Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 7260 - Intense and striking
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 179 / เข้าชม: 1002707
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ใช้ไม่ได้ - too Bad!
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2005 20:56  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้ก็กะลังจะซื้ออ่ะคับ ขอผู้รู้แนะนำหน่อยจิ พอดีไม่เคยรู้เรื่องมือถืออ่ะคับ ไม่เคยใช้
บอกที่งับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2005 21:31  

อยากทราบว่าจะเอารูปลง คอม ได้ไหมอ่ะคับ
ผมได้ไปอ่านที่ web ของ โนเกีย มันบอกว่า บันทึกเสียงได้อ่ะยังไงหรอ
ถ้าอัด vdo จะได้นานกี่นาทีอ่ะ
แค่นี้แหละถ้าใครรู้บอกหน่อยนะ กำลังขะซื้อ อ้า
อยากรู้มากๆค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2005 16:20  

อยากทราบว่าเก็บรูปได้เยอะไหมอ่ะค่ะ คือเพื่อนบอกมาว่าน้อยแต่ไม่ทราบแน่ว่ากี่รูป ช่วยตอบหน่อยน่ะค่ะ อยากรู้มากๆ[/u]
อยากรู้มากๆค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jan 2005 16:20  

อยากทราบว่าเก็บรูปได้เยอะไหมอ่ะค่ะ คือเพื่อนบอกมาว่าน้อยแต่ไม่ทราบแน่ว่ากี่รูป ช่วยตอบหน่อยน่ะค่ะ อยากรู้มากๆ[/u]
zip!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 04:49  

ใช้มาประมาณ3เดือนสภาพดีเครื่องAdvans อุปกรณ์ครบทุกอย่างเหมือนเครื่องใหม่อ่ะนะ เสนอราคามาเลยละกัน-ด่วนๆนะ"06-9911102"
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????? 7260 ???????????????
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 04:58  

[quote="yui_donlaya@sanook.com"][[b] เพื่อนที่มหาวิทยาลัยบอกว่ารุ่น 7260 หายาก ถ้ามีตังค์แล้วก็อยากจะไปซื้อ
ถ้าใครมีร้านที่สามารถให้ข้อมูลดี ๆ ได้ ตอบมาด้วยนะจ๊ะ ที่อีเมล์เราก็ได้ ตอนนี้ก็ใช้
Sumsung อยู่เครื่องไม่ค่อยดีเท่าไหร่คุยๆ ไปเครื่องจะร้อนมาก ๆ เลย แฮนฟรีก็โดน
หนูกัดขาด แย่จัง อยากได้รุ่น 7260 จังเลย :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: [/b][/quote] อยากขายมากๆๆๆๆ ซื้อตอนเปิดตัวเลยอ่ะ 3เดือนมั๊ง??? ราคาก็ไม่แพงเอาได้เท่าไหร่ก็บอกเลย ถ้าพอไหวก็จะปล่อย MY tElEphoNE^^^06-9911102=== >>>zip!<<< ด่วนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :shock:
*0*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2005 07:29  

Shocked
ผม ซื้อ เพราะ ชอบ ดีไซน์ สวยมาก ยิ่งใกล้ ยิ่งสวย แต่ ราคาแพงกว่าที่ลงไว้ นะ 12999 ซื้อ แบบต่อ ราคา จะ ประมาน 12500
*0*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2005 07:45  

จริงๆๆแล้ว สินค้า 7260 นี้ เขาเอาไป ขาย ฮ่องกง ก่อน นะคับ สงสัย คนแถบ นั้น ฮิต มัน ไม่มาถึงบ้านเรา พึ่ง มาจริงๆๆๆไม่กี่วันนี้เอง น่าจะ เมื่อวาน ไม่ก็วัน ที่ 4 อะนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2005 12:21  

คนสนใจอีกคน ผู้เขียน:
วันนี้ดูแล้วที่เพาเวอร์บาย บิ๊กซีนครหวัน กับร้าน ไอโมบาย Very Happy เห็นติดราคา 12,400 บาทเท่ากัน และคนขายบอกว่าฟังMP3ได้ด้วยนะ (จริงไหมไม่ยืนยัน )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2005 13:21  

Very Happy
คุณหนูไฮโซ
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2005 23:53  

ชอบดีไซน์รุ่นนี้ Smile
us_marshall
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2005 09:29  

รุ่นนี้มีความจำเท่าไหร่อ่ะคับ แล้วเป็นไงมั่ง เหมาะสมกับราคามั๊ยคับ
!! C r Y Z i i N !!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2005 15:17  

คือว่าหนุซื้อมาแร้นอะค่ะ อยากจะเอารุปมาลงนัยคอมอ่า ลงงัยอ่า เหงเค้าบอกกันว่า ต้องมีสายตาต้าลิ้งค์อ่า แร้นมันเท่าหรั่ยอะค่ะ ช่วยหน่อยนะคะ อยากเอารุปลงเรวๆจังวุ้ว !! Twisted Evil Twisted Evil [/b]
!! C r Y Z i i N !!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2005 15:17  

คือว่าหนุซื้อมาแร้นอะค่ะ อยากจะเอารุปมาลงนัยคอมอ่า ลงงัยอ่า เหงเค้าบอกกันว่า ต้องมีสายตาต้าลิ้งค์อ่า แร้นมันเท่าหรั่ยอะค่ะ ช่วยหน่อยนะคะ อยากเอารุปลงเรวๆจังวุ้ว !! Twisted Evil Twisted Evil [/b]
love_u
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : nokai7260
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2005 07:39  

it very good mobile . Laughing Shocked
mb phone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2005 22:04  

ทำไมไม่เห็นมี review รุ่น7260เลย ใครเห็นบ้างเอ่ย
ริอิคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2005 22:27  

เราซื้อมาแล้ว 7260 อ่ะ แต่ว่ามันฟังส์ชั่นน้อยมั่กๆ พื้นที่ก็น้อย
เราอยากขายมาก
ซื้อได้ไม่เกิน 2 อาทิตย์ ราคาขายน่าจะประมาณเท่ารัย
และถ้าจะอัพเครื่องให้พื้นที่มันเยอะขึ้นจะได้มั้ย

ช่วยตอบด้วยนะคับ

leethebest_oftheworld@hotmail.com
จาบอกให้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Dku5
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2005 12:00  

จาลงรูปในคอมต้องใช้สายDku-5 ราคาประมาณ2800 อ่ะ จาแพงกว่าDku-2
ราคาเครื่องมันเลยอยู่แค่หมื่นต้นๆอ่ะ ถ้าจาให้เค้ารวมมาให้แบบ 7610 ราคาก้อจาประมาณ 16000 อ่ะ
แครอท
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2005 16:06  

รูปจาก7260

เฮียเครียด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2005 21:21  

มันทำอะไรไม่ค่อยได้จริงๆ
เลยขายทิ้งไปแล้วคับ ก่อนที่ราคาจะตกกว่านี้
Chonikarnka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2005 15:11  

Anonymous ผู้เขียน:
วันนี้ดูแล้วที่เพาเวอร์บาย บิ๊กซีนครหวัน กับร้าน ไอโมบาย Very Happy เห็นติดราคา 12,400 บาทเท่ากัน และคนขายบอกว่าฟังMP3ได้ด้วยนะ (จริงไหมไม่ยืนยัน )

ฟังไม่ได้นะครับ ตามความเห็นส่วนตัวผมว่า ฟังชั่นมันก็เหมือน 6610 อ่ะคับ Confused เพื่อนผมใช้รุ่นนี้อยู่ ฟังชั่นน้อยมากๆ แต่กล้อง ก็ คือ ถ่ายออกมาแล้ว ใช้ได้ทีเดียว คือ เค้าขายแบรนด์อ่ะคับ ขายดีไซค์ ส่วนเอาไปขาย ก็ น่าจะได้ราคาดีทีเดียวคับ http://www.siamphone.com/catalog/nokia/6610i.htm ลองเปรียบดูนะคับ แต่ตัวนี้ยอมรับเลยว่าของเค้าสวยจิงๆ Mad Arrow Very Happy
beelzebub
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2005 16:04  

Chonikarnka ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:

ฟังไม่ได้นะครับ ตามความเห็นส่วนตัวผมว่า ฟังชั่นมันก็เหมือน 6610 อ่ะคับ Confused เพื่อนผมใช้รุ่นนี้อยู่ ฟังชั่นน้อยมากๆ แต่กล้อง ก็ คือ ถ่ายออกมาแล้ว ใช้ได้ทีเดียว คือ เค้าขายแบรนด์อ่ะคับ ขายดีไซค์ ส่วนเอาไปขาย ก็ น่าจะได้ราคาดีทีเดียวคับ http://www.siamphone.com/catalog/nokia/6610i.htm ลองเปรียบดูนะคับ แต่ตัวนี้ยอมรับเลยว่าของเค้าสวยจิงๆ Mad Arrow Very Happy

ผมว่า 7260 สวยกว่านะ (อันสีขาวตัดแดงน่ะ) และมันฟัง mp3 ไม่ได้ครับ
เสียงเรียกเข้าใช้เป็น midi ทั่วไป กะ amr (true tone ลำโพงแตก) ได้
amiz28
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2005 22:28  

ก้อซื้อมาชั้ยแล้ว ก้อดีนะ ของแถมเยอะดี
เราซื้อขาวมา สวยดี ชอบอะนะ ซื้อมา 11000 เองอะ
แต่ ปุ่ม มันเปนเหล็กอะ เวลากดปุ่มก้อเปนรอบนิ้วมือ มะดีเรย
ต้องคอยเช็ดตลอดเวลา หูฟังก้อสายย๊าวยาววว
แอพพลิเคชั่น ก้อดีนะ
วิดิโอ ถ่าย ได้ 15 วิเอง มะค่อยชัด เท่าไหร่นะ
กล้องก้อ ชัดพอใช้ ดีก่า 6610i แน่นอนอะ
แต่ เวลาถ่ายรุปอะ มันกินนเอที่มากๆ รุปนึง ประมาน 10 -30 kbอะ
แล้วที่ เก็บรุปก้อน้อยอยู่แล้วอะคะ แต่เราก้อเก็บได้ ประมาน30 ก่ารุปยังมะเต็มเรยคะ
ดีไซน์สวยถูกใจ ถ่ายรุปได้ ฟังวิทยุได้ ก้อ ok แล้วคะ สำหรับราคานี้
cobayashi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2005 14:49  

เพิ่งซื้อมาไม่นานอ่ะ แต่ว่าความจำมันน้อยอ่ะ ถ่ายวีดีโอก็ไม่ค่อยชัด
เราซื้อมา 10900 น่ะ เพิ่งมารู้ทีหลัง คนขายเค้าบอกว่าปุ่มกดมันไม่ค่อยดี
ถ้าเอาไปขาย จะได้ราคาดีมั้ยเนี้ย - -" รู้งี้ซื้อ 6230 ดี่กว่า
zero2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2005 13:05  

นอกจากรูปร่างเเล้ว ไม่มีอะไรดีขึ้นเลย เเล้วหน่วยความจำน้อยๆๆๆๆ เท่ากับ 3200 สมัย 2 ปีก่อน มีที่ว่างเเค่ 700 กิโลไบท์ เอาไปทำบ้าอะไรได้ ยังออกมาได้ ลง เกมส์ 1 เกมส์ รูปถ่าย รูปภาพพื้น 20-30 รูปก็เต็มเเล้ว ยังไม่รวมอื่นๆอีก ไม่รู้มันตั้งราคาเวอร์ๆเเบบนี้ได้ยังไง บอกเลย ห่วยเเตกมากๆ ใครซื้อราคาเป็นหมื่น โดนหลอกเเล้ว อย่าไปเชื่อพวกบริษัทขายมือถือ มันชอบเข้ามาในเว็ปมาปั่นราคา หลอกคนอื่นว่าดี ราคาที่เหมาะสมกับสภาพตัวมันคือ 7000-7500 เเละอาจจะเอามาล้างสต็อกในงานคอมมาร์ทครั้งต่อไป เหลือสัก 6900 เเน่ๆ อย่าไปซื้อ หัดฉลาดได้เเล้ว
อยากรู้ๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????truetone??????
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2005 23:37  

มานใช้ทรูโทนได้หือเปล่าอ่ะฮับ
ILikeIt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2005 21:15  

ซื้อมาแล้ว เครื่องใหม่ตอนนี้ 10,900 บาท ดีไซน์โดนใจมากเลย ฟังก์ชันเพียงพอแล้วสำหรับใช้ในชีวิตประจำวัน ฟังFMแจ๋วมาก อัดเสียงได้ มีHandfreeก็ถือว่าเพียงพอแล้ว กล้องถ่ายออกมาสีสดดีมากๆ โดนรวมแล้วถือว่าเครื่องดูมีคลาสดี เก็บไว้ใช้ได้นาน เราซื้อหน้ากากเพิ่มเติม จะได้เปลี่ยนได้ทั้งสีขาวและดำ ตามวันที่ใส่เสื้อผ้าหรือถือกระเป๋า เวลาถือดูแล้วไฮโซๆดีจัง Laughing
ตั้งใจมาหลอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 7260 - Intense and striking
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2005 12:14  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 7260 - Intense and striking
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/7260.htm

อินฟราเรด ใช้บ่ได่อ่า เป็นหยังบ่ฮู้เจ้า ถาม จนท.เทเลวิซ เค้าบอกว่าโปรแกรมไม่มี ไม่เข้าจายจิง ๆ ทำไม ทำไม เอาทิ้งซะดีมั้งเนี่ย เสียตรังหมื่นกว่า ออฟชั่นไม่ครบอ่ะ เจ็บจายยยยยย
jayfox
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2005 01:29  

เปลี่ยนหน้ากากได้เปล่าคับ แล้วใช้เสียง wav mp3 acc หรือพวก true tone ได้เปล่าคับ (แต่หน่วยความจำน้อยท่าทางจะไม่ใหวมั้ง)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????
วันที่โพสท์ : 10 May 2005 11:57  

ILikeIt ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ว เครื่องใหม่ตอนนี้ 10,900 บาท ดีไซน์โดนใจมากเลย ฟังก์ชันเพียงพอแล้วสำหรับใช้ในชีวิตประจำวัน ฟังFMแจ๋วมาก อัดเสียงได้ มีHandfreeก็ถือว่าเพียงพอแล้ว กล้องถ่ายออกมาสีสดดีมากๆ โดนรวมแล้วถือว่าเครื่องดูมีคลาสดี เก็บไว้ใช้ได้นาน เราซื้อหน้ากากเพิ่มเติม จะได้เปลี่ยนได้ทั้งสีขาวและดำ ตามวันที่ใส่เสื้อผ้าหรือถือกระเป๋า เวลาถือดูแล้วไฮโซๆดีจัง Laughing

อย่ามามั่วค่ะ มันเปลี่ยนหน้ากากไม่ได้ ถ้าจะเปลี่ยนก็คือต้องให้ช่างไขอันเก่าออกมา เปลี่ยนเองไม่ได้ แล้วหน้ากากก็ไม่มีขายด้วย
jayfox
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2005 18:05  

ผมไปถามร้าน telewiz หนะเค้าว่าเปลี่ยนหน้ากากได้นะคับแต่ผมว่าด้านหน้าจะถอดออกยังไงหว่าเพราะว่ามันมีจอยสติ๊กด้วยหนะ ตอนนี้ 9900 แล้วถูกดีว่าจะเปลี่ยนรุ่นนี้แหละ 7280 แพงเกินแถมใช้ยากไม่เอาอะ แต่ถ้าเปลี่ยนหน้ากากไม่ได้ก็แย่สินานๆ ไปเก่าแล้วจะทำไง
Amiz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2005 15:35  

ซื้อ ได้วันนึง เครื่องดับคะ 5 5
กะลัง ส่ง MMS อะคะ เครื่องดับวูบเรย
เรยให้ ศุนย์ เค้าเปี่ยนเครื่องให้ เค้าเปี่ยนให้แต่เครื่อง
หน้ากาก ให้ชั้ยอันเดิม - - มะค่อยเข้าจัยเรย

แต่ คนที่ซ่อมเค้าบอกว่าเครื่องมะเปนอะไรนะคะ
มะมีความชื้น มะเปนอะไรเรย ~
แล้วดับได้ไงวะ

อยากเปี่ยนเครื่องใหม่จังเยย

จะเอารุปลงคอม ก้อต้องส่ง ทาง E-mail แทน
yong_nathan1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : nokia 7260
วันที่โพสท์ : 18 May 2005 09:58  

ที่เชียงใหม่แค่ 9,800 เอง อ่ะ เพิ่งไปดูมาแล้วมันเพิ่มหน่วยความจำได้ป่ะ และเอาไปอัพฟัง mp3 ได้ไหมครับ
jayfox
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2005 21:48  

เพิ่มหน่วยความจำไม่ได้อะคับ มีแต่ 1.5MB แต่แบ่งเป็น 2 ส่วนคือส่วน App. กับ ส่วนอื่นๆเช่นเบอร์โทร ภาพ วีดีโอ เสียงต่างๆ อย่างละ 700kB แล้วใช้ได้แต่เสียง midi กับ amr ที่อัดเองคับ แต่ผมข้องใจคือ infrared เนี่ย ทำไมต่อกับคอมไม่ค่อยได้เลย ต่อได้แต่ก็ส่งข้อมูลไม่ได้อีก หรือว่าเครื่องผมเจ๊งกันแน่เนี่ยหรือต่อกับคอมต้องใช้สาย cable อย่างเดียวคับ เพราะลองส่งพวกเบอร์โทร group logo ให้เครื่องโทรศัพท์อื่นก็ส่งได้นะ งงอะ ใช้อะไรได้บ้างกันเนี่ย infrared เนี่ยคับ
PO_OH
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ytoikop
วันที่โพสท์ : 23 May 2005 20:12  

m I n - I m U m ผู้เขียน:
น่าเสียดายไปนิดคือ ฟัง mp3 ไม่ได้
แต่โดยรวมถือว่าแจ่มมาก
:lol: :o :) :shock: :x :twisted: :roll:
7260 cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 15:38  

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ SiamPhone.com เป็นอย่างสูงนะครับ
เว็บนี้ให้แง่คิดในการเลือกซื้อโทรฯ เป็นอย่างดี

ผมไปซื้อมาแล้ว 7260 เพราะชอบในส่วนของการดีไซน์
ซื้อมาในราคา 9,800.- (ราคา ณ วันที่ 29 พ.ค. 4Cool ที่ศุนย์ Telewiz
โห....ดีมากเลย

เป็นโทรศัพท์ที่ดูดีมาก (วัสดุที่ใช้)
ทั้งนี้รวมไปถึงสิ่งที่แถมมาในกล่อง คือ
1. สายคล้องข้อมือ ทำด้วยหนัง บุด้วยกำมะหยี่สีแดง
2. ซองหนังชนิดแม่เหล็ก บุด้วยกำมะหยี่สีแดง เช่นกัน
3. ผ้าเช็ดโทรศัพท์ (เนื้อผ้าละเอียดของ nokia) ทำให้รู้เลยว่า อ๋อ โทรศัพม์มันเคลือบเงามาทำให้เป้นลอยมือง่าย เช็ดซะงั้น
4. ยังไม่พอ ตัวที่ชาร์จไฟ (wallcharge) ดีไซน์แก๋มาก คือ มีที่เก็บสายไปด้วยไม่รกรุงรัง

ส่วนใครที่ชอบความจุมาก ๆ คงไม่ชอบแน่เพราะมีเนื้อที่มาให้จุน้อย
แต่ถ้าใช้งานทั่วไปถือว่า OK

ระบบเสียงเรียกเข้าไพเราะ สามารถเป็น Trurone ได้ แต่ต้องเป็นไฟล์ .amr ครับ

แต่ว่า.....ใครพอทราบบ้าง set ค่า GPRS อย่างไรกันหน๋อ ผมใช้ AIS ครับ
ไม่อยากโทรไป 1175 อยากลอง set เองครับ
อยากใช้อยุ่นา..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 11:41  

ระบบเสียงเรียกเข้าไพเราะ สามารถเป็น Trurone ได้ แต่ต้องเป็นไฟล์ .amr ครับ

ช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยได้มั้ยคะ เพราะว่าไม่ค่อยรุเรื่องทะไหร่
แล้วถ้าอยากจะโหลดรุปลงคอมล่ะคะ มีสายดาต้ามั้ย..ถ้าซื้อนี่ราคาแพงป่าวคะ..?
ขอบล่วงหน้านะคะถ้ามีคนตอบให้... Very Happy
kt_jung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 18:03  

ใช้รุ่นนี้อยุ่อ่ะ
เพิ่งซื้อได้เดือนก่าๆ ตอนนั้น 10900 ตอนนี้ราคาลงแย้วหรือเนี่ย - -"

ฟังก์ชั่นการใช้งานสำหรับฟังเพลงเนี่ยโอเคเลย
แต่อย่างที่หลายๆ คนบอกนั่นล่ะ Memory มันน้อยมาก....
และที่นอยคือ "ไมมานต้องซื้อสาย data link เพิ่มด้วยราคาที่แพงขนาดนั้นด้วยอ่ะ"
ส้มเน่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 7260
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 11:57  

Wink โดยรวมก้อโอเคนะ เราว่า แต่ไอตรง บันทึกเสียงนี่ ไม่รู้ทําไม มันบันทึกไม่ได้ มีตําหนิอยู่ที่เดียวเลย พอกดจะบันทึกเสียง มันก้อบันทึกไม่ได้ ใครเป็นเหมือนเราบ้างอ่ะ ทํายังไงดีละเนี๊ยะ ฮือๆๆ Neutral
jayfox
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2005 02:43  

อยากใช้อยุ่นา.. ผู้เขียน:

ช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยได้มั้ยคะ เพราะว่าไม่ค่อยรุเรื่องทะไหร่
แล้วถ้าอยากจะโหลดรุปลงคอมล่ะคะ มีสายดาต้ามั้ย..ถ้าซื้อนี่ราคาแพงป่าวคะ..?
ขอบล่วงหน้านะคะถ้ามีคนตอบให้... Very Happy

คือว่าเครื่องนี้ไม่รองรับ mp3 wav คับ ดังนั้นถ้าอยากให้เสียงเรียกเข้ามีเสียงคนร้องต้องทำการแปลงไฟล์จาก .wav มาเป็น .amr ก่อนครับ (ซึ่งจะได้เสียงที่ไม่ค่อยชัด อู้ๆ นิดหน่อยแต่ก็ดีกว่าไม่มีอะนะ) โดยใช้โปรแกรมแปลงไฟล์คับโปรแกรมที่ใช้แปลงจาก mp3->wav ก็มีหลายตัวนะเช่น soundforge Skool ฯลฯ และใช้โปรแกรม Miksoft Mobile AMR converter แปลงจาก wav->amr คับ (หาโหลดเองนะ) โดยโปรแกรมที่ผมใช้เนี่ยเค้าให้ใช้ ไฟล์ wav ที่มีความถึ่แค่ 8 khz และบิทเรทที่ 16 บิทเท่านั้นไม่งั้นไฟล์ amr ที่ได้จะฟังไม่รู้เรื่องฮะ แล้ววิธีการส่งเข้าเครื่องก็ด้วย infrared (ซึ่งไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่เลยนะ) อีกอันก็สาย datalink คับมีหลายแบบทั้ง ca-42 (USB), dku-52(COM Port) ผมใช้ของแท้คับ 2200 บาท ถ้าเอาของปลอมก็แค่ 400-700 บาท (แล้วแต่ที่ซื้อนะ) แต่ไม่รู้จะมี driver แถมรึเปล่า ส่วนของแท้มีแถม cd driver คับ(โหลดเอาจากเว็บ nokia ได้นะ) แล้วก็ใช้โปรแกรมส่งเข้าเครื่องมือถือ เช่น nokia pc suite หรือไฟล์จัดการไฟล์ข้อมูลอื่นๆ คับ
jayfox
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2005 02:46  

คือว่าเครื่องนี้ไม่รองรับ mp3 wav คับ ดังนั้นถ้าอยากให้เสียงเรียกเข้ามีเสียงคนร้องต้องทำการแปลงไฟล์จาก .wav มาเป็น .amr ก่อนครับ (ซึ่งจะได้เสียงที่ไม่ค่อยชัด อู้ๆ นิดหน่อยแต่ก็ดีกว่าไม่มีอะนะ) โดยใช้โปรแกรมแปลงไฟล์คับโปรแกรมที่ใช้แปลงจาก mp3->wav ก็มีหลายตัวนะเช่น soundforge Skool ฯลฯ และใช้โปรแกรม Miksoft Mobile AMR converter แปลงจาก wav->amr คับ (หาโหลดเองนะ) โดยโปรแกรมที่ผมใช้เนี่ยเค้าให้ใช้ ไฟล์ wav ที่มีความถึ่แค่ 8 khz และบิทเรทที่ 16 บิทเท่านั้นไม่งั้นไฟล์ amr ที่ได้จะฟังไม่รู้เรื่องฮะ แล้ววิธีการส่งเข้าเครื่องก็ด้วย infrared (ซึ่งไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่เลยนะ) อีกอันก็สาย datalink คับมีหลายแบบทั้ง ca-42 (USB), dku-52(COM Port) ผมใช้ของแท้คับ 2200 บาท ถ้าเอาของปลอมก็แค่ 400-700 บาท (แล้วแต่ที่ซื้อนะ) แต่ไม่รู้จะมี driver แถมรึเปล่า ส่วนของแท้มีแถม cd driver คับ(โหลดเอาจากเว็บ nokia ได้นะ) แล้วก็ใช้โปรแกรมส่งเข้าเครื่องมือถือ เช่น nokia pc suite หรือไฟล์จัดการไฟล์ข้อมูลอื่นๆ คับ
Dark Lord
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2005 23:06  

ดีไซน์สวยดีครับ ตัดสินใจตัวนี้กับ 6230i อยู่ ก็เลยไปลองจับที่ร้านทั้งสองตัว ผมว่าของ 6230i กดง่ายกว่า เเล้วก็มีความสามารถเยอะกว่า 7260 ผมเลยไม่ลังเลเลย ก็เลยซื้อ 6230i มา เเต่ยอมรับครับ 7260 รูปร่างสวยกว่าจริงๆ เพื่อนผมใช้ 7260 เยอะ มีเเต่คนชมว่าเครื่องสวย เเต่ 6230i ของผมมีเเต่คนว่าไม่สวยเลยอ่ะ เเต่ไม่เป็นไร ผมว่าผมดูความคุ้มเป็นหลัก ก็เลยเอาตัวนี้เเทน 7260 ครับ ทั้งที่ตอนเเรกเล็ง 7260 มาตลอดนะเนี่ย
pret
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2005 08:11  

ตอนนี้ลังเลอยู่ 2 ตัว ระหว่าง 7260 กับ 6101 ช่วยเลือกให้หน่อยสิคะ
JAYFOX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2005 20:29  

จริงๆ แล้วก็เหมือนๆ กันเลยถ้าพูดถึงคุณสมบัติการใช้งานนะ แต่รูปแบบเชยๆ ไม่สวยเอามากๆ แต่ข้อดีก็คือใช้เสียง mp3 เรียกเข้าได้คับ
กระต่ายคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 7260 - Intense and striking
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2005 12:01  

ใช้อยู่คะ ก้อออออออออ....อืมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม...นะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...ประมาณว่าถ้าคนมะยึดติดรัยมากมายก้อพอใช้ได้อยู่อะน๊า ฟังเพลงแก้เซ็งระหว่างรถติด รอรถ รอแฟง รัยประมาณเนี้ยยยอิอิ แต่ถ้าชอบรัยแปลกหมั่ยก้อมะต้องมองงงงงเลยละกันน๊าอิอิ
สั้น ๆ แต่ได้จายยยความมมมมมมมมมมมมม

Very Happy Laughing
คำโอ๊ต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2005 02:33  

chaiwat_4 ผู้เขียน:
สวยแบบแปลกๆ(ปุ่มกด) ดีครับ
Very Happy ทำไมเล่นMP3ไม่ได้
Arugi
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2005 02:02  

เป็นรุ่นที่สวยมากรุ่นนึงครับ แต่เห็นคนใช้เยอะแล้ว
นู่ยิ๋ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2005 20:11  

อยากจะถามว่ารุ่นนี้ฟังวิทยุได้ด้วยหรือค่ะ
ถ้าเกิดว่าได้ก้อจะซื้อ่าค่ะ
เพระตอนนี้ม่ารู้ว่ามันเท่าไหร่นะ
ทะเล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2005 22:01  

ฟังวิทยุได้นะ แต่เราก้อกำลังตัดสินใจเหมือนกันอะ เราไปดูราคาตอนเย็นวันนี้มาที่ศูนย์โนเกียเว็นทรัลบางนา) ไม่ 8900 ก้อ 9800 นี่แหละ กำลังลังเลใครก้อได้ตัดสินระหว่าง samsungd500 กับ 7260 อะไรดีง่า
J๐J๐Ba
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2005 20:29  

เครื่องนี้เพื่อนผมใช่ครับ ประมาณว่าทำอะไรไม่ได้เรย ไม่ได้จิงๆ * * ผมสงIrDAไป เปิด File ได้น้อยสกุล รุ่นนี่ ถ้าเปรียบเทียบจริงๆ ก็อประมาณ Basic Phone จอสีรูปลักษณ์สวยครับ ฟัง FM ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2005 06:59  

ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วครับ....แล้วมีอะไรในกล่องบ้างครับ......ใครรู้ช่วยตอบด้วยนะครับ....ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 01:49  

[quote="Anonymous"]ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วครับ....แล้วมีอะไรในกล่องบ้างครับ......ใครรู้ช่วยตอบด้วยนะครับ....ขอบคุณครับ[/quote

ตอนนี้ราคา เจมาร์ท 8990 ในกล่องมีอุปกรณ์พร้อม ทั้งปลอกหนัง หูฟังวิทยุ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2005 17:39  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 7260 - Intense and striking
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/7260.htm

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2005 13:11  

อยากรู้การเชื่อมต่อกับ PC ใช้ PORT ไหน ใช้กับ windows ไรหรอ
nuu_be
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? ??? jayfox ?????????????
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2006 13:32  

jayfox ผู้เขียน:

คือว่ามันเป็นเครื่องของเพื่อนน่ะค่ะ แล้วเค้าเอามาให้ทำให้เราเลยงงๆอยู่นิดนึง คือพอเอา dku-5 มาต่อกับ XP แล้วมันฟ้องว่าไม่มีโทรศัพท์เชื่อมต่ออยู่..ก้อเลยไม่ทราบว่าจะทำไงต่อ..ไม่ทราบว่าพอจะแนะนำวิธีการลงได้มั้ยคะ..ยังไงรบกวนด้วยนะคะ..ขอบคุณค่ะ..อ้อ ว่าแต่รุ่นนี้มันเล่น mp3 ไม่ได้จริงๆเหรอคะ
nuu_be
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? ??? jayfox ?????????????
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2006 13:33  

jayfox ผู้เขียน:

คือว่ามันเป็นเครื่องของเพื่อนน่ะค่ะ แล้วเค้าเอามาให้ทำให้เราเลยงงๆอยู่นิดนึง คือพอเอา dku-5 มาต่อกับ XP แล้วมันฟ้องว่าไม่มีโทรศัพท์เชื่อมต่ออยู่..ก้อเลยไม่ทราบว่าจะทำไงต่อ..ไม่ทราบว่าพอจะแนะนำวิธีการลงได้มั้ยคะ..ยังไงรบกวนด้วยนะคะ..ขอบคุณค่ะ..อ้อ ว่าแต่รุ่นนี้มันเล่น mp3 ไม่ได้จริงๆเหรอคะ
???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2006 15:44  

พิมพ์ไทย อ่านไทย ได้ป่าวคับ Confused
อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2006 16:37  

ถามหน่อย!!??? ปัจจุบันโนเกียรุ่นนี้ มือ2น่าจะได้ราคาเท่าไหร่แล้วอ่ะ(มีคนมาขายให้5000กว่าๆถือว่าคุ้มอ่ะป่าวอ่ะ) Question
K-A
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 13:52  

สำหรับคนที่ชอบ โนเกีย7260 ...มีที่ฟัง MP3ได้เหมือนกันรุูปร่างหน้าตาถอดแบบโนเกียออกมาเลยแต่เป็นของยี่ห้อ pantomทุกอย่างเหมือนกันหมดตอนซื้อต้องดูดีๆนะเพราะมันเหมือนกันมาก Sad ตอนนี้ราคา อยู่ที่ประมาณ4,500 บาท
ถ้าเป็นของโนเกียแ้ท้จะฟังได้เฉพาะ FM เท่านั้น
Embarassed
55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2006 11:16  

K-A ผู้เขียน:
สำหรับคนที่ชอบ โนเกีย7260 ...มีที่ฟัง MP3ได้เหมือนกันรุูปร่างหน้าตาถอดแบบโนเกียออกมาเลยแต่เป็นของยี่ห้อ pantomทุกอย่างเหมือนกันหมดตอนซื้อต้องดูดีๆนะเพราะมันเหมือนกันมาก Sad ตอนนี้ราคา อยู่ที่ประมาณ4,500 บาท
ถ้าเป็นของโนเกียแ้ท้จะฟังได้เฉพาะ FM เท่านั้น
Embarassed

555ดีๆๆๆๆชอบๆๆๆ
sassy_girl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 09:31  

4500 นี่ที่ไหนค่ะ
o^^o
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 19:46  

คนที่เคยใช้มา รุ่นนี้เป็นยังไงมั่งคะ
คือสนใจรุ่นนี้อยู่ค่ะ

แล้วรุ่นนี้มือ 1 ตอนนี้ราคาเท่าไหร่หรอ
syncseven
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 22:40  

ราคาประมาณนี้ เอา k700i ดีกว่าครับ แต่หากชอบแบรนด์นี้ก็เอาเหอะ เงินคุณน่ะ...
กกกด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 13:06  

รุ่นนี้เชื่อมคอมได้มั้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 12:58  

คาราสุ ผู้เขียน:
เห็นด้วย ปุ่มกดตัวจริงดูเหมือนเหล็กตามแขนหุ่นยนต์ (พลาสติกชุบสี 55) ของของเล่นเด็กเปี๊ยบเลย

ไม่สวยเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 13:37  

..........ดีใจจังได้รับมรดกมา 1 เครื่อง........... Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 16:31  

Foliage ผู้เขียน:
สวยดี แต่คงแพง T~T แล้วที่บอกว่าจะออกปีนี้จริงหรอคับ
ถ้าออกแล้วราคาประมาณเท่าไหร่ ถ้าเปรียบเทียบกับ 7270 อันไหนน่าใช้ก่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 10:09  

ตอนนี้ราคาของ 7260 ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คับ
ใครรู้ช่วยตอบด้วยคับ อยากได้มาก
น่ารัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบอกว่ากะหลั่วป๊อง555
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2006 09:37  

Sad เลิกใช้กันได้แล้วจอโครตจะเล็ก ทำอะไรไม่ได้เลย ดีไซน์ งั้นๆ ฟังชั่นไม่เห็นมีไรดีเลย ราคาเวอน์ ตอนนี้ คงถูกโข เราใช้เอ็น93กับเอ็น73 ขอบอกว่าหรูหราๆ

*ตลกความคิดแรกๆจังทำตื่นเต้นกันใหญ่ 555 ลองไปดูคห.แรกๆดิ 555
zxzxzx
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 18:55  

ตอนนี้ใช้ 7260 อยู่คับ
พอใจกับดีไซน์ และฟังก์ชันที่มันมีอยู่ตั้งแต่ซื้อแล้วคับ

ปล. แต่ถ้าใครอยากได้แบบเวอร์ๆ เพื่ออวดชาวบ้าน
ก็ลองดูเป็น N93 N73 อย่าง คห.ข้างบนเอานะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 18:58  

จริงคับ อยากรู้ราคา
ง่ะ Laughing Laughing
ราฟาเอล
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2006 14:57  

ลองเข้าเว็บ jaymarts ดูจิ ถ้าอยากรุราคาอ่ะ เราว่า 7260 ก้อดีนะ ถึงจะทำไรไม่ค่อยได้ แต่ว่าอึดอยู่เหมือนกัน เหมาะสำหรับคนที่ไม่ต้องการไรมากมาย
Maiiz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2008 12:59  

ดีค่า สวยดี ใช้ง่ายแล้วก็ทนดีค่ะ

รู้สึกว่าจะสไตล์น่ารักมาก ตอนนี้ใช้อยู่แต่น่าจะมี MP3 นะคะ

ราคาน่าจะตั้งไว้สูงๆ เพราะคนที่เค้าซื้อตอนแพงๆมันจะงงๆกัน

ราคา12000 ก่าๆ

ตอนนี้เหลือ 7000 กว่าบาทแล้วค่ะ ช่วยทีนะคะ รู้สึกเสียหน้ามากค่ะ
gappkoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2009 17:04  

อิอิ สวยจัง Surprised
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: