Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เกี่ยวกับ W580i

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 6911
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เกี่ยวกับ W580i
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2009 10:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่า ปุ่มทางด้านซ้าย ของผมใช้ไม่ได้ครับ ก็คือปุ่ม ย้อนกลับ กับปุ่ม ขีด ไม่รู้ว่ามันเป็นอะไรครับมีใครเคยเป็นไหมครับอาการแบบนี้
นางแบบเพลย์บอย
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปกเพลย์บอย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2009 16:52  

อาการนี้อย่านิ่งนอนใจให้เลยระยะเวลารับประกันเลยค่ะ ย้ายน้องตัวน้อยๆ ให้ช่างที่ศูนย์บริการทำการตรวจเชคจะดีกว่า ปล่อยเลยไป จะลำบากเอานะคะ
winnie555
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 13:00  

รีบเอาไปซ่อมด่วนเลยค่ะ... (ก่อนหมดประกันแล้วจาเสียจายยย)

คือปุ่มมันเสียอะคะ ของนู๋ก็เพิ่งพังไป เข้าศูนย์ เค้าต้องเปลี่ยนทั้งปุ่มกดและตัว slide ซึ่งคิดค่าทำปามาณ 2400 บาท Shocked ... อาการคือมันจะเริ่มๆพังทีละปุ่ม เริ่มจากกดไม่ค่อยได้ และกดไม่ได้ไปเลย

แต่ของนู๋เนี่ย หมดประกันไปแล้ว เลยเอาไปซ่อมข้างนอกแทน ถูกกว่ากันปามาณครึ่งนึง...

เซ็งเป็ดเลย Confused ราคาเครื่องรุ่นนี้ตกเร็วสุดๆ ขายทิ้งได้เครื่องละสองพันก่าๆ นี่ก็หมดค่าซ่อมไปกับมันพันก่าๆแล้ว...

อ้อ ถามถึงสาเหตุเหรอ เค้าบอกว่าน้ำเข้า (เหงือ ไอน้ำ) รุ่นนี้คนเสียแบบนี้บ่อย... หวังว่าคงตอบคำถามนะค้า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: