Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 windows media player มันกระตุก

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 8314
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: ChOnBuRi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : windows media player มันกระตุก
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 23:37  
ตอบโดยอ้างถึง  

HTC Touch พอเปิดวีดีโอจาก windows media player มันกระตุกสงสัยไฟล์มันจะใหญ่เกินไป มีโปรแกรมอะไรที่เล่นไฟล์วีดีโอ ดี ๆ สักตัวมาแนะนำบ้างมั้ยครับ
Cartoon-9
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Rayong ^_^ฮิ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2008 10:24  

ต้องใช้ Core Player แล้วมั้ง แต่ถ้าลงตัวนื้แล้ว หาก CPU ไม่ถึง 400 Mhz ก็คงกระตุก

เหมือนเดิมแหละ ต้องใช้ BatteryStatus Clock ช่วย ถ้าจะลงCore Player ก็ลองไล่กระทู้

ล่างๆดูนะ เห็นมีโพสต์ไว้หลายคนเลยย... Rolling Eyes

BatteryStatus http://www.chi-tai.info/
indexplus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2008 21:50  

คุณทูน สรุปว่าทัชมันก็คงกระตุกใช่มั้ยเพราะ cpu มันน้อย แต่จะว่าไป ไม่ต้องดูมันก็ได้ เพราะว่าดูจบเพลงแบตหมดพอดี
macXide
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2008 22:32  

M_O_S ผู้เขียน:
คุณทูน สรุปว่าทัชมันก็คงกระตุกใช่มั้ยเพราะ cpu มันน้อย แต่จะว่าไป ไม่ต้องดูมันก็ได้ เพราะว่าดูจบเพลงแบตหมดพอดี

แนะนำให้ดูที่การ Encode ของไฟล์ครับผม และหากเปิดใน CorePlayer อาจจะใช้ Micro Drive ช่วยด้วยก็ได้ อาจจะสะดุดบ้างช่วงแรก แต่สัก สาม - 4 วิ จะหายไปครับผม

หากเป็นภาพยนต์แนะนำ 3GP ให้ Encode size ไว้ที่ 320x240
หากเป็นเพลง ไม่น่าจะกระตุก หากเราไม่ได้เปิด Equalize ไว้นะครับ
indexplus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2008 12:53  

macXide ผู้เขียน:

แนะนำให้ดูที่การ Encode ของไฟล์ครับผม และหากเปิดใน CorePlayer อาจจะใช้ Micro Drive ช่วยด้วยก็ได้ อาจจะสะดุดบ้างช่วงแรก แต่สัก สาม - 4 วิ จะหายไปครับผม

หากเป็นภาพยนต์แนะนำ 3GP ให้ Encode size ไว้ที่ 320x240
หากเป็นเพลง ไม่น่าจะกระตุก หากเราไม่ได้เปิด Equalize ไว้นะครับ

ขอบคุณคับ แต่ว่ามีโปรแกรมที่เปิด flv ได้มั้ยเพราะโหลดมาจะได้ไม่ต้องแปลงหลาย ๆ รอบ
macXide
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2008 12:49  

macXide ผู้เขียน:

ขอบคุณคับ แต่ว่ามีโปรแกรมที่เปิด flv ได้มั้ยเพราะโหลดมาจะได้ไม่ต้องแปลงหลาย ๆ รอบ

หาก FLV ก็ต้องเป็น CorePlayer ครับ น่าเล่นสุดแล้ว ส่วนมากหากโหลดมาจาก Youtube จะขนาดพอเหมาะกับเครื่องเราพอดีคือ 320x240 เปิดในเครื่อง Processor ต่ำๆ อย่าง 200Mhz ได้เลยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: