Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Gnet G524 - จีเนท

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 42 / เข้าชม: 207202
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Gnet G524 - จีเนท
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2009 18:36  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Gnet G524 - จีเนท
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/gnet/g524.htm

mmtt10140
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น่าสนทีเดียว
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2009 09:00  

ตะลึงกับราคาเพราะคุณสมบัตเพียบ
2990.-จริงรึครับบถึอว่าสุดคุ้มเลยน่ะครับถ้าราคานี้
คงต้องซื้อมาใช้แล้วล่ะ
mmtt10140
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น่าสนทีเดียว
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2009 09:03  

--ตะลึงกับราคาเพราะคุณสมบัตเพียบ
2990.-จริงรึครับบถึอว่าสุดคุ้มเลยน่ะครับถ้าราคานี้
คงต้องซื้อมาใช้แล้วล่ะ
---มีแฟลชรึเปล่าครับบ ดูคล้ายแฟลชใกล้ๆๆกล้อง
รึว่าเป็นลำโพงครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 55
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2009 09:06  

วางจำหน่ายเมื่อไหร่ บูทไหนบ้างคับ
อยากได้ ราคาถูก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2009 22:44  

ช่วยบอกด้วยครับ ว่าตอนนี้มีที่ไหนขายบ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2009 15:03  

เห็นมีขายแล้ว ที่ TG FONE ราคา 2,990
jerusale
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2009 18:11  

ผมไปซื้อมา 3900 อะ สดๆร้อนๆเลยที่ BigC แจ้งวัฒนะ
1234567896532
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สนใจ
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2009 20:50  

สำหรับท่านที่ซื้อมาใช้แล้วมีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างครับบรุ่นนี้
gunzilla
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2009 22:00  

วันนี้ไปดูมาวัสดุที่ใช้ทำก็ไม่น่าเกลียดใช้ได้ทีเดียว ราคาก็2990บาท อยากรู้แค่ว่า 1.เสียงดังขนาดไหน 2.แบตดูทีวีต่อเนื่องได้นานแค่ไหน ใครซื้อมาแล้วช่วยบอกด้วย
gunzilla
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2009 14:40  

แบตเตอรี่ที่มากับเครื่อง ขนาด 1050 mah ครับ
cherluck
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาใช้เเล้วคับ
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 20:28  

Very Happy ก็โอเคดีครับเสียงดังดีดูทีวีก็ได้โทรได้ดีไม่ลวนส่วนข้อเสียก็เวลาเปิดฟังเพลงหรือดูทีวีแบตจะอ่อนเร็วตอนซื้อคนขายให้เเบตมาก้อนเดียวนอกนั้นก็โอเคครับยังใช้อยู่เลยเสียงดังมาก......ฯฯฯฯครับขอบคุณครับ
สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2009 11:41  

มันคุยสายหนึ่งอยู่ แล้วรับสายสองได้รึป่าวครับ
หรือว่าสายสองโทรเข้ามาจะกลายเป็นสายไม่ว่าง
Gon_CarAudio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แว๊กกกกก
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2009 00:52  

แปลงไฟล์วิดีโอแล้วมันเล่นไม่ได้ครับ ใครลงแล้วเล่นได้บอกกันบ้างครับใช้โปรแกรมไหน นามสกุลอะไร
Jerusale
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2009 17:28  

จากที่ทดสอบใช้งานแล้ว ก็ ถือว่าใช้ได้อยู่นระดับ 8 คะแนน เต็ม 10
ตอบคำถาม
- ไฟล์ VDO ใช้ 3gp , mp4 Framerate ไม่สูง ถ้าสูงเปิดไมได้
- คุยสองสายไม่ได้ ยกเว้นระบบ GSM มันเป็น GSM Real Time (Sim1 & Sim2 = GSM)

ข้อเสีย เท่าที่ลองใช้มา
- เลือก Add Ringtone เข้าใช้งานได้ทีละ 5 เสียง
- ไม่มี List รายชื่อ Sim (ดูเบอร์ใน Sim1 & Sim2)
- เปิด Music & movie ในระบบ File Manager ไม่มี Sound Volume ทำให้ลำโพงแตกได้
- บลูธูท Headset ต้องใช้ของ Gnet ใช้ของอื่นจะมองไม่เห็น
- เวลามี MMS เข้ามาจะต้องเข้าไป Download เอาซึ่งต้องเสียตัง
(ไม่แน่ใจ)
- ไม่มีระบบ UpFirmware
- Install Software เพิ่มเติม
คนซื่อๆ
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เอาดีดี
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 20:58  

นี้นี้มันไม่ดีขนาดนั้นเลยหรอคุณข้างบนอะ
แต่เราจะซื้อพรุ่งนี้แล้วอะมันเป็นไงบ้างบอกด้วยนะ
จะซื้อแล้ว
ตจว.อีสาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : OK อยู่นะ
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 22:17  

ซื้อมาเมื่อต้นเดือนนี้เอง 3 เครื่อง (เพื่อนฝากซื้อ 2 เครื่อง) คุณสมบัติเครื่อง รูปลักษณ์ ก็โอเคนะ เมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นในราคาเดียวกันอาจดีกว่าด้วยซ้ำไป ร้านตัวแทนจำหน่าย ขาย 2,990 บ. แต่กลับไปดูอีกทีเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา ขึ้นราคาเป็น 3,290 บาท เฉยเลย กรรมของผู้บริโภค
ตจว.อีสาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดูทีวี
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 22:56  

ดูฟรีทีวี บางจังหวัดดูได้ 2 ช่อง บางจังหวัดดูได้ 3-4 ช่อง แล้วแต่ว่าใกล้สัญญาณช่องไหน ภาพก็ชัดดี แต่เคยเปิดดูใกล้กับทีวีบ้านที่รับสัญญาณจากเคเบิ้ลทีวี ปรากฏว่าสามารถรับสัญญาณจากเคเบิ้ลได้ด้วย ความสว่างของจอภาพ-ปรับ่ไม่ได้ แบตฯ ขนาด 1050 ma หากใช้งานเครื่องไม่หนักมากเกินไป โทรออก-รับสาย ฟังเพลง ดีทีวี อยู่ได้ประมาณ 2 วัน หากแบตฯเหลืออยู่ขีดเดียวจะเป็นสีแดง แต่ก็ยังสามารถใช้งานได้เกือบเต็มวัน ถ้าเน้นเรื่องการดูทีวี ซื้อแบตสำรองไว้ก็ดี ก้อนละประมาณ 300 บ.
คนซื่อๆ
Year's Star

หัวข้อ : ขอบคุณ
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 07:58  

ขอขอบคุณพี่ตจว.อีสานมาก
ที่ช่วยบอกว่ามันดีโครตเดี๋ยวตัดสินใจไปซื้อละ
ขอบเตียงครับ.............เอ้ยขอบคุณครับ
คนซื่อๆ
Year's Star

หัวข้อ : เย้
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 16:40  

เราไปซื้อแล้ว3200

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย คนซื่อๆ เมื่อวันที่ 20 Apr 2009 20:54; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ตจว.อีสาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เยี่ยมยอด
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 00:06  

คนซื่อๆ ผู้เขียน:
เราไปซื้อแล้ว2400เอง

ขอปรบมือให้ ยินดีด้วย ถ้ารุ่นนี้ขาย 2400 ยี่ห้ออื่นล้มละลายแน่
คนซื่อๆ
Year's Star

หัวข้อ : โทด
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 20:08  

คือว่าเราไปขอเขาลดราคาจาก3200เหลือ2400อะคับ
ตจว.อีสาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 21:35  

ฝีปากคนซื่อๆ เฉียบขาดจริงๆ นับถือๆ
pakinon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : g524
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 14:46  

ว้าว สุดยอด คุณที่ซื้อมา 2400
ไปซื้อมา ราคา 3100 ที่นครศรี ก็โอเค ทีวีชัด ลำโพงดัง ดี
Embarassed Embarassed 555+
Zombiesong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จิงหรอ
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 20:50  

ซื้อไหน แม่วางสือสารมีปะ 2400
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยังไม่เจอปัญหาอะไร
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 21:36  

ตจว.อีสาน ผู้เขียน:
ซื้อมาเมื่อต้นเดือนนี้เอง 3 เครื่อง (เพื่อนฝากซื้อ 2 เครื่อง) คุณสมบัติเครื่อง รูปลักษณ์ ก็โอเคนะ เมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นในราคาเดียวกันอาจดีกว่าด้วยซ้ำไป ร้านตัวแทนจำหน่าย ขาย 2,990 บ. แต่กลับไปดูอีกทีเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา ขึ้นราคาเป็น 3,290 บาท เฉยเลย กรรมของผู้บริโภค

นับแต่ซื้อมา(1 เดือน กับอีก 2 วัน) ยัง่ไม่เจอปัญหาอะไร ฟังก์ชั่นหลายอย่างไม่เคยทดสอบ เนื่อง่จากไม่มีความจำเป็นต้องใช้ (ส่วนตัว) เช่น ไม่เคยส่ง sms mms gprs(อันนี้ใช้อยู่ แต่เป็นเครื่องอื่น PPC) โดยพื้นฐานของโทรศัพท์มือถือ ประโยชน์คือ โทรออก-รับสาย พกติดตัวไปกับเราได้ทุกแห่งหน สิ่งที่เราต้องการนอกเหนือจากนี้คืออะไร เช่น ดูหนังMP4 ฟังเพลงMP3 ดูทีวี หรือฟังเพลงจากวิทยุ เมื่อรู้ว่าสิ่งใดสนองตอบความต้องการเราได้ เลิอกสิ่งนั้นเลย ไม่มีอะไรสมบูรณ์แบบทั้งหมดในสิ่งเดียว ไม่ว่าสิ่งนั้นจะถูกหรือแพง ย่อมมีจุดอ่อนเสมอ อยู่ที่ว่าเราจะมองเห็นหรือยอมรับได้หรือไม่
คนที่ซื้อได้ต่ำกว่าราคาข้างบน ยอดเยี่ยมมาก ตั้งแต่รุ่นนี้ออกมาเมื่อดือนก่อน ของหมด.....ต้องรอ ราคาอาจสูงขึ้นตามความต้องการของตลาด บางแห่งอาจจัดโปรฯ ลดราคาต่ำกว่าราคาหน้าเวป ถ้าไม่ติดอะไรมาก ราคาก็ไม่ได้แตกต่างกันมากนัก แต่ถ้าเปรียบเทียบคุณสมบัติเหมือนกันกับยี่ห้ออื่น......ก็ยังถูกกว่านะ
ลองใช้บลูทูธ(ที่มีสายด้วย) ยี่ห้ออื่น..เป็นแบบสเตอริโอ.....ก็ใช้ได้อยู่นะ
แต่บลูทูลไร้สาย ญาติให้มา (อาจเป็นโมโน)ใช้กับการโทร.ได้ แต่กับ MP3,MP4 "ไม่รองรับ" อันนี้เข้าใจเอง เพราะมันไม่ตอบสนองอะไรเลย
หนักใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 123
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2009 21:12  

ซื้อมาวันที่ 28/03/52
ที่หน้าจอเป็นเส้นตรง สีฟ้า สีเหลือง ขึ้น สองสามเส้น
ไม่รู้เกิดจากอะไร
nar2000
Year's Star

หัวข้อ : ทำไมมันรับ MMS แบบภาพเคลื่อนไหวไม่ได้ครับแต่ถ้าเป็นภาพนิ่งจะรับได
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 20:59  

ทำไมมันรับ MMS แบบภาพเคลื่อนไหวไม่ได้ครับแต่ถ้าเป็นภาพนิ่งจะรับได้ปรกติครับ
PR Gnet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 11:04  

อยากได้ ราคาถูก ผู้เขียน:
ช่วยบอกด้วยครับ ว่าตอนนี้มีที่ไหนขายบ้าง

ตอบ

สามารถหาซื้อได้ที่ IEC, Bisstel ,TG Fone นะคะ
PR Gnet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สนใจ
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 11:08  

1234567896532 ผู้เขียน:
สำหรับท่านที่ซื้อมาใช้แล้วมีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างครับบรุ่นนี้

ตอบ

สามารถเข้าไปดู ฟังก์ชั่นของรุ่น G524 ได้ที่

http://www.gnetmobile.com/products_detail.php?product_id=9
PR Gnet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ทำไมมันรับ MMS แบบภาพเคลื่อนไหวไม่ได้ครับแต่ถ้าเป็นภาพนิ่งจะรับได
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 11:13  

nar2000 ผู้เขียน:
ทำไมมันรับ MMS แบบภาพเคลื่อนไหวไม่ได้ครับแต่ถ้าเป็นภาพนิ่งจะรับได้ปรกติครับ

ตอบ

สามารถรับภาพเคลื่อนไหว MMS ได้ขนาด 50 KB คะ... ภาพอาจจะมีขนาดใหญ่ กว่า 50 kB เครื่องเลยไม่สามารถรองรับได้คะ

www.gnetmobile.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 11:15  

อยากได้ ราคาถูก ผู้เขียน:

ตอบ

สามารถหาซื้อได้ที่ TG Fone Bisstel IEC คะ
Caryboy
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 22:27  

ช่วยด้วย !!! ช่วยด้วย !!! เพิ่งซื้อมาวันเดียว G524 i ทำไมเสียบสาย USB แล้ว เครื่องมัน ติดๆ ดับ เองอัตโนมัติ โดยที่หน้าจะ แสดงผลว่าเบตเตอร์รี่อ่อน ผมจึงเรียบเสียสายชาร์ต ใครมีความรู้ เกี่ยวกับรุ่นนี้ ช่วยบอกวิธีแก้ด้วยครับ ......... เสียดายเงินจังราคาตั่ง 2,850 เก็บตังตั่งนาน Confused เสียใจมากคับ สงสัยเป็นที่ แบตเตอร์รี่,เครื่องช๊อต ทำอย่างไรดีครับ Help Me !!!
sdsfas
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Gnet G524 - จีเนท
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 15:16  

ราคาตอนนี้ทะไรคับ
torton
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมว่ามันดีกว่าที่จะซื้อรุ่นอื่น
วันที่โพสท์ : 10 May 2009 21:31  

เปิด Music & movie ในระบบ File Manager ไม่มี Sound Volume ทำให้ลำโพงแตกได้

ปัญหาข้อนี้ลอง กด 2 มันจะเพิ่มเสียง กด8 มันจะเบาเสียงอะคับ ผมซื้อมาตั้งแต่มกราคมแล้ว ปัจจุบันยังไม่มีปัญหาอะไร แถมมีลูกเล่นปลอมเสียงไว้ใช้แกล้งคนได้ด้วย
palm27
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ผมว่ามันดีกว่าที่จะซื้อรุ่นอื่น
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 16:28  

torton ผู้เขียน:
เปิด Music & movie ในระบบ File Manager ไม่มี Sound Volume ทำให้ลำโพงแตกได้

ปัญหาข้อนี้ลอง กด 2 มันจะเพิ่มเสียง กด8 มันจะเบาเสียงอะคับ ผมซื้อมาตั้งแต่มกราคมแล้ว ปัจจุบันยังไม่มีปัญหาอะไร แถมมีลูกเล่นปลอมเสียงไว้ใช้แกล้งคนได้ด้วย

รุ่นนี้มีฟั่งชั่น เปลียนเสียงพูด ใช่รึป่าวคะ
junko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 524
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 16:11  

สอบถามนิดนึงค่ะ เพิ่งซื้อมาประมาณเดือนกว่า(ด้วยความจำเป็นเพราะต้องใส่ 2 ซิม) ประกฏว่า ใช้ไปเพียงแค่วันเดียว คุยโทรศัพท์ได้ประมาณ 3 สาย สายละ 2-3 นาที แบตหายไปขีดนึง ก็เลยไปที่ศูนย์เค้าก็เปลี่ยนแบตให้ แต่จนถึงทุกวันนี้แบตมันหมดเร็วน่ะค่ะ บ่ายๆ หน่อยเหลือขีดเดียวแล้ว แล้วไฟกระพริบตรงปุ่มกดปิดได้มั้ยคะเพราะเหมือนว่าจะทำให้เปลืองแบต แล้วเวลาคุยแล้วสายหลุดบ่อยเป็นเพราะซิมมันหลวมหรือเปล่าคะ ข้อสุดท้าย ทำไมใช้ไปๆ แล้วเหมือนเครื่องอืดๆ น่ะค่ะ ทั้งๆ ที่ข้อมูลที่จัดเก็บไว้ในเครื่องก็ไม่เยอะ ใครทราบรบกวนบอกกันด้วยนะคะ ตอบมาในเมลก็ได้ค่ะ nujunko22@hotmail.com ขอบคุณมากค่ะ Surprised
ตจว.อีสาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 524
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 09:09  

junko ผู้เขียน:
สอบถามนิดนึงค่ะ เพิ่งซื้อมาประมาณเดือนกว่า(ด้วยความจำเป็นเพราะต้องใส่ 2 ซิม) ประกฏว่า ใช้ไปเพียงแค่วันเดียว คุยโทรศัพท์ได้ประมาณ 3 สาย สายละ 2-3 นาที แบตหายไปขีดนึง ก็เลยไปที่ศูนย์เค้าก็เปลี่ยนแบตให้ แต่จนถึงทุกวันนี้แบตมันหมดเร็วน่ะค่ะ บ่ายๆ หน่อยเหลือขีดเดียวแล้ว แล้วไฟกระพริบตรงปุ่มกดปิดได้มั้ยคะเพราะเหมือนว่าจะทำให้เปลืองแบต แล้วเวลาคุยแล้วสายหลุดบ่อยเป็นเพราะซิมมันหลวมหรือเปล่าคะ ข้อสุดท้าย ทำไมใช้ไปๆ แล้วเหมือนเครื่องอืดๆ น่ะค่ะ ทั้งๆ ที่ข้อมูลที่จัดเก็บไว้ในเครื่องก็ไม่เยอะ ใครทราบรบกวนบอกกันด้วยนะคะ ตอบมาในเมลก็ได้ค่ะ nujunko22@hotmail.com ขอบคุณมากค่ะ Surprised

ใช้มาแล้ว 4 เดือน ไม่มีปัญหาใด
ความเห็น หากดูหนัง,ดูทีวี จะบริโภคแบตมากๆ หากใช้แค่โทรทั้งวัน รวม 10 นาที คิดว่า
แบตไม่น่าจะหมดเร็วขนาดนั้น ไฟกระพริบปุ่มกดก็มีส่วนให้แบตหมดเร็ว โดยเข้าไปที่เมนู
ตั้งค่า> ตั้งค่าเครื่อง> เลือกข้อ 10 "ตั้งค่าสีรุ้ง>....แล้วเลือกสถานะเป็น "ปิด" กดปุ่มตกลง
เสร็จเรียบร้อย เมื่อมีการใช้งาน ไฟปุ่มกดจะติดเพียงระยะหนึ่งแล้วก็จะดับเอง ประหยัดแบต

หมายเหตุ หากไม่กดสถานะ "ปิด" เอาไว้ เวลาใช้งาน ฟัง FM ,ฟัง MP3, ดูหนัง, ดูทีวี
ไฟปุ่มกดจะทำงานตลอดเวลา เปลืองแบต

จริงแล้วแบตรุ่นนี้ คิดว่าอึดพอควร ขนาดขีดที่แสดงแบตหมดแล้ว ยังใช้ได้อีกนานพอควรนะ(ลูกสาวใช้อยู่) ใช้ฟัง FM ,ฟัง MP3,MP4 ใช้โทรนิดหน่อยกับเพื่อน...อยู่ได้ 5-7 วัน
ความเร็วในการตอบสนองจอทัชสกรีน การเข้าใช้ฟังชั้นก์ต่างๆ ถือว่าเร็วใช้ได้เลย
ไม่อืด,ไม่หน่วง หากเปรียบเทียบกับอีกยี่ห้อหนึ่งใช้อยู่ (รุ่น w3350) จะเร็วกว่า แต่ถ้าดู
ทีวีหรือ MP4 การเคลื่อนไหวของภาพ จะเบลอๆ ทั้งนี้เบลอมากหรือน้อย ตามความเร็ว
ของภาพ....w3350 จะดีกว่า
ส่วนสายหลุดบ่อย คงมีหลายสาเหตุ เช่น ซิมที่ใช้เครือข่ายใด อยู่ในจุดอับ
สัญญาณหรือไม่ มีการตั้งล็อกเวลาโทรหรือไม่ เป็นต้น ลองหาสาเหตุไปเรือยๆ ดู
หากแก้ไม่หาย........คงต้องส่งศูนย์แก้ปัญหา
naoko
Year's Star

หัวข้อ : ขายด่วน.. จีเน็ต 524 สีดำ ใหม่ๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 13:30  

ซื้อมาใหม่ ยังไม่เคยใช้เลยค่ะ

จีเน็ต 524 สีดำ พร้อมอุปกรณ์ภายในกล่อง

ขาย 2,300 บาท

สอบถามได้นะคะ na_oko15@hotmail.com

เจ้าของขายเองค่ะ

อ้อ.. ขอเพิ่มเติมคุณสมบัติพิเศษรุ่นนี้อีกนิดนึงนะคะ ว่า สามารถแปลงเสียงพูดของเราให้ฝ่ายรับสายได้ยินเป็นเสียงเด็ก เสียงผู้ชาย หรือจะเสียงผู้หญิงได้ด้วยนะคะ..^^
My_lady
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลองใช้แล้ว
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 09:16  

เพิ่งได้มาเมื่อวาน ลองใช้ดูแล้วค่ะ โดยรวมถือว่าดี คุ้มกับราคา

ได้คุยกับเพื่อน 2 คน คนแรกประมาณ 10 นาที คนที่2 คุยอยู่ 20 นาทีกว่า ๆ
และกดดูโน่นดูนี่ในเครื่องอีกนิดหน่อย แบตหมดไป 1 ขีด

แต่พอกดดูทีวีได้สัก 10 นาที แบตเหลือ 1 ขีดแดงเลยค่ะ

เรื่องการเปลี่ยนเสียงสนทนา จะเปลี่ยนได้ก็ต่อเมื่อต่อสายสนทนาแล้วเท่านั้น
ไม่สามารถตั้งค่าก่อนการโทรได้ มีให้เลือก 5 เสียง + กับเสียงปกติอีก 1 เสียงค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขายด่วน.. จีเน็ต 524 สีดำ ใหม่ๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2009 12:23  

naoko ผู้เขียน:

จีเน็ต 524 สีดำ พร้อมอุปกรณ์ภายในกล่อง

สอบถามได้นะคะ na_oko15@hotmail.com

อ้อ.. ขอเพิ่มเติมคุณสมบัติพิเศษรุ่นนี้อีกนิดนึงนะคะ ว่า สามารถแปลงเสียงพูดของเราให้ฝ่ายรับสายได้ยินเป็นเสียงเด็ก เสียงผู้ชาย หรือจะเสียงผู้หญิงได้ด้วยนะคะ..^^
:twisted:
naoko
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขายด่วน.. จีเน็ต 524 สีดำ ใหม่ๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 19:58  

naoko ผู้เขียน:

^_^ ขายให้เพื่อนสมาชิกไปแล้วนะค๊าาาาาา ^_^
mama514
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Gnet G524 - จีเนท
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2010 11:34  

ถ้าหน้าจอสำผัสไม่ได้อยากรู้ว่าทำไง
DragonForce
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2011 00:43  

ใครบอก G524 เปิด Music & VDO ใน File manager แล้วไม่มี sound volume ครับ มีนะครับ ผมใช้มา 2 ปีครึ่งรู้ดีอยู่ ถ้าเป็น VDO มันก็เล่นในโหมด VDO ปกติเพิ่มลดเสียงได้ แต่ถ้าเป็น Music คุณอาจไม่เห็นปุ่มให้ลดให้เพิ่มเสียงก็จริงๆ แต่จริงๆมันทำได้ครับ คือเลข 2 กะเลข 8 กดเลข 2 เพิ่มเสียง กดเลข 8 เบาเสียงครับ ใครใช้อยู่ลองทำดูดิ เล่นเพลงใน File Manager ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: