกางเกง(แอบคุยกับกิ้ก) ก็เดาปุ่มไม่ออก และเผลอๆ ก็อาจจะกดเบอร์ผิดได้ อันนี้ความคิดเห็นผมนะครับ แต่ผมแอนตี้ปุ่มสัมผัสมาแต่ไหนแต่ไรแล้ว ตัวเครื่องสวยดี แต่แบตอาจหมดเร็ว จอเล้กเกินไปสำหรับดูวีดีโอ แถมเป็นระบบลีนุกซ์ หาโปรแกรมลงยาก แถมต้องดูแลอย่างดีเพราะไอปุ่มสัมผัสนีี่มันค่อนข้างบอบบาง ลูดเล่นส่วนใหญ่ โมโตทำได้ดีครับ

ปุ่มสัมผัส หรือไอ้ที่เรียกง่าย ๆว่า sensitive pad เนีย เวลาจะกด

มันจะใช้การจับความร้อนจากนิ้วมือคับ ลองเอา พลาสติกหรืออะไรก็ได้ไปกดสิ

ไม่มีทางติดหรอก เพราะว่าไม่ใช่จอทัสกรีนคับ

ส่วนเรื่องการลงโปรแกรมก็ไม่จำเป็นหรอกคับ เพราะว่าคุณสมบัติของเครื่อง

ที่มีมาเค้าก็มาพร้อมหมดแล้ว ไม่จำเป็นเลยที่ต้องไปขวนขวายหาโปรแกรม

มาลงเพิ่มให้เสียเวลาคับ แถมยังเสถียรอีกด้วย ส่วนเรื่องความทนทาน

ชื่อโมโต ไม่ทำให้ผิดหวังหรอก
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

palmpppp ผู้เขียน:
มันเอา Key Music ด้านล่างออกยังไงง่ะ ทำไงให้มันมีปุ่มตัวเลข ง่ะ งง จริงๆ เหอๆ เด๋วนี้ รัก โมโต แล้วตั้งแต่ v3i ถ้ามี ITune นี่ ออกแนว เครื่องเล่นเพลงตัวนั้นจริงๆ

มันจะขึ้นตามเมนูอ้าจ๊า ถ้าเข้าในโหมดมัลติมีเดีย มันจะเป็นแบบนั้น

แต่ว่าถ้าอยู่ในสถานะปกติ จะกลับมาเป็นอย่างเดิม ไม่ต้องไปแกะออกล่ะ

มันแกะไม่ได้หรอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ดีไซน์ดีมากเเต่ถ้าออกช้าก็ตายครับ
อยากด้ายย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไครุ้มั่งอ่าคับว่าจะขายมะไหร่ แล้วราคาเท่าไร่ >.< บอกทีน๊า thxค่ะ
Azeroth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

I just see it there in Fergie's MV

<object width="425" height="355"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/Xzq3RcgLgAA&rel=1"></param><param name="wmode" value="transparent"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/Xzq3RcgLgAA&rel=1" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" width="425" height="355"></embed></object>

http://www.youtube.com/watch?v=Xzq3RcgLgAA
ลัลลั้ลล้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ........

พระเจ้าช่วยกล้วยคลอด
เพิ่งไปลองเล่น E6 มาเมื่อวาน มาลองดู E8 ก็ลังเลอีกละ
เลือกไม่ถูกแฮะ Shocked
oni
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: e8

M max ผู้เขียน:
Posted: 29 Jan 2008 03:11 หัวข้อ: ....

--------------------------------------------------------------------------------

จิงหรอคับ แต่ทำไมผมไปถามตามศูนย์โมโตเค้าบอกว่ายังไม่มีแนวโน้มจะวางตลาดเลยอ่ะคับ

ไปด้อมๆมองๆที่พารากอนมา ยังไม่เห็นเลย รออยู่นะ
JLM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ที่โมโตช๊อบมีขายยังครับ Question
นาราคุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หูฟังที่แถมมาให้เสียงดีหรือป่าวครับ แล้วไม่ทราบว่าเป็นหูแบบ in-ear ด้วยหรือป่าว คือผมเป็นคนที่ใส่หูแบบธรรมดาไม่ได้ครับ รูหูใหญ่ใส่แล้วหลุดตลอด สงสัยอีกนิดครับ ถ้าเราเอาหูอื่นมาใส่แทน(ตรงรู 3.5 mm.) เวลาฟังเพลงแล้วมีคนโทรเข้าเราจะสามารถใช้ small talk ได้หรือป่าว คืออยากให้เหมือนกับของ SE ครับที่สามารถเปลี่ยนหูได้และก็ใช้เป็นหูฟัง small talk ได้ด้วย

เรื่องหูฟัง จากคนที่ใช้ในพันทิพบอกว่าเสียงดีมากคับ แต่ไม่ได้เป็นแบบ in-ear คับ
ส่วนเรื่อง รูหูฟัง 3.5 mm. คงต้องลองซื้อ small talk 3.5 mm.มาใส่ดูหนะคับว่าจะใช้ได้หรือเปล่า
ข้าวโพดหวาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สอบถามคนที่ใช้หน่อยครับ กรณีที่เราเอาหูฟังอื่นมาเสียบฟังเพลง ขณะที่มีสายเข้า เราจะรับโทรศัพท์ยังไงครับ เพราะว่าหูที่เรานำมาเสียบไม่มี small talk(ไม่มีไมค์) หรือว่าเราต้องถอดหูฟังออกแล้วรับครับ หรือว่ารับได้แต่อาศัยพูดใส่ตัวโทรศัพท์แทน(ดูแปลกๆนะครับ)โดยที่ยังสวมหูฟังอยู่ อยากรู้ครับเพราะว่าหูฟังที่แถมมาบางครั้งอยากเปลี่ยนบ้างอะครับเผื่อจะได้คุณภาพเสียงที่ดีขึ้นครับ

เพิ่มเติมอีกนิดนะคับ ถ้าเราเสียบหูฟังแบบไม่มีไมค์อยู่ แล้วขณะฟังเพลงมีการโทรเข้า เสียงเรียกเข้าจะดังทั้งที่ลำโพงของตัวเครื่องและในหูฟังด้วยคับ แล้วขณะคุยโทรศัพท์นั้น เสียงของคนพูดจะดังที่หูฟ๊งคับ แต่เวลาเราพูดก็พูดใส่ไมค์ที่ตัวเครื่องได้เลย ซึ่งมันก็คงมองดูแล้วแปลกๆ อย่างที่คุณว่านั่นแหละคับ แต่พอรับแล้วจะถอดออกก็ได้นะคับ แล้วเอามาแนบหูปกติ แต่พอคุยเสร็จเพลงที่เล่นค้างไว้มันก็จะดังออกทางลำโพงหลังจากวางหูนั่นแหละคับ แต่ถ้าคุณเสียบหูฟังอยู่แล้วคุยท่าแปลกๆ แบบนั้น พอคุยจบ เพลงก็จะเล่นต่อ ให้คุณได้ยินทางหูฟังต่อได้เลยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ท่าแปลกแต่เท่ (หรือป่าวหว่า) ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ แต่ผมว่าก็พอได้นะครับท่านี้ หายสงสัยแล้วครับ คือตอนแรกไม่คิดว่ามันจะคุยท่านั้นได้ คิดว่าต้องถอดหูออกอย่างเดียว
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Moto มีเทคโนโลยี Crystal talks นะครับ ยิ่ง E8 ตัวนี้เสียงยิ่งดังฟังชัดแม้อยู่ในห้าง Very Happy

ผมจึงกระชาก (!?) หูฟัง ออกแล้วพูดกับตัวเครื่องทุกครั้งที่มีสายเข้า 555+
numwan
Year's Star

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วแหละปลื้มสุดๆๆ ซื้อเพราะ E6 โดนขโมย ได้ของใหม่ลืมเศร้า

เพื่อนที่คิดจะซื้อรุ่นนี้อยู่จะบอกให้ว่าโอนะ คิดไม่ผิดเลย

จริงๆ เราเป็นคนรักโมโต มาตลอด ไม่เคยเปลี่ยนใจ แต่ปกติจะใช้แต่ทันสกรีน เพราะต้องใช้ในการเขียน SMS หาลูกค้าบ่อย แต่ตัดใจลองเปลี่ยนมาเป็น E8 อยากจะบอกว่าไม่ผิดหวัง เพราะมันก็ใช้งาน ส่วน SMS ก็ต้องใช้ภาษาอังกฤษอย่างเดียวมันสะดวกขึ้นในการส่งข้อความ

ส่วนเรื่องเสียงนะ ไพเราะมากค่ะ ปลื้ม

แต่ที่น่าปลื้มสุดๆ เลยรู้-ไหมค่ะ อะไร ให้ทาย ...... ใช้โมโตมาร่วมสิบปี อยากจะบอกว่ารุ่นนี้เป็นรุ่นแรกที่เราได้สัมผัสสมอลท็อค ที่มันฟังชัดมาก ( ปกติ มันจะธรรมดาสุดๆ ของโมโตอ่ะ )

ว่าแล้วใครอยากได้ก็ซื้อเหอะ เท่ห์ไม่เหมือนใครแน่นอน สำหรับคนรักโมโตไม่ผิดหวัง

ท้ายสุดรู้ไหมทำไมเราถึงรักโมโตมาก เพราะอีรุ่น E6 ที่เราทำหายไปเนี้ย อาทิตย์ก่อนนะ มันกำลังจะหมดประกัน แต่ศูนย์บริการดูแลอย่างดีแหละ เปลี่ยนหลายสิ่ง หลายอย่างที่ไม่คิดว่าเค้าจะเปลี่ยนให้ เค้าก็เปลี่ยน ( นอนปลื้มได้อาทิตย์กว่า โทรสัพ E6 โดนขโมยค่ะ )

เย็นวันนั้นตัดสิ้นใจอยุ่นานระหว่างรุ่นเดิม E6 กับ E8 สุดท้าย ได้ E8 เรียวบาง ใส่กางเกงได้สบายมาก

ข้อเสีย คือเสียงเรียกเข้ามันเบาสุดๆๆๆ ถ้าเราเอาโทรสัพใส่ในซองที่เค้ามีมาให้คู่กับเครื่อง แต่ถ้าหาซองใหม่ใส่ก็จะแก้ปัญหานี้ได้ ( แต่มันเบาสุดๆๆเลย ถ้าใส่ในซองเนี้ย...ก็มันเป็นซองหนังอะค่ะ )

ยังไงใครรักโมโตก็ซื้อแล้วมาเม้าท์กันได้นะคะ

จุ๊บ
/--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีที่โหลดเกมส์แบบฟรีๆให้บ้างไหมค่ะ

หาเกมส์ลงเครื่องไม่ได้เลย
นาราคุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมพึงซื้อมา 5 วันคับ

แต่ต้องการขาย สภาพ 100%นะคับ ไม่มีริ้วรอยใดๆทั้งสิ้น ตอนนี้เก็บเข้ากล่อง

ที่ขายไม่ใช่เพราะไม่ดีนะคับ แต่มีเหตุต้องใช้เงินกระทันหัน

ผมขอขาย 9500นะคับ ใครอยากได้เครื่องใหม่เหมือนมือ1 แต่อยากประหยัด พันกว่าๆ

ปล.เครื่องไม่ได้มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น อุปกรณ์ก็เช่นกัน รับลองคับ

สนใจ หรืออยากสอบถาม 086 - 9788891 นิวคับ
wifi_man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยเปรียบเทียบหน่อย

ที่ว่าหน่วง ช่วยเปรียบเทียบกับ E2 ให้หน่อยได้ไหม ว่า ระหว่าง E2 กับ E8 อะไรหน่วงกว่ากัน
นาราคุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมขายไปแล้วนะคับผม
Ruedeejing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือผมสงสัยอยู่เรื่องนึงิ่คับ คือเรื่อง Bluetooth อ่าคับ คือว่าE8ขิงผม Bluetooth ไฟล์ต่างๆไปเครื่องอื่นได้แต่พอจาให้เครื่องอื่นส่งไฟล์มาให้ผมเครื่องอื่นมันกลับหาBluetoothของผมไม่เจออ่าคับ คัยรุวิธีแก้ช่วยแนะนำหน่อยจ้า
***ที่ผมลองก้อลองส่งจากเครื่อง Nokia 6300,เครื่อง O2,แล้วก้อเครื่อง SonyEricsson W800i แล้วมันก้อไม่มีเครื่องไหนเจอBluetoothเครื่องผมเรยเส้าจาย T-T
fdgdsasdv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ท่านใดรู้วิธีเช็คอีมี่ของเจ้าe8 ตัวนี้ม่าง ช่วยสอนทีนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Ruedeejing ผู้เขียน:
คือผมสงสัยอยู่เรื่องนึงิ่คับ คือเรื่อง Bluetooth อ่าคับ คือว่าE8ขิงผม Bluetooth ไฟล์ต่างๆไปเครื่องอื่นได้แต่พอจาให้เครื่องอื่นส่งไฟล์มาให้ผมเครื่องอื่นมันกลับหาBluetoothของผมไม่เจออ่าคับ คัยรุวิธีแก้ช่วยแนะนำหน่อยจ้า
***ที่ผมลองก้อลองส่งจากเครื่อง Nokia 6300,เครื่อง O2,แล้วก้อเครื่อง SonyEricsson W800i แล้วมันก้อไม่มีเครื่องไหนเจอBluetoothเครื่องผมเรยเส้าจาย T-T

คุณอ่านกระทู้บ้างหรือป่าวครับ ลองอ่านของคุณ ข้าวโพดหวานหรือยัง เค้าตอบชัดเจนนะครับ เลื่อนขึ้นไปอ่านบ้างก่อนจะถามนะ
ดเพะฟกฟหดหกเ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ข้าวโพดหวาน ผู้เขียน:
ข้อด้อยเยอะครับ เครื่องรุ่นนี้
เมนูช้า ไม่ลื่นไหล ยิ่งเวลาเปิดเพลงไปด้วยเนี่ย บางทีนึกว่าเครื่องค้างก็มีคับ
ส่วนเรื่องเมมที่อยู่ด้านในนั้น ผมไม่มีความคิดเห็นคับ เพราะผมเป็นคนที่ไม่ค่อยถอดเข้าถอดออกอยู่แล้ว เนื่องจากอเด็ปเตอร์ของไมโครเอสดีที่ผมซื้อมานั้น มันเสียคับ แล้วไม่มีการ์ดรีดเดอร์ของไมโครเอสดีด้วย ทำให้เวลาจะถ่ายโอนข้อมูลเลยเสียบสายลิ้งค์เอา
ส่วนเรื่องกล้องนั้น ไม่ชัดจิงๆ คับ ยิ่งถ้าไปเทียบกับพวก โซนี่ด้วยแล้วเนี่ย ต่างกันโดยสิ้นเชิงคับ แต่ว่าถ้าเราถ่ายในช่วงเวลากลางวันหรือแสงค่อนข้างสว่างพอสมควร ผมว่ามันก็ชัดเหมือนกันนะ แต่ถ้าถ่ายในห้อง หรือว่าตอนกลางคืนนั้น ภาพออกมาเป็นเม็ดๆ เห็นได้ชัดเลยคับ
สะดวกนะคับไอ้รู 3.5 มม. เนี่ย เราหาหูฟังคุณภาพเยี่ยม (JBL-220) ผมว่า น่าจะสุดยอดได้เลย แล้วถ้าเราไม่ฟังหูล่ะ ต่อออกลำโพงก็ยังได้ โดยเฉพาะ JBL- Spyro สีขาวจั๊ว ผมว่านะ เสียงออกมาสุดยอดเลยล่ะ ออ ถ้าไปเปรียบเทียบกับเครื่องเล่นเพลงหรอคับ ผมว่ามันก็พอๆ กับ ipod nano นั่นแหละ ซึงมีดีกว่าที่โทรศัพท์ได้ ดีไซน์แปลกตา แต่เรื่องเมนูนั้น E8 มันหน่วงคับ ซึ่งถ้าคุณเป็นคนใจร้อนแล้วล่ะก็ ผมว่ามองข้ามตัวนี้ไปเลยดีกว่าคับ

สรุปข้อดี
- ดีไซน์ทันสมัย แปลก ไม่เหมือนใคร
- มีช่องเสียบหูฟัง 3.5 มม.
- ลำโพงดังมาก ดังจิงๆ คับ แต่เมื่อคุณนำมันใส่ซองหนังที่แถมมาแล้วไปใส่ไว้ในกระเป๋ากางเกงเท่านั้น ลำโพงที่ว่าดัง ก็ค่อยได้เลยล่ะคับ
- ปุ่มค่อนข้างใช้งานได้ดีในกรณีที่คุณใช้งานไปซักพัก ถ้าใช้งานช่วงแรกๆ คุณจะเผลอกดแรงไปโดยไม่รู้ตัว ซึ่งมันไม่จำเป็นจะต้องกดแรงขนาดนั้น ซึ่งจะทำให้คุณเจ็บนิ้วหรือเหมือนคิดว่ามันกดยาก
- วงล้อ ใช้งานดีคับ หาเบอร์หา เพลง แป๊บเดียวเท่านั้น เมื่อคุณชินกับมันแล้วน่ะนะ

ลองมามองข้อเสียกันมั่งคับ
- อีควอไลเซอร์ปรับไม่ได้
- ช่องเสียบการ์ดอยู่ด้านใน ซึ่งผมว่ามันเฉยๆ นะ ไม่ซีเรียส เพราะมันโอนถ่ายข้อมูลผ่าน USB 2.0 ซึ่งความเร็วก็มาตรฐานเฟรชไดรฟ์ ไม่ได้ช้าอะไรมากมายเหมือนรุ่นอื่นๆ
- บลูทูธ เวลาเปิดมันจะอยู่ในโหมดซ่อนคับ คือหาคนอื่นเจอ แต่คนอื่นหาเราไม่เจอ ต้องมาเปิดอีกที จิงๆ มันมีเหตุผลคับ ระบบรักษาความปลอดภัยไง แบบว่าเผลอเปิดทิ้งไว้อะไรเทือกนั้น แต่ไม่ต้องกลัวคับเพราะว่าเมื่อคุณเคยซซิ้งกันครั้งนึง ครั้งต่อไปเครื่องเดิมจะหาเครื่องคุณเจอทันทีที่คุณเปิดคับ
- ระบบสั่นพร้อมเสียงหายไปคับ ซึ่งบางคนอาจจะบอกว่าเสียงไม่ได้ยิน ต้องสั่นด้วย อะไรเทือกนั้น มันอยู่ที่ว่าคุณรับมันได้แค่ไหน
- เปลี่ยนโปรไฟล์ง่ายคับ แต่ว่ามันมีตัวเลือกน้อย ตั้งเองไม่ได้ เช่น สั่นอย่างเดียว เสียงอย่างเดียว เงียบ สั่นก่อน 10 วิ ค่อยเสียงมาแล้วเลิกสั่น ซึ่งไม่สะดวกเวลาคนจะปรับไปปรับมาคับ ส่วนผมคิดว่า ยังไงเวลาประชุมเราก็ต้องยกโทรศัพท์ขึ้นมาปิดเสียงอยู่ดี ซึ่งยังไงมันก็ต้องเปลี่ยนเหมือนกันนั่นแหละคับ เลยไม่ค่อยจะเท่าไหร่
- เมนูหน่วง อันนี้ปัญหาเลยคับ บางทีโมโตเค้าอาจจะทำการลดต้นทุน โดยใช้ซีพียูตัวเล็กลงมาหน่อย เอาแบบว่าพอดีๆ ซึ่งมันไม่พอดีคับ มันประมวลผลช้าไปหน่อย ถ้าโอเวอร์คล๊อกได้ผมทำไปแล้วล่ะ จิงๆ นะ ซึ่งบางทีมันค้างนิ่งไปเลยคับ ซึ่งผมนึกว่าเครื่องมันค้าง แต่จิงๆ แล้วมันทำงานอยู่คับ ค่อยๆ รอมันหน่อย ซึ่งจุดนี้ถือเป็นปัญหาใหญ่พอสมควร ผมคิดว่าแก้ยังไงก็ไม่น่าจะหายด้วย ยังไงซะ ถ้าคุณเป็นคนใจร้อน ผมว่าผ่านตัวนี้ไปเลยเถอะคับ ส่วนถ้าคุณใจเย็นหน่อย รอได้ ผมว่าก็น่าสนอยู่นะ
- กล้องไม่ชัด เป็นปัญหาของโมโตอยู่แล้วล่ะคับ พูดแล้วขอผ่านเลยละกัน ส่วนทำไงให้ชัดนั้น ก็เพิ่มแสงเข้าไปคับ ออกแดดหน่อย ก็ใช้ได้เลย
- ที่ปิดช่องเสียบหูฟังกับที่ชาจ เป็นยางคับ ซึ่งผมก็กลัวๆ ว่ามันจะไม่ทนเหมือนกัน แต่ถ้าเค้าใช้เป็นพลาสติกนี่ ผมว่าก็น่าสนอยู่นา
- จอแสดงผลค่อนข้างเล็กคับ เล็กมากถ้าเทียบกับมือถือทั่วๆ ไป
- ปุ่ม short cut ปรับเปลี่ยนไม่ได้คับ แม้เมนูจะปรับเปลี่ยนลำดับได้ในทุกๆ หัวข้อก็ตาม แต่สงสัยผู้พัฒนาลืมปุ่ม short cut แน่ๆ เลย เลยไม่ทำให้มันปรับเปลี่ยนได้
- Theme มีอันเดียวคับ ปรับเปลี่ยนไม่ได้ ต้องหาโหลดเอา ไม่งั้นก็เขียนขึ้นเองคับ
- ปุ่มเลื่อนสำหรับล๊อคปุ่มเลื่อนยากไปนิดนึง เอามือเลื่อนลงเองไม่ได้ ต้องใช้เล็บจิงกนิดหน่อย กลัวเครื่องเป็นรอยชมัด
- แบตเตอร์รี่ลูกเล็กมากคับ ใช้ได้วันครึ่งก็ต้องชาจใหม่แล้ว ชาจบ่อยๆ งี้ผมกลัวแบตมันจะเสียเร็วน่ะคับ
ออเวลาเช็คเครื่องใหม่ไม่ใหม่ทำง่ายคับ เพียงแค่กดปุ่มโทรออกแล้วเลือก option แล้วเข้าไปที่ call times มี lifetimes call ให้ดูเลย ไม่ต้องเสียเวลากดปุ่มนู่นนี่เป็นตัวเลขให้จำยาก เหมาะกับคนมือใหม่ในการเช็คเครื่องจิงๆ

ถ้ามีอะไรเสนอแนะเพิ่มเติม หรือผมคิดอะไรออกเดี๋ยวจะเมล์ไปให้นะคับ

เขียนโดย ข้าวโพดหวาน ผู้เพิ่งถอย Moto ROKR E8 ได้ไม่ถึง 18 วัน

เอาไปอ่านซ้ำอีกครั้งนะครับ ถ้าคุญขี้เกียจ 555+
เลิฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหาอยู่ที่ Scroll wheel...

เพิ่งใช้ได้ไม่ถึงอาทิตย์.... แต่ก็มีปัญหากับเจ้า scroll wheel เหลือเกิน
ตอนแรกคิดว่าดี การใช้งานน่าจะง่ายเหมือน iPod แต่ไหนกลับกลายเป็นว่า sentitive เหลือเกิน.... คือแม้จะไม่ได้สัมผัส menu ในเครื่องก็วิ่งได้เองงงงงงงง เหมือนผีหลอกอ่าาาาา
หรือแม้แต่เขย่าตัวเครื่องเบาๆ มันก็วิ่งไปเองละ

มีปัญหามากที่สุดคือตอนฟังเพลง.... มัน skip ไป skip มา เหมือนไปกดโดน scroll wheel เพื่อเลื่อนเวลาเล่นเพลงตลอดเวลา ต้องใช้วิธี key lock ถึงจะไม่มีอาการนี้ ..... เสียอรรถรสในการฟังเพลงมากๆๆๆๆๆ เป็นมือถือที่ขึ้นชื่อเรื่อง multimedia ซะเปล่า

หรือว่าเครื่องเราเจ๊งหว่าาาาา มีใครมีปัญหาเช่นนี้บ้างงงงง

ว่าจะไป claim ที่พารากอนซักหน่อย

แย่จัง
2165423
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมซื้อมา ไม่เป็นนะครับ ถ้ายงงัยไม่ลองหา ซองหรือเก๋าใบเล็กๆมาใส่อ่ะครับ อาจจะช่วยได้ระดับนึ่ง
เลิฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันเอาอีกแล้วววววว

วันนี้ปัญหาเรื่อง scroll wheel หายไป
คือไม่เกิดอาการ cursor เลื่อนเองเหมือนผีหลอก

แต่ๆๆๆๆๆๆ

วันนี้คุยโทรสับเพื่อนอยู่ดีๆ เพื่อนไม่ได้ยินเสียงที่เราพูดซะงั้นอ่ะ พอลองโทรกลับหามันอีกที มันก็ไม่ได้ยิน (แต่เราได้ยินมันนะ) ตอนแรกนึกว่าเป็นที่เครื่องของเพื่อน เราเลยลองโทรหาแฟน ปรากฎว่าแฟนก็ไม่ได้ยินที่เราพูดอีกอ่ะ

กรี๊ดดดดดดดดด อะไรกันนักกันหนาวะเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ลองแก้ปัญหาด้วยการใช้ small talk แทน ผลคือ ใช้การได้เหมือนเดิม การสนทนาเป็นปกติ แต่พอถอด small talk ออก ไมค์ที่ตัวเครื่องก็ยังไม่ทำงานอยู่อีก ปิดเปิดเครื่องใหม่ก็แล้ว ไม่หายค่ะ

เซ็งโคดๆๆๆๆๆๆๆ

เครื่องเราเจ๊งแน่นอน

แต่กลัวอึกอย่าง คือไรให้ทายยยยยยย

คือตอนที่ไป claim กะศูนย์ มันก็ต้องเกิดอาการบ้าบอพวกนี้แน่นอนนนนนน

เซ็งเจงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
ข้าวโพดหวาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่มเติมคับ

เรื่องเมมนี่ไม่แน่ใจคับ เพราะไม่มีเมม 8 GB แต่ถ้าเวปนอกบอกใส่ได้ก็น่าลองนะคับ แต่ขณะเล่นไม่มีกระตุกแน่นอน ผมรับรองได้ คุณภาพเสียง นี่ถือว่าดีมากเลยคับ ถ้าเปรียบเทียบกับมิวสิคโฟนรุ่นอื่นๆ แต่เสียนิดนึงตรงปรับ Equalizer แบบ custom ไม่ได้แค่นั้นเอง แต่สามารถปรับ Bass Boost ได้ อีก 8 ระกับ Off-7 คับ
4. ช่องมันเป็น micro SD แล้วอยู่ในฝาหลังนะคับ ซึ่งถ้าคุณพกไป 2 อันเนี่ย เวลาจะเปลี่ยน คุณต้องปิดเครื่องถอดฝาหลัง ถอดถ่านนะคับ เปลี่ยนเลยไม่ได้ เพราะมันติดถ่านถอดไม่ออก ไม่สามารถเปลี่ยนได้เลย เหมือนโทรศัพท์รุ่นอื่นๆ ซึ่งตรงนี้ถือเป็นข้อเสียข้อนึงน่ะคับ แต่สำหรับผมแล้ว ผมรับได้นะ
5. พอมีคนโทรเข้ามันจะตัดไปที่ระบบโทรศัพท์เลยคับ เพลงจะถูก pause ไว้ แล้วพอคุณคุยเสร็จมันก็จะกลับมาเล่นต่อจากจุดเดิมเลยคับ
6. เนื้อเพลงนี่ผมไม่แน่ใจนะคับ ไม่เคยลอง แต่ปกอัลบัมมีคับ แสดงได้เลย แต่จะแสดงเฉพาะเวลาคุณเปิดที่หน้าจอโปรแกรมเล่นเพลงและเพลงเริ่มเล่นแล้วเท่านั้น ซี่งขณะดูไฟล์ พวกโฟลเดอร์หรือเวลาเลือกเล่นเพลง จะไม่มีภาพขึ้นเหมือนพวก ipod นะคับ สรุปคือมันจะขึ้นเฉพาะตอนเหมือนที่ในโฆษณาหรือใบปริว หรือที่เค้ารีวิวให้ดูว่าแสดงปกอัลบัมได้เท่านั้นเอง แค่หน้าจอนั้นจิงๆ คับ
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอบนะครับ ใช้มานานพอสมควรเหมือนกัน แต่ถ้าคิดว่าข้อมูลผมเชื่อถือไม่ได้ถามคุณ ข้าวโพดหวานอีกทีละกัน ^^

4.ไม่ได้ครับ
5.ตอนมีคนโทรมาเพลงจะดับ แล้วจะเล่นต่ออัตโนมัติครับเมื่อวางสาย ทั้งแบบเสียบหูฟัง และเปิดลำโพง ลองมาเองแร้ว
6.เนื้อเพลงไม่แน่ใจครับแต่ อัลบั้ม...ผมคิดว่าได้แต่ไม่ทราบวิธี =__= รู้แต่ว่ามันแสดงอัลบั้มเวลาเล่นเพลงด้วยน่ะครับ
นาราคุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รูปหูฟังคับ
[img][/img]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ น่าเสียดาย น่าจะเป็นแบบ in-ear ไปเลยนะครับเนี่ย อย่างนี้เวลาผมเอาหูฟังอื่นมาเสียบฟังเพลงแล้วมีคนโทรเข้าก็ต้องหยิบโทรศัพทืขึ้นมาคุยอยู่ดีอะกั๊กๆไงไม่ร
ู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เจ บี ผู้เขียน:
มันช้ากับแฮงค์บ้างหรือเปล่าครับ

ไม่มีใครตอบเลยครับ ไมทราบว่าเพราะยังไม่ค่อยได่ใช้กัน หรือ มันช้ากับแฮงค์จริงๆ โดยส่วนตัวผมแล้ว ผมชอบรูปทรงกับลูกเลนของตัวนี้มาก แต่ตอนนี้ใช้ วีแปด อยู่แล้วมันแฮงค์บ้าง (แตไม่ช้านะ) และก็ไม่มีเฟิร์มแวร์ออกมาให้อัพเดทสักที

อย่างไรก็ตามถ้าเพื่อนๆคนใหนจะช่วยบอกหน่อยว่ามันช้ามากหรือแฮงค์บ่อยหรือเปล่าจะขอบคุณมากๆ ครับ
ข้าวโพดหวาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ข้อด้อยเยอะครับ เครื่องรุ่นนี้
เมนูช้า ไม่ลื่นไหล ยิ่งเวลาเปิดเพลงไปด้วยเนี่ย บางทีนึกว่าเครื่องค้างก็มีคับ
ส่วนเรื่องเมมที่อยู่ด้านในนั้น ผมไม่มีความคิดเห็นคับ เพราะผมเป็นคนที่ไม่ค่อยถอดเข้าถอดออกอยู่แล้ว เนื่องจากอเด็ปเตอร์ของไมโครเอสดีที่ผมซื้อมานั้น มันเสียคับ แล้วไม่มีการ์ดรีดเดอร์ของไมโครเอสดีด้วย ทำให้เวลาจะถ่ายโอนข้อมูลเลยเสียบสายลิ้งค์เอา
ส่วนเรื่องกล้องนั้น ไม่ชัดจิงๆ คับ ยิ่งถ้าไปเทียบกับพวก โซนี่ด้วยแล้วเนี่ย ต่างกันโดยสิ้นเชิงคับ แต่ว่าถ้าเราถ่ายในช่วงเวลากลางวันหรือแสงค่อนข้างสว่างพอสมควร ผมว่ามันก็ชัดเหมือนกันนะ แต่ถ้าถ่ายในห้อง หรือว่าตอนกลางคืนนั้น ภาพออกมาเป็นเม็ดๆ เห็นได้ชัดเลยคับ
สะดวกนะคับไอ้รู 3.5 มม. เนี่ย เราหาหูฟังคุณภาพเยี่ยม (JBL-220) ผมว่า น่าจะสุดยอดได้เลย แล้วถ้าเราไม่ฟังหูล่ะ ต่อออกลำโพงก็ยังได้ โดยเฉพาะ JBL- Spyro สีขาวจั๊ว ผมว่านะ เสียงออกมาสุดยอดเลยล่ะ ออ ถ้าไปเปรียบเทียบกับเครื่องเล่นเพลงหรอคับ ผมว่ามันก็พอๆ กับ ipod nano นั่นแหละ ซึงมีดีกว่าที่โทรศัพท์ได้ ดีไซน์แปลกตา แต่เรื่องเมนูนั้น E8 มันหน่วงคับ ซึ่งถ้าคุณเป็นคนใจร้อนแล้วล่ะก็ ผมว่ามองข้ามตัวนี้ไปเลยดีกว่าคับ

สรุปข้อดี
- ดีไซน์ทันสมัย แปลก ไม่เหมือนใคร
- มีช่องเสียบหูฟัง 3.5 มม.
- ลำโพงดังมาก ดังจิงๆ คับ แต่เมื่อคุณนำมันใส่ซองหนังที่แถมมาแล้วไปใส่ไว้ในกระเป๋ากางเกงเท่านั้น ลำโพงที่ว่าดัง ก็ค่อยได้เลยล่ะคับ
- ปุ่มค่อนข้างใช้งานได้ดีในกรณีที่คุณใช้งานไปซักพัก ถ้าใช้งานช่วงแรกๆ คุณจะเผลอกดแรงไปโดยไม่รู้ตัว ซึ่งมันไม่จำเป็นจะต้องกดแรงขนาดนั้น ซึ่งจะทำให้คุณเจ็บนิ้วหรือเหมือนคิดว่ามันกดยาก
- วงล้อ ใช้งานดีคับ หาเบอร์หา เพลง แป๊บเดียวเท่านั้น เมื่อคุณชินกับมันแล้วน่ะนะ

ลองมามองข้อเสียกันมั่งคับ
- อีควอไลเซอร์ปรับไม่ได้
- ช่องเสียบการ์ดอยู่ด้านใน ซึ่งผมว่ามันเฉยๆ นะ ไม่ซีเรียส เพราะมันโอนถ่ายข้อมูลผ่าน USB 2.0 ซึ่งความเร็วก็มาตรฐานเฟรชไดรฟ์ ไม่ได้ช้าอะไรมากมายเหมือนรุ่นอื่นๆ
- บลูทูธ เวลาเปิดมันจะอยู่ในโหมดซ่อนคับ คือหาคนอื่นเจอ แต่คนอื่นหาเราไม่เจอ ต้องมาเปิดอีกที จิงๆ มันมีเหตุผลคับ ระบบรักษาความปลอดภัยไง แบบว่าเผลอเปิดทิ้งไว้อะไรเทือกนั้น แต่ไม่ต้องกลัวคับเพราะว่าเมื่อคุณเคยซซิ้งกันครั้งนึง ครั้งต่อไปเครื่องเดิมจะหาเครื่องคุณเจอทันทีที่คุณเปิดคับ
- ระบบสั่นพร้อมเสียงหายไปคับ ซึ่งบางคนอาจจะบอกว่าเสียงไม่ได้ยิน ต้องสั่นด้วย อะไรเทือกนั้น มันอยู่ที่ว่าคุณรับมันได้แค่ไหน
- เปลี่ยนโปรไฟล์ง่ายคับ แต่ว่ามันมีตัวเลือกน้อย ตั้งเองไม่ได้ เช่น สั่นอย่างเดียว เสียงอย่างเดียว เงียบ สั่นก่อน 10 วิ ค่อยเสียงมาแล้วเลิกสั่น ซึ่งไม่สะดวกเวลาคนจะปรับไปปรับมาคับ ส่วนผมคิดว่า ยังไงเวลาประชุมเราก็ต้องยกโทรศัพท์ขึ้นมาปิดเสียงอยู่ดี ซึ่งยังไงมันก็ต้องเปลี่ยนเหมือนกันนั่นแหละคับ เลยไม่ค่อยจะเท่าไหร่
- เมนูหน่วง อันนี้ปัญหาเลยคับ บางทีโมโตเค้าอาจจะทำการลดต้นทุน โดยใช้ซีพียูตัวเล็กลงมาหน่อย เอาแบบว่าพอดีๆ ซึ่งมันไม่พอดีคับ มันประมวลผลช้าไปหน่อย ถ้าโอเวอร์คล๊อกได้ผมทำไปแล้วล่ะ จิงๆ นะ ซึ่งบางทีมันค้างนิ่งไปเลยคับ ซึ่งผมนึกว่าเครื่องมันค้าง แต่จิงๆ แล้วมันทำงานอยู่คับ ค่อยๆ รอมันหน่อย ซึ่งจุดนี้ถือเป็นปัญหาใหญ่พอสมควร ผมคิดว่าแก้ยังไงก็ไม่น่าจะหายด้วย ยังไงซะ ถ้าคุณเป็นคนใจร้อน ผมว่าผ่านตัวนี้ไปเลยเถอะคับ ส่วนถ้าคุณใจเย็นหน่อย รอได้ ผมว่าก็น่าสนอยู่นะ
- กล้องไม่ชัด เป็นปัญหาของโมโตอยู่แล้วล่ะคับ พูดแล้วขอผ่านเลยละกัน ส่วนทำไงให้ชัดนั้น ก็เพิ่มแสงเข้าไปคับ ออกแดดหน่อย ก็ใช้ได้เลย
- ที่ปิดช่องเสียบหูฟังกับที่ชาจ เป็นยางคับ ซึ่งผมก็กลัวๆ ว่ามันจะไม่ทนเหมือนกัน แต่ถ้าเค้าใช้เป็นพลาสติกนี่ ผมว่าก็น่าสนอยู่นา
- จอแสดงผลค่อนข้างเล็กคับ เล็กมากถ้าเทียบกับมือถือทั่วๆ ไป
- ปุ่ม short cut ปรับเปลี่ยนไม่ได้คับ แม้เมนูจะปรับเปลี่ยนลำดับได้ในทุกๆ หัวข้อก็ตาม แต่สงสัยผู้พัฒนาลืมปุ่ม short cut แน่ๆ เลย เลยไม่ทำให้มันปรับเปลี่ยนได้
- Theme มีอันเดียวคับ ปรับเปลี่ยนไม่ได้ ต้องหาโหลดเอา ไม่งั้นก็เขียนขึ้นเองคับ
- ปุ่มเลื่อนสำหรับล๊อคปุ่มเลื่อนยากไปนิดนึง เอามือเลื่อนลงเองไม่ได้ ต้องใช้เล็บจิงกนิดหน่อย กลัวเครื่องเป็นรอยชมัด
- แบตเตอร์รี่ลูกเล็กมากคับ ใช้ได้วันครึ่งก็ต้องชาจใหม่แล้ว ชาจบ่อยๆ งี้ผมกลัวแบตมันจะเสียเร็วน่ะคับ
ออเวลาเช็คเครื่องใหม่ไม่ใหม่ทำง่ายคับ เพียงแค่กดปุ่มโทรออกแล้วเลือก option แล้วเข้าไปที่ call times มี lifetimes call ให้ดูเลย ไม่ต้องเสียเวลากดปุ่มนู่นนี่เป็นตัวเลขให้จำยาก เหมาะกับคนมือใหม่ในการเช็คเครื่องจิงๆ

ถ้ามีอะไรเสนอแนะเพิ่มเติม หรือผมคิดอะไรออกเดี๋ยวจะเมล์ไปให้นะคับ

เขียนโดย ข้าวโพดหวาน ผู้เพิ่งถอย Moto ROKR E8 ได้ไม่ถึง 18 วัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณ คุณข้าวโพดหวานมากครับ ได้ไอเดียขึ้นเยอะเลยครับ โดยส่วนตัวชอบรูปทรงกับ ลูกเล่นมากๆ แต่ถ้าใช้งานไม่สะดวกก็ไม่อยากที่จะเสี่ยงใช้ครับ ภาวนาให้เขาออกเฟิร์มแวร์ตัวใหม่เร็วๆ จะได้ไปซื้อมาใช้

ขอบคุณอีกครั้งครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สนตัวนี้อยู่เหมือนกัน รอให้ราคาตกก่อน ตอนนี้ใช้ E2 อยู่ ไม่รู้ E8 เป็น OS Linux แบบ E2 หรือเปล่า ถ้าเป็นน่าจะ MOD ได้เหมือน E2 ที่ MOD กันสนุกสนานไปเลย ข้อเสียที่คุณข้าวโพดหวานว่ามา ผมค่อนข้างจะรับได้ และถ้าเป็นแบบ E2 ซึ่ง MOD ได้ ก็จะเหลือข้อเสียแค่ไม่กี่ข้อเ่่ท่านั้น

เรื่องหน้าจอ ไม่ซีเรียส ถึงบางคนจะว่าเล็กไปก็เถอะ เพราะไม่ได้้จ้องหน้าจอทั้งวันทั้งคืนอยู่แล้วและไม่ได้คิดจะดูหนัง หรืออะไรทางเครื่อง Protable พวกนี้อยู่แล้ว กล้องก็ไม่เน้น ผมเน้นฟังเพลง ซึ่งถือว่าเข้าทางมากๆ และ E8 ต่อไปอาจจะเป็นเครื่องที่มีคนใช้เฉพาะกลุ่มเท่านั้น ซึ่งผมชอบน่ะ ไม่ซ้ำใครดี ไม่ชอบอะไรที่ใช้กันเยอะๆ ตอนนี้รอราคาตกเท่านั้น

ปล.ต่อไปน่าจะลง RockBox ได้เหมือน E2 แจ่มเลย
ข้าวโพดหวาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมไม่ได้รู้อะไรดีๆ มาหรอกคับ ส่วนนึงที่ทำให้คิดอย่างงี้เพราะว่าผมคิดว่ามันเหมือนคอมพิวเตอร์มั้ง สังเกตุนะคับ สังเกตุ เคยมีการอัพเดทระบบปฏิบัติการครั้งไหนแล้วทำให้คอมพิวเตอร์คุณเร็วขึ้นมั้ยคับ ทำไมเมื่อ 3 ปีก่อน ใช้คอมเครื่องนึงลงวินโดวส์ แล้วตอนนั้นว่าเร็วปรูดปราด แล้วทำไมตอนนี้เอาเครื่องเดิม มาลง โอเอสตัวเดิม แต่ทำไมมันถึงไม่เร็วเท่าตอนนั้น สิ่งนึงที่ทำให้ผมคิดคับ ไม่ใช่แค่ซอฟแวร์อย่างเดียวที่จะทำให้อุปกรณ์เราเร็วขึ้นได้ แต่มันจะต้องอยู่ที่ตัวฮาร์ดแวร์ด้วยคับ ซึ่งตรงนี้ผมก็ไม่กล้าฟันธงล่ะนะ ว่ามันไม่เร็วขึ้นหรอก แต่ผมว่า มันเป็นไปได้ยากก็แค่นั้นเอง แต่ถึงยังไง ผมก็ชอบตัวนี้นะ แล้วผมก็คิดว่ายังใช้อีกนานเลยล่ะ ยังไงมีอะไรสอบถามก็ถามมาก็แล้วกันคับ ถ้าตอบได้จะตอบให้ เรื่องระบบปฏิบัตการนี่ผมไม่แน่ใจนะ เพราะเหมือนเคยอ่านเจอว่าใช้โครงสร้างของลินุกซ์ แต่ไม่แน่ใจว่าแท้ๆ เหมือนพวก E6 เลยรึเปล่า ยังไงก็ลองหา society ของคนที่ใช้ E8 ดูละกันคับ รึว่ามีใครใช้อยู่ก็มาคุยกันก็ดีนะคับ
นาราคุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ทำไมคุณข้าวโพดหวานถึงคิดว่า มันจะแก้เรื่องปัญหาเครื่องช้าไม่ได้หละคับ

บอกได้มั้ยว่าเป็นเพราะอะไร หรือคุณคุณข้าวโพดหวานรู้อะไรดีๆมา ช่วยมาบอกให้ฟังด้วยนะคับ
32123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หาที่โหลดเกมส์ให้ผมบ้างซิครับ หาไม่ได้เลย
Revol1KOtom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามคนใช้แล้วครับ

ขอถามคนใช้แล้วดังนี้ครับ

1. อยากทราบว่าเสียงที่ออกจากหูฟังดังมากไหมครับ ปรับความดังได้กี่ระดับ
2. เห็นบอกว่ามีอาการหน่วงเล็กน้อยไม่ทราบว่าเวลาเล่นเพลงมีการหน่วงระหว่างเล่น
เพลงรึไม่
3. เห็นเวปนอกบอกว่าใส่เมม 8 Gbได้ไม่ทราบว่ามีคนลองใส่รึยังและถ้าใส่แล้วเวลาใช้งานจะ
หน่วงมากขึ้นรึไม่ และระหว่างเล่นเพลงจะมีการหน่วงรึไม่
หกเกดเกดกห
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

LUFYSIERMONG ผู้เขียน:
ซื้อมาได้ อาทิดเดวไม่ชอบเลยง่า....จอเล็กเกิน เสียงฟังกะลำโพงไมใช้หูฟังแย่จัง... กล้องไปกันใหญ่ เซง..

แต่รูปทรงตัวเครื่องยอมรับว่าสวยโดยเฉพาะ ฟังชั่นเปลี่ยนโหมดโทรศัพท์ให้เป็น mp3 ดูแล้วไฮโซมาก แต่ก็แอบหน่วงๆๆจิงๆๆด้วย

สงสัยท่านจะฟังเพลงจาก พวกไอพอทดีๆแหงเลย
เพราะเท่าที่ผมลองเล่นมาเสียงดีก่วาหลายๆ ยี่ห้อนะ
เสียงดังพอสมควร แต่รู้สึกว่าไม่ดังเท่า w610i
ส่วนกล้อง ..... แพ้กลางคืน- -*
แต่เซ้งตรงเมนูนี่แหละ แต่ล่ะอย่างหายาก ไปหน่อย
แต่ตอนนี้คุ้นแล้ว เพราะวิธีใช้ทุกอย่างอยู่ในคู่มือหมด
อ่านซักรอบก้อ ใช้ได้คล่องแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มือถือไม่เหมือน OS นะครับ เห็นว่าในหลายๆครั้งการแฟลช เฟิร์มอวร์ใหม่ๆจะทำให้เครื่องเร็วขึ้นและเสถียรขึ้นครับ
ข้าวโพดหวาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

1. เสียงจากหูฟังค่อนข้างดีงคับ ปรับได้ทั้งหมด 21 ระดับ 0 - 20แต่ผมปรับส่วนมากจะอยู่ในช่วง 12-17 แค่นี้คับ แล้วแต่ความเงียบของสิ่งแวดล้อม อยู่บนรถทัวร์วิ่งๆ แค่ 15 ก็ดังพอำด้ยินแล้วล่ะคับ แต่ถ้าออกลำโพง บางทีต้องเปิด ถึง 20 เลยนะคับ แต่ส่วนของการปรับเสียงการเตือนหรือเสียงเรียกเข้านั้น ปรับได้ แค่ 8 ระดับคับ 0-7 แต่ผมว่าความดังก็พอๆ กับ 20 แหละ เพียงแค่ Range มันน้อยกว่าแค่นั้นเอง

2. เวลาเล่นเพลงเนี่ย เมนูทุกเมนูคับที่หน่วง ส่วนเพลงนั้น ไม่หน่วงคับ ลื่นไหลปกติ เพียงแต่ว่าเปิดเมนูทำนู่นทำนี่มันค่อนข้างจะช้าลงเยอะพอสมควรคับ ยังไงก็ต้องไปลองเล่นดูละกัน เพราะความอดทนในการรอของแต่ละคนไม่เท่ากัน ส่วนตัวผมนั้นผมว่ามันพอรับได้แหละคับ

3.เมืองไทยผมหา เมม 8 GB ไม่ได้คับ - -" แต่มันเครมว่า 4 GB เพราะงั้นผมว่ามันคงใส่ 8 ไม่ได้ซะล่ะคับ หน่วงมากมั้ยในที่นี่หมายถึงเปิดเพลงบนเมมโมรี่ใช่มั้ยคับ ผมก็เซฟเพลงใส่เมมอยู่แล้ว เพราะงั้นก็เหมือนข้อข้างบนคับ

เพิ่มเติมนิดนึงคับ เวลาคุณใช้จนแบตใกล้ๆ จะหมดเนี่ย หรือว่าพอมันเตือนว่าแบตหมดปุ้บ ผมแนะนำให้คุณปิดเครื่องทันทีเลยคับ เพราะพอมันเตือนแล้วเนี่ย ถ้าคุณไม่ปิดในช่วงเวลานั้น (30-60 วินาที) หลังจากนั้น โทรศัพท์คุณจะทำอะไรไม่ได้เลยคับ เหมือนกับ ว่า มันไม่มีพลังงานมากพอที่จะใช้ทำอะไรได้อีกแล้ว เมนูจะค้าง โทรเข้าจะไม่ได้ ปิดเครื่องไม่ได้ ทำอะไรไม่ได้เลย อะไรอย่างงั้นเลย จนกว่ามันจะดับไปเองหรือว่าคุณชาจมันน่ะนะ ทางที่ดี พอเหลือแค่เม็ดเดียว ก็ชาจได้เลยคับ หรือพอมันเตือนก็ปิดเครื่องเลย เพื่อถนอมแบตเตอรี่ให้อยู่กับเรานานๆ น่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สอบถามคนที่ใช้หน่อยครับ กรณีที่เราเอาหูฟังอื่นมาเสียบฟังเพลง ขณะที่มีสายเข้า เราจะรับโทรศัพท์ยังไงครับ เพราะว่าหูที่เรานำมาเสียบไม่มี small talk(ไม่มีไมค์) หรือว่าเราต้องถอดหูฟังออกแล้วรับครับ หรือว่ารับได้แต่อาศัยพูดใส่ตัวโทรศัพท์แทน(ดูแปลกๆนะครับ)โดยที่ยังสวมหูฟังอยู่ อยากรู้ครับเพราะว่าหูฟังที่แถมมาบางครั้งอยากเปลี่ยนบ้างอะครับเผื่อจะได้คุณภาพเสียงที่ดีขึ้นครับ
Revol1KOtom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเพิ่ม

ข้าวโพดหวาน ผู้เขียน:
1. เสียงจากหูฟังค่อนข้างดีงคับ ปรับได้ทั้งหมด 21 ระดับ 0 - 20แต่ผมปรับส่วนมากจะอยู่ในช่วง 12-17 แค่นี้คับ แล้วแต่ความเงียบของสิ่งแวดล้อม อยู่บนรถทัวร์วิ่งๆ แค่ 15 ก็ดังพอำด้ยินแล้วล่ะคับ แต่ถ้าออกลำโพง บางทีต้องเปิด ถึง 20 เลยนะคับ แต่ส่วนของการปรับเสียงการเตือนหรือเสียงเรียกเข้านั้น ปรับได้ แค่ 8 ระดับคับ 0-7 แต่ผมว่าความดังก็พอๆ กับ 20 แหละ เพียงแค่ Range มันน้อยกว่าแค่นั้นเอง

2. เวลาเล่นเพลงเนี่ย เมนูทุกเมนูคับที่หน่วง ส่วนเพลงนั้น ไม่หน่วงคับ ลื่นไหลปกติ เพียงแต่ว่าเปิดเมนูทำนู่นทำนี่มันค่อนข้างจะช้าลงเยอะพอสมควรคับ ยังไงก็ต้องไปลองเล่นดูละกัน เพราะความอดทนในการรอของแต่ละคนไม่เท่ากัน ส่วนตัวผมนั้นผมว่ามันพอรับได้แหละคับ

3.เมืองไทยผมหา เมม 8 GB ไม่ได้คับ - -" แต่มันเครมว่า 4 GB เพราะงั้นผมว่ามันคงใส่ 8 ไม่ได้ซะล่ะคับ หน่วงมากมั้ยในที่นี่หมายถึงเปิดเพลงบนเมมโมรี่ใช่มั้ยคับ ผมก็เซฟเพลงใส่เมมอยู่แล้ว เพราะงั้นก็เหมือนข้อข้างบนคับ

เพิ่มเติมนิดนึงคับ เวลาคุณใช้จนแบตใกล้ๆ จะหมดเนี่ย หรือว่าพอมันเตือนว่าแบตหมดปุ้บ ผมแนะนำให้คุณปิดเครื่องทันทีเลยคับ เพราะพอมันเตือนแล้วเนี่ย ถ้าคุณไม่ปิดในช่วงเวลานั้น (30-60 วินาที) หลังจากนั้น โทรศัพท์คุณจะทำอะไรไม่ได้เลยคับ เหมือนกับ ว่า มันไม่มีพลังงานมากพอที่จะใช้ทำอะไรได้อีกแล้ว เมนูจะค้าง โทรเข้าจะไม่ได้ ปิดเครื่องไม่ได้ ทำอะไรไม่ได้เลย อะไรอย่างงั้นเลย จนกว่ามันจะดับไปเองหรือว่าคุณชาจมันน่ะนะ ทางที่ดี พอเหลือแค่เม็ดเดียว ก็ชาจได้เลยคับ หรือพอมันเตือนก็ปิดเครื่องเลย เพื่อถนอมแบตเตอรี่ให้อยู่กับเรานานๆ น่ะคับ

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลต่างๆ

หน่วงเวลาเล่นเพลงของผมหมายถึงว่าเวลาเปิดเพลงเล่นแล้วถ้าใส่เมมเยอะๆเช่น 4G แล้วใส่เพลงเต็มเมม เวลาเล่นเพลงมีการกระตุก เล่นๆอยู่ก็หยุดกระทันหันพักนึกจึงเล่นต่อ อาจเกิดจากการประมวลผลไม่ทัน (เคยเจอในยี่ห้ออื่นๆ) ไม่ทราบว่าเป็นรึไม่ครับ
สนใจรุ่นนี้มากเพราะเอามาใช้แทน ipod เนื่องจากไม่อยากพก 2 เครื่อง อ่านจากรีวิวหลายๆเวปคาดว่าคุณภาพเสียงไม่ต่างกันมาก จริงๆแล้วรุ่นนี้ moto เครมว่าใส่เมมได้ 4 Gb แต่เวปเมืองนอกบอกลองใส่ 8 Gb แล้วไม่มีปัญหา จริงอยากทราบว่าจริงรึไม่เท่านั้นครับถ้าได้ก็จะยอดเยี่ยมสุดๆเลย

ขอถามเพิ่มเติมครับ
4. รุ่นนี้ใส่เมม แบบ Swap ได้รึไม่ครับ(จะได้ใช้ 4 Gb 2อัน)
5. ถ้าเปิดเพลงอยู่มีสายเข้าเวลาวางสายแล้วเพลงจะเล่นเองต่อโดยอัติโนมัติรึไม่ครับ
6. สามารถลงเนื่อเพลง หรือ ปกอัลบัมได้รึไม่ครับ
LUFYSIERMONG
Year's Star

หัวข้อ :

ซื้อมาได้ อาทิดเดวไม่ชอบเลยง่า....จอเล็กเกิน เสียงฟังกะลำโพงไมใช้หูฟังแย่จัง... กล้องไปกันใหญ่ เซง..

แต่รูปทรงตัวเครื่องยอมรับว่าสวยโดยเฉพาะ ฟังชั่นเปลี่ยนโหมดโทรศัพท์ให้เป็น mp3 ดูแล้วไฮโซมาก แต่ก็แอบหน่วงๆๆจิงๆๆด้วย
LUFYSIERMONG
Year's Star

หัวข้อ :

หกเกดเกดกห ผู้เขียน:
LUFYSIERMONG ผู้เขียน:

สงสัยท่านจะฟังเพลงจาก พวกไอพอทดีๆแหงเลย
เพราะเท่าที่ผมลองเล่นมาเสียงดีก่วาหลายๆ ยี่ห้อนะ
เสียงดังพอสมควร แต่รู้สึกว่าไม่ดังเท่า w610i
ส่วนกล้อง ..... แพ้กลางคืน- -*
แต่เซ้งตรงเมนูนี่แหละ แต่ล่ะอย่างหายาก ไปหน่อย
แต่ตอนนี้คุ้นแล้ว เพราะวิธีใช้ทุกอย่างอยู่ในคู่มือหมด
อ่านซักรอบก้อ ใช้ได้คล่องแล้ว

กำ ไม่ถึงขนาดนั้นครับ พอดีไม่เคยใช้โมโตอ่า เครื่องแรกเลย ใช้แต่ โซนี่ (เกือบทุกรุ่นเพราะเคยทำงานโซนี่) แล้วก็โนเกีย n73 ง่า พอดี n73 มันเสีย เลยถอยตัวนี้มาครับ ถ้าฟังกะหูฟังก็แจ่มน่ะครับ แต่พอเสียงเรียกเข้ารึฟังเพลง มันไม่ได้อย่างใจอ่าครับ อิอิ แต่ ลูกเล่นโดยรวมก็โอครับ
อย่าว่าผมน่ะ แค่ความคิดผมอ่า
หดเดเด้ เด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Analogboy ผู้เขียน:
ผมก็ไปถอยมาแล้ว ทนดูความสวยงามไว้ไม่ได้เลยต้องไปถอยมา ผมว่าสำหรับผมแล้ว เสียงของเจ้า E8 มันดีกว่า SE ตรงที่รายละเอียดของเพลงมันออกครบ บางเพลงที่เคยฟังผ่าน SE พอมาฟังใน E8 มันแปลกไปจากเดิมบางรายละเอียดที่ไม่ได้ยินใน SE ก็มาได้ยินใน E8 ครับ ส่วนเสียงเบสผมว่าก็ทำไ้ด้ดีนะครับไม่บวมมากเกินไป แต่ไม่ตึ๊บเท่า SE ครับ ใครที่ฟังแนวตึ๊บๆคงไม่ค่อยชอบ แต่ผมว่าฟังแบบครบๆรายละเอียดเยอะๆก็เพราะไปอีกแบบนะครับ แล้วแต่คนชอบอะครับ แต่มีปัญหาอันนึงคือเวลาเอาเพลงเข้าเครื่องผมก็ copy เข้าไปดื้อๆอะครับ ไม่ได้ผ่านโปรแกรมที่แถมมากับเครื่อง ปรากฏว่าบางเพลงมันไม่เล่นอะครับมันข้ามไปเลย ไม่ทราบว่าเพื่อนๆที่ใช้เป็นบ้างหรือป่าว หรือว่ามีวิธีที่เอาเพลงเข้า ใครรู้อะไรแชร์ข้อมูลกันหน่อยครับ

file ที่ท่านเอาลงเป็น.mp3 ป่าวครับ บางทีถ้าเปงไฟล์นามสกุลแปลกๆ มันก้อเล่นไม่ได้นะครับ
nan_back
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E8 Music Phone ที่เสียงดีที่สุดในโลก ทุบ i450 กระจายแล้ว

ที่มาบุญ ครอง 8900-9200 ผมซื้อมา 8900ถูกกว่าเจมาร์ทตั้งพัน ถูกใจมากยิ่งเล่นยิ่งชอบ ซื้อที่ร้านRibbinชั้น4 โซนกลาง (หลังบันไดเลื่อน) ไม่ได้โฆษณานะแต่แนะนำร้านที่ขายถูกแล้วต่อท้ายเวป ของอเมริกาครับ [url]Motorolafans.com[/url] รวมของฟรีทุกอย่างที่คนชอบLinux อยากได้
san....dan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: E8 Music Phone ที่เสียงดีที่สุดในโลก ทุบ i450 กระจายแล้ว

nan_back ผู้เขียน:
ที่มาบุญ ครอง 8900-9200 ผมซื้อมา 8900ถูกกว่าเจมาร์ทตั้งพัน ถูกใจมากยิ่งเล่นยิ่งชอบ ซื้อที่ร้านRibbinชั้น4 โซนกลาง (หลังบันไดเลื่อน) ไม่ได้โฆษณานะแต่แนะนำร้านที่ขายถูกแล้วต่อท้ายเวป ของอเมริกาครับ [url]Motorolafans.com[/url] รวมของฟรีทุกอย่างที่คนชอบLinux อยากได้

แล้วมีของรุ่นพวกเราป่าวอะครับ...เด๋วลองดูนะ..Thanks
phatpk
Year's Star

หัวข้อ : ขออนุญาตขายครับ

ขออนุญาตขาย Moto rokr e8 ครับ ซื้อมาได้สองวัน จาก jaymart ครับ

อุปกรณ์ยกกล่องครับ พร้อมแถม ที่ชาร์ตในรถยนต์ครับ

ราคา 9000.- ถ้วนเลย

สนใจติดต่อ 081-9174028 พัทครับ
san...dan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ครับ สวยดี ใครเห็นก็บอกว่าสวยดีครับ

ว่าแต่ว่า เราจะไปหา เกมส์,ธีม เพิ่มเติมจากที่ไหนได้บ้างอะครับ

หายากชะมัดเลย...ใครรู้แหล่งบอกหน่อยนะครับ.....
หนึ่ง แม็กทริค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แบตทนมั้ยครับ ตอนนี้ใช้ SE อยู่ แต่เมมมันน้อยไปหน่อยเลยอยากเปลี่ยน ตัววนี้น่าสนมากๆ

ถ้า
1.เสียงดี(ไม่รู้หูฟังแบบไหน)
2.แบตทนนาน(เพราะชอบฟังตอนนั่งรถนานๆรึรออะไรนานๆ)
3.การใช้เมนู การเข้าถึงโปรแกรมต่างๆ ใช้เวลานานเกินไปรึเปล่า
4.การถ่ายข้อมูลยุ่งยากและใช้เวลานานเกินไปรึเปล่า

ขอคำแนะนำหน่อยครับ แบบว่าอยากได้มั๊กๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอถามหน่อยครับ

เจ้า e8 นี่ใส่ micro sd ได้สูงสุดกี่ GB เหรอครับ

ถ้าใส่ 4 หรือ 8 GB จะหน่วงมากมั้ยครับ พอดีผมอยากใส่เพลงเยอะๆ เผื่อใส่หนังไว้ดูตอนไปตจว.ด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หนึ่ง แม็กทริค ผู้เขียน:
แบตทนมั้ยครับ ตอนนี้ใช้ SE อยู่ แต่เมมมันน้อยไปหน่อยเลยอยากเปลี่ยน ตัววนี้น่าสนมากๆ

ถ้า
1.เสียงดี(ไม่รู้หูฟังแบบไหน)
2.แบตทนนาน(เพราะชอบฟังตอนนั่งรถนานๆรึรออะไรนานๆ)
3.การใช้เมนู การเข้าถึงโปรแกรมต่างๆ ใช้เวลานานเกินไปรึเปล่า
4.การถ่ายข้อมูลยุ่งยากและใช้เวลานานเกินไปรึเปล่า

ขอคำแนะนำหน่อยครับ แบบว่าอยากได้มั๊กๆ

-เสียงดีแน่นอนครับ แต่ปรับอีควาไรเซอแมนนวลไม่ได้นะครับ เบสแน่นๆ เพราะมีเบสบูส มีปรับเสียง3ดี7ระดับ (ผมใช้ครีเอทีฟ ep630)
-แบททนพอสมควรครับแต่สู้โซนี่ไม่ได้
-โปรแรกมผมบอกก่อนเลยว่า ใครไม่เคยใช้โมโตมาก่อน ต้องศึกษาจากคู่มือประกอปการใช้งานไปได้วยครับครับ เพราะเมนูต่าง หาค่อนข้างยากจิงๆ ไม่เหมือนของโนเกียหรือโซนี่
-ถ่ายโอนข้อมูล ไปมากับpc ง่ายครับ พอเสียบปุ๊บคอมพิวเตอ หาเจอเลย เปิดวินโดวเอกพอเรอขึ้นมาแล้วโยนเอาข้อมูลใส่ไปได้เลยครับ ง่ายมากๆ ในการซิ้งกะpc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอถามหน่อยครับ

เจ้า e8 นี่ใส่ micro sd ได้สูงสุดกี่ GB เหรอครับ

ถ้าใส่ 4 หรือ 8 GB จะหน่วงมากมั้ยครับ พอดีผมอยากใส่เพลงเยอะๆ เผื่อใส่หนังไว้ดูตอนไปตจว.ด้วยครับ

ไม่ทราบอ่ะครับ ผมแค่2กิ๊กใยงใช้ไม่หมดเลย ส่วนหน่วงไม๊ ตัวเพลงไม่หน่วงนะครับ หนังไม่ทราบไม่เคยลอง

ก้อคือเพลงเล่นตามปรกติแต่ถ้าไปทำอย่างอื่นขณะฟังเพลงจะหน่วงขึ้นครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมดูในเว็บของโมโต เค้าบอกว่าอย่างงี้ >>>ความจำ 6 GB (gigabytes), ความจำภายใน4 2GB; และสามารถเพิ่มความจำภายนอกได้สูงสุดถึง 4GB
ซึ่งถ้าความจำจุได้มากๆนี่ โดนเลย เพราะผมชอบฟังเพลง บางวงมีหลายอัลบั้มไง ก็เอามาวางทีเดียวให้หมดเลย แล้วก็บิทเรท 320 น่ะ ถึงกึ๋นดี ยิ่งเป็นคอนเสิร์ทนะสุดยอด

ถ้าแบทไม่ทนก็คงต้องผ่านไป แต่ยังไงก็จะติดตามข้อมูลของรุ่นนี้ไปเรื่อยๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมดูในเว็บของโมโต เค้าบอกว่าอย่างงี้ >>>ความจำ 6 GB (gigabytes), ความจำภายใน4 2GB; และสามารถเพิ่มความจำภายนอกได้สูงสุดถึง 4GB(ตกลงภายในมันเท่าไรกันแน่ระหว่าง4กะ2

ซึ่งถ้าความจำจุได้มากๆนี่ โดนเลย เพราะผมชอบฟังเพลง บางวงมีหลายอัลบั้มไง ก็เอามาวางทีเดียวให้หมดเลย แล้วก็บิทเรท 320 น่ะ ถึงกึ๋นดี ยิ่งเป็นคอนเสิร์ทนะสุดยอด

ถ้าแบทไม่ทนก็คงต้องผ่านไป แต่ยังไงก็จะติดตามข้อมูลของรุ่นนี้ไปเรื่อยๆ
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

เอ่อ
มานเป็นใน2 เพิ่ม4 น่ะผมว่า แต่ผมอยากให้ใส่8ได้จัง อืดสนุกพิลึกกะ10 กิ๊ก
jokezaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

jokezaa ผู้เขียน:
ผมเพิ่งซื้อมาอ่ะคับ..... Embarassed

ปรากฏว่าเปิดเครื่อง+ล็อคปุ่ม ทิ้งไว้ประมาณ 2-4 5 6 ชม.มันแฮงค์ค้างเลยอ่ะคับ

เวลากดปุ่มจะรู้สึกเหมือนเครื่องเปิดอยู่.....แต่มืดไปหมด ปิด หรือ เปิด ไม่ได้

ต้องถอดแบตออกอย่างเดียวเลยอ่ะ....

ปล. ซื้อที่ j-mart มาแค่วันเดียวเองคับ แถมไปเปลี่ยนเครื่องใหม่มารอบนึงแล้วยังเหมือนเดิม

มันน่าจะเป็นที่ผม set ค่าอ่ะไรขาดไปรึปล่าว ??? (ทิ้งไว้เดิมๆ ยังไม่ได้ยุ่งอะไรเลยยยย)

แบตฯ จะเกี่ยวป่าวอ่ะคับ เพราะเค้าเปลี่ยนให้แค่ตัวเครื่องอ่ะ....แบตฯ ก้อนเดิม Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ภายใน2นะครับ เวปคงลงผิด
ส่วนอึดไม๊ก้อฟังเพลงได้"ประมาณ" 12ชั่วโมง
สำหรับผมก้อถือว่าอึดพอสมควรนะครับ
เพราะปรกติผมไม่ฟังเพลงนานขนาดนั้นอ่ะ
เด๋วหูหนวก Laughing
ข้าวโพดหวาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ในเว็บต่างประเทศเค้ายืนยันว่าใส่ SDHC 8 GB ได้นะคับ
ยังไงคุณก็ไปลองดูละกันสำหรับคนที่ยังไม่ได้ตัดสินใจซื้อ
ผมว่าไปขอคนขายลองก่อนก็ได้นะ แต่ว่าลองแล้วมันใช้ได้ก็ต้องเอานะคับ
โดยมันจะไม่ส่งผลเสียต่อเครื่องหรอกคับ มันแค่หาเจอ หรือว่าไม่เจอเท่านั้นเอง

เพิ่มเติมเกี่ยวกับรุ่นนี้นิดนึงคับ คือว่าเพิ่งใช้วิทยุวันนี้เอง ซื้อมาตั้งนานไม่เคยเล่นเลย
มันจดจำสถานีไม่ได้นะ มันจำได้แค่ 3 ช่องเอง คือไม่ได้จำแบบว่าเรากดจำจิงๆ นะ ไม่ใช่ Save น่ะ
คือมันจะเป็นแบบว่าเราเลือกความถี่เท่านี้อยู่แล้วกดไปที่ FM2 FM3 แล้วเลือกความถี่ ของแต่ละอัน แล้วก็กด ไปกดมา ได้แค่นั้นเอง ว๊า ทำไมมันให้มาน้อยจัง แต่ก็นะ ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่ด้วยแหละ
ข้าวโพดหวาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ออๆ โทษทีคับโทษที วิทยุ มันเซฟช่องได้นะ เพียงแค่กดปุ่มตัวเลขค้างเท่านั้นเอง
เซฟได้ ชุดละ 9 ช่อง มี 3 ชุด เพราะงั้นเซฟได้ทั้งหมด 27 ช่องนั่นเอง
แหะๆ ผิดไปแล้ว ผมลองไม่ละเอียดเอง โทษทีคับ
san...dan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมซื้อมาใช้แล้วครับ...ตอนแรกออกจะแปลกๆ ไม่ค่อยคุ้น
อะไรก็ติดขัด กล้องก็ไม่ชัด(คงหวังไว้มาก)เพราะเครื่องเก่าใช้ 6500SLIDE
หายซะงั้น .... แต่อยากบอกว่ายิ่งเล่นยิ่งชอบ ยิ่งรักเลยล่ะ เพราะดีไซน์
ที่ดูทันสมัย ไม่โหล เสียงเรียกเข้าดี,ดังและแน่นมากๆ(ถ้าอยู่นอกซองหนัง)
วงล้อหรรษาก็ทำให้ฟังชั่นการฟังเพลงไหลลื่นขึ้น เร็วขึ้นเวลาหาเพลง
หรือกรอเวลาดูคลิปน้องอ้อย..อิอิ ดูวิดีโอผ่านหูฟังดีมากเช่นกัน
ยิ่งเสียงผ่านหูฟังยิ่งแบบว่าถ้าชอบแบบครบถ้วนทุกรายละเอียด
ผมก็จะแนะนำลูกๆหลานๆมาเอารุ่นนี้ล่ะ..อิอิ แต่ปรับ EQ แบบ manual ไม่ได้นะ

สรุป..ถ้าคนที่ชอบเอาหูฟังสมอลทอล์คคล้องคอไว้แล้วฟังเพลงในชีวิตประจำวัน
คุณภาพเสียงครบถ้วน ดีที่สุดเท่าที่ผมเคยมีมือถือมา...อิอิ
แล้วเรื่องกล้องถ่ายได้ตามมาตรฐาน ไม่โดดเด่น และนอกนั้นก็ทำทุกอย่างได้
ตามความต้องการของเราเป็นอย่างดี ที่สำคัญดีไซน์แบนๆบานๆอย่างนี้มันสวยดีจัง

โมโตโรล่า ร็อคเกอร์ อี8 ก็จะไม่ทำให้คุณผิดหวังแม้แต่น้อยครับ...จากชาวบ้านผู้ใช้อี8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอตอบบ้าง

ผมซื้อมาเหมือนกัน แต่ขายไปแล้ว ไม่ค่อยประทับใจอ่ะ สู้ V3i ตัวเก่าของผมก็ไม่ได้ ใช้แค่ 4 วันเอง ขายเรียบรุ้ยแล้ว

นานาจิตตังคับ แล้วแต่คนชอบ
Analogboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมก็ไปถอยมาแล้ว ทนดูความสวยงามไว้ไม่ได้เลยต้องไปถอยมา ผมว่าสำหรับผมแล้ว เสียงของเจ้า E8 มันดีกว่า SE ตรงที่รายละเอียดของเพลงมันออกครบ บางเพลงที่เคยฟังผ่าน SE พอมาฟังใน E8 มันแปลกไปจากเดิมบางรายละเอียดที่ไม่ได้ยินใน SE ก็มาได้ยินใน E8 ครับ ส่วนเสียงเบสผมว่าก็ทำไ้ด้ดีนะครับไม่บวมมากเกินไป แต่ไม่ตึ๊บเท่า SE ครับ ใครที่ฟังแนวตึ๊บๆคงไม่ค่อยชอบ แต่ผมว่าฟังแบบครบๆรายละเอียดเยอะๆก็เพราะไปอีกแบบนะครับ แล้วแต่คนชอบอะครับ แต่มีปัญหาอันนึงคือเวลาเอาเพลงเข้าเครื่องผมก็ copy เข้าไปดื้อๆอะครับ ไม่ได้ผ่านโปรแกรมที่แถมมากับเครื่อง ปรากฏว่าบางเพลงมันไม่เล่นอะครับมันข้ามไปเลย ไม่ทราบว่าเพื่อนๆที่ใช้เป็นบ้างหรือป่าว หรือว่ามีวิธีที่เอาเพลงเข้า ใครรู้อะไรแชร์ข้อมูลกันหน่อยครับ
เลิฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เจ๊ง

สรุปเครื่องเจ๊งจริงๆ
เปลี่ยนเครื่องมาเรียบร้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หดเดเด้ เด ผู้เขียน:

file ที่ท่านเอาลงเป็น.mp3 ป่าวครับ บางทีถ้าเปงไฟล์นามสกุลแปลกๆ มันก้อเล่นไม่ได้นะครับ

เป็น mp3 ครับ bit rate 128 ธรรมดาครับ แต่ถ้า copy เข้าไปดื้อๆมันจะเล่นบางเพลงไม่ได้ครับไม่รู้เพราะอะไรเหมือนกัน แต่ถ้า sync กับ PC โดยผ่านโปรแกรม WM Ver11 ละก็ได้แน่นอนครับแถมสามารถแก้ชื่อเพลงให้เป็นภาษาไทยได้ด้วย ไม่เป็นภาษาต่างดาวอีกต่อไป
Analogboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เจ๊ง

เลิฟ ผู้เขียน:

ของผมก็ไปเปลี่ยนมาเหมือนกัน ซื้อมาได้ 3 วัน อาการคล้ายๆของคุณเลย แต่ของผมลำโพงเสีย คือโทรไปไม่ได้ยินอะไรเลย แต่พอใส่หูฟังก็ได้ยิน พอดีซื้อมาได้ไม่ถึง 7 วัน เลยเอาไปเปลี่ยนที่ jay-mart ตอนนี้ใช้แบบโรคจิตมากคือต้องโทรเช็คดูตลอดว่าได้ยินเสียงหรือป่าว โทรเข้าอีกเครื่องของผมเอง ลองโทรดูว่าจะได้ยินหรือป่าว กรรมจริงๆ เครื่องใหม่ไม่กล้าลงโปรแกรมที่แถมมาให้อะ moto mobile tool V.5 อะไรเนี่ยแหละไม่รุ้ว่าจะเกี่ยวหรือป่าวเพราะคราวก่อนพอลงเสร็จ หลังจากนั้นก็ไม่ได้ยิน ฮือๆๆ หรือว่า software ไม่เสถียรหว่า.. ตอนนี้แค่ลงเพลงได้ก็พอละ
ผู้มาเยือน

ของผมก็ไปเปลี่ยนมาเหมือนกัน ซื้อมาได้ 3 วัน อาการคล้ายๆของคุณเลย แต่ของผมลำโพงเสีย คือโทรไปไม่ได้ยินอะไรเลย แต่พอใส่หูฟังก็ได้ยิน พอดีซื้อมาได้ไม่ถึง 7 วัน เลยเอาไปเปลี่ยนที่ jay-mart ตอนนี้ใช้แบบโรคจิตมากคือต้องโทรเช็คดูตลอดว่าได้ยินเสียงหรือป่าว โทรเข้าอีกเครื่องของผมเอง ลองโทรดูว่าจะได้ยินหรือป่าว กรรมจริงๆ เครื่องใหม่ไม่กล้าลงโปรแกรมที่แถมมาให้อะ moto mobile tool V.5 อะไรเนี่ยแหละไม่รุ้ว่าจะเกี่ยวหรือป่าวเพราะคราวก่อนพอลงเสร็จ หลังจากนั้นก็ไม่ได้ยิน ฮือๆๆ หรือว่า software ไม่เสถียรหว่า.. ตอนนี้แค่ลงเพลงได้ก็พอละ

moto mobile tool V.5 เค้าไว้ลงในคอมพิวเตอร์นี่ครับ เพื่อเวลาต่อยูเอสบีมันจะได้ซิงค์กะเครื่องได้
Analogboy
ผู้มาเยือน

moto mobile tool V.5 เค้าไว้ลงในคอมพิวเตอร์นี่ครับ เพื่อเวลาต่อยูเอสบีมันจะได้ซิงค์กะเครื่องได้

ใช่ครับไว้ลงในคอม แต่ตอนที่เราให้โปรแกรมมัน connect ระหว่างโทรศัพท์เรากะมือถือเราอะครับ ไม่รู้ว่ามันจะเกี่ยวหรือป่าว พอทำเสร็จเครื่องเก่าผมมันก็ไม่ได้ยินอีกเลย พอไปเปลี่ยนเครื่องมาใหม่เลยไม่กล้าทำแล้วครับ ตอนนี้กะลังหาหูฟังตัวใหม่อยู่ที่เป็นแบบ in-ear แล้วก็สามารถเป็น small-talk ได้ด้วยในตัว ไม่รู้ว่าจะมีหรือป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เรื่องสั่นพร้อมเสียงไม่ได้นี่ผมว่ามันแก้ไขได้นะ

เพราะตะก่อนเคยอ่านเค้าแก้โดยการมิกซ์เสียงรวมกัน ระหว่างริงโทนธรรมดากับเสียงที่ความถี่ต่ำๆ มันจะต่ำมากจนทำให้เครื่องสั่นได้เลย(อ่านมาจากการmod E2)

ปัญหานี้จึงตกไป

โมโตเป็นค่ายที่ถ้าใช้ธรรมดาแล้วมันจะด้อยกว่ารุ่นอื่นๆของค่ายอื่นๆเยอะครับ

แต่ถ้าคุณๆเอามาmodแล้วมันจะเจ๋งสุดๆๆๆๆครับ

ดังเช่นรุ่นE2 และ E398ในตำนานครับ^^

เพราะฉะนั้น ผมจึงขอแนะนำว่า ผู้ที่จะใช้รุ่นนี้หรือรุ่นอื่นๆในค่ายโมโต ต้องพยายามหาข้อมูลเยอะๆครับ เพราะมันเหมาะสำหรับพวกadvance user มากกว่า ผู้ใช้ทั่วๆไปครับ

ต้องมีความรู้ในด้านคอมซักหน่อย และกล้าลอง กล้าmodครับ แล้วมันจะโดดเด่นมากๆๆครับ
Salefiles
Year's Star

หัวข้อ : ขายเครื่องใหม่รูดมายังไม่แกะมี2เครื่อง ขายเครื่องละเก้าพันถ้วน

เพราะหมุนเงินไม่ทันจำต้องทำรูดมาวันนี้เอง โหนก089-8919315
Salefiles
Year's Star

หัวข้อ :

จากข้างบนผมโพสไม่เป็นขออีกทีครับ
ขายเครื่องใหม่รูดมายังไม่แกะมี2เครื่อง ขายเครื่องละเก้าพันถ้วน เพราะหมุนเงินไม่ทันจำต้องทำรูดมาวันนี้เอง โหนก089-8919315
jack_six
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :

ซื้อมาแล้วครับ
เจมาร์ท
9990 บาท
สวยหรู ถูกใจมาก
แต่เมนูยังไม่คล่องเลย เลื่อนแถบวงๆแบบว่าเลยไปเลยมา อิอิ
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : พะีะ่

อยากได้รีวิวแบบละเอียดๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: พะีะ่

อยากได้รีวิวแบบละเอียดๆๆๆๆๆ

ใช้ www.google.com ดูซิครับ ส่วนใหญ่จะเป็นเวบเมืองนอกนะที่ละเอียดๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอตอบบ้าง

ผมซื้อมาเหมือนกัน แต่ขายไปแล้ว ไม่ค่อยประทับใจอ่ะ สู้ V3i ตัวเก่าของผมก็ไม่ได้ ใช้แค่ 4 วันเอง ขายเรียบรุ้ยแล้ว
jack_six
Year's Star

หัวข้อ :

ปกอัลบั้ม ทำไมมันเล็กจัง
ไม่เห็นเหมือนในหน้าแรกเลย
แล้วพื้นหลังมันใส่เต็มจอไม่ได้หรอ
ทำไมต้องเว้นข้อความข้างล่างไว่อ่ะ
เพราะอะไรอ่ะ Confused Confused
jack_six
Year's Star

หัวข้อ : 007

รูปถ่าย สีสันโอเคใช้ได้ครับ

แต่ตัวเครื่องนี่สิ ล้ำสมัยมากๆ Very Happy

*
*
*

*
*
*

*
*
*

*
*
*
Analogboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีใครเป็นแบบผมหรือป่าวครับ ฟังๆเพลงอยู่ดีๆครับ มันจะกระตุกบ้างเป็นบางที แบบหยุดไปแป๊บนึงแล้วก็เล่นต่อ แต่เพลงมันจะเพี้ยนๆไปอะครับ คือสมมติว่าเราฟังถึงท่อนนี้ก่อนกระตุก เสียงคอรัสจะออกลำโพงขวา พอกระตุกปุ๊บหลังจากนั้นมันก็จะสลับกันเลยครับ เสียงคอรัสจะไปออกลำโพงซ้ายซะงั้นอะไรที่เคยออกลำโพงขวามันก็สลับเลยครับ เป็นแบบนี้ประมาณ 2-3 วันเป็นทีนึง ผมก็ไม่ค่อยได้ฟังบ่อยเท่าไหร่นะ วันนึงจะฟังประมาณแค่ไม่ถึง 2 ชั่วโมงอะ มันก็ไม่ได้ซีเรียสอะไรนะแต่บางทีมันก็เสียอารมร์อะครับ กะลังฟังมันส์ๆ แต่พอเราหยุดเล่นออกโปรแกรมไป แล้วมาเปิดอีกทีก็หายนะครับ อะไรที่เคยออกขวาก็ขวาเหมือนเดิม อะไรที่ซ้ายก็ซ้ายเหมือนเดิม ไม่รู้ว่าถ้ามีการปรับ firmware แล้วจะหายหรือป่าว แล้วเมื่อไหร่จะมี firmware ใหม่ซะทีอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หูฟังที่แถมมาให้เสียงดีหรือป่าวครับ แล้วไม่ทราบว่าเป็นหูแบบ in-ear ด้วยหรือป่าว คือผมเป็นคนที่ใส่หูแบบธรรมดาไม่ได้ครับ รูหูใหญ่ใส่แล้วหลุดตลอด สงสัยอีกนิดครับ ถ้าเราเอาหูอื่นมาใส่แทน(ตรงรู 3.5 mm.) เวลาฟังเพลงแล้วมีคนโทรเข้าเราจะสามารถใช้ small talk ได้หรือป่าว คืออยากให้เหมือนกับของ SE ครับที่สามารถเปลี่ยนหูได้และก็ใช้เป็นหูฟัง small talk ได้ด้วย
นาราคุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คนผ่านมา ผู้เขียน:
ที่ MBK ที่เดียวหรอครับ? ส่วนตัวมะค่อยชอบซื้อที่ MBK เท่าไหร่ (มีคนบอกว่าไว้ใจไม่ได้)

เอ่อ ใครที่ไปดูโทรศัพท์มา รบกวนถามหน่อยครับ ถึงรุ่น w890i ว่ามีสีดำไหม?

ถ้าไม่มีสีดำ ผมคงเอาเจ้าตัว E8 นี่แหละครับ สองจิตสองใจ อยู่ =-=

มันเป็นเครื่อง 0 ร้าน TG Fone คับน่าจะพอไว้ใจได้

แต่ถ้าต้องการซื้อ e8 ที่อื่น คงต้องรอสักพัก ไม่น่าจะเกิน1อาทิตย์นะคับ ของถึงจะกระจายทั่ว

ส่วน w890i สีดำนี่ไม่แน่ใจว่าเข้ามาขายหรือยังนะคับ แต่สีดำหนะมีแน่

ดูที่นี่คับ http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=15618

ปล.กกน.ผมเชียร์ e8 นะคับเสียงดีกว่าแน่นอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สั่นพร้อมเสียงไม่ได้แน่นอนครับ ต้องรอลุ้นว่าFWตัวหน้าจะแก้ไขได้หรือป่าว แก้ได้เมื่อไหร่ ผมสอยทันที ตอนนี้รอดูเชิงก่อน
นาราคุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อเเล้ว เเต่ไม่เเถมเม็มเพราะในตัวมีอยู่2GBเเล้ว หูฟังเบาดูบอบบางเป็นยางที่ติดฝุ่นง่าย เเนะให้ใช้หูฟังภายนอกเเบบหาซื้อเองดีกว่า FM27ช่อง เเบ่งเป็น3หมวด หมวดละ9ช่องเหมือนE2 ดังชัดไม่มีปัญหา MP3ไพเราะดีมีปรับEqualizerเเต่ไม่มีManaul กล้องดีเเบบมีติดไว้ไม่เลิศเลอมาก เเต่เครื่องเหมาะไว้ชมVDOเเบบI Podรองรับ ไฟล์เยอะมากถึงมากทีสุด ไม่กระตุก เมนูมีหน่วงเเต่ไม่เยอะ เมนูเก๋สวยเเต่เเล้วเเต่ชอบ ปรับไสตล์การโชว์ไอคอนได้ Wapใช้งานโอเค การโทรเข้าเเละออกชัด ตัดเสียงรบกวน ตัวเครื่องประกอบดีมาก-ที่สุด เสียงเรียกดัง ต่อสายUSBคอมจะอ่านเลย เเต่สายUSBดึงยากกว่าสายชาร์ต Themeมีเเบบเดียว เเต่เปลี่ยนWallpaperได้ ประโยชน์การใช้สอยให้คะเเนนE6มากกว่า เเต่ถ้ามีไสตล์ เเละ เน้นฟังเพลง เเละบางละก็ตัวนี้ ดีไซน์ดีมาก การกดปุ่มใช้เวลาสักวันน่าจะชิน วงล้อเลื่อนเมนูถ้าไม่ต้องการให้เลยให้พยายามเเนบนิ้วลงบนโทรศัพท์เยอะหน่อย เกมส์runโอเคไม่สดุด เท่าที่ใช้ไม่พบอาการค้างหรือเเฮงค์เลย

ผมขอถามสักข้อนะคับ

อย่างที่ผมได้เข้ามาบอกไปแล้วว่า คนใน pantip ที่ซื้อมาแล้ว

บอกว่าสั่นพร้อมเสียงไม่ได้

คุณ Anonymous ช่วยยืนยันอีกทีได้มั้ยคับ ว่า มันสั่นพร้อมเสียงไม่ได้จิงๆ
LMMenthol
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

สั่นพร้อมเสียงไม่ได้แน่นอนครับ ต้องรอลุ้นว่าFWตัวหน้าจะแก้ไขได้หรือป่าว แก้ได้เมื่อไหร่ ผมสอยทันที ตอนนี้รอดูเชิงก่อน

-สั่นพร้อมเสียงไม่ได้ครับ ยืนยันอีกคน แล้วก็ไม่ต้องรอลุ้น FW ตัวต่อไปด้วยครับ เพราะว่ามันก็จะไม่แก้เรื่องนี้ (พอดีรู้จักกะคนวงใน เค้าบอกมาว่ามันเป็นที่ work at design ของรุ่นครับ)

-เท่าที่เคยเล่นแล้ว มีแต่ สั่นก่อนแล้วเสียงจะตามมาครับ ส่วนเรื่องเมนูหน่วง นั้นตัวที่เคยจับเป็น FW ตัวที่ขายนี่ละครับ ก็ยังรู้สึกหน่วงๆ อยู่ แต่พอรับได้

-เวลาเล่นเพลงแล้วกด ออกมาใช้เมนูอื่นๆ รู้สึกว่าหน่วงผิดปกติ เหมือนกะ หน่วยความจำไม่พอ ประมาณนั้นครับ ต้องรอ FW ต่อไปว่าจะแก้ไขรึป่าว

-แต่ ถ้าคิดจะซื้อก็จัดไปเลยครับ เครื่องสวย งานประกอบดีเยี่ยม ถือไปไม่อายใครครับ ซองหนังสวยมากๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: