Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยบอกหน่อยนะคะว่าอย่างไหนดีกว่ากัน

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » LG Mobile Community - แอลจี คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 5867
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยบอกหน่อยนะคะว่าอย่างไหนดีกว่ากัน
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 17:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

ช่วยบอกหน่อย lg kp500 กับ km900 ของ lg อะคะ

บอกหน่อยว่ามันแตกต่างกันอย่างไร

และอันไหนมันดีกว่ากันอย่างไร

และช่วยแนะนำโทรศัทพ์ยี่ห้อที่ดีกว่านี่อีกก้ได้นะคะ

ขอเป็นดีไซน เหลี่ยมๆ นะคะ

ขอบคุณ[/quote]

น้องปุ๋ย
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยบอกหน่อยนะ
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 17:28  

จะเลือกซื้ออันไหนดีคะ[/img]
kalatasaline
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยบอกหน่อยนะคะว่าอย่างไหนดีกว่ากัน
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 03:19  

น้องปุ๋ย ผู้เขียน:
ช่วยบอกหน่อย lg kp500 กับ km900 ของ lg อะคะ

บอกหน่อยว่ามันแตกต่างกันอย่างไร

และอันไหนมันดีกว่ากันอย่างไร

และช่วยแนะนำโทรศัทพ์ยี่ห้อที่ดีกว่านี่อีกก้ได้นะคะ

ขอเป็นดีไซน เหลี่ยมๆ นะคะ

ขอบคุณ

ถามอย่างนี้มันต้อง km900 arena อยู่แล้วครับเหนือกว่า kp500 ทุกด้าน

กล้อง 5 ล้าน ui พัฒนาขึ้นอีก ครบเครื่องกว่า kp500 แน่นอน
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 03:29  

Sony มี MEGA BASS
Samsung มี 3D SOUND
LG มี DOBBY SOUND

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/UoQJe-YyP6M&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/UoQJe-YyP6M&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
น้องปุ๋ย
Year's Star

หัวข้อ : แบ๊ตเสือมไวหรือเปล่า
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 12:19  

แล้วถ้าใช่ไปแล้ว แบ็ตเตอรี่ ถ้าเกิดเราฟังเพลงมันจะเสื่อมเร็วไหมอะคะ

และช่วยบอกหน่อยนะว่ารุ่นไหนใช่ดีกว่า lg
ขอเป็นดิไซน์อยากkp500 นะ หรือว่าใกล้เคียงก้ได้ Laughing
น้องปุ๋ย
Year's Star

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 12:43  

ศูนย์ lg มีเยอะไหม

และที่ไหนบางหรอ Embarassed
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 23:06  

ตามนี้ครับ Laughing

******ศูนย์แอลจี สำนักงานใหญ่ นั่ง BTS ไปลงสถานี สะพานตากสิน(สุดสาย)ต่อมอเตอร์

ไซค์บอกไปปากซอย ตากสิน 14 ครับ******0-2878-5757

******ศูนย์สุขุมวิท อาคารริชมอนด์ ชั้น 1 แต่เข้าทางพระราม 4 ใกล้กว่าปากซอยมีคาร์ฟูร์

ถึงก่อนตึกมาลีนนท์แต่อยู่ฝั่งเดี๋ยวกัน******0-2204-8888

******ศูนย์เซียร์รังสิต ชั้นGเข้าทางหน้าห้างอยู่ทางขวามือเดินเข้าไปอยู่ท้ายห้างครับ

******029925906
Year's Star

หัวข้อ : Re: แบ๊ตเสือมไวหรือเปล่า
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 23:15  

น้องปุ๋ย ผู้เขียน:
แล้วถ้าใช่ไปแล้ว แบ็ตเตอรี่ ถ้าเกิดเราฟังเพลงมันจะเสื่อมเร็วไหมอะคะ

และช่วยบอกหน่อยนะว่ารุ่นไหนใช่ดีกว่า lg
ขอเป็นดิไซน์อยากkp500 นะ หรือว่าใกล้เคียงก้ได้ Laughing

ไม่หรอกครับ ผมใช้มาเฉลี่ย ปีครึ่ง ถึงจะเริ่มออกอาการแบตเสื่อม

viewty ผมเสียบ usb ทุกวันมันก็ชาร์จไปในตัว เดี๋ยวถอดเดี๋ยวเสียบวันละ 3-4 ครั้ง

ชาร์จไม่เคยเต็มถอดมาคุย ไปข้างนอกบ้าง ก็ยังไม่มีออกอาการเลยครับ

ผมว่า km900 เนี่ยแหละ มี dobby ด้วยฟังเพลงเพราะกว่า kp500 ครับ

UI มีลูกเล่นมากกว่า Smooth กว่าครับแต่ถ้าไม่เน้นฟังเพลง ถ่ายรูปเป็นชีวิตจิตใจก็สอย

kp500 แหละครับเพราะประหยัดด้วยลูกเล่นก็แจ่มพอตัวแถมมี auto rotate กับ

motion senser ด้วยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » LG Mobile Community - แอลจี คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: