Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 3250 Xpress Music - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 179 / เข้าชม: 1233857
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 22:52  
ตอบโดยอ้างถึง  

เชื่อเถอะครับอย่าซื้อรุ่นนี้เลย มันมีปัญหาจริงๆ ผมเจอมากับตัวแล้ว เมื่อก่อนเถียงแทนโนเกียตลอด แต่มาเจอกับตัวเองเลยทั้งๆที่ตัวเองแทบไม่ได้ไปยุ่งอะไรกับกับมันมากนักเลย และก็เห็นในกระทู้มาว่ามาบอกว่ารุ่นนี้ไม่ดี ผมยังคิดเลยว่าน่าจะเป็นที่คนใช้มากกว่า แต่มาเจอกับตัวเอง พอดีจะกดโทรศัพท์มันก็คิดว่าโปรแกรมถูกปิด สักพักเครื่องบอกไม่มีเมมโมรี่ในเครื่อง ( ทั้งๆที่ผมยังไม่ได้ทำอะไรกับเครื่องเลย และก็ถนอมมันมากเพราะอ่านจากกระทู้ อันไหนว่าไม่ดีก็เลี่ยงแล้วสุดท้ายก็โดน ) แถมถ้าไปศูนย์จะเจอจริงๆคัรบพูดเหมือนในกระทู้เป๊ะ ไม่เคยเชื่อมาก่อนเจอกับตัวเซ็งจริงๆ คงจะไปซื้อยี้ห้ออื่นแล้วและครับโนเกียทำผมเสียใจจริงๆ ผมคงไม่ไปรวมตัวกันฟ้องร้องหรอกครับและคนที่อานก็ไม่ต้องเชื่อผมก็ได้นะ ผมแค่อยากมาบอกให้ฟังถึงการที่เราปกป้องอะไรบางอย่างแล้วสุดท้ายเรามาโดนซะเองนี่ รู้สึกแย่จริงๆ ขนาดโฆษณาผมยังไม่อยากมองเลย แย่จริงๆ Crying or Very sad Crying or Very sad
tofuchinoiz
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Khon Kaen
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 23:55  

จิงหรอ??
ของเพื่อนเรามันไม่มีปันหาเลยนะ
ซื้อมือ2ด้วย ค้างก้อไม่เคยมี
กล้องก้อยังดีอยุ่เลย ชัด ถ่ายสวย ไม่แดง
ลำโพงก้อเสียงเพราะอ่ะ ดังมากๆด้วย ไม่เหมือนโซนี่ มะชอบเสียงแหลม-*-

ก้อดีทุกสิ่งนะ
ของเพื่อนเรา

มานอาจจะเป็นเฉพาะเครื่องก้อได้
มะได้เป็นทุกเครื่องหนิ

อย่าเหมารวมเลย
93เราก้อเพอเฟคมากๆๆๆๆๆๆ
กะว่าจะใช้ไปอีก10ปีเลยล่ะ
Phoenix13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 00:58  

อยากทราบว่าเล่น MSN ได้ป่าวอ่ะครับ เพราะเห็น N70 เล่นได้อ่ะ
ถ้าเล่นไม่ได้จะได้เอา N70 ดีกว่า เพราะติด MSN มากครับ - -"
annasui_ann
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3250 theme
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 11:15  

ซื้อมาเมื่อวานคะ เสียงสุดยอด ภาพ โอเค แต่ทำไมลง theme ไม่ได้อะคะ มันบอกไม่support ทั้งที่ป็น .sis เหมือนอื่นๆ ใครทราบช่วยบอกหน่อยนะคะ พอดีใช้ N-serie มาแล้วไม่เคยใช้ 3 เลย ไม่รู้ว่าใช้นามสกุลเดียวกันรึป่าว ขอบคุณคะ
dlamda
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 13:27  

แปลกๆ ผู้เขียน:
รอซักก่อนดีกว่านะ
รุ่นเดิมปัญหามาก
หวังว่าน่าจะแก้ไขแล้ว

รอแหละครับให้โนเกียทำดีๆก่อนครับ อย่ากดดันโนเกียเลย
julietzeza
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : แจมด้วยคน
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 13:14  

ลองเล่นของเพื่อนดูแล้ว เสียงดีน่ะ ใสแจ๋วเลย แต่ภาพอะ สวยเกินจิงไปมั้ยน้า อิอิ
ก็เนียนดีน่ะ มันปรับแสงให้ดูดีเชียว เห็นแล้วน้อยใจนิดๆ ใช้ 6630 อยู่ ราคาพอกันเลยตอนที่เราซื้อ6630 พอเทียบกับตัวนี้ เฮ้อ เสียดาย Sad
Fujiyama1002
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 13:19  

ที่ลงธีมไม่ได้น่าจะเป็นเพราะซิมเบียนนะครับ เพราะซิมเบียนของ 3250 มัน 9.1 เป็นการพัฒนารุ่นที่ 3 ของโนเกียเค้า มันก้อเลยยังไม่รองรับพวกรุ่นเก่า ๆ พวกโปรแกรมเกาอ่ะครับ ดังนั้น ต้องรออีกซักพัก เดี๋ยวก้อจะมีผู้พัฒนาโปรแกรมสำหรับ 9.1 เองแหละครับ เดี๋ยวก้อลงได้ ไม่ต้องห่วง Laughing Laughing
insolence
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 13:56  

มันลงได้แล้วนี่คับ ทั้ง ทีม ทั้งโปรแกรม ตอนนี้ก็มีให้โหลดกานเยอะแยะแล้ว ลองหาๆดูนะคับ
เอามาฝากคับ สำหรับ 3250
http://www.series60v3.com/

http://www5.ownskin.com
อันนี้ ทีมคับ
ตอนโหลดก็เลือกเป็นรุ่น 3250 อ่ะคับ
ถ้าตอนลงมันถามๆ ก็กดตกลง ไปเรื่อยๆอ่ะคับ มือถือรุ่นใหม่ๆ มันรู้มากคับ 55
mongkolmek
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ใครต้องการโปรแกรม แปลง file หนัง Avi to 3gp Mpeg RM AAC
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 11:28  

ใครต้องการโปรแกรม แปลง file หนัง Avi to 3gp Mpeg RM AAC เพื่อแปลงหนังเข้ามาที่ NOKIA 3250 แต่ต้องทำที่คอมฯก่อนแล้ว คัดลอก มาลงใน 3250 นะครับ ก็เมล์มาขอได้ hs0eaz2000@hotmail.com นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 18:33  

5300 3250 6233

ผมจาซื้อรุ่นไหนดีอ่ะที่คุ้มค่าที่สุด ช่วยเเนะนำทีคับ
[R]a*e[Y]
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 18:01  

น่าใช้มากๆครับ
mickky99
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 00:42  

ไปซื้อที่นาซ่าวันนี้ 11320 บาทครับ ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 10:48  

ผมอยากรู้ว่าที่มาบุญครองชื้อร้านไหน ที่บริการดี ของแถมเยอะ และราคาถูก
ใครที่ไปชื้อมาแล้ว ช่วยบอกหน่อยนะครับ
Hanaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาวันนี้ 20 ธ.ค. 49
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 10:56  

ราคาปัจจุบันของรุ่นนี้อยู่ที่ 11,700 บาท ครับพี่น้อง
ส่วนที่ต่างจากเดิมคือ
1.เพิ่มเมม จาก 512 เม็ก เป็น 1 กิ๊ก
2.เปลีย่นสีใหม่
3.เปลี่ยนราคาใหม่ให้แพงกว่าเก่า
JpRippeR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหอๆ
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2007 22:13  

เสียงดีขึ้นกว่าแบบเดิมไหมครับ อยากรู้ง่า
nut30746
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : *-*
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2007 23:40  

รุ่นนี้มานคุยต่อเนื่องได้6ชั่วโมงจิงป่าวคับ เหน3250ธรรมดาได้แค่3ชั่วโมงเองง่า *-*
aunza1231
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 01:19  

ฟังเพลงเสียงชัดมากเรยค่ะ แร้วก็ฟังได้นานด้วย คุยต่อเนื่องได้ 6 ชม. เจงๆค่ะ + +
LK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 12:58  

จะลงโปรแกรมแปลภาษาทำอย่างไร และมีโปรแกรมไหมค่ะ ถ้ามีขอรุ่นใหม่ที่ใช้กับโปรแกรมนี้ได้
LK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 12:58  

จะลงโปรแกรมแปลภาษาทำอย่างไร และมีโปรแกรมไหมค่ะ ถ้ามีขอรุ่นใหม่ที่ใช้กับโปรแกรมนี้ได้
nut30746
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 17:52  

ขอบคุณ คุณaunza1231 งับที่ตอบให้ *-*
nut30746
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 17:56  

แล้วรุ่นนี้มันรองรับ หูฟังสเตริโอบูลทูช มั้ยครับ *-*
N/A
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 13:35  

คืออยากรุ้อ่ะครับว่ารุ่นนี้ปิดเสียงชัตเตอร์ได้ป่ะคับ

แบบว่าตอนถ่ายมันน่ารำคานอ่ะ
น้องพลับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3250 wh
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2007 07:32  

ใช้มาสองเดือนแล้วคับ ยังดีอยู่ แต่เค้ายังไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรเลยนะไม่ชอบมั่ว เอาไว้ถ่ายภาพกับฟังเพลงเท่านั้น เสียงก็ดังชัดดี ภาพจอสดใส
Jackal
Year's Star

จังหวัด: Phuket
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 10:54  

รุ่นนี้มีแฟลชรึเปล่าครับ
PetLive
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 19:25  

ไม่มีแฟลชครับ
anti Nokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไป ไป๊
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2007 00:35  

กล้อง 2 ล้าน รึ 2 โล้น

ห่วยสะบัด

หมุน 3 ที สายแพร์ บึ้ม

อยากจะเปน music box แต่เปน ได้แค่ music bad

เหล้าเก่า ในขวดเก่า

3250 มี แม่ง 4 - 5 รุ่น

ไม่มีอะไรจะหลอกแดก แล้วสิ
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเตป
หัวข้อ : Re: ไป ไป๊
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2007 11:16  

anti Nokia ผู้เขียน:
กล้อง 2 ล้าน รึ 2 โล้น

ห่วยสะบัด

หมุน 3 ที สายแพร์ บึ้ม

อยากจะเปน music box แต่เปน ได้แค่ music bad

เหล้าเก่า ในขวดเก่า

3250 มี แม่ง 4 - 5 รุ่น

ไม่มีอะไรจะหลอกแดก แล้วสิ

ฆวยอย่ามาทำปากดีน่า คนอื่นมีเยอะแยะที่เค้าใช้แล้วไม่พัง(กูก็คนนึงละ)สาด
minnko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตกลง
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2007 15:52  

ตกลงใช้ดีม๊ยอะค่ะ คุนแม่อนุมัตให้ซื้อแล้วแต่เห็นโพสข้อเสียเยอ เริ่มลังเลแล้ว
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเตป
หัวข้อ : Re: ตกลง
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 02:05  

minnko ผู้เขียน:
ตกลงใช้ดีม๊ยอะค่ะ คุนแม่อนุมัตให้ซื้อแล้วแต่เห็นโพสข้อเสียเยอ เริ่มลังเลแล้ว
ใช้ดีแน่นอนคับถ้าใช้แบบพิเลน เช่น บิดมันแรงๆก็พังไว(สงสัยไอ้พวกที่บนว่าพังง่ายแม่งใช้แบบพิเลน)
เหมียวน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 10:58  

รุ่นนี้ไม่รองรับหูฟัง สเตอริโอบลูทูธจ๊ะ

รุ่นที่รองงรับหูฟังสเตอริโอบลูทูธตอนนี้ก็มี

N95 - 6300 - 5300 แล้วก็ 7390 จ๊ะ ...+

ดูรายละเอียดได้ที่เว็บ Nokia นะจ๊ะ

sup โนเกียจ๊ะ ..+
nut30746
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 20:28  

รุ่นนี้ก็ดีนะครับ ยิ่งสีแดงสำหรับผมว่าสวยดีนะ
แต่ก่อนซื้อควรลองทุกๆอย่างนะโดยเฉพาะกล้องเนี่ย
แบบว่าถ่ายภาพออกมาแล้วแดงกลางจอเลยนะ
ก็ดูๆกันหน่อยละกัน
ลองถ่ายอะไรที่ขาวๆดูนะ กระดาษก้ได้แล้วลองสังเกตดูว่ามีจุดแดงๆรึป่าวนะ
ผมเคยเจอมาแล้วอะเจอตั้งแต่วันแรกเลยด้วย เพิ่งมาสังเกตเหนที่บ้านอะเซงมากมาย
แต่ก็ยังดีนะที่เค้ายังยอมเปลี่ยนให้

ก็ก่อนซื้อก็ลองให้ดีๆละกันนะครับ ให้ครบทุกๆอย่างเลย
ไม่ว่ายี่ห้อไหนมันก็มีโอกาศที่เครื่องจะมีปัญหาทั้งนั้นนะครับ
mrjava_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 3250 Xpress Music - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2007 15:59  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 3250 Xpress Music - โนเกีย
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/3250_expressmusic.htm

เกมส์จาวา 3Dและ2Dสำหรับมือถือที่รองรับจาวา โปรแกรมJAVA-SIS ต่างๆเช่นโปรแกรมค้นหาตำแหน่ง(GPS),MSN,QQ,ดิกส์ชันนารี่และอื่นๆกว่า50โปรแกรม และมีวิธีการการนำมือถือมาทำโมเด็มสำหรับเล่นบนคอมพิวเตอร์ การทำเว็บแคม และเล็กๆน้อยๆสำหรับตกแต่งเครื่องเช่นวอลเปเปอร์ ธีมสวยๆกว่า130ธีมครับ
++อัพลงเว็บให้โหลดกันฟรีๆครับ >>> *** BANNED ***
mะเหมียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 09:10  

เล็งรุ่นนี้ไว้เหมือนกันอ่ะ เพราะมันนเท่ดี สวยยด้วยย

แต่ก็ยังไม่ชนะใจเหมือน E50 อ่ะ ..+

เด๋วนี้ ซิมเบี้ยน os พัฒนาไปถึงง 9.2 แร้ววใน n76 ไวจังง

6630 ที่ใช้อยู่ยังแค่ 8.0 เองงง เฮ้ออ +
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 16:15  

วันก่อนผมไปดูที่ mbk ราคาตกสัปดาห์ละ 600-1000บาท ตอนนี้ไม่ถึงหมื่นครับ....
beer_berry
Year's Star

จังหวัด: Erfurt, Germany
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2007 19:10  

สวยจังเลย ลังเลๆอยากได้ก้อยากได้ กลัวก้กลัวนะค่ะ... Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2007 18:00  

ผมกลัวตัว twist หลวม
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2007 20:15  

เห็นของเพื่อนถ่ายรูปได้ชัดเจนดี ส่วนตัวยังไม่ชอบหมุนไปหมุนมากลัวจะหลุดลงมา
[-Kerberos-]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 02:19  

ผมก้กะว่าจาซื้อมือถือใหม่เหมือนกันครับ งบที่มีก้คงเล่นได้แค่N70Meกับ3250Xpressmusicนี่แลหะครับ แนะนำทีนะครับว่ารุ่นไหนน่าใช้กว่ากัน อยากจะใช้มันไปนานๆน่ะครับ เครื่องมันแพงเงินซักแดงก็หาเองไม่ได้ ไม่อยากรบกวนพ่อแม่มาจ่ายตังค์ซ่อมให้บ่อยๆเดี๋ยวกลายเป็นลูกเนรคุณเอาน่ะครับ
คนข้างบ้าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2007 21:29  

กำลังจะซื้อเอ็น72 แต่ญาติเอา3250มาโชว์วันตรุษจีนเปลี่ยนใจอยากได้รุ่นนี้แทน ใครใช้แล้วมีปัญหาอะไรช่วยบอกด้วยนะครับ จะเอาไปเก็บข้อมูลก่อนซื้ออีกทีครับ แล้วมันเร็วกว่าเอ็น72ไหมครับเนี่ย
matadoor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2007 22:57  

รุ่นนี้ถ่ายรูปแล้วมันเป็นฝ้า เหมือนหมอกลงเหมือน3250 รุ่นก่อนหรือเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ
nakamura*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2007 11:48  

คือว่าคนข้างบ้านเค้าเก็บโทสับได้รุ่น 3250 แล้วทีนี้เค้ามาขายต่อให้อาที่บ้านอ่า

แต่ว่าพอเราลองเอามาเล่นดูแล้ว เวลาถ่ายภาพเส็ด มันขึ้นมาบอกว่าเขียนดิสไม่สำเร็จ ข้อผิดพลาดดิสก์

มันหมายความว่าไงคะ แล้วจะมีวิธีแก้ไขบ้างไหมคะ

เวลาจะเข้าไปดูรูปถ่ายก็เปนเหมือนกันอ่า ขึ้นเขียนดิสไม่สำเร็จ ข้อผิดพลาดดิสก์

พอกดลองอีกครั้งหรือหยุด มันก้อจะขึ้นประมานว่า ทั่วไป : ระบบผิดพลาดอ่าค่ะ

ใครทราบวิธีแก้ไขช่วยบอกทีนะคะ ขอบคุนมากๆค่ะ ..
-*-*-*-*-*-*-*^-^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 21:55  

[/i]ดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีI use I Embarassed Arrow Arrow Razz Wink Evil or Very Mad Evil or Very Mad T
-*-*-*-*-*-*-*^-^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2007 21:56  

[/i]ดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีดีI use I Embarassed Arrow Arrow Razz Wink Evil or Very Mad Evil or Very Mad T
patcy190
Year's Star

หัวข้อ : ค่ะ
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 12:45  

สวยมากๆอะ เวลาอยู่ในแสงไฟ สีแดงๆมันเป็นเหมือนแวววับอะ(เรียกไม่ถูก) ซื้อมามันก็ใช้ดีนะ โดนขีดแล้วมันเป็นแค่สีขาวๆเอามือลูบๆก้ไม่เป็นรอยขีดแล้ว แต่เสียดายที่ฝาหลังที่เปิดใส่แบตมันบางเกินอะ แต่โดยรวมถือว่าดีมากๆเลย สีสวยโดนใจ
coonly
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 18:09  

น่ารัก
topkoong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2007 09:00  

พี่ครับผมใช้3250อะแล้วทีนี้Music Playerมานเปิดไม่ได้อะครับ มานขึ้นงี้ App close MMFControllerProxyServeraf4cda3อะครับไม่ทราบว่าแก้ยังไงหรอครับผม
cuziloveu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2007 17:00  

สวยจางงงงง ><

อยากล่ายยยย

ไม่มีตัง T T
rabbitPtt
Year's Star

หัวข้อ : มีอะไรให้มาบ้าง
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2007 19:51  

ตอนซื้อได้อะไรติดมาบ้างคะ
สวน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2007 22:45  

ผมว่าคนที่จะซื้อ3250ตอนนี้ รอ5700เข้าดีกว่าครับ น่าจะดีหว่าเยอะ
benz-arang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2007 10:14  

ใช้n73กับตัวนี้ สู้กันได้หมดเลยยกเว้นกล้อง n73ชัดกว่า 3250สวยมากมาย สีแดง
ZooN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนช่วยผมด้วยนะครับ
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2007 17:38  

หวัดดีครับทุกๆคน คือว่าผมต้องการที่จะซื้อโทรศัพท์เครื่องใหม่ ที่ผมต้องการก็คือ 6300, 5300 Xpress Music กับ Nokia N95 ครับ ผมตัดสินใจไม่ถูกเลยแต่ว่าผมไม่ได้ห่วงเรื่องราคาหรอกครับ แต่ที่ห่วงก็คือผมเป็นคนชอบฟังเพลงครับ ชอบฟังแบบเสียบหูฟัง 3.5mm หรือหูฟัง Small-talker ของ Nokia แล้วก็ชอบฟังเพลงแบบออกจากลำโพงจากเครื่องโดยตรงด้วยครับ แล้วก็ผมมีโครงการจะซื้อหูฟัง Bluetooth Sterio ของ Nokia ด้วยครับเป็นตัว BH-501 เลยอยากจะถามว่าควรจะเลือกโทรศัพท์ตัวไหนดีครับ แบบคุ้มค่ากับเงินตราที่เราจะเลือกเสียไปให้กับมัน แล้วก็ไอตัว BH-501 นี้เสียงมันดีไม๊อ่ะครับ ถ้าเปรียบเทียบกับแบบเสียบสายฟังอันไหนเสียงจะใสกว่าครับ แล้วพวก Sony Eresson นี้เสียงดีกว่ารึปล่าว แล้วน่าเล่นมากกว่ารึปล่าวครับ ถ้ามีมีรุ่นไหนมั่งครับ
### วอนผู้รู้จริงช่วยตอบทีนะครับ ###
ปล.ผมชอบฟังแนวเพลงแบบเพลง El ni yo ของเจ๊ Tata อ่ะครับ
แล้วตัวไหนเสียงเบสมันโดนมั่งครับ ^_^

ขอบคุณมากๆครับ ขอให้มีความสุข
ZooN
bj_siam
Junior Member
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ : ................
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2007 16:05  

............................

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย bj_siam เมื่อวันที่ 16 Apr 2007 21:39; ทั้งหมด 2 ครั้ง
doxdax
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3250
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 01:28  

อยากรู้ว่า
ทำไมเวลาคุยๆอยู่ เสียงมันก้เบาไปเฉยๆ สักพักก้ดังอีก
เป็นเพราะอะไร ใครรู้บอกที

เห็นเพื่อนบอกว่าโนเกียก้เปงงี้หมดแหละ เจงอ๊ะป่าว
mะเหมียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 11:35  

โนเกียไม่ได้แย่เสมอไปนะ .. ลองเช็คสภาพการโทรก่อนสิ

เช่นเครือข่ายยดีหรือเปล่า ? ... มีสัญญาณเยอะไหม มีอะไรรบกวนหรือเปล่า ?

บางครั้งโนเกียก็ไม่ได้แย่เสมอไปนะ เราใช้ N71 อยู่อ่ะ มีหน้าจอดับไปบ้างแปปเดียว

ฝาพับระดับแรกหลวมมม ก็ช่างมันเหอะ อย่าไปวอรรี่มากเกินไป เด๋วจะหาความสุขไม่ได้ +
๐DoNuT๐
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 21:50  

ซื้อมาใช้แล้วอะแบบว่าก้อดีนะเสียงดังดีเพราะมาก ลก้องก้อokใช้ได้(เพราะมันไม่ใช่ ซีรีย์เอ็นงิ) แต่เราคิดว่านะเครื่องเราอะแบตหมดเร็วมากประมาณ2วันชาร์ตทีอะอ่อแล้วใครรุ้บ้างอะว่าซื้อมาครั้งแรกเค้าให้ชาร์ตแบตกี่ ชั่วโมงอะ ใครรุ้บอกผมด้วยน้าจะได้แก้ไขทัน
l3oaTTiiez*~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 02:12  

อยากทราบว่าตอนนี้ราคา 3250 Express Music ราคาเท่าไหร่คับ

แล้ว 3250 ธรรมดา ราคาเท่าไหร่คับ

คือผมอยากได้รุ่นนี้มากอ่าคับ

ไม่รุจะเลือกซื้ออันไหนดีคับ

คือคุณสมบัตืมันก้อเหมือนเดิม เพียงแต่เปลี่ยนสีกับเมม ถ้าอันไหนราคาถูกก้อจะเลือกซื้ออันนั้นคับ จะไดเซฟตังไปด้วย อิอิ
InDy_Street
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 17:07  

ตอนเเรกผมก็กะจะเอา 3250 Xpress เเล้วอะ เเต่ ไปเจอ 5700 พอดี ราคาก็ไม่ต่างกานมาก ผมเลย เปลี่ยนจัยทันทีเลย เอิ๊กๆ
zIm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบราคาอะค่ะ
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 16:07  

ทั้งมือ 2 และ 1 เลย ก็ดี ใครรู้มั่งไม๊ ค้ะ Smile
zIm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบราคาอะค่ะ
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 16:08  

ทั้งมือ 2 และ 1 เลย ก็ดี ใครรู้มั่งไม๊ ค้ะ Smile
๐DoNuT๐
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 14:46  

ผมไปดูมาเมื่อที่เทเลวิช
มือ1 แบบธรรมดา 8500 แบบ ME ก้อ 9390 คับ
มือสองก้อแบบธรรมดา 6พันกว่าอะแบบNE ก้อ 7พันกว่า
แต่กว่าเท่าไหร่มะรุ้เค้าบอกแต่คำว่า กว่า
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 01:49  

l3oaTTiiez*~ ผู้เขียน:
อยากทราบว่าตอนนี้ราคา 3250 Express Music ราคาเท่าไหร่คับ

แล้ว 3250 ธรรมดา ราคาเท่าไหร่คับ

คือผมอยากได้รุ่นนี้มากอ่าคับ

ไม่รุจะเลือกซื้ออันไหนดีคับ

คือคุณสมบัตืมันก้อเหมือนเดิม เพียงแต่เปลี่ยนสีกับเมม ถ้าอันไหนราคาถูกก้อจะเลือกซื้ออันนั้นคับ จะไดเซฟตังไปด้วย อิอิ

Very Happy ถ้า 3250 ธรรมดาสีเครื่องก็จะดูเคร่งขรึม สุขุมกว่าครับ(ยกเว้นสีชมพูนะครับ)

ถ้า x press สีสันก็จะสดใส วัยรุ่นกว่าครับ
k21445
Year's Star

หัวข้อ : 33
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 20:29  

รบกวนหน่อยนะครับ คือผมอยากทราบว่ารุ่นนี้สามาถรติดตั้งไฟล์สกุลไรได้บ้าง เช่น .sis .jar มันติดตั้งได้รึเปล่าอะคับ
๐DoNuT๐
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 20:19  

ไฟล์ .sis ติดตั้งได้นะคับผมลองแล้วไม่มีปัญหา
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 33
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 22:05  

k21445 ผู้เขียน:
รบกวนหน่อยนะครับ คือผมอยากทราบว่ารุ่นนี้สามาถรติดตั้งไฟล์สกุลไรได้บ้าง เช่น .sis .jar มันติดตั้งได้รึเปล่าอะคับ

Very Happy ได้ทั้ง 2 สกุลครับ
--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2007 12:44  

5700 กับ 3250ใหม่
อันไหนดีกว่ากันอ่ะค่ะ
ช่วยบอกหน่อยนะ
คือว่า จะซื้ออ่ะ
przii
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 21:07  

สำหรับเราขึ้นอยู่กะดีไซน์นะ เราว่า 5700 มันแปลกๆอะ เหมาะกะจะเป็นสไลด์ดีแล้ว^^"
แต่อันนี้เพิ่งซื้อมาใช้ ถูกใจจิงๆ Razz
HiNaMoRi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 23:03  

Laughing เมื่อวานไปซื้อ 3250 มาแล้วที่มาบุญครอง รุ่นเก่าเริ่มไม่มีมือ 1 ขายแล้วไปดูที่ศูนย์บิทเทล 9,900 เลยเดินดูไปเรื่อยๆ

ไปเจออีกร้าน MFA ไม่มีรุ่นเก่าขาย มีแต่รุ่นใหม่ 9,700 ได้เมม 1 G ถูกกว่ารุ่นเก่าที่บิทเทลอีก เลยซื้อสะเลย ถูกใจมากๆ สวยดี

ร้าน MFA ก็ดีนะ ดูมีมาตรฐานดี แต่ก็ไม่มีของแถมอะไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 3250 Xpress Music - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2007 13:17  

รุ่น 3250 สามารถเปลี่ยนหน้ากากได้ไหม[/b]
HiNaMoRi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2007 21:24  

Anonymous ผู้เขียน:
รุ่น 3250 สามารถเปลี่ยนหน้ากากได้ไหม[/b]

รุ่นนี้เปลี่ยนหน้ากากไม่ได้นะคะ
skalaxy
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2007 12:30  

กำลังซื้อ ผู้เขียน:
น่านจิ กำลังจาซื้อ 5300กับ 3250 ไม่รู้เอาตัวไหนดี ใครแนะนำหน่อย แบบว่าถุกใจทั้งคู่เลย

5700 ไงครับ 3250+5300 = 5700 เห่อๆ
3250นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เลือกเหอะ
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2007 17:43  

สำหรับเรานะ คิดว่าเลือกถูกแล้วที่เลือก 3250 แม้จะเป็นรุ่นเก่าแต่ก็แจ่มนะ ปัญหาก็มีบ้าง อาจจะเยอะสำหรับบางคน คนที่ใช้ไม่เป็นก็จะชอบบ่นว่าปัญหาเยอะแยะ คุณก็หาวิธีแก้หน่อยดิ ผมนะซื้อมาตอนแรก ก็เจอเสียงแตกเลย เราก็ไปปรับ อีคลอเลเซอร์ ให้เบาลง ก็ดีขึ้นแล้ว ส่วนปัญหาชื่อเพลงไม่เป็นภาษาไทย ตอนแรกเราก็ลงฟอนท์ที่รองรับไทยเอา เมื่อไม่นานมานี้ก็เลยอัพเฟริมแวร์ซะเลย ก็ดีนะ คิดว่าโปรแกรมมันน่าจะเหมือนรุ่น3250ที่ออกมาใหม่นะ ทุกอย่างก็ลงตัวดี เสียงก็นะ เท่าที่ฟังมาในnokia ก็รู้สึกว่าจะ 3250 เสียงดีสุดแล้ว ส่วนที่มีพูดมาว่า ซื้อ n73 ดีกว่า เราคิดว่าไม่ดีกว่าแน่หละ รูปร่างก็ตกยุค เครื่องใหญ่พอๆกัน แต่หมุนก็ไม่ได้ หุ่นก็ไม่สมประกอบ 3250 ถึงจะว่าเหลี่ยมแต่แจ่มมกว่านะเราว่า ยิ่งตอนนี้ไปเปลี่ยนกรอบสีขาวมา ตัดกันกับตัวเครสสีดำ เรายิ่งว่าสวยสุดๆ เค้ากับ theam ที่อัพเฟริมแวร์มาใหม่เลย ไม่ว่ายังไงเราเชียร์ 3250 ขาดใจ ไม่มีรุ่นไหนดีกว่านี้แล้วสำหรับเราเอย

Code:
<font size="6" color="red"> 3250 แจ่มสุดแล้วครับ เชื่อเหอะ </font>
คนหลง 3250 แดง-ขาว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 15:26  

เมื่อวานไปซื้อที่ Telewiz คาฟูร์ ศรีนครินทร์ ตัวขาว-แดง เมม 1 Gb มือหนึ่งอุปกรณ์ครบ เหลือแค่ 7990 บาทเอง รีบเลยเดี๋ยวหมด
5555+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 555+
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2007 14:04  

ดวงคำอธิษฐาน
ทำนายว่าคุณเองเป็นคนแบบไหน ลองดู ๆ แม่นมั่ก ๆ ขอบอก ๆ
ทายใจ
หยิบกระดาษขึ้นมาเขียน 1 – 10 ห้ามแอบดูเฉลยนะ
ห้ามโกงเด็ดขาด !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1
1. คุณมีผมสีเข้มหรือสีอ่อน
2. ถ้าเกิดได้ไปเดท คุณจะเลือกไปกินข้าว 2 ต่อ 2 หรือไปปาร์ตี้
3. สีโปรดของคุณคืออะไร ระหว่าง ชมพู , เหลือง , ฟ้าอ่อน , หรือเขียวน้ำทะเล
4. กิจกรรมที่คุณโปรดปรานมากที่สุดระหว่าง โต้คลื่น , สเก็ต , หรือ สกี
5. ถ้าจะเลือกท่าเรือระหว่าง อู่เรือรบเก่า , อู่แปซิฟิค , หรือ อู่วิคตอเรีย ซีเคร็ด คุณจะเลือกอันไหน
6. รัฐที่คุณชอบที่สุดคือรัฐใดระหว่าง แคลิฟอร์เนีย , ฟลอริดา , หรือ โอไฮโอ
7. ในฤดูร้อนคุณจะไป ทะเล หรือ จะไปที่ ๆ เย็นกว่านี้
8. เกิดเดือนอะไร
9. คุณจะนั่งอืดอยู่ที่บ้าน หรือออกไปเที่ยวกับเพื่อน
10. ชื่อคนที่เป็นเพศตรงข้ามกับคุณ
= = = = = = = = อธิษฐาน= = = = = = = = =
* เริ่มเลย *
**
*
*** หยุด ***
* คำตอบ *
1. สีเข้ม – เซ็กซี่ ~ สีอ่อน – หวาน น่ารัก
2. ไปกินข้าว 2 ต่อ 2 – โรแมนติก ~ ไปปาร์ตี้ – ขี้เล่น
3. ชมพู – น่ารัก ~ เหลือง – ชอบเสียงดัง ~ ฟ้าอ่อน – ใจเย็น ~ เขียวน้ำทะเล – แข็งแกร่ง
4. โต้คลื่น – ว่องไว คล่องแคล่ว ~ สเก็ต – เด็ดเดี่ยว ~ สกี – กล้าหาญ
5. อู่เรือรบเก่า – น่ากลัว ~ อู่แฟซิฟิค – สนุกสนาน ~ อู่วิคตอเรีย ซีเคร็ด – เซ็กซี่
6. แคลิฟอร์เนีย – คุณชอบอยู่กับคนมาก ๆ ~ ฟลอริดา – ปาร์ตี้ในความร้อน ~ โอไฮโอ – เงียบ ย็น
7. ทะเล – ผิวสีแทน ชอบพระอาทิตย์ ~ ที่ ๆ เย็นกว่านี้ – ผิวสีอ่อน และหัวโบราณ
8. มกราคม – โด่งดัง ~ กุมภาพันธ์ – น่ารัก ~ มีนาคม – เสียงดัง ~ เมษายน – ขี้เล่น ~ พฤษภาคม – ใจเย็นมาก ~ มิถุนายน – อารมณ์ดี ~ กรกฎคม – เรียบง่าย ~ สิงหาคม – สนุกสนาน ~ กันยายน – เงียบ ~ ตุลาคม – กล้าแสดงออก ~ พฤศจิกายน – ชอบยุ่งเรื่องคนอื่น (ทั้งที่ทางดีและไม่ดี) ~ ธันวาคม - อบอุ่น
9. อืดอยู่บ้าน – น่าเบื่อ ~ ไปเที่ยวกับเพื่อน – บ้า ๆ บอ ๆ
10. คนนั้นจะตกหลุมรักคุณ!!!!!!
ถ้าคุณโพสกระทู้นี้ไปเวปอื่น :
0 เวป...คำอธิษฐานของคุณจะไม่เป็นจริง
1 - 5 เวป....คำอธิษฐานของคุณจะเป็นจริงภายใน 6 เดือน
6 - 10 เวป....คำอธิษฐานของคุณจะเป็นจริงภายใน 2 อาทิตย์
11 เวปขึ้นไป ...... จะเป็นจริงเร็วมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2007 21:42  

ทำไมเค้าถึงเลิกผลิตไปแล้วอะค่ะ ไม่ทราบเหตุผลอ่ะ
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
Xpress.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 21:05  

ตอนนี้ยังมีขายอยู่ไหมค๊ะ ?? Rolling Eyes
ถ้ายังมีอยู่ ช่วยบอกด้วยนะค๊ะ ว่าที่ไหน อยากได้มากๆๆ

ขอบคุณค่ะ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2007 17:47  

Xpress. ผู้เขียน:
ตอนนี้ยังมีขายอยู่ไหมค๊ะ ?? Rolling Eyes
ถ้ายังมีอยู่ ช่วยบอกด้วยนะค๊ะ ว่าที่ไหน อยากได้มากๆๆ

ขอบคุณค่ะ ^^

ที่แฟชั่นรามอินทราคับ

ลองเดินดูคับยีงมีอยู่

แต่ราคาจะแพงหน่อยนะคับ เพราะมันหายากแล้วด้วยย

ถ้าจำไม่ผิด ราคา จะอยู่ประมาน 10,xxx บาทคับ
LUFYSIERMONG
Year's Star

หัวข้อ : Re: 3250 theme
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 13:10  

annasui_ann ผู้เขียน:
ซื้อมาเมื่อวานคะ เสียงสุดยอด ภาพ โอเค แต่ทำไมลง theme ไม่ได้อะคะ มันบอกไม่support ทั้งที่ป็น .sis เหมือนอื่นๆ ใครทราบช่วยบอกหน่อยนะคะ พอดีใช้ N-serie มาแล้วไม่เคยใช้ 3 เลย ไม่รู้ว่าใช้นามสกุลเดียวกันรึป่าว ขอบคุณคะ

ก้อมานเปง ซิมเบี้ยนที่เหมือนกะ N - serie อ่ะ เลยลงมะได้ ถ้าจะลงได้ต้องเปงพวก S40 กะ S60 เท่านั้น เฉพาะนามสกุล .sis อ่ะ
phusitaom
Year's Star

จังหวัด: suphanburi
หัวข้อ : ........
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 19:50  

มันเลิกผลิตไปละ เลยเอา3250ตัวเก่าไปเปลี่ยนเกราะเอางามแต้ๆๆ
กิ ๊ว ก๊ า ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2008 01:50  

เวลาถ่ายรูปแล้วโหลดช้ามั้ยคะ?
kumtron
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : nokia3250=2800bath
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2009 16:18  

nokia3250=2800bath
089-0038800 tomm
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: