Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Gnet G414i - จีเน็ต

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 12 / เข้าชม: 104015
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Gnet G414i - จีเน็ต
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2007 16:13  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Gnet G414i - จีเน็ต
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/gnet/g414i.htm

akatation2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: surathani
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2007 19:32  

ก๊ ok สำหรับโทรเข้า-ออก มี FM bootyshake
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2007 23:18  

รุ่นนี้ก็ดูดีเหมาะสมกะค่าตัว
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2007 23:27  

ราคาน่าใช้ Very Happy
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)..z Z
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 05:11  

ไอโมบายหมอโอ๊คคุ้มกว่า
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2007 16:17  

เครื่องเล่นมัลติมีเดียแสดงมิวสิกวีดีโอภาพสไลด์

มีอันนี้แร้วเม้มเท่าไหร่ไม่เหนบอก เพิ่มเม็มก็ไม่เหนมีบอกไว้งะ
meng1234
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2007 11:49  

กะลังจาไปซื้อ ดีมั้ยเนี่ย

แต่ทำไมคนคอมเม้นน้อยจัง
ถามที่ไหนหาไม่ค่อยมี
มีบางที่เค้าบอกไม่มียี่ห้อนี้ที่ร้านและก็ยี่ห้อนี่พังง่าย-*-

จริงรึเปล่าบอกหน่อยสิใครซื้อมาแล้วมั่ง
เบบี้คุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 21:32  

รุ่นนี้ผมซื้อมาลองใช้ดูแล้วครับ ก็ ok ดีครับ รูปทรงก็สวยดี ราคาตอนเดือนที่แล้วประมาณ 1,250 บาท ทำให้ผมไม่ค่อยเสียดายถ้าเสียเลยครับ

เมื่อพูดถึงเสียง ผมว่า mp3 และ เสียงเรียกเข้าดังมากครับ แต่เรื่องความใสของเสียง - ไม่ครับ
ภาพสีธรรมดา หน้าจอเล็ก เน้นตัวอักษรใหญ่มากครับ
มีฟังวิทยุได้ ใส่เมมเพิ่มไม่ได้ ที่เหลือก็ฟังก์ชั้นธรรมดาครับ ใช้งานง่ายดี
เสียอย่างนึงครับ เนื่องจากเป็นรุ่นที่เพิ่งเข้ามา สายดาต้าลิงค์ กับโปรแกรมยังไม่มีครับ ผมเลยลองเอาสาย i-mobile รุ่นที่เสียบได้มาลองดู แต่ไม่มีโปรแกรมลิงค์ครับ เลยใส่เพลงยังไม่ได้

ราคานี้คุ้มนะครับ เพราะผมใช้ i-mobile มาก็พอควรครับ ใช้ไม่ค่อยทนเท่าไหร่ แต่ไม่รู้ว่ารุ่นนี้จะทนหรือเปล่า เพราะถ้าเดี๋ยวนี้ซื้อมือถือราคามากกว่า 4,000 บาท เพิ่มเงินอีกแล้วไปซื้อพวก Dopod O2 Mio ที่มี GPS ดีกว่าครับ เพราะตอนนี้ GPS สำหรับบางคนเป็นสิ่งจำเป็น ถ้าเป็นยี่ห้อที่กล่าวนี้ จะหาตัว GPS-SirfIII ได้ไม่ยากครับ ราคาก็ไม่สูงแล้วตอนนี้
สำหรับ GPS ของ Nokia ผมไม่แนะนำครับ เพราะ แผนที่ต้องโหลดเพิ่มเอง เสียตังค์เพิ่มอีก แต่ของพวกที่ผมกล่าว ส่วนใหญ่ มี SpeedNavi ESRIครับ ละเอียดมาก X10 ก็ ok

ถ้าเป็นพวกมือถือจีน แล้วแต่คนครับ แต่สำหรับผม ถ้าไม่เอาดู Tv หรือ 2sims real-time แล้วล่ะก็ ผมไม่แนะนำครับ ของจีนก็มีปัญหาเรื่องosที่ฝังในตัวเครื่อง

การตัดสินใจก็แล้วแต่คนนะครับ ถ้าใช้แล้วเปลี่ยนบ่อยหรือรอรุ่นดีๆ ก็หามือถือราคาถูกอย่างนี้มาใช้ดูครับ ok ทุกอย่างในราคานี้ เสียที่ตอนนี้ผมยังต่อคอมพ์ไม่ได้เพราะไม่มีโปรแกรมครับ
ppp-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 02:00  

ไม่มี gprs นี่ก็โหลด หรือ รับส่งข้อมูลไม่ได้ใช่มั้ยคะ
แล้วจะซื้อสายเชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์ได้จากที่ไหนคะ
เพราะซื้อมาใช้ มันก็คุ้มราคาอยู่ค่ะ แต่เสียงกริ่งดังมาก วัสดุค่อนข้างมันแพล๊บ -*- จับเป๊นรอยนิ้วมือ และเป็นรอยขีดข่วนง่ายอ่า
osom
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2008 13:49  

ขอบพระคุณนะค่ะสำหรับคำติชมที่ได้แจ้งเข้ามา สำหรับรุ่นนี้จะไม่สายUSB ในการเชื่อมต่อค่ะ จากที่แจ้งมาดังกล่าวบริษัทไวร์เวสแอสวานซ์ ซิสเต็ม จำกัด น้อมรับและพิจารณาปัญหาดังกล่าว และจะพัฒนาปรับปรุง Product ให้ดียิ่งขึ้น เพื่อสนองความต้องการผู้บริโภค แต่ปัจจุบันนี้ทาง Gnet เองได้เล็งเห็นถึงสภาพปัญหาเศรษฐกิจในยุคปัจจุบันและเข้าใจในความต้องการของผู้บริโภค จึงออกโทรศัพท์มาถึง 2 รุ่นด้วยกันนั่นคือรุ่น G419 Super Value Phone ซึ่งเป็นโทรศัพท์มือถือที่คุ้มค่าคุ้มราคาเลยที่เดียว เนื่องจากเป็นโทรศัพท์มือถือคุณภาพดี ราคาเบาที่มาพร้อมกับคุณสมบัติเกินตัว ทั้งรองรับเมมโมรี่การ์ดสูงสุดถึง 2 GB เชื่อมต่อไร้สายผ่านสัญญาณบลูทูธ สามารถโอนถ่ายข้อมูลด้วยสายดาต้าลิงค์ USB แบตเตอร์รี่ Stand By ได้นาน 1 สัปดาห์ พร้อมกล้องดิจิตอล หรือจะเป็นการฟังเพลง MP3 วิทยุ FM ก็ได้อีกด้วย รุ่นนี้ยังแถมเมมโมรี่การ์ดให้มากถึง 1GB ทั้งหมดนี้ในราคาเพียง 1,990 บาท ส่วนรุ่น G709 Best Value Phone รุ่นนี้คุณสมบัติก็เกิดราคาอีกเช่นกัน ทั้งหน้าจอสี มีไฟฉายในตัว ฟังเพลงวิทยุ FM ได้ มีระบบ Handfree ตั้งหมายเลขที่ไม่ต้องการรับสาย(Blacklist) ได้สูงสุด 10 หมายเลข หรือจะเป็นการตั้งข้อความให้เป็นข้อความลับ (Secret SMS) อีก 20 หมายเลข โดดเด่นด้วยราคาเพียง 999 บาทเท่านั้น ซึ่งถือว่าเป็นรุ่นที่มีราคาคุ้มค่ามากเมื่อเทียบกับฟังก์ชันการใช้งานและคุณภาพเครื่อง ลองติดตามมือถือรุ่นใหม่ของ Gnet ได้นะคะ
PR Gnet
orgy11
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2008 14:13  

ผมซื้อมาใช้แล้วครับเมื่อต้นเดือนที่มา ผ่านมาราคา 13xx ข้อเสียที่พบครับ
1.ช่องเสียบหูฟังไม่แน่น ทำให้หลุดบ่อยมาก
2.เสียงสนทนาลำโพงแตก เวลาอยู่ริมถนนจะไม่ได้ยินเสียงสนทนาเลย ยิงปรับให้ดังสุดยิ่งสนทนาไม่รู้เรือง
3.FM ไม่ชัด ต้องเอาหูฟังหาคลื่นบ่อยมาก
4.เปิดแบบ Speaker Phone เสียงยังไม่ดีมีอาการแตก
5.ตัวเครื่องเป็นรอยขีดข่วนได้ง่าย
6. Lock ปุ่มกด กดได้ค่อนข้างยาก คลาย Lock ก็ยาก
ข้อดี
1.ราคาถูก
2.มื่อถือจับได้เหมาะมือไม่เล็กหรือใหญ่ไป
3.แบตอึดผมใช้งานปกติแบบไม่ต้องชาร็จ 2-3 วัน

ข้อคิด : สำหรับคนที่คิดเล่นมือถือราคาถูก แต่ฟัง FM ได้ ต้องลองเปรียบเทียบราคา & Feture กับค่ายอื่นๆดู ในส่วนของผมหลังจากใช้แล้วไม่ค่อยน่าพึงพอใจเท่าไหร่ ต้องปรับปรุงอีกมากสำหรับมือถือรุ่นนี้
24154
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มือถือ
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2009 10:33  

ก็ดีนะ แต่กดยากไปหน่อย (คงจะให้เราบริหารมือมากกว่าน๊า)
แบตใช้งานได้ยาวนาน ถึง 7-8 วัน สั้นที่สุด ประมาณ 3-4 วัน (ทั้งๆที่โทรออกหลายๆครั้งต่อวัน) Razz Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: