Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W902 - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 231 / เข้าชม: 616185
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2008 22:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขายผมไมn95 8 g อ่ะ อุปกรณ์ครบสภาพสวย ผมให้13500นะครับ
สใจโทรมาได้นะ ผมใช้iphoneอยู่ แต่เบื่อๆแล้วอ่ะ อยากได้n95 เพราะมีgps
085-8163420 บุ๊ดครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: flash แบบไหนครับ
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2008 16:53  

F117 ผู้เขียน:
flash เป็นแบบไหนครับ แบบ C902 หรือเป็นแบบ Xenon Flash ครับ

ดูรูปแล้วคงไม่ใช่ Xenon อะคับ Sad
อยากให้มีเหมือนกันเพราะมันสว่างดี Laughing
S--oS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2008 11:04  

เมื่อไหร่จะมาเสีียที~
อยากได้มากมาย>_<
-..-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ยอดขายมือถือ
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 09:55  

Nch73 ผู้เขียน:
ยอดขายมือถือไตรมาส 2 มาแล้วคับพี่น้อง...

http://www.pookluk.com/home/?p=878

Who copy who ?

http://leonlimkokweng.com/

http://www.pookluk.com/home/index.php
typon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2008 17:31  

Embarassed สวยมาก ชอบจังเลย เข้าซะทีเถอะนะนะ Embarassed
พอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2008 19:36  

ไม่มีเมกะเบสหรอ
TANtanium
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2008 01:06  

ถ้าภายใน2-3ปีข้างหน้า SE WalkMan ใส่ chip เสียง+jack 3.5 mm. ล่ะก้อ

คงได้ใช้ WalkMan Phone สมใจ

แต่ถ้าพูดถึงอาการสีลอกละก้อ ไม่ต้องห่วงคับ ลอกแน่ๆ

เพราะใช้ C702 ที่ว่าถึก แค่อาทิตย์เดียว ก้อลอกลางๆแล้ว Crying or Very sad
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2008 21:43  

ไปเห็นบางเวปเขาแกะกล่องมา เกิดกิเลสคับ ออกแบบออกมาได้สวยงาม น่าใช้มาก

 Clear Stereo + Clear Bass
 ปุ่มควบคุมเพลง ถัดไป ย้อนกลับ หยุด และเล่น
 เล่นภาพเคลื่อนไหว
 กล้อง 5 megapixel
 หน้าจอป้องกันรอย 2.2” QVGA ทำด้วย mineral glass
 8GB Memory Stick Micro™ (M2) เก็บเพลงได้กว่า 8,000 เพลง
 Auto Rotate
 Walk Mate Function เป็นฟังก์ชั่นที่จับระยะทางการก้าวเดิน
 มาพร้อมกับ HPM-77

ลูกเล่นด้านกล้อง
Auto focus
BestPic™
Camera - 5 megapixel
Digital Zoom - up to 16x
Image stabiliser
Photo flash
Photo light
Picture blogging
Video light
Video record
Video stabiliser

เครือข่าย: UMTS/HSDPA 2100 and GSM/GPRS/EDGE 850/900/1800/1900
สี: Volcanic Black, Wine Red และ Earth Green
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2008 17:41  

ถ้ารุ้นนี้ออก ราคาที่20900จิงนี้คิดหนักเลยนะนี้ แพงใช่เล่นเลยต้องลองไปมองดู SS กับ NK มังและ เอิกๆๆ ราคาแบบนี้ถ้าผมอยากได้จิงคงต้องรอไห้ตกเอิกๆๆ 20900ไม่ไหวๆ - -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2008 23:36  

ตัวนี้จะมาเปิดตัวในงาน Mobile Expo วันที่ 2-5 ตุลานี้ด้วยละคับ Laughing

สงสัยต้องแวะไปดูในงานซะและ
nnnnnnum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2008 14:29  

สเป็กแบบนี้ NK ไม่เกิน 15K
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2008 18:00  

nnnnnnum ผู้เขียน:
สเป็กแบบนี้ NK ไม่เกิน 15K

คงงั้นกระมังครับ

- จอ 2 แสนสี 2.2 นิ้ว Sad

- ไม่มี GPS

- ไม่มี Wi-Fi Sad

- TV Out ไม่มี

- OS ไม่มี

- ไม่มี 3.5 mm. Jack Crying or Very sad

- ลำโพงไม่ใช่ Stero Speaker Sad

- มีเทคโนโลยี Software Walkman แพงตรงนี้แหละ+ค่าออกแบบเครื่องที่สวยมากอีกส่วน Razz

รุ่นนี้คงจะเป็นรุ่นปะทะกับ N79 ของโนเกียโดยตรง ทั้งเรื่องราคาและเวลาการเปิดตัว

กล้องก็คงจะเป็นอีกเรื่องหนึ่งที่ปะทะด้วยชื่อ 5 ล้านพิกเซล

W902i ใช้ Camera Module ตัวเดียวกับ C902i ซึ่งเป็น Camera Module ของ SS

N79 5 ล้านพิกเซลเหมือนกัน แต่ถ่าย VDO ได้ที่ VGA 30 fps และใช้เลนส์คุณภาพสูงกว่า

โดยรวมรุ่นนี้ไม่มีอะไรที่สูสีกับ N79 เลยแม้แต่น้อย นอกจากราคาของมัน

คงเป็นอีกรุ่นหนึ่งที่ต้องพึ่งเทคโนโลยี Walkman เป็นอย่างมากในการสร้างยอดขาย+หูฟังรุ่นใหม่ เป็นตัวหนุน

อย่างไรก็ตาม ในฐานะที่เป็น Music Phone มันยังขาด 3.5 mm. Jack ที่เป็นอะไรที่พื้นฐานมากๆ ซึ่ง Music Phone ค่ายอื่นในราคา 4 พันบาท ก็มีให้พร้อม

และถ้าว่ากันตามตรง มือถือราคาระดับ 1 หมื่นขึ้นไป ที่เป็น Music Phone รุ่นใหม่ๆ จะต้องมี Streo Speaker ใส่ไว้ไม่ให้โดนล้อ(เพราะค่ายอื่นเขาใส่มา) ซึ่งจากที่เห็นรุ่นนี้เป็นลำโพงเดี่ยวนะครับ

N79 เปิดตัวประมาณ 17,000 บาท ถ้าตัวนี้ขายเกิน 13K-14K ก็คงไม่ต้องคุยกันให้เสียเวลา Cool

บางทีถ้าจะเทียบกับตัวนี้ที่ราคาประมาณ 2 หมื่นแล้ว(ถ้าจริงๆอะนะ) อาจต้องลดไปเทียบกับ ZN5 ของโมโตฯ คุณสมบัติดีกว่า วัสดุอาจดีกว่า แต่เค้าขายที่ประมาณ 13K เอง

ZN5 กล้อง 5 ล้านพิกเซลเท่าตัวนี้ แต่มีเทคโนโลยีโกดักและเลนส์คุณภาพสูงมาพร้อม Xenon Flash+ฝาปิดเลนส์

ZN5 มี Wi-Fi เล่นเน็ตฟรีๆ ไม่ง้อ 3G ที่ยังใช้การไม่ได้ และถ้าใช้ได้แล้ว คงหลายตังแน่ๆ

ZN5 เรื่องเสียง กล้ารับประกันได้ว่าไม่แพ้ Walkman หรอก แถมมี 3.5 mm. Jack อีกต่างหาก (Camera Phone นะน่าน)

ZN5 ใช้ Hardware ด้านเสียงตัวเดียวกับ Motoฯ E8 ที่ขึ้นชื่อว่าเป็นมือถือที่เสียงดีที่สุดในโลก

ZN5 มีฟังก์ชั่น TV Out

ZN5 จอ 2.4 นิ้ว ที่ 2 แสนสี

ZN5 ใช้ MicroSD ที่ราคาย่อมเยากว่า M2

ZN5 ใช้ CPU ความเร็ว 500 MHz ไม่เร็วทนไหว?

ZN5 ใช้ OS Linux อินเตอร์เฟส 3D สวยงามมากมาย

W902i ถ่ายวีดีโอได้ดีกว่า

W902i มี 3.5G ที่ ZN5 ขาดไป

W902i มี Theme ให้เปลี่ยนเยอะกว่า ZN5 มาก

ทั้ง 2 ตัวขาดฟังก์ชั่นที่ไม่น่าจะขาดคือ GPS

จะว่าไปแล้ว W902i ตัวนี้ต้องเอามาเทียบกับ ZN5 ถึงจะถูก ไม่ใช่ N79

แต่ที่ตอนแรกเอาไปเทียบกับ N79 เพราะราคามันอยู่แถวๆประมาณเดียวกัน(ถ้า 2 หมื่นจริงๆอะนะ)

ว่าไปแล้วเทียบกับ ZN5 ก็ยังด้อยกว่าเค้าอยู่หลายอย่าง แต่ไม่อยากหารุ่นที่ราคาต่ำกว่านี้มาเทียบแล้ว เพราะเกรงใจ W902i ผมก็เลยขอใช้กล้อง 5 ล้านพิกเซลเป็นตัวยืนพื้นก็แล้วกัน

อีกอย่าง ZN5 ก็เป็นรุ่นคุ้มของโมโตฯเค้าด้วยแหละ
cSssS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2008 09:49  

ยังไงก็จะเอารุ่นนี้หละ
อย่างน้อยกล้องแล้วก็เสียงโซนี่ ก็ไม่แพ้ใครแน่นอน^-^
komiya2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2008 12:49  

น่ารำคาญชะมัด ไม่มีใครไปขอความเห็นซะหน่อย....

ความชอบคนเราไม่เหมือนกัน ความต้องการของตลาดก็แตกต่างกัน

สเปค,ราคา,ความชอบ มันเป็นเพียงปัจจัยหนึ่งของเเต่ละคน ที่จะตัดสินใจซื้อเท่านั้น

ที่บอกว่าW902เอามาเทียบกับN79ไม่ได้ มันเป็นอะไรที่น่าเกลียดและโง่มากที่พิมออกมา

ออกตัวไว้ก่อนนะผมเป็นสาวกNK ใช้NKตั้งแต่8250 จนตอนนี้N73 เเละกำลังสนใจW902อยู่

ก็ไม่เห็นว่าW902จะเทียบN79ไม่ได้ตรงไหน เพราะตอนนี้ส่วนตัวผมพิจารณาเรื่อง"ความชอบ"เป็นหลัก
ถึงตรงนี้ยังไม่เข้าใจอีก กลับไปอ่านข้างบนจนกว่าจะเข้าใจ

ปล.เเล้วก็ไม่ต้องทะลึ่งมาQuoteนะ ไปเอามือถือมายัดก้นตัวเองซะ เผื่อความคิดหรืออะไรๆมันจะได้กว้างขึ้นบ้าง
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2008 13:40  

^^^

อย่าหาว่างู้นงี้เลยนะครับ ผมไม่เคยต่อว่าใครที่ชอบรุ่นนี้ สิ่งที่ผมต่อว่าก็คือ W902i ครับ

ใครจะซื้อรุ่นนี้ใช้ก็ไม่ได้เดือดร้อนอะไรผมครับ ใครชอบก็เป็นเรื่องของเค้าชอบ ผมไปบังคับอะไรใครไม่ได้อยู่แล้ว

ว่าแต่มาว่าผมแบบนี้ แสดงว่าไขว้เขวเหรอครับที่จะเลือกรุ่นนี้

คุณนั่นแหละ เปิดใจให้กว้างหน่อยครับ

ถ้าคุณพิจารณา"ความชอบ"เป็นหลักก็อย่าเหมารวมว่าคนอื่นจะยอมเสียเงินเท่ากันซื้อ W902i แทน N79 เหมือนคุณ

ยอมรับความชอบก็มีส่วน แต่ผมไม่ได้ต่อว่าพวกเขา ผมต่อว่า W902i ที่ทำมาดูถูกผู้บริโภค เข้าใจไว้ด้วย

โอเคคุณชอบไม่เป็นไร แต่อย่ามาใช้ภาษาชั้นต่ำโจมตีคนที่เห็นต่างกับคุณ อันนี้ต้องสอนกันมาตั้งแต่ที่บ้านนะครับ

ถ้าจะให้ผมบอกตามตรงนะครับ รุ่นนี้จะเป็น Walkman รุ่นต่อจาก W960i ที่ผมอยากจะโจมตีมากที่สุด

เหมือนทำออกมาแบบชุ่ยๆ ไม่ได้คิดคำนึงถึงว่าปัจจุบันเค้าไปถึงไหนแล้ว อะไรที่ Music Phone จะขาดไม่ได้

ใช้ฮาร์ดแวร์ประมวลผลด้านเสียงห่วยๆ แต่ใช้ Software มากลบ อันนี้ก็พอรับได้นะครับ

แต่เป็น Music Phone รุ่นใหม่ระดับนี้ ไม่ใส่ Stereo Speaker มาด้วย กลับใส่ลำโพงตัวเดียวมา จะหยามคนซื้อรึไง

จอ 2.2 นิ้ว กับอัดวีดีโอได้ที่ QVGA 30 fps

ผมจะบอกให้ รุ่นนี้ไม่ควรขายเกินหมื่นเดียวด้วยซ้ำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2008 21:53  

95CuEMaSTeR95 ผู้เขียน:
^^^

อย่าหาว่างู้นงี้เลยนะครับ ผมไม่เคยต่อว่าใครที่ชอบรุ่นนี้ สิ่งที่ผมต่อว่าก็คือ W902i ครับ

ใครจะซื้อรุ่นนี้ใช้ก็ไม่ได้เดือดร้อนอะไรผมครับ ใครชอบก็เป็นเรื่องของเค้าชอบ ผมไปบังคับอะไรใครไม่ได้อยู่แล้ว

ว่าแต่มาว่าผมแบบนี้ แสดงว่าไขว้เขวเหรอครับที่จะเลือกรุ่นนี้

คุณนั่นแหละ เปิดใจให้กว้างหน่อยครับ

ถ้าคุณพิจารณา"ความชอบ"เป็นหลักก็อย่าเหมารวมว่าคนอื่นจะยอมเสียเงินเท่ากันซื้อ W902i แทน N79 เหมือนคุณ

ยอมรับความชอบก็มีส่วน แต่ผมไม่ได้ต่อว่าพวกเขา ผมต่อว่า W902i ที่ทำมาดูถูกผู้บริโภค เข้าใจไว้ด้วย

โอเคคุณชอบไม่เป็นไร แต่อย่ามาใช้ภาษาชั้นต่ำโจมตีคนที่เห็นต่างกับคุณ อันนี้ต้องสอนกันมาตั้งแต่ที่บ้านนะครับ

ถ้าจะให้ผมบอกตามตรงนะครับ รุ่นนี้จะเป็น Walkman รุ่นต่อจาก W960i ที่ผมอยากจะโจมตีมากที่สุด

เหมือนทำออกมาแบบชุ่ยๆ ไม่ได้คิดคำนึงถึงว่าปัจจุบันเค้าไปถึงไหนแล้ว อะไรที่ Music Phone จะขาดไม่ได้

ใช้ฮาร์ดแวร์ประมวลผลด้านเสียงห่วยๆ แต่ใช้ Software มากลบ อันนี้ก็พอรับได้นะครับ

แต่เป็น Music Phone รุ่นใหม่ระดับนี้ ไม่ใส่ Stereo Speaker มาด้วย กลับใส่ลำโพงตัวเดียวมา จะหยามคนซื้อรึไง

จอ 2.2 นิ้ว กับอัดวีดีโอได้ที่ QVGA 30 fps

ผมจะบอกให้ รุ่นนี้ไม่ควรขายเกินหมื่นเดียวด้วยซ้ำ

ท่าทางจะรวยนะครับซื้อมาใช้อย่างจริงจังซักรุ่นหรือยังครับ เห็นไปป่วนมันทุกบอร์ด รายระเอียดมาจากกระดาษทั้งนั้น อ้างข้อมูลอย่างนู้นอย่างนี้ ถ้ายังไม่ได้ใช้อย่างจริงจังผมว่าคุณอยู่เฉยๆเงียบๆแล้วค่อยมาอ่านความรู้จากผู้ที่ใช้จริงดีกว่ามั้ยครับ อยากรู้ข้อมูลจากผู้ใช้จริงไม่ได้อยากรู้จากข้อมูลอ้างอิงจากหน้ากระดาษของคนที่ไม่เคยใช้อย่างคุณ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2008 04:35  

^^^

แน่นอน ผมไม่เคยใช้รุ่นนี้ และผมก็ไม่คิดว่าจะมีใครเคยใช้รุ่นนี้อีกด้วยเพราะมันยังไม่วางขาย

สิ่งที่เห็นเกี่ยวกับรุ่นนี้คือ Spec. บนเศษกระดาษที่ห่วยๆของมัน ที่ไม่น่าจะทำออกมาขายในรุ่น Hi-End เลย

และตัวจริงรุ่นนี้คงไม่ใส่ 3.5 mm. Jack หรือ Stereo Speaker หรือ Wi-Fi หรือ ฯลฯ มาให้ด้วยแน่ๆ

คนไม่ได้ใช้จริงอย่างผมทำไมจะเสนอความจริงส่วนหนึ่งไม่ได้เลยเหรอไงครับ

ใจแคบจังครับ ถ้าใจแคบอย่างนี้ผมแนะนำไปเล่นบอร์ดแฟนคลับ SE ดีกว่าครับ บอร์ดนี้สำหรับคนใจกว้าง

ถ้าคนที่ใช้รุ่นนี้จริงๆถึงจะแสดงความคิดเห็นหรือโพสได้

ทำไมไม่บอกให้ Admin Siamphone ล๊อคบอร์ดรุ่นนี้ไว้เลยหละครับ ใครจะเข้าได้ต้องมีเลขเครื่องรุ่นนี้

1 เลขเครื่องต่อ 1 IP ดีไหมครับ

คือถ้าที่ผมพูดว่าเนี่ย มันไม่ได้มีข้อมูลเศษกระดาษ แต่มานั่นเทียนเขียน หรือพูดโจมตีผิดๆ อันนั้นต่อว่าผมได้เลย

และผมก็ไม่ได้เคยป่วนแบบนั้นอยู่แล้ว

ข้อมูลคนใช้จริงยอมรับว่าต้องมีครับ เพราะ 100 คนจับ ก็รู้สึกไม่เหมือนกันทั้ง 100 คน อันนั้นผมเข้าใจ

แต่ต้องทำความเข้าใจนิดนึงนะครับ ข้อมูลที่ผมยกมานั่น ยกมาจากที่มันเป็นจริงๆ และเอาไปเทียบกับยี่ห้ออื่นที่มันถูกกว่าและดีกว่า

ที่ผมยก ZN5 ของโมโตฯ มาเทียบกับตัวนี้ เห็นไหมครับว่าขนาดเค้าหมื่นต้นๆ เค้าให้อะไรบ้าง

ที่ผมมาพูดว่ารุ่นนี้ไม่ใช่เป็นเพราะอคติ หรือความไม่นึกคิด อยู่ดีๆก็มาพิมพ์

คนใช้จริงๆมีโอกาสได้เล่าเรื่องราวเบื้องหลังของอะไรต่อมิอะไรรึเปล่าหละครับ

CPU , Camera Module , Sound Quality , Build Quality ฯลฯ เมื่อเปรียบเทียบกับยี่ห้ออื่นที่ราคาใกล้กัน

ถ้าไม่ใช่เว็บ Review แล้วใครจะแงะ CPU ออกมาดู หรือใครหละที่จะมานั่งทำ RMAA Test

เว็บพวกนั้นช่วยบอกผู้บริโภคว่าอะไรที่มีคุณภาพและด้อยคุณภาพล้าหลัง

จนถึงตอนนี้ผมก็ไม่เถียงนะครับว่าความชอบมีส่วน แต่เอาเข้าจริงๆวัดกับคนทั้งกลุ่ม กลุ่มที่เลือกเพราะชอบมากกว่าฟังก์ชั่นก็น้อยกว่า มันเป็นอะไรที่ตายตัวและอธิบายได้ด้วยสิ่งที่เกิดขึ้นจริง

ฝาพับของโมโตขายดีมั้ยหละครับ สวยก็สวย วัสดุก็ดี คุยเสียงดังฟังชัด

Fashion Phone เน้นสวยอย่างเดียว สวยแต่ไม่ฉลาด เห็นรุ่นไหนที่ประสบความสำเร็จในตลาดบ้างไหมครับ

ถามว่าคนที่ชอบรุ่นนี้จะชอบไหมที่ผมมาพิมพ์แบบนี้ ผมคิดว่าไม่ทั้ง 10 คนหรอกที่จะเหม็นขี้หน้าผม

ผมคิดว่าจะต้องมีซัก 1 คน ที่เริ่มหันไปมองละ ว่าทำไมผู้ผลิตถึงทำของแบบนี้ออกมา

ผู้ผลิตก็ต้องปรับตัวซักทีเถอะ โลกนี้เค้าไปกันถึงไหนแล้ว ยังเล่นกลยุทธเดิมๆอยู่ได้ น่าเบื่อ!

และสุดท้ายต้องขอโทษคนที่อ่านแล้วไม่ชอบนะครับ

ผมอาจจะยกรุ่นต่อรุ่นมาเปรียบเทียบกับรุ่นนี้ตามข้อมูลจากเศษกระดาษ

แต่ผมคิดว่าของจริงคงไม่ต่างจากเศษกระดาษของผมซักเท่าไหร่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2008 09:49  

^^^

แน่นอน ผมไม่เคยใช้รุ่นนี้ และผมก็ไม่คิดว่าจะมีใครเคยใช้รุ่นนี้อีกด้วยเพราะมันยังไม่วางขาย

สิ่งที่เห็นเกี่ยวกับรุ่นนี้คือ Spec. บนเศษกระดาษที่ห่วยๆของมัน ที่ไม่น่าจะทำออกมาขายในรุ่น Hi-End เลย

และตัวจริงรุ่นนี้คงไม่ใส่ 3.5 mm. Jack หรือ Stereo Speaker หรือ Wi-Fi หรือ ฯลฯ มาให้ด้วยแน่ๆ

คนไม่ได้ใช้จริงอย่างผมทำไมจะเสนอความจริงส่วนหนึ่งไม่ได้เลยเหรอไงครับ

ใจแคบจังครับ ถ้าใจแคบอย่างนี้ผมแนะนำไปเล่นบอร์ดแฟนคลับ SE ดีกว่าครับ บอร์ดนี้สำหรับคนใจกว้าง

ถ้าคนที่ใช้รุ่นนี้จริงๆถึงจะแสดงความคิดเห็นหรือโพสได้

ทำไมไม่บอกให้ Admin Siamphone ล๊อคบอร์ดรุ่นนี้ไว้เลยหละครับ ใครจะเข้าได้ต้องมีเลขเครื่องรุ่นนี้

1 เลขเครื่องต่อ 1 IP ดีไหมครับ

คือถ้าที่ผมพูดว่าเนี่ย มันไม่ได้มีข้อมูลเศษกระดาษ แต่มานั่นเทียนเขียน หรือพูดโจมตีผิดๆ อันนั้นต่อว่าผมได้เลย

และผมก็ไม่ได้เคยป่วนแบบนั้นอยู่แล้ว

ข้อมูลคนใช้จริงยอมรับว่าต้องมีครับ เพราะ 100 คนจับ ก็รู้สึกไม่เหมือนกันทั้ง 100 คน อันนั้นผมเข้าใจ

แต่ต้องทำความเข้าใจนิดนึงนะครับ ข้อมูลที่ผมยกมานั่น ยกมาจากที่มันเป็นจริงๆ และเอาไปเทียบกับยี่ห้ออื่นที่มันถูกกว่าและดีกว่า

ที่ผมยก ZN5 ของโมโตฯ มาเทียบกับตัวนี้ เห็นไหมครับว่าขนาดเค้าหมื่นต้นๆ เค้าให้อะไรบ้าง

ที่ผมมาพูดว่ารุ่นนี้ไม่ใช่เป็นเพราะอคติ หรือความไม่นึกคิด อยู่ดีๆก็มาพิมพ์

คนใช้จริงๆมีโอกาสได้เล่าเรื่องราวเบื้องหลังของอะไรต่อมิอะไรรึเปล่าหละครับ

CPU , Camera Module , Sound Quality , Build Quality ฯลฯ เมื่อเปรียบเทียบกับยี่ห้ออื่นที่ราคาใกล้กัน

ถ้าไม่ใช่เว็บ Review แล้วใครจะแงะ CPU ออกมาดู หรือใครหละที่จะมานั่งทำ RMAA Test

เว็บพวกนั้นช่วยบอกผู้บริโภคว่าอะไรที่มีคุณภาพและด้อยคุณภาพล้าหลัง

จนถึงตอนนี้ผมก็ไม่เถียงนะครับว่าความชอบมีส่วน แต่เอาเข้าจริงๆวัดกับคนทั้งกลุ่ม กลุ่มที่เลือกเพราะชอบมากกว่าฟังก์ชั่นก็น้อยกว่า มันเป็นอะไรที่ตายตัวและอธิบายได้ด้วยสิ่งที่เกิดขึ้นจริง

ฝาพับของโมโตขายดีมั้ยหละครับ สวยก็สวย วัสดุก็ดี คุยเสียงดังฟังชัด

Fashion Phone เน้นสวยอย่างเดียว สวยแต่ไม่ฉลาด เห็นรุ่นไหนที่ประสบความสำเร็จในตลาดบ้างไหมครับ

ถามว่าคนที่ชอบรุ่นนี้จะชอบไหมที่ผมมาพิมพ์แบบนี้ ผมคิดว่าไม่ทั้ง 10 คนหรอกที่จะเหม็นขี้หน้าผม

ผมคิดว่าจะต้องมีซัก 1 คน ที่เริ่มหันไปมองละ ว่าทำไมผู้ผลิตถึงทำของแบบนี้ออกมา

ผู้ผลิตก็ต้องปรับตัวซักทีเถอะ โลกนี้เค้าไปกันถึงไหนแล้ว ยังเล่นกลยุทธเดิมๆอยู่ได้ น่าเบื่อ!

และสุดท้ายต้องขอโทษคนที่อ่านแล้วไม่ชอบนะครับ

ผมอาจจะยกรุ่นต่อรุ่นมาเปรียบเทียบกับรุ่นนี้ตามข้อมูลจากเศษกระดาษ

แต่ผมคิดว่าของจริงคงไม่ต่างจากเศษกระดาษของผมซักเท่าไหร่

เฮ้อ!!!!! เหนื่อยใจ
rnn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2008 10:34  

เอ่อ...ใจเย็นๆกันนิดนึงดีกว่านะครับ ความเห็นต่างกันเป็นเรื่องธรรมดาครับรักกันไว้ดีกว่า

ผมขอแก้เรื่องแคมโมดูลของมือถือโซนี่ซักนิดนึงนะครับตามนี้

C Series
C702 - 3.2 Mp - Sony - MCB850. Second: Foxconn - 1200-0117_NING
C902 - 5 Mp - Sony - MCB971. Second: Foxconn - 1200-0117_ALONA_R12. Video Decoder: NECEL - MP202

G Series
G502 - 2 Mp - OmniVision - OV2640_CHEN

K Series
K310i - 0.3 Mp - Micron - MT9V112
K320i - 0.3 Mp - Micron - MT9V112
K510i - 1.3 Mp - Micron_Flex - MT9M112_Sancho
K530i - 2 Mp - OmniVision - OV2640 Second: Premier - 1200-0117_FAYE
K550i - 2 Mp - Sony - MCB750
K600i - 1.3 Mp - Agilent_Technologies - ADCM-3855. Second: Agilent_Technologies - ADCM-1700
K608i - 1.3 Mp - Agilent_Technologies - ADCM-3855. Second: Agilent_Technologies - ADCM-1700
K610i - 2 Mp - OmniVision - OV2640. Second: Micron - MT9V112
K630i - 2 Mp - OmniVision - OV2640. Second: Premier - 1200-0117_JIE
K660i - 2 Mp - OmniVision - OV2640_CHEN. Second: Premier - 1200-0117_JIE
K750i - 2 Mp - Sony - KNC 201 15
K770i - 3.2 Mp - Samsung Techwin - 1200-0112. Second: Foxconn - 1200-0117_SANIA_R10
K790i - 3.2 Mp - Sony - MCB881
K810i - 3.2 Mp - Sony - MCB881. Second: Micron - MT9V112
K850i - 5 Mp - Sony - MCB991. Second: Premier - 1200-0117_SOFIA

S Series
S500i - 2 Mp - OmniVision - OV2640

T Series
T650i - 3.2 Mp - Samsung Techwin - 1200-0112. Second: Foxconn - 1200-0117_SANIA_R10

W Series
W200i - 0.3 Mp - Micron - MT9V112
W300i - 0.3 Mp - Micron - MT9V112
W380i - 1.3 Mp - OmniVision - OV9660
W550i - 1.3 Mp - Agilent_Technologies - ADCM-3855
W580i - 2 Mp - OmniVision - OV2640
W610i - 2 Mp - Sony - MCB750
W660i - 2 Mp - OmniVision - OV2640. Second: Premier - 1200-0117_FAYE
W700i - 2 Mp - Samsung_Micron - KNC 201 37
W710i - 2 Mp - OmniVision - OV2640
W760i - 3.2 Mp - Micron - MT9T111_DEENA
W800i - 2 Mp - Sony - KNC 201 15
W810i - 2 Mp - Sony - KNC 201 15
W850i - 2 Mp - OmniVision - OV2640. Second: Micron - MT9V112
W880i - 2 Mp - OmniVision - OV2640. Second: Micron - MT9V112
W890i - 3.2 Mp - Foxconn - 1200-0117_AKIKO. Second: Micron - MT9T111_AKIKO
W900i - 2 Mp - Sony - MCB774. Second: Agilent_Technologies - ADCM-1700. LED/Flash: Austriamicrosystems - AS3682
W910i - 2 Mp - OmniVision - OV2640. Second: Foxconn - 1200-0117_SHINOBU
W980 - 3.2 Mp - Foxconn - 1200-0117. Second: Micron - MT9T111

Z Series
Z310i - 0.3 Mp - Micron - MT9V112
Z520i - 0.3 Mp - Micron - SOC366
Z530i - 0.3 Mp - Micron - SOC366
Z550i - 1.3 Mp - Agilent_Technologies - ADCM-3855
Z558i - 1.3 Mp - Agilent_Technologies - ADCM-3855
Z610i - 2 Mp - OmniVision - OV2640. Second: Micron - MT9V112
Z710i - 2 Mp - OmniVision - OV26400
Z770i - 2 Mp - OmniVision - OV2640

last update 24 June 08
ข้อมูลจาก se-society ครับ
คุณนพ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : a
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2008 15:04  

ูู^^^

เวบแฟนคลับ se ไปทำอะไรให้คุณเจ็บใจหรือเนี่ย เอาให้ดังแบบ w960 ไปเลยคุณ หน้าืมือถือของ se คนยิ่งน้อย ๆ อยู่

คือก็ไม่เข้าข้างใครนะ แต่ก็นี่แหละ อารยธรรมโซนี่

ค่อนข้างเห็นด้วย มือถือรุ่นนี้ อีกไม่นานราคาก็จะดิ่ง เพราะสิ่งที่เพิ่มมาก็มีเพียงแค่ walkman ระบบใหม่ นอกนั้นเหมือนเดิม เหมือนเอา c902 กับ w980 มาผสมกัน

ผ่านไปปีสองปีราคาก็ตกแล้ว ถ้าไม่รีบร้อนก็น่าจะรอกันได้

ผมสังเกตการตอบและการวิเคราะห์ของคุณมานานแล้ว ก็เห็นว่าคุณจะแคร์เรื่อง OS กับพวกจอสัมผัสมากเป็นพิเศษ หากไม่มีพวกนี้ในตัวท้อปแล้วไซร้ มันก็จะเป็นมือถือห่วย ๆ

แต่ก็นะ โซนี่ เล่น OS อยู่ไม่กี่ซีรี่สและไม่กี่รุ่น แฟน ๆส่วนใหญ่จะ เล่นกล้อง ฟังเพลง มากกว่า ไม่ค่อยสนใจออแกไนเซอร์เท่าไร เอา OS ไปก็ไม่ค่อยได้ทำอะไรมาก ทำให้แฮงค์บ่อย เครื่องหน่วงอีก ผมเคยลองเล่น UIQ แล้วก็ไม่ชอบใจ เคยเล่น WM ก็นะ แฮงค์คามือเลย จอสัมผัสก็ไม่ชอบ มันไวและใช้งานมือเดียวไม่ค่อยได้ แต่ผมก็เห็นด้วยที่ SE น่าจะทำจอใหญ่หน่อยซัก 2.2" -2.6" ดูสบายตาดี มันจะทำจอเล็ก ๆ ไปทำไมหลายรุ่น เวรกรรม

ส่วนรุ่นนี้ก็คงเหมือน w810 , w880 , w610 ที่เปิดตัวมาราคาค่อนข้างสูง แต่ราคาตกลงไปเรื่อย ๆ มันเป็นชะตาของมือถือแบบแท่งนะ เ่ท่าที่ผมสังเกต ถึงตอนนั้นคงสอยมาเล่น เพราะได้ครบทั้งกล้องทั้งเสียง หลัง ๆ ที่แยกซีรี่ส์ K ,W มายอมรับเลยว่า ห่วยมาก ๆ ได้เสียงไม่ได้กล้อง ได้กล้องไม่ได้เสียง ไม่ได้ดั่งใจ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2008 16:28  

^^^

ขอโทษคร๊าบพี่น้อง Crying or Very sad

แต่ผมไม่เคยว่าเว็บแฟนคลับ SE เลยน๊า

ที่ผมบอกให้บางคนไปเล่นบอร์ดแฟนคลับ SE ก็เพราะว่าเขาเหล่านั้นยอมรับการที่ SE ถูกนำมาวิเคราะห์ต่อว่าไม่ได้ แถมยังมาต่อว่าคนที่เห็นต่างกับตัวเองในเชิงดูถูกเหยียดหยาม บางคนใช้คำพูดหยาบคาย

ผมคิดว่า คุณ rnn เป็นตัวอย่างที่ดีมากครับ

ที่ผมเคยอ้างอิงถึงเว็บ Mobile-Review ว่าตระกูล C ใหม่ๆทั้งหมดใช้ Camera Module ของ SS รวมทั้งรุ่นนี้ด้วยที่ใช้ Camera Module ตัวเดียวกับ C902

เขาหาข้อมูลอีกด้านหนึ่ง อีกแหล่งหนึ่ง มาให้คนที่เข้ามาชมบอร์ดได้วิเคราะห์กัน ถือว่าเป็นประโยชน์มากๆครับ

เว็บแฟนคลัีบ SE เป็นเว็บที่ดีมากครับ ผมเชื่อว่าคนใช้มือถือยี่ห้ออื่นต้องอิจฉาแน่ๆ

มีแหล่งข้อมูลให้คำปรึกษามือถือที่ตัวเองใช้ดีขนาดนี้ ทั้งข่าวเปิดตัวมือถือใหม่ SE ก็รวดเร็วมากอีก

โดยส่วนตัวผมยังไม่เคยเห็นเว็บแฟนคลับของค่ายไหนทำได้ดีเท่า SE

***ใครที่ใช้ SE ผมยืนยันว่า เว็บแฟนคลับ SE จะมีประโยชน์กับคุณมากๆครับ***
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2008 20:17  

ไม่รู้ซิ ผมก็เถียงหรือทะเลาะกับใครไม่เก่งซะด้วยซิ ปากคงไม่จัดพอ

แต่ง่ายๆสั้นๆว่า มีคนชอบดีกว่ามีคนเกลียด นะท่านกูรู
ตอนเด็กๆท่านพ่อท่านแม่คงชอบป้อนด้วยข้าวคลุกพริกมั้งท่านน่ะ อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2008 13:52  

ดีออกที่เค้าออกมาเปรียบเทียบนั่นนี่ให้ดู จะได้เก็บไว้ตัดสินใจ

ไม่ใช่อะไรๆ ก็จะเอาทั้งๆ ที่รู้ไม่คุ้มราคา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2008 13:48  

ผมว่าที่คุณ 95CuEMaSTeR95
ได้กส่าวมานั้น มีทั้งเหตุและผล สนับสนุน ถ้าคุณคนที่ไม่มีชื่อ Login คุณจริงใจ ก็สมัครเข้ามา แล้ว หาเหตุผมมาสนับสนุนความคิดคุณดีกว่า ไม่ใช่มาเถียงแบบเกรียนๆ และใช้คำพูดแรงๆ แบบนี้ ถ้ามาเวปนี้ ผมว่าไป เวปอื่นดีกว่านะ ที่นี้ขอคนสุภาพหน่อยละกัน และกรุณาอย่างแอบอ้างเอาความคิดคุณคนเดียว แทน seแฟนคลับ

ผมใช้ se มาเกือบ 4 ปีละ จนถึงปัจจุบัน ผมก็ยอมรับได้เรื่องเสียงและการเป็น วอคแมน แต่อย่างอื่น ผมก็ยอมรับ ว่ายังห่าง จากมือถือในราคาระดับเดียวกันกับค่ายอื่น ไม่ใช่สักแต่มาเถียงคั่งๆคูๆ หัวชนฝาอยู่ได้

แล้วไม่ต้องมาถามผมต่อนะว่า แล้วใช้ se ทำไม และไม่ต้องมา Quote คำพูดผมนะ ขี้เกียจเถียงด้วย

nnnnum:SEfanclub
nnnnnnum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2008 13:59  

^
^
^
ขอความด้านบน ของผมเองนะครับ เมื่อกี้ลืม login

ปล.ถ้าราคาเกิน 15K เจอรุ่นนี้ไป จอดไม่ต้องแจว
http://www.seenzone.com/thaiblog/2008/10/07/nokia-5800-xpressmusic-touch-play-share/
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2008 17:08  

ต่างคนต่างความคิด....

สิ่งที่คุณ 95CuEMaSTeR95 กล่าวมาก้ถือว่าเป็นประโยชน์มาก พอลองมาเปลียบเทียบกันก็ได้เห็นข้อแตกต่างอย่างชัดเจน ถ้าราคาของมันจะอยู่ที่หลักหมื่อนปลายๆ รุ่นนี้ไม่มี GPS, Wifi, ถ้าวัดกันที่ spec ละก็คงจะสู้เขาไม่ได้ แต่ SE อาจจะไม่ได้ให้ความใส่ใจมากกับการทำงานของพวก wifi และ gps ในรุ่นนี้ เลยตัดออกไป แต่ผมเห็นว่ารุ่นนี้ได้ใส่ technology clear bass, clear stereo เข้ามานั้นถือว่าแปลกใหม่มากเพราะ clear bass, clear stereo จะช้วยให้เสียงที่ได้อยู่ในชั้นดีมาก ก็อย่างที่บอกแหละนะครับว่าต่างคนต่างมุมมองกันออกไป เปลียบเทียบต่างค่ายกันไปความคิดเห็นยื่งแตกต่าง ส่วนผมว่าใครชอบรุ่นไหนก็ซื้อหากันมาใช้แล้วแต่กระเป๋าตังค์ของแต่ละท่านนะครับ ส่วนถ้ามีใครถามผมว่าชอบ brand ไหนผมก็บอกได้ครับว่าชอบทั้งสอง brand Laughing
hanaharamaya
Year's Star

หัวข้อ : สงสัยอ่ะ
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2008 09:55  

รุ่นก่อนๆเครื่องฟังเพลงไม่ใช่walkmanเหรอคะ
ไม่เห็นเขียนเอาไว้เลย แต่รุ่นนี้เขียนไว้ชัดเจนมากๆ
Year's Star

หัวข้อ : Re: สงสัยอ่ะ
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2008 10:05  

hanaharamaya ผู้เขียน:
รุ่นก่อนๆเครื่องฟังเพลงไม่ใช่walkmanเหรอคะ
ไม่เห็นเขียนเอาไว้เลย แต่รุ่นนี้เขียนไว้ชัดเจนมากๆ

มันก็เป็น Walkman Player ทุกรุ่นของ Walkman Phone นั่นแหละครับ

ต่างกันแค่เวอร์ชั่นครับ 1 , 2 , 3

อย่างตัวนี้จะเป็นเวอร์ชั่น 3 ครับ แต่ใส่เทคโนโลยีซอฟแวร์ด้านเสียงเพิ่มเติมเข้าไป ปรับอีควอไลเซอร์ได้มากกว่าเดิม

ในแง่ของฮาร์ดแวร์ เดิมๆตลอด
seiyubugis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w902
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2008 22:32  

ราคาที่ singapore เอาเรื่องอยู่เหมือนกัน หมื่นปลายแก่ๆแล้ว ลองซื้อมาใช้ มีภาษาไทยให้เลือกด้วยซึ่งเดี๋ยวนี้จะเป็นมาตรฐานไปแล้ว สำหรับมือถือที่เข้ามาขายในโซนเอเซีย บางครั้งถึงไม่มี menu thai แต่สามารถรับ sms เป็นภาษาไทยได้
dizt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2008 00:22  

รักกันไว้ก่อนครับ

ผมก็เป็นคนนึงที่ใช้ SE ที่เป็นวอคแมน(W810i) รวมถึงแฟนผมด้วย(W800) ก็คิดว่ามันก็ดีทีเดียว แต่อยากจะแก้เรื่อง jack3.5 ครับ เพราะหูฟังของ SE SerieW ถ้าคนไม่เคยใช้ก็คงไม่รู้ว่ามันสามารถถอดออกมาเป็น 3.5" ได้ ตรงที่เป็นไมค์นั่นแหละครับ จึงทำให้เราสามารถต่อหูฟังอื่นๆ ที่คิดว่าดีๆได้ โดยที่คุณยังสามารถใช้ความสามารถของความเป็น smalltalk ได้ ก็คือคุยได้นั่นเอง

แต่ใครจะว่าอะไรดีกว่าผมก็ไม่สนใจอะไร แค่อยากบอกให้ทราบโดยทั่วกันครับ

ขอบคุณครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2008 09:09  

^^^

เรื่องแจ๊ก 3.5 mm. เค้ารู้กันทั้งหมดแหละครับว่ามันมีให้ต่อตรง Small Talk

แต่ปัญหาที่เค้าบ่นก็คือ Fast Port ที่ต้องเอา Small Talk ไปต่อ พอใช้ไปนานๆแล้วจะหลวมมากๆ

เสียบหูฟังก็ไม่ได้ยิน , เสียบชาร์จไฟก็ชาร์จไม่เข้า เป็นต้น

อีกอย่าง ถ้าซื้อหูฟังดีๆมาใส่ สายมันจะยาวเอาเื่รื่องเลย เพราะเค้าไม่ได้ทำมาต่อกับ Small Talk ของ SE โดยเฉพาะ

งานนี้แหละ สายอะไรต่อมิอะไรพันกันอิรุงตุงนัง สายบางรุ่นจะมีที่เก็บสายมาให้ ผมจะบอกว่ามันช่วยได้ แต่ฟังเพลงไปนานๆแล้วจะเจ็บหูมาก เพราะว่าสายมันหนัก 1.น้ำหนักจากสาย Small Talk 2.น้ำหนักจากสายหูฟังเส้นยาว

ในแง่ของผู้ใช้ การขาด 3.5 mm. audio jack ไป เป็นอะไรที่ลำบากมากๆครับ คนใช้ SE ไม่เหมาะกับเปลี่ยนหูฟังอย่างแรง

ที่ผมเองรู้ก็เพราะว่าเคยใช้ W800 ของ SE มาก่อน
constant motion
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2008 15:46  

ขายดีคักๆ

แจ่มอีหลี
frei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2008 16:32  

375 Euro

ชอบ สวย
กะลังลองเล่น
วิทยุต้องต่อหูฟังเหมือนเดิม
แต่ฝาหลังไม่ค่อยแน่นเลย
ใช้ไปนานๆ คงจะหลวม
konkhonkaen
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: United Kingdom
หัวข้อ : หยุดต่อว่า "คนอื่น" เถิด
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2008 03:22  

ขอแทรกนิดนึงนะ

ผมแค่จะมาบอกว่า
การอ่านรีวิวของ ตปท นั้น มันไม่ใช่เรื่องน่าอาย เสียฟอร์ม แต่มันเปิดหูเปิดตาเรามากกว่า
ในการรีวิวนั้่น คนรีวิวเค้าทดสอบจริง อาจจะทำกันเพียงคนเดียว หรือเป็นทีม เพียงแต่ว่า เราต้อง
วิเคราะห์เองว่า ตรงใจเรา ยอมรับได้แค่ไหน เชื่อหรือไม่

ความเห็นคนเรานั้นมันย่อมแตกต่างกัน คคห ของเรากับฝรั่ง หรือของเรากับเพื่อนคนไทยด้วยกัน

มันจึงอยู่ที่ว่า การเลือกมือถือสักรุ่น เราเอา criteria อะไรมาก่อนในการเลือกซื้อ คนบางคนขอให้เป็นยี่ห้อที่เคยใช้มานาน ก็ตะบี้ตะบันเอายี่ห้อนั้น แถมบางคนปิดหูปิดตาปิดใจที่จะยอมรับยี่ห้ออื่นอีก บางคนยี่ห้อไหนก็ได้ขอให้ตอบสนองความต้องการพื้นฐานตัวเองและราคารับได้ บางคนขอลูกเล่นเยอะๆ ไว้ก่อน ใช้ไม่ใช้อีกเรื่อง บางคนต้องแพงไว้ก่อน ประมาณใช้แล้วดูดี มีตระกูล บางคนขอให้เน้นการประกอบที่เนี้ยบ เนียน สวย ส่วนราคากับยี่ห้อไม่เกี่ยง

นั่นไงครับ ประชาธิปไตย

การที่เพื่อนบางคนนำลิงค์ ตปท มาบอก ต้องขอบคุณเขา
การที่เพื่อนบางคนมีเวลาไปศึกษา นั่น นี่ มาบ้าง มาเล่าสู่กันฟัง ต้องขอบคุณเขา
คนที่ไม่รู้จักให้ อาจนึกไม่ออก
ใครจะมานั่งเสียเวลานั่งจิ้มคีย์บอร์ด ถ้าไม่คิดว่า สิ่งที่ตัวเองพิมพ์ จะเป็นประโยชน์กับคนอื่นบ้าง

ผมใช้ทั้งโซนี่ โมโต ซัมซุง มาหลายรุ่น แต่โนเกีย ใช้เคยใช้ 3310
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2008 21:43  

สายต่อ 3.5มมของSEถ้าใช้กับหูฟังดีๆหน่อยมันจะเป็นตัวลดคุณภาพเสียงอย่างแรงเลยนะนั้นน่าจะทำช่องเสียบตรงได้แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2008 12:24  

ตอนแรกผมก็หมายมั่นว่าจะเอาตัวนี้ (กะว่าซื้อปีกน้าราคามันจะได้ลงหน่อย)

แต่พอเห็น 5800 Express Music ของ Nokia แล้วก็เขวไปเลย Twisted Evil

ดูรูปที่เขาถ่ายออกมาด้วยกล้องของตัวมือถือแล้ว คิดว่าน่าจะไม่สวยเท่าของตัวนี้ แต่เลนตัดราคากันขนาดนี้ สงสัยต้องรอดู
supawit02
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2008 08:50  

การแสดงความคิดเห็น เป็นเรื่องน่ะครับ
supawit02
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2008 10:30  

จะมาขายเมื่อไรจะลองเปลี่ยน ตอนนี้ใช้ c 902 ห่วยมากๆ
NewweN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2008 15:09  

supawit02 ผู้เขียน:
จะมาขายเมื่อไรจะลองเปลี่ยน ตอนนี้ใช้ c 902 ห่วยมากๆ

ห่วยยังไง ช่วยบอกหน่อย c902 อะ Laughing
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2008 02:30  

ราคา 19990 บาท ครับ......ราคามาตราฐานเปิดตัวของ W เลยมั้งนี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2008 20:13  

deksilpa ผู้เขียน:
ราคา 19990 บาท ครับ......ราคามาตราฐานเปิดตัวของ W เลยมั้งนี่

แพงเว่อร์มาก วัสดุก็ดูธรรมดาๆ ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นคงได้ไวไฟ GPS วัสดุโลหะ จอใหญ่ตู้มๆสัมผัสได้ เสียบหูฟัง 3.5 มิลอีก เอากำไรมากไปมั้ย?
sx037320
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2008 08:12  

ไปดูมาแล้ว ขอออกความเห็น
1.ราคาแพง แบบไม่มีเหตุผล
2.เวอร์ชั่น Fw ยังเหมือน R3DA032.....
ซึ่งจอก่อนและหลังถ่ายรูป สีหม่นๆออกมืด ไม่สด....ไม่ดีแน่นอน
3.วัสดุไม่ดี
คนเดิม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2008 12:12  

ไปดู มาแล้ว สวยดี มีขายแล้ว เวิลด์เทรด SONY 1/11/51
Meeeee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2008 20:03  

ใจเย็็นๆครับ อย่าเพิ่งรีบซื้ิอ รอ moto nz5 ออกมาเปรียบมวยกันก่อน
ถึงตอนนั้นอาจได้ราคาที่น่าพอใจดีกว่า
Black Ice
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2008 03:00  

เฮ้อ...จะมาดูข้อมูลหน่อย เจอทะเลาะกันซะแล้ว
เอ่อ...แล้วไอ้เรื่อง chip เสียงนี่ยังไงอ่ะ ผมฟังหลายๆยี่ห้อแล้ว sony ก็ยังดีกว่านะ
สงสัยหูผมไม่ค่อยดีฟังของห่วยๆเป็นเพราะไปได้

เอาเถอะน่า Sony เค้ามีเอกลักษณ์ เป็นของเค้าเองน่า ไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อ
ชอบก็ซื้อไป แ่ค่นั้น

สำหรับผมการเลือกซื้อโทรศัพท์ ขึ้นอยู่กับ Life style มากกว่า ชีวิตใครชีวิตมัน
มันมาคิดแทนกันไม่ได้หรอก

จบดีกว่า เดี๋ยวงานเข้า Cool
SEIYU
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : sony w902
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2008 00:07  

ตั้งแต่เริ่มลองใช้มาถึงวันนี้ อยากจะมาบอกเพื่อนๆกันว่าเป็นยังไง ... อย่างแรกคือเรื่องหน้าจอมันจะออกแบบสีไม่ค่อยสดใสอันี้เนื่องมาจากการูรับแสงที่เราปรับเป็นauto ทีแรกใช้อยู่ก้อแบบว่าเกิดอะไรขึ้น พอดีเห็นรูรับแสงเลยลองเอาไฟ led ไปส่องดู เห็นผลทันตาเลยว่าสีสดใส อีกเรื่องก้อเห็นที่เรื่องเสียงรหัส w ไม่น่าจะทำให้ผิดหวังอยู่แล้ว ถึงแม้ว่าจะออกมาเเค่ลำโพงด้านหลังเพียงลำโพงเดียวแต่เสียงและคุณภาพที่ได้ ต้องยอมรับเลยว่าแจ่ม เปิดดังดีไม่มีแตก สำหรับปุ่มด้านข้างที่มีเอาไว้ฟังเพลง แนะนำว่าเวลาไม่ได้ใช้โทรศัพท์ล๊อคเครื่องไว้หน่อยก้อดีครับ เพราะการอยู่ด้านข้างจะสะดวกเวลาเราเล่นเพลงแต่ว่าข้อด้อยก้อคือถ้าเราไม่ล๊อคเครื่องโอกาสจะกดโดนโดยไม่ได้ตั้งใจมีสูงน่ะครับ อีกอย่างรุ่นนี้มีปุ่มกดลัดด้านบนซ้ายเพื่อเข้าถึงการฟังเพลงได้ง่ายขึ้น กดค้างไว้เเล้วเขย่าเครื่องก้อสามารถเปลี่ยนเพลงได้โดยง่ายดาย ...เรื่องรายชื่อโทรศัพท์ก้อคงจะเหมือนกับsony ทั่วไปคือไม่สามารถแสดงชื่อในซิมกะเครื่องในเวลาเดียวกันได้ ถ้าจะหารายชื่อจากซิมก้อต้องเข้าเมนูเพื่อเข้าสู่ซิมอีกทีนับว่าเป็นเรื่องที่ไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ สุดท้ายเราสามารถลงโปรแกรมของแผ่นที่ให้มาเราก้อใช้ซิงค์กับ out lookได้ ซึ่งนับว่าสะดวกดีเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2008 07:52  

Posted: 05 Nov 2008 00:07 หัวข้อ: sony w902

--------------------------------------------------------------------------------

ตั้งแต่เริ่มลองใช้มาถึงวันนี้ อยากจะมาบอกเพื่อนๆกันว่าเป็นยังไง ... อย่างแรกคือเรื่องหน้าจอมันจะออกแบบสีไม่ค่อยสดใสอันี้เนื่องมาจากการูรับแสงที่เราปรับเป็นauto ทีแรกใช้อยู่ก้อแบบว่าเกิดอะไรขึ้น พอดีเห็นรูรับแสงเลยลองเอาไฟ led ไปส่องดู เห็นผลทันตาเลยว่าสีสดใส อีกเรื่องก้อเห็นที่เรื่องเสียงรหัส w ไม่น่าจะทำให้ผิดหวังอยู่แล้ว ถึงแม้ว่าจะออกมาเเค่ลำโพงด้านหลังเพียงลำโพงเดียวแต่เสียงและคุณภาพที่ได้ ต้องยอมรับเลยว่าแจ่ม เปิดดังดีไม่มีแตก สำหรับปุ่มด้านข้างที่มีเอาไว้ฟังเพลง แนะนำว่าเวลาไม่ได้ใช้โทรศัพท์ล๊อคเครื่องไว้หน่อยก้อดีครับ เพราะการอยู่ด้านข้างจะสะดวกเวลาเราเล่นเพลงแต่ว่าข้อด้อยก้อคือถ้าเราไม่ล๊อคเครื่องโอกาสจะกดโดนโดยไม่ได้ตั้งใจมีสูงน่ะครับ อีกอย่างรุ่นนี้มีปุ่มกดลัดด้านบนซ้ายเพื่อเข้าถึงการฟังเพลงได้ง่ายขึ้น กดค้างไว้เเล้วเขย่าเครื่องก้อสามารถเปลี่ยนเพลงได้โดยง่ายดาย ...เรื่องรายชื่อโทรศัพท์ก้อคงจะเหมือนกับsony ทั่วไปคือไม่สามารถแสดงชื่อในซิมกะเครื่องในเวลาเดียวกันได้ ถ้าจะหารายชื่อจากซิมก้อต้องเข้าเมนูเพื่อเข้าสู่ซิมอีกทีนับว่าเป็นเรื่องที่ไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ สุดท้ายเราสามารถลงโปรแกรมของแผ่นที่ให้มาเราก้อใช้ซิงค์กับ out lookได้ ซึ่งนับว่าสะดวกดีเหมือนกัน

ผู้สนใจ....ใช้ C902 อยู่............................................................
ขอถามหน่อยครับ
1.เวอร์ชั่น อะไร ครับ.....................
2.จอยังสีหม่นๆเหมือน C 902 ไหม ครับ............
3.เปิดกล้องก่อนถ่ายรูป สีออกเทาๆ ไหม.............
4.หลังถ่าย ภาพในเครื่อง ที่จอ สียัง ออกมืด เทาๆ เหมือนก่อนถ่าย ไหมครับ.........
(ยังไม่ลงคอม...)
5.เซ็นเซอร์ คิดว่ามีประโยชณ์ ไหม........บางครั้งทำให้ สีไม่สว่าง................
6.ราคา...น่าสนใจไหม...19900 บาท (พระเจ้ายอร์ด)
7.ขอบคุณ ถ้าใครใช้แล้ว ตอบ ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2008 15:54  

w902 version 1206-7414 R3DA026 ตอบรวมๆว่าที่หน้าจอสีไม่สดใสมีสาเหตุเดียวคือ การปรับแสงที่เป็นแบบ auto ทำให้มันแลดูหม่นๆแต่ถ้าเอามาลงที่คอมฯ หรือว่าหน้าจอเจอกับแสงที่สว่างมาก รูปที่ออกมาก้อจะชัดเจนสวยงาม อันนี้ก้อต้องดูกำลังของไฟแฟลชและก้อระยะที่ถ่ายรูปด้วยว่าใกล้ไกลขนาดไหน สำหรับ sensor นั้นก้อแล้วแต่บางคน ที่ไม่ชอบเพราะว่าทำให้หน้าจอไม่สดใส มี่ชอบก้อคือมันประหยัดพลังงานและเมื่อตอนเราดูในเวลากลางคืนมันก้อไม่แสบตาจนเกินไปและเมื่อดูตอนกลางวันมันก้อเพิ่มอัตราให้หน้าจอสว่างขึ้นได้ สำหรับราคาก้อสูงเกินไปหน่อยนึง น่าจะเนื่องจาก w 980 เปิดตัวทีเเรกด้วยราคาหมื่นเจ็ด ตัวนี้ก้อเลยเปิดที่ 19000

ผู้สนใจ....ใช้ C902 อยู่............................................................
ขอถามหน่อยครับ
1.เวอร์ชั่น อะไร ครับ.....................
2.จอยังสีหม่นๆเหมือน C 902 ไหม ครับ............
3.เปิดกล้องก่อนถ่ายรูป สีออกเทาๆ ไหม.............
4.หลังถ่าย ภาพในเครื่อง ที่จอ สียัง ออกมืด เทาๆ เหมือนก่อนถ่าย ไหมครับ.........
(ยังไม่ลงคอม...)
5.เซ็นเซอร์ คิดว่ามีประโยชณ์ ไหม........บางครั้งทำให้ สีไม่สว่าง................
6.ราคา...น่าสนใจไหม...19900 บาท (พระเจ้ายอร์ด)
7.ขอบคุณ ถ้าใครใช้แล้ว ตอบ ครับ[/quote]
ลั้ลลา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2008 11:05  

มันเป็นเรื่องทางการตลาด

เพราะนับตั้งแต่ Sony Ericsson ทำ Walkman Phone ทำให้ Sony Walkman ยอดตกฮวบแบบลงไปต่ำเตี้ยสุดกู่

โปรดทำความเข้าใจไว้ซักนิดว่า การทำตลาดของ Sony Ericsson และ Sony นั้น แยกกันบริหาร ต่างคนต่างทำตลาด และทำให้ Product Line ฆ่ากันเอง

จากราคาเปิดตัวของ SE W Series ที่กระโดดไปแบบนี้ อาจจะมาจากการกดดันจากฝั่ง Sony เอง ที่ต้องการจะ Re-branding Walkman ให้กลับมาในตลาด

เพราะถ้าหาก SE W Series มีราคาถูกเกินไป จะทำให้ Sony Walkman ขายแทบไม่ออก

ลองดูจาก Sony A820 Series ซึ่งเป็น Flagship ในตอนนี้ มีราคาตั้งแต่ 8000-10000 โดยที่มีฟังชั่นทุกอย่างเพื่อการฟังเพลง (รวมถึงดู VDO) ที่สมบูรณ์แบบกว่าใน SE มาก

ถ้า SE ที่มีคุณสมบัติของ Walkman มีคุณภาพใกล้เคียงกับ Flagship ในขณะที่ราคาแพงกว่ากันแค่นิดหน่อย ...

ลองคิดดูสิ่ครับ ว่าจะเกิดอะไรขึ้นกับ Walkman A820

อย่าลืมกว่า ราคาของมือถือนั้น ตกเร็วมากด้วยเช่นกัน ในวันนี้ SE W902 เปิดตัวที่ 19900 ก็จริง แต่อีก 3-6 เดือนถัดไปมันจะหล่นไปที่เท่าไหร่

ในขณะที่ฝั่ง Sony Walkman กว่าจะปรับราคา ใช้เวลาถึง 12-15 เดือน ทำให้ส่วนต่างราคาระหว่าง SE และ Walkman แคบเข้ามา อันเป็นผลให้คนตัดสินใจเลือกโทรศัพท์มือถือ ซึ่งมีราคาต่อคุณสมบัติในการทำงานต่ำกว่า

ถามตัวเองกันก่อน ว่าจริงจังกับการฟังเพลงแค่ไหน แค่ฟังฆ่าเวลา หรือฟังแบบเก็บรายละเอียด

ถ้าเพื่อฆ่าเวลา่ ... SE W Series รุ่นต่ำๆ ก็รองรับความต้องการได้แล้ว

แต่ถ้าคุณจริงจังกับการฟังเพลงมากๆ ลองดูตัวเลือกนี้ไม๊ครับ

Sony Walkman แบบครบเครื่อง ราคา 8000 (พร้อมหูฟัง In-ear แบบ Hybrid มีหน่วยความจำ 4GB) บวกกับ มือถือธรรมดาๆซักเครื่องนึงที่มี Bluetooth ราคา 4000 บาท แล้วก็ชุดหูฟัง Bluetooth ราคาประมาณ 4000 รวมแล้วราคา 16,000 บาท

โดยที่ Walkman สามารถสลับการทำงานได้ เมื่อมีสายเรียกเข้า ตัวหูฟังจะสลับไปรับสายแทน เมื่อทำการ Pairing อุปกรณ์ทั้ง 3 เข้าด้วยกัน (หรือจะไม่ซื้อหูฟัง Bluetooth ก็ได้ แต่จะไม่สามารถสลับการรับสายแบบอัตโนมัติได้เท่านั้นเอง ต้องถอดหูฟังออก แล้วไปรับโทรศัพท์)

กับ SE W902 ราคา 19900 บาท ที่มี Mem แถมอย่างมากก็ 512MB (ถ้า SE ใจดีสุดๆ คงให้มาซัก 1GB) มีจอเล็กกว่า เล่นไฟล์ฟอร์แมทได้น้อยกว่า ความสว่างจอน้อยกว่า แต่มีกล้อง 5 ล้านพิกเซล พร้อมออโต้โฟกัส (อันนี้คงเป็นจุดชี้วัดความคุ้มค่าในส่วนนี้)

ถ้าอยากได้ทั้ง มือถือ+กล้อง+walkman ก็คงต้องเลือก SE

แต่ถ้าคุณไม่ค่อยได้ใช้กล้อง ... ก็ลองวัดความคุ้มค่าเอาเองครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2008 15:58  

มันเป็นเรื่องทางการตลาด

เพราะนับตั้งแต่ Sony Ericsson ทำ Walkman Phone ทำให้ Sony Walkman ยอดตกฮวบแบบลงไปต่ำเตี้ยสุดกู่

โปรดทำความเข้าใจไว้ซักนิดว่า การทำตลาดของ Sony Ericsson และ Sony นั้น แยกกันบริหาร ต่างคนต่างทำตลาด และทำให้ Product Line ฆ่ากันเอง

จากราคาเปิดตัวของ SE W Series ที่กระโดดไปแบบนี้ อาจจะมาจากการกดดันจากฝั่ง Sony เอง ที่ต้องการจะ Re-branding Walkman ให้กลับมาในตลาด

เพราะถ้าหาก SE W Series มีราคาถูกเกินไป จะทำให้ Sony Walkman ขายแทบไม่ออก

ลองดูจาก Sony A820 Series ซึ่งเป็น Flagship ในตอนนี้ มีราคาตั้งแต่ 8000-10000 โดยที่มีฟังชั่นทุกอย่างเพื่อการฟังเพลง (รวมถึงดู VDO) ที่สมบูรณ์แบบกว่าใน SE มาก

ถ้า SE ที่มีคุณสมบัติของ Walkman มีคุณภาพใกล้เคียงกับ Flagship ในขณะที่ราคาแพงกว่ากันแค่นิดหน่อย ...

ลองคิดดูสิ่ครับ ว่าจะเกิดอะไรขึ้นกับ Walkman A820

อย่าลืมกว่า ราคาของมือถือนั้น ตกเร็วมากด้วยเช่นกัน ในวันนี้ SE W902 เปิดตัวที่ 19900 ก็จริง แต่อีก 3-6 เดือนถัดไปมันจะหล่นไปที่เท่าไหร่

ในขณะที่ฝั่ง Sony Walkman กว่าจะปรับราคา ใช้เวลาถึง 12-15 เดือน ทำให้ส่วนต่างราคาระหว่าง SE และ Walkman แคบเข้ามา อันเป็นผลให้คนตัดสินใจเลือกโทรศัพท์มือถือ ซึ่งมีราคาต่อคุณสมบัติในการทำงานต่ำกว่า

ถามตัวเองกันก่อน ว่าจริงจังกับการฟังเพลงแค่ไหน แค่ฟังฆ่าเวลา หรือฟังแบบเก็บรายละเอียด

ถ้าเพื่อฆ่าเวลา่ ... SE W Series รุ่นต่ำๆ ก็รองรับความต้องการได้แล้ว

แต่ถ้าคุณจริงจังกับการฟังเพลงมากๆ ลองดูตัวเลือกนี้ไม๊ครับ

Sony Walkman แบบครบเครื่อง ราคา 8000 (พร้อมหูฟัง In-ear แบบ Hybrid มีหน่วยความจำ 4GB) บวกกับ มือถือธรรมดาๆซักเครื่องนึงที่มี Bluetooth ราคา 4000 บาท แล้วก็ชุดหูฟัง Bluetooth ราคาประมาณ 4000 รวมแล้วราคา 16,000 บาท

โดยที่ Walkman สามารถสลับการทำงานได้ เมื่อมีสายเรียกเข้า ตัวหูฟังจะสลับไปรับสายแทน เมื่อทำการ Pairing อุปกรณ์ทั้ง 3 เข้าด้วยกัน (หรือจะไม่ซื้อหูฟัง Bluetooth ก็ได้ แต่จะไม่สามารถสลับการรับสายแบบอัตโนมัติได้เท่านั้นเอง ต้องถอดหูฟังออก แล้วไปรับโทรศัพท์)

กับ SE W902 ราคา 19900 บาท ที่มี Mem แถมอย่างมากก็ 512MB (ถ้า SE ใจดีสุดๆ คงให้มาซัก 1GB) มีจอเล็กกว่า เล่นไฟล์ฟอร์แมทได้น้อยกว่า ความสว่างจอน้อยกว่า แต่มีกล้อง 5 ล้านพิกเซล พร้อมออโต้โฟกัส (อันนี้คงเป็นจุดชี้วัดความคุ้มค่าในส่วนนี้)

ถ้าอยากได้ทั้ง มือถือ+กล้อง+walkman ก็คงต้องเลือก SE

แต่ถ้าคุณไม่ค่อยได้ใช้กล้อง ... ก็ลองวัดความคุ้มค่าเอาเองครับ

...................................................................
..................................................................
มีประโยชณ์ มากครับ.......เห็นด้วย
.........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2008 16:19  

สรุปจะซื้อมิวสิคโฟนซื้อยี่ห้ออื่นดีกว่า ได้ของที่ถูกกว่า ดีกว่า เพราะไม่ต้องมานั่งกังวลว่าจะได้ของแพงคุณภาพไม่สมราคาต้นเหตุจากเรื่องการตลาดภายในตีกันเอง

ดูโมโตยังทำได้เลย คาเมร่าโฟน+ชิพมิวสิคโฟนที่เสียงดีที่สุดในโลก สนราคาที่ 11900 เอง Evil or Very Mad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่ายครับ
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2008 16:59  

เห็นด้วยกับความคิดเห็น การจะซื้ออะไรสักอย่างก็ต้องมองดูที่ความคุ้มค่าของสินค้า เดี๋ยวนี้การตลาดมีการเเข่งขันที่สูงขึ้น ผู้ซื้อก็ย่อมเอาไปเปรียบเทียบได้ว่าอันไหนเหมาะทั้งคุณภาพ เหมาะทั้งราคา และเหมาะสมกับผู้ซื้อมากที่สุด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2008 00:26  

วันนี้ไปเห็นใน Jaymart เซ็นทรัลลาดพร้าว มาตั้งขายในตู้โชว์และคับ เข้าใจว่าน่าจะเป็นตัว Demo ที่ไม่มีชิ้นส่วนข้างใน ยังไม่เห็นของที่ใช้งานจริงๆนะคับ

ส่วนนึงที่ราคาแพงเพราะตัวนี้ขายพร้อมหูฟัง In-ear รุ่นดีมาก(แบบเดียวกะที่ขายพร้อม w980) (เพราะยังกั๊กชิพเสียงใช้เป็น Software แทน) กับเมม 8 กิ๊กคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2008 07:48  

ถ้ามีเงินก็ซื้อไปเลย......(เหลือ/ไม่เดือดร้อน/ไม่ต้องผ่อน (มีตางค์)
ถ้าคิดว่าคุ้มไหม กับเงิน (จำเป็น) ไม่น่าคุ้ม..
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2008 21:20  

Review of GSM / UMTS-phone Sony Ericsson W902 (by Mobile-Review)

- http://translate.google.com/translate?u=http%3A%2F%2Fwww.mobile-review.com%2Freview%2Fsonyericsson-w902.shtml&hl=en&ie=UTF-8&sl=ru&tl=en

จะว่าไปแล้ว ทางสำนักนี้เค้าเอา SE W902 ไปเทียบกับ NK N79 และ MT ZN5 ด้วยเหมือนกันครับ

แต่ว่าทำทีหลังผม Cool

ส่วนเรื่องการตลาดของ SE มันเข้าสำนวนที่ว่า "ศึกนอกไม่เท่าศึกใน"

อย่าลืมว่า Samsung เค้าก็ทำ MP3/MP4 Player เหมือนกันครับ เค้าไม่เห็นจะต้องหวงเทคโนโลยีอะไรมากมายเลย

การแข่งขันก็คือการแข่งขัน ถ้าไม่วิ่งให้สุดแรงแล้วจะชนะได้อย่างไร

เป็นแบบนี้ต่อไปอีกไม่นาน SE ก็คงต้องปรับตัว ค่่ายอื่นๆเค้าก็ทำ Music Phone เหมือนกัน Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2008 10:08  

Review of GSM / UMTS-phone Sony Ericsson W902 (by Mobile-Review)

- http://translate.google.com/translate?u=http%3A%2F%2Fwww.mobile-review.com%2Freview%2Fsonyericsson-w902.shtml&hl=en&ie=UTF-8&sl=ru&tl=en

จะว่าไปแล้ว ทางสำนักนี้เค้าเอา SE W902 ไปเทียบกับ NK N79 และ MT ZN5 ด้วยเหมือนกันครับ

ส่วนเรื่องการตลาดของ SE มันเข้าสำนวนที่ว่า "ศึกนอกไม่เท่าศึกใน"

อย่าลืมว่า Samsung เค้าก็ทำ MP3/MP4 Player เหมือนกันครับ เค้าไม่เห็นจะต้องหวงเทคโนโลยีอะไรมากมายเลย

การแข่งขันก็คือการแข่งขัน ถ้าไม่วิ่งให้สุดแรงแล้วจะชนะได้อย่างไร

เป็นแบบนี้ต่อไปอีกไม่นาน SE ก็คงต้องปรับตัว ค่่ายอื่นๆเค้าก็ทำ Music Phone เหมือนกัน Razz

ไปอ่านรีวิวข้างบนมาแล้ว สรุปสั้นๆเขาว่าไม่คุ้มกับราคา เพราะตัวอื่นที่เขาเอามาเทียบทำได้ดีกว่าทั้งนั้น ในราคาที่ถูกกว่า แล้งยังบอกว่า นี่ขนาด 5800 Express ยังไม่ออกนะ ถ้าออกแล้วตัวนี้คงยิ่งขายไม่ออก ^^;; แถมบอกว่า เขาคิดว่าที่แพงก็เพราะเป็นยี่ห้อ Sony แค่นั้น เพราะอย่างอื่นยี่ห้ออื่นเขามาได้ดีกว่าหมดแล้ว Evil or Very Mad
Ratchadaporn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2008 13:52  

ตอนแรกว่าจะรอเพราะเป็นสาวกโซนี่
แต่พอแว่วมาว่าราคาเหยียบ 2 หมื่น
ฮือ ๆ เปลี่ยนใจเลย ไปถอย n79 มาแทน
ราคาเปิดตัวมา 19900 เอิ๊กๆ ตัดสินใจถูก
จริงๆ ที่ซื้อ n79
คมชัดลึก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2008 14:02  

ถ้าราคา 19990 จริง คงต้องถอดใจครับ แพงเกินที่คิดไว้ และช่วงนี้ กระแส 5800 ของทางโนเกีย ก็มาแรง ถ้า w902 ขายราคานี้จริง ก็ขายได้เท่าที่ขายได้ล่ะครับ..ผมว่า
lightfellow
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2008 03:00  

ผมเข้าใจ คุณ cuemastercue อะไรเนี่ยนะ

ว่า จริงๆ คือ โซนี่ ทำแพงเกินไป
ในแง่ ว่าจริงๆ ตั้งราคาต่ำกว่านี้ก็ได้เพราะ จริงๆโซนี่ ลดต้นทุนไปตั้งหลายอย่าง
โดยเฉพาะ อย่างยิ่งในเมื่อตัวเองเป็นเจ้าของเทคโนโลยีทั้งด้านเสียงและกล้อง
แต่ไฉน จึงตั้งทำราคาให้แพงขึ้น โดยใช่ที่

อาจเพราะโซนี่ ห่วงทั้งกล้อง และ เอมพี สาม ตัวเองจะขายไม่ออกหรือไม่
ถึง ออกลุกกั๊ก นิด กั๊กหน่อยตลอด

ในเมื่อ ไ่ม่ต้องใช้ ชิบเสียง และ เลนส์คาร์ลไซส์ ก็น่าจะปรับราคาลงมามั้ง
lightfellow
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2008 16:05  

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T7208640/T7208640.html#6

ขอค้านเรือ่ง ราคาิ่ดิ่งหน่อย ผมว่า โซนี่ ราคา ดิ่งช้า นะ สังเกตุ หกเดือน รุ่น ทอป บางตัวยังไม่ลงเลย
ุรุ่น ล่าง ลดไม่ถึง ห้าร้อย ส่วนตัวที่ราคาลงมากๆ โซนี่แก้เกมด้วยการดึงออกจากตลาดไปเลย
อย่าง w880 หาที่ศุนย์แทบไม่ได้แล้ว
ผมว่าหลังๆโซนี่คุมราคาดี
จริงถ้าโซนี่ เิปิดตัวแพง แล้วราคาดิ่งแบบ ซํมซุง คือ แรงและเร็ว ผมจะไม่ว่าไรเลย

ข้อดีของโซนี่ อย่างนึงคือ ไม่ค่อยงอแง เรื่อง รับส่งไฟล์ ผ่านบลูตูธ และที่สำคัญ
จัดการโอนเข้าเมม เลยไม่ต้องพักที่เครื่อง ซึ่งน้อยยี่ห้อ จะให้ความสะดวกตรงนี้
One-2-Call
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2008 05:20  

ดูๆไปตัวนี้ก็สวยดีนะ ดีไซน์เท่ได้ใจ Very Happy

พอดีผมอยากได้ตัวที่มันเน้น เสียงดีๆๆไว้ฟังเพลง + กล้องแจ่มๆๆอ่ะครับ

เลยขอถามท่านผู้รู้หน่อย
ระหว่าง W902 กับ Nokia 5800 XpressMusic ตัวไหนน่าจะเสียงดีกว่ากันอ่ะครับ ?
แล้วโดยรวมๆตัวไหนดีกว่าครับ ?

ขอความกรุณาด้วย ผมจะได้เอาไปเป็นส่วนประกอบในการติดสินใจครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ Cool
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2008 10:40  

One-2-Call ผู้เขียน:
ดูๆไปตัวนี้ก็สวยดีนะ ดีไซน์เท่ได้ใจ Very Happy

พอดีผมอยากได้ตัวที่มันเน้น เสียงดีๆๆไว้ฟังเพลง + กล้องแจ่มๆๆอ่ะครับ

ระหว่าง W902 กับ Nokia 5800 XpressMusic ตัวไหนน่าจะเสียงดีกว่ากันอ่ะครับ ?

ขอความกรุณาด้วย ผมจะได้เอาไปเป็นส่วนประกอบในการติดสินใจครับ

Nokia 5800 XpressMusic เสียงดีกว่าครับ หูฟังผ่าน Audio Chip คุณภาพสูง + ลำโพงเครื่อง Stereo ซึ่ง W902 ขาดไปทั้งคู่

โดยรวม Nokia 5800 XpressMusic ฟังก์ชั่นเยอะกว่ามากๆครับ

Nokia 5800 XpressMusic ราคาถูกกว่าเยอะมากด้วย Razz
One-2-Call
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2008 14:38  

Nokia 5800 XpressMusic เสียงดีกว่าครับ หูฟังผ่าน Audio Chip คุณภาพสูง + ลำโพงเครื่อง Stereo ซึ่ง W902 ขาดไปทั้งคู่

โดยรวม Nokia 5800 XpressMusic ฟังก์ชั่นเยอะกว่ามากๆครับ

Nokia 5800 XpressMusic ราคาถูกกว่าเยอะมากด้วย Razz

ขอบคุณคุณ 95CuEMaSTeR95 มากๆครับ

เท่าที่ผมอ่านๆมาก็เห็นว่า Nokia 5800 XpressMusic นั้นดีกว่าน่ะครับ
แต่ไหงราคาถึงถูกกว่ากันเยอะนะ อาจเป็นเพราะกล้อง 5 M กะ 3 M ราคาเลยต่างกันหรือเปล่า ไม่แน่ใจ (ผมไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะครับ Very Happy )

อีกอย่างที่ผมกังวล ก็คือเรื่อง จอสัมผัส ของโนเกียที่เพิ่งมีมาตัวแรกเนี่ย จะมีปัญหาจุกจิกตามมาหรือเปล่าอะครับ - -?
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2008 20:50  

^^^

จอสัมผัสของโนเกียจะมีปัญหาหรือเปล่านั้น อันนี้ยังไม่มีใครรู้ครับ ต้องรอให้เครื่องออกขายแล้วให้คนใช้จริงมาเล่าให้ฟังครับ
aye008
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2008 01:31  

Anonymous ผู้เขียน:

ไปอ่านรีวิวข้างบนมาแล้ว สรุปสั้นๆเขาว่าไม่คุ้มกับราคา เพราะตัวอื่นที่เขาเอามาเทียบทำได้ดีกว่าทั้งนั้น ในราคาที่ถูกกว่า แล้งยังบอกว่า นี่ขนาด 5800 Express ยังไม่ออกนะ ถ้าออกแล้วตัวนี้คงยิ่งขายไม่ออก ^^;; แถมบอกว่า เขาคิดว่าที่แพงก็เพราะเป็นยี่ห้อ Sony แค่นั้น เพราะอย่างอื่นยี่ห้ออื่นเขามาได้ดีกว่าหมดแล้ว Evil or Very Mad

อย่างไรก็ตาม Mobile-Review เป็นเวบที่ค่อนข้างเชียร์ โนเกีย และตำหนิโซนี่ มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว
ผมเคยใช้มือถือโซนี่ รุ่นมิวสิคโฟน จำชื่อรุ่นไม่ได้แล้ว เสียงผ่านหูฟังสุดยอดเลย กล้องก็ดีมากนะ ถามที่ร้านขาย เขาบอกว่า เสียงผ่านหูฟังโซนี่ เขื่อถือได้เลย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2008 02:10  

aye008 ผู้เขียน:

อย่างไรก็ตาม Mobile-Review เป็นเวบที่ค่อนข้างเชียร์ โนเกีย และตำหนิโซนี่ มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว
ผมเคยใช้มือถือโซนี่ รุ่นมิวสิคโฟน จำชื่อรุ่นไม่ได้แล้ว เสียงผ่านหูฟังสุดยอดเลย กล้องก็ดีมากนะ ถามที่ร้านขาย เขาบอกว่า เสียงผ่านหูฟังโซนี่ เขื่อถือได้เลย

ผิดแล้วหละครับ

Mobile-Review ไม่ได้เชียร์หรือตำหนิอะไรโดยไม่มีเหตุผล

แทนที่จะบอกว่าเขาเชียร์ใครหรือตำหนิใครเป็นพิเศษ ทำไมเราไม่ลองดูเนื้อหาสาระของเค้าหละครับว่ามีเหตุผลรับฟังได้หรือเปล่า
GoblinKing
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2008 14:32  

เถียงกันมันส์ เน้นข้อมูล

ปล. เห็น 5600 แล้วเขวเหมือนกัน Evil or Very Mad
tanik
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2008 16:59  

แจ่ม ๆ ชอบด้วยคน แล้วเมื่อไหร่จะมาเนี่ยะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2008 18:47  

ทำไมรุ่นนี้ถึงแพงอ่ะครับ ทั้งๆดูที่สเปคแล้วไม่น่าจะเกินหมื่นต้นๆด้วยซ้ำอ่ะ

สเปคคล้ายกับ U900 โซลที่ตอนนี้แค่หมื่นหนึ่งพัน

อะไรทำให้มันแพงอ่ะ หรือมีอะไรพิเศษกว่าชาวบ้าน ใครรู้ช่วยบอกที Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2008 12:59  

ทำไมรุ่นนี้ถึงแพงอ่ะครับ ทั้งๆดูที่สเปคแล้วไม่น่าจะเกินหมื่นต้นๆด้วยซ้ำอ่ะ

สเปคคล้ายกับ U900 โซลที่ตอนนี้แค่หมื่นหนึ่งพัน

อะไรทำให้มันแพงอ่ะ หรือมีอะไรพิเศษกว่าชาวบ้าน ใครรู้ช่วยบอกที

แพง เพราะ เขาคือ SONY ไง
Tyler_Durden
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2008 15:55  

ผมก็เห็นด้วยว่ามันแพงเว่อร์ เปิดตัวมาน่าจะสัก 12,900 ถ้าแบบนี้ก็น่าสนหน่อยครับ แต่นี่เล่นเปิดตัว 19,900 แล้วจะไม่ให้ไปเปรียบเทียบกับค่ายอื่นได้ยังไง ดูอย่าง N79 สิครับ เปิดตัวมา 15,750 และ ZN5 ราคา 11,900 2 ตัวนี้ลูกเล่นดีกว่า W902 อีก เราเป็นผู้บริโภค มีสิทธิ์ที่จะเลือก มีสิทธิ์ที่จะเปรียบเทียบได้ครับ ยิ่งสมัยนี้มือถือแต่ล่ะ่ค่ายแข่งขันกันอย่างดุเดือด ผู้บริโภคอย่างเรา ๆ ก็ยิ่งจำเป็นที่จะต้องเลือกสินค้าที่เหมาะสมกับคุณภาพและราคา

อย่าง w902 ถ้าเทียบกับ n79 และ zn5 ถือว่าสเปคต่ำกว่าอย่างเห็นได้ชัด wifi (zn5 กับ n79 มี) gps (n79 มี) ก็ไม่ได้ใส่มาให้ หน้าจอก็เล็กกว่าชาวบ้านเขา แจ๊ค 3.5 มม. ก็ไม่มี ทั้ง ๆ ที่เป็น music phone ผมว่า SE ดูถูกผู้บริโภคมากเกินไป แต่ก่อน SE ทำแบบนี้ได้ เพราะเจ้าอื่นเขายังด้อยพัฒนาอยู่ แต่เดี๋ยวนี้เปลี่ยนไปแล้วครับ ทั้ง Nokia SS LG Moto ต่างก็พัฒนาตลอด มีแต่ SE ที่ย่ำอยู่กับที่ มัวแต่อาศัยชื่อชั้นเก่า ๆ หากิน ถ้าเป็นแบบนี้ต่อไป ผมว่าอีกหน่อย ธุรกิจมือถือคงไม่รอดแน่ครับ เพราะคุณภาพไม่สมกับราคา

ไม่ใช่ว่า W902 ไม่ดีนะครับ ผมก็ยังคิดว่าเจ้า W902 ยังเป็นมือถือที่ดีอยู่ เพียงแต่ว่าเปิดตัวโหดเกินไป ถ้าเปิดตัวสัก 12,900 ก็ถือว่าเป็นรุ่นที่น่าสนใจทีเดียว ยังไง ๆ ราคา + ฟังค์ชั่นก็ยังเป็นปัจจัยสำคัญในการเลือกซื้อมือถือล่ะครับ ก็ขอให้ SE ปรับปรุงด้วย เพราะผมก็เป็นแฟน SE มาก่อน แต่ตอนหลังรับไม่ค่อยได้กับการพัฒนา ที่นับวันยิ่งถอยหลังลงคลอง ผมว่า SE ควรเปิดตามองดูค่ายอื่นบ้างนะครับ ว่าเขาไปถึงไหนกันบ้างแล้ว
se_w_series
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2008 21:44  

หูฟังตัวที่เขาแถมมา ก็หลายพันอยู่นะครับ
GoblinKing
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2008 19:18  

se_w_series ผู้เขียน:
หูฟังตัวที่เขาแถมมา ก็หลายพันอยู่นะครับ

หูแถม หรือ หูบวกราคาเข้าไปเพิ่มครับ Laughing

ราคาเปิดแพงฉิหาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2008 14:36  

One-2-Call ผู้เขียน:

เบื่อจังอะครับ คุณเคยใช้แล้วทั้ง 2 รุ่นหรอครับฟันฉับเลยว่าตัวไหนเสียงดีกว่า ตอบให้มันเป็นกลางดีกว่าไหมครับ ของอะไรที่ไม่เคยจับเคยต้องเนี่ยไม่ต้องวิจารณ์ให้มาก คุณ Review ไอตัวที่คุณเคยใช้เถอะขอร้องไม่ใช่ร่อนไปวิจารณ์ไปทั่วแต่ไม่เคยจับสักรุ่น Audio chip แล้วไงครับเวลาคุณฟังมันมีเสียงกำกับออกมาหรอว่า audio chip audio chip อย่างงี้หรอครับ ไอตัวที่ไม่มี chip เสียงมันก็ดีกว่าได้ใครจะไปรู้ น่าเบื่อ
fth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2008 23:36  

โซนี่สะดวกเรื่องการจัดการไฟล์ ย้ายไฟล์ได้ทีละหลายๆ ไฟล์

เวลาส่งไฟล์ผ่านบลูทูธ ก็จัดเก็บแล้วเปิดได้เลย

ถ้าเป็นโนเกีย ก็ต้องไปเก็บใน inbox แล้วค่อยเซฟออกมาไว้ในโฟลเดอร์ เสียเวลาโคตร

แถมโซนี่ส่งไฟล์ผ่านบลู ได้ทีละหลายไฟล์ในครั้งเดียว ไม่ตอ้งมาแนบทีละอัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2008 17:54  

nokiaใช้ชิฟเสียงยี่ห้ออะไรเหรอครับอยากรู้ เห็นคุณพูดว่าเป็นชิฟเสียงคุณภาพสูงซะด้วย
Rithophen
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2008 17:32  

ทรยศ X1 ไปเรียบร้อยแล้ว 555 หันมาหาน้อง 902 แทนละ

แรกจับ "บาง...." (ปกติไม่เคยใช้รุ่นบางๆ) งงกับพวกปุ่มเล็กน้อย กดปุ่มขวาบนเครื่องด้วยความชิน 555 เปิดเครื่องไงว๊าาาาาาาา พี่ที่ร้านเลย บอกวิธีให้ (ฮา)ลองๆจับเล่นดูซักพักก็เริ่มชินมือละ ตอนนี้ถ้าหาซองใส่ ทำใจครับอีกซักพักใหญ่ๆ ไม่งั้นก็ต้อง โมฯเอา (ตอนนี้ผมเลยใช้ซอง w960i แกล้มไปก่อน)
เรื่องเสียงตอนแรกก็หวั่นๆว่า เอา mega bass ออกไป จะเป็นยังไง...ผลคือ ไม่ผิดหวังครับมันยังมี manual ให้ปรับ eq. ปรับได้คุณภาพไม่แพ้ mega bass เลยทีเดียว Very Happy

ตอนนี้ติดปัญหา 2 อย่างคือ
1. ปุ่ม play ด้านข้างมันใช้งานได้แค่หยุดเพลง กดอีกที ไม่ยอม play ซะงั้น บางทีกดแช่ มันถึงจะ play ให้ บางทีแช่ไว้ก็ไม่ play -___-' (ขอคำแนะนำวิธีกดใช้ด้วยนะครับ)
2. เรื่องการหน่วงของเมนู เมื่อใช้ ธีม และเข้าเมนู media (หน้าตาละม้าย menu ของ W960i)

ปล.อดเสียดายนิดๆ PSP ทำไมใช้ M2 ไม่ได้ว๊าาาาา 8gb.เลยนะ T ^T
preumsamnan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2008 12:40  

คุณ Rithophen ครับ M2 มันมีตัวแปลงให้เป็น PRO DUO อยู่ครับ ลงเกมส์เอาใส่ PSP ก็เล่นได้เหมือนกันครับ ผมก็เคยใช้แต่แค่ 2g นะครับ ไม่มี 8g ลองเหมือนกัน แต่ก็คาดว่าไม่น่าจะมีปัญหา
gundum_b
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุ่นนี้สิใช่เลย
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2008 17:20  

อยากทราบว่าตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คะ รอมานานแล้ว หลังจากเครื่องเก่า K790i
หายไป ยังประทับใจ sony ericsson อยู่เหมือนเดิม จะลองเปลี่ยนมาใช้ตระกูล
walkman ดู เพราะชอบฟังเพลงค่ะ w902 body ก็สวย กล้อง 5 ล้าน คงแจ่มน่าดู
เลยใช่ไหมคะ ขนาด K790i กล้องแค่ 3.2ล้าน ทุกคนยังชมเลยว่ารูปแจ่มมาก
คิดว่าหลังปีใหม่จะไปซื้อค่ะ เลยอยากทราบว่า ตอนนี้ราคาลงไปที่เท่าไหร่แล้ว

gundum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: รุ่นนี้สิใช่เลย
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2008 14:38  

gundum_b ผู้เขียน:
อยากทราบว่าตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คะ รอมานานแล้ว หลังจากเครื่องเก่า K790i
หายไป ยังประทับใจ sony ericsson อยู่เหมือนเดิม จะลองเปลี่ยนมาใช้ตระกูล
walkman ดู เพราะชอบฟังเพลงค่ะ w902 body ก็สวย กล้อง 5 ล้าน คงแจ่มน่าดู
เลยใช่ไหมคะ ขนาด K790i กล้องแค่ 3.2ล้าน ทุกคนยังชมเลยว่ารูปแจ่มมาก
คิดว่าหลังปีใหม่จะไปซื้อค่ะ เลยอยากทราบว่า ตอนนี้ราคาลงไปที่เท่าไหร่แล้ว

gundum

เท่าที่ดูราคายังไม่ลงครับ19900 แต่ขอแนะนำถ้าซื้อหลังปีไหม่ ก็หน้าจะซื้อ ที่งาน mobile expo วันที่ 29มค1กพครับ หน้าจะได้ของ แถมพอตัวเลย ส่วนตัวก็ว่าจะซื้อรุ่นนี้ในงานเหมือนกันแต่ตอนนี้อาจจะไปเล่น NK 5800แทนเนื่องจากการเงินของผมที่ไม่ค่อยสุ้ดีช่วงนี้ อ่าน่ะครับ
Rithophen
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2008 08:17  

ราคาตอนนี้ราวๆ 18510 ครับ

ขอบคุณ คุณpreumsamnan คร๊าบ เพื่อนผมใช้ตัวแปลงอยุ่เหมือนกันครับ แต่ถอดๆเสียบๆ บ่อยจนตอนนี้เริ่มแตกล่ะ เลยเสียวไม่อยากใช้น่ะครับ ^^'

ปล.1 ที่พบเพิ่มเติมตอนนี้ก็อาการแฮงก์ของเครื่องจากการเล่นเพลงไปซักพักนึง เครื่องจะนิ่งไปบางทีก็ restart บางทีก็นิ่งยาวเลย แต่เป็นไม่บ่อย 3-4 วันไม่ปิดเครื่อง จะเกิดอาการนี้ คงต้องรอ f/w ตัวใหม่ออก

ปล.2 shake control นี่ทำยังไงอ่ะครับ T ^T (ทำได้มากสุดแค่ ลด-เพิ่มเสียง ด้วยการกดปุ่ม walkman ด้านบนแล้วหมุนเครื่องเอา)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2008 00:02  

ราคาศูนย์ตอนนี้เค้าลดเหลือ 17900 และน่ะครับสำหรับ W 902 และ C 905 เหลือ 19900 อ่าน่ะนำมาบอกกันไว้ครับถ้าใครสนก็เชิญนะครับแต่ผมว่าถ้าจะซื้อจิงๆควรรอซื้อในงาน mobile expoน่ะครับจะได้ของแถม ด้วย คุ่มแน่นอน อิอิ
โซนี่แมน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2009 18:46  

แผนการตลาดของโซนี่จ๊าดง่าวสุดๆแล้วครับ คิดว่าตัวเองแน่ ตัวเองเจ๋ง แล้วเป็นไงล่ะ
เราน่ะไม่สงสัยในคุณภาพสินค้าของโซนี่ เราเชื่อถือ เรามั่นใจ
แต่ เราไม่เชื่อใจในฟังชั่นลูกเล่นของสินค้า อย่างเช่นมือถือโซนี่

ในบ้านเรา ทีวีก็โซนี่ เครื่องเสียงก็โซนี่ จอมอนิเตอร์ก็โซนี่
มือถือก็ โซนี่ แต่.........ราคา 1990 บาท และ 2990 บาท(w350i ลดราคาที่บิ๊กซี)
มือถือราคาเกิน 1x,xxx เราใช้ของโนเกียแทน
เรารักโซนี่ แต่ที่เราไม่ใช้เพราะเรามองว่ามันไม่คุ้มกับเม็ดเงินที่เสียไป

เคยชอบ w950i ชอบมาก สวยถูกใจเรามาก เรารู้มันไม่มีกล้อง ก็มันเป็น w series มันฟังเพลง ท่องเน็ต
ใช่ มันเล่นเน็ต แต่...เวรกรรม มันไม่มี edge มันมีแต่ gprs ซึ่งความเร็วในการเชื่อมต่อระหว่าง edge กับ gprs สุนัขเท่านั้นมั้งที่ไม่รู้ว่ามันต่างกันแค่ไหน
สุดท้าย w950i ตายสนิทในเมืองไทย หรือแม้แต่พี่ใหญ่อย่าง w960i ที่โซนี่ดันออกมาหวังจะกู้หน้าบ้าง แต่ก็จอดไม่เป็นท่าเช่นกัน
และแล้วทุกวันนี้ มือถือแม้แต่ราคาเปิดตัวแค่ครึ่งหมื่นอย่าง w350i ยังใส่ edge มาด้วย

เคยจะไปซื้อเครื่องเล่น mp3 a828 แต่มันฟัง fm ไม่ได้ โห! มันจะหวงไว้ทำแป๊ะโซนี่ของมันหรือไง
สุดท้ายวันนั้นเราเลยซื้อของซัมซุงกลับบ้าน
และวันนี้โซนี่เพิ่งจะสำนึกได้มั้ง เครื่องเล่นร่นใหม่ e serie, s serie ใส่ fm มาให้ด้วยเลย

ผมรักโซนี่ครับ แต่ผมอยากให้ผู้บริหารชุดนี้ของโซนี่ไปเกิดใหม่ซะให้หมด
ผมอยากใช้สินค้าของโซนี่ที่เต็มฟังชั่น ครบฟังชั่น แม้มันจะราคาแพงกว่าชาวบ้าน ผมก็ยินดีจะจ่าย
ผมไม่อยากใช้โซนี่พิกลพิการเหมือนอย่างที่เป็นอยู่ เพราะโซนี่ มันทำได้ แต่มันไม่ทำ

สุดท้ายขอให้กำลังใจคุณ 95CuEMaSTeR95 นะครับ อะไรที่มันเป็นการปกป้องผลประโยชน์ของผู้บริโภค จัดไปให้เต็มที่เลยครับ

Laughing
cykoper
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2009 00:35  

ไม่มี GPS หรอ

เห็นราคา เฉียด 20,000

ว้า แย่จัง
เห็นด้วยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2009 10:55  

ผมเห็นด้วยกับคุณ โซนี่ แมนคับ มันเจ็บใจจริงๆ เพราะว่า ผมจะซื้อโทรศัพท์ของโซนี่เนี่ย มันก็ต้องมาเซ็งกะ ราคาที่สูงเกินไป แต่ก็ชอบกั๊กไอ่นั่น ไอ่นี่ มีไม่เคยครบ ไ่่ม่เคยดูเลยว่า คู่แข่งเขาไปถึงไหนกันแล้ว ก็สมแ่ล้ว ที่ขายไม่ค่อยได้ ลองทำอะไร ๆ ให้มันครบ ๆ ดูสิ และราคาก็ให้สูสีกะยี่ห้ออื่น เผื่อยอดจำหน่ายจะได้เพิ่มมาบ้าง แค่นี้เอง แต่ก็ไม่ทำ ผู้บริหารการตลาดโปรดรับทราบด้วยนะคับ ..
เห็นด้วยอีกคนนึง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2009 04:45  

พูดง่าย ๆ ก็คือว่า ไม่ตอบสนองความต้องการของลูกค้าเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2009 21:19  

ขอแสดงความคิดเห็นบ้างซักเล็กน้อย เนื่องจากอ่านแล้วหงุดหงิดจริงๆ

ผมเองเวลาซื้อก็มองเรื่องความคุ้มค่าเหมือนกัน

แต่สุดท้ายแล้วจะมองที่ความชอบเป็นหลัก

เห็นบอกโนเกีย โมโต ดีกว่านู่นนี่ แถมถูกกว่า

แต่!!!! ช้าก่อน ต่อให้ดีกว่า ถูกกว่า แต่ไม่สวย ผมก็ไม่ซื้อครับ

ตอน w800 ออกใหม่ๆ ผมเห็นแล้วชอบ+ชอบฟังเพลงอยู่แล้ว

ก็ซื้อเลย ด้วยราคา 19900 ไม่ต้องรอลด

ใช้มาจนทุกวันนี้ และยังให้เป็นเครื่องสำรองอยู่

พอ htc touch ออก ผมเห็นว่าสวยดี สมรรถนะน่าจะโอเค+อยากลอง windows mobile ด้วย

เลยถอยมาด้วยราคา 20900 ไม่ต้องรอลดอีกเช่นกัน

ผมว่าคงมีคนที่เหมือนผมอีกหลายคนที่ซื้อของจากความชอบเป็นหลัก

ผมเห็นเพื่อนผมใช้ nokia gold ไม่เห็นมันจะมาฟูมฟายอะไรกับราคาแสนแพงที่มาพร้อมกับประสิทธิภาพที่ด้อยกว่ามือถือราคาหมื่นต้นๆ

เลยรู้สึกนิดนึงว่าจะทับถม จะถล่มอะไรกันนักหนาน้อ

..........................

ดีครับ ที่มา debate กันด้วยข้อมูล มันเป็นประโยชน์กับคนที่มาอ่านหาข้อมูล

แต่!!!!! พูดจาภาษาดอกไม้กันไม่เป็นบ้างหรือไงครับ

ขอร้องครับ ขอร้อง
darkpong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2009 16:34  

^v^
ชอบๆ ข้างบน
darkpong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2009 20:19  

ซื้อ w800i มา ซื้อ 810i มา ซื้อ 850i มา ซื้อ 880i มา ซื้อ samsung F210 มา ซื้อ LG Shine ซื้อ iphone มา แล้วหันไปซื้อ e66 ของโนเกียมา ตอนนี้กำลังจะขาย e66 กลับไปซื้อw902i ตัวนี้มา การประกอบเครื่อง วัสดุที่ใช้ และ QC ของโนเกียสู้ ของโซนี่ไม่ได้จริงๆ ชอบ โซนี่อาจจะแพงกว่าแต่ไม่ผิดหวัง
SERAthur
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สู้ๆ
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2009 00:55  

มีรัยให้ดูก่อนว่าโซนี่ห่วยแตก
ผมติดตามความเป็นโซนี่มานาน รุ่นที่ใช้ w810i

- ไม่มีชิพAudio แล้วยังไง โมฯ software ดัดแปลงเสียงได้ คุณภาพดีกว่าaudio chipอีก
เพราะการใช้Software สามารถปรับเสียงได้ คุณภาพสูงมากกรุณาใช้หู ของท่าน
ตัดสิน ไม่ใช่เอาAudio chip ตัดสิน เปรียบคุณภาพเสียงได้
"Xsound""Serround""Extrema""Orchestra" "Wow""Cyber bass "
"Crystal"Moster Bass" มั่วๆมาจำไม่ค่อยได้
เป็นประสบการณ์ทางดนตรีอย่างหาที่สุดไม่ได้ เหล่านี้เป็น ชื่อSoftware ย่อๆ สำหรับในการปรับแต่งเสียงในโทรศัพท์SE ง่ายคือ การโมดิฟาย Acoustic อยู่ที่ความพึงพอใจ

- ปรับเปลี่ยนไดเวอร์กล้อง ให้เริ่ดสุดๆ
เช่น ปรับISOเอง ปรับโฟกัสแบบไม่ใช้Auto ฯลฯ
- เล่นเพลงมีปกอัลบัม ทุกอย่างใช้ได้หมดตามภาพ
อื่นๆก็ตามภาพ และอีกเยอะมาก ที่มันไปได้ไกลที่สุด แบบนึกไม่ถึงแน่นอน
แค่ สกรีนชอตภาพหน้าจอมือถือของเราได้ ก็สุดยอด โอววว

อย่าหาว่าตัดต่ออีกละ ฮ่าๆๆ
สำหรับผม Nokia 5800 XpressMusic เสียงห่วยแตกกว่า W810i แทบเทียบกันไม่ได้
ในรูหูของผม เวลาเปิด ถึงได้เปิด แค่ 4 ขีด ลำโพง แตกเพราะเบส หนักหน่วงมาก
ขึ้นกว่า เพราะมี Mega bass (โมแล้ว) เวลาเสียบใส่ลำโพงแล้ว มันยิ่งกว่าเครื่อง
เสียงราคาหลักหมื่น(เสียบซัพบูฟเฟอร์)
ปล.ผมชอบเสียงเบสหนักครับ ไม่ชอบและไม่ถวิลหาเสียงก้องๆ แล้วก็ไม่มีอะไร
แต่เสียงแหลม แบบ WoW ได้จริงๆก็ทำได้ ครับ ไม่แพ้ใคร

...........................
Model :w810i BLACK
FirmWare : R4ea031 Main_Gerneric red49
Mem : 2 GB SONY M2 + Adapt
EarPhone : Hpm-70
กล้องCamdrive : Ultra_Superdriver+6.7u2-patch&gfx
เสียงAcoustic : RaKisTa™___MonsTerBass™
MediaPlayerSkin : WalkMan™_version
Elf :CoverArt + standby_mode 2.8 and 35 elf
Elf Pack: W810_R4EA031_ElfPack_Tartes_Mod_1.91FIX
Theme&menu.ml : VisTa+Ipod
patch & gfx : 161 total .png

.............................................................................................
*ขออภัยหากมีคำผิด
SERAthur
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลืม
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2009 01:06  

ลืมบอกไป
การโมดิฟาย เป็นการกระทำที่ผิดวัตถุประสงค์ของการใช้โทรศัพท์ เป็นการดัดแปลงแก้ไข ไม่ว่าส่วนได้ เป็นการขัดกับข้อตกลง ในการรับประกันสินค้า จึงหมดประกันทันที

และโซนี่ไม่สนับสนุนให้ทำเช่นนี้!

*แต่ไม่ว่าอย่างไรก็ตามโทรศัพท์ผมหมดประกันไปนานแล้ว และมันคือของๆที่ใช้ไได้ทนดีทีเดียว ...รุ่นต่อไปที่สนใจมากมายคือ W902นี่แหละ เป็นอะไรที่เพอเฟคมาก...อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2009 22:19  

เห็นด้วยที่ราคาแพงเว่อร์นะคับ ไม่คุ้มก็ตรงนี้แหละ
เหมือนทำให้เราคิดได้ว่ากำลังเอาเปรียบเราอยู่อ่ะ
แต่เรื่องเสียงนี่ผมไม่ค่อยสนว่าจะมี Chip เสียงหรือไม่มี
บางทีไม่มีก็อาจเสียงดีกว่าก็ได้ ยิ่งหูคนเราไม่เหมือนกันทุกคนซะด้วย
หลายรุ่นมี Chip เสียงก็ไม่ได้โดดเด่น หรือ ดีอะไรมากมาย (ในความคิดผม)

ชอบโซนี่ที่ระบบโปรแกรมการทำงานของมันนะคับ
User Interface ด้วย รู้สึกใช้แล้ว Active มีชีวิตชีวาดี เหอๆ
Rockerstar
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2009 07:23  

สําหรับคนใช้ W810i มาอย่างน้อย 2 ปี เปลี่ยนอีกทีคงไม่มีอะไรเหมาะสมกว่า W902 ละครับ

เพราะถ้าใครใช้ W810i ก็ไม่มีความจําเป็นต้องเปลี่ยนเลยก็ได้ ถ้ายังเน้นฟังแต่เพลงนะ

ก็อย่างที่รู้ๆว่าแต่งเติมได้อีกมากมาย

แต่ถ้าเริ่มต้องการของใหม่ๆอย่าง 3G, Pixel กล้องมากขึ้น, จอใหญ่ขึ้น, ลูกเล่นใหม่ๆ, ระบบใหม่ๆและอื่นๆ เปลี่ยนมาเป็นตัวนี้ดูจะคุ้มสุดละครับ

ปล. ในสายตาผม W810i มันก็ยังคงดูเท่ห์ไม่แพ้รุ่นใหม่ๆเลย ลองเปลี่ยนหน้ากากใหม่ หรือถ้ามันบางสัก 10 มิลสิครับ Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2009 19:27  

ในงาน Expo ราคามันจาลดลงอีกไหมอ่าคับ
chakrit_dook
Year's Star

หัวข้อ : ตัดสินใจอยากจังเลย
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2009 20:36  

ตอนแรกกะจะชื่อ w980i แต่มาเจอ w902 ชักลังเลละอยากถามว่าถ้าเป็นคุณจะเลือกอย่างใหนครับ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ
w980i สวย หรูหรา มาก (ผมชอบที่ความหรูหราอะครับ)
w902 มันเป็นแบบลุยๆอะครับ แต่กล้อง5ล้านนี้สิครับมันทำให้ผมลังเล

จะสอยตัวใหนดีที่สุดครับ

ขอบคุณครับ
ตอบให้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตัดสินใจอยากจังเลย
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2009 01:40  

chakrit_dook ผู้เขียน:
ตอนแรกกะจะชื่อ w980i แต่มาเจอ w902 ชักลังเลละอยากถามว่าถ้าเป็นคุณจะเลือกอย่างใหนครับ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ
w980i สวย หรูหรา มาก (ผมชอบที่ความหรูหราอะครับ)
w902 มันเป็นแบบลุยๆอะครับ แต่กล้อง5ล้านนี้สิครับมันทำให้ผมลังเล

จะสอยตัวใหนดีที่สุดครับ

ขอบคุณครับ

หากคุณชอบถ่ายภาพ คุณก็เลือก 902 ครับ

ส่วนตัวแล้ว ผมชอบ W902 มากกว่า หรูเหมือนกันล่ะครับ Laughing
MaKu3ex
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สู้ๆ
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2009 15:20  

SERAthur ผู้เขียน:
มีรัยให้ดูก่อนว่าโซนี่ห่วยแตก
ผมติดตามความเป็นโซนี่มานาน รุ่นที่ใช้ w810i

- ไม่มีชิพAudio แล้วยังไง โมฯ software ดัดแปลงเสียงได้ คุณภาพดีกว่าaudio chipอีก
เพราะการใช้Software สามารถปรับเสียงได้ คุณภาพสูงมากกรุณาใช้หู ของท่าน
ตัดสิน ไม่ใช่เอาAudio chip ตัดสิน เปรียบคุณภาพเสียงได้
"Xsound""Serround""Extrema""Orchestra" "Wow""Cyber bass "
"Crystal"Moster Bass" มั่วๆมาจำไม่ค่อยได้
เป็นประสบการณ์ทางดนตรีอย่างหาที่สุดไม่ได้ เหล่านี้เป็น ชื่อSoftware ย่อๆ สำหรับในการปรับแต่งเสียงในโทรศัพท์SE ง่ายคือ การโมดิฟาย Acoustic อยู่ที่ความพึงพอใจ

- ปรับเปลี่ยนไดเวอร์กล้อง ให้เริ่ดสุดๆ
เช่น ปรับISOเอง ปรับโฟกัสแบบไม่ใช้Auto ฯลฯ
- เล่นเพลงมีปกอัลบัม ทุกอย่างใช้ได้หมดตามภาพ
อื่นๆก็ตามภาพ และอีกเยอะมาก ที่มันไปได้ไกลที่สุด แบบนึกไม่ถึงแน่นอน
แค่ สกรีนชอตภาพหน้าจอมือถือของเราได้ ก็สุดยอด โอววว

อย่าหาว่าตัดต่ออีกละ ฮ่าๆๆ
สำหรับผม Nokia 5800 XpressMusic เสียงห่วยแตกกว่า W810i แทบเทียบกันไม่ได้
ในรูหูของผม เวลาเปิด ถึงได้เปิด แค่ 4 ขีด ลำโพง แตกเพราะเบส หนักหน่วงมาก
ขึ้นกว่า เพราะมี Mega bass (โมแล้ว) เวลาเสียบใส่ลำโพงแล้ว มันยิ่งกว่าเครื่อง
เสียงราคาหลักหมื่น(เสียบซัพบูฟเฟอร์)
ปล.ผมชอบเสียงเบสหนักครับ ไม่ชอบและไม่ถวิลหาเสียงก้องๆ แล้วก็ไม่มีอะไร
แต่เสียงแหลม แบบ WoW ได้จริงๆก็ทำได้ ครับ ไม่แพ้ใคร

...........................
Model :w810i BLACK
FirmWare : R4ea031 Main_Gerneric red49
Mem : 2 GB SONY M2 + Adapt
EarPhone : Hpm-70
กล้องCamdrive : Ultra_Superdriver+6.7u2-patch&gfx
เสียงAcoustic : RaKisTa™___MonsTerBass™
MediaPlayerSkin : WalkMan™_version
Elf :CoverArt + standby_mode 2.8 and 35 elf
Elf Pack: W810_R4EA031_ElfPack_Tartes_Mod_1.91FIX
Theme&menu.ml : VisTa+Ipod
patch & gfx : 161 total .png

.............................................................................................
*ขออภัยหากมีคำผิด

มีเมล? ไว้ติดต่อไหม ^ ^"
bbyong
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 14:18  

ขอแสดงความคิดเห็นบ้างซักเล็กน้อย เนื่องจากอ่านแล้วหงุดหงิดจริงๆ

ผมเองเวลาซื้อก็มองเรื่องความคุ้มค่าเหมือนกัน

แต่สุดท้ายแล้วจะมองที่ความชอบเป็นหลัก

เห็นบอกโนเกีย โมโต ดีกว่านู่นนี่ แถมถูกกว่า

แต่!!!! ช้าก่อน ต่อให้ดีกว่า ถูกกว่า แต่ไม่สวย ผมก็ไม่ซื้อครับ

ตอน w800 ออกใหม่ๆ ผมเห็นแล้วชอบ+ชอบฟังเพลงอยู่แล้ว

ก็ซื้อเลย ด้วยราคา 19900 ไม่ต้องรอลด

ใช้มาจนทุกวันนี้ และยังให้เป็นเครื่องสำรองอยู่

พอ htc touch ออก ผมเห็นว่าสวยดี สมรรถนะน่าจะโอเค+อยากลอง windows mobile ด้วย

เลยถอยมาด้วยราคา 20900 ไม่ต้องรอลดอีกเช่นกัน

ผมว่าคงมีคนที่เหมือนผมอีกหลายคนที่ซื้อของจากความชอบเป็นหลัก

ผมเห็นเพื่อนผมใช้ nokia gold ไม่เห็นมันจะมาฟูมฟายอะไรกับราคาแสนแพงที่มาพร้อมกับประสิทธิภาพที่ด้อยกว่ามือถือราคาหมื่นต้นๆ

เลยรู้สึกนิดนึงว่าจะทับถม จะถล่มอะไรกันนักหนาน้อ

..........................

ดีครับ ที่มา debate กันด้วยข้อมูล มันเป็นประโยชน์กับคนที่มาอ่านหาข้อมูล

แต่!!!!! พูดจาภาษาดอกไม้กันไม่เป็นบ้างหรือไงครับ

ขอร้องครับ ขอร้อง

คนเราต่างมุมมองต่างความคิด

การศึกษา หรือสังคม ไม่เหมือนกัน จะทำให้ถูกใจใครต่อใครทุกคนไม่ได้นะครับ
eye-p
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 04:14  

ขนาดพระเจ้้้าในโลกนี้ยังไม่มีเพียงผู้เดียว พระเจ้าของท่านก็อาจไม่ใช่พระเจ้าของเราก็ได้
love u_u
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ว่างๆเลยนั่งพิมพ์
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 20:43  

ผมคิดว่ามือถือทุกรุ่นก็ต้องมีข้อดีของตัวเองทั้งนั้น

โซนี่เองก็เหมือนกันเค้าไม่ได้กั๊กแค่มือถือขนาดโน้ตบุ๊คราคาเกือบครี่งแสนก็ยังกั๊กไว้เลยครับ

แล้วทุกๆยี่ห้อเค้าก็กั๊กไว้หมดละจริงๆแล้วผมเคยใช้โซนี่k790iแค่รุ่นเดียวแต่ก็ประทับใจมากๆๆๆ

แต่ผมก็กลับมาใช้โนเกียเพราะผมว่ามันใช้คล่องตัวกว่า ตอนนี้ใช้n82อยู่เวลาผมทำงานผมต้องถ่ายรูปบ่อยโดยเฉพาะตอนกลางคืนบางทีก็ลืมกล้องหรือไม่ก็ใช้จนแบ็ตหมดซะก่อนก็ต้องพึงมือถือนี้ละครับ

ถ้าผมหารุ่นที่ดีกว่าk790iไม่ได้ผมว่าไม่เปลี่ยนดีกว่าเพราะมันสิ้นเปลืองมากถ้าซื้อมาแล้วใช้ไม่คุ้ม

ผมไม่สนว่าจะมีรุ่นอื่นที่ดีกว่าไหมแต่เราต้องใช้ของที่เรามีให้คุ้มค่าที่สุดครับ

แล้วก็วอนทุกๆคนด้วยนะครับอย่าเอาเรื่องของมือถือมาตอบโต้กันแบบรุนแรงคุณยังไม่เคยเห็นหน้ากันเลยแต่กลับมาเถียงกันอยู่ได้

แต่ถ้าคุณมีความหวังดีที่จะให้ข้อมูลหรือแค่จะมาป่วนก็เอาแต่พอดีละกันนะครับ

ป.ล.เพื่อนผมใช้โซนี่อยู่หลายคนรวมถึงรุ่นนี้ด้วยผมว่าตัวจริงสวยดีนะครับ ขอบอกเรื่องกล้องนิดนึงถ้าถ่ายในที่แสงเยอะๆเนี่ยเทียบกับn82ได้เลยนะครับ
ขออภัยด้วยนะครับที่พิมพ์ซะยาวเยียด
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: