Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 GNET G409 MINI - จีเน็ต

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 39 / เข้าชม: 172061
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : GNET G409 MINI - จีเน็ต
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2009 14:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ GNET G409 MINI - จีเน็ต
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2007/gnet/g409_mini/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/gnet/g409_mini.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 16 Mar 2007 17:11; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Ok อะมิโน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โอ้เย
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

ว่าจะไปซื้อ ชอบตรงมันใช้เปนเวปแคมได้ ใช้กะ M ได้มั้ยคะ แล้วที่ว่าใช้ต่อเน็ตได้ ใช้ยังไงคะ

ใครรุ้ บอกหน่อย ขอบตุนอย่างแรง ^^
cmipro
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : G409 mini
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

ผมได้สอบถามไปที่ศูนย์ G-net ได้ความว่าถ้าตั้งความละเอียดภาพที่1280x1024 (1ล้าน3แสน) แล้วถ่ายได้ output file ที่ 640x480 (3แสนจุดภาพ) เป็นปกติครับเครื่องไม่ได้มีปัญหาแต่อย่างใด เครื่องไม่สามารถให้ output file ที่ 1280x1024 จุดภาพได้ ดังนั้นจึงไม่ต้องส่งซ่อม
* การใช้งานโดยรวมฟังก์ชั่นต่างๆ ก็เหมาะสมแล้วครับกับเครื่องตัวเล็กราคาขนาดนี้
g-net user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ข้อเสีย ได้ยินเสียงของตัวเอง ตั้งแต่เริ่มซื้อ จนถึงปัจจุบัน แบตไม่ทน จู่ๆก็เสียเลย
G6205
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ของว่าห่วยละบริการยอดห่วยกว่าอีก

ผมใช้G6205 ใช้ไม่ถึงเดือนต้องส่งเคลม เพราะเครื่องมองไม่เห็น เมมโมรี่การ์ด ส่งไปนาน 15 วันได้กลับมา ในสภาพเลนส์กล้องมีร่องรอยแตก ใช้ไป 7 เดือนส่งเคลมอีกรอบ อาการ เปิดใช้งานกล้องถ่ายรูป เครื่องจะดับ รอบนี้เร็วหน่อย 10 วัน พอครบปี หมดประกัน มีอาการ หากมีสายเข้าเครื่องจะดับทันที แม้ว่าจะพึ่งชาร์จไฟเต็มใหม่ๆ (เนื่องจากแบตเริ่มเสื่อม) ตอนนี้มีเพิ่มอีกอาการคือ สายชาร์จเสียหรือไม่ก้ที่เสียบสายชาร์จเสีย เพราะชาร์จไฟไม่ได้ ส่งซ่อมนานถึง 35 วัน ย้ำครับ เดือนกว่า กลับมาเขาบอกสายเสียต้องซื้อใหม่ ก็สั่งซื้อไป ป่านนี้ยังไม่ได้เลยครับ ผ่านไป 55 วันละครับ ทั้งหมดผมส่งที่ I mobile ข้างคุเมืองเชียงใหม่ ครับ ตอนนี้รุ่นนี้เลิกขายไปแล้วครับ
แต่ก็ขอชมหน่อยละกันเดี๋ยวหาว่าอคติ รุ่นนี้กล้องละเอียด 2.0 ครับ ใช้ได้ดีทีเดียว ถ่ายวีดีโอชัด เชื่อมต่อคอมพิวเตอร์ง่าย เมมเพิ่มได้ เสียงดังฟังชัด
g 521
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หูฟัง!!

ซื้อมือถือรุ่น g521 ซื้อมาได้ไม่นานไม่ถึงเดือนเลย..ตัวเครื่องก็พอใช้น่ะ แ่ต่ใช้ไปใช้มาหูฟังใช้ไม่ได้คือเสียบไปแ้ล้วมันไปขึ้นหูฟังให้ ไปให้ที่ศูนย์ mobile easy ดู เขาก็บอกว่าที่นี้ไม่มีเปลี่ยนให้ใหม่ แล้วจะทำไงอะ?????? (ไหนบอกบริการหลังการขายดีไง)
cmipro
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : ถ่ายรูป 1.3 M ไม่ได้

ผมลองถ่ายที่ความละเอียด 1280x1024 แต่ทำไมรูปที่ออกมาได้ขนาดเพียง 640x480 ครับ ผมต้องปรับที่ไหนครับ หรือว่าเครื่องมีปัญหาครับ จะได้รีบส่งซ่อม
หุหุหุหุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โถคนไทย

Evil or Very Mad เอาอะไรมากมายกะโทรศัพท์มือถือ หน้าที่จิงๆของโทรศัพท์เขามีไว้โทรออก รับสาย กับ function นิดๆหน่อยๆ เท่านั้นเอง ราคาแค่นี้ function แค่นี้ก็ OK แล้วหละผมว่า ถ้าอยากได้ function ครบถ้วน ถ่ายภาพสวยบรรลัย ฟังเพลงเป็น dolby หรือเล่น net ได้เหมือน computer หรือจะดูหนังแบบสุดยอดภาพ สีสันกระจาย ก็คงไม่ใช่ที่ functions ดีๆที่ว่าจะให้มาอยู่ที่มือถือราคาแค่นี้คงเป็นไปไม่ได้ ถ้าพวกคุณๆทั้งหลายอยากได้มือถือที่มี function ดังที่กล่าวมา ก็ให้ไปซื้อเครื่องยี่ห้ออื่น รุ่นสูงๆ ไม่ดีกว่าเหรอ แค่ราคา กับ function ก็น่าจะคิดออกกันนะ ไม่น่าโง่ รู้ทั้งรู้ว่าโทรศัพท์เขาเจาะตลาดราคาประหยัด ยังจะเอาโน่นเอานี่ เอาอะไรคิดเนี่ย Twisted Evil
คนขอนแก่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โทรศัพท์ G-Net G 409mini

ขอซื้อแบตสำรอง G-net G409mini ได้ที่ไหนบ้างในจังหวัดขอนแก่น ติดต่อที่หมายเลข 0813915787 ด่วน และแบตหมดเร็ว เอาชนิดที่ชาร์ตแล้วใช้ได้นาน ไม่ใช่โทร 3 - 4 ครั้งแล้วแบตหมด ไม่ต้องการไปที่ร้านเทเลเวิลด์ขอนแก่นอีก มีร้านอื่นที่ขายไหม
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z z Z

วัยรุ่นดี ถูกด้วย
rungsun
Year's Star

จังหวัด: ลำพูน
หัวข้อ :

เคยใช้ไม่ถึงวันก็ต้องเอาไปเปลี่ยนอีกรุ่นนึงเลยครับ ชาร์ตแบตไฟไม่เข้าทั้งที่เป็นเครื่องใหม่ เสียงเพลงเพราะใช้ได้แต่ไม่มีตัวปรับเสียง อีกอันที่ชอบคือสามารถตั้งให้ไม่รับสายได้เลยเพียงใส่เบอร์คนที่เราไม่อยากรับสายเท่านั้น กระเป๋าที่ใส่เครื่องนั้นเค้าแถมมาให้ในกล่องเลยครับใส่นามบัตรได้ ใส่เครื่องได้ ตัวเครื่องเป็นรอยนิ้วมือง่ายเพราะเป็นสีดำมันโดยรวมก็สวยใช้ได้เลยครับเล็กและเบาดีด้วย Very Happy
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :

gnet ออกแต่ละตัวถูกๆทั้งนั้น ขอให้ดีๆๆรับรองผลิตไม่ทัน
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

ผมว่าด้านหน้าก็ดูสวยดีนะครับ แต่ผมไม่ค่อยชอบตรงด้านหลังซักเท่าไหร่
pre-chorus
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :

ส่งซ่อมที่ไหนง่ะ
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :

pre-chorus ผู้เขียน:
ส่งซ่อมที่ไหนง่ะ

ซื้อมาใช้ละหรอมันเป็นอะไรหรอ
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :

ลองใช้ดูแล้วครับ G409 mini - มินิสมชื่อเลย เล็กมาก เท่าใบหู

ตอนใส่ซิม ก็ลำบากด้วยตัวเครื่องที่เล็กช่องใส่ซิมวางทับช่องใส่เมมโมรี่การ์ดแบบ t-flash
แกะยากทั้ง 2 ช่อง ใส่ก็ลำบากต้องพิถีพิถันเป็นพิเศษ

แต่พอใส่เรียบร้อย เปิดเครื่อง ก็ประทับใจเสียงตอนเปิดเครื่องนะ ใสดี มีเสียงพร้อมวีดีโอต้อนรับ เสียงใสแต่ไม่ดังมาก เพราะใช้ลำโพงเสียงเดียวกับลำโพงสนทนา

หากคิดจะฟังเพลงไม่ต้องห่วง เค้ามีชุดหูฟังมีคุณภาพดีมาให้

ฟังค์ชั่นในตัวถือว่าครบครัน ดูหนังฟังเพลงได้ แต่ขาดวิทยุ FM

ด้วยตัวเครื่องขนาดเล็กก็ทำให้หน้าจอเล็กลงไปครับ ไม่เหมาะกับดูหนัง ถึงแม้จะดูได้เต็มหน้าจอ

ส่วนปุ่มกด ต้องทำใจไปเลยครับ เล็กมาก ตัวเครื่องเล็กใช่ว่าจะถือมือเดียวแล้วกดได้ถนัด ต้องใช้อีกมือประครองกันตกไว้เหมือนกัน (ซื้อให้ลูก/หลานใช้คงเหมาะมือมากกว่า)

ส่วนเรื่องสนทนาไม่ต้องห่วงครับ คุยไม่รู้เรื่องแน่นอน ขีดสัญญาณเต็ม แต่ไม่ค่อยได้ยินกันครับ โทรติดก็ยาก คุยกับใครเค้าก็โมโหเราได้ทุกที

สรุป ไม่คิดว่าดีนะถ้าจะซื้อมาใช้โทรไปด้วย ถึงแม้จะเพิ่มเมมโมรี่การ์ดได้ก็ตามที ผมแนะนำ LG M6100 จะดีกว่า ขนาดเล็ก เสียงเพราะ สัญญาณดีกว่า แต่เพิ่มเมมโมรี่การ์ดไม่ได้
maesot
Year's Star

จังหวัด: ตาก
หัวข้อ : ช่วยด้วยครับ

ผมซื้อเครื่องให้น้องชายใช้ได้3วันน้องชายไปตั้งรหัสล็อกเครื่องเปิดมาใส่รหัสแล้วดันจำรหัสไม่ได้..........ใครก้อได้ช้วยที่.........
maew15
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : รุ่นนี้คุณภาพเกินตัว

ผมซื้อมาใช้แล้ว เป็น webcam ใช้กับ msn yahoo ได้เลยครับ ง่ายมากๆ ไม่ต้องติดตั้ง driver อะไรเลย แค่เสียบสาย usb แล้วกดเลื่อนไปที่ตำแหน่ง webcam บนมือถือ ก็ใช้ได้เลย ง่ายจริงๆ ภาพคมชัดมาก และที่สำคัญอีกอย่าง รุ่น mini 409 นี้ ใช้ต่อเนตกับคอมฯ ได้เลยครับ โดยใช้ driver ของ I-mobile ที่ใช้กับ 510 หรือรุ่นทั่วๆไปได้เลยครับ จริงๆ ผมทำดูแล้ว เนตวิ่งเหมือน I-mobile เลยครับ ยอดมากๆ
aloneman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อที่ไหนหรอครับ MBK มีมั้ย ราคาน่าสนใจมาก
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

เมมในตัวน้อยอย่างแรง
โจคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สุดจะบรรยาย

ปอยค่ะ ผู้เขียน:
ใช้รุ่นนี้เหมือนกันค่ะ อยากรู้ว่า ของ G-Net มีเว็บไซต์มั๊ยคะ พอดีใช้แล้วไวรัสลง ใช้แล้วมานค้างตลอดเลยอ่ะค่ะ

ไม่ใชไวร้สหรอกครับ ไม่ใช่ซิมเบี้ยนซะหน่อย เครื่องมันห่วยเอง
ผมว่า ไอโมบายห่วยนะ แต่ ...... ห่วยกว่า วันก่อนจะไปซื้อไอ้ตัวรุ่นที่คล้าย K750
ขายที่ 4500 บาท กล้อง 2ล้าน หน้าจอ 240*320 สี 2แสนสี ไปลองเล่นมาแล้วกะว่าจะซื้อซะหน่อย แต่... สีไม่ได้เรื่อง กล้อง2ล้านที่ห่วยกว่าโมโต ไอคอนโคตะระลาวววว
ดูหนังเต็มจอไม่ได้ ตัวเครื่องประกอบห่วย ใส่ซิมยากกว่า i-mo 609i อีก
เปลี่ยนกับทางร้านแทบไม่ทัน
เลยต่อรองเขาเอา I-mo 609i แทน สีสุดยอด กล้อง2ล้านแบบกลางๆ ไอคอนดูดี ประกอบดี
สีดำล้วนสวยดี ดูหนังเต็มจอได้ ถ่ายรูปแล้วอยากซูมดูก็ได้ บลูทูธก็มี 4800 อ่ะ ไม่เสียดายเงินเลย ถ้าซื้อไอ้บ้านั่นคงน้ำตาร่วงแน่ๆ

ที่ผมมาติอ้ายแบรนด์นี้เพราะว่า ทั้งถูกแถมห่วยอีกต่างหาก ว่าเจ้าอื่นห่วยแล้ว
... ห่วยกว่าอีกง่ะ ไม่เชื่อคุณๆทั้งหลายลองดู preview กันเองเหอะ ผมไม่ใช่คนของบริษัทอื่นมาโจมตีน่ะ แต่ทนไม่ได้จริงกะความห่วย ทำการตลาดซะเริ่ด แต่เครื่องห่วยบรรลัยเลย
ปอยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใช้รุ่นนี้เหมือนกันค่ะ อยากรู้ว่า ของ G-Net มีเว็บไซต์มั๊ยคะ พอดีใช้แล้วไวรัสลง ใช้แล้วมานค้างตลอดเลยอ่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ท่าทางปัญหาจะเยอะนะ ก็มันถูกนี่
รุ่นแรก ๆ ของยี่ห้อก็เป็นงี้
ถ้าปรับปรุงให้ดีขึ้น ทำดี ๆ ออกมาเยอะ ๆ ขึ้นราคาได้แน่นอน
Runjako
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
หัวข้อ :

มือถืออนาคตของจีเน็ต
คนใช้โทรศัพท์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใช้ไม่ถึง2วันก็ต้องเอา ชาร์ตแบตไฟหลวมและสายชาร์ตเสียทั้งที่เป็นเครื่องใหม่ และไม่มีกระเป๋าที่ใส่เครื่องนั้นเค้าแถมมาให้ในกล่องเลยเลย ทำไมคนอื่นซื้อถึงมี ใส่เครื่องได้ ตัวเครื่องเป็นรอยนิ้วมือง่ายเพราะเป็นสีดำมันโดยรวมก็สวยใช้ได้เลยครับเล็กและเบาดีด้วยแต่ร้านเทเลเวิลด์ทีแฟรี่ขอนแก่นบริการไม่ดี พอจะไปแจ้งศูนย์โทรไปเตี้ยมกันก่อน เจ้าของร้านช่วยอบรมพนักงานด้วย ซื้อร้านเป็นครั้งที่แย่มาก
LUZERN
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 09:22  

มันใช้ดีมั้ยครับ Embarassed
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: