Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N79 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 875 / เข้าชม: 1773296
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

tumz23 ผู้เขียน:
สอบถามครับ

เกมส์เอนเกจ ที่ให้ตัวทดลองมา

ที่ให้เลือกใส่โค้ดได้ 1 เกมส์

เพื่อนเพื่อน เลือกเกมส์อะไรกันบ้างครับ

Laughing เลือกไม่ถูกครับ

เกม ตกปลา อะค่ะ

Creatures of the deep

สนุกๆๆ ตอนแรกก็ เบื่อๆ พอเล่นเป็นก้สนุกกดีๆ

แล้ว ลงธีมยังไงอะคะ

ลงไม่เป็นอ่าาาาาาาาาา - -"
tumz23
Year's Star

จังหวัด: นครพนม
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

สอบถามครับ

เกมส์เอนเกจ ที่ให้ตัวทดลองมา

ที่ให้เลือกใส่โค้ดได้ 1 เกมส์

เพื่อนเพื่อน เลือกเกมส์อะไรกันบ้างครับ

Laughing เลือกไม่ถูกครับ
boydguza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากทราบว่าตอนนี้ ราคา เหลือเท่าไรแล้วหรอคับ
มือหนึ่งง่ะ
yiyiewtbt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ugkttbeb

ใครสนใจ เอา N79 แลกกับ N82 บ้างมั้ยครับ เครื่องผมสภาพดีมั่กมากๆครับไม่มีรอยเลย ฟิล์มที่ติดมากับเครื่อง+ปุ่มกด+ฝาหลัง ผมยังไม่ได้แกะออกเลยครับ...ผมยินดีเพิ่มเงินให้อีก 1000 บาท ....(เครื่องสีเงิน อุปกรณ์ยกกล่อง เมม 4G ) ใครสนใจ เมมล์มา หรือ ฝากเบอร์ไว้น่ะครับ

acinoe_story@hotmail.com
ค่าโง่ราคาแพง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ---

แอบเซ็งค่ะ เพิ่งซื้อมือถือมาเมื่อวาน วันนี้ลองเปลี่ยนภาษาเป็นไทย เครื่องแฮงค์เปิดไม่ได้เลย ใครเคยเป็นแบบเราบ้าง ซื้อก็แพงกว่าชาวบ้าน ศูนย์โนเกีย แพงกว่าศูนย์อื่นอีก เสียค่าโง่ราคาแพงเลย ดีนะที่เปลี่ยนได้ใน7วัน ไม่งั้นอย่างsaddddddddddddd ของแพงใช้ว่าจะดี100%เลยจริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เดี๋ยว 5300 ออก ราคาน่าจะลงอีก Laughing
Golf_Kraab
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว

ซื้อมาแล้ว 14,490 B เมื่อวานที่งาน Electronica ที่ Tha Mall บางกะปิ

ปุ่มเหมือนจะกดยากนะ แต่เด๋วก็คงชินแหละ เหมือนตอนให้ N73 ใหม่ (คิดถึง N73 จัง)

แหล่มเรยยย Very Happy
sealek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ราคาตกเหวแล้วเหมือนกัน ครายว่าจะมีแต่ss ราคาตก โนเกียเปิดตัวมา2-3เดือนเองมั้ง ลงไป3พันกว่า อุอุ
bggeorge11
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
อยากทราบว่ารุ่นนี้กล้องหน้าแบ้วได้ไหมคะ

คุณภาพกล้องเหมือน N70 N73 ใช่ไหมคะ

แล้วกล้องหน้าแบบ CIF แค่ขนาดภาพเล็กกว่า

แต่คุณภาพเท่ากันใช่ไหมคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ถ่ายแบ๊วได้ครับ

คุณภาพกล้องหน้า ไม่ได้แย่ไปกว่ารุ่นที่มีมาก่อนแน่นอน ก็เห็นเป็นหน้าคน ไม่ได้ชัดอะไรมากมาย

แต่กล้องหลัง5ล้าน ชัดมากขอบอก ถ่ายออกมาดูดีเลยล่ะ
bggeorge11
Year's Star

หัวข้อ : Re: ---

ค่าโง่ราคาแพง ผู้เขียน:
แอบเซ็งค่ะ เพิ่งซื้อมือถือมาเมื่อวาน วันนี้ลองเปลี่ยนภาษาเป็นไทย เครื่องแฮงค์เปิดไม่ได้เลย ใครเคยเป็นแบบเราบ้าง ซื้อก็แพงกว่าชาวบ้าน ศูนย์โนเกีย แพงกว่าศูนย์อื่นอีก เสียค่าโง่ราคาแพงเลย ดีนะที่เปลี่ยนได้ใน7วัน ไม่งั้นอย่างsaddddddddddddd ของแพงใช้ว่าจะดี100%เลยจริงๆ

ไม่ต้องเซ็งหรอกครับ

ผมว่ายังดี ที่คุณซื้อศูนย์ เพราะถ้าเป็นเครื่องที่อื่น อาจไม่ได้เปลี่ยน หรือแก้ๆ เอา แล้วมาพังอีก

อันนั้นน่าจะเลวร้ายกว่าที่คุณเจออีกครับ
bggeorge11
Year's Star

หัวข้อ :

dfergsd ผู้เขียน:
รบกวนถามหน่อยครับ ว่าแก้ไขยังไงดี มีโปรแกรมมาช่วยแก้ไขไหม
1.n79 มันล็อคปุ่มauto ครับ แก้ยังไงให้มันไม่ล็อคปุ่มครัีบ
2.ไม่มีสกรีนเซิฟเวอร์ หน้าจอมันดำมืด
2.1 ที่ตั้งใน ตั้งค่า/การปรับตั้งค่า/ลักษณะ/ประหยัดพลังงาน/.(ที่มีวันที่ ข้อความ ฯ..,)ไม่ได้เคยได้เห็นผลสักทีเลยครับ
3.ผมเข้า N-Gage ไม่ได้ครับ ถ้าเข้าทาง Menu พอกดจะนิ่งเฉยเลย ถ้าเข้าทางปุ่มสีเงิน จะขึ้นว่า"ข้อผิดพลาดระบบ !"
4.ขอเวปโหลดโปรแกรมหน่อยครับ แล้วดูยังไงว่า n79 รองรับโปรแกรมไหนบ้าง (ไม่เคยใช้ซิมเบี้ยนครับ)
5.firm ware ดูยังไงหรอครับ

ขอบคุณครับ

1.อยู่ใน การตั้งค่า>ทั่วไป>ความปลอดภัย>โทรศัพท์และซิมการ์ด>เวลาล็อคปุ่มอัตโนมัติ>ไม่มี
2.อันนี้ก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน ว่าทำไมไม่มีสกรีนเซฟเวอร์ คือมันมืดไปเลย ที่บอกไม่ได้ผลสักที ก็มันต้องเป็นอย่างงั้นแหละครับ
เพราะมันไม่มีสกรีนเซฟเวอร์ ถ้าคุณลองตั้งค่าดูก็จะพบว่า สกรีนเซฟเวอร์ อยู่ได้มากสุดแค่90 วินาที จากนั้นมันก็จะมืดไปเลย
3.ผมเป็นเหมือนกัน ไม่รู้เพราะอะไร ผมลบแอพลิเคชั่น เอ็นเกจไป แล้วลงใหม่ครับ
จึงกลับมาเป็นปกติ อันที่จริง ตอนแรกผมลองฮาร์รีเซตเครื่อง มันก็ไม่หายครับ ต้องลงใหม่
4.ลองดูโพสก่อนๆครับ ลงไว้บ้างแล้ว คนอื่นก็มีเอามาให้ แล้วก็ลองดูใน ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น ของn78 ครับน่าจะใช้ได้เหมือนกัน บางเกม ที่ลงในรุ่น ซีรี่ส์เอ็น หลังๆมา n78 n85 n95 n96 พวกธีม เกม หรือแอพลิเคชั่น ก็ลงได้เหมือนๆกัน ต้องลองดูครับ
5.กด *#0000#
แล้วคุณยังสามารถตรวจสอบผ่านมือถือได้อีกด้วยว่า เฟิร์มแวร์ของคุณเป็นรุ่นล่าสุด หรือดูว่ามีรุ่นล่าสุดออกใหม่แล้วหรือไม่ ได้อีกด้วย
bggeorge11
Year's Star

หัวข้อ :

คนผ่านมา ผู้เขียน:
ขอถามผู้ที่ซื้อ N79 ไปหน่อยนะครับอยากทราบว่าฝาหน้านี่มันเปิดได้หรือเปล่า
แล้วของคนที่ซื้อมานะครับ ฝาหน้ามันขยับได้เหมือนไม่แน่นกันบ้างหรือเปล่าหรือว่าเป็นปกติของมันครับพอดีไปซื้อมาแล้วรู้สึกว่าฝาหน้ามันเหมือนไม่แน่นยังไงก็ไม่รู้นะครับ
รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

แน่นหนาดีครับ

มีส่วนของปุ่มที่ดูเป็อิสระออกมารวมถึงกรอบสีเงินข้างๆ ที่ไม่น่าจะเป็นชิ้นเดียวกัน แต่ก้ติดแนบสนิทดี
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอถามผู้ที่ซื้อ N79 ไปหน่อยนะครับอยากทราบว่าฝาหน้านี่มันเปิดได้หรือเปล่า
แล้วของคนที่ซื้อมานะครับ ฝาหน้ามันขยับได้เหมือนไม่แน่นกันบ้างหรือเปล่าหรือว่าเป็นปกติของมันครับพอดีไปซื้อมาแล้วรู้สึกว่าฝาหน้ามันเหมือนไม่แน่นยังไงก็ไม่รู้นะครับ
รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
bggeorge11
Year's Star

หัวข้อ :

iloveTorres ผู้เขียน:

เคยทำแล้วอ่า

มันบอกประมาณว่า ไม่รองรับ มั้ง จำไม่ได้อะ ไว้จะลองดูใหม่นะ ^^

งั้นก็ควรบอกว่าลงได้ แต่ไม่ได้ผล

..เดาว่าเวอร์ชั่นธีมของคุณที่คุณลง ใช้ไม่ได้กับn79
iloveTorres
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

bggeorge11 ผู้เขียน:
iloveTorres ผู้เขียน:

เกม ตกปลา อะค่ะ

Creatures of the deep

สนุกๆๆ ตอนแรกก็ เบื่อๆ พอเล่นเป็นก้สนุกกดีๆ

แล้ว ลงธีมยังไงอะคะ

ลงไม่เป็นอ่าาาาาาาาาา - -"

ลองทำดูนะครับ

-ใช้PC Suit ที่เป็นซีดี แถมมาในกล่องอะ ลงโปรแกรมซะ

-ลงเสร็จ เราก็เสียบสายUSB เชื่อมโทรศัพท์สุดหวง ต่อกับคอมฯ
จากนั้นโทรศัพท์ จะถามเราว่า เชื่อมต่อเป็นแบบไหน เราก็เลือก "โหมดPC Suit"

-จากนั้นเปิดโปรแกรมขึ้นมา(โลโก้เขียวๆ เขียนว่า ..Nokia Ovi Suite..น่ะ) เปิดเสร็จมองไปซ้ายมือ เลื่อนไปล่างๆ จะเห็นในส่วนของ ความจำเครื่อง และความจำการ์ด ประมาณนี้ (จ้องไว้นะ)

-จากนั้น ลากไฟล์จาวา(ซึ่งอาจเป็นเกม แอพลิเคชั่น หรืออื่นๆ ก็ใช้วิธีนี้)วางลงในส่วน ที่เป็นการ์ดความจำ เครื่องหรือ การ์ด ก็ได้ (คือวางไปแถวๆนั้นแหละ)...แล้วมองไปที่ โทรศัพท์

-โทรศัพท์ จะเด้งข้อความ เราก็กดตอบรับ เลือกเอาว่าจะเซฟลงโปรแกรมไว้ที่ไหน เครื่อง หรือการ์ด ก็เลือกเลยนะ แล้วก็ทำการติดตั้งตามขั้นตอน ที่โทรศัพท์บอก ไปจนจบ...

งงมะ?

เคยทำแล้วอ่า

มันบอกประมาณว่า ไม่รองรับ มั้ง จำไม่ได้อะ ไว้จะลองดูใหม่นะ ^^
เพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: N79

เีพิ่งซื้อ ผู้เขียน:
อยากทราบว่ามัน มี เสียง ตอนถ่ายรูปได้หรือเปล่าครับ แล้ว ก็ Navi Wheel บ้าง ครั้ง มันก็ไม่ีติด คือต้อง ไม่ทราบมีใครเป็นบ้างหรือเปล่าครับ

แก้ไขครับ

อยากทราบว่ามัน ปิด เสียง ชัดเตอร์ ตอนถ่ายรูปได้หรือเปล่าครับ แล้ว ก็ Navi Wheel บาง ครั้ง ก็ติด บางครั้ง ก็ ไม่ีติด ไม่ทราบมีใครเป็นบ้างหรือเปล่าครับ
เพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

เีพิ่งซื้อ ผู้เขียน:
อยากทราบว่ามัน มี เสียง ตอนถ่ายรูปได้หรือเปล่าครับ แล้ว ก็ Navi Wheel บ้าง ครั้ง มันก็ไม่ีติด คือต้อง ไม่ทราบมีใครเป็นบ้างหรือเปล่าครับ

แก้ไขครับ

อยากทราบว่ามัน ปิด เสียง ชัดเตอร์ ตอนถ่ายรูปได้หรือเปล่าครับ แล้ว ก็ Navi Wheel บาง ครั้ง มันก็ไม่ีติด คือต้อง ไม่ทราบมีใครเป็นบ้างหรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 456

oihi ผู้เขียน:
ใครสนใจ เอา N79 แลกกับ N82 บ้างมั้ยครับ เครื่องผมสภาพดีมั่กมากๆครับไม่มีรอยเลย ฟิล์มที่ติดมากับเครื่อง+ปุ่มกด+ฝาหลัง ผมยังไม่ได้แกะออกเลยครับ...ผมยินดีเพิ่มเงินให้อีก 1000 บาท ....(เครื่องสีเงิน อุปกรณ์ยกกล่อง เมม 4G ) ใครสนใจ เมมล์มา หรือ ฝากเบอร์ไว้น่ะครับ

acinoe_story@hotmail.com

อยากบอกว่า ไปแลกทำไมครับ 82 ไม่ได้ด้อยกว่า 79 หรอกนะครับ

(ตอนแรก ผมก็คิดแบบคุณแหละครับ ว่าอยากแลก แต่พอสืบดูข้อมูลก็พบว่า 82 มันมีดีข้างในกว่าที่เห็นเยอะ)

1)82 มี ซีพียู 2ตัว (ดูโอคอร์) 79 มีแค่ตัวเดียว

2)82 มี 3d กราฟฟิก แอคซีลีเลเตอร์ ด้วยนะครับ 79 ไม่มี

3)82 มีแฟรช ซีนอน

4)อย่างอื่น 82 น่าจะสูสีเกือบหมด ยกเว้นกล้องหน้า แพ้กระจุย ไฟตอนถ่ายวีดีโอ แพ้กระจาย
bggeorge11
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอความกรุณาด้วยค่ะ

Parii ผู้เขียน:
คือตอนนี้เพิ่งซื้อ N79 มาลองใช้น่ะค่ะ (ซื้อมาวันที่สองแล้ว)
แล้วไปโหลดธีมมาใช้ แต่ไม่ถูกใจอยากลบออก แต่หาที่ลบไม่เจอค่ะ
ใครรู้วิธีลบธีมมือถือที่โหลดมาช่วยบอกวิธีลบด้วยนะค่ะ

ปล. รู้แค่อย่างเดียวคือธีมที่โหลดมามันอยู่ในเมมการ์ดน่ะค่ะ แต่ว่าไปหาที่ลบแล้วก็ไม่เจอ ช่วยทีนะค่ะ

เข้าไปที่
-เลือก เมนู
-เลือก แอปพลิเคชั่น
-เลือก ตัวจัดการ(แอปฯ)
-เลือก แอปฯที่ติดตั้ง
-จากนั้น เลือกโปรแกรมที่จะถอนการติดตั้ง ดูชื่อเอานะ แล้ว กดถอนการติดตั้ง

น่าจะได้นะ....
Parii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอความกรุณาด้วยค่ะ

คือตอนนี้เพิ่งซื้อ N79 มาลองใช้น่ะค่ะ (ซื้อมาวันที่สองแล้ว)
แล้วไปโหลดธีมมาใช้ แต่ไม่ถูกใจอยากลบออก แต่หาที่ลบไม่เจอค่ะ
ใครรู้วิธีลบธีมมือถือที่โหลดมาช่วยบอกวิธีลบด้วยนะค่ะ

ปล. รู้แค่อย่างเดียวคือธีมที่โหลดมามันอยู่ในเมมการ์ดน่ะค่ะ แต่ว่าไปหาที่ลบแล้วก็ไม่เจอ ช่วยทีนะค่ะ
Parii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอความกรุณาด้วยค่ะ

Parii ผู้เขียน:

เข้าไปที่
-เลือก เมนู
-เลือก แอปพลิเคชั่น
-เลือก ตัวจัดการ(แอปฯ)
-เลือก แอปฯที่ติดตั้ง
-จากนั้น เลือกโปรแกรมที่จะถอนการติดตั้ง ดูชื่อเอานะ แล้ว กดถอนการติดตั้ง

น่าจะได้นะ....

ลองเข้าไปแล้วค่ะ แต่ว่าไม่มีชื่อธีมนั้นอยู่เลยค่ะ ทำไงดีอ่า
T^T
Tempting
Year's Star

หัวข้อ :

Tempting ผู้เขียน:
N79 ดูหนังได้มั้ยคะ??

แล้วตอนนี้ราคาเทาไหร่แล้วค่ะ

อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หนังอะไรอะ ไฟล์ทั่วไปก็เล่นได้ดีนะ ไฟล์ที่ดูดมาจาก ยูทูบก็เล่นได้
ราคาตอนนี้ ก็ถูกแล้วนะ แล้วแต่ที่

หนังแบบ ที่ เราเอาลง เล่นใน ipod ได้อะค่ะ คือ ถ้ามือถือ เครื่องนี้ ดูหนังได้ ติดต่อกกันเหมือนที่ ipod เค้่าทำได้ ก็ว่าจะขาย ipod แล้ว เอาเงิน มาซื้อนี่ดีก่า >"<~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้กล้องหน้าแบ้วได้ไหมคะ
Tempting
Year's Star

หัวข้อ : ซื้อๆ

อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่ทราบว่า ถ้า ซื้อ ร้านคุณนิด เทเลคอม จะเชื่อถือได้มั้ยคะ?
แบบว่า งงค่ะ ว่าทำไมเค้าขายถูกจัง?

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Tempting เมื่อวันที่ 15 Dec 2008 05:15; ทั้งหมด 1 ครั้ง
bggeorge11
Year's Star

หัวข้อ :

Tempting ผู้เขียน:
N79 ดูหนังได้มั้ยคะ??

แล้วตอนนี้ราคาเทาไหร่แล้วค่ะ

อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หนังอะไรอะ ไฟล์ทั่วไปก็เล่นได้ดีนะ ไฟล์ที่ดูดมาจาก ยูทูบก็เล่นได้
ราคาตอนนี้ ก็ถูกแล้วนะ แล้วแต่ที่
Parii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อีกเรื่องค่ะ

หาทางลบธีมในมือถือได้แล้วค่ะ ยังไงก็ชอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค่ะ

ตอนนี้มีอีกเรื่อง คือว่าเมื่อคราวที่แล้วโหลดธีมผ่านมือถือเอาน่ะค่ะ(แล้วมันเสียตังค์) อยากโหลดผ่านเครื่องคอมเอาน่ะค่ะ ทำยังไงเหรอค่ะ พอดีตอนนี้โหลดไฟล์มาไว้ในเครื่องแล้ว แต่เอาลงมือถือไม่ได้น่ะค่ะ (แล้วก็ไม่รู้จะเอาไว้ส่วนไหนด้วย) ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
aotitipan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ao

รุ่นนี้เค้าบอกว่าดูทีวีได้อยากรู้ว่าดูไงอ่ะครับ ต้องมีเสาอากาศแบบรุ่นอื่นรึป่าวแล้วเวลาดูดูยังไง
ใครรู้ตอบหน่อย...
glory2
Year's Star

หัวข้อ : Re: ao

aotitipan ผู้เขียน:
รุ่นนี้เค้าบอกว่าดูทีวีได้อยากรู้ว่าดูไงอ่ะครับ ต้องมีเสาอากาศแบบรุ่นอื่นรึป่าวแล้วเวลาดูดูยังไง

ที่บ้านเรา(ประเทศไทย)ดูไมได้ครับ เพราะที่บ้านเรา(ประเทศไทย)เป็นการส่งสัญญา อนาล็อค ที่มีเสาสัญญาคอยรับคลื่น(เหมือน i-mobile)

แต่ในเครื่องโนเกียเป็นการส่งสัญญา ดิจิตอล

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย glory2 เมื่อวันที่ 16 Dec 2008 16:23; ทั้งหมด 1 ครั้ง
เีพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

nina swiss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N79

I want to know about program for office that will same E71 or not. Because I had to look by review but did not said to them.

Sorry i can read thai but i have not thai in my com. Thank you so much
UtsfdK27
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่ทราบว่าตอนนี้ N79 ที่ร้านนาซ่า ราคาเท่าไห่แล้วครับ

แล้วหลังปีใหม่ราคาจะลงอีกมั้ย Rolling Eyes
cc_louis
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก

gOLrY ผู้เขียน:

ที่บ้านเรา(ประเทศไทย)ดูไมได้ครับ เพราะที่บ้านเรา(ประเทศไทย)เป็นการส่งสัญญา อนาล็อค ที่มีเสาสัญญาคอยรับคลื่น(เหมือน i-mobile)

แต่ในเครื่องโนเกียเป็นการส่งสัญญา ดิจิตอล

n79 ดูทีวีไม่ได้นะครับ tv out ที่บอกนั่นหมายถึง การส่งภาพออกไปที่หน้าทีวี เหมือนกับที่ n85 ทำได้ แ่ต่ว่า n79 ไม่ได้แถมสายทีวีเอ้าท์ให้ด้วย ^^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย cc_louis เมื่อวันที่ 18 Dec 2008 11:06; ทั้งหมด 1 ครั้ง
poPoE
Year's Star

จังหวัด: กาญจนบุรี
หัวข้อ :

มีเรื่องรบกวนผู้รู้สามเรื่องครับ

เรื่องแรก ผมเอาเพลงลงเครื่องแล้วปรากฏว่าเป็นภาษาต่างดาว มีวิธีแก้ยังไงบ้างครับ

เรื่องที่สอง ตอนนี้ใครมีโปรแกรมสำหรับตัดเพลงทำ ringtone สำหรับ Symbian 9.3 บ้างครับ ขอหน่อยนะครับ

เรื่องที่สาม โปรแกรม Nokia Ovi suit มันคือโปรแกรมสำหรับจัดการทุกสิ่งทุกอย่างในมือถือ ผ่านคอมพิวเตอร์ใช่ป่าวครับ (คล้าย Nokia PC suit ป่าวครับ) ผมลงโปรแกรมแล้ว เลือกภาษาเป็นภาษาไทย แต่เหมือนพวก สระ วรรณยุกต์ มันไม่แสดงผลเลยอ่ะครับ มีใครเป็นเหมือนผมป่าวครับ แล้วมีวิธีแก้ยังไงครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากทราบว่ารุ่นนี้กล้องหน้าแบ้วได้ไหมคะ

คุณภาพกล้องเหมือน N70 N73 ใช่ไหมคะ

แล้วกล้องหน้าแบบ CIF แค่ขนาดภาพเล็กกว่า

แต่คุณภาพเท่ากันใช่ไหมคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

gOLrY ผู้เขียน:

อันนี้น่าจะเป็น ทีวีเอาท์ หรือเปล่าครับ เช่นแต่เข้ากับจอ LCD ต่างๆได้ เช่นบางคนต่อกับ จอรถ จอบ้าน เจอเรือ etc.
dfergsd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รบกวนถามหน่อยครับ ว่าแก้ไขยังไงดี มีโปรแกรมมาช่วยแก้ไขไหม
1.n79 มันล็อคปุ่มauto ครับ แก้ยังไงให้มันไม่ล็อคปุ่มครัีบ
2.ไม่มีสกรีนเซิฟเวอร์ หน้าจอมันดำมืด
2.1 ที่ตั้งใน ตั้งค่า/การปรับตั้งค่า/ลักษณะ/ประหยัดพลังงาน/.(ที่มีวันที่ ข้อความ ฯ..,)ไม่ได้เคยได้เห็นผลสักทีเลยครับ
3.ผมเข้า N-Gage ไม่ได้ครับ ถ้าเข้าทาง Menu พอกดจะนิ่งเฉยเลย ถ้าเข้าทางปุ่มสีเงิน จะขึ้นว่า"ข้อผิดพลาดระบบ !"
4.ขอเวปโหลดโปรแกรมหน่อยครับ แล้วดูยังไงว่า n79 รองรับโปรแกรมไหนบ้าง (ไม่เคยใช้ซิมเบี้ยนครับ)
5.firm ware ดูยังไงหรอครับ

ขอบคุณครับ
bggeorge11
Year's Star

หัวข้อ :

giigiiy ผู้เขียน:
ปิดไฟแฟลชไม่ได้อะคะถ่ายทีตาจะบอด
แก้ไขยังไงอะคะ

เวลาเล่นกล้อง ตรงแถบเครื่องมือ มันปิดได้นะ
แต่รู้สึกว่า ถึงแม้เราจะปิดมัน ตอนถ่าย มันก็จะส่องแสงออกมาเพื่อจะโฟกัสในที่มืดอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

....นา นา จิตตัง ครับ ใครชอบแบบไหนก็ใช้แบบนั้นเถอะครับ..แต่ผมว่า n79 ไม่ง้องแง้งนะ แค่มันเป็นวัสดุที่ดูเบา และออกแนวแฟชั่น แต่ก็เรียบง่าย

..ส่วน n85 ออกแนวสไลด์ ซึ่งถ้ามองกันจริงๆแล้ว น่าจะทนทานน้อยกว่า... และสังเกตุแผงปุ่มดีๆ ดูไม่มีราคาเท่าไหร่.. น่าจะออกแบบให้คล้าย ราง..และแนวแผงกดปุ่มแบบ n95 และ n95 8กิ๊กนะ ( ไม่นับสีลอกนะ )

ส่วนจอ..ของ n 85 ถึงแม้จะดูสดใส ..ใช่ ดูสดใส เพราะเป็นจอประเภทนั้น.. แต่ อันที่จริง มันควรจะสว่างได้มากกว่านี้....จริงๆ นะครับ
B.P.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คืออยากจะรู้ความเห็นของทุกๆคนอ่าคับ

ว่ามันต่าง แล้วก็ดีกว่า N82 ตรงไหน (เป็นหนึ่งในผู้ที่กำลังตัดสินใจเหมือนกัน)

คือ เท่าที่ดูคร่าวๆ ก็เกือบเหมือน N82 แทบทุกอย่างเลย เผลอๆ N82 ดีกว่าด้วยซ้ำอะ

เพราะกล้องก็เท่ากันที่ 5MP แถม N82 เป็นแฟลช Xenon ด้วย ถ่ายวิดีโอก็เท่ากัน

ลำโพงก็ 2 ตัวเท่ากัน แล้วราคานี่แบบว่า คือคิดว่าถ้าซื้อ N82 น่าจะคุ้มกว่าอะคับ

แต่ ! N79 ใหม่กว่า + ลูกเล่นก๊องแก๊ง( เช่นเปลี่ยนหน้ากากแล้วธีมเปลี่ยนอัตโนมัติ ) + คิดว่าวัสดุน่าจะดีกว่า N82

แต่ราคาก็ต่างกันอยู่นะ คนอื่นคิดว่าไงมั่งอ่าคับ
Larvaz
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :

ตัวจิงสวยกว่าในเนตเยอะครับ ไปลองตัวจิงดีกว่า

โมโตค่อนข้างเข้าช้าอะครับ
: (
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากขอคำแนะนำจากผู้รู้หน่อยค่ะ

ช่วยเปรียบ 6220 c กะ N 79 ทีคะ

กำลังตัดสินใจว่าจะซื้อรุ่นไหนดีอ่า...

แต่ก็ลังงงเลลล แฮ่ะๆๆๆ แต่ราคาก็ต่างกันพอตัวอ่า

อยากให้ช่วยแนะนำทีนะคะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ ^^

Very Happy
Gaunteen
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เหะๆ

NOkia Tube เห็นในแบทแมนอะ จำได้อะป่าว คนที่ได้ดูต้องจำได้แน่ ๆ เพราะตอนที่อีตา ฟรีแมนไปฮองกง แล้วฝากไว้กับยามนั่นแหละเจ้า tube สวยดีนะ ผมว่า ลองกลับไปดูนะ ถ้าไม่เชื่อ
annwat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : น่าจะสวยได้มากกว่านี้

ดูเหมือนของเล่นเด็กเลยอ่ะ น่าจะทำให้ดูดีกว่านี้หน่อย...

ตระกูล n เราว่า n80 กะn70 ดูดีสุดแล้วอ่ะ ส่วนตัวชอบn80นะ ดูดีกว่าอันนี้อีกอ่ะ
kitsch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Paytong ผู้เขียน:
kitsch ผู้เขียน:
จำหน่ายเดือนตุลาคมนี้แล้วครับ Very Happy

ใครบอกมาคับ

คนข้างในโนเกียครับ Smile
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :

อยากให้เพื่อนๆลองเปรียบเทียบดู 2 ตัว

1.N79 17,300

2.Moto ZN5 13,500

ต่างกัน 4 พันบาทโดยประมาณ

N79 เหนือกว่าหลายอย่าง

1.GPS

2.อัดวีดีโอ VGA 30 fps ซึ่ง Z5 ทำได้แค่ 176*144 ที่ 15 fps

3.3.5G ที่ยังใช้ในบ้านเราไม่ได้ซักที

4.Symbian ที่มีโปรฯให้ลงเยอะกว่า Linux เป็นไหนๆ ใช้ Linux ก็เหมือนลงได้แต่ Java

5.FM Trasmitter

ส่วนที่ ZN5 เหนือกว่า

1.กล้องมี Xenon Flash + ฟังก์ชั่นในการถ่ายรูปเยอะกว่า

2.เสียงก็ระดับเดียวกับ E8

3.วัสดุเหนือกว่า N79 ชัวร์ๆ

เล่นเว็บก็คงพอๆกัน เพราะ ZN5 ใช้ Opera Mobile ที่ใช้ใน WM หรือ Symbian ไม่ใช่ Opera Mini

จริงๆ 2 รุ่นนี้เปรียบเทียบกันไม่ได้+มันก็ยังไม่ออกขายทั้ง 2 ตัว แต่อยากถามว่า

4 พันบาท กับสิ่งที่ได้เพิ่มขึ้นมาจาก N79 เพื่อนๆคิดว่าคุ้มไหม Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

กล้อง VGA กับ CIF ต่างกันยังไงคับ แล้วอันไหนดีก่า Confused
ถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หน้ากากข้างหน้าที่เปนสีขาว เปลี่ยนได้ป่าวอะ
nudee
Year's Star

หัวข้อ :

จำหน่ายเดือนตุลาคมนี้แล้วครับ Very Happy

ใครบอกมาคับ

จะวางขายเดือนตุลาคมนี้ชัวร์ป่ะคะ
จะเป็นโรคเลื่อนแบบ 6220 c หรือเปล่าหนอ
เฮ้อ
AmiKaZe
Year's Star

หัวข้อ : อยากได้

จะมีกรอบฝาหลัง-สีฟ้า-มั๊ยคะ

อยากได้มากๆๆๆๆๆๆ

อยากให้ตรุษจีนมาถึงเร็วๆๆจัง

จาเอาแต๊ะเอียไปถอยมาซักเครื่อง

เฮ้อ...มือถือในฝัน

แต่ขาดแฟลชซีนอนไปอย่างนึง

แล้วก็น่าจะมีแบบดูทีวีได้ด้วย

จาได้ครบเครื่องไปเลย
เหมียวหง่าว
Year's Star

หัวข้อ :

พอเห็นราคา N78 แล้วคิดหนักเลยแฮะ
ว่าจะถอย N78 ดีกว่าเพราะชอบรูปทรงมากกว่า ถูกกว่า
เอาส่วนต่างประมาณ 5-6 พันไปเป็นทุนไอพ็อดทัชเวอชั่นใหม่ หุหุ

แต่ก็อยากรอดูตัวจริงของ N79 เหมือนกัน เห็นในภาพปุ่มมันเป็นวัสดุแบบยาง
ส่วนตัวไม่ค่อยปลื้มเท่าไร - -" ดูเหมือนจะไม่ค่อยทน Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

nudee ผู้เขียน:

ใครบอกมาคับ

จะวางขายเดือนตุลาคมนี้ชัวร์ป่ะคะ
จะเป็นโรคเลื่อนแบบ 6220 c หรือเปล่าหนอ
เฮ้อ

ถามเขา เขาก็ตอบมาเช่นนั้นอ่ะครับ
คิดว่าไม่น่าจะเลื่อน เพราะหลังๆ ถ้าบอกว่าออกเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้น (คลาดเคลื่อนนิดหน่อย)
ต่างจากสมัยก่อน บอกเดือนนี้ ขายจริงอีกเดือน

ก็รออยู่เหมือนกันอ่ะครับ
bank-jean
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N79

อยากทราบว่าระหว่าง N79 กับ N85

รุ่นไหนดีกว่ากันครับ

ช่วยแนะนำที พอดีอยากได้
hydeless
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: Songkhla
หัวข้อ :

95CuEMaSTeR95 ผู้เขียน:
^
^

นั่นหละที่รอคอย

ไปเห็น Interface มา น่าใช้มากกก Very Happy

...น่าตา เหมือน ไอโฟน Twisted Evil
Year's Star

หัวข้อ :

^
^

นั่นหละที่รอคอย

ไปเห็น Interface มา น่าใช้มากกก Very Happy
เจ้าแห่งการโทร
Year's Star

หัวข้อ :

เป้าหมายต่อไปก็ nokia tube

บูมแน่ๆ touch screen สไตล์ iphone Surprised
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Korea, seoul
หัวข้อ :

Nokia ไม่หยุดแค่นี้หรอกค่ะ เชื่อว่าเด๋วต้อมีเครื่องออกมาอีกแน่นอน แต่ไม่รุ้จะเป็นรุ่นไหน เพราะคาดเดาได้ยากมาก สำหรับกลไกทางการตลาดของ Nokia
Year's Star

หัวข้อ :

N79 น่าจะเป็นตัว Top สุดของ Nseries 7 แล้ว

อยากรู้จัง Nseries 7 ตัวต่อไปจะใช้ชื่อรหัสอะไร หรือว่าจะไม่ขึ้นด้วย 7 หรือ N แล้ว
kitsch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

mukajung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

น่ารักอะ เราชอบอารัยที่มันหลากหลายๆ...
ยิ่งเปลี่ยนได้ดีอะ จะได้ไม่เบื่อ สีแบบนี้น่ากินมากเลย
Razz

ตอนแรกอะ คิดว่าจะเอา N78 แต่ใจมันก็ยังไงไม่รู้
รู้สึกว่ามันแป่งๆ ไม่ค่อยจะบูมเลย ราคาเปิดตัว 16300 บาท
ผ่านมาไม่กี่เดือนเหลือแค่ 11750 บาท มาบุญครองนะคะ
แถมอ่านดูจากบางเว็บมีปัญหาเยอะมากๆๆ Crying or Very sad

จิงๆก็อยากได้ N Series นะคะ หรูดี ชอบข้างในมากเลย ดูไฮเทคดีนะ
แต่พอมาเป็น Symbain มันจะช้าดิ แล้วเราก็คงไม่ได้ใช้มากมาย
ก็เลยคิดว่าจะเอา 6500 Slide เพราะเครื่องมันน่าจะเร็วนะ
ใช้แค่ ถ่ายรูป วีดีโอ + เพลง + เกมส์ ใช้ S40 ก็พอ

แต่จะว่าไปก็อยากได้ N79 เหมือนกันนะ
แต่ราคาลงมากว่านี้จะดีมากเลย เราว่า 3.2 m ก็ชัดแล้วนะ
ถ้าเอามาล้าง ก็โอเคเลย..
Razz
MagnamonKunGz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

โนเกียลงข้อมุลในเว็บหลักแล้ว

www.nokia.co.th/n79
[ หม่อม CHUY ]
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

กำ ผู้เขียน:
ถามหน่อยว่าไอ้ข้างๆเครื่องที่เป็นโครเมี่ยมน่ะ ใช้ไปนานๆจะลอกไหมอะ เห็นเพื่อนใช้N72อยู่ลอกแล้วน่าเกลียดมากๆนะเออ

มันเป็นสแตนเลท ไม่ใช่เหรอออ ...
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

200m. ผู้เขียน:

โทษนะครับ
แล้ว N78 เขาจัดอะไรไว้หรอครับ T_T

ก็ ALL IN ONE ไงอ่า ไม่เน้นไปทางใดทางหนึ่ง
^ ^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ดีครับดี มาเร็ว ลงเร็วๆ ราคาn82จะได้ลงไปอีก
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

รุ่นนี้ออกมาเพื่อพิฆาต N78 นะผมว่า Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้ชงชาได้ป่ะอ่ะ... :lol:
- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :

Zebra Cab ผู้เขียน:
ผมว่าเค้าไม่น่าทำรุ่น 8GB แล้วนะครับ เพราะเดิมทีสเปกก็ระบุว่ารองรับเมม 8GB อยู่แล้ว (แถม MicroSD มาให้ในชุดถึง 4GB)

ดูอย่าง N81 ที่ดูเหมือนว่าตัวธรรมดาจะกลายเป็นรุ่นใหญ่กว่าตัว 8GB แล้ว เพราะตัวธรรมดาก็รองรับเมม 8GB ได้ และไม่แน่ FW ตัวใหม่ๆ ในอนาคตของ N81 มีแนวโน้มว่าอาจรองรับเมมได้ถึง 16GB

และอีกอย่าง ความจำขนาดใหญ่ในตัว เป็นที่รู้กันดีว่าเมื่อมีปัญหาหน่วยความจำจะแก้ไขลำบากกว่าแบบเมมการ์ดภายนอก ใครใช้ N81 ทั้งตัวธรรมดาและตัว 8GB จะรู้

เรื่องหน่วยความจำคงไม่ต้องตีไปขนาดนั้นหรอกครับ เอาแค่ว่าถ้ามีการ์ดช่วยได้ก็ดี เผื่อกรณีสำรองไฟล์ไว้ในการ์ดเก็บไว้ อย่าง N81 พลาดตรงไม่มีการ์ดเพิ่มถ้าพื้นที่ภายในเสียก็ไปหมดเลย

Zebra Cab ผู้เขียน:
ส่วน N79 ไม่ได้เน้นเรื่อง Multimedia มาก แต่เป็น Fashion Phone ที่มีระบบ Symbian รุ่นหนึ่งเท่านั้น ถ้าจัดให้อยู่นอกกลุ่ม Nseries ก็จะเทียบได้กับพวกซีรีย์ 7 ซึ่งเน้นความสวยงามและแฟชั่น แต่คุณสมบัติและฟังก์ชั่นภายในไม่ได้หรูหรามากนัก

ดังนั้น N79 ไม่น่าจะทำรุ่น 8GB ออกมาให้ดูยุ่งเข้าไปใหญ่ครับ

หืมม...ลืมนิยามของ Nseries ไปรึเปล่าครับ ว่ามันคือ Multimedia Computer ซึ่งก็ชัดเจนอยู่แล้ว ถึงมันไม่ใช่ Nseries แต่คุณสมบัติก็มีให้เพียบขนาดนี้ ไม่เป็น Multimedia ก็ไม่รู้จะยังไงแล้วครับ ผสม Multimedia + Fashion ก็ไม่ผิดกฎนี่นา ไม่เห็นต้องแยกเลยว่า Multimedia อย่างเดียว หรือ Fashion อย่างเดียว

ปัจจุบันโนเกียไม่ได้มอง Nseries ว่าคือโทรศัพท์มือถือ แต่เรียกมันว่ามัลติมีเดียคอมพิวเตอร์ครับ ส่วนเรื่องจะมี Edition ล้านแปดมาหลอกผู้ใช้อะไรนั่นก็ไม่มีหรอกครับ มีแต่รุ่นปกติธรรมดาๆรุ่นนึง (ยกเว้นเกิดโนเกียอยากจะต่อ N7x ได้อีก) เนื่องจากปัจจุบันมือถือระดับสูงก็รองรับ microSDHC ได้ถึง 8 กิ๊กะไบต์อยู่แล้ว ถ้ามี 8 GB Edition ก็แปลกๆไปหน่อยนะครับ แล้วซอฟท์แวร์ซิมเบี้ยนเวอร์ชั่นหลังมันทำออกมาให้ครบอยู่แล้วคงไม่ต้อง Music Edition ให้เสียเวลา เพราะมันมีอะไรๆให้ครบเช่น ปรับมาเป็นหูฟัง 3.5 มิลลิเมตรแล้ว, แสดงรูปภาพศิลปินได้ ฯลฯ ครับ
กำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถามหน่อยว่าไอ้ข้างๆเครื่องที่เป็นโครเมี่ยมน่ะ ใช้ไปนานๆจะลอกไหมอะ เห็นเพื่อนใช้N72อยู่ลอกแล้วน่าเกลียดมากๆนะเออ
lazydrug
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถามหน่อยดิคับ คือคิดว่าปุ่มกดน่าจะเป็นยางป่าวคับ หรือมันเป็นพลาสติกคับ เพราะเคยใช้ 5500 แล้วปุ่มกดเป็นยาง ปัญหาคือมันจะหลุดพอใช้ไปนานๆน่ะคับ
*0*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือผมมะเข้าจายนิสนึงอะคับ
ว่าเค้าจารีบเปิดตัว N79 ทามมายอะคับ

เเบบนี้ N78 ก้ขายมะค่อยออกจิคับ
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ใช้มือถือถ่ายรูป ยังใช้ แค่ 2 m เองค๊ะ เปลืองพื้นที่ ม่ะรู้จะชัดไปถึงไหน เหอๆๆๆๆๆๆๆ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

lil' cutie ผู้เขียน:
หน้าตามันไม่สวยเลย - -*

ทั้ง N78 และ N79

- -*

แต่สีแสบดีนะ เหอๆ

ตัวออฟชั่น ก้อไม่ได้ต่างจาก N78 มากมายนะนี่ - -*

((ยกเว้นกล้อง ที่มาซะ 5MP))

แต่ยังไงซะ กล้องมันก้อ - -*

((คือใช้ N95 8GB อยู่ รุว่าเปนอย่างไร - -* คือดูในคอมจะรุเลย เม็ดสีต่างจากกล้องดิจิตอลเปนอย่างมาก แอบเสียดายตังเล็กๆ เอาตัง หมื่นสาม หมื่นสี่ ไปซื้อกล้องดิจิตอล โดดๆ นะ ชัดกว่า ถูกกว่าด้วย - -*))

หน้าตาก็โอเคอยู่นะคับ อิอิ หรือว่าเเล้วเเต่ใครจะมองหว่า
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
หัวข้อ :

หน้าตามันไม่สวยเลย - -*

ทั้ง N78 และ N79

- -*

แต่สีแสบดีนะ เหอๆ

ตัวออฟชั่น ก้อไม่ได้ต่างจาก N78 มากมายนะนี่ - -*

((ยกเว้นกล้อง ที่มาซะ 5MP))

แต่ยังไงซะ กล้องมันก้อ - -*

((คือใช้ N95 8GB อยู่ รุว่าเปนอย่างไร - -* คือดูในคอมจะรุเลย เม็ดสีต่างจากกล้องดิจิตอลเปนอย่างมาก แอบเสียดายตังเล็กๆ เอาตัง หมื่นสาม หมื่นสี่ ไปซื้อกล้องดิจิตอล โดดๆ นะ ชัดกว่า ถูกกว่าด้วย - -*))
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ต่อจาก N78

คาดว่าขายเดือนประมาณเดือนตุลาคมปีนี้ครับ

คิดว่าน่าจะแถม 4 GB นะ
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ก็แค่รูป ^^
nudee
Year's Star

หัวข้อ : ภาพจะใหญ่ไหมตอนโทรออกและรับสาย

คืออยากจะรู้ว่าเจ้าตัวเนี้ยเวลาเราโทรออกและรับสาย ภาพคนที่เราโทรออกและรับสายมันจะมีขนาดใหญ่หรือเปล่าอ่ะค่ะ
แล้วพอจะทราบหรือมีข้อมูลหรือเปล่าคะว่ารุ่นนี้จะวางขายเมื่อไหร่ อีกนานไหม
เรารอ 6220 จนขี้เกียจรอแล้วเนี่ย แล้วรุ่นนี้ก็ดีกว่าด้วย ขอบคุณสำหรับคนที่มาช่วยตอบนะคะ
maxx2007
Year's Star

หัวข้อ :

ใช้มือถือถ่ายรูป ยังใช้ แค่ 2 m เองค๊ะ เปลืองพื้นที่ ม่ะรู้จะชัดไปถึงไหน เหอๆๆๆๆๆๆๆ
......................................
กี่ m มันเป็นเพียงขนาดของภาพ มันไม่เกี่ยวกับความชัดหรือไม่ชัดนะ....
maxx2007
Year's Star

หัวข้อ :

ขนาดของภาพถ้ามีขนาดใหญ่ ความจุของภาพก็มาก ไม่เกี่ยวกับความชัดหรือไม่ชัด เช่นถ่ายภาพขนาด 5 ล้าน กับ 3 ล้าน เวลามา resize ให้มีขนาดเท่ากันภาพ 5 ล้านดูเหมือนจะชัดกว่า แต่อย่าง 5 ล้านมือถือ กับ 5 ล้านกล้องมันคนละเรื่อง ขนาดภาพมันเท่ากัน แต่ความชัดมันต่างกัน
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

maxx2007 ผู้เขียน:
......................................
กี่ m มันเป็นเพียงขนาดของภาพ มันไม่เกี่ยวกับความชัดหรือไม่ชัดนะ....

ยิ่งภาพกล้อง 3 , 4 , 5 m หรือชัดไฟล์ และความจะละเอียดและเยอะขึ้นค๊ะ สังเกตได้จากกล้องถ่ายรูปก็ได้ค่ะ หรือกล้องมือถือก็ได้ แล้วเจ้าตัว N78 ก็มีให้เลือก ว่าจะเอาความชัดเท่าไหร่ แล้วก็บอกจำนวนว่า ภาพขนาดนี้ได้กี่รูป อะไรแบบนี้ค๊ะ
maxx2007
Year's Star

หัวข้อ :

maxx2007 ผู้เขียน:
ขายไปซักพัก เดี๋ยวก็มี N79 ME ตามสไตร์ NOKIA Rolling Eyes

มันก็ไม่แน่ 82 78 ยังไม่เห็นมีวี่เเวว จะออก 8 G หรือ ME มาเลยหน่า เเต่ก็มิอาดคาดเดาได้
เดี๋ยวต้องออก ME สีดำออกมา ทีหลัง
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

งั้นมาดูข้อมูลจากเว็บไทยดีกว่า

ชุดจัดจำหน่าย
- โทรศัพท์โนเกีย N79
- ฝาหลังโนเกีย N79 Xpress-onTMพิเศษสองชิ้น
- แบตเตอรี่มาตรฐาน
- อุปกรณ์ชาร์จแบตเตอรี่ขนาดเล็ก (AC-5)
- สายเชื่อมต่อ (CA-101)
- การ์ดหน่วยความจำ microSD ขนาด 4 กิกะไบต์ (MU-41)
- หูฟังสเตอริโอสำหรับฟังเพลง (HS-45,AD-54)
- คู่มือการใช้งาน
- คำแนะนำการใช้งานแบบรวบรัด

Twisted Evil

http://www.nokia.co.th/A41213076

ปล.. HS-45 + AD-54 ผมว่าคุ้นๆ จาก N81, N95 8GB แล้วก็ N78 นะ
l3ullyl2aG
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :

ตัดสินใจแล้วล่ะ...

ซื้อแน่ๆรุ่นนี้ อิอิ
Snowzzzzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : update

ราคาล่าสุดเท่าไหร่ครับ วางขายรึยัง
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากได้

AmiKaZe ผู้เขียน:
จะมีกรอบฝาหลัง-สีฟ้า-มั๊ยคะ

อยากได้มากๆๆๆๆๆๆ

อยากให้ตรุษจีนมาถึงเร็วๆๆจัง

จาเอาแต๊ะเอียไปถอยมาซักเครื่อง

เฮ้อ...มือถือในฝัน

แต่ขาดแฟลชซีนอนไปอย่างนึง

แล้วก็น่าจะมีแบบดูทีวีได้ด้วย

จาได้ครบเครื่องไปเลย

คิดว่า น่าจะแถมกรอบหลังมาอีก 2 สีนะครับ (ครบ 3 สีของแต่ละสีที่วางจำหน่าย)

อ้างถึง:
หน้ากากข้างหน้าที่เปนสีขาว เปลี่ยนได้ป่าวอะ

เปลี่ยนได้เฉพาะหน้ากากหลังครับ
ฟฟฟฟฟฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ลองจับตัวจริงมาแล้ว

ปุ่มกดๆ ยากนิดนึงไม่ค่อยถนัดมือเพราะมันอยู่ติดกันค่อนไปทางด้านล่างของเครื่องมาก แล้วเรียบเสมอกัน เลยกดลำบากโดยเฉพาะแถวล่างสุด ถ้าปุ่มนูนขึ้นมาเหมือน N78 N82 จะกดถนัดกว่า

สำหรับคนที่รอได้ รอตัวนี้ดีกว่า

5800 xpressmusic
redpiig
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากให้กูรูช่วยเปรียบเทียบระหว่าง N78 กับ N79 อ่า
อยากรู้ว่ามันมีข้อแตกต่างยังไงกันบ้าง ขอบคุณค้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : C

komiya2 ผู้เขียน:
: ( ผู้เขียน:
อยากขอคำแนะนำจากผู้รู้หน่อยค่ะ

ช่วยเปรียบ 6220 c กะ N 79 ทีคะ

กำลังตัดสินใจว่าจะซื้อรุ่นไหนดีอ่า...

แต่ก็ลังงงเลลล แฮ่ะๆๆๆ แต่ราคาก็ต่างกันพอตัวอ่า

อยากให้ช่วยแนะนำทีนะคะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ ^^

Very Happy

ไปดูตัวจริงก่อนคับ ชอบตัวไหนเอาตัวนั้น เพราะฟังก์ชั่นต่างไม่มาก แถม6220 กล้อง5MPมีแฟลชซีนอนอีกต่างหาก

แต่จอขนาด2.2,ไม่มีWLAN,แบต900,ลำโพงไม่ใช่สเตริโอ,หูฟัง2.5mm,ไม่มีFM Trasmit ซึ่งต่างจากN79

มีเวลาก็ไปดูงานMobile Expoก็ได้ 2-5 ต.ค.

ส่วนตัวผมชอบN79นะ ยิ่งใส่ฝาหลังสีขาวผมว่าเข้ากันดี
http://www.youtube.com/watch?v=G9AhCv-YwT4

ปล.* ขอบคุณมากนะคะที่ให้คำแนะนำ

ไปดูตัวจริงมาแล้วที่งาน mobile expo

ชอบบมากกค่ะ เดือนนี้เจอกันแน่ N 79

Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เข้าไทยเมื่อไหร่อ่าาา อยากด้าย ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้มีภาษาจีนมั้ยคะ
พิมพ์จีนได้รึเปล่า
เพราะอยากได้รุ่นที่มันพิมพ์จีนได้น่ะค่ะ
wayaji
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi

bank-jean ผู้เขียน:
อยากทราบว่าระหว่าง N79 กับ N85

รุ่นไหนดีกว่ากันครับ

ช่วยแนะนำที พอดีอยากได้

ผมก้อลังเลระหว่าง 2 รุ่นนี้เหมือนกันคับ

ไม่รู้ว่าจาเอารุ่นไหนดี

แต่ผมอยากได้ N79 มากกว่า

เพราะราคาเปิดมันถูกกว่ากันเยอะ

และผมกลัวว่าสไลด์ของ N85 จะพังเร็ว
0000000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตกลงว่ามันออกขายหรือยังอะคับ ไปดูมาเมื่อวันที่ 20 แล้วยังไม่ได้ดูอีกเลยอะ อยากได้มากๆ
ตกลงออกหรือยังคับ
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

yashika111 ผู้เขียน:
ไม่มีหูฟังรีโมทอ่ะ

เสียงลำโพงจะเป็นไงน้อ

ไม่มีหูฟังรีโมทเหรอครับ ขอข้อมูลเพิ่มหน่อยครับ Rolling Eyes

ด้านล่างนี้ได้ข้อมูลมากจากเวปต่างประเทศ:

Sales package contents*

Nokia N79
Two extra Nokia N79 Xpress-on™ smart covers
Nokia Battery (BL-6F)
Nokia Travel Charger (AC-5)
Nokia Connectivity cable (CA-101)
Nokia 4GB microSD card (MU-41)
Nokia Music Headset (HS-45,AD-54)
User Guide
Get Started Guide
DVD

http://www.nseries.com/nseries/v3/media/sections/products/tech_specs/en-R1/tech_specs_n79_en_R1.html
l3ullyl2aG
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :

ไม่มีหูฟังรีโมทจริงหรอคับเนี่ย ??
hugyya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ลองอ่านมาจากที่นี่ เห็นว่าวางขายวันที่ 20 เดือนนี้เป็นต้นไปครับไม่รู้ว่าจะจริงหรือไม่รอดูดีกว่า

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T7082553/T7082553.html
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :

yashika111 ผู้เขียน:

ไม่มีชุดหูฟังรีโมทมันถึงถูกนี่เอง
yashika111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

shiva180
Year's Star

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
N79 กับ N85 ซื้อรุ่นไหนดีอะคะ??

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=259576&postdays=0&postorder=asc&start=300
ผมอธิบายไว้นิดหน่อยหวังว่าคงมีประโยชน์นะครับกระทู้ผมอยู่ล่างสุดนะครับ Laughing
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: update

Snowzzzzz ผู้เขียน:
ราคาล่าสุดเท่าไหร่ครับ วางขายรึยัง

ยังไม่วางขายนะครับ แต่น่าจะทำราคาอยู่ที่ 15-16k ครับผม ^^
usadoodee
Year's Star

หัวข้อ :

รอๆๆ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

PhuMI ผู้เขียน:
การแสดงผลหน้าจอ ระหว่า 16ล้านสี กะ 262144สี นี้ต่างกันนนนมากป่ะคับ? วานกูรูช่วยตอบหน่อย

จริง ๆ มองด้วยตาเปล่่าแล้้วก็ดูแทบไม่ออกหรอกครับ

แต่ว่าถ้ามีการใช้งานแบบเที่ยบหน้าจอต่อหน้าจอด้้วยภาพต่าง ๆ

อันนี้ก็จะเกิดความแตกตจ่างบ้าง

แต่ไม่ได้มากเหมือนกับความต่างของตัวเลข
PhuMI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

การแสดงผลหน้าจอ ระหว่า 16ล้านสี กะ 262144สี นี้ต่างกันนนนมากป่ะคับ? วานกูรูช่วยตอบหน่อย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: