Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N85 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 919 / เข้าชม: 1402918
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : บอกเล่า N85
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ซื้อมาแล้วเหมือนกันครับ
ขอบอกว่าชอบมากมาย
กล้องถ่าย แสบตาเหมือนกันนะ
อินเตอร์เน็ต เยี่ยมเลย แต่เวลาเลื่อนไปเลื่อนมา ค้างบ้าง บางเว็บที่ ต้องโหลดเยอะ ๆ
แต่เพลงนี่สิ ภาษาอ่านไม่ออกเลย เป็นภาษาต่างด้าว ต้องเข้าไปที่ข้อมูลเพลง
แล้วลบข้อความภาษาออก แล้วพิมพ์ใหม่ ถ้าเอาจากคอมลงไปเป็นภาษาต่างด้าวเลย
แต่ถ้าพิมพ์ใหม่ใน N85 ก็ใช้ได้ดีครับ

ตรงปุ่ม ข้างบนแข็งมาก ตรง Navi ผมกลับชอบของ N73 ที่เป็นจอยสติ๊กมากกว่า
อันนี้เวลาเลื่อนขึ้นลง มันไม่ค่อยถนัดมือเท่าไหร่ ถ้าเป็นจอยสติ๊กดีกว่าครับ

ส่วนอื่นยังไม่เจอปัญหาอะไร ถ้าเจอแล้วจะมาบอกอีกที
ผมซื้อที่ร้าน นิด 19500 แต่ร้าน นาซ่า 18500 คิคิ แต่พอดี ผมซื้อแต่ร้านนิด
เท่าที่ซื้อมายังไม่เคยเครื่องมีปัญหา ลองถาม ๆ หลายๆ ร้านครับที่ MBK

ผมชอบมากมายเครื่องรุ่นนี้ เดินไปทางไหน มีแต่คนมอง 555555555555555+
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: มีโปรแกรมอะไรเพิ่มเติม
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

สนใจค่ะ ผู้เขียน:

Rolling Eyes รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ
1/ มีโปรแกรม Active Note ในเครื่องหรือเปล่าค่ะ เพราะชอบบันทึกข้อมูลแบบด่วน ๆ
2/เล่นวิดีโอ กระตุกไหมค่ะ เคยเห็นเพื่อนใช้ไอโฟนดูวิดีโอไหลลื่นไม่ติดขัดเลย
3/ถ้าซื้อแล้วควรใช้ซองแบบไหนหุ้มดีค่ะ
4/ราคาตอนนี้ที่ไหนน่าซื้อที่สุดค่ะ

ขอบคุณค่ะ Laughing

1. มีครับแต่ไม่ได้ลงมาในเครื่องต้องโหลดมาลงจากดาว์นโหลดในเครื่องของเรา โหลดฟรีครับ
2. เล่นวีดีโอไม่มีอาการกระตุกให้เห็นเลยครับ เล่นไฟล์ที่มีมาให้ในเครื่องเช่น Travel ไฟล์ขนาด 29 Mb สวยสุดยอด
3. ซองต้องแล้วแต่คนชอบครับ ส่วนของผมเอาซองเก่ามาใส่ซื้อมา 59 บาทครับ ชอบเพราะถนัดมือผมมาก
4. ซื้อที่ไหนก็ได้ครับ แต่อยากจะแนะนำร้านที่รับเปลี่ยนเครื่องให้หากเครื่องมีปัญหาภายใน 7 วัน เพราะถ้าซื้อตามร้านขายส่งเช่น นาซ่า นิตเทลคอม ต้องส่งศุนย์อย่างเดีวยครับ Laughing
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

น้องจากหนองโห่ง ผู้เขียน:
คือ อยากรู้ว่าเวลา กดถ่ายภาพ กดไป 1ทีเพื่อโฟกัสภาพ แล้วก็กดอีกครั้งเพื่อจับภาพ ใช่ป่าวคับ

ครับ
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

annlbank ผู้เขียน:
ขอถามมือถือรุ่น 6270 หน่อยค่ะ พอดีว่าอยากจะลบเวลาทั้งหมดที่ใช้สาย ทั้งโทรเข้า โทนออก น่ะค่ะ พอลบแล้วมันให้ใส่รหัส ตั้งแต่ใช้เครื่องมายังไม่เคยใส่รหัสเลย ใครทราบวิธีรบกวนบอกหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ลองใส่ 12345 ดูครับ
ขนมครก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถามหน่อยครับ พอดีตอนนี้ใช้ N95 ธรรมดาอยู่อะแล้วเปลี่ยนเป็นรุ่นนี้ดีใหม เพราะว่าวันนี้ไปถามมา เพิ่มตังค์ตั้งหมื่นสองแหนะ คิดว่ามันแพงอะถ้าเปลี่ยนจะคุ้มใหมอะหรือว่ารอดูตัวต่อไปดี
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

shiva180 ผู้เขียน:
แล้วแบตของ96ไม่มีข้อมูลนะครับเพราะรุ่นพิเศษแล้วตกลง
ความจุเครื่องเข้าถึงข้อมูลได้เร็วกว่าความจุการ์ดช่ายไหมครับ Laughing

ผมไม่เข้าใจภาษาที่คุณใช้อ่ะครับ ตกลงคุณจะถามถึงเรื่องแบตหรือ ความเร็วของการเข้าถึงข้อมูลของหน่วยความจำครับ Question
shiva180
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :

พนักงานไม่รู้เรื่อง+พี่เข้าใจผิดครับ Laughing
glory2
Year's Star

หัวข้อ :

เอ่อ คือวันนี้ไปศูนย์ โนเกีย ที่ พารากอนมา พอดีไปสอบถามเครื่อง N79 กับ 85 ว่าตัวเครื่องมีระบบสัมผัสไหม

ได้รับคำตอบ จากพนักงานว่า ไม่มีครับ

แล้วในแคตตาล็อต ในเวป siamphone ที่ผมดูของ N79 กับ85 เขียนแบบนี้หมายความว่าไงครับ

ปุ่มควบคุม 5 ทิศทาง (5 ways Navi-Key)
- ปุ่มควบคุมแบบสัมผัส (Navi Wheel )

รบกวนผู้รู้ตอบให้ผมกระจ่างหน่อยนะครับ

ว่าผมโง่ หรือ พนักงานไม่รู้เรื่อง

ขอบคุณครับ
shiva180
Year's Star

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
ekasaks ผู้เขียน:
แล้วแบตของ96ไม่มีข้อมูลนะครับเพราะรุ่นพิเศษแล้วตกลง
ความจุเครื่องเข้าถึงข้อมูลได้เร็วกว่าความจุการ์ดช่ายไหมครับ Laughing

ผมไม่เข้าใจภาษาที่คุณใช้อ่ะครับ ตกลงคุณจะถามถึงเรื่องแบตหรือ ความเร็วของการเข้าถึงข้อมูลของหน่วยความจำครับ Question

เรื่องความเร็วครับเรื่องแบตรู้มาตั้งนานแล้วค๊าฟ Cool

รู้ว่ายังไงเหรอครับ

รู้ว่ามันทำพิเศษไง Laughing

พิเศษ 25 ธรรมดา 30 หรอครับ

พิเศษนี่ ใส่ไข่ ป่าวอะ อยากกิน (บัวลอยอะ) เกี่ยวกานไหมนี่-*-

เห็นโพสต์เก่าคุณบอก แบต96 ความจุ 950+100 เค้าจะบวก100 เพื่อ??
แล้วทำไมไม่บอกมาเลยว่าความจุ 1050 ??? ช่วยตอบให้คนไม่ฉลาดแบบผมกระจ่างทีสิครับ

ขอบคุณฮะ

รบกวนพิมพ์อะไรเว้นวรรคเป็นเรื่องๆ ได้ไหม
คนอื่นเค้ามา อ่านแล้ว เดียวจะเข้าใจผิด ว่าคุณจะสื่อสารอะไรกันแน่

เป็นคำตอบที่ดีมากครับผมเองยังงงอยู่พอสมควรแต่แบตมันไม่มีข้อมูลเลยครับรู้แค่ว่าแบตจุพอๆกับ N79 N85 แค่ทำให้มันดูน้อยเป็นกลยุทธ์ทางตลาดแต่ที่จริงแบตมันพอกันหมดอะครับผมเจอมาทุกอย่างของโนเกียแล้วครับเค้าทำทุกอย่างเพื่อเงิน Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
croononut
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอบแทนพี่ให้ก่อนนะครับ เด๋วพี่เค้าคงมาตอบอีกที ภาพของ N85 กับ N79 จะได้ภาพที่คล้ายๆกัน ภาพมันจะสดกว่าปกติ ไม่ธรรมชาติ(ได้ข้อมูลมาจากที่พี่เค้าบอกในเวบพันทิพมานะครับ) ส่วนในภาพของ sony รู้สึกว่า fw มันยังเป็นตัวเก่า ภาพเลยยังไม่ค่อยสวย
แต่เราชอบภาพของ N85 อะ สีสดมากๆๆ
Mrmmt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ภาพถ่ายเทียบกัน 5 รุ่น

http://www.cookiecoffee.com
shiva180
Year's Star

หัวข้อ :

เรื่องความเร็วครับเรื่องแบตรู้มาตั้งนานแล้วค๊าฟ Cool

redwish
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไปซื้อ N85 มาแล้วครับ ที่ powerbuy กำลังจัดงาน
ราคาตั้ง 20,300 บาท เหลือ 19,285 บาท ใช้บัตรเครดิต SCB ลด 5% ผ่อน 0% 4เดือน แถมบลูทูธ ให้ฟรีอีกอัน หมดโปร 2 พย.นี้ครับ
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

shiva180
Year's Star

หัวข้อ :

DANTEPOOK
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :

ท่านใดช่วยเปรียบเทียบn85 n79 ว่ารุ่นใดข้อเสียน้อยที่สุดครับ
mza2562
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ตอบหน่อยคับ ผู้เขียน:
พี่ ครับซื้อมาแล้วมัน Automatic screen rotation ได้เหมือน N82 มั้ยคับ

หรือว่าทำไม่ได้

ได้ๆ
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ขอถาม shiva180 หรือคนอื่นก็ได้ที่ทราบ...

1. เราสามารถทำ battery ของ N85 ไปใส่ในช่อง battery ของ N96 ได้หรือไม่ อยากรู้มากกกก เอาแบบว่าใส่ได้หรือเปล่า กว้าง X ยาวเท่ากันหรือเปล่า (ถ้า batt N85 หนากว่าปิดฝา N96 ไม่ลง ไม่เป็นไร ประเด็นนี้ไม่สน)

2. มี battery ของ N series อื่น รุ่นไหนบ้าง ที่ความจุ ปนะมาณ 1200 mhA (อาจน้อยกว่านิดหน่อยแต่ขอมากกว่า 950 mhA) แล้วใส่ในช่อง batt ของ N96 ได้บ้าง (ถ้า หนากว่าปิดฝา N96 ไม่ลง ไม่เป็นไร ประเด็นนี้ไม่สน)

เท่าที่ทราบแบต BL-5K ซัพพอทรุ่น N85 รุ่นเดีวยตอนนี้ครับ

BL-5F =N96 950 mAh (ไม่มีข้อมูล)
BL-5K =N85 1200 mAh (ยังไม่รองรับรุ่นอื่น)
BL-6F= N79 1200 mAh (รองรับหลายรุ่นเช่น N78-3, N95, N95-4 เป็นต้น)

BL-6F Product Compatibility Nokia ;
Nokia N78-3 Black US NAM (unlocked)
Nokia N79 Canvas White (unlocked)
Nokia N79 Seal Grey (unlocked)
Nokia N95 Black US Multimedia Phone (unlocked)
Nokia N95-4 8GB Black US NAM (unlocked)

ข้อมูลของ BL-6F จาก http://www.mobilecityonline.com/wireless/store/productdetail.asp?productid=22721&refid=froogle&utm_source=froogle&utm_medium=organic&utm_term=BL-6F&utm_campaign=froogle
annlbank
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอถามมือถือรุ่น 6270 หน่อยค่ะ พอดีว่าอยากจะลบเวลาทั้งหมดที่ใช้สาย ทั้งโทรเข้า โทนออก น่ะค่ะ พอลบแล้วมันให้ใส่รหัส ตั้งแต่ใช้เครื่องมายังไม่เคยใส่รหัสเลย ใครทราบวิธีรบกวนบอกหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

พิเศษ 25 ธรรมดา 30 หรอครับ

พิเศษนี่ ใส่ไข่ ป่าวอะ อยากกิน (บัวลอยอะ) เกี่ยวกานไหมนี่-*-

เห็นโพสต์เก่าคุณบอก แบต96 ความจุ 950+100 เค้าจะบวก100 เพื่อ??
แล้วทำไมไม่บอกมาเลยว่าความจุ 1050 ??? ช่วยตอบให้คนไม่ฉลาดแบบผมกระจ่างทีสิครับ

ขอบคุณฮะ

รบกวนพิมพ์อะไรเว้นวรรคเป็นเรื่องๆ ได้ไหม
คนอื่นเค้ามา อ่านแล้ว เดียวจะเข้าใจผิด ว่าคุณจะสื่อสารอะไรกันแน่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Mrmmt ผู้เขียน:

ภาพถ่ายเทียบกัน 5 รุ่น

http://www.cookiecoffee.com

รูปที่เสนอมา แล้วตอนถ่ายสีจากธรรมชาติ ที่ตาคุณมองเห็นเป็นสีในรูปจาก กล้องมือถือไหนครับ

พอดีผมอยากรู้ ว่าสีจากธรรมชาติ เป็นรูปไหน
รักนะแต่ต้องถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

N82 มี
- หน้าจอปรับหมุนอัตโนมัติ (Automatic screen rotation)

แล้ว N85 มีหรือป่าวคับ หรือว่าเหนือกว่า
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

^^^

*#06# ตรวจดู IMEI ของเครื่องเรา
*#7780# reset to factory settings.
*#67705646# ลบโอเปอร์เรเตอร์โลโก้ออก (remove operator logo).
*#0000# ดูเวอร์ชั้นของ เฟร์มแวร์ในเครื่องเรา
*#2820# Bluetooth device address.
*#746025625# Sim clock allowed status.

ลองกด *#7780# รีเซ็ตเครื่อง ก่อนทำแบคอับข้อมูลใว้ก่อนนะครับ ทางทีดีเอาแมมออกกาจเครื่องก่อน และแบคอับโฟนบุค sms etc.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไปซื้อมาเเล้วเหมือนกันครับ
เเต่เครื่องผมเจอปันหา....มันชอบ reboot เองเวลาไช้ไปได้ซักพัก (เล่นเกม, กดเล่น settings)
ไม่ทราบว่าผมจะต้องทำไงไห้อาการนี้หายไปครับ
ไครรู้ช่วยบอกหน่อย

คุน ekasaks เจอปันหานี้เหมือนผมไหมครับ หรือว่าเครื่องผมเป็นจะ �defect!?! 'Mad'

เครื่องผมไม่เจอปัญหารีสตาร์ทเองเลยแต่จะเจอตอนเข้าโหมดเล่นเพลงมันจะ search ไม่ยอมจบจนต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ ในส่วนของคุณไม่น่าจะใช่ข้อบกพร่องของเครื่อง อาจจะเป็นที่ซอฟแวร์ ลองแก้ด้วยการ soft reset ดูนะครับ

soft resetนี่คือปิดเปิดเครื่องใหม่ไช้ไหมครับ
ผมลองดูเเล้วเเต่มันไม่ work อะครับ
ควรจะลอง hard reset ดูดีไหมครับ
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

n85เวลาคนโทรเข้าตั้งให้เป็นรูปใหญ่ได้ไหมคะ

ได้ครับเป็นรูปใหญ่เลยครับ ไม่ต้องพึ่ง FS Caller แล้ว

อยากรู้เรื่อง Flash 5320 Xpress Music กับ N85 เหมือนกานป่าวคับ หรือว่าแตกต่างกันตรงไหน

5320 มีไฟดวงเดีวย N85 N79 มีไฟสองดวงครับและเป็นแบบ LED ครับ
คืออยากทราบมากมาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรู้เรื่อง Flash 5320 Xpress Music กับ N85 เหมือนกานป่าวคับ หรือว่าแตกต่างกันตรงไหน
genny
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

n85เวลาคนโทรเข้าตั้งให้เป็นรูปใหญ่ได้ไหมคะ
mza2562
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

asdlk ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า จอ N85 เป็น 16.7 ล้านสีป่าวคับ

ใช่ครับ
ตรงแคตตาล็อกมันมีบอก
mza2562
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

สร้างโฟเดอร์หลายโฟเดอร์ หมายถึงสร้างโฟลเดอร์ในโฟเดอร์ใช่ไหมครับ ถ้าใช่คำตอบคือได้ครับ
ส่วนโปรแกรมแต่งภาพมีครับ ในขณะที่เราอยู่ในโหมดดูภาพเลือกแก้ไขจะมีฟังชั้นให้แต่เพียบเลย
โปรแกรมดูเอกสารออฟฟิตมีครบครับ

ครับๆ
ขอบคุนมากครับ
asdlk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรู้ว่า จอ N85 เป็น 16.7 ล้านสีป่าวคับ
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

สร้างโฟเดอร์หลายโฟเดอร์ หมายถึงสร้างโฟลเดอร์ในโฟเดอร์ใช่ไหมครับ ถ้าใช่คำตอบคือได้ครับ
ส่วนโปรแกรมแต่งภาพมีครับ ในขณะที่เราอยู่ในโหมดดูภาพเลือกแก้ไขจะมีฟังชั้นให้แต่เพียบเลย
โปรแกรมดูเอกสารออฟฟิตมีครบครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ekasaks เมื่อวันที่ 23 Oct 2008 21:48; ทั้งหมด 1 ครั้ง
mza2562
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

รักนะแต่ต้องถาม ผู้เขียน:
N82 มี
- หน้าจอปรับหมุนอัตโนมัติ (Automatic screen rotation)

แล้ว N85 มีหรือป่าวคับ หรือว่าเหนือกว่า

มีครับ
ไปอ่านรายละเอียดได้เลย

http://www.siamphone.com/catalog/nokia/n85.htm
mza2562
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ถามคุน ekasaks นิดนึงนะครับ

ระบบหมุนจออัตโนมัติมันทำงานตอนไหนบ้างครับ
แล้วมันจะเสียง่ายไหม เพราะเวลาผมเก็บมือถือจะวางนอน
แล้วปรับให้มันไม่ออโต้ได้รึป่าวครับ
เพราะไม่ค่อยชอบเวลาหมุนอะครับ

รบกวนช่วยหน่อยนะครับ
shiva180
Year's Star

หัวข้อ :

ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

mza2562 ผู้เขียน:

ระบบหมุนจออัตโนมัติมันทำงานตอนไหนบ้างครับ
แล้วมันจะเสียง่ายไหม เพราะเวลาผมเก็บมือถือจะวางนอน
แล้วปรับให้มันไม่ออโต้ได้รึป่าวครับ

ระบบหมุนจอ สามารถเปิดและปิดได้ครับ
ถ้าเปิดมันจะหมุดตอนเราเอียงเครื่องไปทางซ้ายประมาณ 90 อางศา เครื่องจะหมุดหน้าจอให้เลย เร็วดีครับเครื่องผมเวลาหมุดไม่มีดีเลย์นะครับ
shiva180
Year's Star

หัวข้อ :

คือถามไรหน่อยนะครับหน่วยความจำเครื่องจะเข้าถึงเร็วกว่าเมมการ์ดช่ายไหมครับมีคนเค้ากำลังเทียงเรื่องนี้กันอยู่เลยขอมาหาคำยืนยัน Cool
shiva180
Year's Star

หัวข้อ :

ว่างๆครับจะมาบอกข้อดีข้อเสียของN85
ข้อดีของN85
1.หน้าจอActive Matrix OLED ห้สีสดใส(มันมีในข้อเสียอย่างเพิ่งดีใจ)
2.สไลด์ด้านที่สองเป็นมัลติมีเดียคีย์ได้3รูปแบบคือ 1.เอาไว้ใช้ซูมกล้อง 2.เอาไว้เล่นเกมเอ็นเกจ2.0 3.เอาไว้เปลี่ยนเพลง
3.ให้แบตมาเยอะดี
4.ใส่ให้เกือบครับ
5.เครื่องมีขนาดกระทัดรัดไม่เล็กไม่ใหญ่จนเกินไป
6.กล้องมีdual LED flash ที่สว่างมากจนเกือบเท่าแฟรชซีนอนแต่ดีกว่าซีนอนที่เป็นค้างตอนถ่ายวีดีโอไว้ได้
7.มีฟาปิดเลนซ์
8.มีสปริงเวลาสไลด์
9.มี FM Transmitter ด้วย
10.มีเมม 8GB แถมมาในชุด
ข้อเสียของN85
1.หน้าจอนี้มีผลเสียคือ dead pixel มาเยี่ยมง่าย (อันนี้โดนมากับตัวเองเลยครับ)
2.จอOLEDมันสามารถหลอกสีเราได้นะครับโชคดีที่มี Active Matrix ทำให้สีดีขึ้นแต่ผมเคยถ่ายรูปดอกไม้สีม่วงอ่อนมาเป็นในกล้องสีเดียวกันN96 สีเดียวกัน N79 ก็สีเดียวกันพอมา N85 มันออกแนวข่าวอมม่วงอะคืออ่อนมากๆครับเห็นสีม่วงอ่อนจริงๆมาป่นกับสีขาวซึ่งสาเหตุนี้เลยอาหนังเข้ามาเปรียบเทียบซึ่งมันเป็นเรื่องจริงไม่ได้อิงนิยายคือคนใส่เสื้อหลายสีจะให้สีที่แสบตาคนใส่เสือสีดำก็ดำเวอร์ๆอะครับส่วนใส่เสือสีอ่อนก็อ่อนๆจริงๆครับเลยไม่ค่อยอยากจะดูหนังบนN85มากสักเท่าไรเพราะแสบตา(ในเวลาปิดไฟแล้วนอนดูจะเห็นว่ามันส่องตามากพอสมควร)
3.ปุ่ม 5-way Scrolling ทำไมมันแข็งจัง
4.กลัวมันแตกเวลานั่งทับ
5.เวลาดูหนังสีมันจะสดมากเกินความจริงทำให้มันมองเห็นได้ถึง 180 องศาเรียกง่ายๆเวลาดูคลิปคนข้างๆก็จะดูด้วย(ทำบุญทำทานก็แล้วกันนะ Laughing )
6.อันนี้ไม่สำคัญสำหรับบางคน คือ กล้องหน้าทำไมมันเป็นแค่ CIF ความละเอียด 352x288 pixel เองอะขนาด N96 ยังเป็น VGA ความละเอียด 640 x 480 เลยนะครับ
7.อันนี้ผมก็ยังลังเลอยู่ว่าจะบอกดีไหมเด๋วโดนด่าอีกแต่บอกก็ได้ Laughing คือ ใน N81,N818GB ใช้ Single CPU,CPU Type: ARM 11,CPU Clock Rate: 369 MHz ซึ่งใน N85 ก็ใช้ตัวเดียวกันแต่ทำไมไม่พัฒนาให้มันเป็น Single CPU ที่ดีกว่านี้อะเอาเปรียบผู้บริโภคด้วยการนำของเก่ามาใส่ในรุ่นใหม่ Mad
8.VOIP ยังใช้ไม่ได้เพราะมันมีปัญหาบางอย่าง
9.ซอฟแวร์มีปัญหาต้องไปโหลดเฟริมแวร์แก้ไข(เป็นในบางเครื่องนะครับไม่ได้เหมารวม)
10.นี่คือปัญหาสุดท้าย คือ ในบางครั้งเครื่องทำงานช้าแต่ไม่ช้าจนหงุดหงิดแค่ช้านอดหน่อยแต่คนใจร้อนต้องใจเย็นหน่อยเพราะมันเป็นแค่3-5วินาที เหมือนเวลารอมันปรับหน้าจอครับ Laughing
น้องจากหนองโห่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือ อยากรู้ว่าเวลา กดถ่ายภาพ กดไป 1ทีเพื่อโฟกัสภาพ แล้วก็กดอีกครั้งเพื่อจับภาพ ใช่ป่าวคับ
คือว่าช่วยหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือว่าช่วย เปรียบเทียบ N85 กับ N82 หน่อยซิคับ ว่าข้อดีตรงไหนบ้างข้อเสียตรงไหนบ้าง ขอบคุณมากๆคับ
shiva180
Year's Star

หัวข้อ :

ถามอีกอย่างนะครับ
เวลาเปิดเพลงดังจนสุด แล้วเปิด loundness กับสเตอริโอ
เสียงจะแตกไหมครับ แล้วถ้าแตก จะแตกมากไหม
(เพลงที่ทดสอบขอ bit rate เปง 128 kbps นะครับ)

เอออันนี้ผมเคยทำใน96ซึ่งดังกว่า85พอสมควรไม่เห็นจะแตกเลยครับเสียงดีด้วยผมว่าใน85คงจะไม่เป็นไรนะครับ Laughing
shiva180
Year's Star

หัวข้อ :

พี่นี่ถามแปลกผมตอบแทนพี่เค้าก็แล้วกันนะครับมันสามารถปิดได้มันจะทำงานตอนที่เราวางในแนวนอนเป็นเวลา3-5วินาที่ต้องตรง 90 องศานะครับถึงจะปรับเป็นแนวนอนออโต้เลยครับ Laughing
สนใจค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีโปรแกรมอะไรเพิ่มเติม

Rolling Eyes รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ
1/ มีโปรแกรม Active Note ในเครื่องหรือเปล่าค่ะ เพราะชอบบันทึกข้อมูลแบบด่วน ๆ
2/เล่นวิดีโอ กระตุกไหมค่ะ เคยเห็นเพื่อนใช้ไอโฟนดูวิดีโอไหลลื่นไม่ติดขัดเลย
3/ถ้าซื้อแล้วควรใช้ซองแบบไหนหุ้มดีค่ะ
4/ราคาตอนนี้ที่ไหนน่าซื้อที่สุดค่ะ

mza2562
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ถามอีกอย่างนะครับ
เวลาเปิดเพลงดังจนสุด แล้วเปิด loundness กับสเตอริโอ
เสียงจะแตกไหมครับ แล้วถ้าแตก จะแตกมากไหม
(เพลงที่ทดสอบขอ bit rate เปง 128 kbps นะครับ)
NP~Nuch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไปจับโมเดลมาแร้วค๊ะ

เครื่องหนักอ่า

หนักกว่าN96อีก - -"
hanabiki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N85 & N95 8GB
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2009 17:04  

ระหว่างN85 กับ N95 8GBเครื่องไหนจะดีกว่ากันอะครับ
ใช้ส่วนมากก็ดูหนังฟังเพลงเป็นส่วนมากรุ่นไหนจะดีกว่ากันอะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มีโปรแกรมอะไรเพิ่มเติม
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2009 17:32  

อยากรุ้เหมือนกัน
gong2611
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2009 20:02  

ตอบบางข้อน้า
2.ผมใช้ n81 8Gb อ่ะ โนเกียถ้าจาเล่นไฟล์ 3gp ก้อไม่ชัดแต่ไม่กระตุก ถ้าเล่น mp4 ชัดแต่กระตุก ผมเลยหาโปรแกรมที่เล่นไฟล์ AVI ได้ลงอ่ะ ผลที่ได้คือ ไม่กระตุกและชัดมากครับ Very Happy

3.ผมว่าเอาซองแบบมีซิบปิดหมดเลยดีก่า ป้องกันการตก และเนื้อซองข้างในอย่าพยายามอย่าใช้อะไรที่เปนขน เพราะขนมานจะไปติดตามลำโพงอ่ะ ดูแล้วทุเรดมาก
puds
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2009 23:17  

ตกลง n85 ตอนนี้ราคาเท่าไหร่อ่ะคับใช่ 16600 อ่ะป่าว ^^ กำลังจาซื้อมาเช็คราคาก่อง
รออยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2009 19:02  

ไปสอยมาแล้วเหมือนกัน

แต่เสียงลำโพงไม่ดีเลยอ่ะ

เห็นมีคนบอกว่า n78 อัพเฟิร์มแวร์แล้วเสียงดีขึ้น

แล้วรุ่นนี้เฟิร์มแวร์จะช่วยได้เปล่า
KingGG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหาต่อคอม
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2009 23:27  

ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ ผมใช้มาเกือบเดือนแล้ว ทุกอย่าง ok แต่ผมใช้ต่อเน็ตกับ pc ไม่ได้ (แบบใช้เป็น modem หน่ะ) ตอนแรกใช้ 6270 ใช้โปรแกรม pc suite ต่อเน็ตได้ แต่มาใช้ n85 ต่อไม่ได้ ทั้งที่ก็ใช้ OVI Suite ที่ให้มาพร้อม มันขึ้นบอก on touch access ไม่สามารถติดต่อเครื่องได้
ทุกอย่างปกตินะ ต่อ OVI suite ได้ปกติ มองเห็นเครื่อง แต่ต่อเน็ตผ่าน PC ไม่ได้
ใครรู้วิธีแก้บอกทีครับ
gizzii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2009 16:09  

ลองเทส คนนอกบอร์ดโพสได้ปะคะ T^T
thunwin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2009 10:25  

คือ อยากสอบถามเรื่องซิมที่พวกคุณใช้กันมันเป็นซิมของอะไรหรอคับ
ผมใช้ DTAC มันrestart เองบ่อยมากๆ บางทีมันก้ค้างแล้วก้ดับไป
ต้องเปิดใหม่อีก ช่วยทีนะคับ
เซ็งโคตร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N85
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2009 20:01  

เวลาเปิดกล้องจะเป็นคลื่นๆ แต่ถ่ายออกมาดูในgalleryดันชัด เปลี่ยนเครื่องใหม่ก็ยังเป็นอีก
โทรไปศูนย์Nokiaก็บอกว่ามีคลื่นรบกวน ให้เอาเข้าศูนย์เช็ค โอ๊ย!!โคตรเซ็งเลย
มีใครใช้แล้วเป็นแบบนี้บ้างคะ อยากได้คำแนะนำคะ
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : Re: ปัญหาต่อคอม
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2009 16:18  

KingGG ผู้เขียน:
ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ ผมใช้มาเกือบเดือนแล้ว ทุกอย่าง ok แต่ผมใช้ต่อเน็ตกับ pc ไม่ได้ (แบบใช้เป็น modem หน่ะ) ตอนแรกใช้ 6270 ใช้โปรแกรม pc suite ต่อเน็ตได้ แต่มาใช้ n85 ต่อไม่ได้ ทั้งที่ก็ใช้ OVI Suite ที่ให้มาพร้อม มันขึ้นบอก on touch access ไม่สามารถติดต่อเครื่องได้
ทุกอย่างปกตินะ ต่อ OVI suite ได้ปกติ มองเห็นเครื่อง แต่ต่อเน็ตผ่าน PC ไม่ได้
ใครรู้วิธีแก้บอกทีครับ

คุณลองเข้าไปโหลด พีซี สูธ (สะกดผิดใหมเนี้ย) เวอร์ชั่นใหม่ของโนเกียดู ถ้ายังไม่หายก้ต้อง
ลองลงวินโดว์ใหม่ เอาแบบตัว SERVICE PACK ล่าสุดเลยนะ ผมเคยเจอมาแล้ว เลยต้องลง
วินโดว์ใหม่กับ พีซี สูธ เวอร์ชั่นใหม่ถึงจะใช้งานโมเด็มได้
rickio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 13:12  

รออยู่ ผู้เขียน:

เห็นมีคนบอกว่า n78 อัพเฟิร์มแวร์แล้วเสียงดีขึ้น

แล้วรุ่นนี้เฟิร์มแวร์จะช่วยได้เปล่า

เหมือนกันครับเสียงลำโพงแย่มากเลยครับ ถ้าเทียบกับ n81,5700 ที่เคยใช้ แต่เท่าที่สังเกตุ เป็นเฉพาะ Music Player และบางเพลง เพราะเสียงที่ออกลำโพง ตอนเล่น VDO ก็พอได้อยู่ ไม่รู้ใครเป็นบ้างหรือเปล่า Embarassed
SOundstreet
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 15:46  

Shocked คิดหนักระหว่าง.. 85 กับ 86 ...

ไม่รู้ว่าจะรอหรือไม่รอดี... เห็นบางคนก็ว่า 85 ดีกว่า.. บางคนก็ 86

รบกวนหน่อยแล้วกันครับ..

เมื่อก่อนใช้ 81 แล้วมีปัญหาเรื่องการสไลด์ครับ มันจะติดๆ ตลอดต้องเอาไปให้ช่างแกะมาซ่อมบ่อยๆ

รุ่นนี้มีใครเจอปัญหาแบบนี้รึปล่าวครับ .. ขอบคุณมากครับผม
8-8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2009 02:41  

ทำไมเครื่องผมรูปมันออกเหลืองๆอ่ะคับ (ทุกรูปที่ถ่ายตอนกลางคืน รูปตอนกลงวันไม่เป็น)

เครื่องอื่นเป็นรึเปล่า? หรือเป็นเพราะแฟลช?

แล้วจะแก้ไขยังไงคับ
ii-amz-karnz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 19:05  

girlyberrys : ไปอวดที่อื่นดีไหมค่ะ คุณ

ในบอร์ดนี้ คนเขาอยากจะรู้รายละเอียด ไม่ได้มาฟังคุณโม้
tuucup23
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2009 09:51  

อยากถามว่า โปรแกรมโชว์รูปคนโทรเข้า เวลาเราลงในมือถือเราแล้ว แต่มันบอกว่าหมดอายุเราสามารถทำอย่างไรให้มันใช้ได้ตลอด บ้างครับ เพราะผมลองไปดูที่เวป flashfly เห็นเค้าโพสว่า keygen อะไรก็ไม่รู้มันต้องทำอย่างไรหรือครับขอทราบรายละเอียงแบบทุกขั้นตอนได้ไมครับ หรือว่ามีวิธีอื่นเพราะผมถามไปแล้วไม่มีคนมาตอบผมเลยอ่ะครับ ผมใช้โปรแกรม BestFScaller[symbianV3.com]

ปล.ตอนลงโปรแกรมครั้งแรกมันฟ้องว่าหมดอายุ ผมใช้วิธีไปแก้วันที่ในมือถือผมมันก็ใช้ได้ไม่กี่วันเองครับ และถ้าเราแก้วันที่ในมือถือเรากลับมันก็ใช้งานไม่ได้เช่นเคย รบกวนช่วยตอบในบรอด์นี้ให้ผมทีนะครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างมากครับ ผมใช้ ss i450 ครับ
ลิ้ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2009 01:00  

ต้องการขาย N85 ครับ สภาพใหม่มาก ซื้อมายังไม่ถึง 2 เดือน ซื้อในงาน mobile expo 2009 ซื้อที่บูธของโนเกียเลยครับ
ใช้ navigator ฟรี 3 เดือนครับ(ผมยังไม่ได้ลงทะเบียนใช้)

ผมกำลังจะเปลี่ยนไปใช้ 5800 (อยากใช้ ทัชสกรีน)

ราคา 12000 บาท ครับ

ติดต่อ ลิ้ม
087-5612983
lim_mania@hotmail.com
serendipit-y
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2009 20:34  

พึ่งซื้อเมื่อวานคะ เอากลับมาเล่นได้สักพักกดไปกดมา
เริ่มมีอาการ restart เองบ่อยมากแล้ว และมีค้างเป็นบางที
จะแก้อย่างไรได้บ้างคะ firmware version 11.047
อันนี้ล่าสุดรึเปล่าคะ

รบกวนหน่วยช่วยหน่อยนะคะ
ขอบคุณค่ะ
naltakeb
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Ratree~
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2009 23:49  

เวลาถ่ายภาพมันเหลืองเหมือนกันอ่ะ
คือ ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แบบว่าเพิ่งเคยเจอ
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2009 21:32  

Evil or Very Mad Evil or Very Mad แบบว่าซื้อมาตอนต้นเดือนกุมภา นะ ใช้ได้วันเดียว เครื่องมีปัญหาสร้างรูปแบบไม่ได้ อยากจะร้องไห้ ส่งศูนย์วันนึง แร้วมันก็กลับมาใช้ได้ สักสามวัน เป็นอีกแร้ว เราเรยปล่อยมัน ขี้เกียจไปแระ ถ่ายภาพมันก็เหลืองเป็นขี้เรย (เราไม่ได้ดูถูกหรือใส่ร้ายนะ เพราะใช้โนเกียมาตลอด แม่งเอ๊ยยย) แระเมื่อสองวันที่แร้วมันก็เป็นอีกแระ คือ รูปภาพในคลังมันไม่ขึ้น (หรือว่าเราโง่ไม่รู้) เรื่องก็เริ่มช้าๆ จนอาการนี้มันก็เกิด คือตอนโทเข้า โทออก เราจะไม่ได้ยินเสียง อะไรเรยเงียบสนิท ถ้าจะได้ยินต้องเปิดลำโพง หรือ ไม่ก็ใส่หูฟัง ถึงจะได้ยิน สัญญาณ ทุกทีมันจะเต็มตลอด เดวนี้ขึ้นๆลงๆตามอารมณ์มัน คือ จะไปส่งศูนย์ ซ่อมเสร็จ ขายทิ้งเรย ไม่รู้จะได้เท่าไหร่ 5555+ เสียดายตัง ซื้อมาตั้ง 16000 แระเราชอบรุ่นนี้ด้วย ไม่หน้าซื้อเรย น้ำตาจะไหล ใช้ไป2 เดือนเอง sad9
bodyslope
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2009 17:33  

ผมก็เปนครับ ปัญหา รีสตาร์ท

ผมเอาเข้าศูนย์ครับ 1 อาทิตย์เสร็จ เค้าเปลี่ยนบอร์ดให้ใหม่เลยครับ

กลับมาก็ใช้งานได้ปกติดีมากเลยครับ

ไม่เสียค่าใช้จ่ายอะไรเลย

ปัญหาพูดแล้วคนอื่นไม่ค่อยได้ยินนี่ มันตั้งค่าได้นะคับ(อันนี้ไม่แน่ใจเหมือนกัน ผมปรับแล้วมันหายอะ = =")

ส่วนชื่อเพลง ทำให้เปนภาษาไทยก็มีวิธีง่ายๆอยู่คับ
ก็จิ้มที่เพลงแล้วก็ property จิ้ม summary แล้วก็เข้าแบบ advance
ตรงdescribtion ช่อง title อะคับ ลบไปเลย มันจะแสดงชื่อไฟล์แทน
จะลากหลายๆเพลงแล้วลบทีเดียวก็ได้คับ >.<
monkeywar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 23:34  

ปรับตรงไหนอ่ะคะ ให้เสียงสนทนามันชัดขึ้น
pulpy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 23:47  

มีใครใช้ n85 เสียงออกลำโพงไม่แตกบ้างคะ
TRAKOL
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Kalasin
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 23:27  

ตอนนี้ราคาวางตามศูนย์ เท่าไหร่เหรอครับ
Coolsman
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 03:26  

TRAKOL ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาวางตามศูนย์ เท่าไหร่เหรอครับ

ใจเย็นๆ รอ N86 โลด ไม่เกินเดือน 6 ได้ยลกันแน่นอน
nudee
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 17:21  

monkeywar ผู้เขียน:
ปรับตรงไหนอ่ะคะ ให้เสียงสนทนามันชัดขึ้น

ปุ่มด้านข้างเครื่องน่ะ
ที่มีขีด - + เวลาพูดอยู่ก็กดเพิ่มเสียงได้เลย
nudee
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 17:23  

rickio ผู้เขียน:
รออยู่ ผู้เขียน:

เหมือนกันครับเสียงลำโพงแย่มากเลยครับ ถ้าเทียบกับ n81,5700 ที่เคยใช้ แต่เท่าที่สังเกตุ เป็นเฉพาะ Music Player และบางเพลง เพราะเสียงที่ออกลำโพง ตอนเล่น VDO ก็พอได้อยู่ ไม่รู้ใครเป็นบ้างหรือเปล่า Embarassed

เสียงของรุ่นนี้ไม่ดังเท่าที่ควรนะ
เราว่า n 79 ดังกว่าอีก
เราขายไปแล้วตอนนี้ใช้ 5800 แล้ว
เสียงดังกว่าเยอะเลย
ptlm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 13:44  

รุ่นนี้ผมใช้ก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยนะ
แค่ลำโพงไม่ค่อยดัง แต่เราก็ไม่ได้คิดจะใช้โทรศัพท์ฟังเพลงอยู่แล้วอ่ะ
โดยรวมแล้วผมว่ารุ่นนี้น่าใช้มากๆ
สวยกว่า N86 ที่จะออกมาอีก ลูกเล่นก็มีหมดทุกอย่าง
ผมว่า ซีรี่ N ก็มีตัวนี้แหละที่สวยโดนใจมากมาย
Coolsman
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 16:07  

ptlm ผู้เขียน:
รุ่นนี้ผมใช้ก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยนะ
แค่ลำโพงไม่ค่อยดัง แต่เราก็ไม่ได้คิดจะใช้โทรศัพท์ฟังเพลงอยู่แล้วอ่ะ
โดยรวมแล้วผมว่ารุ่นนี้น่าใช้มากๆ
สวยกว่า N86 ที่จะออกมาอีก ลูกเล่นก็มีหมดทุกอย่าง
ผมว่า ซีรี่ N ก็มีตัวนี้แหละที่สวยโดนใจมากมาย

รอดูตัวจริงก่อนดีกว่าไม๊คับ ก่อนที่จะบอกว่า N86 สวยสู้ไม่ได้ อิอิ

สีขาวอย่างงาม สีเทาดำอย่างขรึมนะ ขอบอก
bjhdfgh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : bnm,fgy
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 13:55  

N85 นีี่แหละขั้นเทพตัวจิง ใครไม่เชื่อลองสัมผัส N86 ดูแล้วจะรู้ว่าอันไหนดีกว่า ปุ่มกดก็ไม่สวยแล้วอ่ะ ไม่เข้าใจว่า N86 ทำไมต้องทำปุ่มเข้าเมนูแบบนี้ด้วย ม่ายชอบเลย
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2009 13:10  

มาเม้นให้ N85 นิดนึง

โดยรวมโอเคครับ

ปุ่มซอฟต์คีย์ กรอบแกรบมาก น่ากลัวๆ

ไสลด์นิ่มดี ตอนไสลด์ลงแข็งไปนิด แต่ก็ดีแล้ว ไม่ได้แข็งเกินเหตุ

ถ้าเทียบ N86 ผมว่า N85 ไม่ได้แย่นะ

ส่วนตัวผมว่า N85 สวยกว่านะ ไม่มีขอบโครเมี่ยมให้ลอกด้วย

เหอๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 18:18  

คือว่าผมจะอัพเดตซอฟแวร์ของn85แต่พอกดใช้ โปรแกรมมันบอกว่าหาโทรสับไม่เจอ นี่ต้องทำยังไงหรอคับ ขอบคุณคับ

หรือมันมีวิธีอัพเดตแบบอื่นมั้ยคับ รบกวนด้วยคับ

ขอบคุณมากๆคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 18:59  

คือว่าผมจะอัพเดตซอฟแวร์ของn85แต่พอกดใช้ โปรแกรมมันบอกว่าหาโทรสับไม่เจอ นี่ต้องทำยังไงหรอคับ ขอบคุณคับ

หรือมันมีวิธีอัพเดตแบบอื่นมั้ยคับ รบกวนด้วยคับ

แล้วn85 มันสามารถต่ออินเตอร์เน็ตโดยใช้usb ต่อกับคอมได้มั้ยคับ คือผมลองแล้วมันต่อไม่ได้ ไม่ทราบว่าทำยังไงคับ ขอบคุณมากๆคับ
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 18:30  

Firmware ล่าสุด 20.175 นะครับ

update ได้แล้วนะครับ ผ่าน FOTA ได้เลย (กด *#0000#)

ที่เปลี่ยนแปลงเท่าที่พบก็มี

-เวลาพักหน้าจอ ไฟ NAVI Wheel จะกระพริบ แต่ไม่ถี่ (บอกไม่ถูก แต่เหมือน N79)

-มีโหมดเพิ่มมาคือ ที่เซ็นเซอร์ สามารถตั้งค่าให้คว่ำเครื่องโทรศัพท์เพื่อ ปิดเสียงโทรเข้า
และเลื่อนการปลุกได้ครับ

ถ้ามีอะไรเพิ่มจะมาแจ้งอีกทีครับ
mckay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลงเกมยังไง
วันที่โพสท์ : 30 May 2009 14:05  

คือว่าเกมของ N85 crack อ่ะค่ะ

ถ้าโหลดมาเล่นได้หรือเปล่าค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2009 03:11  

เทวดาไร้ปีก ผู้เขียน:

update ได้แล้วนะครับ ผ่าน FOTA ได้เลย (กด *#0000#)

-เวลาพักหน้าจอ ไฟ NAVI Wheel จะกระพริบ แต่ไม่ถี่ (บอกไม่ถูก แต่เหมือน N79)

-มีโหมดเพิ่มมาคือ ที่เซ็นเซอร์ สามารถตั้งค่าให้คว่ำเครื่องโทรศัพท์เพื่อ ปิดเสียงโทรเข้า

ถ้ามีอะไรเพิ่มจะมาแจ้งอีกทีครับ

ผมอัพมาแล้ว เจอปัญหาเครื่องช้า และดับเอง ปุ่มกดรับการตอบสนองช้า รู้สึกจะมีปัญหาเยอะมาก
ใครที่คิดจะอัพอย่าเลยครับ ผมว่าจะขายเพราะอัพมานี่แหละ เซ็งเลย เว็บต่างประเทศเค้าบอก
firmware ตัวใหม่มีปัญหาอยู่ ถ้าจะให้ดีต้องรออีกหน่อยจะมีใหม่กว่านี้ แต่ใครยังไม่อัพอย่าเด็ดขาด เตือนด้วยความหวังดี
ps2lm
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2009 20:12  

รุ่นนี้ใช้ดีมากๆ ผมใช้ไม่เคยมีปัญหาเลยอ่ะ อัฟแล้วก็มีโปรแกรมเพิ่มขึ้นอีก
ps2lm
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 11:38  

เงียบเหงาจังเลย สาวก n85 ไปไหนกันหมด ช่วยดันกันหน่อยเร้วววววววว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 17:04  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่หรอครับ
ps2lm
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 18:28  

13xxx ประมาณนี้มั้งครับ
แซก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมอัพเดทแล้ว
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 06:37  

serendipit-y ผู้เขียน:
พึ่งซื้อเมื่อวานคะ เอากลับมาเล่นได้สักพักกดไปกดมา
เริ่มมีอาการ restart เองบ่อยมากแล้ว และมีค้างเป็นบางที
จะแก้อย่างไรได้บ้างคะ firmware version 11.047
อันนี้ล่าสุดรึเปล่าคะ

รบกวนหน่วยช่วยหน่อยนะคะ
ขอบคุณค่ะ

ล่าสุดตอนนี้เวอร์ชั่น 30.019 ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 06:39  

เทวดาไร้ปีก ผู้เขียน:

ผมอัพมาแล้ว เจอปัญหาเครื่องช้า และดับเอง ปุ่มกดรับการตอบสนองช้า รู้สึกจะมีปัญหาเยอะมาก
ใครที่คิดจะอัพอย่าเลยครับ ผมว่าจะขายเพราะอัพมานี่แหละ เซ็งเลย เว็บต่างประเทศเค้าบอก
firmware ตัวใหม่มีปัญหาอยู่ ถ้าจะให้ดีต้องรออีกหน่อยจะมีใหม่กว่านี้ แต่ใครยังไม่อัพอย่าเด็ดขาด เตือนด้วยความหวังดี

ถูกต้องครับ ผมจะขายเพราะไอเวอร์ชั่น 2 นี่แหละ แต่ผมอัพเป็นเวอร์ชั่น 3 แล้ว น่าจะดีขึ้น ต้องรอดูครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 22:37  

อัพเดทเวอร์ชั่น 3 ไม่เห็นได้เลยค่ะ อัพผ่านมือถือเลย แจ้งว่าไม่มีข้อมูลให้อัพเดท ตอนนี้เป็นเวอร์ชั่น 20.175 อยู่ต้องทำยังไงคะ
karittha
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 22:41  

เพิ่งเคยใช้เครื่องสไลด์เป็นเครื่องแรก ไม่ทราบว่าคัวเครื่องมันจะเหมือนหลวมๆ โครงเครงแบบนี้เหมือนกันหมดหรือเปล่าคะ เข้าไปถามศูนย์โนเกีย พนักงานบอกว่าปกติ ช่วยตอบหน่อยค่ะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 22:25  

karittha ผู้เขียน:
เพิ่งเคยใช้เครื่องสไลด์เป็นเครื่องแรก ไม่ทราบว่าคัวเครื่องมันจะเหมือนหลวมๆ โครงเครงแบบนี้เหมือนกันหมดหรือเปล่าคะ เข้าไปถามศูนย์โนเกีย พนักงานบอกว่าปกติ ช่วยตอบหน่อยค่ะ

ปกติของ สไลด์ที่ยี่ห้อ ทุกรุ่นครับ Wink
ps2lm
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 16:28  

เวอร์ชั่น 3.0 อัพแล้วมีอะไรเปลี่ยนแปลงมั่งอ่ะคับ
magpiesboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 00:44  

Sad ถอยมาแร้วครับพี่น้องครับ วันนี้เอง
ที่เทเลวิช หาดใหญ่ เพชรเกษม 15590 บาท
ชอบมากเลยรุ่นนี้กว่าจะเก็บเงินซื้อได้

....ยังไม่ได้เล่นไรมาก

แต่ไม่รุว่าไปกดเมนูอะไร
ขอถามผู้รู้หน่อย วา มันขึ้น
การเชื่อมต่อแพ็คเกต เวลาสายเข้า หรือ โทรออก มันจะขึ้น พักการเชื่อมต่อเมนูเเพคเกต หลังจากวางสาย มันก้อจะขึ้นว่า เชื่อมต่อแพคเกต อีกรอบ

เรื่องไม่ทราบว่าผมเข้าไปเล่นเมนูไหนหรือครับถึงเปนแบบนี้

ช่วยตอบด้วย ขอบคุนครับ
Spuxpix
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 16:50  

30.019 ตัวล่าสุด ใครยังไม่อัพผมขอแนะนำว่าอย่าพึ่งอัพเลย
ข้อความเข้าแล้วมันรีสตาร์ทเครื่องอยู่เรื่อย
บางทีข้อความเข้าเครื่องจะสั่นค้างอีก
เซงมาก - -
magpiesboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตั้งค่า WLAN N85
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 02:34  

ช่วยบอกการตั้งค่า ไวเลตที่สมบูรณ์ให้หน่อยครับ

ผมเล่นที่มหาลัย เข้าหน้าแรกได้เเล้ว แต่ หากเป็นโนตบุ๊คก้อต้องใส่ proxy แต่นี่เป็น WLAN จาก n85ไม่ทราบว่าต้องตั้งค่า เมนูใดครับ

ช่วตอบด้วย

faan_ple.magpies@hotmail.com
karittha
Year's Star

หัวข้อ : อยากขายค่ะ
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 07:57  

ใช้มาสองอาทิตย์เอง เบื่อแล้ว เครื่องยังสวยอยู่เลย ชอบเปลี่ยนเครื่องบ่อยค่ะ สนใจติดต่อมาได้นะคะ
karittha@hotmail.com
aof_za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 19:28  

ของเพื่อนๆสไลด์มันหลวมป่าวครับ

ทำไมของผมมันคลอนๆหลวมอ่า

แบบโยกมากอะ

เอาไปเปลี่ยนดีไหมครับ

แต่เขาบอกว่าเป็นแบบนี้ทุกเครื่อง(อ่าวเวน)

แบบไม่สบายใจเลยอะ
แต่อยู่รังสิต ร้านอยู่มาบุญครอง
ถ้าไปแล้วไม่ให้เปลี่ยนอาจหน้าแตก+เสียเวลาได้

เลยมาดูว่าของเพื่อนๆหลวมหรือป่าวครับ
ptlm777
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 14:46  

เรื่องธรรมดาครับ ผมก็เป็น สไลด์อ่ะเป็นทุกรุ่นแหละ ถ้าคิดจะใช้ก็ต้องทำใจครับเรื่องแบบนี้ ไม่มีอะไรดีไปหมดหรอกครับ
kaluajung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 18:10  

เพิ่งซื้อมา วันที่ 25 ส.ค. 2009 คับ 13200 + 100 ค่าฟิลม์ ศูนย์ MFA คับ

โดยรวมก็โอเคอะนะคับ ยกเว้นเสียลำโพงนอก Crying or Very sad เวลาขี่แว้นอยู่แทบไม่ได้ยินเสียง

ส่วนเรื่องฝาสไลด์หลวมนิดหน่อยเพราะว่า ถ้าทำแน่นเกิน ก็สไลด์ยากน่ะคับ และกัน สายแพขาดด้วย (แถมอีนี่สไลด์ขึ้นลงได้อีก)

ส่วนตัวชอบดีไซน์มากคับ ชอบโทรศัพท์แบบสไลด์ลักษณะนี้มานานแล้ว ชอบตั้งแต่ LG Chocolate แล้วคับ (เหมือนๆ N81 จะไปลอกแบบมันมา 555+) คนอื่นที่ไม่เคยแตะ เวลามาแอบกดเครื่องเรามันก็จะได้งง ครับว่ากดไง 5555555 แบบไม่มีสีปุ่มให้ดู

ปล.ว่ากำลังจะอัฟเฟิมแวร์ แต่อ่านในนี้แล้วเอาไว้ก่อนดีกว่า รอมันนิ่งค่อยอัฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 10:45  

ขอฝากถามในนี้หน่อยน้า n78 ดู youtube ในมือถือยังไงหรอ
กดไปแล้วมันขึ้น real player อ่ะ แล้วก็ขึ้นว่า connecting.. แล้วก็นิ่งเลย

ใครตอบได้ช่วยตอบหน่อยน้า ขอบคุณจ้า
disstat
Year's Star

หัวข้อ : Re: Nokia N85 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2009 18:31  

ขายครับด่วน Nokia N 85กล้อง 5 ล้าน ราคา 7500 แถม mem 8 gb บาทครับ 08-9680-5125 ทัต ของใช้มือเดียว รักษามากๆ มีประกันเกือบ 7 เดือน อุปกรณ์ครบครัน + กล่อง สภาพเหมือนใหม่ สะดวก บางแค Laughing Laughing
disstat
Year's Star

หัวข้อ : Re: Nokia N85 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 16:41  

disstat ผู้เขียน:
ขายครับด่วน Nokia N 85กล้อง 5 ล้าน ราคา 7500 แถม mem 8 gb บาทครับ 08-9680-5125 ทัต ของใช้มือเดียว รักษามากๆ มีประกันเกือบ 7 เดือน อุปกรณ์ครบครัน + กล่อง สภาพเหมือนใหม่ สะดวก บางแค Laughing Laughing
รูปของจริง http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=587677****ปิดกระทู้ครับ ขายไปแล้ว****
KiKiKo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 22:10  

ขอโทดนะค่ะ N85 ปุ่มมันก้มั่ยดั้ยแข็งอะรัยมากมาย

ก้ถือว่าธรรมดาสำหรับการออกแบบปุ่มสวยงามๆบางชนิด

ที่มีคัยสั้กคนกล่าวว่ามันไม่เหาะกับนิ้วมือผุ้หญิง "ไร้สาระสุดจัยเรยจ่ะ"

เราเองก้เป็นผู้หยิงที่กึ่งอ่อนแอด้วยซ้ำ ยังเห็นว่าไม่มีปันหาเรยย

มันคงขึ่นอยุ่กับความดัดจริตนิ้วของคนบางกลุ่มที่มีความอคติกับ N85 มากกว่านะค่ะ

ส่วนเรื่องลำโพง...อันนี้เสียงแตกจิงๆ

แต่ของเรา ถ้าไม่เปิดดังมาก ก้มั่ยค่อยมีปันหาหรอกจ้า (:
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: