Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 skin SPB Mobile Shell 2.0

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 13 / เข้าชม: 8842
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : skin SPB Mobile Shell 2.0
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2008 17:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

http://www.ipmart-forum.com/showthread.php?t=256005
ตามลิ้งไปเลยครับ
indexplus
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: ChOnBuRi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2008 20:39  

มีใครเคยลองบ้างหรือยัง เว็บมันน่ากลัวยังไงก็ไม่รู้
zoro
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2008 12:56  

ผมลองโหลด skin diamon มาใช้แล้วครับ สวยดี ไม่เห็นมีอะไร นะครับ
ผม copy ลิ้งเขามาอักทีครับ ของผมใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ
indexplus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2008 21:20  

อิอิ จะเข้ามาบอกตั้งแต่เมื่อวานแล้วคับว่า ลองตัดสินใจเข้าไปโหลด ถึงจะโหลดช้าไปหน่อย มันก็คุ้มคับ สวยเว่อร์ดี แต่ว่า มันน่าจะติดตั้งลงเมมได้ ตอนนี้มันกินเนื้อที่เครื่องจะหมดแล้ว

หน้าตาเว็บเห็นครั้งแรกไม่กล้าไปโหลดคับ กลัวพวกไวรัส Laughing
great_chocz
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2008 14:20  

คืออยากจะทราบว่ามันใช้ได้กับ PDA ทุกรุ่นอะป่าวอะครับ

พอดีผมใช้ Atom Life อยุ่อะครับ
indexplus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2008 23:45  

ต้องลองอะคับผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ผมใช้ HTC Touch มันโอเคมาก ๆ เลย โหลดตัวล่างสุด สี่เม็กอ่ะคับ
great_chocz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2008 11:07  

ได้ลองแล้วครับ ใช้ไม่ได้ Sad อดเลย

คงจะใช้ได้แค่กลับ HTC
indexplus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2008 18:13  

great_chocz ผู้เขียน:
ได้ลองแล้วครับ ใช้ไม่ได้ Sad อดเลย

คงจะใช้ได้แค่กลับ HTC

ป๋อย... งั้นใครที่ไม่ใช้ HTC ลองหน่อยซิคับว่าใช้ได้เปล่า เพราะว่าโปรแกรมไม่น่าจะจำกัดเฉพาะ HTC นะคับ หรือจะเป็นที่ windows mobile 6.0
zoro
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2008 09:11  

สำหรับ windows mobile 6 ครับ
zoro
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2008 09:14  

และเลือกหน้าจอให้ถูกด้วย จะมีจอแบบ VGA QVGA
great_chocz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2008 16:55  

ผมก็ใช้ Window 6 นะ

ว่าแต่ื Atom Life นี่จอ VGA หรือ QVGA หว่า???
zoro
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2008 22:11  

julongpalm โพสต์: 28-11-05 เวลา 00:10 | IP Logged

เข้าร่วมเมื่อ: 22-08-02
อยู่ที่: กรุงเทพ
โพสต์: 15174 จอของ Pocket PC ในปัจจุบันทุกรุ่นเป็น TFT (Transflective) ทั้งหมดครับ เหมือนกันหมดทุกเครื่อง ส่วน VGA เป็นความละเอียดการแสดงผลที่ 480 x 640 จุด QVGA คือ 240 x 320 จุดครับ โดยปกติทุกรุ่นจะเป็น QVGA ครับ มีบางรุ่นจะเป็น VGA ซึ่งหน้าจอจะต้องใหญ่กว่าปกติด้วย ไม่งั้นตัวหนังสือจะเล็กเกินไป

จอที่สวยที่สุดคือ จอแบบ VGA ครับ แย่ที่สุดน่าจะเป็นจอความละเอียด 240 x 240 จุดซึ่งเป็นจอจตุรัสครับ ไม่ใช่ไม่สวย ไม่ชัด แต่หาโปรแกรมสนับสนุนได้น้อยกว่าครับ
copy จากเวป pda mobiz ให้อ่าน ให้เครดิตท่านผูนี้ที่ตอบด้วยครับ
great_chocz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2008 20:02  

ขอบคุณครับ
bonsp
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2009 20:20  

great_chocz ผู้เขียน:
ผมก็ใช้ Window 6 นะ

ว่าแต่ื Atom Life นี่จอ VGA หรือ QVGA หว่า???

VGAจ้า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: