Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 3120 Classic - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 241 / เข้าชม: 921388
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

Anonymous ผู้เขียน:
ชอบตรงเรียบง่าย-ไม่แพงมากครับ แต่ที่หวั่นใจมากก็คือ หน้าจอ16ล้านสีน่ะ เปลืองแบตเตอรี่มากไปหรือไม่? อยากให้แสตนบายด์ได้สัก 3-4วัน จะได้ไหมครับ?

ไม่เท่าไรครับ ต้องลดความสว่างหน้าจอลง เเละ ตั้งเวลาเปิดเเสงบนจอด้วยครับ ช่วยได้มากทีเดียว

ส่วนการ standby 3-4 วัน ได้ครับ ถ้าไม่ใช้อะไรมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

ชอบตรงเรียบง่าย-ไม่แพงมากครับ แต่ที่หวั่นใจมากก็คือ หน้าจอ16ล้านสีน่ะ เปลืองแบตเตอรี่มากไปหรือไม่? อยากให้แสตนบายด์ได้สัก 3-4วัน จะได้ไหมครับ?
=zakk=
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครที่ซื้อไปใช้แล้วเข้ามาบอกกล่าวกันหน่อยครับว่าคุ้มไม้
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

อยากทราบเรื่องของสีของหน้าจอแสดงผลค่ะ

ว่าระหว่าง 16 ล้าน สี กะ 6 แสนกว่าๆนี่

ความชัดของกล้อง 2 ล้านเท่ากัน

แล้วถ้านำรูปลงคอมหรือไปอัดนี่ จะมีความแตกต่างของสีมั้ยคะ

หรือว่าสีของรูปที่ได้มาอยุ่ที่กล้องไม่เกี่ยวกะหน้าจอแสดงผล

ช่วยตอบทีค่ะ ขอบคุนมากๆค่ะ

ยิ่งละเอียดมาก ตอนย่อมันจะยิ่งชัดครับ

ส่วนตอนลงคอมนี่บอกไม่ได้ครับ คงต้องซื้อมาทดสอบเท่านั้น

ผมแนะนำถ้าเรื่องภาพสู้กล้องดิจิตอลไปเลยดีกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุนที่ให้คำตอบค่ะ

แต่ว่า .. เคยใช้ n70 ถ่ายรุปแล้วไปอัดรูปจัมโบ้ แล้วดูภาพมันลายๆเหมือนมันจะไม่ค่อยชัดเท่าไหร่อ่าค่ะ

แล้วแบบนี้ 2 ล้านกะ 3 ล้านจะต่างกันมากมั้ยคะ
หึหึ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้เงียบไปจริงๆด้วย แฮะ จะหวังได้ไหมเนี่ย - -
masskick
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ปัตตานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2009 11:43  

ราคาตอนนี้ อยู่ที่ 4800 บาท

ว่าจะซื้อมาใช้อยู่เหมือนกัน รอมันลงอีกสักหน่อย

ตอนนี้ใช้ N72 อยู่จะขายก็เสียดาย
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2009 17:58  

แล้วผมก็ทำให้ 3120C ของผมให้กลายเป็น Music Edition ได้แล้ว เย้(ใฝ่ฝันมานาน)
โดยเอาหูฟัง AD-54 ที่มีปุ่มควบคุมเพลงของ ตระกูล N Serie มาใช้กับ เครื่องผมสำเร็จ
ผมต้องเปลี่ยนสายของมันทั้งหมด แล้วเปลี่ยนสายให้เป็นแจ็ก 2.5 mm. ต่อไปก็wire สาย
ใหม่ จนสำเร็จ ที่แรกก็คิดว่ามันจะควบคุมได้หรือเปล่า ก็ลองเสี่ยงดู ปรากฏว่าได้ครับ
ได้ครบทุกฟังก์ชั่น ที่มีบนรีโมท เลยสะดวกแล้วเราใฝ่หามานานแล้ว อิอิอิ
[img][/img]

เว็ปนี้เวลาจะใส่รูปเค้าต้องทำยังไงน่ะ มีปุ่ม img กดแล้วไม่เห็นมีที่ให่ใส่รูปเลยอ่ะ
ช่วยบอกผมที่นะครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2009 22:44  

บอกคุณ yootty อะคับ

ต้องไปอัพรูปที่เว็บอัพโหลด แล้วเอาลิ้งค์ไฟล์รูปนั้นมา วางในโค้ด IMG

หรือไม่งั้นก็ก็อปโค้ด BBCode หรือ HTML ในเว็บอัพโหลดรูปหลังจากอัพเสร็จมาลงอะคับ
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2009 23:02  

ขอบคุณมากครับที่แนะนำ เร่รอนอยู่ในเว็ปนี้มานานแต่ไม่เคยเอารูปลงเลย
ได้แต่ตอบเป็นตัวหนังสืออย่างเดียวครับเลยไม่รู้ว่าต้องทำไงก่อน

นี่คือผลงานที่ได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 12:08  

ซื้อมาเมื่อปลายปีที่แล้ว 3,900 บาท

เป็นเครื่องแรกที่ราคาไม่ตก หุหุ Laughing Laughing Laughing
ThePetcher
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใครรู้ตอบที
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 21:29  

GGI ผู้เขียน:
over load ผู้เขียน:
ถ้าเทียบกล้องรุ่นนี้กับ 6300 กล้องรุ่นไหนดีกว่ากัน

ใครรู้ช่วยตอบที พอดีตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเอารุ่นไหนระหว่าง 3120 กับ 6300

กล้องแดงเหมือน 6300 อ่าค่ะ
ไม่ได้ดีกว่ากันเรยย Sad

ของผมไม่มีอาการนี้นะครับ

กล้อง 3120 ดีกว่าคับยืนยัน เพราะผมใช้อยู่ แต่น้องผมใช้ 6300 แถมเป็นโมเด็มได้ดีซะด้วย
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใครรู้ตอบที
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 20:50  

ThePetcher ผู้เขียน:
GGI ผู้เขียน:
over load ผู้เขียน:
ถ้าเทียบกล้องรุ่นนี้กับ 6300 กล้องรุ่นไหนดีกว่ากัน

ใครรู้ช่วยตอบที พอดีตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเอารุ่นไหนระหว่าง 3120 กับ 6300

กล้องแดงเหมือน 6300 อ่าค่ะ
ไม่ได้ดีกว่ากันเรยย Sad

ของผมไม่มีอาการนี้นะครับ

กล้อง 3120 ดีกว่าคับยืนยัน เพราะผมใช้อยู่ แต่น้องผมใช้ 6300 แถมเป็นโมเด็มได้ดีซะด้วย

ครับผมยืนยันด้วยอีกคน กล้องตัวนี้ดีกว่าและมีแฟลตLED ช่วยด้วยครับในระยะประมาณ ครึ่งเมตรหวังผลได้ครับ ผมใส่เมมไป 4 กิ้ก เครื่องก็ไม่อืดนะครับ คุ้มสุดๆครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 21:17  

ตอนนี้หาซื้อไม่ได้ซะแล้ว...

พี่ชาย, เพื่อน เห็นของผมแล้วอยากได้กันหมด แต่หาซื้อไม่ได้เลยอ่ะคับ เซ็งชะมัด รุ่นดีๆ แบบนี้ปล่อยมาทีเดียวแล้วก็เลิกไปเลย อะไรกันเนี่ยะ nokia..

นับเป็น 3G Phone รุ่นที่ถูกที่สุดของ Nokia เลยก็ว่าได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 22:15  

ตอนนี้หาซื้อไม่ได้ซะแล้ว...

พี่ชาย, เพื่อน เห็นของผมแล้วอยากได้กันหมด แต่หาซื้อไม่ได้เลยอ่ะคับ เซ็งชะมัด รุ่นดีๆ แบบนี้ปล่อยมาทีเดียวแล้วก็เลิกไปเลย อะไรกันเนี่ยะ nokia..

นับเป็น 3G Phone รุ่นที่ถูกที่สุดของ Nokia เลยก็ว่าได้ครับ

ช่ายครับ หายากมากก ตอนก่อนผมมาต่างประเทศ ก็ไปเดินหาอยู่หลายรอบ ที่ MBK เดินถามส่วนใหญ่ร้านจะบอกว่ามีๆๆ แต่พอบอกจะไปเช็คของก็กลับมาหน้าง่อยกันทุกคน บอกว่าของหมดแล้ว ไม่เล่นรุ่นอื่นละ (เอ้าก็กุอยากได้รุ่นนี้เฟร้ย)​ ผมก็เดินหาเล่นๆ เรื่อยๆ จนไปเจอร้านนึง แต่ราคาก็โหดอยู่ ประมาณ ห้าพันนิดๆ ราคาเวอร์จากราคาปกติมาก แต่เห็นว่าหายาก + ฟังก์ชั่นเจ๋ง เป็น 3G อีกตะหาก เสียงเรียกเข้าก็ไม่เบาก่อน 3 วิ 5 วิ แล้วค่อยมาดัง เหมือนกับ 6300 สรุปแล้วใช้มาประมาณ 3 เดือน ชอบมากๆ ครับ แต่ตอนนี้แอบอยากหาฝาพับมาใช้อีกเครื่อง อิอิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 22:35  

เตือนเพื่อนๆที่จะไปซื้อรุ่นนี้ด้วยนะครับ วันนี้ผมไปซื้อมาด้วยความเร่งรีบเลยไม่ได้ตรวจสอบละเอียดนก ก็แค่แกะพลาสติกมาตรวจในกล่องว่ามีอุปกรณ์ครบมั้บ ไม่แตกหักเป็นอันใช้ได้
ปรากฏว่าพอกลับมาที่บ้านมาดูชัดๆตัวเครื่องหน้าจอและกระจกกล้องด้านหลังเป็นรอยครับ แต่คนขายเอาพลาสติกกันหน้าจอมาแปะไว้ทำให้มองไม่เห็น อีกเครื่องนึกก็สภาพเดียวกันแถมฝาหน้าเผยออีก สงสัยต้องเอาเข้าศูนย์ให้ตรวจสอบดูอย่างเดียว ทั้งที่ผมลองกดโค้ดตรวจสอบเวลาใช้เครื่องดูแล้วก็ไม่ผิดปกติแต่ยังเป็นอย่างนี้ ไม่น่าเชื่อครับเดี๋ยวนี้MBK ยังมีมิจฉาชีพพวกนี้อีก ขนาดผมซื้อตั้ง2เครื่องนะเนี่ย ขอเตือนให้เพื่อนๆระวังครับททางที่ดีซื้อร้านที่มั่นใจ ระวังพวกตู้ให้ดี ใครอยากทราบว่าร้านไหนโพสมาได้ครับ ผมจะโพสให้ดูทั้งนามบัตรร้านเลย จะได้ไม่ไปอุดหนุนอีก
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 17:55  

เตือนเพื่อนๆที่จะไปซื้อรุ่นนี้ด้วยนะครับ วันนี้ผมไปซื้อมาด้วยความเร่งรีบเลยไม่ได้ตรวจสอบละเอียดนก ก็แค่แกะพลาสติกมาตรวจในกล่องว่ามีอุปกรณ์ครบมั้บ ไม่แตกหักเป็นอันใช้ได้
ปรากฏว่าพอกลับมาที่บ้านมาดูชัดๆตัวเครื่องหน้าจอและกระจกกล้องด้านหลังเป็นรอยครับ แต่คนขายเอาพลาสติกกันหน้าจอมาแปะไว้ทำให้มองไม่เห็น อีกเครื่องนึกก็สภาพเดียวกันแถมฝาหน้าเผยออีก สงสัยต้องเอาเข้าศูนย์ให้ตรวจสอบดูอย่างเดียว ทั้งที่ผมลองกดโค้ดตรวจสอบเวลาใช้เครื่องดูแล้วก็ไม่ผิดปกติแต่ยังเป็นอย่างนี้ ไม่น่าเชื่อครับเดี๋ยวนี้MBK ยังมีมิจฉาชีพพวกนี้อีก ขนาดผมซื้อตั้ง2เครื่องนะเนี่ย ขอเตือนให้เพื่อนๆระวังครับททางที่ดีซื้อร้านที่มั่นใจ ระวังพวกตู้ให้ดี ใครอยากทราบว่าร้านไหนโพสมาได้ครับ ผมจะโพสให้ดูทั้งนามบัตรร้านเลย จะได้ไม่ไปอุดหนุนอีก

โดนย้อมแมว เอ้ย ย้อมโนเกีย3120คลาสสิก ซะแล้ว ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
Midobew
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 11:19  

yootty ผู้เขียน:
ขอบคุณมากครับที่แนะนำ เร่รอนอยู่ในเว็ปนี้มานานแต่ไม่เคยเอารูปลงเลย
ได้แต่ตอบเป็นตัวหนังสืออย่างเดียวครับเลยไม่รู้ว่าต้องทำไงก่อน

ขอบบอกว่าคุณmodifyหูฟังได้จ๊าบมากครับ มีความพยายาม+ใจรัก ขอยกนิ้วเลย อยากถามว่าตรงปุ่มควบคุมที่สมอล์ทอล์คมันใช้กะserie40ได้ด้วยเหรอเนี่ย คือ มันกดแล้วเปลี่ยนเพลง เลื่อนเพลงไป กลับ ได้เหมือนใช้กะซิมเบี้ยนมะครับ หุหุ
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 22:32  

Midobew ผู้เขียน:

ขอบบอกว่าคุณmodifyหูฟังได้จ๊าบมากครับ มีความพยายาม+ใจรัก ขอยกนิ้วเลย อยากถามว่าตรงปุ่มควบคุมที่สมอล์ทอล์คมันใช้กะserie40ได้ด้วยเหรอเนี่ย คือ มันกดแล้วเปลี่ยนเพลง เลื่อนเพลงไป กลับ ได้เหมือนใช้กะซิมเบี้ยนมะครับ หุหุ

แวะมาตอบ ขอบอกใช้ได้ทุกปุ่มครับใช้กันเพลินเลยไม่ต้องยกเครื่องมาให้เสียเวลา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 13:38  

มีใครพอจะทราบบ้างมั้ยครับว่ายังมีเครื่องมือหนึ่งขายอยู่รึเปล่า ที่ไหนบ้าง ราคาเท่าไหร่ รบกวนใครที่ทราบช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2009 15:29  

สวยนะเนี่ย Smile
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 13:54  

ตอนนี้เครื่องไม่มีขายแล้วครับ ผมไม่รู้ว่าทำไมโนเกียไม่ทำออกมาอีก ที 6300i ทำออกมาทำโปรโมชั่น นู้นนี่นั้น แต่กับ3120C ไม่มีมาแบบเงียบๆ ไปแบบเงียบๆ เหมือนทำออกมาลองดูว่าดีใหม ผลคือดีครับขายหมดไม่มีของที่ต้องเอามาจัดโปรโมชั่น(ถ้ามีคงจัดออกมาแล้ว) เพราะรุ่นนี้ออกมาครบ 1 ปีแล้วครับ รุ่นนี้อัพถ่ายวิดีโอ 640*480 แล้วถ่ายออกมาชัดเจนมากทั้งภาพและเสียงครับ ผมเอาไปไรท์ลงแผ่นแล้วเอไปเปิดที่ทีวี ชัดเจนครับไม่มีแตกเป็นบล็อกๆเหมือนเมื่อก่อนครับ คุ้มครับเครื่องนี้ทำอะไรได้หลายอย่างขาดแค่ ออโต้โฟกัสเท่านั้นครับ นอกนั้นครับเครื่อง
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 15:45  

ตอนนี้เครื่องไม่มีขายแล้วครับ ผมไม่รู้ว่าทำไมโนเกียไม่ทำออกมาอีก ที 6300i ทำออกมาทำโปรโมชั่น นู้นนี่นั้น แต่กับ3120C ไม่มีมาแบบเงียบๆ ไปแบบเงียบๆ เหมือนทำออกมาลองดูว่าดีใหม ผลคือดีครับขายหมดไม่มีของที่ต้องเอามาจัดโปรโมชั่น(ถ้ามีคงจัดออกมาแล้ว) เพราะรุ่นนี้ออกมาครบ 1 ปีแล้วครับ รุ่นนี้อัพถ่ายวิดีโอ 640*480 แล้วถ่ายออกมาชัดเจนมากทั้งภาพและเสียงครับ ผมเอาไปไรท์ลงแผ่นแล้วเอไปเปิดที่ทีวี ชัดเจนครับไม่มีแตกเป็นบล็อกๆเหมือนเมื่อก่อนครับ คุ้มครับเครื่องนี้ทำอะไรได้หลายอย่างขาดแค่ ออโต้โฟกัสเท่านั้นครับ นอกนั้นครับเครื่อง

ร้านผมยังมี 2 ตัว อิอิ Smile
บ้านดอนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 12:55  

gappkoo ผู้เขียน:

พี่ค้าบบ ยังเหลือหรอคับ สนใจรุ่นนี้ คนสุราดเหมือนกัน Razz
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 14:55  

บ้านดอนน ผู้เขียน:
gappkoo ผู้เขียน:

พี่ค้าบบ ยังเหลือหรอคับ สนใจรุ่นนี้ คนสุราดเหมือนกัน Razz

ผมอยู่นาสาร ครับ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 23:28  

วันนี้เจอที่ร้านตู้ ที่แฟชั่น มือหนึ่งสีดำ 4,700 B
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 18:16  

วันนี้เจอที่ร้านตู้ ที่แฟชั่น มือหนึ่งสีดำ 4,700 B

บางร้านยังเหลืออยู่นะครับ ในห้างมีเยอะ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2009 23:50  

เคยโทรถาม Nokia เกี่ยวกับรุ่นนี้ไปแล้ว ได้รับคำตอบว่าไม่มีสั่งเข้ามาตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว

ดังนั้นถ้าพบเห็น ก็ให้คาดเดาได้เลยว่าเป็นเครื่องค้างสต๊อกตั้งแต่ปีที่แล้ว ราคาที่ซื้อได้ก็ไม่ควรจะเกิน 4,000 บาทครับ (เพราะเมื่อปีที่แล้วผมซื้อก็เพิ่งจะ 3,900 เองนะ ใช้ดีมั่กๆ) เครื่องค้างสต๊อกอาจจะพบปัญหาเรื่องแบตเตอรี่ได้ เพราะว่าแบตฯ มันมีอายุของมัน ถ้าไม่ใช้ก็เสื่อมไปตามเวลา

ถ้าไม่รีบใช้งาน ผมแนะนำให้รอ 2730 เลยครับ คาดว่าอีก 2-3 เดือนน่าจะเห็น ฟังก์ชันไม่แพ้รุ่นนี้ มี 3G +GPS ราคาประมาณ 4,000 บาทครับ Smile
numsea
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หาซื้อมือ1 3120C
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 23:48  

หาซื้อมือ1 3120C ได้ที่ไหนบ้าง ในกทม.ครับ หรือใกล้เคียง ว่าจะหาซื้ออยู่ครับ
FreedomA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 00:05  

ที่บิ๊ก ซีมีครับ
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : Re: Nokia 3120 Classic - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 21:06  

รุ่นนี้ ถ่ายรูปชัดมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 3120 Classic - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 21:31  

ของผมยังไม่ได้อัพเฟิร์มแวร์ใดๆนะครับ

เรื่องถ่ายรูปถ้าเทียบรุ่นที่แพงกว่าคงจะสู้ไม่้ได้นะครับ

สีไม่สดเท่ารุ่น N6270 ของเพื่อนผมเลย

ภาพใกล้ๆ จะชัดมาก น่าจะเป็นโฟกัสที่ดีของกล้อง

ถ่ายวิวก็โอเคนะครับ แต่จะไม่ค่อยชัดเ่ท่าไหร่

อื่นๆ ก็โอเคนะครับ ต่อเน็ต ฟังเพลง เรียกว่าครบถ้วน

ข้อเสียส่วนอื่นก็มีบ้างเหมือนกัน บอดี้กรอบแกบไปหน่อย

จนทำให้หน้าจอผมแตก(แตกกลางจอเลย)เพราะผมใส่กระเป๋ากางเกง

แล้วปีนช่วงจังหวะกางเกงมันตึง คงโดนแรงบิดไม่ไหวก็เลยเศร้าเลย

ไปเปลี่ยนหน้าจอใหม่ พันบาทครับ Sad อีกครั้งเครื่องผมตกน้ำครำ แงว!!!

ยังไม่ตายครับ Shocked จอยังติดแต่ปิดเครื่องไม่ได้ ต้องแกะแบตฯออก

แล้วเช็คๆ แล้วลองเปิดปรากฎว่าใช้ได้ครับ แต่เอาชัวร์เอาใส่ถุงข้าวสารดูด

ความชื้นออก แถมดูดกลิ่นออกได้อีกด้วย(ก็ยังดีกว่าเดิม) ปัจจุบันยังใช้ได้

เอามาต่อเน็ตโพสท์ตรงนี้แหละครับ โชคดีจริงๆ Surprised
chanchai76
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2009 00:34  

รุ่นนีเ้งียบไปเลยครับ ยังมีคนใช้อีกไหมหนอ? ตอนนี้ผมยังใช้อยู่ปกติดีครับ

แสดงว่ารุ่นนี้ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรมากมายไปเรื่อยๆ(ถ้ามีจะเ้อามาแชร์นะครับ)

ใช้มาตั้งนานผมเพิ่งอัพเฟิร์มแวร์ใหม่ได้ โดยโหลดผ่านตัวเครื่องโทรศัพท์

(เมื่อก่อนเคยลองอัพผ่านเครื่อง PC ปรากฎว่ามันติดขัดไปต่อไม่ได้)

ก็เลยล่ะความพยายามไป...

ที่นี้พออัพเสร็จปุ๊บ(ไม่นานเลยแค่ไม่กี่นาที)ความสามารถที่เพิ่มขึ้นมา เช่น

วีดีโอสามารถอัดเพิ่มความละเ้อียดได้ที่ 640 x480 เดี๋ยวต้องลองดูว่าได้ผลเป็นอย่างไีร...

ที่สังเกตเห็นอีกอย่าง มันมี Youtube โผล่มาด้วย แหล่มเลยๆ ดูทางมือถือ

(แต่ความละเอียดต่ำนะ)ไม่เหมือนดูบน PC หรอก เท่านี้ก่อนครับได้ความเคลื่อนไหวอย่างไร

จะนำมาเล่าให้ฟังใหม่ครับ Surprised
..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Dec 2009 19:23  

อยากทราบวิธีการถ่ายรูปโดยใช้กล้องหน้าอ่ะค่ะ

ใครรู้ช่วยตอบที่นะคะ ขอบคุณมากค่ะ ^^
chanchai76
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 02:28  

.. ผู้เขียน:
อยากทราบวิธีการถ่ายรูปโดยใช้กล้องหน้าอ่ะค่ะ

ใครรู้ช่วยตอบที่นะคะ ขอบคุณมากค่ะ ^^

ตามสเปคแล้วมันทำไม่ได้ครับ โนเกียคงตัดตรงนี้ไป ก็ทำใจอะครับ

คุณภาพสมราคาครับ Neutral

ปล.เพิ่มเติมส่วนของผม หลังจากได้ลองวีดีโอที่ละเอียดขึ้นปรากฎว่า

ความชัดเพิ่มขึ้นมาอะครับหมายถึงภาพใหญ่ขึ้น แต่มันมาพร้อมกับไฟล์

ที่ใหญ่มากๆ ผมล่ะงงไปเลย ก็มันตั้งหลาย 10 Mb. ส่วนยูทูปใช้ได้ดีครับ

แต่บางครั้งเล่นนานๆ ตอนจะปิดโปรแกรมมีค้างเหมือนกันเน็ตไม่ยอมตัด

แต่ก็โอเคครับ พอรับได้ Wink
งง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 18:41  

ทำมัยหาตัวเปิดกล้องหน้ามั่ยเจออ่า ช่วยที่ ด่วนๆ
chanchai76
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jan 2010 00:00  

งง ผู้เขียน:
ทำมัยหาตัวเปิดกล้องหน้ามั่ยเจออ่า ช่วยที่ ด่วนๆ

อืม ... ผมก็หาอยู่เหมือนกันอ่า.. Razz
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 09:09  

กล้องหน้าของรุ่นนี้จะใช้ได้ต้องเข้า เครื่องข่าย 3G ก่อนครับ
มันใช้สำหรับ VDO call เท่านั้น
อีกเรื่องที่ผมอยากรู้ถ้าเครื่องนี้ต่อ3Gแล้ว ความเร็วมันจะไปได้ขนาดใหนน่ะครับ
vbvb
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 23:34  

ชอบรุ่นนี้ถ่ายรูปสวยอิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2010 18:45  

รุ่นนิยังมีกรอบข้างไน
ไฟเบ้อมันขายบ่น้อ
มันตกแตกหลายเถือละ
กาวติดละมันบ่สนิตตั้ว
เหอๆๆๆๆๆๆๆๆ
ไปหามาบุนคอง
คองถมกะบ่มี
ทิไหนมีขายบอกแนเด้อ
สิฟ้าวไปซื้อทันที
เคืองไนมันยังดีหยู่น้อ
พอไซ้ได้อีกหลายปี
ดาวหยู่มาบุนคองนั่นละ4พัน9
รูปซัดดีขนาด
ต่อเนตเรวๆกัวหลายรุ่นอีก
zaafinaljack@hi.comเด้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2010 19:19  

zaakafinaljack@hi5.com
พิมผิดๆหวั่งฮั่น
มีข่าวกะบอกทางนินำแนด้อ
เหๆๆๆๆๆๆๆๆ
Laughing
chanchai76
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2014 20:44  

zaakafinaljack@hi5.com
พิมผิดๆหวั่งฮั่น
มีข่าวกะบอกทางนินำแนด้อ
เหๆๆๆๆๆๆๆๆ
Laughing

ย่านเสือป่าเป็นที่ขายส่ง แถวๆคลองถมมีหน้าร้านเพียบครับ
ถ้าอยุ่ต่างจังหวัด หาข้อมูลในเว็บไซค์แล้วสั่งซื้อส่งทางไปรษณีย์ได้ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: