Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Gnet G709 - จีเน็ต

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 8 / เข้าชม: 53876
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Gnet G709 - จีเน็ต
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 18:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Gnet G709 - จีเน็ต
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/gnet/g709.htm

ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 20:18  

รูปทรงแบบนี้อีกแล้ว
osom
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2008 10:30  

จากที่ Gnet ได้ออกโทรศัพท์รุ่นนี้มาเนื่องจากว่าได้ตระหนักถึงปัญหาของประชาชนที่ประสบปัญหาเกี่ยวกับเศรษฐกิจในยุคปัจจุบันและเข้าใจถึงความต้องการของผู้บริโภคจึงออกโทรศัพท์รุ่น G709 Best Value Phone รุ่นนี้คุณสมบัติก็เกิดราคาอีกเช่นกัน ทั้งหน้าจอสี มีไฟฉายในตัว ฟังเพลงวิทยุ FM ได้ มีระบบ Handfree ตั้งหมายเลขที่ไม่ต้องการรับสาย(Blacklist) ได้สูงสุด 10 หมายเลข หรือจะเป็นการตั้งข้อความให้เป็นข้อความลับ (Secret SMS) อีก 20 หมายเลข โดดเด่นด้วยราคาเพียง 999 บาทเท่านั้น ซึ่งถือว่าเป็นรุ่นที่มีราคาคุ้มค่ามากเมื่อเทียบกับฟังก์ชันการใช้งานและคุณภาพเครื่อง
PR Gnet
เป๊ปซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 21:32  

เลียนแบบกันดีจัง

ท่าทางทรงนี้จะขายดี คริ ๆ ๆ ๆ
osom
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 16:28  

เป๊ปซ่า ผู้เขียน:
เลียนแบบกันดีจัง

ท่าทางทรงนี้จะขายดี คริ ๆ ๆ ๆ

การออกแบบดีไซต์โทรศัพท์มือถือของ Gnet แต่ละรุ่นนั้นทาง Gnet จะดีไซต์จากการสำรวจแนวโน้มความต้องการ หรือจากไลฟ์สไตล์ของผู้บริโภคในปัจจุบันค่ะ
PR Gnet
ชา(ย)ใหญ่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 16:59  

http://www.gnetmobile.com/g709.html
ขอถาม PR เป็นข้อๆ เลยนะครับ

1. ตัวเครื่องเป็นพลาสติกใช่ไหมครับ ถ้าทำตกจะพังไหมครับ
2. เสียงเรียกเข้า mp3 แต่ไม่มีความจำ นำเข้าก็ไม่ได้ แล้ว mp3 ที่ว่านี่อยู่ในเครื่องอยู่แล้วหรือครับ
3. fm นี่เปิดโดยไม่ต้องเสียบหูฟังได้หรือครับ
4. แบตเตอรี่ รอสาย + คุยต่อเนื่องนี่กี่ ชม ครับ อยากให้บอกด้วยครับ
5. ไฟฉายนี่สว่างมากไหมครับ แล้วจะกินแบตเท่ากับคุยสายหรือเปล่าครับ
6. เห็นรุ่นก่อนๆ มีแต่คนบอกว่าเสียงค่อยมาก รุ่นนี้ได้มีการปรับปรุงหรือยังครับ
7. ราคา 999 นี้ซื้อที่ The Mall ท่าพระ/บางแคได้ใช่ไหมครับ แล้วมีอุปกรณ์อะไรมาให้บ้างครับ
8. การรับประกัน/ส่งเคลม มีรายละเอียดอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณที่ตอบนะครับ ' x ' >
osom
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 11:24  

ต้องขออภัยนะคะที่เข้ามาตอบช้าค่ะเพราะก่อนหน้านี้ได้พยายามตอบแล้วแต่คิดว่าหน้าจะมีปัญหา จึงไม่มีข้อความลงกระทู้
1.สำหรับตัวเครื่องเป็นพลาสติกแต่เป็นพลาสติกที่มีคุณภาพและมีความทนต่อการใช้งาน
2.อยู่ในตัวเครื่องค่ะ
3.Fm สามารถฟังผ่านลำโพงได้ค่ะแต่ต้องเสียบหูฟังและตั้งค่าอีกทีค่ะ
4.แบตเตอรี่ สามารถคุยต่อเนื่องได้ 120 นาที
5.สว่างค่ะ ลองไปสัมผัสได้ที่ร้านค้าจำหน่ายค่ะ
6.เสียงรุ่นนี้จะดังมากเลยนะคะ จิ๋วแต่แจ่มเลยค่ะ
7.ราคาจำหน่ายขึ้นอยู่กับการจัดโปรโมชั่นของทางร้านค่ะ
8.ราคาจำหน่ายขึ้นอยู่กับการจัดโปรโมชั่นของทางร้านค้าจำหน่าย.การรับประกันเครื่อง 1 ปี Accessories 6 เดือน
pr Gnet
Visitor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : G709
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 11:10  

ขอขอบคุณการบริการที่ดี ๆ จาก G-Net Service Center
บังเอิญได้ซื้อมือถือ G-Net G414 ซึ่งเป็นรุ่นที่ออกมานานแล้วเหมือนกัน เพื่อเอาไปให้คนทำงานที่บ้าน เพราะจะเอาไปใช้ที่บ้านนอก คือ มันไฟฉาย (จะเอาไปส่องกบหรือเปล่าก็ไม่รู้ นี่มันหน้าร้อนน๊ะ จะมีกบให้ส่องเหรอ) กับมีวิทยุ FM (อยู่บ้านนอกแบบนั้นมันจะฟังได้เหรอ FM น่าจะเป็น AM มากกว่า เพลงที่จะฟังก็น่าจะเหมาะมากกว่า) โดยซื้อผ่านดีลเลอร์ของ G-Net รายหนึ่ง

ตอนซื้อก็ไม่ได้เช็คอะไรเอากลับมาเลย พอลองเอามาทดสอบเล่นดู ปรากฎว่า พอเปิดเครื่อง พอไฟมันดับ เครื่องมันก็ดับตามไฟไปเลย นึกว่าแบตหมดก็เลยชาร์จไฟ ก็ชาร์จไม่เข้าอีก เฮ่อ...เหนื่อยอีกล่ะ จะไปเปลี่ยนกับดีลเลอร์ ก็รู้มาว่ามันเป็นตัวสุดท้าย คงไม่มีเปลี่ยนเป็นแน่แท้ อย่ากระนั้นเลยติดต่อที่ G-Net Service Center เลยดีกว่า คุยไปคุยมา กับเจ้าหน้าที่ชื่อเบิ้ม ที่ศูนย์ฟอร์จูน ชั้น 2 ก็บอกว่เอามาเปลี่ยนได้เลย

ก็เลยไปเพื่อเปลี่ยน ปรากฎว่า รุ่นนี้มันไม่มีของแล้ว (หมดสต๊อกแล้วมั๊ง) เจ้าหน้าที่ชื่อ เบิ้ม แกก็แก้ปัญหาด้วยการเปลี่ยนข้ามรุ่นให้ไปเลย โดยให้รุ่น G709 มาให้แทน ซึ่งดูไปดูมามันน่าจะออกมาหลังกว่าและคงแพงกว่าด้วยมั๊ง (อ้าว มาดูอีกที มันถูกกว่านี่นา แต่มันใช้ดีกว่าอ่ะ)
การเปลี่ยนรุ่นไปเลยก็ไม่ได้คิดเงินเพิ่มแต่อย่างใด

ก็เลยอยากจะมาขอชื่นชมการให้บริการของทาง G-Net Service Center โดยเฉพาะเจ้าหน้าที่ คุณเบิ้ม ที่ได้แก้ปัญหาให้กับลูกค้าได้อย่างลงตัว ในใจคิดไว้แล้วว่า ถ้าไม่เปลี่ยนให้ คือให้ส่งซ่อม ก็จะไม่เอา คงปรี๊ดแตก เพราะซื้อมาแค่ข้ามคืนเดียวเอง อีกอย่าง คนที่ใช้จริงจะกลับบ้านนอกวันพรุ่งนี้แล้ว

ก็ขอขอบคุณและขอแสดงความชื่นชมกับการบริการที่ดี ๆ และชมเชยพนักงานของท่านที่แก้ปัญหาให้ลูกค้าได้อย่าง win win ทั้งสองฝ่าย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: